Redio Hai FM inakuletea wasaa wa maombi ya usiku, wasaa maalum kwa wote kwa ajili ya kushiriki katika maombi ya mahitaji mbalimbali. Ninaomba kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania, naarika urinzi na baraka zako, E Bwana, sikasinakusaidia u usiku na mchana nam. Ni kipindi cha maombi ya usiku wa manane kinachosikika kila siku kuanzia saa nane kamili usiku hadi saa tisa na marudio yake ni saa kumi hadi saa kumi na moja alfajiri. Ungana na watumishi mbalimbali mbali wa Mungu katika maombi haya ya usiku kila siku, ili kuharibu mipango ya shetani, wachawi, sasa nawaamuru mwachane hiyo habari, mwokoke. Ondokeni, baridi inapika sana, mwisho mtaugua nimonia. Kila siku anawaambia okokeni, badilikeni usiku wa leo, katika jina la Yesu. Kumbuka katika maombi haya, kila mahitaji ya mtu mmoja mmoja yatapelekwa mbele za Mungu kwa ajili ya maombi. Haijalishi umeugua kwa muda gani, peleka mahitaji yako kwa Yesu. Usiwaze kwenda bare popote pale, nami nakueleza hivi, niko spidi zaidi ya mia moja ishirini kwa ajili ya kusiharibu kazi zote za Ibilisi, na mi natangaza kiama katika mkoa wa Tabora. Hao wate wanaosimama kuchafua hali ya hewa katika mkoa wa Tabora ni lazima wakubali tu, wasipokubali shingo zao zitavunjika vunjika, maana ndivyo Bwana anasema, ya kwamba jiwe ambalo litawadondokea watakuwa tikitiki. Usikosi, mwambie na mwingine kwamba tukutane usiku wa msikilizaji wangu wa 94.1 a Radio Uhai Sauti ya Tumaini. Inaitwa mchungaji Danieli Mayunga Kashike. Ni mchungaji wa kanisa la Jerusalemu Baptist Cheyobi mjini Tabora nchini Tanzania. Namba yangu ya simu ni 0755 296181. Jinsi hofu inavyoweza kukuweka katika hatia. Jinsi hofu inavyoweza kukuweka katika hatia, kwa hiyo ndio somo la leo. Unajua, unaposikia hofu, Mungu akaniambia kuna mtu una hofu, una hofu ya maisha una hofu juu ya pito ulilo nalo, una hofu uko kazini, una hofu juu ya jambo lilo mbele yako, unawaza utafanya nini? Hiyo ni hofu. Hofu ni kuogopa mambo wenda yaliyopita au mambo yaliyopo au mambo yajayo, na kibiblia, hofu ni kukosa imani. Hofu hofu ni kukosa imani kwa nini? Ninasema hofu ni kukosa imani kwa sababu ukisoma katika kitabu cha Wahebrania ile sura ya kumi na ule mstari wa 38 Biblia inasema hivi. Waebrania ile sura ya kumi ile sura ya kumi na ule msari wa 38. Biblia inasema , "Lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani, naye akisitasita, roho yangu haina furaha naye haina furaha naye. Kwa neno kusitasita, maana yake ni kutokuamini. Kwa imani ni kinyume cha hofu, na kuna aina tatu za hofu. kuna kuogopa mambo yaliyopita. Unajua, kuna watu wengi leo wapo kwenye hofu leo kutokana na mambo yaliyopita zamani. Kwa hiyo anawaza, na mwisho wa siku kwa sababu analopitia ni kama linafanana na lile ambalo lilipita, yawezekana lilimtesa mno. Kwa hiyo mpendo wangu, imefika wakati una hofu. Kwa nini? Kwa sababu kama kuna dalili ambazo zinafanana na yale yaliyopita, ulipitia hayo na leo ni kama kuna dalili hizo. Nataka kukwambia leo mpendo wangu, iko neno la kukusaidia. Ndio kwa mfano wengine wanawaza mpaka dhambi walizotenda zamani, wanawaza uongo walioufanya zamani. Nawezekana unaishi katika hofu kwa kuwaza, je, kweli Mungu amekusamehe hivi? Kweli watu wa wananichukuliaje? Biblia inasema katika Wakorinto wa pili, sura ya tano ule mstari wa 17, hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo, amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tazama, yamekuwa mapya. Kwa hakuna sababu mpendo wangu kuiogopa hiyo jana yako iliyopita. Hiyo jana ilikuwepo kwa ajili ya kukufundisha kwa lazima uiangalie leo, ya kwamba leo kuna kusudi gani ambalo Mungu anatamani ya kutendee haijuja maisha yako kwako. Kwa nini? Kwa, kwa sababu kushindwa kwako jana haina hai sababu ya kwamba na kesho yako utashindwa. Kila ambacho Mungu anatamani ya kwamba uangalie leo, ya kwamba uko wapi na umesimama vipi, ndicho ambacho Mungu anataka ujue katika maisha yako. Kwa, kwa mpendo wangu, kuna hofu watu wanaogopa kwa mambo yaliyopita. aina ya pili ya hofu: kuogopa mambo yaliyopo. Kuogopa mambo yaliyopo hii nini? Kutokana yawezekana na hali ngumu ya maisha unayopitia. Wenda mpendo wangu, umejikuta unaishi kwenye hofu ya mambo yaliyopo, unaangalia hali unayopitia bila kuushirikisha uweza wa Mungu. Hii nini? Hii ni sababu inasababishwa na mtu kukosa muda wa kumtafakari Mungu na neno lake. Kwa nini? Kwa sababu Biblia inasema, kitabu hiki cha Torati kisitoke kinywani mwako, bali yatafakari maneno yake mchana na usiku, ukapate kuangalia kutenda sawasawa sawa na maneno yote yaliyoandikwa humo maana ndipo utakapoifanikisha njia yako, kisha ndipo utakapostawi sana. Huyu ni Yoshua alikuwa anaambiwa na Mungu ya kwamba hakuna sababu habari ya kuangalia jana ya kwamba jana ulilala njaa. Hakuna sababu ya kuangalia jana ya kwamba jana ulikuwa wapi? Hakuna sababu ya kuangalia jana ya kwamba kulikuwako na nini. Unachopaswa angalia leo, ya kwamba Bwana anasema nini, kila ambacho Mungu anasema leo, ya kwamba ni vizuri tu ulitafakari neno la kwake. Na pale unapolitafakari neno la kwake inakuwa sababu ya wewe kufanikiwa na kustawi ejuu ya maisha kwako. Umeshindwa wapi, mpendo wangu? Hakuna sababu ya kuangalia ya kwamba leo umeamkaje bila kuangalia ya kwamba ukoje, bila kuangalia unaumwa nini, bila kuangalia una vita kubwa kiasi gani unachopaswa, mpendwa wangu, usiwe na hofu. Mungu anakuambia ya kwamba hii leo ndio itakuwa sababu ya wewe kesho yako kuwa njema kwa sababu ya leo. Hakuna sababu ya kuwa na hofu juu ya kesho, hakuna kuwa sababu ya kuwa na hofu juu ya, le ya leo. Unachopaswa umwamini Bwana kama ambavyo Mungu alimwambia Yoshua, na ndicho ambacho Mungu anakwambia hata wewe leo. Hofu ya aina tatu hofu ya tatu kuogopa mambo yajayo unajua kutokana na kutojua kesho ya watu wengi nasema na wewe ambaye imefika wakati hujui kesho yake itakuwaje na umeingiwa na hofu ya mambo yajayo juu ya kesho yako Unajua, Yesu alituonya mwanzoni kabisa katika Matayo 6:33-34. Alisema, bali utafuteni kwanza ufalme wake na haki yake, na hayo yote mtazidishiwa. Msisumbukie ya kesho, kesho itajisumbukia yenyewe, yatosha kwa siku maovu yake. Kwa nini? Hakuna sababu ya kuwaza ya kwamba kesho kutakuwaje. Mungu anachotaka tu ya kwamba umweke Mungu awe wa kwanza juu ya kesho yako. Kwa nini? Kwa sababu hiyo kesho Mungu anaijua ya kwamba itakuwaje, itakuaje, ya kwamba utamkaje, na Mungu anakuwazia mema. Mungu hajawahi kukuwazia mabaya. Kila ambacho Mungu anataka tu ya kwamba ufalme wa kwake uwe wa kwanza katika kila jambo. Iwe ni kazini, ufalme wa Mungu uwe wa kwanza. Iwe ni kwenye elimu, ufalme wa Mungu uwe wa kwanza. Iwe ni kwenye biashara, ufalme wa Mungu uwe wa kwanza. Iwe ni kwenye familia ufalme wa Mungu huo wa, wa kwanza e, kwenye mambo yako ya kiafya, ufalme wake huo wa, wa kwanza na mwisho asikuone kile ambacho Mungu atakifanya juu yako. Unajua hivi, unajua vyanzo vya hofu, vyanzo vya hofu kibiblia ni kutokuwa na mwongozo wa Roho Mtakatifu. Kukosa mwongozo wa Roho Mtakatifu lazima kutakufanya ukose uhakika wa kule unakoelekea, na ndiyo maana Yesu alisema, lakini mtakapopelekwa pelekwa, msifikili fikiri mtakayosema maana mtapewa saa ile ile mtakayosema kwa maana si ninyi msemao bali ni Roho wa Baba yenu wasemaye ndani yenu. Ile Matayo kumi kumi na tisa ishirini. Kwa nini? Kumbe kukosa mwongozo wa Roho Mtakatifu kunamletea mtu hofu na kushindwa kuamua, ndiyo kukosa mwongozo wa Roho Mtakatifu. Kipindi cha Yesu hawa ni mitume walikuwa na waza watasema nini pale watakapokamatwa na kupelekwa magerezani, watazungumza kitu gani pale watakaposingiziwa mambo ya kwamba wataz... watazungumza kitu gani lakini, Yesu anawatia moyo, anawaambia pale, mtakapokubali kukaa chini ya mkono wa kwangu, mimi nitakuwa pamoja na ninyi. Roho Mtakatifu ambaye atakuja kama msaidizi juu yenu, uye ndiye ambaye atawaongoza namna ya kusimama. Mtakuwa na majibu kila mahali mtakapoulizwa. Kwa nini? Kwa sababu atakayejibu ni roho aliye ndani yenu, uye ndiye ambaye atawasaidia. Hakuna sababu kujitetea ninyi wenyewe, mnachopaswa mmjue huyu Mungu, Mungu mkuu aliyenituma kuja hapa duniani. Yeye peke yake ndiye anayeniambia ya kwamba yuko msaidizi ambaye atakaa ndani yenu. Lazima uwe mkubali ya kwamba awe kiongozi wenu, nami nakwambia mpendwa wangu, hofu inasababishwa na kukosa mwongozo wa Roho Mtakatifu. Kwani kwa sababu Roho Mtakatifu anapokuwa ndani ya mtu, Roho Mtakatifu atakwambia uhakika juu ya kesho yako. Roho Mtakatifu atakwambia uhakika, uhakika wa ushindi ulio mbele yako. Roho Mtakatifu atakwambia uhakika ya kwamba wewe watapigana na wewe lakini hawata kushinda. Roho Mtakatifu, mpendwa wangu, atakuambia uhakika ya kwamba hata kama maadui wako wangapi, Roho Mtakatifu atakuhakikishia ya kwamba hauko peke yako. Kwa kumbe, kukosa maongozi ya Roho Mtakatifu ndio inaweza kuwa sababu ya kuwa na hofu. Jambo la pili ambacho ni chanzo cha hofu, kuishi maombi, kutoishi katika maisha ya maombi kutoishi katika maisha ya maombi ni mtu ambaye hauna maisha ya maombi. Mwaka mzima unakula, haujawahi kufunga hata siku moja. Na mimi sikushawishi ufunge, ila hemu msikie Roho Mtakatifu akuongoze kufunga. Sio kwamba mzee wa spidi amesema nifunge. Kubali sasa kukaa chini, mwambie Mungu nisaidie mwenyewe ninatamani kuna mambo ni kama yamening'ang'ania, nahitaji hayo mambo yaondoke, lakini yataondoka kwa sababu ya mwongozo wako, Mungu mkuu. Hiyo hofu, mpendo wangu, ni kwa sababu hauna kawaida ya kuomba, na ndiyo sababu ya hiyo hofu ulio nayo. Lakini siku zote mpendo wangu, ungekaa chini magotini na kumwambia Bwana wa majeshi, ye ni Mungu mkuu. Ye anasema ya kwamba ni yupi aliye na watoto, ya kwamba mtoto anaomba mkate na mwisho wa siku mzazi anatoa jiwe? Kama iwezekani wewe kutoa jiwe, Mungu anasema baba yako ni zaidi. Kwani kwa sababu kama wewe mzazi, mtoto anaomba samaki ya kwamba utoe sijui nge. Kama huwezi kutoa nge, Mungu anasema Mungu wako ni zaidi yanakupa nguvu ya kukusaidia kwa kumbe. Mtu asiyeishi maisha ya maombi, imani yake lazima itakuwa dhaifu na ni lazima hofu itakuwepo. Tunajifunza habari za Yesu mwokozi wetu Yesu Kristo, alipoona mateso yalipoelekea kuwa mateso mazito kwenye maisha yake alichukua hatua ya kuomba. Kwa nini? Kwa sababu alijua hofu ni zambi na kuyaogopa mateso ni zambi. Kwa hiyo akaamua kushindana na zambi hiyo hadi kutoa machozi ya damu. Biblia inasema katika Waebrania 12:4, katika Waebrania 12:4 Biblia inasema Hamjafanya vita hamjafanya vita hata kumwaga damu mkishindana na zambi. Yesu alipambana kuishinda zambi ya hofu. Kwa nini lazima mimi na wewe tupambane na hofu? Kwa kutokusoma na kutafakari neno la Mungu inakuwa sababu ya kukaribisha hofu. Mtu asiyesoma neno la Mungu imani yake inakuwa huyo mtu haba. Kwa nini? Kwa sababu haijalishwa neno la kutosha. Kwa mfano, Petro alimwona Yesu anatembea juu ya maji. Petro akataka kumfata, akatamani kumfata, akamwambia kama niweni ruhusu nije. Yesu akamwambia njoo. Ameanza tu safari, akaona shaka nini hofu. Baada ya kuona hofu, muda huo huo akazama. Sasa angalia maneno ya Yesu. Mara Yesu akamshika mkono akamwambia, ewe mwenye imani haba, mbona uliona shaka? Uhaba wa imani unasababishwa na upungufu wa maneno ya Mungu. Kwa nini? Kwa sababu ukisoma neno la Mungu unaikuza imani yako kwa kutafakari maana yake unaimarisha ulichoingiza. Kwa hiyo hapo hofu itakosa nafasi kwa. Kumbe kutokuwa na imani ni sababu mpendwa wangu, ya kuwa na hofu. Imani ni kuwa na uhakika ya mambo ya tarajiwayo, ni bayana ya mambo yasiyoonekana kwa macho, ile Waebrania kumi na moja, moja. Kwa kutokuwa na imani ni kutokuwa na uhakika wa mambo yatarajiwayo. Kwa hiyo ni sababu mojawapo ya hofu, kama ambavyo nimetangulia kukwambia. Watu wengi wameishi kwenye mateso kwa sababu ya hofu. Yamkini mpendo wangu, ungekubali kumwamini Kristo Yesu leo, Mungu anasema atasimama kuiondoa yeyo hofu. Kwa hiyo imani ni kuishi maisha yasiyo na mashaka. Imani mpendo wangu inampendeza Mungu sana. Ndiyo mazala yanayosababishwa na hofu, madhara yanayosababishwa na hofu. Hasara ya kwanza, zala la kwanza ambalo linasababishwa na hofu, unakuwa mtumwa Hofu inakufanya kuwa mtumwa, mpendo wangu. chochote utachokuambiwa mpendo wangu utafanya. Kwa nini? Kwa sababu ya hofu. Chochote utakachosikia mpendo wangu utafanya. Kwa nini? Kwa sababu mashurutishi ya shetani yatakufanya kufanya kila kila ambacho nakisikia kutoka kwa shetani. Unakuwa mtumwa, mtumwa. Unajua hofu inaweza kumfanya mtu akawa mtumwa. Kwa nini? Kwa sababu Biblia inasema katika Warumi 6:17 20 Waebrania Uh, Warumi katika kitabu cha Warumi ile sura ya sita ule msari wa kumi na saba hadi ishirini Biblia inasema lakini Mungu naashukuriwe kwa maana mlikuwa watumwa wa zambi, lakini mulitii kwa mioyo yenu ile namna ya elimu ambayo mliwekwa chini yake, na mlipokwisha kuwekwa huru mbali na zambi, mkawa watumwa wa haki nasema kwa jinsi ya kibinadamu kwa sababu ya udhaifu wa mili yenu. Kwa kuwa kama mlivyovitoa vi, viungo vyenu vitumiwe na uchafu na uwasi upate kuwasi, mpate kuwasi vivyo hivyo sasa vitoeni viungo vyenu vitumiwe na haki mpate kutakaswa. Mstari wa ishirini: kwa maana mlipokuwa watumwa wa zambi mulikuwa huru mbali na haki. Andiyo, kwa hiyo hofu ni zambi ambayo inakuweka katika utumwa. Kwa hiyo utahofia kila kitu. Utamuhofia kila mtu. Umelala unasikia kitu kinapiga kelele nje. Hapa, hapo naogopa. Hautalala. Mwisho wa siku utasikia hata shauri mbalimbali mbali, ya kwamba nenda kwa toboatoboa toboa. Hapa yawezekana mpendo wangu, kuna mambo mabaya yanakufuatilia, na mwisho wa siku kwa sababu ya hofu unaenda unadanganywa na, na mwisho wa siku mpendo wangu unaingia mkenge, lakini Biblia inasema ya kwamba hofu ni zambi. Nini cha kufanya leo? Mpendo wangu kataa hofu kwa kumwamini Yesu. Kwa nini? Kwa sababu Mungu wa mbinguni ni mwema siku zote. Mpendo wangu, hofu ni utumwa. Yesu alituokoa kutoka kwenye utumwa wa hofu. Kwa nini? Kwa sababu Yesu alikufa ili kwa njia ya mauti amharibu yeye aliyekuwa nguvu, ili atuweke huru wale ambao maisha yetu yote yako kwake, kwa hiyo kwa sababu ya hofu ya mauti. Biblia inasema ya kwamba wale wote walikuwa katika hali ya utumwa kwa. Kumbe hofu ni kumdharau Mungu na neno lake Kwenye Biblia neno usiogope limeandikwa zaidi ya mara mia tatu sitini na tano. Hii ni kuonyesha nini? Hii ni kuonyesha ya kwamba hofu haitakiwi. Kwa nini? Kwa sababu hofu siku zote ina adhabu. Kwa nini hautakiwi mpendwa wangu kuwa na hofu kwa nini? Kwa sababu Biblia inasema katika Yakobo moja sita, mwenye shaka ni kama wimbi la bahari lilochukuliwa na upepo na kupeperushwa huku na huku kwa kumbe, maombi yako yatajibiwa pale unaposimama bila hofu. Kwa nini? Kwa sababu Yakobo moja saba inasema maana mtu kama yule asizani kuwa atapokea kitu kutoka kwa Bwana. Kwa hiyo hofu huwa inazuia maombi yasijibiwe, kwayo maombi yanakuwa kelele kwa sababu ya hofu, wala mungu hawezi kujibu. Kwa hiyo chiulize maswali Ulishaomba mara ngapi ukiwa na hofu ukajibiwa? Kwani kwa sababu waoga, Biblia inasema watatupa jehanamu, waoga wasioamini, wachukizao na waogwa. Waoga wamewekwa fungu moja na wazinzi na wachawi, na sehemu yao hawa wote ni katika lile ziwa la liwakaro moto na kiberiti, Ufunuo ishirini na moja nane. Kwa kumbe wenye hofu ndio miongoni mwa watu wa mwanzo kabisa kutupa jehanamu. Kwayo hofu, mpendo wangu, ni dhambi yenye uwezo wa kukupeleka motoni. Kwa hiyo jiangalie maisha yako yakoje. Je, unaishi katika hofu? Biblia inasema katika Timotheo wa pili sura ya kwanza a mstari wa saba basi msiutupe ujasiri wenu, maana una thawabu kuu. Unajua neno kuu lina maana sana hapo. Ndiyo kwa nini Mungu anatamani ujue utatokaje kwenye maisha ya hofu. Unajua hofu haikutoka kwa Mungu. Kwa nini? Kwa sababu Mungu hakutupa roho ya hofu, bali Mungu alitupa roho ya nguvu na ya moyo wa kiasi. Kwa hiyo hofu ni zambi, na kama ni zambi, mpendwa wangu, unatakiwa uchukue hatua ya kutubu. Leo ndiyo utubu, kutoka ndani halafu uichukie kabisa hofu. Kuanzia leo usome neno la Mungu, ulitafakari neno la Mungu. Kama huna kawaida ya kufunga, kuanzia leo umwambie Bwana wa majeshi, kuanzia leo sitaishi katika hofu tena. Ndiyo, umwambie Mungu sitaishi katika hofu tena. Kwa nini? Kwa sababu wewe peke yako ndiye ambaye nakukabidhi njia zangu zote. Na unapomkabidhi Mungu njia zako zote, hakuna chochote mpendo wangu ambacho kinaweza kuwa sababu ya kukutia hofu na Mungu anasema kila silaha haitafanikiwa juu yako. Ndiyo, kwa mkabisi Bwana njia yako, na Mungu anasema atasimama kukusaidia. Kwani tunasoma habari ya safari ya wana wa Israeli. Safari ya wana wa Israeli kutoka katika nchi ya Misiri kwenda nchi ya hadi huko Kanani ilikuwa na mambo mengi sana, ambayo tunapaswa kujifunza leo. Kwanza nataka na ufahamu kwamba ni kweli, mpendo wangu, wana wa Israeli walisafiri safari ya kimwili na walikutana na changamoto za kimwili kabisa. Mimi na wewe tunavyoishi katika hali ya mwili tunakutana na changamoto ambazo nyingine ni za kimwili vilevile. Vile katika safari yao ya kimwili, hao wana wa Israeli waliongozwa kiroho na Yesu mwenyewe, alitambulika kama malaika wa Bwana na walilishwa vitu vya kiroho, mana. Mtu wa Mungu, fahamu kwamba kile unachoona katika Agano la Kale kuhusu safari ya wana wa Israeli, hata leo tunaendelea katika safari hiyo, lakini kwa jinsi ya rohoni. Neno la Mungu linatuambia katika Wakorosai sura ya pili ule mstari wa 16 hadi 17, kwamba basi mtu asiwahukumu ninyi katika vyakula na, na vinywaji au kwa sababu ya sikukuu au mwandamo wa mwezi au sabato. Mambo hayo ni kivuli cha mambo yajayo, bali mwili ni wa Kristo. Na tunasoma katika Waebrania ya kumi moja a basi torati ni kwa ni kwa kuwa ni kivuli cha mema yatakayokuwa, wala si sura yenyewe ya mambo yajayo. Kumbe agano la kale ni kivuli cha agano jipya. Agano halisi ni agano jipya ndiyo, na agano la kale ni kivuli. Kwa hiyo unaposoma habari ya bahari ya Shamu, hii safari ya wana wa Israeli, wana wa Israeli walikutana na bahari ya Shamu. Unajua wana wa Israeli waliingiwa na hofu, wakajua ni mwisho wa safari yao kwamba umefika hata wakaanza kulalamika juu ya Musa na kutamani wangebaki Misili, lakini pamoja na kukata tamaa kwao Musa alimgeukia Mungu naye Mungu akafanya njia pale walipokuwa wao, kwamba wameona hakuna njia tena ngali. ya Kutoka kumi na nne kumi na moja ishirini na mbili Mtu wa Mungu, jipe muda, tafakari: katika hali ya kawaida kwamba umekutana na bahari na unataka kwenda upande wa pili wa bahari, unadhani, kama hauna boti, hauna nyenzo ya kuguvusha na mali zako zote, utafanyaje? Kwa mwangalie Yesu, hiyo ndio kazi yake ya kuguvusha wewe hiyo sio kazi yako. Kazi yako ni kumwamini Bwana Yesu. Kwa nini? Kwa sababu yuko Mungu mkuu. Usiwe na hofu yoyote ya maisha unayopitia. Unachopaswa mpendo wangu, mwangalie Yesu Kristo. Hakuna sababu ya kuangalia hilo jaribu ya kwamba jaribu limekuwa zito, imefika wakati umekata tamaa, umeogopa habari ya vita na maneno yanayosema juu yako. Waangalie wana wa Israeli, mbele yao kulikuwa na bahari, nyuma yao kuna maadui wanakuja, e kushoto na kulia, e milima ilikuwa imewazungu kuzunguka ha, hawana pa kukimbilia. Wakaanza kumrabu Musa ya kwamba ni heli wangebaki huko Misri, ni heli wangeendelea na utumwa wao. Kwa nini? Kwa sababu ya hofu ya maadui waliokuwa nyuma yao, na mbele yao kulikuwa na bahari. Mimi nataka kukwambia mpendo wangu, inawezekana ya mbele yako kuna bahari, lakini ngoja nikwambie, hakuna sababu ya kuogopa. Hiyo bahari itagawika. Habari, hakuna sababu ya kuogopa habari adui walio nyuma yako, na kwambia hao maadui hautawaona tena, licho ambacho Mungu alimwa kumwambia Musa ya kwamba waambie watu wangu wasiwe na hofu. Kile ambacho kilimfanya Petro akaanza kuzama ni kwa sababu ya hofu. Ondoa hofu, mwana wa Mungu. Yesu yuko pamoja na wewe, hata kama ulikuwa karibia ya kuzama. We unachotakiwa, mpendo wangu, mwite Yesu Kristo, atakuja hima kukusaidia. Ye ni mwokozi wako, hautaangamia mwana wa Mungu. Ndoa yako haitasambaratika, uchumba wako hautakufa, hautaharibu mimba tena. Hakuna sababu ya gogopa heti ya kwamba mimba ya tano hiyo mpaka mimba zingine zilishaharibika, nakwambia kwambia, hautaharibu mimba tena. Unachopaswa mwamini Mungu, usiwe na hofu ya mambo yaliyopita, usiwe na mambo, usiwe na hofu kwa habari ya leo, usiwe na hofu kwa ajili ya kesho. Unachopaswa mwangalie Bwana wa majeshi anasema nini, kwa sababu Mungu wetu ni mwema. Ye atafanya njia mahali ambapo hapana njia. Ye ni Mungu mkuu, ye ni mtenda ishara na miujiza. Huyu Yesu Kristo ndiye aliyetembea na wana wa Israeli wakati wanatoka utumwani. Huyo huyo ndiye Yesu ambaye unatamani utembee pamoja na yeye. Hakuna sababu ya kuogopa, mpendo wangu, wewe unachopaswa mwangalie Bwana wa majeshi aliye Mungu mkuu. Na kama hujampa Yesu maisha yako kwako, mpe Yesu leo maisha yako kwako, kwamba yo ya kwamba iondoe hiyo hofu. Yawezekana una hofu juu ya ugonjwa ulio nao, yawezekano ulishasikia ya kwamba huo ugonjwa umeua watu wengi, na kwambia walio kufa ni hao, lakini sio wewe. Unachopaswa sema leo kwamba sitakufa bali nitaishi, ili kwamba niasimulie matendo ya Mungu hautakufa, mpendo wangu kizembe. Kwa nini? Kwa sababu Mungu anakupenda. Ondoa hofu kwa habari unayopitia. Ni kweli, mpendo wangu, yawezekana uchumba mwingi umevunjika. Yawezekana uchumba ni wa nne au wa tano au wa tatu, na kwambia, mpendo wangu, zilivunjika kwa wakati huo, ili kwamba Bwana alithibitisha ile neno uchumba huo utavunjika tena. Yawezekana mpendo wangu umekuwa na roho ya ukataliwa, na kwambia hiyo roho ya ukataliwa ni mwisho. Kwa nini? Kwa sababu wewe unaishi na hofu ya kwamba wachumba wengi walishakuja, umekuwa na kawaida hiyo ya kukataliwa au waliokukataa, Mungu alikuwa wa anakutengenezea historia. Kuanzia leo, hakuna sababu ya kuogopa habari ya kesho yako. Ni kweli, maisha ni magumu, imefika wakati unawaza ya kwamba watoto wako watasoma vipi. Hakuna sababu ya kuogopa, nakwambia yuko Mungu anayetawala vyote, fedha na dhahabu na mali na kila kitu. Wewe na mimi tulioko ndani ya dunia hii ni mali ya Bwana, kwa hiyo fedha na dhahabu ni mali ya Bwana. Hakuna sababu ya kuogopa, usiwe na hofu, mwana wa Mungu, juu ya vita, hata tukio lilo mbere yako, unawaza unawaza itakuaje. Nakwambia yuko Mungu, atakuwa pamoja na wewe, aliye yeye na uwezo wa kufanya njia mahali ambapo hapana njia. Anatamani akafanye njia juu ya watoto wako. Imefika wakati unasema huyu mbona habadiriki? Ni Mungu wa mbinguni mwenye kuweza kumadirisha. Usiwe na hofu, Mungu anasema usiwe na hofu ya yeah, kwamba Bwana yeye ni mwema siku zote. Natamani alizirurishe ili jambo juu ya maisha yish Mungu ninakushukuru, wewe ni mwaminifu kila leo. Hawa watu wako Mungu. Mtazame huyu mama ana hofu ya maisha, ana hofu juu ya mapito ambayo anapitia, na msogele mikononi mwako Mungu, ukamsaidie mtoto wako, na alituma neno lako leo likadhirike juu yake. Mwangalie huyu baba, hofu aliyonayo juu ya vita iliyo mbele yake, baba Mungu, ukamsaidie. Huyu kijana ana hofu juu ya maisha yake, Mungu, akiangalia jana, akiangalia leo, aki angalia kesho ni kama haoni nuru. Siku ya leo umesema naye ya kwamba siogope, awe na imani, awe na uhakika ya kwamba ni wewe peke yako uliyefanya njia kwa wana wa Israeli katika bahari ya Shamu, uliyewafanya wale wa, wa, maadui waliokuwa nafuatia waishie baharini. Na ndicho ambacho Mungu unakisema kwa ajili ya huyu mtu, ana vita kazini, kampigania Bwana. Haya majina yote ni alete mbele zako kwa Mungu, Rusi William Musiwiti, nimsogeze mikononi mwako pamoja na Watoto wake wote niwasogeze mikononi mwako sana waja Filipo Mgila, nimleta mikononi mwako mutumishi wako nimsogeze madhabane pako sana waja Mariam Tabeti Masanja, nimleta mikononi mwako Ka Mambi, Victoria, mwake Kapingu e, pamoja na watoto wao, Baba niwalete mikononi mwako. Kuna mume wake Eliud Alaso, pamoja na watoto wao. Kina Guduloni, goodness, sala, glory, pamoja na baraka wote ndio wanaita mbele za kwa Mungu. Mwalimu da Froda Bernardi nimeleta mikononi mwako, pamoja na mume wake mtumishi wako Martini Porini Mashashwa na watoto wao Noelia Pascali, pamoja na Danieli wafunike na damu ya thamani. Baba, mweke neema kwa ajili yao, na tamka ushindi kwa ajili yao, na tamka ushindi kwa ajili yao. Kaonekane mfalme lione uweza wako Mungu. Ukatamaraki kwa ajili yao Lozi, Lazaro, Lucas kutoka Kigwayi namleta mikononi mwako Mungu, pamoja na familia yake yote, na iweka mikononi mwako Mungu. Sali kwa ajili ya mtumishi wako Bitrisi kutoka Ipuli, nimleta mikononi mwako Bwana, kaonekane. Mungu amengone, sali kwa ajili ya Adhino kutoka Kanada, nimleta mikononi mwako Mungu. Mwalimu Wiria Mushewele, nimleta mikononi mwako Mungu. Mtumishi wako Samweri Butene, nimleta mikononi mwako Mungu. Mfunike na damu ya thamani, kaonekane kwa ajili ya mtumishi wako Fontunatusi ya Pori na Arima Temu, nimleta mikononi mwako Mungu, kaonekane ufalme damu yako ya ushindi Baba mwemekanene mema sana, kwa ajili ya mtumishi wako sana, kwa ajili ya mchungaji Kiaruzi nimlete mikononi mwako mke wake na watoto wake. Mchungaji Mbutu, mchungaji Matayo, mchungaji Samsoni Makala, Johni Jeladi, asante kwa ajili yake. Mtoto wako Suzani Galagala kutoka hapo Goweko, nimlete mikononi mwako. Suzani Grigoli pamoja na familia yake yote, watoto wake wote, niwasogeze mikononi mwako. Neema Mkandi, Enesi Magaziko, Mama Rusi wa uzunguni Hefu Matani Sukari, nimeleta mikononi mwako, Sara Marambo wa Mtwara, baba Alvini kutoka na Chingwea, Paulo Musumeno, nimweke mikononi mwako, Jasimini Seba, Yohana Jotefu kutoka Ndala, nimeleta mikononi mwako, Heza Jotefu Kaombwe, asante kwa Jarozi Binsuru, eh kutoka Bomba Mzinga, Nerisoni Tebesigwa, Sikola Steika Pore, Felix Marangale, Silipa Price Soni, nimeleta mikononi mwako, asante kwa ajili ya mtumishi wako, asante kwa Jamwa Karinga, mama Odelia, nimweke Joni Mgunda toka kata ya Mbela, Jana Libeti Pita, e. Heketi Agostini, Nema Danieli, Elizabeth Maliko, Simoni Elieza, nimweke mikononi mwako, Emmanuel Shija, Lucas Moses, nimwete mikononi mwako, Maimuna Ali Mushami, Asali kwa jia Mari Mary Mary, nimweke mikononi mwako, Lea au Mama Filipo, nimwete mikononi mwako, Matrida Mbogo, nimwete mikononi mwako, Epwana, Maria Rufonsi, Halima Bakali, Madison Chelaba Kunda, Asali kwa jia Mama Emmanueli, wapo Ipuli, Abigail Hussein wa Morogoro, Daudi Ndunga wa Kigwa umatani, Sukali Besa Gadi, kutoka chuo cha Arizi, Joyce Tamsoni, mbaura, nimeleta mikononi mwako pamoja na mama yake. Nimeleta mikononi mwako Mungu, kamguze sego ya leo. Na tamka ushende juu yao. Laeli mali kwa lozi pita mlela. Mama Paulina, Fortunato ya pori na Matem, nimeleta na na solo mikononi mwako Mungu. Husina Gabriel, Yohana Elisha, Sanford Kapaya, Dorikasi Bakaza, Jafari Haruna Kahongo, hawapo jione, Lidia Kaki Nimeleta mikononi mwako, Liliana Eric Wasukonge, eh, Lucy Karuzi, Nema Emmanuel Mugaji, nimeleta mikononi mwako Mongo, kaonekane baba mwema kwa ajili ya Emmanuel Mugaji na mume wake mtumishi wako Mwalimu George na mtoto wa Gladness, nimeleta mikononi mwako Nema Emmanuel Mugaji, Elizabeth Emmanuel Mugaji, wana watoto wao. Na tamka ushindi katika familia hii, na tamka ushindi katika familia hii, na tamka baraka katika familia hii, na tamka ushindi katika familia hii natamka ushindi katika familia hii, kajidhirishe Mungu, nione utukufu wako Bwana, kwa ajili ya maisha yao watoto wako, kwa kwa kila mmoja, Sari wa Jiae Sambaula, nimeleta mchungaji Matayo Erema, Salumu Pendo Mateazi, Pita Jarara Tikiti, Magdalena na wakili yako Rudi na Jaradi kutoka Kombo Masai, Lucas Gagawi, Liliana Rofonsi, Magdalena Miraji, Agnes Charles Mashauri, Manvigi Tankana, Anza za Joji, Witnesi Adam Reopadi, Kazere Danieli, wapo Mambali Flora Msafiri wakadi mikononi mwako Mama Sato Josie Kosma na wafunika na damu ya thamani kaonekane, baba mwema. Yote anawatia hofu watoto wako, na atamka ushindi leo, kaonekane baba mwema. Huyu mtu anasumbuka na kisukari, na alituma neno lako siku hii leo likamgusa akapokea uzima na afya njema. e Bwana, hiyo shida imemtia hofu, mtazame. e Bwana, tukio lio mbele yake linamtia hofu. e Bwana, anawaza itakuwaje, baba mwema. Kamtie nguvu ya kwamba Mungu mtazamishe, ukuu wako neno lako Yesu likasimame kumwonyesha nguvu zako kumwishia mamlaka yako ukaonekane, baba mwema, ukamtendee mambo makubwa. Rubinza asante, waje mtumishi wako familia niweke mkononi mwako Mungu, wapiganie watoto wako, wapiganie watoto wako. Umesema nasi leo, ya kwamba tusiwe na mke wake Marieta, natamka ushindi leo, natamka ushindi leo, wakafanikiwa watoto wako wakafanikiwa, epwana katika mambo yao yote, mfarme ukawapigania watumishi wako, Sande kwa sana kwa ajili yake mtoto wako, na tamka baraka juu yao, na tamka baraka juu yao, na tamka baraka juu yao, ukaonekane. Mungu, huyo mtu pressure na msumbua, na tamka ushindi leo. Hebu weka mkono wako ambapo mahali pana shida, niombe kwa ajili yako wewe unayeumwa. Weka mkono wako mahali ambapo naumwa. Baba, ninakushukuru kwa ajili ya huyo mtu. Tazama Mungu wa mbinguni, anasumbuka na shida, mikono inamsumbua, mikono inamsumbua, mikono inamsumbua, mikono inamsumbua, na alituma neno lako Mungu, Yesu, ukamguse siku ya leo ukamguse mikono yake ikapokea uzima. Siku ya leo, tazama huyo mtu, miguu miguu inamsumbua, inafika wakati inawaka, inawaka kama moto, inafika wakati inajaa. Baba mama, alituma neno lako Yesu, likamguse Kinatembea eti, kinatembea tumboni. Siku ya leo na kile uponyaji hicho kitu kilichomo tumboni e, baba mwema, na kiondoa kama kiko katika mapenzi yako, na kiondoa, kikachomoke, kikachomoke kwa mamlaka ya jina la Yesu. Vyovyote alivyolishwa, yawezekana alilishwa akiwa usingizini, e, kwa njia ndoto, na mtapisha leo, na mtapisha leo, na mtapisha leo, na mtapisha leo, na mtapisha leo. Vyovyote ambavyo alilishwa katika ulimwengu wa ndoto, na mtapisha kwa imani, na mtapisha kwa imani, na mtapisha kwa imani na mtapisha katika ulimwengu wa roho, katika jina la Yesu. Vyote vigatoke, vyote vigatoke, vile vya mtumboni. Haijarishadilishwa na nini? Haijarishadilishwa kwa namna gani? Siku ya leo natamka ushindi kwa ajili yake. Vyote vigatoke ndani yake, vyote vigatoke ndani yake kwa mamlaka ya jina la Yesu. Mtazame huyo moto. Kifua kina msumbua, inafika wakati mongo, kinaja mara nyingine, kinawaka kama moto. Siku ya leo na alika uponyaji juu ya kifua hicho. Haijarishi Mungu wa mbinguni, Yesu Kristo alinuiwa nini, baba mwema. Mungu, na ukafanya operation kwa neno lako Mungu, ukafanya operation kwa neno lako Mungu, operation kwa neno lako Mungu, hizo pingili na zitengeneza sai kwa njia ya neno la Mungu, kwa mamlaka ya jina la Yesu, mtazama huyo mtu macho yanamusumbua, na alikoponyaji leo, na alikoponyaji leo hayo macho. Mungu wa mbinguni, nafika wakati yanakuwa kama yana mchanga, na alituma neno lako leo, na alituma neno lako Bwana, likasafisha hayo macho, likasafisha hayo macho, likasafisha hayo macho, likasafisha hayo macho, likasafisha hayo macho lika neno lako Mungu lina nguvu ya kusafisha kila chochote ambacho Mungu hakiko kinyume na wewe, Bwana Yesu Kristo kaonekane, na alituma neno lako, Mungu, likasafishe masikio ya mama huyu, masikio ya baba huyu, masikio ya kijana huyu, masikio ya binti huyu, masikio ya mtoto huyu. Tazama Mungu, wa mengone, imefika wakati masikio yake anasikia vitu vinaunguruma, na alituma neno lako Bwana, likafanywa operation kwenye mishipa yake, mishipa ya masikio baba wewe, mkafanywa operation kwa neno lako mfarume Taz Tazama huyo mtu Mungu wa mbinguni, macho yanamsumbua. Tazama huyo mtu wa mbinguni, kichwa kinamsumbua, inafika wakati e Bwana, e kichwa cha upanda uso, siku ya leo, na aliko uponyaji, na aliko uponyaji, na aliko uponyaji, na aliko uponyaji, na aliko uponyaji, na aliko uponyaji, na aliko uponyaji, juu ya mtu, magoti yanamsumbua, magoti yanamsumbua, na alituma neno lako sahi likamponya mtoto wako, hayo magoti kuanzia leo, hayo magoti kuanzia leo, narudisha ute wa magoti, narudisha ute wa magoti, kwa mamlaka ya jina lako chocho alichoruka baba mwema, kikasababisha hiyo miguu kuuma. Baba mwema, na alituma neno, nyonga zake zinamsumbua, na alituma neno lako e Bwana, likamgusa na kumponya, likamgusa na kumponya, likamgusa na kumponya, likamgusa na kumponya, kwa mamlaka ya jina la Yesu. Tazama mfano wa farme, huyo mtu anasumbuka, anasumbuka na uzazi. Baba mwema, kanyoshe mkono wako Yesu Kristo, hiyo roho ya utasa na ikataa leo, hiyo roho ya ugumba na ikataa leo, hiyo roho ya utasa na ikataa leo, hiyo roho ya utasa na ikataa leo chochote kinachozuia ya kwamba sibebe ujauzito baba mwema, nalituma neno lako sahihi, nalituma neno lako sahihi kwenye mayai yake, nalituma neno lako sahihi likatengeneze neno lako e Bwana wa majeshi, kukawe na connection ya kwako Mungu wa mbingoni, ukaonekane mfalme. Chochote ambacho kiliachiliwa ya kwamba asishike ujauzito siku ya leo, baba mwema, mfalme, naharibu kila mamlaka yote ambayo kwa sababu iwe ni roho ya kurisi na ikatasi siku kwa leo, mwakani majira kama haya, mtoto wako akapaka ukate mtoto na kata mambo mabaya. Yesu Kristo ukaonekane kwa ajili yake, na alituma neno lako sahihi likaonekane kwa ajili yake. Mtazame huyu mtu, shingo inamsumbua, shingo inamsumbua, shingo inamsumbua, shingo inamsumbua, na alituma neno lako Mungu, likamguse shingo yake, likaguse shingo yake, likaguse shingo yake, likaguse shingo yake kwa mamlaka ya jina leso, na alituma neno lako sahihi likaonekane Mungu, kwa sababu neno lako Yesu liliumba kila kitu. Neno lako ndilo ndilo ambalo lilimfanya Petro akatembea akatembea juu ya maji. Kilichomfanya azame mtumishi wako Petro ni hofu, na iondoa hofu ndani ya huyu kijana wako. Ana mitiani msimamie mtoto wako hata katika maandalizi ya masomo yake, nikaone mkono wako Yesu ukisimama. Simama pamoja naye mtumishi wako, simama katika masomo yake, simama katika masomo yake, mpiganie mtoto wako baba mwema. Amekuwa na sababu ya kuona mawenge eh, katika elimu yake, kasimama, msaidie kila vitu mama vinatumwa kwa ajili ya kusababisha mtoto wako asisome, na amani siku hiyo leo namfunika katika damu yako ya thamani. Alikuwa na uelewa, lakini sasa Mungu wa mbinguni anashangaa ya kwamba uelewa umeenda wapi? Baba mwema, mfarme watu waliokamata fahamu zake siku hiyo leo wakaziachie, wakaziachie Mzake, akasome, akaperform vizuri shuleni, e, katika jina la Yesu. bali kama madaktari na manesi na wahudumu wote, sana goja Radio Uhai, niweke mkononi mwako watangazaji wote, niweke mkononi mwako meneja wa Radio Uhai mtumishi wako, niweke mkononi mwako pamoja na mhariri mkuu, pamoja na watangazaji wote, wote niwalete mkononi mwako IT, baba mwe na wahudumu wote, niwelete mkononi mwako Mungu kwa majina yao kila mmoja mmoja, ewe Bwana, napo ndoka katika madhabahu hii, Mungu najikabidhi mkononi mwako Mungu, ondoa hofu ndani ya maisha ya mtoto wako, ondoa hofu ili mbele yake mtoto wako ambaye namkatisha tamaa kaonekane, baba mwema Yesu Kristo. Asiwe na hofu kwa mambo ya jana, asiwe na hofu kwa mambo ya leo, asiwe na hofu kwa mambo ya kesho Mungu. Kasimame umsaidie, Yesu Kristo kaonekane, Mungu wa mbinguni. Asante kwa ajili ya wema wako na uweza wako. Asante kwa ajili ya wasafiri ambao wanajiandaa na safari zao, uwe pamoja na watoto wako na weka mkononi mwako, e Mungu. Asante mfano kwa sababu natosha, katika jina la Yesu Mwokozi wetu, amen. Mtumishi wa Mungu, Mungu akubariki sana kwa kushiriki pamoja na mimi aa, kupitia kipindi hiki cha maombi. Na kimsingi Mungu anasema ondoa hofu. Hofu mpendo wangu, ni silaha ya adui. Kwa nini? Kwa sababu ukiruhusu hofu, mpendo wangu hautafika mbali. Na mimi nakutia moyo leo kwamba ondoa hofu, yuko Mungu ambaye yuko pamoja na wewe. Usiogope habari ya maadui walio nyuma yako, wanaokuja, hautawaona tena. Bahari ambayo itagawika hiyo hiyo itawameza adui zako kwa mpendo wangu, kwa mawasiliano zaidi tumia namba 0755296181. Tukutane kwa siku nyingine, kwa mara nyingine. Amen. Umefika wakati umekata tamaa, ni jambo gani mungu wetu anashindwa? Amen.