Redio Hai FM inakuletea wasaa wa maombi ya usiku, wasaa maalum kwa wote kwa ajili ya kushiriki katika maombi ya mahitaji mbalimbali. Ninaomba kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania, naarika ulinzi na baraka zako ewe Bwana, sikasinakusaidia u usiku na mchana nam. Ni kipindi cha maombi ya usiku wa manane kinachosikika kila siku kuanzia saa nane kamili usiku hadi saa tisa na marudio yake ni saa kumi hadi saa kumi na moja alfajiri. Ungana na watumishi mbalimbali mbali wa Mungu katika maombi haya ya usiku, kila siku, ili kuharibu mipango ya shetani, wachawi. Sasa nawaamuru mwachane, hiyo habari, mwokoke, ondokeni. Baridi inapiga sana, mwisho mtaugua nimonia. Kila siku anawaambia okokeni, badilikeni usiku wa leo katika jina la Yesu. Kumbuka katika maombi haya, kila mahitaji ya mtu mmoja mmoja yatapelekwa mbele za Mungu kwa ajili ya maombi. Haijalishi umeugua kwa muda gani, peleka mahitaji yako kwa Yesu. Usiwaze kwenda bari popote pale, nami nakueleza hivi: niko sipindi zaidi ya mia moja ishirini kwa ajili ya kusiharibu kazi zote za Ibilisi na mi natangaza kiama katika mkoa wa Tabora. Hao wote wanaosimama kuchafua hali ya hewa katika mkoa wa Tabora ni lazima wakubali tu, wasipokubali shingo zao zitavunjika vunjika, maana ndivyo Bwana anasema ya kwamba jiwe ambalo litawadondokea watakuwa tikitiki. Usikosi, mwambie na mwingine kwamba tukutane Msikilizaji wangu wa 94.1 Radio Wai sauti ya tumaini. Nianze kwa kujitambulisha majina yangu ninaitwa mtumishi wa Mungu mchungaji Danieli Mayunga Kashike, ni mchungaji wa kanisa la Jerusalemu Baptist baptisti Cheyo B. mjini Tabora nchini Tanzania. Namba yangu ya simu ni zilo 755296181 na kama uko nje ya nchi unaanza na alama ya kujumulisha 255. Ni kukaribishe katika ibada zetu katikati ya wiki, siku ya Jumatano ninakutana na watu mbalimbali kwa maana ya ushauri na maombi, na kuwepo hapo kanisani, ofisini kuanzia asubuhi mpaka jioni na Jumapili ibada yetu inaanza saa tatu kamili hadi saa sita na nusu. Kwa hiyo mpendwa wangu karibu sana, karibu sana. Ninakumbuka tulijifunza habari ya kumtumikia Mungu kwamba ziko faida nyingi tunapomtumikia Mungu. Lakini unaposikia faida bado kuna kinyume chake, kuna hasara pia. Leo ninatamani ni kuonyeshe hasara za kutomtumikia Mungu, hasara zitokanazo na kutomtumikia Mungu, ni hasara gani ambazo zinaweza kuwa kwenye maisha yako kwa kuacha kumtumikia Mungu. Kwa hiyo nikawiwa kusema jambo hili kwako kwa ili ya kwamba tuweze kutafakari kwa pamoja. Unajua kumtumikia Mungu ni muhimu sana. Kwa nini? Kwa sababu vyovyote vile unapomtumikia Mungu, Mungu lazima ahusike na maisha yako. Sasa hapa jarisi, unacho au hauna, unapitia katika changamoto au uko na amani, vyovyote vile Mungu anatamani umtumikie. Kwa hiyo usipomtumikia Mungu, tamtumikia nani? Kwa hiyo ndio swali la kujiuliza, usipomfanyia kazi Mungu, usipomfanyia kazi Mungu utamfanyia kazi nani? Na maana yake unapoacha kumtumikia Mungu, unapotumikia kile ambacho nakitumikia, nini kitasimama juu ya maisha yako? Kwa nini ambacho nataka, uh, Mungu anataka ujue, lazima umjue ni nani anayekufanya uamke asubuhi mapema na kwenda kufanya kazi. Ndio nani unayemsujudia? Kwa sababu ukiacha kumsujudia Mungu, kuna kitu fulani ambacho nakisujudia. Ndiyo kwa mpendo wangu ni wakati wa kumtumikia Mungu, ni wakati wa kuchiweka mbali na kila kitu chenye asili ambacho hakiko katika mpango wa Mungu. Mchagwe Mungu, na kwa kumchagwa Mungu itakuwa sababu ya Mungu kukuepusha na yote mabaya. Kwa nini? usipomtumikia Mungu utatolewa uwatumikie adui zako. Hii ndiyo hasara ya kwanza. Usipomutumikia Mungu, utatolewa uwatumikie adui zako, ndiyo kuna watu mpendo wangu wanatumikia mapepo bila wao kujua. Kwa nini? Kwa sababu Mungu akiangalia namna ambavyo amehendwa maisha yao, ameshughulika nao, amewapa uzima, amewaamsha salama, amewavika, anawarisha, anawanywesha, lakini bado hawajui ni nani ambaye anashughulika na maisha yao, na mwisho wa siku nini ambacho Mungu anakifanya kwao. Ni Mungu pekee ambaye anaweza kuruhusu utumikie mapepo na majini, anaruhusu kwa nini? Unajua, shetani ni mshtaki. Kuna vitu vya msingi ambavyo huwa anaenda navyo kwa Mungu na Mungu kwa sababu ni mwamuzi wa haki, akiangalia kulingana na hoja anayoambiwa na kweli, anaona ndio uhalisia. Kwa hiyo anachokifanya Mungu, anaruhusu na anaporuhusu, Mungu anajua ya kwamba huyu mwanangu pamoja na kwamba nimeruhusu haya, ninaelewa atajirudi na atakapojirudi, na nami nitasimama tena kumpigania. Na Mungu anaporuhusu, si kwamba hakupendi, bado anakupenda. Lengo lake anatamani tamani ya kwamba upate nafasi ya kujirudi. Kwa mpendo wangu, usipomtumikia Mungu utatolewa uwatumikie adui zako. Wapi imeandikwa? Na tamani nikuonyeshe maandiko. Fungua Kumbukumbu la Torati Fungua Kumbukumbu la Torati ile sura ya ishirini na nane labda utanielewa, na hii itakupa msukumo mpendo wangu kumtumikia Mungu. ishirini na nane arobaini na saba ule mstari wa arobaini na saba hadi arobaini na nane lakini kuombe soma tu hii sura yote hii ya ishirini na nane kuanzia huu mstari niliokwambia. Biblia inasema kwa kuwa hukumtumikia Bwana Mungu wako kwa furaha na kwa moyo wa kushukuru, kwa ajili ya ule wingi wa vitu vyote, kwa hiyo utawatumikia adui zako atakaowaleta Bwana juu yako, kwa njaa na kwa kiu na kwa uchi na kwa uhitaji wa vitu vyote, naye atakuvika kongwa la chuma shingoni mwako, hata atakapokwisha kukuangamiza. Huyo adui huyo ni Mungu anazungumza. Unajua, ukisoma kuanzia kuanzia mstari wa kwanza hii sura ya ishirini na nane utaona faida za kumtumikia Mungu. Unapoisikiza sauti ya Bwana Mungu na kufanya yote anayokuelekeza, kuna baraka zimeorodheshwa hapo. Hata adui zako hawatasimama. Kwa nini? Kwa sababu unamtumikia Mungu, kapu lako halitapungua. Bwana tabarikia vyakula na maji Mungu atasimama atakuepusha na mabaya. Adui wakitoka kwa njia moja wakiingia kwa njia moja, wataondoka kwa njia saba. Kwanini? Kwa sababu ya ulinzi. Utakuwa kichwa, hautakuwa mkia, utakuwa juu, hautakuwa chini, utakopesha wala hautakopa. Hizo ndio baraka, lakini mistari inayofuatia inazungumzia sasa pale unapoacha kumtumikia Mungu, pale unapoacha kuitii sauti ya Mungu. Mungu anazungumza. Kuna mstari mmoja anasema kwamba utaoa au utaolewa. Utaoa lakini huyo mku nayemwoa atakuwa mke wa wengine. Utajenga nyumba, itaisha vizuri, lakini wewe hautalala kwenye nyumba hiyo. Ndizo hasala hasala za kutomtumikia Mungu. Unajua Mungu anatamani akufurahie Mungu anataka awe na furaha na wewe. Mungu anatamani akufurahie unapomtumikia yeye. Ikiwa humtumikii Mungu, Mungu anasema atakutoa ili uvitumikie vitu vingine. Kwa nini? Kwa sababu si hautaki kumtumikia Mungu. Kwa hiyo kama unatumikia vitu vingine, maana yake unamtumikia adui. Ndio, ndio maana umekuwa na kawaida ya kuota unatumikishwa, mara uko makaburini, mara si unalima, mara unabebeshwa mizigo, na kweli ukiamka, mwili kama sio wako. Hata kazini unaenda kwa kujirazimisha tu Siyautaki kumtumikia Mungu, maombi nayo ya kusukumwa, ya kulazimishwa. Kwaiyo kama uombi, mpendo wangu, nakwambia uwe na uhakika ya kwamba adui atakutumia kama atakavyo yeye, atakugeuza kama anavyotaka, atakuchambua kama karanga, atakuchambua kama mchele, ataweka pumba mbali pamoja na chenga mbali. Kwanini? Kwa sababu haumtumikii Mungu. Kwanini? Kwa sababu haumwazi Mungu. Hivi kwa kutwa unamwaza Mungu mara ngapi? Mm? Unamwaza Mungu mara ngapi? Yeye aliyekuamsha, yeye aliyekutunza, yeye aliyekulinda, yeye aliyekupa mme, yeye aliyekupa mke, yeye aliyekupa watoto, yeye aliyekupa uhai wako. Wengine mpendo wangu sai wanapumua kwa sapoti ya mashine, wewe ni nani upate hata nafasi ya kuinua mikono na kusema Baba, asante kwa nafasi hii ambayo umenipatia kuna wengine, mababa yangu hawako duniani hapa. Sio kwamba wao ni wabaya ya kwamba mimi ni mwema. Ni mara ngapi mpendwa wangu nainua mikono yako na kumwambia Bwana asante? Asante kwa ajili ya watoto wangu Mungu, asante kwa ajili ya mme wangu au mke wangu Mungu, asante kwa ajili ya wazazi wangu Mungu, asante kwa nafasi ulionipatia Mungu, asante kwa cheo nilicho nacho Mungu, asante kwa ajili ya biashara niliyo nayo Mungu. Asante kwa elimu ulionipatia. Ni mara ngapi? Kwa mpendo wangu kama ufanye hivyo. Mungu anasema atakutoa umtumikia adui. Hiyo ni hasara ya kwanza. Hasara ya pili, usipo mtumikia Mungu utatolewa ili ukawatumikia miungu wengine. unatumika kipepo, haujui kwa nini? Kwa sababu hata fedha zako, mpendo wangu mkabisi, bwana unajua, mpendo wangu, Yesu mwenyewe aliacha ufunuo huu. Na ndio maana Paulo mtume akaandika katika Wakorosai ya kwamba kila jambo tunalolifanya lazima tulifanye kwa jina la Yesu Kristo, iwe ni kwa neno au kwa tendo, lazima ufanye kwa jina la Yesu Kristo. Kwa hiyo Mungu wa mbinguni anapokuangalia, mambo yako unayofanya kwa mpangilio gani? Mungu wa mbinguni anasema ya kwamba mpendo wangu usipomtumikia utatolewa ili watumikie miungu. Ndio maana mizimu haishi, ndio maana mapepo hayaishi. Si umtumiki Mungu, haoni hata ile shauku ya moyo juu ya Mungu, unafanya tu kwa kulazimishwa, labda hemkeni tuombe utaamka, kwa sababu mtu amesema kwamba mkeni tuombe, huyo aliye sema mkeni tuombe, Mungu anashughulika naye kupita kawaida. Waamba unapuuzia puuzia, Mungu anasema ndoto zako ni za mang'amng'amu, mala umefungwa minyololo, mala umefungwa manila, mala unalishwa mavyakula usingizini, mala unakula manyama, mala unanyweshwa damu Mala si umeota umelala na nani kaze, umekuwa kuzini na mapepo na majini, si umtumiki Mungu kwa Mungu anasema ya kwamba atakutoa uitumikie miungu hata wewe bila kujua. Kwa nini? Kwa sababu haujapata nafasi ya kumtumikia Mungu, na ndio sababu Mungu anakuona ya kwamba huyu mwanangu, kwa sababu anijali koja, nitoe nafasi aendelee kuitumikia miungu, na mwisho wa siku miungu itakapomtesa ili ya kwamba arudi anitumikie mimi, na mwisho wa siku Mungu anaruhusu kweli. Unajua, unaweza kulazimishwa kuwatumikia miungu, kwani? Kwa sababu humtumikii Mungu. Ndio, kwa hiyo uwe makini mpendo wangu, nami nasema haya ili yakupe msukumo. Je, una Biblia? Ivi kweli upati pesa ya kununua Biblia? Biblia yenyewe ukiiona, ilishavimba utafikiri betri lile ambalo ni la siku nyingi. Kuna mabetri mengine ya simu yanavimba. Biblia, Biblia ilishavimba balaa na hata kurasa zingine haina. Mungu anakushangaa. Unahitaji Biblia wakati na kurasa zingine hazipo. Unaambiwa fungua Mwanzo moja, hiyo Mwanzo moja haipo. Na pesa unapata, sio kwamba upati, kwani unavaa? Kwani hatujawahi kukuona unatembea uchi? Kanunue ya Biblia. Kama una uwezo wa kubadili nguo leo unanunua hii, leo unanunua hii, leo unanunua hii, unashindwaje kununua Biblia? Kwa Mungu anasema ya kwamba mpendo wangu usipomtumikia Mungu, utatolewa ili uwatumikie miungu. Mapepo na majini yamekuwa sehemu yako kila leo. Mpendo wangu unahisi mambo ya ajabu katika maisha yako, yako unapolala mali, unasikia sauti inaita, lakini ukiangalia haumwoni mutu. Mali unamwagiwa michanga, mali unaona vitu vya ajabu, malu unaona mang'amng'amu mawenge kila leo. Mara nyingine unawaza mpaka kujiua, unaona hakuna sababu ya kuendelea kuishi katika ulimwengu huu. Kwa nini? Kwa sababu Mungu wa mbinguni anasema pale unapoacha kumtumikia Mungu hautakuwa na amani. Hasara ya tatu ya kutomtumikia Mungu, usipo mtumikia Mungu utaaibika, aibu inakuhusu. Usipo mtumikia Mungu, yaani nakwambia rana zinakuhusu, aibu inakuhusu. Wapi imeandikwa? Kumbukumbu la Torati 28 ule msari wa 45 hadi 46, Biblia inasema: na laana hizi zote za kujilia juu yako zitakuandama na kukupata hata uangamizwe, kwa kuwa hukuisikiza sauti ya Bwana Mungu wako kushika maagizo yake na amri zake alizokuagiza, nazo zitakuwa juu yako kwa ishara na ajabu, na juu ya uzao wako milele, kwa kuwa hukumtumikia Bwana Mungu wako kwa furaha na moyo wa kushukuru kwa ajili ya ule wingi wa vitu vyote. rana unakuwa kituko, unakuwa kioja. Ndio maana tunasoma habari ya Daudi anasema, nimekukimbilia wewe Bwana, ya kwamba nisiaibike milele. Unajua mpendo wangu, kuna kuaibika usipomtumikia Mungu. Daudi alijua hili jambo, na ndio maana kila leo eh, kila kuitwapo leo, iwe ni njaa, iwe ni misiba, iwe ni matatizo na changamoto za kila aina ambazo Daudi alipitia, hakuacha kumkimbilia Bwana, kwani kwa sababu alijua ya kwamba unapokuwa karibu na Bwana, unapomtumikia Mungu hauwezi ukaaibika. Na mi nakwambia mpendo wangu, unapoacha kumtumikia Mungu, Aibu inakuhusu, aibu inakuhusu. Na hasara ya tano, hasara ya nne, usipomtumikia Bwana utamtumikia Farao na atakupa kazi ngumu sana. Usipomtumikia Mungu lazima utamtumikia Farao, na kama utamtumikia Farao, Farao atakupa kazi ngumu sana. Ndio kazi ya shetani mpendo wangu. Shetani siku zote habemberezi, hana huruma. Kwanini? Kwa sababu ndio mpango wake ya kwamba uzoe, ufike, uzipate nafasi hata ya kuomba hata muda mchache. Kwanini? Kwa sababu anajua ya kwamba unapokosa muda wa kuomba au kusoma neno la Mungu, ndiyo sababu ya wewe kukushinda huyo adui. Kwa kwa hiyo mpendo wangu nini? Tumike Mungu. Kwanini? Kwa sababu kuna hasala, usipomtumikia Mungu utamtumikia shetani na atakupa kazi ngumu. Kuna watu mpendwa wangu wamepewa majukumu katika ulimwengu huu, hata iwezekana hawajijui kama wamepewa majukumu magumu. Kwa nini? Kwa sababu wam, kwa kushindwa tu kumtumikia Mungu. Hebu soma Kutoka tano sita Kutoka tano sita tisa, Kutoka sura ya tano msari wa sita hadi wa tisa Biblia inasema na siku ile ile Farao akawaamuru wasimamizi wa watu na wanyapala wao, akisema, msiwape watu tena majani ya kufanyia matofali kama mulivyofanya tangu hapo, na waende wakatafute majani wenyewe. Lakini hesabu ya matofali waliokuwa wakifanya tokea hapo, wawekeeni hiyo hiyo, musiipunguze hata kidogo, kwa maana ni wavivu hao kwa hiyo wanapiga kelele wakisema, tupe ruhusa twende kumtolea Mungu wetu dhabihu. wapeni watu hao kazi nzito zaidi waitabikie, wapeni watu hao kazi nzito zaidi waitabikie. Unajua neno linaposema wavivu hao, wavivu hao katika mambo gani? Farao anaposema wavivu hao, maanake ni wavivu kusoma neno ni wavivu kuomba, ni wavivu kumtafuta Mungu wao. Kwa hiyo sasa, kwa sababu ya mizigo mizito, ndio wanapata nafasi ya kupiga kelele. Lakini kwa sababu tayari wako kwenye himaya ya shetani, sio rahisi kuchomoka. Kwa nini? Kwa sababu ya uvivu wao, uvivu wao kumtafuta Mungu. Naposema habari ya tofari hizi za kuchoma, nafikiri utanielewa. Tofari za kuchoma huwa zinachomwa kwa kutumia kuni, tena kuni zilizoshiba yale magogo. Sasa zile kuni ndizo ambazo zinafanya tofari ziive haraka. Wana wa Israeli badala ya kuchomea kuni, wanaambiwa wachome tofari kwa njia ya nyasi, kwa kutumia nyasi. Naposema nyasi, mpendwa wangu, nazielewa. Hebu fikia tanu, fikiria tanuri lenye tofari elfu kumi kwa mfano, ulichomea nyasi paka tofari zikaive kwa kiwango kile ambacho kinatakiwa, ni nguvu nyingi kiasi gani ambazo mtatumia? Ndicho ambacho adui mpendo wangu anakifanya katika maisha ya watu wengi, kwa kushindwa kumtumikia Mungu. Mpendo wangu, ni hasara kubwa. Unapoacha kumtumikia Mungu, utatumikishwa na adui shetani. Ndio maana mpendo wangu, kila leo naishi maisha ya shida, e, kila leo magonjwa hayaishi, mpendo wangu. Nini? Kwa sababu unatumikishwa huu, uh, katika kifungo kigumu. Nini cha kufanya leo? Hebu mtumikie Mungu. Mpendo wangu, mtumikie Mungu. Unajua kumtumikia Farao ni kumtumikia shetani na unaposikia Farao ni aina ya, ya shetani. Lakini kwa enzi hizo kulikuwa na mtu anaitwa Musa, yeye amesimama kama Kristo. Musa, Musa alisimama kwa ajili ya kuwakomboa watu wa Mungu kutoka katika utumwa wa shetani Farao, na huduma zote za wana wa Israeli chini ya mkono wa Farao zinaonesha namna ambavyo inakuwa shida kumtumikia shetani. Kama hivi leo, kwa mpaka leo, Farao amewazuia watu wengi wasimtumikie Mungu, na yeye hata kubali kuwaruhusu waende kirahisi. Nini kilichotokea kwa wana wa Israeli? Unajua, huo ulikuwa ni mfano kwa ajili yetu. Unapomsikia Musa alikuwa ni aina ya Kristo aliyewaokoa Waisraeli wa na unaposikia Farao ni aina ya shetani asiyetaka watu wamtumikie wa Mungu, Biblia inasema kwamba kila wakati Farao aliwaambia Bwana wana watumike kwa ajili ya kazi ngumu. Na Mungu wa mbinguni alimtuma Musa kumwambia Farao ya kwamba awape ruhusa wana wezelee waende waondoke. Unajua, leo hii kuna kazi nyingi ambazo hazikuruhusu umtumikie Mungu. Kuna mazingira mengi ambayo hayakuruhusu mtumike Mungu, kama ambavyo Farao aliwazuia wa Waisraeli wasimtumike Mungu. Inaweza ikawa kazi yako mpendwa wangu imekuwa badala ya Mungu, anaweza akawa bosi wako mpendwa wangu amekuwa badala ya Mungu, wanaweza kuwa wa, wa, wale walio juu yako wamesimama badala ya Mungu. Kwa nini? Kuanzia leo mpendo wangu, mtumikie Mungu. Kwa nini? Ukiacha kumtumikia Mungu, shetani atakupa kazi ya kufanya. Utashangaa, ulikuwa upendi pombe, unapenda pombe. Ulikuwa hauna sio mzinzi, unakuwa mzinzi. Ulikuwa mtu mwenye tabia njema, unakuwa na tabia mbaya. Kwa nini? Kwa sababu si ulishashindwa kumtumikia Mungu. Kwa shetani mpendo wangu, anapokukamata shida ndiyo hiyo. Hasara ya tano ya kutomtumikia Mungu. Usipomtumikia Mungu utamtumikia Farao na maisha yako yatatumika kujenga majiji ya ulimwengu huu. Kutoka moja kumi na moja inasema, basi wakaweka wasimamizi juu yao wawatese kwa mizigo yao, nao wakamjengea Farao miji ya kuwekea akiba fithom na lamasesi. Hasala ya sita, usipomtumikia Mungu waovu watawekwa wawe juu yako wawovu watawekwa wawe juu yako. Wachawi watakuwa juu yako, mapepo yatakuwa juu yako, mizimu itakuwa ya juu yako, magonjwa yatakuwa juu yako, laana zitakuwa juu yako. Kwa nini? Kwa sababu umeshindwa kumtumikia Mungu. Kwa hiyo yote yaliyo mabaya ambayo ako kwenye himaya ya adui Shetani yanawekwa, yanakuwa juu yako. Kwa hiyo nini cha kufanya, mpendo wangu? Hebu kubali kumtumikia Yesu Kristo. Unapomtumikia Yesu Kristo, hayo mabaya yote hayatakuwa juu yako. Nakwambia juu yako kutakuwa na baraka na neema isiyo ya kawaida katika maisha yako na kuambia baraka zitakuovateki kwa nini? Kwa, kwa sababu ya kumtumikia Mungu. Unapoacha kumtumikia Mungu, mabaya na waovu wanawekwa ku, kuwa juu yako. Kutoka moja kumi na tano hadi kumi na saba Kutoka moja kumi na tano, kumi na saba inasema kisha mfalme wa Misri akawaambia wakunga wa Waebrania, mmoja jina lake aliitwa Shifra na wa pili jina lake aliitwa Pua. Akasema, wakati mnapowazalisha wanawake wa Kiebrania na kuona kuwa ni mtoto wa kiume, basi muueni, bali ikiwa ni mtoto wa kike, na aishi. Lakini hao wakunga walikuwa wacha Mungu, hawakufanya kama walivyoamriwa na huyo mfalme wa Misri, lakini wakawahifadhi hai wale watoto wa kiume. Hebu fikiria, hawa kina Pua na kina Shifra wangekuwa ni watu waovu nini gingetokea? Nini gingetokea? Vifo vingi vinatokea, mpendo wangu. Kwa nini? Kwa sababu waovu wamewekwa wawe juu yetu, watutawale, ndio wawe na mamlaka. Kwa nini? Kwa sababu ya kushindwa kumtumikia Mungu. Kwa nini, mpendo wangu? Farao hata ruhusu mutu yeyote aondoke. ni lazima mpendo wangu, mimi na wewe tupigane, tuvae silaha za Mungu kama ambavyo Paulo Mtume anavyosema ya kwamba, vaeni silaha zote za Mungu. Kwa nini? Kwa sababu adui shetani kila leo anajaribu kuwinda maisha ya kwetu na anatamani ahakikishe ya kwamba tuwe kwenye ima ya kwake. Lakini kwa sababu ya upendo wa Mungu, Mungu anatufunulia jambo ilijambo ya kwamba tujiweke tayari kwa ajili ya kumtumikia Mungu, nami nakutia moyo leo ya kwamba nivyema, mpendo wangu, tukubali kumtumikia Mungu wetu aliye hai ndio kwa nini? Hili jambo, mpendwa wangu, lielewe kwamba unaposhindwa kumtumikia Mungu utamtumikia Farao, na atawaweka waovu wawe juu yako na hata kubali uondoke kirahisi. Unatamani uwe na ndoa nzuri, kwa nini haitokee hiyo ndoa nzuri? Unatamani nawe upate mtoto, kwa nini upate mtoto Unatamani ufunguliwe kutoka kwenye kifungo fulani. Kwa nini ufunguliwi? Ni kwa sababu hujakubali kumtumikia Mungu wa mbinguni. Ukisoma Kutoka 13, 15. ukisoma Kutoka 13, 15. bibilia inasema basi ilikuwa hapo Farao alipojifanya kuwa mgumu ili asitupe ruhusa kuondoka Bwana akawapiga wazaliwa wa kwanza wote waliokuwa katika nchi ya Misiri, wa binadamu na wa wanyama. Kwa ajili ya hayo nalimtolea Bwana wote wafunguao tumbo wakiwa wa kiume, lakini wazaliwa wa kwanza wote wa wana wa Mungu na wakomboa. Umeona nini hapo? Mpaka pale Mungu alipoingilia kati. Farao hakukubali waondoke kirahisi rahisi. Kwa nini? Kwa sababu wako kwenye himaya yake. Nakwambia mpendwa wangu, ukishaingia kwenye himaya ya Shetani sio rahisi kuondoka. Lazima mpendwa wangu, mimi na wewe tujikabizi mikononi mwa Mungu wetu. Tumtumikie Mungu wetu e kwa nguvu zetu zote, e tumtumikie Mungu, Mungu, e Mungu, e Mungu wetu kwa elimu yetu yote, tumtumikie Mungu wetu kwa mali zetu zote, tumtumikie Mungu wetu kwa akili zetu zote, tumtumikie Mungu wetu kwa roho yetu yote, tumtumikie Mungu wetu kwa mioyo yetu kwa kumbe, usipomtumikia Mungu utamtumikia Farao na atakuzuia usiende mbali. Kwa nini? Mimi na wewe, Mungu ametoa nafasi tutoke nje na anatamani twende mbali. Ndivyo ambavyo Mungu anatamani. Kwa nini usimruhusu adui yeyote ambaye unasikia anataka kwamba hautaki kwenda mbali Biblia inasema ile Kutoka nane ishirini na sita ishirini na nane Kutoka ishirini na sita Kutoka nane ishirini na sita Kutoka sura ya nane mstari wa ishirini na sita hadi ishirini na nane kwa kumbe usipomtumikia Mungu utamtumikia Farao na atakuzuia usiende mbali. Unatamani usome mpaka elimu ya juu. Kwa hiyo unapoendelea kumtumikia adui shetani, hata kubali usome mpaka elimu ya juu, anaweza kuruhusu usome mpaka elimu ya juu, lakini hautakuwa na furaha juu ya elimu yako ambayo utaipata. Ndio, fungua pamoja na mimi katika kutoka sura ya 8:26 28. Biblia inasema Musa akasema, haitupasi kufanya hivyo kwa kuwa tutamchinjia sadaka Bwana Mungu wetu nayo na machukizo ya Wamisri. Je, tutachinja sadaka ya hayo machukizo ya Wamisri mbele ya macho yao, wasitupige kwa mawe la? Tutakwenda safari ya siku tatu jangwani, tumchinjie dhabihu Bwana Mungu wetu, kama atakavyotuagiza. Farao akasema, mimi nitawapa ruhusa mwende, ili mchinjie dhabihu Bwana Mungu wenu jangwani lakini hamtakwenda mbali sana. Haya, um, niombeni. Lakini hamtakwenda mbali sana. Shetani siku zote, mpendo wangu, hatamani kukuona unafika mbali. Kuna maadui mpendo wangu, wanakuombea mabaya. Kuna maadui mpendo wangu, wanafanya vita na wewe. Kuna maadui mpendo wangu, wanakufanyia ushirikina. Kuna maadui zako mpendo wangu, wanakuendea huko kwa waganga. Lengo lao, wanatamani usifike mbali. Kama ambavyo ilikuwa kwa Farao. Farao anazungumza wazi wazi, anasema ya kwamba ni kweli mtaenda, lakini hamtafika mbali. Na wewe mpendo wangu, nini ambacho napaswa uelewe? Ni lazima ukubali kumtumikia Mungu kama unatamani kufika mbali, kama unatamani kufanikiwa, kama unatamani kuona kuolewa, mpate mke mwema au mume mwema, mtumikie Mungu. Kama unatamani biashara yako ikupe amani na furaha, mtumikie Mungu kama unatamani uwe na furaha ya kweli, mtumikie Mungu. Kama unatamani watoto wako wakae vizuri, mtumikie Mungu. kwa nini? Kwa sababu sipomtumikie Mungu, shetani anatamani umtumikie yeye, na unapomtumikia yeye, hata hata kubali uondoke, kama ukiondoka, anajua hautafika mbali. Anajua kwa nini cha kufanya leo? Pakukamatia Mungu. Kwa nini? usipomtumikia Mungu Utamtumikia farao shetani, na ataiba makundi yako ya mifugo, ataiba uchumi wako, ataiba afya yako, ataiba watoto wako, ataiba amani yako, ataiba furaha yako. Ndiyo, unajua, nimejaribu kutafiti, watu wengi hukata tamaa mwishoni mwa maisha yao, kwani, kwa sababu wamemtumikia farao na hawakupata kitu, wanaambulia zilo. Ndio hasara ya kumtumikia shetani. Lakini ashukuriwa Mungu wa mbinguni aliye mwema. Musa akapiga kelele, akawambia wana wa Israeli ya kwamba ni lazima tumpazie sauti Mungu na ikiwezekana tuyapinge maneno yale ya shetani anayoyasema juu yetu. Kwa nini? Kwa sababu shetani alisema ya kwamba wasiondoke, wasiondoke na kondoo zao, wasiondoke na ng'ombe zao, wasiondoke na binti zao, wasiondoke na kondoo zao, wasiondoke na wana wao. Lakini Mungu abengole akamtumia mtumishi wa Mungu Musa akasung Akasema ya kwamba tutaondoka, e, tutaondoka na vijana wetu, tutaondoka na wazee wetu, tutaondoka na wana wetu, tutaondoka na binti zetu, tutakwenda na kondoo zetu, tutaondoka na ng'ombe zetu. Kwa nini? Kwa sababu haya yote ni Bwana aliyetupatia. Hata uwe mpendo wangu, lazima uzungumza haya mambo. Tunaondoka na afya yetu, tunaondoka na watoto wetu, tunaondoka na mali zetu, tunaondoka na elimu yetu, hakuna chochote kinachobaki nyuma, ndicho ambacho mtumishi wa Mungu Musa alikipigania. Kwa nini? Usipomtumikia Mungu, utamtumikia Farao, na ataichukua familia yako. Ndio maana unalia kila leo, mewa alishachukuliwa huko na makahaba. Kwa nini? Kwa sababu si hutoi maisha yako kwa ajili ya Mungu, umekuwa nusunusu. Kwa waganga ni wewe, kanisani ni wewe, kwa wapigaramni chonganishi ni wewe, kwenye maombezi ni wewe. Hivi unafikiria nini? Na Mungu anasema ukiwa vuguvugu anakutapika, ni bora uwe baridi au moto. Kwa nini? Kwa sababu Mungu anasema ukiwa vuguvugu, yeye atakutapika ndio. Unajua shetani anatamani sana, aitamani sana familia yako Shetani anaitamani sana afya yako, shetani anatamani sana watoto wako. Na akishindwa kukupata wewe, lazima kuna mtu kwenye familia atampata. Lakini kwa kusimama kwako kwa kumtumikia Mungu wewe kama wewe, kwa niaba ya familia yako inakuwa sababu ya kuikomboa familia yako zidi ya ufisadi wa mwovu Shetani. Watoto wengi mpendo wangu, wanaishi kwa neema ya wazazi wao waliosimama vizuri na Mungu wanaomtumikia Mungu, na mojawapo ya baraka za kumtumikia Mungu mpendo wangu ni watoto, watoto wako kuokolewa. Kwa nini? Kwa sababu shetani anatamani sana mbegu zako, yaani watoto wako, anatamani sana haribu, lakini Mungu ana mpango mzuri juu ya maisha yao hao watoto. Kwa nini? Lazima tupigane vita vya kiloho, pigana na farao. Kwa ajili ya watoto wako pigana na farao kwa ajili ya mali zako pigana na farao kwa ajili ya afya yako kwa ajili ya afya ya mme wako kwa ajili ya afya ya mke wako kwa ajili ya afya ya watoto wako pigana naye mpaka kieleweke ukisoma kutoka kumi tisa kutoka kumi tisa inasema biblia musa akamjibu farao akamwambia tutakwenda na vijana wetu na wazee wetu na wana wetu na binti zetu tutakwenda na kondoo zetu na ng'ombe zetu kwa kuwa inatupasa kumfanyia Bwana sikukuu. Huyo ni Musa. Kwa nini? Ni jambo zuri sana kumtumikia Mungu. Kwa nini? Kwa sababu kuna unabii ambao ulitolewa na Isaya kuhusu urisi wa mtumishi wa Mungu. Isaya 54:17 inasema, "Huu ndio urisi wa watumishi wa Bwana." Kwa nini, mpendwa wangu, nakwambia kuna hasala za kutomtumikia Mungu? Kwa nini mimi ninakutia moyo leo kwamba hebu kubali kumtumikia Mungu wa mbinguni. Funika macho yako, nimshukuru Mungu. Mungu, ninakushukuru kwa ajili ya majina haya yote. Niarete mbele zako e Mungu, kwa kila mmoja mmoja e Bwana. Haa, watu wote Mungu wanakutumikia wewe, mfalme Mungu. Ninahitaji uonekane juu ya maisha yao, onekana kwa ajili ya watoto wao. Nimweke mtumishi wako Betha Gadi, onekana kwa ajili yake, pamoja na familia yake. Joyce Damsoni kutoka Usoke Mission. Joyce Damsoni Mabula sana gwajaa mwari ya amshewele, Esther Jote Kaombwe, Lea au mama Filipo, Sara Marambo wa Mtwara sande kwa ajili ya Ana Emmanuel Mgaji, mume wake mwari George, baba Gladness, wadogo zao Neema Emmanuel Mgaji, Elizabeth Emmanuel Mgaji pamoja na watoto wao, nitamke baraka kwa ajili yao. Sande kwaja Rose Peter Mlela, nimweke Salome Edwardi, nimweke mkononi mwako Fortunatosi, apori narimatemu ana Nasolo mtumishi wako, asante kwa ajili ya Husna Gabriel yuko hapo Rwanzali Keti Agostini Ernest Magadhiko niombe kwa ajili ya mtumishi wako Mwarim Dafrodha Benard Martin Porin Mashashua sande Weja Noelia asante kwa ajili ya Paskali asante kwa ajili ya Danieli. Baba mwema onekana kwa ajili ya majina yote Marim da Froza, Martin Porini mashashua Noel ya Paskari pamoja na Danieli, watumishi wako. Mungu wafunike kwa damu yako ya ushindi. Sande kwa Jenesi, Magaziko, Samuel Buteni, mama Odelia, Stanford Kapaya. Sande kwa ajili ya mtumishi wako Dorcas Bakaza, ajifungue salama, roho ya kwaribu mimba na ikataju yake Saragwe Jafari Haruna Kahongo, wapo jione, Lusi William Siwiti, Ridia Kakili, Harima Bakari, Simoni Erieza, Ridia Neli Kiwaskonge. Lusi Karuzi, nimweke mkononi mwako. Dola Yuko Mwinyi, Joyce. nimweke mkononi mwako, Nema Emmanuel Mgaji, Esa Mabula, Chungaji Matayo, Chungaji M... Kiaruzi, Chungaji Mbutu. Asante kwa jina Marius, Prisca Ernest, Pendo Matias. Nimweke mkononi mwako. Asante kwa ajili ya mtumishi wako Gautins Chami. Peter Jarala Tikiti, Magdalena wa Kariako, Rudina Jaradi kutoka Kombo Masai. Asante kwa Lukas Gagawi, Mwalimu Elias Shewele, Ernest Magadiko, Evu Matani Sukali, Liliana Rufoni, Siri Paprisoni. Magdalena Miraji. Daniel Kamagi na mke wake Mariam na watoto wao. Mani Vige Tankana, Filipo Mgila. Anasazia George, Witness ya Dam, Leopardi. Kadhere Danieli wa Mambali. Sani wajia Frola msafiri wa Kadinya. Ana Josefu Masaga. Sani kajiri ya Margaret Muriasi. Mama wa Yera Dimitis na Garedina. Wote uniwalete mbele za kwa Mungu. Pigania watumishi wako, wapigania Mungu usiku na mchana. Sani wajia Paulo Msumeno. Martin Samson Ngelela, Sebio John Makangula, Martin Varete, nimweke mkononi mwako. Rose Lazaro Lukasi, Arose Peter Mlela, Monica Robert Edward Chasi, William Godfrey Chimpai, Filibeti Janet Rickson, kutoka kata ya Mbugani, Juliana Kila, Monica William, Ernest Karimilo, Ernest Magaziko, Grace Nduka wa Kwihala, Masaru John, Erika Dasani Nimweke mikononi mwako mama Esta Waipuli Sanugwa, jili ya mtumishi wako mama Rusi wa Uzunguni, mwana Mkazembe, mama Sato Sanugwaja, Josi Kosimasi, Evu Matani Sukali, mama Feresta Daudi Marendeja, Leya Mahende Kashindye pamoja na mume wake, mutumishi wa Mungu Paulo Masule, Priksede Eliasi, Furaha Runa, Medisoni Chuleya Bakunda Asante kwa jina Laurent Shao Mkumba kutoka Mkumba Sekondari. Nimweke mkononi mwako Michael Tendawema kwa ajili ya Mari Vegetoria John. Kafu pamoja na mme wake Theocratius Julius Kashwabi watoto wao wow. kina Isa neleven sana kwa Jaruka Simode Silozi Bizuru kutoka Bomba Mzinga sana kwa jili ya Matrida Mbogo Imanuel Rusangija sana kwa ja Ana Bonifasi Mere Laurenti Hirida Dismas Yunge Renad Di Matayo wa Misole nimweke Yohana James Rubinza na Wili wa Tukutuku jana Rebete Peter Kesofa Kahele Kadeli Danieli Sarum Fautina Madasha Gautens Chami, nimweke mkononi mwako William Robert wa Shilago, Baraka Fedeliki wa Skonge, nimweke mkononi mwako mama Emmanuel David John Mgunda, mama Nei, Marta Yohana Karimu, Lumata na Mkeo, Yuda Sabiti, Nasibu Huseni wapo Masagara, Marichela Marieta Kankingilema, Jacqueline Danieli, Baba Rivini, Nelson Tebesigwa, Ridia Silvano Sifrola, Ipuri hapo Sanguje, mtumishi wako Emma Silveta Kapufi, nimweke Evgelati Batuze Magret Paulo wa Kigwa Godulaki Mate, Mama Emanueli, Elizabeth Mariko Izengo Makingi, Nema Thomas Mkuki kutoka Manyoni, Monica William Yona Isai, Janet Gisoni, Matias Paulo, Tumaini Disoni, Sanagwa Selam Gonja kutoka Chuo cha Nyuki Mariam Gamaya, Odessa Francis Zakayo Paulo Kashindie, Fra Patriki, nimweke mkononi mwako Emanueli Paulo Misgalo Asteria Johana, Veronica Mpinga, Ana Makwale, Kazamaso, Elizabeth Naftali, mweke Paulo Lukas Kagusa Matias Mtei, mke wake Noela, Joseph Mahugi, Upendo Matias, Floranzelu Mari, Musa Osea, Monica Daniel, Elizabeti Kisina, Mchungaji Kikungula wa Kaliua, Mchungaji Franco Emmanuel, Willy Manumbu, Neema William, Samuel Uhuru, Monica Kaeza, Juliana Musa, Agnes William Mosha, Mchungaji Pius Buganga Wangua, Esam Justini, Gabriel Rubeni, Isaya Emmanuel, Anasazia Emmanuel, Evelyn Mnyema, Elizabeti Msina, Mchungaji Lonje, Flora Mlacha, asante kwa ajili ya Clemencia Inosenti mama mwasi wa Kiloleni Suzana Susana Glagole Wapo Gewoko Kanari mstafu Matale Velena ve James Johnny Magunda Hamida Juma Wamrimani City, mawe Matano, City mawe matano Mwalimu Sadoki Marembe Masidia Sebastiani, Margaret Samsoni, nimlete mkononi mwako Gloria Gideon Changala Masiti Abdara Mtagari Betha Grevasi Eva Johnny Bega Serena Mpate, Festo Gabriel Maganga Haruna Kahongo. Nina kushukuru baba yangu kwa ajili ya majina yote. Baba mwema, kaonekane kwa kila mmoja. Niombe kwa ajili ya wadhaifu wa mili, kanyoshe mkono wako Yesu ukawaguse, mguse baba huyu, mguse mama huyu. Baba mwema, ukamguse apokee uponyaji na uzima, anasumbuka na presha na magonjwa katika mwili wake. Yesu kamguse leo akapokea uzima na afya njema. Katazama huyu mtu Mungu miguu inamsumbua, huyu mtu tumbo linamsumbua. Nyosha mkono wako Yesu kwa sababu nasikia. Kamguse kwa neno lako mfalme. Wewe peke yako ndiye tumaini letu. Huyu mama ni mjamzito akajifungua salama, roho ya karibu mimba na ikataa kwa sababu watumishi wako wamekubali kukutumikia wewe. Na yote aniache mbele zako Mungu kwa sababu naweza. Asante kwa nchi yetu ya Tanzania, barikia rais wa nchi na hata walio chini yake wote ni waeke mkononi mwako Mungu. Barikia mkurugenzi mtendaji mkuu pamoja na mwasibu mkuu hapo iwe Nuru Dispensary, madaktari na manesi kwa jia online, sana kwa jia uhai TV online sana kwa jia radio, uhai manager wa radio uhai mkuu wa vipindi mareri mkuu waandishi na watangazaji wote na wahudumu wote wa redio hii. Mungu kaonekane kwa kila mmoja moja, moja ni tabiri ya Mungu, nikiamini kwako kwa inawezekana. Asante mfano san kwa sawa ni mwema, katika jina la Yesu mwokozi wetu, amen. Mtumishi wa Mungu, Mungu akubariki sana. Uh, zaidi ya yote Mungu amenatupa maarifa namna ya kuomba na namna ya kusimama na Mungu wetu. Leo ametufundisha hasala za kutomtumikia Mungu. Kwa mpendo wangu, unapojua hizi hasala ebu uwe makini sasa kumtumikia Mungu, na mimi nao muda wa kukuombea mpendo wangu, kwa muda wangu ambao nautumia kwa ajili ya maombi maalumu kwa ajili ya majina yote, nami niseme hivyo kwamba Mungu akubariki sana mpendo wangu kwa mawasiliano zaidi tumia namba 0755 296181 na tukutane kwa siku nyingine, kwa mara nyingine. Amen. Umefika wakati, umekata tamaa jambo