Radio HIFM inakuletea wasaa wa maombi ya usiku, wasaa maalum kwa wote kwa ajili ya kushiriki katika maombi ya mahitaji mbalimbali. Ninaomba kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania, naarika ulinzi na baraka zako, ewe Bwana, sikasinakusaidia u usiku na mchana nam. Ni kipindi cha maombi ya usiku wa manane kinachosikika kila siku kuanzia saa nane kamili usiku hadi saa tisa na marudio yake ni saa kumi hadi saa kumi na moja alfajiri. Ungana na watumishi mbalimbali mbali wa Mungu katika maombi haya ya usiku kila siku, ili kuharibu mipango ya shetani. Wachawi, sasa nawaamuru mwachane hiyo habari, mwokoke. Ondokeni, baridi inapika sana, mwisho mtaugua nimonia. Kila siku anawaambia okokeni, badilikeni usiku wa leo katika jina la Yesu. Kumbuka katika maombi haya kila mahitaji ya mtu mmoja mmoja yatapelekwa mbele za Mungu kwa ajili ya maombi haijalishi umeugua kwa muda gani, peleka mahitaji yako kwa Yesu. Usiwaze kwenda bali popote pale, nami nakueleza hivi, niko spidi zaidi ya mia moja ishirini kwa ajili ya kusiharibu kazi zote za ibirisi, na mi natangaza kiama katika mkoa wa Tabora. Hao wate wanaosimama kuchafua hali ya hewa katika mkoa wa Tabora ni lazima wakubali tu, wasipokubali shingo zao zitavunjika vunjika, maana ndivyo Bwana anasema ya kwamba jiwe ambalo litawadondokea watakuwa tikitiki. Usikosi, mwambie na mwingine kwamba tukutane usiku a wa msikilizaji wangu wa 94.1 na Radio Uhai FM. Ni mimi mchungaji Daniel Mayunga Kashike, ni mchungaji wa kanisa la Jerusalem Baptist Cheyo B, Mjini Tabora nchini Tanzania. Namba yangu ya simu ni zilo 755 29 61. Kama uko nje ya Tanzania, unaanza na alama ya kujumlisha 255. Ninakukaribisha mpendo wangu, Mungu amenipa wa nafasi na kibali nikukaribishe kwenye ibada zetu hapo Jerusalemu. Nimesikia Mungu akisema na mimi kwamba nikukaribishe. Kwa nini? Kwa sababu Mungu anasema na watu wake kupitia watu na Mungu anasema hawezi akaruhusu mambo bila kuwafunulia watumishi wake, njo kwenye madhabau hapo Jerusalemu yuko Mungu ana tamani akuhudumie, kama ambavyo imekuwa kawaida. Mungu amekuwa akifungua watu kwa namna isiyo ya kawaida. Nina shuhuda za watu wengi kutoka sehemu mbalimbali, namna ambavyo matendo ya Mungu ambavyo yanajizurisha kwao. Kwa huyo Mungu aliyefanya kwao, hata kwako pia. Kama uko karibu, ninakukaribisha uje, iko nguvu ya kukusaidia. Ndiyo, kwa hiyo niseme asante mtumishi wa Mungu, pia wewe uliyeguswa kwa sadaka yako, na mimi ninasema asante Mungu, kwa sababu Mungu amekuwa akiwatumia watu mbalimbali, ili kwamba mimi niendelee kuwa hewani waliyeko mjini na wengine vijijini. Nilisema siku moja, kwa nini utoe sadaka zako kwa miungu, uende makaburini? Si ukatoe mbuzi, si ukatoe ng'ombe, si ukatoe nini? Si bora umetoa kanisani, Mungu ataikumbuka sadaka zako. Kwa hiyo nimekuwa nikipokea shuhuda za watu mbalimbali, yale ambayo Mungu amefanya. Kwa hiyo Mungu abariki sana ambao, ambao Mmekuwa baraka kwangu kwa namna ya kuniweka kuendelea kwa hewani kwa sadaka zenu, na nilitamani nitaje majina yenu, lakini kwa sababu ya muda wangu hautoshi wa niseme hivyo tu kwamba Mungu awabariki mno, mnaotuma zaka, mnaotuma sadaka. Wengine wanatoa mpaka ng'ombe, mbuzi, kondoo, bata. Ninamshukuru Mungu kwa sababu hayo yote yana mtukuza Mungu. Mungu awatakabari, awakumbuke katika mambo yenu yote, ikawe sababu ya Mungu kuingilia kati juu ya mipango mlio nayo juu ya familia yenu juu ya watoto wenu kazini kwenu, Bwana asimame pamoja na nyinyi. Ninakuombea mama yangu, Bwana Yesu akukumbuke kwa njia ya sadaka yako baba yangu. Ninakuombea Bwana Yesu akukumbuke kijana, ninakuombea binti yangu, ninakuombea Bwana Yesu akukumbuke, akaonekane katika mambo yako yote. Kwa mpendo wangu ninakukaribisha Jerusalemu kila Jumapili. Iko nguvu ya Mungu ambayo iko tayari kukuhudumia lakini katikati ya wiki nakutana na watu mbalimbali mbali, mtu mmoja mmoja, kuanzia asubuhi kuanzia asubuhi. Unachopaswa tu nijurishe, ili ya kwamba nikupangie ratiba nzuri kwamba uje muda gani. Kila Jumatano nakutana na mtu mmoja mmoja, ushauri, maombi na maombezi kwa Mungu. Nimeona ki jifunua kwa namna ya kipekee tukiwa na mke wangu Regina kwa Bwana Yesu, anajifunua kwa kiwango cha pekee. Kwa hiyo jioni, saa kumi tunayo ibada ya maombi na maombezi pia Jumatano. Kwa mpendo wangu, ni ratiba hii ambayo Mungu akaniambia nikuambie. Ni muda ni mrefu, lakini si kiko kibari ambacho Bwana amekiachilia kwa kwa ajili ya kuwasaidia watu mbalimbali. Somo la leo linasema Mtetezi wangu yu hai, mtetezi wangu yu hai. Tamka neno hili, mteteaji wangu yu hai. Woto wote wanaokufuatilia lazima wajue ya kwamba mtetezi wako yu hai halali wala hasinzi. Yeye sio kama mungu wa maabari. Mabahali walikuwa na miungu yao, lakini ngoja nikwambie mpendo wangu, walikuwa na manabii wao. Huyu bahari alikuwa na miungu na watetezi wake, lakini hawakuweza kumsaidia. Ngoja nikwambie leo mpendo wangu, hao wote ambao wanateta na wewe, mpendo wangu, hautaaibika. Kwa nini? Kwa sababu mteteaji wako huu hai. Kwa nini? Kwa sababu tunasoma habari ya Eliya, alikuwa na mteteaji wake ambaye alikuwa ni hai lakini tunasoma habari ya wale manabii wa Baali, wao walikuwa wanategemea Baali, lakini Baali hawakuweza kuwasaidia. Na siku ya leo nakwambia mpendo wangu, nakwambia, watapigana na wewe lakini hawatakushinda. Watapambana na wewe lakini hawatakushinda. Wanapanga mikakati yao huko gizani, lakini hawatakushinda. Kwa nini? Kwa sababu huko nuruni. Wanatuma magonjwa, wanatuma mitego, wanachimba mashimo, hayo mashimo watumbukie wenyewe, hiyo Ego, iwanase wenyewe hautaangamia. Wamepanga ufe kwa presha, hafi mtu hapo kwa presha. Kwa nini? Kwa sababu mteteaji wangu uhai, mteteaji wetu uhai. Wamepanga ufe kwa ajali, hautakufa kwa ajali. Wamepanga ufukuzwe kazi, wamepanga wamepanga kwamba uchanganyikiwe, hautachanganyikiwa mwana wa Mungu. Ndio maana umekuwa na mawenge kila kuitwa hapo, leo Mungu amenipa nafasi ni kuambie mpendo wangu mteteaji wetu yuhai fungua kitabu cha ayubu fungua kitabu cha ayubu ayubu ile sula ya kumi na tisa ayubu sula ya kumi na tisa ayubu ile sura ya kumi na tisa na ule msali wa ishirini na tano 19, 25. Biblia inasema 25, tusome mpaka 27. Biblia inasema, lakini mimi najua ya kuwa mteteaji wangu yu hai, na ya kuwa hatimaye atasimama juu ya nchi, na baada ya ngozi yangu kuharibiwa hivi, lakini pasipokuwa na mwili wangu nitamwona Mungu nami nitamwona mimi, nafsi yangu na macho yangu yatamtazama, wala si mwingine. Mtima wangu nauzimia ndani yangu. Mungu alibariki neno lake. Mteteaji wangu yu hai, mimi najua mteteaji wangu yu hai. Unajua kifungu hiki ni moja ya vifungu ambavyo vimejipatia umaarufu mkubwa katika Biblia. Na kifu, ni, ni kifungu ambacho ni cha kuvutia, ni kifungu ambacho ni cha kutia moyo. Ndio, na wasomi wametoa maoni yao mbalimbali tu ya kifungu hiki, ndio na kifungu hiki mpendwa wangu, ukikaa vizuri, ukaingia dipu ndani yake kabisa, kina unabii juu ya Masihi juu ya Yesu Kristo na nguvu zake na uweza wake na mamlaka yake, ndiyo. Na kimsingi ukisoma vizuri kitabu cha Ayubu, kitabu hiki ni kitabu cha kwanza kati ya vitabu vya mashairi ya Kiebrania. Kitabu cha Ayubu ndio kitabu cha kwanza kati ya vitabu vya mashairi, kinafuatiwa na Zaburi, kinafuatiwa na Misali, kinafuatiwa na Muhubiri, kinafuatiwa na wimbo ulio bora. Kwa baada ya Ayubu ndipo kikaandikwa, ikaandikwa Zaburi na baada ya Zaburi ndipo ikaandikwa Misari na baada ya Misari ndipo ikaandikwa Muhubiri na baada ya Muhubiri ndipo ikaandikwa Wimbo ulio bora, ndiyo. Na hiki kitabu cha Ayubu kina uhusiano mkubwa sana na falsafa ya mateso, hasa kikiwa kimebeba maswali ambayo mimi na wewe tunaweza kujiuliza kwa nini? Kwa sababu mtu anapopitia mateso anakuwa na maswali mengi, kama ambavyo ilikuwa kwa Ayubu. Mpendo wangu, sielewi unapitia katika nini. Inawezekana mpendo wangu, imefika wakati unazalisha maswali mengi. Kwa nini? Kwa sababu ya mateso na vita ulionayo, shida ulionayo, ugonjwa ulio, ulio nao, mapito unayopitia, inawezekana unazalisha maswali e, kama ambavyo imekuwa kawaida kwa watu wengi, watu wengi mbalimbali wanapopitia mateso wanakuwa na maswali mengi, ndio. Mtu anapopitia kwenye mateso huwa na maswali. Kwa nini? Kuna watu wanajiuliza kwa nini mwenye haki ateseke? Kwa nini? Ndio. Kwa nini mwenye haki ateseke kwa nini? Hili swali mpendwa wangu, waweza kujiuliza hata wewe ya kwamba, kama ni kutoa sadaka, ninatoa sadaka kupita kawaida e, kama ni kuhudhuria ibada, na uhudhuria ibada kupita kawaida e, kama ni kumpenda Mungu, na mpenda Mungu kupita kawaida, kwa nini napitia haya? Ngoje nikwambie, mpendwa wangu, Yesu Kristo, mwana wa Mungu, hakuwahi kufanya dhambi, lakini swali ni moja: kwa nini Yesu alipitia mateso wakati hakuwa na dhambi? Ngoja nikwambie, mpendwa wangu, unaweza ukapitia mateso, lakini lengo la Mungu ni kukufundisha jambo e juu yapitona lopitia ni ya kwamba Mungu anatamani ajizurishe kupitia mateso siku zote. Ili jambo mpendwa wangu, lazima ulielewe kwamba Mungu huwa anajifunua mara nyingi kupitia mateso, na kupitia kitabu hiki cha Ayubu, tunaona kwa undani sana mateso mazito yaliyompata Ayubu, na mateso haya yalikuwa na sababu ambayo kwa wakati huo wa Ayubu hakujua kwamba nini kilikuwa kinaendelea katika ulimwengu wa roho, hakujua kwa mwanadamu anapopitia katika mateso bila kukaa karibu na Mungu. Mpendo wangu, sio rahisi kuelewa ya kwamba kupitia kile unachoteseka nacho, mpendo wangu, kuna nini katika ulimwengu wa roho. Kwa hata Ayubu kipindi anapitia ya mateso hakuelewa kwamba kinaendelea nini katika ulimwengu wa roho, hakuelewa hakuelewa lakini, kile ambacho kilikuja kufunuliwa na Maandiko vile ambavyo yanasema, mateso ya Ayubu kwa kiwango kikubwa yalichangiwa na wivu, yalichangiwa na dhuluma, yalichangiwa na uonevu wa Shetani, yalichangiwa na wivu. Mpendo wangu unapofanya vizuri, mpendo wangu sich, kafikiri wanafurahi. Hata huko ofisini kwako yawezekana, mpendo wangu, unacheka nao, vile unafanya vizuri, mpendo wangu hawezi kufurahi. Kwa nini? Kwa sababu maombi yao ni kwamba ufanye vibaya. Lakini sasa mbaya zaidi, unafanya vizuri. Kwa mpendo wangu, wakupendeje wakati wao maombi yao ni kwamba usifanye vizuri. Kwa mpendo wangu, wanaona wivu siku zote. Mpendo wangu unaposikia mtu amerogwa, mpendo wangu, ni wivu. Unaposikia ya kwamba mtu fulani ya kwamba apendwe, mpendo wangu, ni wivu. Kwa nini? Kwa sababu wenye wivu siku zote hawezi kukuombea mabaya. Dhuruma ilitokea kwa Ayubu. Kwa nini? Kwa sababu ya uonevu wa adui Shetani. Ndio maana Biblia inasema katika waraka wa kwanza wa Petro sura ya tano ule msari wa nane muwe na kiasi na kukesha, kwa kuwa msitaki wenu Ibilisi kama simba ngurumaye huzunguka zunguka akitafuta mtu amfanyaje ammeze. Ndiyo? Kwa mpendo wangu usije ukazubaa, eti kwa sababu watu wanakupongeza eti kwa sababu watu wanakutia moyo. Lakini mpendo wangu, kutiwa moyo huko unaweza kuwa kutiwa moyo kinafiki. Lazima hili jambo lielewe, mpendo wangu, ndiyo. Kwa hiyo shetani alileta uonevu huu kwa mtu wa Mungu pamoja na kwamba huyu Ayubu aliishi maisha ya haki. Kwanini? kwa sababu maandiko yanaonyesha wazi kwamba Ayubu alikuwa mtu wa haki, na kwa sababu hiyo, mateso yake hayakuwa kwamba kwa sababu amemkosea Mungu. Hata we mpendo wangu, hayo mateso sio kwamba umemkosea Mungu, watu wanaweza kukuhukumu kuku, kuku, vile ambavyo wao wanaweza kusema ya kwamba kwa sababu napitia ile changamoto wao, naweza kusema naadhibiwa na Mungu. Lakini ngoja nikwambie mpendwa wangu, sio kweli. Kwa nini? Kwa sababu Ayubu hakufanya jambo lolote lilo ovu la, kum, la, la, la, la kumchukiza Mungu. Lakini tunaona mtumishi wa Mungu anapitia katika shida. Maandiko yanaonyesha wazi kwamba hayo yote alipitia Ayubu ni kwa sababu ya mshtaki wetu Ibilisi, namna jinsi anavyofanya kazi katika ulimwengu wa roho, lakini ashukuriwe Mungu ya kwamba mteteaji wetu yu hai. Unajua, ukiyasoma vizuri mateso ya Ayubu, Mungu akaniambia nikutazamisha hapa, itakusaidia hata kama ujapitia kwenye changamoto, utakumbuka kwamba mzee wa spidi aleshawaisemea jambo ile. Ayubu aliishi maisha ya haki. Usibitisho wa maandiko huko katika Ayubu moja moja tatu, Ayubu moja moja tatu Biblia inasema, palikuwa na mtu katika nchi ya Usi, jina lake alikuwa kitwa Ayubu. Mtu uyo alikuwa mkamilifu na mwelekevu, ni mmoja aliye mcha Mungu na kuepukana na wovu. Kisha walizaliwa kwake wana saba na binti watatu, mali yake nayo yalikuwa ni kondoo elfu saba na ngamia elfu tatu, na njozi za ng'ombe mia tano na punda wake mia tano na watu wa nyumbani wengi sana. Basi hivi mtu huyo alikuwa ni mkuu sana kuliko watu wote wa upande wa mashariki. Lakini nini asili ya mateso ya Ayubu? Yalitokana na mshtaki Shetani katika ulimwengu wa roho. Soma ule msari wa sita hadi kumi na mbili. Kwa nini? Ukisoma Ayubu moja sita hadi kumi na mbili Biblia inasema ilikuwa siku moja ambayo hao wana wa Mungu walikwenda kujihudhurisha mbele za Bwana, shetani naye akaenda kati yao. Bwana akamuuliza shetani, umetoka wapi wewe? Ndipo shetani akamjibu Bwana na kusema, natoka katika kuzunguka zunguka duniani na katika kutembea huku na huku humo. Endelea kusoma mpaka msari wa kumi na mbili. namna ambavyo Mungu anatamani. Waraka wa Petro wa kwanza tumejifunza kwamba lazima tuwe na kiasi. Ile sura ya tano ule mstari wa nane ya kwamba lazima tuwe na kiasi na kukesha. Kwa nini? Kwa sababu adui yetu shetani yeye ni kama simba aungurumae huzunguka zunguka, na ndicho ambacho shetani anakizungumza mbele ya baraza la Mungu. Anasema ya kwamba ametoka kuzunguka huko na huko, akiangalia namna ambavyo anaweza kusababisha uharibifu. Ndicho ambacho unapaswa elewe, mpendo wangu, lazima tumuweke mteteaji wetu awe karibu na sisi kila kuitwapo. Leo mpendo wangu, usiwe mbali na huyo Mungu wa mbinguni, lazima uwe karibu na huyo Mungu. Kwa nini? Kwa sababu yeye ndiye mteteaji wetu, na kuambia, mpendo wangu, hautaaibika wa unapokuwa karibu na huyu mteteaji, huyu mtete taji wetu atafanya kila nawezekana ya kwamba kuhakikisha mpendwa wangu uko salama. Tunasoma habari ya Ayubu, bibili inazungumza, adui akasema ya, ya kwamba alikuwa anazunguka zunguka akitafuta namna ya kumwangamiza Ayubu, lakini mwisho wa siku bibili nasema hakuona mwanya hata kidogo, na mwisho wa siku Mungu akatamani ajivunie kupitia Ayubu, pamoja na yale maombi ya adui shetani aliyoyaomba mbele za Bwana. Bwana karuhusu ya kwamba Ayubu apitie hiyo mitihani, ili ya kwamba Bwana jifunue na kuonekana pale ya kwamba napokuwa karibu na watu wake hawawezi kuharibika. Kwa nini? Kwa sababu yeye ni mteteaji wetu. Ko, nini kilichoendelea baada ya adui kuzunguka zunguka na kumwona aibu amestawi, ana afya njema, familia imetulia mali zake nyingi, ana amani moyoni, ana furaha moyoni. Mpendo wangu, hawafurahii watu kukuona na amani moyoni, vile ambavyo natembea na mme wako na mke wako mmeshikana mikono. Mpendo wangu, usije ukafikiri ya kwamba watu wanafurahi vile ambavyo kazini unafanya vizuri. Mpendo wangu, usije kufikiri kwamba wanafurahi vile ambavyo unafanya vizuri shuleni. Usije kufikiri mpendo wangu wale marafiki zako, ya kwamba wanafurahi vile ambavyo unasifiwa kila kuitwapo leo ya kwamba una tabia njema. Usije kufikiri mpendo wangu, wale wa karibu yako, usije kufikiri kwamba wanafurahi namna ambavyo mpendo wangu una sifa njema huko mtaani kwako. Usite fikiri ya kwamba huko mtaani kwako jamii yote inakukubali a uh -uh. Lazima ujue mpendo wangu kuna watu wanaitwa wenye wivu wenye husuda. nasema nini? Shetani alimuonea Ayubu, alimuonea wivu kwa sababu ya mali alizona, alizokuwa nazo. Soma mstari wa 13 hadi 19 Ayubu moja, kumi na tatu, kumi na tisa. Shetani alimwonea Ayubu kwa sababu ya mali alizokuwa nazo. Mpendo wangu, vile ambavyo na drive gari, watu hawafurahi. Vile ambavyo mpendo wangu umejenga nyumba, watu hawafurahi. Walitamani kila leo kuona umehama huko mtaa fulani, huko mtaa fulani, ndio furaha yao. Ndivyo ambavyo vilikuwa kwa Ayubu. Lakini pia tunasoma ya kwamba shetani alimwonea Ayubu kupitia afya yake, na ndio maana tunasoma kwamba shetani aliharibu afya ya Ayubu, kwani tunasoma Ayubu alikuwa na majipu mabaya, ndio kila eneo la mwili wake, mpendo wangu. Watu wanapokusalimia kila leo, unasema hujambo, una afya njema, huko stili vile ambavyo nakuona kila leo, ya kwamba unafanya mazoezi, unakimbia, unafanya vile kila leo, unanawili huko vizuri. Kuna baadhi ya watu hawafurahi, kama ilivyokuwa kwa Ayubu. Lakini pia shetani alimwonea Ayubu kupitia afya yake. na baada ya mateso aliyoyapata Biblia inazungumza ya kwamba watu na rafiki zake na Ayubu waliposikia yaliyompata, Biblia inasema walifunga safari kuja kumtia moyo, lakini walipoona kwa mbali hali halisi ya maisha ya Ayubu, Biblia inazungumza waliomboleza kwa kulia sana na kulalua mavazi yao huku wakirusha michanga juu. Nabii, nasema walifanya hivyo kwa muda wa siku saba, na wote walikaa kimya. Hakuna aliyeweza kuzungumza lolote juu ya Ayubu. Kwa nini walishindwa? Waanzie wapi, wamalizie wapi? Kwa sababu ya majanga aliyokuwa amepitia Ayubu. Pedro wangu, kuna watu watakuja ni kama wanakuja eti kukufariji, lakini lengo, wanatamani kuona vile unahangaika, na ndio furaha yao. Ndani ya mioyo yao kuna vigelegele, ndani ya mioyo yao kuna kicheko. Kwa nini? Kwa sababu ndio ilikuwa maombi yao watakuwepo wa kusema ya kwamba tulisema ya kwamba hatafika mbali. Mpendo wangu unapoharibikiwa katika eneo fulani, kuna watu mpendo wangu wanashangilia, na mwisho wa siku, mwisho wao wanasema ya kwamba tulisema hatafika mbali. Kwa hiyo nikwambie mpendo wangu, huu ndio wakati wa kufika mbali. Walitegemea kwamba utaishia njiani, nakwambia mpendo wangu, utaishia njiani. Walisema utakufa kabla ya wakati, na kuambia utakufa kabla ya wakati, Mungu ndicho ambacho anataka ujue. Kwa nini? Kwa sababu mteteaji wako yu hai, kama ambavyo ilikuwa kwa Ayubu. Unajua hawa, wafariji wa Ayubu walienda wakitamani kuona ya kwamba Ayubu anazikwa, lakini ngoja nikwambie mpendo wangu, Ayubu alikuwa ni mcha Mungu, aliendelea kumtegemea Mungu, pamoja na kwamba mapito siku zote kibinadamu, inaweza ikafika wakati mpendo wangu kamlaumu Mungu. Kwa nini? Kwa sababu hata Ayubu tunasoma ubinadamu ulimwingia, ikafika wakati akaanza kumlaumu Mungu, paka anajiombea ya kwamba ni heri asingezaliwa. Nini? Kwa sababu ya mwili. Lakini baadaye roho wa Mungu alisema naye, na mwisho wa siku Mungu akamkumbusha, akamwambia, mwanangu, mimi ni mteteaji wako, niko karibu na wewe. Ndiyo, hii habari ya wafariji soma katika Ayubu sura ya pili ule msari wa kumi na moja hadi kumi na tatu utaiona, utawaona kina Biridadi, utaona kina Erifadhi, utaona kina Sofari, utawaona humo. Ndiyo, na Biblia inasema katika ile sura ya tatu ule msari wa kwanza hadi wa nne. Mateso ya Ayubu yalizidi kiasi cha kufikia kiwango cha kuilani siku yake ya kuzaliwa. Ubinadamu, ubinadamu, mpendo wangu, kuna watu mpaka wanawaza, inafika wakati mpaka wanajiombea kufwa. Kwa nini endelee kuteseka? Niheri Mungu ungenichukua. Lakini ningoja nikuambie mpendo wangu, wewe sio bahati mbaya. vile unapitia, ninakutia moyo ya kwamba uko wakati kama ambavyo Ayubu alijua, hata unatamani ujue, mpendo wangu, mteteaji wako yu hai, hawezi kukuacha uangamie. Kwa nini? Kwa sababu Mungu alijua ya kwamba utapitia hiyo changamoto, ya kwamba Mungu alijua ya kwamba utakataliwa, ya kwamba Mungu alijua ya kwamba utakuwa na maadui wengi, ya kwamba Mungu alijua ya kwamba watu watakusengenya, ya kwamba ya Mungu alijua ya kwamba utapita mapito mbalimbali ya kwamba Mungu alijua ya kwamba katika familia yako, ya kwamba kuna shida hiyo unayopitia, Mungu alijua. Lakini nini ambacho nataka kukwambia mpendo wangu, usiondoe macho yako kwa Baba, usiondoe macho yako kwa Mungu, usiondoe macho yako kwa Mfalme, usiondoe macho yako kwa Mungu wa miungu, mfalme wa mfalme, huyo ndiye Bwana wa mabwana, Mungu mwenye uweza na mamlaka. Yeye peke yake ndiye tumaini letu, hakuna mwingine. Ndio ukisoma mstari wa sura ya tatu mstari wa kwanza hadi wa nne namna ambavyo Ayubu aliilani siku yake ya kuzaliwa, na Ayubu alitamani kama angekufa tangu tumboni. Kwa nini? Kwa sababu aliyaona maisha ya dunia hii kwamba ni maisha yasiyofaa hata kidogo. Ule mstari wa 11 hadi 13. Ayubu sura ya tatu. Siku moja nilikushirikisha kwamba Unajua, tungekuwa tunapata semina kabla hujazaliwa, alafu naonyeshwa yote ambayo utapitia kwenye maisha yako ya hapa duniani. Kuna watu wengine mpendwa wangu huenda wasingechagua kuzaliwa. Kwa nini? Wangeona vile watapitia na mwisho wa siku wakasema ah, kama ni hivi mimi sizaliwi. Lakini bahati mbaya au nzuri, hakuna mpendwa wangu anayechagua azaliwe kwa staili gani. Kwa nini? Kwa sababu maisha ni zawadi, nilisema hivyo. Hakuna anayechagua kwamba mimi nije nipitie hili na hili haya, nakuja tu from nowhere unakutana nayo, na hayo ndio moja ya kuimarisha imani, moja ya kumfanya mtu astahimili, moja ya kumfanya mtu ajue uchungu wa vile alivyo navyo. Unajua, mtu aliyesota mpaka akapata utajiri halali, mpendo wangu, ni mtu ambaye atakuwa na upendo usio wa kawaida, ni mtu ambaye atakuwa na heshima sio ya kawaida. Yeyote aliyefanikiwa kupitia shida, changamoto ngumu, alilala njaa, alitukanwa, ilifika wakati mpaka mara nyingine alipewa chakula kwa masharti fulani huyu mtu akifanikiwa kwa njia halali, na kuambia mpendo wangu atakuwa ni mtu mwenye huruma kupita kawaida, kwani kwa sababu akikumbuka kula alikotoka, namna ambavyo alisoma, wenda alisoma katika mazingira magumu, alisoma kwa kuungaunga, alisoma kwa namna ya ajabu. Anaona rafiki zake wanapiga simu, wanatumiwa pesa, yeye hana wa kumtumia hata mmoja. Ngoja nikuambie mpendo wangu, mtu huyu akija kufanikiwa, hata kuja kumdharau mtu yoyote, ndiyo? La, tunasoma nini? Pamoja na mateso hayo yote tunasoma kwamba Ayubu alikimbiwa na watu wote waliokuwa karibu naye. Kwa nini? Kwa sababu Biblia inatueleza kwamba kabla ya hayo mateso, mwanzoni kabisa, alikuwa na watu wengi ambao alikuwa na mwijia, ndiyo Soma tu Ayubu moja mstari wa tatu. Ayubu tu alipopatwa na majanga, Ayubu tu alipopatwa na umasikini, kila mtu alimkimbia. Mpendwa wangu, hawa watu wako karibu na wewe kwa sababu na mafanikio. Mwombe Mungu sana akusaidia kuelewa hili jambo. Kuna watu mpendo wangu wako pamoja na wewe kwa nini? Kwa sababu ya mafanikio ulio nayo. Siku moja mpendo wangu ukipatwa na mambo magumu, mpendo wangu, ndipo utajua ya kwamba hao watu waliokuwa naambatana na wewe ya kwamba nini ambacho kilikuwa niwafanya wawe karibu na wewe kwa nini? Kwa sababu subiria, mpendo wangu, pale unapopatwa shida, uone kila ambacho wale ambao walikuwa karibu yako wanakujibu. Kuna watu mpendo wangu watakaa mbali na wewe, ya kwamba waone vile ambavyo mpendo wangu utamaliza kwaje. Nikwambie mpendo wangu, ndivyo ambavyo ilikuwa kwa Ayubu na kuambia usiondoe macho yako kwa Baba. Baba ya yako wa mbinguni aliye mwaminifu, bila kujali umebaki peke yako, bila kujali watu wote wamekukimbia, bila kujali mpendwa wangu watu wanasema nini. Kila ambacho nakutia moyo leo, wewe mtazame Bwana wa majeshi. Hata kama mmebaki wawili, hata kama mmebaki watatu, simama mtazame Mungu. alipopatwa tu na majanga, alipopatwa tu na umaskini, kila mtu alimkimbea. Soma Ayubu kumi na tisa msari wa kumi na tatu hadi ishirini na moja. Ayubu anazungumza kwamba amewaweka ndugu zangu mbali nami, na wanijuao wametengwa nami kabisa, watu wa mbali yangu wamekoma, na rafiki zangu ni wapendao wamenisahau. Ndiyo, lakini vilevile vile Biblia inasema ya kwamba Ayubu alikuwa na machungu mengi sana moyoni na ilifika wakati akawa anawaza kwamba yale mambo yote hayo mambo yote mabaya, mpaka ilifika wakati alisema ya kwamba yanametoka kwa Mungu. Alimlaumu Mungu, ile Ayubu sura ya sita ule mstari wa pili hadi wa nne. Nini hitimisho la somo langu la leo? Mtetezi wangu yu hai, mtetezi wako yu hai kwa nini? Kutokana na uonevu huu wa Shetani, kile ambacho Ayubu alikijua baadaye, kwa maongozi ya Mungu, alielewa kwamba alikuwa anaonewa, alikuwa anazulumiwa, alikuwa anateswa na Ibilisi. Alifahamu kwamba ni mshtaki yuko kazini, na anamchochea muumba ili apate kufanya haya aliyoyafanya Shetani. Ayubu, ndio kwa nini, unajua neno linalotumika hapo kwa mteteaji wangu, neno linalotumika hapo Kiebrania linatamka linatamkika kama gari G-A-A-L ambalo ilitumika kumaanisha mtu mwenye kulipia gharama. Maana ya mteteaji kulipia gharama ya hasara zote alizozipata mtu kulipiwa gharama, ndiyo maana ya neno hili mkombozi mte, ndiyo maana ya mteteaji. Mpendo wangu ninakutia moyo leo, haijalishi umekosa furaha na amani mara ngapi, haijalishi mpendo wangu umedhulumiwa mara ngapi, haijalishi mpendo wangu umefanyiwa fitina mara ngapi, haijalishi mpendo wangu umeteseka kwa muda gani, haijalishi shetani amekuonea kwa kiwango gani, haijalishi kwamba unaonewa na magonjwa na mateso kwa kiwango gani. Haijalishi yawezekana, hata huko kanisani. Haijalishi wazee wa kanisa wanakukandamiza kwa kiwango gani. Haijalishi umezurumiwa kwa kiwango gani. Haijalishi unapitia changamoto za aina gani. Haijalishi mpendo wangu umelizwa mara ngapi. Haijalishi una huzuni kwa kiasi gani. Leo natangaza kwamba mteteaji wako yu hai. Ayubu aliamini hivyo ya kwamba siku moja atasimama, siku moja atasimama, atatokea juu ya uso wa nchi. Ayubu alijua ya kwamba huyu mteteaji iko siku moja atamtetea, na mimi natangaza leo Mungu akakutetee. Kwa nini? Kwa sababu namtangaza mteteaji wetu yuko hai, na yeye, Biblia inasema kwamba ameketi mkono wa kuume wa nguvu, na anafuatilia kwa ukaribu maumivu na mateso nayoyapitia. Leo nakutaarifu, mpendo wangu, kwamba mbingu zina taarifa ya kile unapitia. Mpendo wangu, ninakutia moyo ya kwamba mbingu zina taarifa ya kile familia yako inapitia. Mpendwa wangu, narudia kusema ya kwamba mbingu ina taarifa namna ambavyo mama yako na baba yako na wazazi wako na ndugu zako kile wanapitia, kile unapitia katika ndoa yako, mbingu zina taarifa. Ninakutangazia leo yuko mkombozi, yuko mteteaji wetu, haijalishi una huzuni kiasi gani. Ninakutangazia tumaini kwamba huyu Mungu anajua hali yako, na yeye anasema haupaswi kuogopa lolote. Kwa nini? Kwa sababu yeye anazungumza ya kwamba atakulipia machungu yote, machozi yote ya huzuni Mungu atakulipia. Kwa nini? Kwa sababu yeye ni mteteaji wetu na yeye yu hai. Kwa hiyo, mpendo wangu, upasu kuogopa. Amekuita kwa jina lake na anatamani akukomboe kwa mkono wake. Hili jambo ndilo ambalo unapaswa ulielewe, mpendo wangu. Sielewi nini kinakuliza, sielewi ya machungu yamesababishwa na nini, sielewi unaumwa nini, sielewi una teso gani, sielewi ni wangapi wanaokupiga vita. Sielewi huduma unayoifanya ya kwamba unapitia katika magumu gani. Nachotaka kukutia moyo ya kwamba Mungu, Mungu mkuu anasema yeye ni mteteaji wako, yuhai, atasimama. Atasimama kukutetea kama alivyo mtetea Ayubu, hata we anasema atakutetea. Kwanini? Kwa sababu yeye ni Mungu Elinesi magaziko, hakuna sababu ya kuogopa <tuh> Mungu yuko pamoja na wewe mtumishi wa Mungu, Simoni Eliesa, wala hakuna sababu ya kuogopa, hata kama vita ni kubwa kiasi gani. Sala Malambo, mama yangu kutoka Mtwala, ninakutangazia kuna sababu ya kuogopa. Mbesa Gati kutoka cho Charisi, Mwari Mvike, Tankana, Daudi Juma Muhamedi, ninakutangazia kuna sababu ya kuogopa. Mungu wa mbinguni ni mwaminifu. Mwalimu Kazembe, ninakutangazia mama Sato Lozi Lazalo kutoka Kigwaei, hakuna sababu ya kuogopa. Mungu yuko pamoja na wewe, mtumishi wa Mungu mchungaji Kiaruzi. Mchungaji Matayo kutoka Nzubuka, mwalimu Wilia Mushewele, Joisi Kosimasi kutoka hapo, nakutangazia baraka za Bwana ziambatane pamoja na wewe. Nakutangazia usiogope, Edidesi Kalimilo. Na kutangazia usiogope, mama Ferisa Ridi, akakili Daudi, Marendeja, Filipo Mgila, Sameri Butene, mama Elia Wakimwa, Leia Mahende, akashinde. Ninakutangazia Bwana kufunike pamoja na mme wako, familia nzima. Bwana simame katika mambo yako yote. Bwana kaonekane kwa ajili yako e, pamoja na familia yako. wote waliopanga vita na wewe, nakwambia naona wakitawanyika. Kwa nini? Kwa sababu yeye ni Mungu mwenye nguvu. Nakutangazia Leya Mahende pamoja na mme wake Paulo Masule kutoka hapo mlipo, natangazia ulinzi usio wa kawaida. Mungu wa mbinguni anasema, msiogope vita, sio ya kwenu, ni ya Mungu. Naona Bwana akiwapigania katika hali zozote furaha. Nakutangazia mwanangu ya kwamba Mungu yuko pamoja na wewe, William Godfrey, nakutangazia ya kwamba hakuna sababu ya kuogopa. Halima Bakari, Medison Cholaba Kunda, nakutangazia baraka za Bwana. Bwana si pamoja na wewe na nakutangazia, mtumishi wa Mungu mwalimu Lowadi Shao wa shule ya sekondari hapo Nkumba, ninakutangazia uzima. Hakuna sababu ya kuogopa, usiwe na hofu juu ya changamoto unayopitia. Kwa nini? Kwa sababu mteteaji wetu yuhai, yuko tayari kukusaidia katika aina ya changamoto yoyote unayopitia. Kwa nini? Mungu wetu ni mwaminifu, ajawai kujipinga. Manasa Andrea, nakutangazia ulinzi usio wa kawaida. Abigail Mchungaji Piusi Buganga wapongua, na kutangazia baraka za Bwana ziwe pamoja na wewe. Ninakushukuru Mungu mteteaji wetu hai kwa ajili ya maisha ya watoto wako, kwa kila mmoja mmoja niwasongeze mikononi mwako Mungu. Asante kwa jamaa Margreti Muriasi, mama Wela Dibitis na Gredina, pamoja na watoto wao, na waleta mikononi mwako siku ya leo. Watetee watoto wako, maana ndivyo umesema siku ya leo ya kwamba mteteaji wetu wewe Mungu uko hai, utasimama kwa ajili ya msimamie baba huyu, msaidie mtoto huyu, msaidie kijana huyu. Na alituma neno lako Bwana mpaka hapo Mwanza kwa Betrisi, Mungu kaonekane, umwatamie, umwatamie pamoja na familia yake. Na alituma neno lako mpaka hapo Dar es Salaam kwa mtumishi wako Yeladi, pamoja na watoto wake wote, mke wake, na familia yake yote, na tamka uzima na ushindi katika maisha yako na watoto wako. Na alituma neno lako mpaka hapo Dar es Salaam kwa mtumishi wako Geredina pamoja na mwanaye Masa. Na alituma neno lako Mungu likamfunika mtoto wako, ewe Bwana, nikitamka ushindi katika eneo lote la maisha kwake. Mambo yote mabaya yanayoandaliwa na adui, Yesu ya sehemu yake mtoto wako, natangaza nikiamini kwako ya kwamba inawezekana. Mungu na lituma neno lako mpaka cheo hapo kwa mtumishi wako mwanamda Froza Bernardi pamoja na mke wake Maritini Porini Mashashua pamoja na watoto wao, niwaweke kina Noelia Paskari pamoja na Danieli mikononi mwako Bwana, watamie watoto wako kwa damu yako ya ushindi ushindi uwafunike pande nne zote za maisha yao, baba mwema, mbingu, afarme, na ziamuru mbingu zisikie, mfalme wa wafalme, na yamuru mashariki, na yamuru magharibi, na yamuru kusini, na yamuru kaskazini, famili mtumishi wako Maritini Porini Mashashua na mke wake na watoto wao, ikawe makutano ya baraka, na tamka ya Mungu nikiamini ya kwamba kwako kwa inawezekana, na tabiri afya njema, baba mwema, waepushe na kila ila laana na husuda za kila aina. Mungu kawasimamie watoto wako. Yesu, ukasimame kazini kwao. Mungu, watetee watoto wako, kila vita inayoinuka Mungu, upigane kwa niaba yao, baba mwema, mteteaji wao uhai ndivyo ambavyo umesema. Leo nimweke mikononi mwako mtoto wako. Asante kwa jana, Emmanuel Mugaji pamoja na mume wake Mwalimu George na wadogo zao kina Neema, Emmanuel Mugaji pamoja na Elizabeth Mugaji, wote niwalete mbele zako na watoto wao kaonekane, baba mwema, asante kwa ajili ya watoto wako, na tamka ushindi katika maisha yao, asante na tamka ushindi juu yao, na tamka ushindi juu yao, na tamka ushindi juu yao, pigana na adui zao, pigana na adui zao. Mtazame huyu mtu, baba mwema, na kulilia wewe Mungu, msaidie mtoto wako, na alituma neno lako sahi, likamguse likamguse likamguse likamguse likamguse lika, akapokea uzima, akapokea uzima, akapokea mafanikio, akapokea baraka, akapokea amani, akapokea furaha, kwa mamlaka ya jina la Yesu. Na msogeza mikononi mwako Mungu, mwana mwenye tabeti masanja pamoja na mme wake Kapingu na watoto wao, niwaeke mkononi mwako, watumishi wako, pigana na wote wanaopigana nao wa karibu na wa mbali, hao maadui wa karibu na wa mbali, wapigwe wapigwe wapigwe wapigwe wapigwe wapigwe wapigwe kwa mamlaka ya jina la Yesu. Mungu wangu mwema, Yesu kaonekane kwa ajili ya huyo mtu, tazama na kutazama. Wewe kagusa afya yake, kagusa afya yake, kagusa afya yake. Inafika wakati tumboni anasikia kama moto. Baba mwema, unatukuta. Mungu wangu mwema, kamguse siku ya leo, kuvizuizi zotumwa kwa ajili ya kusababisha magonjwa katika mwili wako wake, mara miguu inawaka mama moto. Mungu wangu mwema siku ya leo, na ajili ya nguvu ya uponyaji, na ajili ya nguvu ya, ya uponyaji, rana na mikosi, magonjwa kila aina, siku ya leo nasimama nayo kinyume kwa mamlaka ya jina la Yesu, kaonekane kwa ajili ya mama hapo, ipuni ni mweke mkononi mwako natusi, hapo N Nari matemu nimlete mikononi mwako Rozi Lazalo Lukazi kutoka Kigwaye, nimlete mikononi mwako, mwana Rozi Mutasha, nimlete mikononi mwako, nimsogeze madamaone pa kwa Mungu, kaonekane kwa ushindi, Mungu kasimaye kwa msaidia, damu yako ya ushindi, Rino kutoka Canada, nimlete mikononi mwako, Mungu kaonekane mfalme, kwa jia Josefu Maugi, Karimu Rumata na mkewe Yudea Sabiti na watoto wao, nimlete mikononi mwako, Mungu wafunike kwa damu yako ya ushindi, baba mwema kanene mema, natamka ushindi leo na ya leo Mungu, mpiganie leo, mpiganie mtoto wako, mpiganie kwa neno lako, mpiganie kwa neno lako, mpiganie kwa neno lako, mpiganie kwa neno lako. Huyo mtu, tazama Bwana, anasumbuliwa na roho ya utasa siku ya leo. Hiyo roho ya utasa naipinga kwa mamlaka ya jina la Yesu, kwa sababu wende mteteaji wake huyu mama baba meme mkaonekana Yesu, ukamjalie haja ya moyo wake. Mtazama huyo mtu Mungu, anasumbuliwa na roho ya ukataliwa siku ya leo. Hiyo roho ya ukataliwa naipinga kwa neno lako Uka mama musaidie, mama mukajidhurishe na kuonekana juu ya maisha kwake, na alituma neno lako sasa likajidhurisha na kuonekana juu ya pito alilonalo, kaonekane kwa ajili ya mtu ni mjamzito akajifungua salama, na kataro ya kuharibu mimba, kaonekane juu ya huyo mtu anasumbuliwa na pressure pressure, na kuamuru achia, achia maisha ya huyo mtu, achia maisha yake kuanzia leo na kuachia moto. E pepo pressure, toka ndani yake, toka ndani yake, toka ndani ya huyo mtu, pepo pressure, toka ndani yake, toka ndani yake. Kupitia mapanda njia toka ndani yake, toka ndani yake, ulipitia kupitia manuio, toka ndani yake, toka ndani yake, pepo pressure, acha maisha ya mtu, acha maisha ya mtu, acha maisha ya mtu, acha maisha ya mtu. Leo nguvu inashuka kukuhudumia baba, leo nguvu inashuka kukuhudumia mama. Ni muda mrefu umelia ya kumbopokea furaha na ushindi juu ya maisha yako. Leo nguvu imeshuka kukuhudumia sahi, leo nguvu imeshuka kuhudumia hapo ulipo, kwa mamlaka ya jina Yesu, hebu jiache mbele za Bwana. Naona uwepo wa Mungu umeshuka kuhudumia kwa ajili ya nguvu ambazo zilikuwa ndani yako, naona zinachomoka, naona zinachomoka, naona zinachomoka, naona zinachomoka, toka ndani yake, toka ndani yake, nguvu za giza, toka ndani yake, toka ndani yake, pepo kisukari, toka ndani yake, toka ndani yake, toka ndani yake, piga kera ondoke, piga kera ondoke, piga kera ondoke, piga kera ondoke, piga kera ondoke, piga kera ondoke, kwa mamlaka ya jina la Yesu, na atamka ushindi leo, na atamka ushindi leo, na atamka ushindi leo, na nikitamka ushindi leo, natamka ushindi leo kwa mamlaka ya jina la Yesu. Nikitamka ushindi juu ya huyu mtu, akapokea uzima na afya njema, kajidhurishe Mungu. Nione mkono wako Bwana, nione nguvu zako Bwana, nione mamlaka yako Mungu, ukashuko msaidie huyu mtu. Ni muda mrefu amelia, apate mtoto baba mama, akapokea furaha moyo wake. Roho ya ugumba na ipiga siku ya leo, na ipiga siku ya leo, na ipiga siku ya leo. Asante mfano kwa sawa ni mwema. Niombe kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania Nimweke rais wa nchi mikononi mwako e Bwana, pamoja na wasaidizi wake. Niombe kwa ajili ya makamu wa rais, niombe kwa ajili ya mheshimiwa waziri mkuu, baraza lote la mawaziri kwa kila wizara. Sande Mungu kwa ajili ya makatibu tawala wote kwa kila wizara, wakurugenzi wote kwa kila wizara Baba mwema, kaonekane kwa kila mmoja, kila idala. Sante baba mwema kwa ajili ya uchaguzi ulio mbele yetu wa serikali za mitaa, lakini pia hata uchaguzi mkuu mwakani. Baba mwema, kaonekane mfalme kupitia uchaguzi wote, tukakuone wewe mfalme. Asante Mungu kwa sababu aenda kutenda mambo makuu. Ninakushukuru Mungu kwa sababu ya five ofishi Iwe Nuru Dispensary madaktari na manesi, mkurugenzi mtendaji mkuu mtumishi wa kodeusi kwa sema kanunu, pamoja na mhasibu mkuu mtumishi kwa Zena, wahudumu wote wapo Iwe Nuru Dispensary, White View Online, mtumishi wa kodeni sait. Asante kwa ajili ya mtumishi wa kodeni sait wa Radio Uhai, niombe baba mwema kwa ajili ya manager wa Radio Uhai, mtumishi wa kapinesi paranjo, kwa vipindi mareri mkuu dana katabarwa niombe kwa JMK Magesa Dennis Matayo Robson Brighton Juliana Jeremia Mikubi Andalea. Asante kwa jia Azizi, asante kwa jia Elia Danieli, asante kwa jia Kantala, asante kwa jili ya muhudumu wa radio hii mtumishi wako, eh, Dina. Baba mwema kaonekane kwa kila moja moja kwa majina yao. Na mimi mtumishi wako napoondoka katika madhabahu hii, najitamkia ushindi, na zaidi ya yote Mungu ametutia moyo, we mteteaji wetu hai. Baba mwema ukaonekane. Yesu, ukiwatetea watumishi wako, katika jina la Yesu mwokozi wa maisha yetu, Amen. Mtumishi wa Mungu, nikukaribishe Jumatano kila wiki, piga simu kama unatamani kuonana na mimi. Ni siku ambayo na kutana na watu mmoja mmoja, siku ya Jumatano kuanzia asubuhi mpaka jioni na jioni wanahitimisha na ibada ya maombi na maombezi. Kwa mpendo wangu, kama nahitaji kufika hapo Jerusalem kwa ajili ya ushauri, nahitaji maombi, maombezi. Kwa hiyo, fika, mpendo wangu na shuda za watu wengi ambao Mungu amefanya kwa kupitia vipindi hivyo. Kwa hiyo njoo, tunamwona Mungu kila kwetu hapo leo. Jumapili ibada zetu, tunamwona Mungu kuanzia asubuhi ibada inaanza saa tatu kamili hadi saa sita na nusu. Kwa mpendo wangu karibu ya kwamba tumwazimishe Mungu ali hai. Nami naamini kwa ukanyaga madhabahuni hapa ambapo Mungu ameniweka liko jambo Mungu atatenda kwa ajili yako. We uliye mbali, piga simu nitaomba na wewe, nitakushauri nitakupa maelekezo. Tumia zilo saba tano tano ishirini na tisa sitini na moja na narudia kukushukuru wewe mpendo wangu uliyetuma sadaka yako kwa ajili ya huduma hii, na mimi ninakuombea uliyeko mjini na uliyeko vijijini. Bwana Yesu akubariki sana. Nitamani kusema majina yenu, lakini muda wangu hautoshi. Niseme hivyo tu kwamba moyo wako unajua, na Bwana akutane na itaji la moyo wako katika jina la Yesu, amen.