Mpendo wa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu faida ya kusoma neno la Mungu ni kupata maarifa mapya. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, katika mada yetu ya leo inayohusu faida ya kusoma neno la Mungu ni kupata maarifa mapya. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Joseph Siribet. Karibu na Mungu akubariki. Karibu sana msikilizaji wangu tena mara nyingine ah, ambayo mada ninayo hapa mimi mimi mchungaji Joseph Siribeti ambayo ni mchungaji wa kanisa liko pale Kigwa Tabora Tanzania ambaye napenda kukupa namba zangu tunapoendelea utaendelea ukiwa tayari unazo. Kuna wakati mwingine unaweza ukahitaji kuniulizia zaidi aa, kuhusu mada hii 0784271226. Nitarudia 0784271226. Karibu sana na wachungaji hapa nao wamenitembelea, utawasikia wakijitambulisha. Karibu sana mtumishi wa Mungu, asante sana. Kutokana na somo letu la leo, linasema kwamba neno la Mungu linatupa maarifa. Bibilia inasema kwamba, katika kitabu cha Hosea, watu wangu wanaangamia kwa sababu kukosa maarifa. mm -hmm. E, Hosea 4 mstari wa sita. Sawa kabisa. kwa hiyo bibilia ndio hekima hmm. Biblia ndimejaa mawazo ya Mungu. Unataka kujua mambo mengi, kila kitu kimeandikwa. Biblia imeeleza mambo yaliyopita, mambo yaliyopo na mambo yajayo. Kwa hiyo hakuna kigeni chochote kinachotendeka. Mm, mm. Kwa hiyo hakuna kigeni kwa sababu na Biblia inatuambia ya kwamba kwa sababu watu wamelikosa neno la Mungu ndio maana amekosa maarifa. Na maarifa maana yake ni ujuzi, ufahamu kwa hiyo katika vitu ambavyo watu wanajaribu sana kuwekeza wanawekeza katika mambo mengine, lakini kwa neno la Mungu anaona kwamba ni kama halina manufaa. Familia inayofuatia neno la Mungu au mtu anayefuatia neno la Mungu atakuwa mtu bora sana katika maisha yake. Asante sana. Karibu sana, Gerard. Ah, ninaitwa Gerard Jorasi Mayori mchungaji wa kanisa la Center liko Uliankuru, mkoa wa Tabora, Tanzania. Aa, mada iko mezani, tujitambulishe. Okay, ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti loko Cheyo, Tabora nchini Tanzania. Na mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti wilaya ya Igunga. Karibu sana ndugu yangu, kulingana na mada iliyopo hapa ningependa kusoma kidogo neno la Mungu kwenye kitabu cha Petelo wa pili. Mada yetu inahusu maarifa upatikana. Maarifa yanapatikana tu kupitia neno la Mungu nitasoma ule mstari wa nne, nasema tena, kwa hiyo ametukirimia ahadi kubwa mno za samani, ili kwamba kwa hizo mpate kuwa washirika wa tabia ya uungu, mkiokolewa na uharibifu uliomo duniani kwa sababu ya tamaa. Kwa hiyo ndugu yangu, napenda kusema kwamba haya maarifa wa watu wa duniani hawawezi kufanya jambo lolote, wao wanaona ni maisha kabisa ya kawaida. Karibu ndugu mtumishi wa Mungu. mm. uh, um, ndiyo katika kusoma neno la Mungu tunapata maarifa mapya amen. Maarifa mapya ya kuwemo katika kulisoma neno la Mungu mm. kama tunavyoona katika maandiko ile Wakolosai ile sura ya Kolosai ile sura ya tatu. mm -hmm. na ule mstari wa kumi na sita. mm -hmm. ivinakma neno la Kristo nalikae kwa wingi ndani yenu, katika hekima yote mkifundishana mm -hmm. na kuonyana kwa zaburi na, na nyimbo na tenzi za rohoni huku kabisa kabisa. mkimwimbia Mungu kwa neema mioyoni mwenu nweza mm -hmm. kuona kwa maana yake, unapolisoma neno la Mungu, neno la Mungu linaleta hekima mm -hmm. Neno wa Mungu lina maarifa kabisa ya kutosha. Amen. Amen. Karibu sana. Nikisoma Danieli sura ya kwanza ule msali wa kumi na saba. Maneno ya Mungu yanasema, basi kwa habari za hao vijana wanne, Mungu aliwapa maarifa na ujuzi katika elimu na hekima. Danieli naye alikuwa na ufahamu katika maono yote na ndoto. Ni Mungu aliyewapa maarifa. Kwa hiyo tunaposikia Mungu aliwapa maarifa kwa njia gani? Kwa neno lake. Kwa sababu kama hao vijana ambao Mungu anawataja hapa kina Danieli na vijana wengine kina Mesha, kina Abednego, kina Shadraki. Mungu aliwapa maarifa kwa njia ya neno la, la Mungu. Na ndio maana tunaona hekima yao ilikuwa ni ya tofauti mno pamoja na kwamba walipitia katika changamoto, lakini yale maarifa ambayo yalikuwa ni ya kimungu ndani yao ndio ambayo aliwasaidia kuweza kushinda hata majaribu yaliyokuwa mbele yao. Kwa hiyo neno la Mungu ni kweli, wa linaachiliwa maarifa ndani ya maisha yetu. Amen. Amen. Karibu sana mtumishi wa Mungu. Na mimi nisiwe mbali na wenzangu, kuna neno nilikuwa nalisoma hapa ambalo linapatikana kwenye kile kitabu cha nabii Yeremia Sura ile ya tisa Nabii Yeremia ile sura ya tisa mstari wa kum, wa 24. Nann ule mstari wa 24 anasema hivi, ili kupata kupata maarifa na hekima, ujuzi na ufahamu. Yeye mwenyewe mwenye neno ambaye ni Mungu wetu, ambaye ndiyo neno anasema mm. hivi basi uh, no, no. bali ajisifuye na ajisifu kwa sababu hii ya kwamba ananifahamu mimi na kunijua, ya kuwa mimi ni Bwana nitendaye wema na hukumu na haki katika nchi, maana mimi napendezwa na mambo hayo, asema Bwana kwa ili Amen. mtu ajisifu ajigambe. Nani ajisifu kwa sababu anamjua nani? Bwana mwenye nini? Mwenye neno. Mm, umesikia msikilizaji wangu, ya wachungaji wanaendelea kuchangia mada hii, lakini ni msaada kwako, na tutaangalia tena kitabu cha Warumi sura ya kumi mstari ule wa kumi na saba unasema hivi, basi imani chanzo chake ni kusikia nakusikia huja kwa neno la Kristo. kwa hiyo nataka tu kukueleza msikilizaji wangu kwamba hakuna njia nyingine. Yaani, Biblia neno la Mungu linaleta maarifa na ndiyo maana linakufanya uwe imara lakini bila neno la Mungu utafanya kila kitu, utaenda kwa waganga maana utadanganywa, utachukizana na majilani maana utaambiwa unalogwa na fulani, utaambiwa, utashauriwa mafanikio ni kuiba, utafanya, utafanya kila aina, kwa sababu tu neno la Mungu, hekima ya neno la Mungu haimo ndani yako. Unasemaje mtumishi wa Mungu nangi? Ah, nilikuwa naangalia hapa kwenye kitabu cha Danieli. Anasema kwamba Danieli siku moja akiwa Babeli akaingia kwenye maombi akiomboleza. Danieli sura ya kumi. Anasema ukisoma utaona hapa anaeleza kwamba kwa kusoma vile vitabu, mm, akapata kuelewa. Akapata kujua kwamba tumekosea. Kwa hiyo tunapolisoma neno la Mungu linatupa ufahamu gundua shida yetu, hapo ndipo alipoanza kuungama, na kagundua kwamba hata maombi pia yalizuiliwa ili apate nafasi hiyo. Kwa hiyo hakuna njia pekee ya sisi kama kuligundua neno la Mungu katika maisha yetu, lina faida kubwa sana. Amen, kama unavyowasikia wachungaji wakiendelea kuongea aa, yaani ni msaada mzuri sana kwa maisha yako, na utaendelea kuwasikia wakichangia mada hii. Unasemaje, Jeladi? Ah, nilikuwa naangalia katika Hosea, inasema watu wangu waangamizwa kwa kukosa maarifa, na tunajifunza kwamba mtu anapokuwa analisoma neno la Mungu atapata maarifa, maanaake mm, ikiwa watu wataacha kulisoma neno la Mungu wataangamia, maana maarifa yatakuwa hayapo. Katika Hosea ile sura ya nne ule mstari wa sita: Watu wangu waangamizwa kwa kukosa maarifa, kwa kuwa wewe umeyakataa maarifa, mimi nami nitakukataa wewe usiwe kuhani, usiwe kuhani kwangu mimi, kwa kuwa umeyasahau umeisahau sheria ya Mungu wako, mimi nami nitawasahau watoto wako. Unaweza kuona kwamba tunapojifunza neno wa Mungu tunapata maarifa, tunapata ufahamu Msikilizaji wangu, umesikia wachungaji wakizidi uh, kukuelekeza zaidi katika maandiko matakatifu, na wakati huu ni wakati mzuri kabisa mwafaka wa kuweza sasa kujiandaa, kwa sababu kama tulivyoanda kusema kwamba maandalizi rasmi wezi kulisoma neno haliwezi kukusaidia neno kama hujafanya maandalizi. Na unapopata maandalizi ukalisoma neno linakuletea maarifa. Na kwa sasa, ndugu mpendwa, napenda kukualika kwamba ukiwa tayari, ukiwa tayari, nifate kwa maneno haya machache, sema: Bwana Yesu, naja kwako, mimi ni mwenye dhambi, nimekutenda dhambi nimetengana nawe, nimejitawala na kujiongoza mwenyewe. Naomba unisamehe, naomba unisamehe kabisa. Na tangu sasa umempokea Yesu. Baba, naomba neema yako isipungue juu yake, naomba ukawe pamoja naye, naomba kamtiye nguvu, naomba ukaseme naye kupitia Roho wako Mtakatifu. Nafahamu kuna mambo mengi yanayozunguka kwenye moyo wa mwanadamu, lakini Roho wako Mtakatifu akatende kazi. Naomba haya yote kwa Yesu Kristo Bwana wetu amen, amen. amen. amen. Mpendwa wa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha 255752234601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na kwa Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri.