Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu je, Yesu Kristo ana mamlaka ya kusamehe dhambi? Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu, je, Yesu Kristo ana mamlaka ya kusamehe dhambi? Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Gerard Mayoli. Karibu na Mungu akubariki. Upendo wetu kwa kipindi chetu cha neno uzima, tunakukaribisha tena. Ninayesema, ninaitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori, <coughs> kanisa la Baptist Center liko Uliankuru, Tabora, Tanzania. Niko na wachungaji hapa karibu. Mchungaji, jitambulishe. Ah, mimi naitwa mchungaji Cosmas Mzali Kanunu, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Efeso, Tabora mjini, nchini Tanzania Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti, Urambo Tabora. Mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi, kanisa la liko Tabora Tanzania. Mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti wilaya ya Igunga. Daniel Mayunga, mchungaji wa kanisa la Jerusalem Baptisti Local mjini Tabora nchini Tanzania. Sate so, sana wachungaji, baada ya kuwa wamemaliza kujitambulisha. Mpendwa msikilizaji wetu, kwa kipindi cha neno uzima, leo tuna mada inayosema, je, Yesu Kristo ana mamlaka ya kusamehe dhambi? Maana kuna uvumi mwingi na mafundisho mengi ya uongo kwamba Yesu hawezi kusamehe dhambi, lakini maandiko ya Biblia yanadhihirisha kabisa, Yesu ana mamlaka ya kusamehe dhambi. Poja, kwamba wengi wanaweza kadanganywa na kufundishwa kinyume, kwamba Yesu hawezi kusamehe dhambi, kwamba ni mwanadamu, lakini maandiko ya Biblia yanathibitisha Yesu ana mamlaka ya kusamehe dhambi. Chungaji Kanon we, unasemaje? Eh, e, Yesu anayo amri ya kusamehe dhambi kwa sababu ni Mungu Amen. Na maandiko mengi sana yanashuhudia hilo. Kwa sababu unapokataa kwamba Yesu hana amri ya kusamehe dhambi, maana yake unamfanya Yesu sio Mungu. Amen. Unaona, ndiyo sababu mara nyingi alipokuwa na, naponya watu alikuwa anawaambia umepona ugonjwa wako, imani yako imekuponya. Alizungumza maneno mengi lakini akaona kwamba azungumze kitu ambacho hawaamini. Amen. Ndipo eh? maana ukisoma Luka sura ya tano mstari ule wa ishirini na nne utaona anasema, lakini mpate kujua ya kwamba mwana wa Adamu anayo amri ya kusamehe dhambi duniani. Amri, amri yani mamlaka. Akamwambia yule mwenye kupoza na kuambia ondoka, jitwike kitanda chako uende zako nyumbani kwako. Amen. Ni amri, pia ni amri. Kwa hiyo Yesu ni mwenye mamlaka ya kutamka kitu na kufanyika. Amen. Kwa hiyo kama alimtamkia huyu tena kwa sababu alikuwa anawawekea mikono wanapona mara anawakumbatia macho mara anawafanya nini hawakujua. Hmm. Lakini ili aonyeshe mamlaka ya kwamba yeye ni Mungu ndipo alipomwambia umesamehewa dhambi zako. Ondoka uende nyumbani kwako. Walishangaa sana. Lakini waliposhangaa ndipo maana akaja sasa na hili anawajibu sasa mpate kujua kwamba mwana wa Adamu anayo amri ya kusamehe dhambi duniani na huyu alikuwa na yeye ameogopa kuondoka. Amen. Kwa sababu hajawahi kulisikia neno hilo alizoea kuweka eh, akamwambia wewe, ondoka jitwike godoro lako uende nyumbani kwako, akaa mzima akaondoka. Kaya jina angi, uh. Ah, nilikuwa nangalia hapa kwenye injili ya Mathayo sura ile ya kumi, yeah, na sita mstari ule pale Petro anamkiri Yesu. Yesu akasema kwamba ninazofungua Tame. na kwamba atakalolifunga duniani litakuwa limefungwa na mbinguni, mbinguni hii ndio ilikuwa na maana ya kuondoa na kumwachilia huru Amen. Lakini pia Matayo ile 28 nilikuwa naangalia hapa, Yesu anasema kwamba, mstari wa kumi na nane, Yesu akaja kwao akasema nao akawaambia, nimepewa mamlaka yote mbinguni na wapi, na duniani. Kwa hiyo hapa ndio tunazungumza mamlaka anayo. Amen. Amen. hakuna kinachoshindikana hapa kwake Eh, katika maandiko haya. Asante, kama alivyo zungumuza nangi, Yesu alikuwa na mamlaka ukisoma Uki, hata katika kitabu kile cha Yohana cha Yohana ile sura ile ya kwanza kumi na mbili anasema kwamba wote walio mwamini aliwapa uwezo ndio wa kufanyika kuwa watoto wa nani? wa Mungu. Wa, Mungu. wa Mungu. Hakuna kitu chenye uwezo wa kuwafanya watu kuwa wana wa Mungu kama sio Yesu tu, yani hakuna chombo chochote cha kufanya hivyo. Amen. Kwa hiyo Yesu ana uwezo wa kusamehe nini? Dhambi. Na mimi nikubaliane na, na, na, na mawazo na ushauri na mistari waliyoisoma. Kwanza kabisa, dunia inapaswa kujua kwamba Yesu ni Mungu, yaani wasimuone tu kwamba ni mwana wa Mungu tuwakaishia hapo, mm. Ah, wajue kwamba Yesu ni mm. Mungu uh, kuvaa mwili wa binadamu isiwape isiwape kutokuona Yesu kwa kuamini kwamba huyu si mwana wa Mungu au ni Mungu mwenyewe Yani waamini wa, wa tu kwamba alikuwa Mungu halisi aliyeumba mbingu na nchi. Kwa sababu gani? Ukisoma ile sura ya tisa Marko, ile sura ya tisa Marko na mstari ule wa wa pili wa pili, kama wa pili si tuanzie pale wa pili si anasema hivi jipe moyo mkuu mwanangu, kumbukana mwanangu, manake inaonekana aliyekuwa anamwambia jipe moyo ni mtoto wake. Amen. Jipe moyo mwanangu, umesamehewa, mm. E, umesamehewa dhambi zako. Kwa maana aliyekuwa anatamka alikuwa ni baba wa yule aliyekuwa na dhambi umesamehewa dhambi zako. Kwa Yesu ni Mungu. Sana sana, mchungaji. Karibu, mchungaji, nilikuwa ninaangalia hapa katika injili ya Mathayo ile sura ya tisa sana ule msari wa nne hata kabla hujafika huko kwenye eh, amri. Unajua, mwenye uwezo wa kusamehe ni yule anayejua maisha ya mtu mpaka mm, mm, na kilicho ndani ndio. Ndio, huyo anapaswa kuitwa mwenye amri, tofauti na mtu ambaye anaweza akasamehe <coughs> tu kwa kila alichokisikia: bwana, nilikukosea hiki, au tendo fulani linalofanywa naloliona kwa kuliona, lakini huyu Yesu alikuwa anajua mpaka mioyo ya watu. Kwa mfano ule mstari wa nne, ile Injili ya Mathayo sura ya tisa, naye Yesu hali akijua mawazo yao akasema, mbona mnawaza maovu mioyoni mwenu? akiwa ndani ya mtu ha? naona ni mtu ambaye na uwezo mkubwa sana hmm. Kwa hiyo wao wanafikiri tu wanaangalia kile walichokuwa wanajua walishakalirishwa wanajua vile vyakukalilikalili mm, mm, mm, lakini Yesu anawaangalia na wao ni watu ambao ni wachafu sana mm. Wanasoma habari moja ya Yesu pamoja na mwanamke aliyekuwa amezini e, amezini amebebwa na wale uh, jamaa wa, anapelekwa kwa Yesu, wao wakitazamia tu habari ya kuzini yule mwanamke wanampeleka kwa Yesu, lakini tunakiona Yesu anaenda mbali zaidi anaangalia hata wao waliompeleka yule mwanamke kwamba walikuwa ni wabaya sana. Ndio maana alipoandika chini anajiinua nakuta wote wametawanyika. Anawaambia li asiye na zambi wewe wa kwanza kufanyaje kumpiga kumpiga jiwe, jiwe. Wakahukumiwa kwenye mioyo yao. Kwa hiyo Yesu alikuwa na amri ya kusamehe zambi kwa sababu kwanza alikuwa anajua mioyo ya watu sana sana. Mtumishi wa Bwana, labda niseme kitu kimoja ni, tunaposema mwana wa Adamu pengine watu wanaweza kufikiri sio Yesu, wanaweza kufikiri labda ni mwana wa Adamu mwingine, mm, mm, mm, mm. Lakini ukisoma katika kitabu cha Mathayo sura ya kumi na tatu arobaini na moja Biblia inasemaje? Biblia inasema basi Yesu ah, sura ya kumi na sita mstari wa kumi na tatu. Basi Yesu akaenda zake pande ya Kaisaria ya Filipi, akawauliza wanafunzi wake akisema, watu huninena kumnena mwana wa Adamu kuwa ni nani? mm. Unaona, kwa hiyo lazima wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima wajue kwamba tunapoongea mwana wa Adamu maana yake tunamuongea Yesu, ndio mwenye mamlaka mm. ya kusamehe dhambi. Ndio maana alisema watu wanasemaje, wana kule kwamba mwana wa Adamu ni nani, ndipo sana wachungaji wetu wanajibu kwamba wewe ni Kristo mwana wa Mungu aliye hai. Kwa kweli mpendwa wetu msikilizaji wetu wa kipindi cha neno uzima, tunazidi kutoa ushauri wa upendo kabisa wa ndani kwamba unaweza kuona tumekuwa na mada hii kwamba, je, Yesu ana mamlaka ya kusamehe dhambi? Unaona, tangu mwanzo, tangu jana tulifundisha Uh, habari ya dhambi na madhara yake inavyoleta mateso katika dunia, lakini tunaonyesha ni namna gani sasa wewe ambao umeshatenda dhambi hiyo, nani awezaye kuiondoa hiyo dhambi na kukusamehe? Yesu ana mamlaka kabisa ya kusamehe dhambi. Maandiko yako wazi, wachungaji wameweza kufundisha mambo mengi, hata tukiongezea tena katika katika Marko Marko ile sura ya, ya pili ule mstari wa tisa Biblia inasema kwamba ule mstari kwamba mwenye, mwenye kupoza, wa tisa kwamba, vyepesi ni vipi kumwambia mwenye kupoza umesamehewa dhambi zako, au kusema ondoka, ujitwike godoro lako uende uende, lakini mpate kujua ya kwamba mwana wa Adamu anayo amri duniani ya kusamehe dhambi. Mpendwa msikilizaji wetu, mwamini Yesu Yesu ni mwaminifu sana, atakusamehe dhambi. mkili Yesu, mpokee Yesu atakusamehe dhambi. Tutakwenda kukuombea. Baba sande kwa neno lako, wabariki watu wako hawa, wapate kuamini ya kwamba Yesu ana mamlaka ya kusamehe dhambi, katika jina la Yesu ame amen. Namba ya simu ni 0784287386 Niko Senta Uliankuru, Tabora, Tanzania. Karibu sana mpendwa wa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha, 255 752 Mbili, tatu, nne, sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na kwa jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya LifeWed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.