Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu je, Yesu alisulubiwa kwa ajili ya dhambi za ulimwengu? Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu je, Yesu alisulubiwa kwa ajili ya dhambi za ulimwengu? Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Gerard Mayoli. Karibu na Mungu akubariki. Mpendwa wetu wa kipindi chetu cha neno uzima, tunakukaribisha tena katika masomo yetu. Mimi ninayezungumza ni mchungaji Gerard Jonas Mayori wa kanisa la Baptist Center liko Uliankuru, Tabora, Tanzania. Siko peke yangu, niko na wachungaji ambao tunashirikiana nao, karibu. ya ninaitwa mtumishi wa Mungu Daniel Mayunga, nachunga kanisa la Jerusalemu Baptist Loko Tabora nchini Tanzania. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Tiaga wa kanisa la Baptisti wilaya ya Igunga. Mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la, la Ushindi Baptisti Kigwa, Tabora Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo, Tabora. Mi naitwa mchungaji Cosmas Munzali Kanunu, niko kanisa la Baptisti Efeso Tabora mjini. Uh, ukitutafuta katika sehemu hiyo ya Tabora utatupata. Sante sana wachungaji. Baada ya kuwa wamejitambulisha, mpendwa wetu wa kipindi cha neno, neno uzima, mada iliyoko mbele yetu, je, Yesu alikufa msalabani kwa sababu ya dhambi za ulimwengu? Maana wengi wanakuwa wajui na wengi wanajaribu kupinga kwamba Yesu hawezi kufa kwa ajili ya dhambi za ulimwengu, kwamba hakufa kwa sababu ya dhambi za ulimwengu, lakini na nataka tufafanue kwa undani zaidi natuonyeshe kwamba je, Yesu alikufa kwa sababu ya dhambi za ulimwengu? ngaji Mayunga ya. Asante sana baba ya, ni kweli lazima msikilizaji atambue hili kwamba Yesu ndio kazi aliyokuja kuifanya hapa duniani, kwa sababu yeye kuitwa Mungu haikuwa sababu aendelee kubaki mbinguni wakati huku watu wanateseka, hawajui njia sahihi ya kuweza kuishi hapa duniani kwa sababu watu walikuwa wameacha mpango kabisa wa mungu na ndio maana mungu alipochungulia kaona wanadamu wameacha mpango wa mungu yesu akakubali kuja hapa duniani kwa ajili ya hilo na tunasoma katika yohana moja ule mstari wa ishirini na tisa biblia inasema habari za yohana anasema siku ya pili yake amona yesu anakuja kwake akasema tazama mwana kondoo wa mungu aichukuae zambi ya ulimwengu. Kwa hiyo Yesu alikuja kubeba zambi, zambi, kubeba zambi ndio e, ah, kazi aliyokuja ah, kuifanya. Najua naposoma mwanakondoo lazima urudi nyuma kabisa. Mwanakondoo e, kipindi kile Agano la Kale tunaona namna ambavyo watu walikuwa nahangaika namna ya kusafisha zambi e, walikuwa na kanuni ya kutoa wanyama. Asante sana. Eh, kwa hiyo ndio hivyo, asante sana, karibu mchungaji. Na kulingana na mchungaji Danieli alivyosema, mm -hmm. kwamba Yohana alishuhudia kwamba huyu ndiye mwana kondoo aichukwae dhambi ya ulimwengu. Isaya alikuwa tayari ameshatabiri mm -hmm. ukisoma katika kitabu cha nabii Isaya sura ile ya hamsini na tatu Eh, mstari ukianza na, na wanne unasema, hakika ameyachukua masikitiko yetu, amejitwika uzuni zetu, lakini tulimdhania ya kuwa amepigwa amepigwa na Mungu na kuteswa. Bali alijeruhiwa kwa makosa yetu, mm, alichubuliwa kwa maovu yetu, mm, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Amai. mstari wa sita sisi sote kama kondoo tuliopotea mm. Kila mmoja amegeukia njia yake mwenyewe na Bwana ameweka juu yake maovu yetu sisi sote mm. Tunaposema ulimwengu, maana yake ni watu wote, ndio? mm. Maana Yohana eh, alishuhudia hilo kwamba huyo ndiye mwana kondoo aliyekuja kuichukua zambi ya ulimwengu amen. Kwa maandiko yanathibitisha kabisa. mm. Karibu, unasemaje? Uh, mimi naona kwamba kwali kutokana na somo letu linavyosema, kwa nini Yesu alisurubiwa? Alisubu, alisurubiwa kwa sababu ya hiyo dhambi ili aweze kuiondoa. Amen. Hiyo ndio ilimfanya hivyo, ukiona kama alivyosema mchungaji Kanunu, na hata katika Isaya anasema kwamba aliichukua sasa alipokubali kuichukua ile dhambi, yes. basi ndio maana katika Waebrania hapa sura ile ya tisa mstari wa ishirini na nane kadhalika Kristo naye akiisha kutolewa sadaka mara moja azichukue dhambi za watu wengi. Kwa maana yake kwamba alipoichukua tu dhambi zetu, basi ndio maana akasulubiwa. Asante baba, wachungaji wameongea vizuri sana, kwa sababu wameonyesha maneno yalinenwa huko nyuma kabla ya hata Yesu kuja duniani, ndio ina maana wameongea maneno makubwa sana. Lakini nilikuwa naangalia upendo wa Mungu. Sawa, sawa. Ukisoma kitabu cha Yohana sura ile ya tatu kumi na sita inasema kwa jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu. Amen, akamtoa mwanaye pekee Amen, ili kila mtu amwamini asipotee, bali awe na uzima wa milele. wa milele. wa milele. Mm. Kwa hiyo unaona, upendo wa Mungu umesimama, kwa hiyo upendo wa Mungu mm, ulisimama kwa ajili ya wanadamu ya mauti yetu Amen. Kwa hiyo Mungu anatupenda, jina la Bwana libarikiwe. Amen. Mchungaji Ndiaga, karibu. mimi nishukuru kwa kunipa nafasi hii. Ndio ina mistari mingi kidogo ambayo inathibitisha kwamba Yesu alikufa kwa ajili yetu na aliteswa. Ni kweli kabisa. Ukisoma kile kitabu cha Waebrania ile sura ya pili mstari ule wa 14 mpaka pale 18, nikienda haraka haraka anasema, uh, tuanzie 15 ili kukurahisishia kidogo, ndugu msikilizaji anasema awaache hulu wale ambao kwamba maisha yao yote kwa hofu ya mauti walikuwa katika hali ya utumwa. Maana ni hakika hatuai asili ya malaika, ila hatua asili ya mzao wa Ibrahimu. Hivyo ilimpasa kufananishwa na ndugu zake katika mambo yake, apate kuwa kuhani mkuu mwenye rehema mwaminifu katika mambo ya Mungu, ili afanye, hapo ndo tunafika sasa ili afanye suruhu kwa dhambi za watu wake Amen. Na kwa kuwa mwenyewe aliteswa alipojaribiwa, aweza kuwasaidia wao wanaojaribiwa. Jina la Bwana libarikiwe, kwa maandiko yathibitisha kabisa, aliteswa. Yesu alikufa msalabani kwa ajili yetu, alisulubiwa hmm, kwa ajili ya dhambi hmm, za ulimwengu, ndio. Mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi cha Neno Uzima uvumi wa dunia, wengi wanajaribu kupinga kwamba Yesu hakufa kwa ajili ya dhambi za ulimwengu. Lakini kama una akili unajua, waswahili wanasema akili ya kuambiwa changanya na ya kwako. Mm, mm. Maandiko yanathibitisha mm. na wachungaji hapa wamethibitisha kabisa, Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi za ulimwengu, alisurubiwa kwa ajili ya dhambi za ulimwengu. Kwa maanake Yesu huyu ndiye alikuja kuzibeba hizi dhambi Hmm. Ndio maana kipindi kilichopita tulikuwa tunazungumza habari ya ya ya tulikuwa tunajifunza habari ya kile kipindi kilichopita habari ya dhambi na malipo yake. Lakini ya tunaona Yesu baada ya kuonekana dhambi sasa imewatesa watu. Mungu akamtoa wa sadaka. Amina, mm -hmm. Mm -hmm. ili aja bebe na maandiko yanazungumza katika Waebrania Waebrania ile sura ya tisa mstari ule wa ishirini na saba na Biblia inasema kwamba, na kama vile watu wanavyowekewa kufa mara moja, na baada ya kufa ni hukumu, kadhalika Kristo naye akisha kutolewa sadaka mara moja azichukue dhambi za watu wengi, azichukue dhambi za watu wengi, dhambi za watu wengi, atatokea mara ya pili pasipo dhambi kwa hao wamtazamiao kwa wokovu. Maana yake Yesu alikufa msalabani ili azichukue dhambi za ulimwengu. Mpendwa msikilizaji wa kipindi chetu, watu wengi duniani wanajaribu kupindisha, kusema uongo, kupotosha ukweli wa Bibilia kwamba Yesu hakusulubiwa kwa ajili ya dhambi, lakini maandiko yako wazi. Tunakushauri kama watumishi wa Mungu, mwamini Yesu. Yesu alikufa msalabani kwa ajili ya dhambi zetu. Yesu alikufa ili abembe abebe dhambi zetu. Ndio maana maandiko yameweka wazi kwamba ile, Waebrania tisa ishirini na tatu Bibilia inasema kwamba ile 20 na 28 na kadhalika: Kristo naye akisha kutolewa sadaka mara moja azichukue dhambi za watu wengi, atatokea mara ya pili pasipo dhambi kwa hao wa mtazamiao kwa wokovu. Em, leo tunakushauri Mwamini Yesu hata kama ulifundishwa vibaya, ukadanganywa kwa mafundisho ya upotovu, wakwambia Yesu hawezi kuchukua dhambi za ulimwengu, hawezi kufa kwa ajili ya dhambi zetu. Hayo ni mafundisho, ulidanganywa. Tunakushauri leo eme, mwamini Yesu. Yesu akusaidie maana yeye ni mwokozi wa ulimwengu. Yeye alikuja kubeba dhambi za ulimwengu. Kama uko tayari, niko tayari kukuongoza safari ya toba, umwamini Yesu. Rudia maneno haya Sema, Bwana Yesu, niko mbele zako. Mimi ni mwenye dhambi, ninakuomba Yesu uniokoe. Kuanzia leo ninatubu. Bwana Yesu, ninakuomba ufute jina langu kwenye kitabu cha hukumu, uniandike kwenye kitabu cha uzima. Kuanzia leo nimeokoka. Hapo umeokoka, acha nikuombea. Baba, sande kwa mtu huyu, naomba msamehe, alifundishwa uongo, alikuwa hajui Naomba msamehe huyu mtu kuanzia leo kwa jina la Yesu. Amen. Nilikuwa na wachungaji wenzangu, mimi ni mchungaji Gerard Jonas Mayori, namba yangu ya simu ni 0784287386 utanikuta senta uliankuru uh, katika mkoa wa Tabora, wilaya ya Kaliwa. Na ukaribisha sana, tuko na wachungaji wenzangu kama wameshajitambulisha. Tunakupenda sana katika jina la Yesu. Amen. Mpendo wa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa, baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.