Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu je, dhambi ina malipo katika maisha ya mwanadamu Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu je, dhambi ina malipo katika maisha ya mwanadamu. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Jerad Mayori. Karibu na Mungu akubariki. Mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha neno uzima aliyeko mbele yako anaitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli wa kanisa la Center Uliankuru Tabora, Tanzania. Niko pamoja na wachungaji wenzangu hapa. Karibu sana mchungaji, jitambulishe. Ah, uh, mimi naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu niko kanisa la Baptist Efeso Tabora mjini, Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo. Kwa majina ni Joseph Silibeti ni mchungaji wa kanisa la Ushindi Baptisti Kigwa Tabora Tanzania. Mchungaji Ruben James Ntiyaga wa kanisa la Baptisti Gunga. Daniel Mayunga mchungaji wa kanisa la Jerusalemu Baptist Loko Tabora nchini Tanzania. Asante sana, baada ya kuwa wamejitambulisha watumishi wa Mungu, mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi cha neno, neno uzima. Kipindi kile kilichopita tulikuwa tunasomo nasema nini maana ya dhambi, lakini leo tunakuja na mada nyingine. Je, dhambi ina malipo kwa mwanadamu? Maana ikiwa tumeona uharibifu wa dhambi, je, mwanadamu huyu mm, anayetenda dhambi, je, dhambi ina malipo? Kanuni unasemaje? Dhambi ina malipo, tena makubwa, yeah. Ukisoma kitabu cha Mwanzo, Adamu na Eva walipotenda dhambi Matokeo yake mpaka leo tunakufa. hmm. Lakini ukisoma sura ya nne, Kaini alipotenda dhambi matokeo yake Kaini alipokea laana. Lakini nataka sasa nisome eh, kwa kifupi sana Mwanzo wa kumi hmm. na nane ishirini, Bwana akasema kwa kuwa kilio cha Sodoma na Gomora kimezidi na zambi zao zimeongezeka Nitawateketeza. Ukisoma maneno haya utaona jinsi Mungu ambavyo ali Sodoma na Gomora iliteketezwa kwa sababu ya dhambi zao. Kwa hiyo dhambi ina malipo, lakini pia ukisoma kitabu cha Mwanzo Yakobo na nani na, na, na, yani Yakobo na baba mukwe Labani, Labani. Kwa ajili ya dhambi, Biblia inasema kwamba walidushiana maneno, kwa sababu inasema hivi: Yakobo akakasirika akagombana na Labani, Yakobo akajibu akamwambia Labani, nini hatima yangu na dhambi yangu i wapi? Hmm. Unaona hayo maneno makali sana, anagombana na baba mkwe kwa sababu ya nini? Dhambi na dhambi. Hmm, lete nini, Lahili alikuwa amebeba miungu ya baba yake. Kwa hiyo dhambi inaleta ufitina, dhambi inaua, dhambi inatutenga na Mungu. Asante sana. Naona. Karibu mchungaji Nangi. Na, nilikuwa naangalia hapa namna Yesu alivyokuja ku, kuichukwa hiyo dhambi, kwa hiyo akahukumiwa. Isaya 53 nilikuwa naangalia hapa inasema kwamba ikabidi sasa hii dhambi ile imfanya ajeruhiwe ilimfanya chubuliwe. mm -hmm. Ilimfanya apigwe kwa kama alivyosema Mchungaji Kanunu, malipo ya dhambi yako pale pale. Kwa hiyo dhambi sio kitu kizuri, sio kitu kizuri. sio kitu kizuri. sio kitu kizuri. sio kitu kizuri. Mm. Nilikuwa namwangalia mtu mmoja alikuwa anaitwa Anania ukisoma, mm -hmm. sura ile ya tano mstari wa kwanza hata mpaka ule wa tano maneno ya Mungu yanasema kwamba Anania na Safira walifanya kosa iliwafanya wafe mke na mme, naona. Kwa hiyo zambi ni mbaya, inaangamiza, inaua, inaua. Mm. Kwa hiyo zambi ni kitu kibaya sana cha kuogopa kabisa kabisa. Unasemaje? Mm, mimi niungane na wenzangu sawa. Kile walichokisema kipo sahihi, ni kweli kabisa. Zambi na malipo, yaani hiyo haipingiki. Tunamwona hata Mtume Yakobo kwenye waraka wake ule, ile sura ya kwanza na mstari wa kumi na tano anasema hivi, alafu ile tamaa ikisha kuchukua mimba huzaa dhambi mm. sasa atafuta dhambi anasema hivi, na ile ni dhambi ikisha kukoma huzaa mauti kifo maana yake. Kwa hiyo ni malipo ya dhambi sawa sawa. Mm. Mayunga. Ya, karibu. Asante sana na mimi nilikuwa naangalia hapa, dhambi ni kweli ina malipo kabisa na hapa duniani, lakini bado kuna malipo ambayo m, ni lazima msikilizaji ajue. Sasa hivi hawezi kujua, najua kuna watu sasa wanajifariji e, kwa sasa hivi, lakini lazima tujue kwamba dhambi ina malipo na moja ya jambo ambalo anataka niliseme ni kule kutengwa na Mungu kutengwa na Mungu kisoma Injili ya Luka sura ya kumi na sita ule msari wa ishirini na tano hadi ishirini na sita Biblia inasema hivi Ibrahimu akasema mwanangu kumbuka ya kwamba wewe uliyapokea mambo mema yako katika maisha yako <coughs> na Lazaro vivyo alipata mabaya na sasa yeye, yeye anafarijiwa na yeye anafarijiwa, na wewe unaumizwa. Ule mstari wa ishirini na sita: na zaidi ya hayo kati yetu sisi na ninyi kumewekwa shimo kubwa, ili wale watakao kutoka huku kwenda kwenu wasiweze, wala watu wa kwenu wasivuke kuja kwetu. Kumi inatenga inatenga, inatenga kabisa sana inakutenga na uwepo wa Mungu Amen. Amen. Kwa kweli mpendwa wa msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha neno uzima Dhambi ni mbaya, kama ambavyo wachungaji wote wamechangia. Dhambi sio kitu kizuri. Dhambi ina malipo mabaya. Dhambi ina mshahara wa mauti kabisa. Dhambi ni mbaya, sio kitu cha kuendekeza. Katika ile waraka wa Warumi ile sura ya sita na mstari wa ishirini na tatu Biblia inasema kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti, bali karama ya Mungu ni uzima wa milele katika Kristo Yesu Bwana wetu. Kwa hiyo unaweza kuona maana yake, mshahara wa dhambi ni mauti. Lakini unaona, Yesu anatumwa kwa ajili ya kuipiga dhambi. Biblia inasema kwamba yeye ndani yake kuna uzima Amen. Anasema bali karama ya Mungu ni uzima wa milele katika Kristo Yesu akanunu emeongeza dhambi pia Mungu anayi, anaichukia sana katika maagizo makubwa aliyoyaagiza Mungu kwa Musa, alimwambia hivi, ukisoma Kutoka 32 mbili mstari wa 33 Biblia inasema, Bwana akamwambia Musa, mtu yeyote atakayetenda dhambi ndiye nitakayemfuta katika kitabu changu. Mtu yeyote atakayetenda dhambi Mando. Kutoka 32, 33 ndiye nitakayemfuta katika kitabu changu. Ina maana kwa kifupi kwamba mtu yeyote amtenda dhambi hata ingia katika ufalme wa Mungu Amen. Yeah. na hii mauti inayotajwa ni mauti ya aina gani? Labda mauti, kuna mauti ambayo labda nitaje mauti ya aina mbili, sawa. Kuna mauti tunayokufa tukiwa na mwili katika dunia hii, sawa. lakini mauti nyingine ya pili ni siku Yesu atakapozihilishwa katika ulimwengu huu Amen. Kwamba Biblia inasema kwamba itaumbwa mbingu mpya na nchi mpya, na wote tutakusanyika mbele zake, na Mungu atahukumu dunia. Watenda mabaya wote, ukisoma katika kitabu cha Mathayo 25 wataenda motoni na waliotenda mema ambao hawakufanya dhambi wataingia uzima wa milele. Hiyo ndio mauti ya pili. mm -hmm. Kwa hiyo mauti ya pili ni kwamba ni watu watachomwa moto waliotenda waliotenda dhambi lakini waliotenda mema wataingia katika ufalme wa Mungu. Ndio maana ya mauti. Karibu na pia, msikilizaji, lazima ajue hili jambo ndio kwamba yeyote ambaye hujampa Yesu maisha yako, sawa. ni mfu, sawa. Kwa sababu Biblia inasema hivyo sawa, kwamba unapomkiri Yesu kuwa Bwana na Mwokozi umepita mautini, sawa, kuingia uzimani. Kumbe mara yake mtu ambaye hata hivi yuko duniani lakini, mm-hmm. anaelekeza kutenda dhambi ni mfu, Manaka hajamkiri Yesu. Ndio. Manaka anaishi katika hali ya kufa, kufa ya kufa ndio, kwa sababu Yesu Mungu mkuu anasema kwenye neno kupitia mtume Paulo kwamba tulikuwa wafu kwa ajili ya dhambi zetu. Zetu. Zetu, mpendo wa msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha Neno Uzima, hili neno ni neno la upendo. Tunakushauri acha kuendekeza dhambi, dhambi ni mbaya katika Warumi sita ishirini na tatu imesema mshahara wa dhambi ni mauti, hmm, bali karama ya Mungu ni uzima wa milele katika Kristo Yesu. Naam, hebu geuka, mwamini Yesu. Ndani ya Yesu kuna uzima wa milele, ndani ya Yesu kuna amani, ndani ya Yesu kuna furaha. Acha kuendekeza dhambi, acha ugomvi, faraka katika ndoa, faraka katika jamii, acha mambo ya kuendekeza mambo ya ujambazi. Acha uharibifu. Yesu anakupenda, tunakupa mwaliko uache dhambi kabisa. Dhambi sio nzuri, dhambi itakuharibia maisha yako, dhambi itakuharibia mwisho wako, mwisho wa siku utakwenda jehanamu. Kwa hiyo tunakupatia mwaliko. Biblia imesema kwamba bari karama ya Mungu, bara karama ya Mungu ni uzima wa milele katika Kristo Yesu. Maana yake huu uzima wa milele umo katika Yesu, empokeye Yesu leo akupe uzima wa milele Ee, mpokee Yesu leo akusamehe dhambi. Ukiwa uko tayari kumpokea Yesu na kuongoza sala hii, uifuate sema: Bwana Yesu, ninakuja mbele zako, mimi ni mwenye dhambi. Naomba unisamehe dhambi zangu, ufute jina langu kwenye kitabu cha hukumu, uniandike kwenye kitabu cha uzima. Kuanzia leo nimeokoka. Amen. Baba, msamehe huyu mtu, namhurumie kabisa, naombe kuyaanza maisha mapya katika Yesu. Kuanzia leo usiendekeze dhambi. Mungu msaidie kwa jina la Yesu. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na kwa jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.