Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini Roho Mtakatifu hukaa ndani ya waaminio. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika cha neno uzima ni kukaribisha tena katika neno la Mungu siku ya leo. Tumekuwa tukimwangalia sana Roho Mtakatifu kama ni muhuri, tukimwangalia Roho Mtakatifu kama ni msaidizi. Tumemwangalia Roho Mtakatifu kama yule anayetoa karama. Tumemwangalia Roho Mtakatifu kama yule anayetenda miujiza. Tumekuwa tukimwangalia Roho Mtakatifu kwa njia nyingine. Lakini swali ambalo linanipa shida na wasikilizaji wangu, nafikiri litakupa shida na wewe na pengine nimekupa shida. Na leo tunataka kulijibu. Ni ile wa Korinto, ukisoma ile wa Korinto sura ile ya ya tatu mstari wa 16, Biblia inasema, hamujui yakuwa ninyi mmekuwa hekalu la Mungu na Roho Mtakatifu anakaa ndani yenu. Kwa nini Roho Mtakatifu akae ndani ya mtu? kwa majina yanaitwa Elias mchungaji wa kanisa la Baptist. Mafundisho ya Roho Mtakatifu kukaa ndani ni mafundisho ambayo tunasema mafundisho ya gano jipya kwa sababu Mungu wetu ni Roho, na maandiko mengi mengi mengi yanazungumzia umuhimu wa kumruhusu Roho Mtakatifu kukaa ndani. Mfano, ukiangalia Timotheo wa pili sura ya kwanza mstari wa kumi na nne sawa Andiko anasema ilinde ile amana nzuri, kwa Roho Mtakatifu akae ndani yetu, ilinde amana. ile amana kwamba imani iliyo katika Kristo Yesu ni amana sawa, ili tende kazi na ikae mpaka siku ya wokovu, lazima Roho Mtakatifu awe ndani ili uweze kuwa salama. Kwa hiyo Roho Mtakatifu ni ni muhimu, ni muhimu ni muhimu kuwa ndani ya mtu kwa sababu amana tuliopewa ni wokovu mm -hmm. Imani mm -hmm. inayotenda kazi kwa njia ya upendo. Kwa hiyo hiyo inakuwa salama ndani mm -hmm. Roho Mtakatifu akiwa ndani, kwa sababu Roho Mtakatifu ni Mungu pia. Asante sana Mchungaji Sibet kutoka Kigwa pale mm -hmm. kwa kweli ni hivyo, ukisoma katika kitabu cha Warumi sura ya nane Mstari ule wa kumi na sita, maneno ya Mungu yanasema hivi: Roho, uh -huh, mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu ya kuwa sisi tu watoto wa Mungu. uh -huh, maana maana yake, uh -huh, anakaa ndani yetu na akiongea pamoja na sisi. uh -huh, ina maana yeye anakaa na roho zetu, ndio maana anakaa ndani yetu. uh -huh, na ndiyo maana anaweza kutuongoza na anaweza kutufanya tukawa watoto wa Mungu. Amen. Kwa hiyo anakaa ndani ili atufanye kuwa watoto wa Mungu. Ndiyo. Kwani akikaa nje hatuwezi kuwa watoto wa Mungu? Hawe, hatuwezi. Kwa nini mchungaji Ntiaga? Tena kutoka Igunga pale. tena, tena, tena, hmm? ukisoma ule walaka wa kwanza wa Timo wa Tesalonike ile sura ya nne. uh -huh. Ingawa takuwa tofauti kidogo tu hapo kidogo, kwa sababu ile sentensi ya pale inaonesha kama karari, lakini nakwenda kugusa habari ya roho mtakatifu. uh -huh. Anasema hivi sura ya nne mstari wa nane. uh -huh. Basi yeye anaye kataa hakatai uh -huh. mwanadamu uh -huh. bali Mungu anayewapa ninyi roho wake mtakatifu Mm -hmm, mm -hmm, mm -hmm. Kwa hiyo Roho Mtakatifu ni Mungu mwenyewe, sawa, ambaye anakaa ndani yetu mm -hmm. kwa usipomhitaji huyo Roho akae ndani yako, maanake umemkataa Mungu mwenyewe mm -hmm. asikae ndani yako. Kwa hiyo Roho Mtakatifu anakaa ndani yetu kwa sababu ni Mungu. Mm. Okay. Anakaa ndani yetu kwa sababu ni Mungu. Kumbuka wakati tuna umbwa mm -hmm. Anasema akapuliza pumzi kwenye ule mwili uliokuwa umeumbwa mm -hmm. Ikawa nafsi hai mm -hmm. Maanake akaingiza roho wake ndani yake. Kwa maana yake, ukimkataa Mungu au ukimkataa Roho Mtakatifu umemkataa Mungu. Sawa kabisa, asante sana mchungaji Daniel Mayunga kutoka eh, Cheyo Yerusalemu pale. Hebu karibu, asante sana baba. mm -hmm. Na mimi tu niongezee hapo, kifungu cha msingi umesema hapo ile, e, wa Korinto mm -hmm. wa kwanza, sura ya 3:16 kwamba e, sisi tunaitwa ni hekalu mm -hmm. na ndio sababu Roho Mtakatifu anaishi ndani yetu. Sawa, na anaishi ndani yetu kwa makusudi maalum. mm -hmm. Waraka wa kwanza wa Yohana Waraka wa kwanza wa Yohana, e, sura ya pili sura ile ya pili na ule mstari wa ishirini na saba Msikilizaji wangu ule mstari wa ishirini na saba unasema nanyi mafuta yale mlio yapata kwake mm. yanakaa ndani yenu mm. mm. wala hamna haja ya mtu kuwafundisha, lakini mm. okay, kama mafuta yake yanavyowafundisha mm. habari za mambo yote mm. tena ni kweli mm. wala si uongo mm. na kama yalivyowafundisha mm. kaeni ndani yake Mafuta hayo Roho Mtakatifu, mchungaji Nangi kutoka pale Ulambo. Roho Mtakatifu anasema, mchungaji zani, ni mafuta yanayokaa ndani ili kutufundisha. Kwa hiyo, Roho Mtakatifu anakaa ndani ya watu wa Kristo waliokoka ili aweze kuwafundisha. Wewe unasemaje? Hiyo ni sababu kubwa sana. Ina maana bila Roho Mtakatifu hakuna mfundishaji. Mimi nadhani niunge ni mkono na watu wa Urambo pale wanakusikiliza. Tiaga, Tiaga aliposema <laughs> kwamba mwanadamu alipoumbwa, Mungu katika Mwanzo sura ya pili mstari wa saba anasema kwamba Mungu alimpulizia puani pumzi ya uhai. Kwa hiyo maana yake kwamba Roho Mtakatifu kukaa ndani mm -hmm. ni uhai yeah. okay. Kwa hiyo ni kuonyesha kwamba tu hai kwa sababu bila Roho Mtakatifu maana yake mm. hakuna mm. Mm. Eh, uhai mm. Eh, maana umekufa mm. Mm. Ni sawa. Eh, kwa hiyo na ndio maana tunapoeleza habari ya Roho Mtakatifu huwezi kumshika kama hivi mm -hmm. Mm -hmm. Kwa sababu ni roho, sawa. Hata tulieleza tukasema kwamba ni pumzi waha ambaye ya, ya. ambaye unonesha tunatembea kwa sababu ya uhai uhai ule ukiondoka tu, mtu anakuwa ni mzoga amna yeah, chochote mm. Kwa hiyo mtu kama hana Roho Mtakatifu amekufa hata kama yungani hai eh, amekufa yeah. Labda labda niwaulize swali kidogo mm -hmm. Mayunga amesema Roho Mtakatifu ni mafuta mm, kwa mujibu wa waraka wa kwanza wa Yohana sura ya pili na ule mstari wa 27 sasa hawa wanatumia mafuta ya ya nyoni ya zaituni, inasema sijui ufanye hivi. Kwa sasa yale mafuta yana uhusiano gani na na huyu Roho Mtakatifu? Tulisoma kwenye Wablania mm -hmm, kwamba ile sura ya kwanza. Unatakiwa usome vizuri Biblia, inasema hivi mm, Mungu ambaye zamani mm. Mm. Aliruhusu baba zetu maana tunaona hata wale man, manabii walipotaka kuwekwa mm. mafuta. Kwa hiyo mm. mm. tunapokuja katika Agano Jipya Yesu alipokuja mm. akafanya kazi akaondoka, alimleta Roho Mtakatifu mafuta. Mafuta yale, yale, e, wa... Roho Mtakatifu mm. ano yeah. original yake Roho Mtakatifu yeah. ambaye tunazungumza. Hamjamjibu vizuri ameuliza pale? manyonge Yesu anasema yeah, nitakapoondoka, yeah, yeah, mimi nitamleta msaidizi eh, ambaye ni, ni Roho Mtakatifu eh, tena analetwa na yeye ana mm. Maana kuna wengine wanafikiri kwamba njoo ni kuombe kwa upate mm. Roho Mtakatifu. Kristo alikufa mm -hmm. akawa hai tena mm -hmm. kwa njia ya roho mm -hmm. kwa sababu hii awamiliki mm -hmm. waliokufa mm -hmm. na walio hai ah, pia Warumi ngapi? Warumi 14:9. Kwa hiyo Kristo alipokufa mm -hmm. Akauvuwa mwili mm -hmm. Akafufuka kama roho mm -hmm. Akaja siku ya Pentekoste mm -hmm. Alikuja kuwafwanya awamiliki mm -hmm. walio hai mm -hmm. na walio kufwa. Ndiyo sababu siku alipoingia kaburini, siku ya kufufuka mm -hmm. tunasoma makaburi ya watakatifu yalifunuka ya ya mm -hmm. mili ikatoka mm -hmm. kwa hiyo anaonyesha kwamba Yesu alifanyika kuwa Roho Mtakatifu akavua ule mwili siku ya hamsini aliposhuka mm. kama roho mm. alikuja kuwamiliki wali mm. walio hai yeah. na waliokufwa mm. kwa hiyo sasa kazi ya, kwa nini anakaa ndani mm. aweze kumiliki tulio hai mm-hmm. na wale waliokufwa wali yeah. kwa hiyo anamiliki roho zilizokufwa anamiliki na watu walio hai na tutakapofika mbele za Bwana, kazi yake ni kutuwakilisha sisi, kusema hawa ndio niliowamiliki wakiwa duniani mm -hmm. kwa hiyo kumbe, ana uwezo wa kufufua mambo yetu, huyo Roho. yes. yes. So yes. maana nimetazama ile Warumi 8:11, yes, anasemaje? inasema lakini ikiwa roho yake yeye aliyemfufua Yesu yes. katika wafu yes. anakaa ndani yenu uh -huh. yeye aliyemfufua Kristo Yesu uh -huh. katika wafu uh -huh ataihuisha na mili yetu iliyo katika, katika hali ya kufa kwa roho wake anayekaa ndani yetu. Amen. Kuna watu wana magonjwa mm -hmm. Kuna watu wana matatizo mm -hmm. Kuna watu wana magonjwa ya TB, presha, kisukari, wamekata tamaa mm -hmm. Nawaambia leo kwamba yupo anayeweza kuwafanya upya mm -hmm. Ikiwa alimfufua Yesu akafufua maisha yake yakarudi mm -hmm. Na anamiliki mili ya watakatifu mm -hmm. Na waliokufa mm -hmm. Atamiliki na uzima wao yes. Mungu awabariki sana wasikilizaji wetu na Mungu awainue sana Roho Mtakatifu anakaa ndani ili amiliki mm. walio kufa mm. na walio hai mm. na Mungu amigu nchi awainue sana wasikilizaji wetu, niwaombee neema ya Mungu. Namba yangu ni yeiajabadika zero saba sita sita mia tisa ishirini mia nane tisini na nane. Amen, tuombe. Baba, katika jina la Yesu, asante kwa ajili ya neema yako Umetubariki, umetuinua, na sasa nenda kuwabariki wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima, ili Mungu, mambo yaliyokufa yakaweze kufufuliwa, maana Roho Mtakatifu anakaa ndani yao Amen, ili umiliki uhai wao, umiliki shughuli zao, umiliki mambo yao, katika jina la Yesu Kristo Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.