Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu nini maana ya kuhesabiwa haki. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu nini maana ya kuhesabiwa haki. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki, kubariki Aa, ndugu msikilizaji mpendwa wa kipindi pendwa cha Neno Uzima, mahali popote ulipo, nikukaribisha tena leo ili ya kwamba tuweze kushiriki pamoja kwa ujumbe wa leo. Majina yangu ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Yerusalemu Baptist Church eh, mkoani Tabora nchini Tanzania. Tunayo mada leo hapa inayosema kuhesabiwa haki, nini maana yake? Kuhesabiwa haki maana yake ni nini kwa hiyo niko na watumishi wa Mungu wachungaji hapa e, nilitamani kabla hatujaenda huko na tunayo mistari Warumi sura ya tatu na ule mstari wa ishirini na nne iko mistari hapa ambayo tutaiangalia lakini pia Wakorinto wa pili ile sura ya tano mstari wa ishirini na moja na Warumi sura ya tano mstari wa kumi na tisa Wagalatia sura ya pili mstari wa kumi na sita, msikilizaji ukiweza kuandika hiyo itakusaidia, na Wafilipi sura ya tatu mstari wa tisa. Kuhesabiwa haki maana yake ni nini? Yako maswali mengi sana huko, watu wanauliza e, nini maana ya kuhesabiwa haki. Lakini kabla sijaenda mbali, niombe watumishi wa Mungu wachungaji mjitambulishe ili ya kwamba tuweze kuendelea na mada iliyoko me, mezani. Mtumishi wa Mungu mchungaji. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Muzari Kanunu niko kanisa la Baptist Efeso, kituo cha maisha mapya Tabora mjini, Tanzania. Mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo mjini. Mimi naitwa mchungaji Elia Obisizia kutoka katika kanisa la Baptist Beloya mjini Kaliwa ndani ya mkoa huu wa Tabora. Naitwa mchungaji Joseph Silibeti ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi. Mchungaji Ruben James Ntiyaga kanisa la Baptisti Igunga. Karibuni sana watumishi wa Mungu. Na tunayo mada sasa iko mezani inauliza imekaa ina, kama swali. Hivi nini maana ya kuhesabiwa haki? Tumekuwa na maswali mengi, watu wanajiuliza inawezaje kuhesabiwa haki? Na nini maana yake kuhesabiwa haki? Kwa hiyo wachungaji, tuko hapa na nilitamani e, tusome Warumi ile sura ya tatu ule msari wa ishirini na nne Pasta Elia kama Sula mchungaji, utakuwa umefika hapo, itapendeza sana. Warumi ile sura ya tatu ule msari wa ishirini na nne neno la Mungu linasema ndio, kwa sababu wote wamefanya dhambi. Warumi 3:24, 24, sio 23. mm. Mm. ambaye Mungu amekwisha kumweka awe upatanisho kwa njia ya imani mm. katika damu yake ili mm. aonyeshe haki yake kwa sababu ya kuziachiria katika ustahimilivu wa Mungu dhambi zote zilizotangulia kufanya. Amen. Watumishi wa Mungu, tumeona neno haki hapo hivi. Nini maana ya kuhesabiwa haki? Amen. Nini maana ya kuhesabiwa haki shina nane inasema, nirudie, wanahesabiwa haki. Wanahesabiwa haki bule kwa neema yake kwa njia ya ukombozi ulio katika Kristo Yesu. Wanahesabiwa haki bule kwa neema yake kwa njia ya ukombozi ulio katika Kristo Yesu. Nini maana ya kuhesabiwa haki? mm. ni ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni. Baada ya kwamba ulikuwa na shida mm. Ukawa umeachiliwa huru, umekuwa huru, huna kikwazo chochote, umeachwa wazi mm -hmm. Hauko tena magerezani mm. na maana umewekwa huru kuhesabiwa haki kuhesabiwa maana yake ni kustahilishwa sehemu ambayo hukustahili. mm -hmm. si kama Kiswahili changu kinaeleweka au ni kigumu? Unastahilishwa mahali ambapo hukustahili, yaani ni sawa sawa na kupewa kitu bure bila kukisumbukia. mm -hmm. kwa mfano, mm -hmm. tumesamehewa dhambi bure. mm -hmm. Yaani, unahesabiwa kuwa una haki na kitu hicho, wakati wala ukishughulikia. Mm. Unaona, kwa mfano mwanadamu yeyote, mwanadamu yeyote, hakuna sehemu yoyote aliyolipa gharama ili asamehewe dhambi zake. Mm. Ni Mungu mwenyewe aliamua kufwa. Mm kwa ajili ya mwanadamu hata bila mwanadamu kuomba afe mm. Ila Mungu akaamua kuja akavaa mwili Yesu, akapigwa msalabani. Biblia inasema kwamba kwa, kwa kupigwa kwake sisi tumepona. mm. adhabu ya amani ambayo sisi tungeipata mm. ikawa juu yake na kwa kupigwa kwake sisi tumepona. mm. kwa tumestahilishwa wokovu bila kunani. Kwa hiyo ni kupewa kitu, kupewa haki bila kukisumbukia nitumie mm. maneno hayo. Hebu mm. tusome Waefeso ile moja mstari wa saba kama ambaye tuisome ile Waefeso uh, inasema -hmm. katika yeye huyo uh -huh. kwa damu yake uh -huh. tunao ukombozi wetu uh -huh. masamaha ya dhambi sawa sawa na wingi wa neema yake. Yake katika yeye huyo Yesu Kristo tuna ukombozi kwa damu yake, tuna ukombozi na kusamehewa dhambi. Nani anayeweza kulipa damu ya Yesu Kristo ili apate kuokolewa? Mm. Ni kitu ambacho tumepewa na Mungu bure mm. bila kukisumbukia tukastahilishwa <coughs> Sehemu nyingine anasema mmefanywa kuwa watoto wa Mungu, yaani tunafanywa, sio kwamba tumesumbuka kupata kuwa watoto wa Mungu. Aa, Yesu aliteseka ili tufanywe kuwa watoto wa Mungu. Hiyo ndio maana ya neno hilo mchungaji, ulilolitaja Amen. Labda kwa mfano, Galatia Galatia tano nne, ndio mmetengwa na Kristo ninyi mtakao kuhesabiwa haki kwa sheria, mm-hmm mmeanguka kutoka katika hali ya neema. mm. hali mafundisho ya Paulo. mm. kwamba kuna watu wanajihesabia haki wenyewe. mm -hmm. labda kupitia dini zao mm. kupitia misimamo yao mm. kupitia kile wanachokifanya wao mm. lakini kwa mujibu wa maandiko kumbe tunahesabiwa haki kwa neema, kwa njia ya imani, kwa kumwamini Yesu Kristo, kukubali ya kwamba kile kifo cha Yesu kilikuwa ni kwa ajili ya dhambi zetu. mm. Sasa sijajua zaidi watu wa dini, je, wengi wanamwamini Yesu? mm. au wanajihesabia haki wenyewe kwa sababu mm. kama maandiko yanasema katika Galatia 4:5 sawa, wametengwa wametengwa wametengwa na Kristo, wanaojihesabia haki wenyewe kwa misingi yao nje ya Kristo. Basi sijajua zaidi sasa, labda wachungaji watazidi kusema hili jambo pata mm. kupata mwafaka vizuri. Mimi nilitaka nijaribu ni, ni nijaribu kulifikiria hili <coughs> ninayo mifano fulani kwa katika lugha ya Kiingereza wanasema, labda wewe mayunga unakwenda unamchukua mtoto wa asizia mm -hmm. alafu unamfanya kuwa mtoto wako mm -hmm. unatangaza mm -hmm. na unampa haki zote mm -hmm. kwa mm -hmm. adoption. Mm -hmm. hii ndio maana ya kuhesabiwa haki mm -hmm. na neno kuhesabiwa haki ni kutangazwa rasmi mm -hmm. na katika sheria zetu za kimataifa zinasema kwamba mkienda mahakamani mnashindana mm, siku ya hukumu, maana yake lazima mmoja atangazwe kwamba wewe ni mwenye haki, ndio mm, unakabidhiwa kama ni nyumba mm, kama ni shamba mm. Na wakati mwingine hili neno kuhesabiwa haki kuna kifungu pale kinasema kwamba alikisoma mchungaji Silibeti akasema kwamba wale wote waliompokea mm, aliwafanya kuwa watoto wanani, wa nani, wa Mungu mm, kwao si tunafanywa kuhesabiwa haki kwa sababu tumemwamini nani? Yesu. mm. Na kwa sababu tulipewa bule, basi tunatangazwa mm. Mchungaji kanino alisema kwamba tunahesabiwa haki bule mm. hatujanunua mm. hatujatoa chochote mm. Tena Mungu alitupenda mwenyewe mm. Ta Santiago sema hata kwa ufupi hapa mm, mimi tu niseme kidogo kwamba haki tunayopewa au tuliyopewa Uh, haikutokana na chochote tulichokifanya mm. Isipokuwa tu kwamba ni kama mtu mwenye akaunti mm. isiyokuwa na pesa mm-hmm. Basi anakuja kushangaa tu siku moja, anakuta kuna kitu kwenye akaunti yake mm. Wow. Ah. Kwa, kwa namna hiyo mimi najua kabisa tumepewa haki mm pasipo matendo yoyote Amen. Amen. Mm. Asante sana wachungaji. Warumi tano kumi na tisa inasema kadhalika kwa kutii kwake mmoja wetu wengi wameingizwa katika hali ya wenye haki, huyo mm. mm. si mwingine, ni Yesu mm. Kristo mm. Kwa hiyo hata wewe msikilizaji, mahali popote ulipo, ni kusihi sana kwa unyenyekevu mwingi kwamba uwezi ukapata uokovu kwa njia ya nguvu zako. Ndio maana Waefeso sura ya pili na ule msali nani unasema, tumeokolewa kwa neema kwa njia ya imani, hiyo mm haikutokana -hmm. na matendo yetu, bali ni kwa nguvu za Mungu. Kwa hiyo hata wewe, ziko haki nyingi unazihitaji, yawezekana za kidunia hapa, za kimwili, bila Yesu pendo wangu kaa katika maisha yako, ndugu yangu, ni kazi bure. Kubali Yesu leo awe Bwana na mwokozi wako Amen. Cha kwanza kabisa ukipewa haki ya kumjua Yesu mm, mm. hayo yote unayoona kama yameshindikana kwa Mungu yanawezekana, mm. kwa sababu Yesu ndiye anayegawa vyote mm. kwa hiyo katika siku ya leo Yesu anabisha hoti katika moyo wako na anatamani mm. akufanye kuwa mwenye haki mm. kwa sababu mwenye haki siku zote ndiyo anapata kibali pia cha kupokea baraka za Mungu, ndio, mm. tunasoma habari ya Daudi mfalme akasema, alikuwa kijana na muda ukafika akawa mzee. Alikuwa hajawahi kuona mwenye haki ameachwa mm -hmm. Kwa hiyo hata wewe hawezi kukuacha Mungu. Nikuombe sai, Baba nakushukuru kwa ajili ya msikilizaji wangu popote mahali alipo, msaidie e Bwana, umsahirisha na zaidi cha msingi, Mungu mfanye kwa mwenye haki, akubali kuwa mwokozi wake, ili ya kwamba Mungu wa mbinguni ukaweze kutembea pamoja naye, kamsaidie katika maisha yake. Nione mkono wako e Bwana, iwe Mungu katika maisha yetu, unatosha, unaweza, katika jina la Yesu amina, amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri