Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu ni kanuni gani anayotumia Mungu ili tujue mpango wake. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu ni kanuni gani anayotumia Mungu ili tujue mpango wake. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Daniel Mayunga. semanamyeuokozi sema nasi tayari kusikia kutoka kwako, sema nasi endaaonekana mwaka waniaesitumikemokoi wana wau sema nasi mchungaji, Bwana Yesu asifiwe. Amen. Amen ya sauti hii, ndugu msikilizaji mahali popote ulipo, ee, kutokana na kipindi chetu kizuri cha neno uzima, jitambulishe kwako. Majina yangu ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu Baptist liloko e, mkoa mkoani Tabora nchini Tanzania. Kwa hiyo siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu. Ningependa watumishi wa Mungu wajitambulishe kwako E, kwa sababu ndio ambao tutashirikiana kutatavua me nani mada itakayokuwa mbele yetu. Watumishi wa Mungu, karibuni sana sana, sana. Yeah. Amina, naitwa mchungaji Cosmas Funzari Kanunu niko Tabora nchini Tanzania. Uh, kanisa ninalochunga ni Efeso Baptist Church, tuko Tabora mjini. Naitwa mchungaji Andrea Nangi nachunga kanisa la Baptist Ulambo mjini. Kwa jina naitwa Elias Sizia mchungaji wa kanisa la Beloya Baptist mjini Kaliwa ndani ya mkoa wa Tabora. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silipete ni mchungaji naye chunga kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Kwa jina naitwa mchungaji Ruben James Tiyaga wa kanisa la Baptist pale Igunga. Amen. Ya, yeah, basi ndugu msikilizaji, popote mahali ulipo ni, ni kuombe tu tushirikiane tu, tu, tu uangalia ujumbe uliopo leo. Kuna mada ambayo iko mezani hapa, inasema: Mungu anatumia kanuni gani ili sisi wanadamu tuweze kujua mpango wake? E, ndiyo mada yetu iko hapa na wachungaji wapo e, kwa ajili ya kukusaidia wewe. Yawezekana aa, umesikia sana habari ya mpango wa Mungu kwako, lakini haujui ni njia gani utatumia au kanuni gani utaitumia ili ya kwamba E, kuweza kufikia yale ambayo Mungu anatamani ufikie. Niombe mtumishi wa Mungu Elia. Hebu tusomee e, kitabu cha Waefeso sura ya pili na ule msali wa ishirini. Maandiko yanasema Efeso 2:20. Ndiyo mmejengwa juu ya msingi wa mitume na manabii Naye Kristo Yesu mwenyewe ni jiwe kuu la pembeni. Amen. Mejengwa juu ya msingi wa mitume na manabii. Wachungaji, hebu tuangalie hili neno na litusaidie kupata kanuni. Labda mimi mchungaji Kosmas Buzari kanuni, niseme kidogo. Msingi mm. ambao ni wa kwanza ni upi? mm mahali ambapo na mtume wa kwanza maana Biblia inasema kwamba tumejengwa katika msingi wa mitume na manabii. Mtume mm. <coughs> wa kwanza ni nani? Mm. Ukisoma Biblia mtume wa kwanza ni Yesu. Mm. Alitumwa na Mungu kuja duniani. Mm. Sawa? Alipofika akahubiri, akatenda miujiza, akaondoka. Mm. Akaenda mbinguni mm. akaketi mkono wa kumwa Mungu Baba. Sawa? Lakini wakati anaondoka, sikia huyo mtume alichosema mm katika Mathayo ishirini na nane mstari wa kumi na nane. mm. Yesu akaja kwao akasema nao akawambia nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. mm. Basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi, mkiwatiza kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu na kuwafundisha kuyashika yote niyowamuru mimi, na tazama, mimi iko pamoja nanyi hata siku zote hata ukamilifu wa dahali. Maana mm. yake hili yagizo mm. tumepewa tumepewa, kwa hiyo mpango anaoutumia ni kwamba kila mtu anayeokoka mm. analo jukumu la kuwaeleza watu habari za mpango wa Mungu ili wajuwe kanuni, ili wajue kanuni mm. ya kwamba wanapaswa wampokee Yesu awe Bwana na Mwokozi wa maisha yao mm. kwa sababu huyo ndiye aliyetuaki achia agizo la kufanya hivyo mm. kwa mpango anaotumia kwa sasa. Ndio maana sasa hata wasikilizaji wetu wanaotusikiliza kupitia kipindi hiki cha Neno Uzima hapa tunapiga kampeni mm. yeah. ya kwamba watu wamjue Yesu, Yesu. Mm. waokoke mm. ili mpango wa Mungu uweze kukamilika, tunamuuza tunamuuza. Kwa hiyo tunaungana na waraka wa Ibrania ile sura ya kwanza, na maana anasema hivi: Mungu ambaye alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi mm -hmm. na kwa njia nyingi, nyingi. Lakini mwisho wa siku hizi amesema nasi kupitia mwana mm -hmm. aliyemweka kuwa mrithi wa yote tena kwa yeye aliufanya ulimwengu. yes, kwa maana hiyo sasa, Pastor Elia yes, eh, kwa mujibu wa kifungu kilichokisoma ina maana hii kanuni ambayo inaweza kuwa rahisi sana kwa msikilizaji, kwamba neno la Mungu linaweza kuwa kanuni sahihi ya kumsaidia mtu kujua mpango wa Mungu kabisa. Yes, kwa sababu neno ni Yesu mwenyewe, neno ni Yesu mwenyewe e, kwa sababu maandiko yanathibitisha mm, hapo mwanzo kulikuwako neno, hebu endelea hapo. Nae, sasa naye neno alikuwepo kwa Mungu na, mm -hmm, naye neno alikuwa ni Mungu mm. katika Yohana 1:14 neno akafanyika mwili akakaa kwetu mm, tukauona utukufu wa katoke kwa nani? mm. kwa Baba. kwa hiyo mm. Yesu ndio mpango mzima. Kwa hiyo tukimjua Yesu basi, hebu niseme hebu kidogo, kuna kitu ambacho niseme. Shida iliyopo ni kwa nini watu hawajui mpango wa Mungu? Tunaingia makanisani mm -hmm. tunajiunga na dini mm -hmm. tunajiunga na madhehebu, hatuingii katika mpango wa Mungu. mm. hili ndio tatizo sana kubwa sasa iliyopo, kwamba mpango wa Mungu haukamiliki yes. mpango wa Mungu haukamiliki. nilikuwa na, nilikuwa na hoja Swali langu hapa ni hili, mm. Nanyi mmejengwa juu ya misingi au msingi, juu ya msingi. kwa sababu mtu mmoja anasema kanisa lina misingi yake msingi ah. Ni msingi moja. Moja. Moja. Moja. Ambao ni nani? yes. Yes. Yes. Maana nimesoma hapo. Msingi wa kwanza Petro mm. yes. yes. yes. He, alipokiri kwamba wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu liye hai. Yesu akasema nami nakwambia wewe ndiwe Petro mm. juu ya mwamba huu nitajenga mm. kanisa. Tena maana yake mwake, kila mtu anatakiwa kumkiri nani? Yesu Kristo. tena kwa, kwa, kwa, kwa kuthibitisha usemi wako mzuri huo mm -hmm. maana yake usemi wako ni mzuri, kana kwamba sijui ulikuwa unaisoma na Biblia, sielewi anathibitisha kwenye Wakorinto wa kwanza mm -hmm. ile sura ya tatu na sura ya kumi na moja maana mm -hmm. msingi mwingine hakuna mm -hmm. mtu awezaye kuweka isipokuwa ni ule uliokwisha kuwekwa yaani Yesu Kristo ndio mm -hmm. msingi, ndio msingi. Sasa kwa maana hiyo sasa, kutokana na kitabu cha Waebrania sura ya kwanza, inasema kwamba leo duniani kuna makundi mengi, kuna imani nyingi, tunayaona kwamba, kwa hiyo mimi imani yangu ni kwamba, kwa hiyo kundi lolote, maana yake kwamba kama halijawekwa msingi wake katika Kristo, maana yake hiyo ni hewa tu. Yani, ule wakati wa Mungu kuwaruhusu wafanye hivyo ulishapita eh. Kwa hiyo inakuwa yani, ni ngumu sana hata mtu kufahamu mpango wa Mungu kwa sababu hayuko kwenye msingi hapo lilipo fia pale lile lyehu li, li, li, li, kwa sababu mm, watu hawajajenga mawazo kwa Yesu, wamejenga kwenye mazehebu mm, wamejenga tatuzo kwenye kubaza misingi ya mawazo ya watu mm, yes, hawaangalii hata neno linasema nini mm, yaani wanaangalia watu wanasema nini mm, ina maana mm, msingi hawauoni, mm, hawauoni na ndiyo sababu hawezi kupata usalama mm, ndio. Asante sana wachungaji. Ndugu msikilizaji popote mahali ulipo, neno la Mungu kama ambavyo umesikia kutoka kwa wachungaji, wamesema kanuni sahihi ambayo inaweza kukusaidia kujua mpango wa Mungu kwako ni neno la Mungu. Neno la Mungu li hai, kwa sababu ndivyo Timotheo wa pili sura ya tatu mstari wa 16 unavyosema, kila andiko lenye pumzi ya Mungu lafaa la sana kwa mafundisho na, na kwa kuwaonya watu makosa yao. Sawa kabisa, na kuwaongoza na kuadibisha katika haki. mm. Kama unatamani mpendo wangu kufanikiwa, ishi katika neno la Mungu, ndio mm. maana Mungu akamwambia Yoshua ya kwamba kitabu hiki cha Torati kisiondoke kinywani mwako, mm. ya tafakari yote yaliyoandikwa humo. Kama unatamani kustawi, kama unatamani kufunguliwa, kama unatamani kuinuliwa, kama unatamani kupokea kila ambacho umeomba muda mrefu, mm. Bila kuelewa vizuri neno la Mungu mpendwa wangu, ni kazi bule, kwa sababu tumeona watu wengi sana ambao wanategemea mawazo yao, wanalia eh, wanahangaika kwenda huko na huko, wakizani ya kwamba labda akiwekewa mikono ndio itakuwa suluhisho kwake, wakati kumbe Mungu anachotaka tu ujue neno la Mungu linasema nini, na kama neno la Mungu li hai Ukilitambua na kulijua hili neno, kwa hiyo itakuwa ni msaada kwako na, na, na, na hili neno la Mungu, Mungu anasema utalielewa kwa njia ya kumkubali Yesu awe Bwana na Mwokozi wa maisha yako mm, kwa sababu yeye ndiyo msingi mm. Akasema juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, milango ya kuzimu. Inatesa watu sana, wengine wanateseka na magonjwa hawajui mahali pa kukimbilia mm. Wengine wanateseka na ugumba wengine wanateseka na kukataliwa, wengine wanateseka na mambo mbalimbali. Kwa hiyo Yesu anatamani sana akuhudumie kwa njia ya kuliamini neno la Mungu. Na mimi muda huu na wakati, msikilizaji wangu, nilitamani sana leo mkiri Yesu, kama ulikuwa hujamkiri, kwa sababu yeye ndiye neno la Mungu, na kama yeye ndiye neno, kwa hiyo sasa leo mkiri Yesu awe mwokozi wa maisha yako, kwa sababu huyu Yesu akiingia ndani yako anasema atakula pamoja na wewe, ataketi pamoja na wewe, atatembea pamoja na wewe. Unapopita katika maji mengi mito ya maji haiwezi kugarikisha, hata katikati ya miali ya moto huwezi kaungua. Nini? Kwa sababu Yesu ni neno. Kwa hiyo katika siku ya leo mpendwa wangu, ninakusihi sana, mkili Yesu awe bwana na mwokozi wako. Mm. Na wakati huu unapojiandaa kwenda kukuombea, nahitaji upate nafasi ya ku kaa chini na kutafakari. Hebu sasa funika macho yako nikuombee. Baba mtakatifu wa Israeli, Mungu mwenye nguvu zote, umetoa leo kanuni ambayo inaweza kumsaidia mtoto wako kulijua kusudi lako na mpango wako juu yake. Simama sasa, umsaidie mtumishi wako, niwone uwepo na nguvu zako. Ye Bwana, ukaweze kuonekana na kumfungua na zaidi, ifungua fahamu zake, ili ya kwamba Mungu zipate kukutii, we mfalme. Unaweza Yesu kwa sababu naokoa. Asante Mungu kwa sababu umetenda katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo. Anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed wed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.