Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu uwe shujaa kwa kazi ya Mungu. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu uwe shujaa kwa kazi ya Mungu. Kiongozi wa mjadala huu ni mchungaji Joseph Silibet. Karibu na Mungu akubariki. Nakukaribisha tena msikilizaji wangu aa, ambaye tumemaliza ujumbe kwa sasa, na sasa tunaingia ujumbe unaohusu kuwa shujaa kwa kazi ya Mungu. Na mimi ninayezungumza na wewe naitwa Joseph Silibeti, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti pale Kigwa Ushindi. Nina watumishi wa Bwana ambao wamenitembelea. Napendo wasikie nao majina yao. Karibu, mtumishi. Asante, naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptist pale Igunga mjini maeneo ya National Housing. Daniel Mayunga Kashike mchungaji wa kanisa la Jerusalemu Baptist Loko Tabola nchini Tanzania. Mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Ulambo mjini. Mchungaji Elias Sizia kutoka Beroya Baptist Church wilaya ya Kaliwa ndani ya mkoa wa Tabora. Nakukaribisha sana msikilizaji wangu ambaye tunataka tuangalie, aa, maana mtumishi wa Mungu lazima awe shujaa kwa kazi ya Mungu, sio mlegevu. Na sasa nitakaribisha watumishi kuchangia. Karibuni sana Nangi kwa mchango wako kwa huu hu, ujumbe hu, huu, ili wasikilizaji wetu wajue, kwa sababu inawezekana wengi walegevu hawajasimama vizuri. Karibu. Uh, kwa kweli kama ambavyo tunaona katika Matendo ya Mitume sura na mstari wa nane inaonekana kwamba mtu huyu ambaye anazungumzwa hapa kwamba alikuwa na kazi ngumu sana. Lakini anasema kwamba yeye alikuwa na nguvu na unapohubiri usitegemee kwamba watu wote waka, watapokea ujumbe wako. Lakini usikate tamaa. Unatakiwa uwe na nguvu na hiyo nguvu tunaiona hapa kwamba aliipata kutoka nguvu ya Roho Mtakatifu. Na tunaona hapa kwamba watu walikataa wakazomea, wakaukataa ujumbe mm. Lakini hupaswi kukata tamaa yes. Na kadri mambo yanavyokuwa magumu ndivyo pia unavyoamua sasa, natakiwa ni hubiri kwa nguvu mm. Na nguvu hiyo tunaamini kwamba inatoka kwa Mungu. Asante mm. eh, sana Amen. Sisi tunapozungumzia ushujaa ni nani anayetufundisha kuwa shujaa? Ni Mungu mwenyewe katika roho Mtakatifu. mm -hmm kwa sababu nakumbuka Joshua, wakati anapewa jukumu la kuwapeleka wana wa Israeli kuwalisisha nchi ambayo baba zao hawakuwa wanaikaa ndani ya miaka 430 kwamba inakaliwa na watu, lakini tikiwenda wakaimiliki. Mungu alimwambia uwe na moyo wa ushujaa, maana ni wewe utakaye walisisha watu hawa nchi hii niliyowapia baba zao kwamba nitawapa. Kwa hiyo tunapozungumzia moyo wa ushujaa ni kwamba yale ambayo tunajua yanaweza kutokea katika kupingana na kusudi la Mungu, bila kuwa sisi na ushujaa hatuwezi kuifanikisha kazi ya Mungu au kutimiza jukumu la Mungu. Amen. Kwa mfano Paulo alivyoingia hapa Efeso tunaona maandiko yanasema sura tisa, wengi walikaidi wakakataa kuamini neno la nani? la Mungu. Sawa. Na wengi wakaitukana njia ile mbele ya mkutano, wengi wakamkataa Yesu dhahiri hawezi kumwamini Yesu, lakini ushujaa wa Paulo tunasoma hata katika Biblia, kanisa la Efeso likasimama Amen. Na leo liko katika vitabu vya historia kwamba ni kanisa lilikuwa na nguvu ya Mungu na watu wengi wakaokoka, japo wengine walikataa, lakini ushujaa wa <coughs> mtumishi wa Mungu, kwa sababu alikuwa na moyo wa Mungu ndani yake, tunaona kwamba alitimiza kusudi kwa. Kwa hiyo watumishi tunashauriwa na Wakristo pia tunashauriwa tusikate tamaa kurudi nyuma katika mambo <coughs> kufanya kazi ya Mungu Ushujaa ni tunda na, na mimi nikubaliane kabisa kwamba ushujaa unatoka kwa Mungu kwanza mm. kulingana na somo tulilopewa hili la mm. Matendo ya Mitume sura hiyo ya kumi na tisa mm. na mstari wa ngapi? Pendo, mtumishi wa Mungu, mstari uh, wa nane hadi uh, wa, nane. Na wa, nane, mm. wa, sabi, wa 10 mm. akasema akaingia ndani ya sinagogi akanena ushujaa kwa muda wa kwa muda wa miezi mitatu akihojiana na watu na kuwavuta katika mambo ya ufalme wa Mungu. Kwa hiyo. Mm-hmm. Ukiendelea pale chini utaona vilivyokuwa vikifanyika na kufanyika na kufanyika na kufanyika. Mm-hmm. Ushujaa faida yake hii hapa mimi nimeiona. Mm-hmm. Matendo ya Mitume ile sura ya 13. Mhm. Mm-hmm. Utaona ushujaa. Kwani ush ushujaa unatoka kwa Mungu. Mm-hmm. Ukisoma okay, ile Matendo ya Mitume sura ya kumi na tatu mstari wa tisa utaona ushujaa wa huyu aliyoonyesha. Mm. Ule mstari wa tisa anasema hivi, lakini Sauli ambaye ndiye Paulo akijaa Roho Mtakatifu akamkazia macho mm, akasema, ewe mwenye kujaa hila na uovu wote, mwana wa Ibilisi, adui wa nini? wa haki yote. wa haki yote huachi kuzipotoa njia za Bwana zilizonyoka. mm. Huo ulikuwa ni ushujaa mm. Kumbuka, anamwambia mtu ambaye ni mchawi mm. ambaye anaweza kamloga mm. e, ambaye anaweza kamfanya hata shindo kuhubiri mm. lakini kwa sababu alikuwa ni shujaa Paulo, na ana nguvu ambayo iko ndani yake ya Roho Mtakatifu iliyompa ushujaa mm. akamnyoshea kidole kwamba wewe ni adui mm. wa njia za Bwana zilizonyoka. Hiyo maanake ilito, ni faida ya ushujaa mpaka liwali akaamini kwa matendo ya Mungu aliyoyafanya. Amen. Amen. Asante sana baba, ni kweli. Niungane tu na mtumishi wa Mungu. Ushujaa, unajua ushujaa mara nyingi unategemea sana nguvu za Mungu. Ushujaa eh, ushujaa unaozungumzwa hapa si si si kama ule ushujaa tunaofahamu sisi mm. walikuwepo watu wengi walikuwa ni, ni, ni watu maarufu na walikuwa ni mashujaa. Kwa mfano, ukimsoma Goriati, alikuwa ni shujaa, alikuwa ni shujaa yeah. Eh, lakini kwa sababu alikuwa ni shujaa kwa hali tu ambayo, uh, hata wewe msikilizaji unajua hivyo mm. yawezekana nguvu nazo za kutosha mm na una ujasiri wa kupambana na mtu yoyote yule utakayeonana mm -hmm. naye lakini ushujaa unaozungumzwa hapa ni nguvu ya Mungu, yeah, Mungu. So, eh, so, so, so, ambayo inaweza kukusaidia kuvuka katika matatizo. Nasoma katika Kumbukumbu la Torati sura ya 31 ule mstari wa sita. mm -hmm. Biblia inasema hivi iweni hodari na moyo wa ushujaa mm. Msiogope wala msiwahofu mm. Kwa maana Bwana Mungu wako yeye ndiye atakayekwenda pamoja nawe hata kupungukia wala kukuacha mm. tunasoma habari ya Paulo hapa mchungaji Silibeti ametambulisha ujumbe wake namna ambavyo Paulo alikuwa akihojiana mm. mm. na watu mbalimbali mbali. Yawezekana walikuwa watu wenye mamlaka ndio e. mm. lakini Paulo kwa sababu alikuwa na nguvu ya Mungu mm. ah, hilo alikumfanya kuteteleka mm. tunasoma habari ya Petro mtume kabla hajawa na nguvu ya Mungu mm -hmm. eh hawakuweza kuhojiana na wale watu ambao walikuwa ni wanasheria watu mbalimbali mm. mbali. lakini pale Roho Mtakatifu alipokuwa ndani yao walisimama kwa ujasiri wakahubiri habari njema za Yesu, watu wakaokolewa. Kwa hiyo tunasoma hata pastor Antiaga hapa amesema habari ya Paulo anahojiana na mtu mchawi eh, nini. Ni ujasiri unaotokana na nguvu ya Mungu hmm. karibu sana mtumishi wa Mungu nangi. Uh, neno ushujaa linamaanisha kwamba kusimama kwa nguvu ya Mungu hmm, na kujua kwamba Mungu yuko pamoja na wewe Ukijua hilo tu mm. basi hutajioni umepungukiwa yeah. no, no. Kwa hiyo hiyo inakufanya ujue kwamba sipigani mimi peke yangu, lakini napigana na yule Bwana ambaye yuko pamoja na mimi yeah, yeah, hiyo ndio maana ya usuja. yeah, amen. Kwa hiyo mtumishi wa Mungu umetusikiliza, lakini pia nataka tu kuongezea habari moja kwamba <coughs> kwanza, alikaa miezi mitatu hmm. Anashughulikia eneo hmm. Kwa hiyo mtumishi wa Mungu, ufahamu kabisa kwamba kuna mahali unaweza kujipima, unapoifanya ile kazi yako, unakuwa una nafasi gani hmm. ya kushughulika watu kuwafanya wawe imara maeneo yale hmm. hmm. Kwa hiyo napenda kusema kwamba ushujaa pia kuwa na nafasi, lakini pia ushujaa wakuhakikisha kwamba vita vipo, lakini lazima Yesu asimame mahali hapa. Kwa hiyo ni lazima kutambua mambo ambayo yanayotakiwa kufahamu Amen. Lakini pia alikuwa anafahamu, ukisoma pale chini alikuwa ameshawaelewa maadui yeah. Na ndiyo maana baadaye aliwatenga wanafunzi kwa yes. Hiyo pia tambua kwamba kuna mapambano ya aina gani yeah. Ukisimama vizuri mungu atakufanikisha Amen. Lakini ukifanya ulegevu, kwa kweli utakamatwa mm. Naomba sana kwamba haya maneno itakuwa ni jambo jema kufahamu. Nataka na niombe kwa ajili yako ili Mungu aweze kukutia nguvu. Labda unaweza kuchangia kidogo eh, mstari wa kumi katika Matendo ya kumi na tisa mm -hmm. Inasema mambo hayo yakaendelea kwa muda wa miaka miwili. Tunaona kulikuwa kuna miezi mitatu mm -hmm. Alivyogundua maadui zake na ila zao mm -hmm. akawa na moyo shujaa mm -hmm. akaendelea kulihubiri neno Paulo ndani ya miaka miwili Ndiyo. Hata wote waliokaa Asia mm -hmm. wakalisikia neno la Bwana, Wayahudi kwa Wayunani. Na nani. Nani. Kwa angekata tamaa Paulo kusigekuwa na kanisa Efeso. Lisingeendelea. Yes. Ame kwa hiyo panda makanisa Mungu asaidie. Kwa hiyo unasemaje enti yaga? Unaongezeaje hapa? Hapo mimi sina cha kuongezea. Eh? Kwa sababu sehemu yenyewe inajieleza vizuri. Mm. Ndio. Mm, tunamuona Petro alivyoweza kuonesha ushujaa kwenye ile sura ya pili na mstari wa 37 na 38. Mm lakini tunamuona pia sasa Paulo na ushujaa wake tena pia katika sura hilo ya kumi na tisa mm, na mstari wa nane na kuendelea mm, kwamba ushujaa kumbe una faida katika... Ndiyo. utumishi wetu. Ndio nangi, utawasaidiaje kwa sasa hali iliyopo na ile? Au maneno mawili tu useme, unaonaje kwa sasa na hali ile? Uzuri ni kwamba hapa tunapoambiwa kwamba tuwe mashujaa, inaonyesha kwamba watu wengi hawajui kwamba watakutana na vitu vigumu, utakutana na upinzani, kama ambavyo katika sura hii tunaona kwamba shetani aliandaa upinzani mkubwa ili kazi ya Mungu isifanyike, lakini tunaona kwamba wale wapinzani wote walishindwa na kanisa likapandwa Efeso. Amen. Mtumishi eh, wa Mungu, umesikia, watumishi wa Mungu, niombe kwa ajili yako ili Mungu akuongoze zaidi. Mtumishi, asante Mungu kwa haya yote ambaye Mungu wamewasikia watukia, nena naomba wabariki watumishi wako kwa jina la Yesu, naomba nakushukuru. Amen. Amen. Mtumishi wa Mungu nakupa kidogo, namba ya simu sifuri saba nane nne mbili saba moja mbili mbili sita sifuri saba nane nne mbili saba moja Mbili, mbili, sita. Mungu akubariki sana. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo. Anza na alama kujumlisha 255, 752, 234. Sita, sifuri, moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.