Msikilizaji karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, sababu zipi zinasababisha mateso kwa wanadamu. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, mahali popote ulipo, ninakusalimia katika jina la Yesu. Majina yangu, ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptist Cheyo, Tabora, Tanzania. E, kabla sijaendelea sana na kipindi hiki niombe nimshukuru Mungu. Na kisha baada ya kumshukuru Mungu niko pamoja na wachungaji hapa, wajad, watajitambulisha. Tuombe. Bwana Yesu, ninakushukuru kwa nafasi nyingine ya pekee. Bariki kipindi hichi, bariki neno lako, bariki msikilizaji mahali popote alipo. Saidi Mungu katufundishe, mwenyewe nasi tunakubali uwe mwalimu wetu katika jina la Yesu. Roho Mtakatifu uwe pamoja nasi Amen. Amen. Amen. Watumishi wa Mungu, Bwana Yesu asifiwe Amen. Amen. Amen. Basi niwakaribishe e, ili ya kwamba e, muweze kujitambulisha kwa msikilizaji wetu Yanze. Mimi ni mchungaji, mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Sente Baptisti, niko Liankuru, mkoa wa Tabora, Tanzania. Amen. Mm -hmm. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Mumzari Kanunu, niko Tabora, Tanzania kanisa la Baptist. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo. Asante sana wachungaji. Basi tuko hapa na kipindi chetu hiki cha Neno Uzima na msikilizaji wetu huko aliko, yawezekana ameandaa daftari na peni, kwa ni vizuri sasa. Tuendelee na mada yetu inayosema ni sababu zipi hasa ambazo zinasababisha mateso, yeah. kwa wanadamu. Posema mateso ni neno pana sana, mm kwa hiyo nilitamani wachungaji, tujaribu kuiangalia hii mada. Wezekana msikilizaji naweza kumsaidia, huenda alishashindwa kuelewa kwamba nini hasa mateso haya. Wachungaji, karibuni. Hebu ah, nianze kusema hivi, mada hii ni nzuri sana. Msikilizaji wa neno uzima, hebu fungua Zaburi thelathini na nane tuangalie sababu mojawapo inayoweza kuleta mateso. Yawezekana labda mateso ulionao ni kwa sababu hiyo. Biblia inaeleza ukisoma katika mstari ule wa, na, wa saba na wa nane, anaeleza maana viuno vyangu vimejaa homa, wala hamuna uzima katika mwili, nimedhofika na kuchubuka sana, nimeugua kwa fadhaa ya moyo, lakini sasa kwa nini anasema ana homa? Kwa nini anasema amedhoofika? Ukirudi katika mstari ule wa wanne, maana zambi zangu zimenifunika. Okay. Kumbe, hana amani, ana mateso, ana magonjwa, amedhoofika. Daudi anaeleza ni kwa sababu ya dhambi mm. kwa sababu ya dhambi, dhambi. Na tunaposema dhambi maana yake ni uasi, na wasomi wengi wanaelewa dhambi kubwa ya Daudi ni pale alipozini na mke wa mm. Uria, halafu mm. akamuua Uria, akamwoa mke wake mm. hii dhambi Daudi ilimtesa sana mm. alipokuwa mfalme, ndio maana anasema amedhoofika, ana homa hana amani. Sasa hapa anamdilia Mungu amsamehe, anasema kwa sababu ya dhambi zangu mm. kwa hiyo kitu cha kwanza ambacho mimi nakiona kinachowatesa watu mm, wana mateso ni dhambi. Maana kuna wazinzi mm, wanapata mwisho wa ukimwi mm. kuna watu ambao wanakunywa pombe mm, maini yanaugua, mm. anapata TB mm, anapata kansa kuna watu ambao wamejijengea wameji mazingira ya kufanya dhambi sana mm -hmm. na mateso ni makubwa. Kwa hiyo dhambi inaleta mateso, dhambi inaleta mateso i Kwaya... kabisa. Amen. hata mimi nimekuwa nikiendelea kufuatilia na kutafakari mm -hmm. ikawa naangalia mjadala mmoja huu, wanafunzi walikuwa naongea na Yesu mm -hmm. Yesu alipita sehemu moja akamkuta kipofu mmoja mm hiyo -hmm. Kipofu wale wanafunzi wakawa wanamuuliza, Bwana, hebu tuambie huyu kipofu maana alizaliwa ni kipofu. Je, ni wakina nani walitenda dhambi? Je, ni wazazi wake walikuwa wametenda dhambi mm -hmm, au ni nani alitenda dhambi? Yesu alizungumza maneno haya katika mstari wa tatu ile Yohana injili e, tisa mstari wa tatu, Injili ya Yohana tisa kuanzia mstari wa tatu. Yesu akajibu, huyu hakutenda dhambi wala wazazi wake, bali kazi za Mungu zidhihirishwe ndani yake. Naona anasema ili kazi za Mungu zidhihirishwe ndani yake mm. Kuna kitu kimoja nimejifunza hapa mm. Ni kweli anarejea neno dhambi mm. kwamba hakutenda dhambi, ina maana mm. kwamba hata wanafunzi wake walikuwa wamesema labda walitenda dhambi wazazi wake, mm -hmm. Kama ambavyo Mchungaji Kanuna amesema kwamba dhambi huwa ni mlango mkubwa mm. unaoweza kupelekea wanadamu wengi kujikuta wa kwenye mateso mm. Dhambi ni mlango mkubwa lakini Yesu anakazia tena jambo lingine, anasema kwamba kuna mambo mengine mm. yanaweza kumpata mtu sio kwa sababu ya dhambi wajibu. Ila Mungu anataka jidhihirishe na kujitukuza yes. katika kazi hiyo yes. Kwao anasema kwamba kwamba ili kazi za Mungu zidhihirishwe ndani yake mm. Kumbe hapa anafunua kwamba huyu kipofu alizaliwa ni kipofu mm. wala si kwamba kwa, kwa sababu ya dhambi mm. ila kazi za Mungu zifaye nini sipate kutimia. Mm. Ndio maana mwishoni alimponya mm. yeah. Unaweza kuona mm -hmm. kwa hiyo no, maana yake ziko njia nyingi za sababisha mateso mengi mm -hmm. kuna mengine ni dhambi. mm -hmm. na dhambi, tuseme kwamba dhambi ni mlango mkubwa. mm -hmm. yaani, chanzo dhambi ni chanzo kikubwa kwa mateso mengi lakini, mm -hmm. kuna mengine anawapata watu kwa ajili ya, ya, ya kazi ya Mungu na wengi wanaponywa, amen. mm -hmm. mtu anaugua muda mrefu yeah. Yeah. Mm -hmm. E, kumbe sio kwamba amefanya dhambi dhambi ni sehemu. Mm. Dhambi sehemu ni sehemu tu ndiyo. Lakini pia na, na kazi ya Mungu iweze kutimilika. Kwa hiyo mtu sasa anapougua, Daudi, ukisoma alipo tubu alisamehewa dhambi na akaendelea vizuri sana mpaka mm, mtoto wake Sulemani akawa mtawala mm. Lakini huyu yeye aliponywa moja, moja tu, kwa moja, na watu wengi wakaokoka. Kwa hiyo magonjwa mengine ni kwa sababu ya watu waweze kuokoka mm, eh, kazi ya Mungu iweze kudhihirishwa. Kwa hiyo ni sababu hizo mbalimbali mbali. Sababu ya kwanza kuu, mchungaji, umesema dhambi mm. jambo la pili, mapenzi ya Mungu, kazi ya Mungu izirife kupitia hilo tatizo. Baba mchungaji, uh, kwa kweli ndio maana wale ndugu wanamuuliza sana Yesu mm. unaona, wanataja wana wazazi wanamtaja yeye mm. Mm. kwa sababu kimaanisha kwamba kile ninachokifanya mimi kitawapata na watu Mm-hmm. Oh, yeah. Na watoto watoto wa Mungu. Yeah. Mm. Yeah. -hmm. Sasa unaporudi hawa si kwamba hawakuelewa ufahamu wa neno la Mungu. Walijua mm -hmm, kabisa kwamba mm -hmm, tangu Adamu alipokosea ndio maana tuko hivi. Mm. Yeah. Kwa hiyo shetani akatuvamia sasa. Ndio mm maana -hmm, Yesu akasema kwamba sasa, msiangalie hayo kwa sababu mimi nimekuja, nataka niwatoe kwenye shida hii. Mm. -hmm. Amen. Kwa hiyo ndio maana majibu yake yalikuwa ni tofauti na mtazamo wao. Wow. Kwa sababu tayari shetani anakuwa ameshavamia na ameonea. Mm-hmm. Kwa sababu hata hiyo dhambi ni kazi yake sasa. Kwa hiyo unaliona mm, e, ile hoja yake wanatazama kabisa kwamba haiwezekani. Mm, walielewa kabisa kwamba kuna zile dhambi ambazo mtu akifanya mwenyewe lazima matokeo ayaone. Mm. Lakini kuna mengine wazazi wakifanya matokeo yanaonekana. Umesema Pastor Nangi kwamba kuna hali pia kuonewa na shetani. Yeah. Hebu tusomee kifungu hicho hapo. Uh, nimesoma okay. hapa kwenye kifungu hiki kwenye Matendo ya Mitume mm. Matendo ya Mitume kabisa inasema okay. mm. uh, ngoja nikisome hiki Matendo ya Mitume ile sura ya kumi mm -hmm. mstari wa thelathini na nane ndio mm. umeeleza hiyo, na yenyewe inaweza kuwa sababu ya watu kuteseka yeah. mm. uh -huh. kifungu hiki cha thelathini na nane kinasema mm. Habari za Yesu wa Nazareti, mm -hmm. jinsi Mungu alivyomtia mafuta kwa Roho Mtakatifu na nguvu, naye akazunguka huko na huko akitenda kazi njema na kuponya wote walionewa na ibilisi, kwa maana Mungu alikuwa pamoja naye. Amina. Kwa hiyo wengine wameonewa, wameonewa na ibilisi, kwa ndio maana yake anasema nimekuja sasa kuwatoa wote wote walioonewa na Ibilisi. Asante sana. Amen, wachungaji. Ya niseme tu kwamba msikilizaji wa kipindi cha neno uzima mahali popote ulipo, umesikia kwamba sababu hasa ambazo zinaweza kupelekea mtu akaingia kwenye mateso. Pastor Cosmas Kanunu amesema shida ya kwanza kabisa ni dhambi. Ndiyo. Hmm. Shida ya kwanza kabisa. Kwa ni lazima uchukue maamuzi sahihi muda huu, kwa sababu yako mateso. Wewe mwenyewe unajijua, maisha unayoishi unajijua, kwa ni lazima uchukue hatua, kwa sababu Biblia imezungumza kabisa kwamba Daudi mfalme alielewa, lakini kuna sababu nyingine pia, kuna sababu nyingine pia. Uh, ukisoma Mathayo mm -hmm. kumi na saba kumi na saba Yesu akamkemea pepo mm -hmm. pepo akatoka mm. Wanafunzi wakamuuliza kwa nini sisi tulishindwa kumtoa? mm. Yesu akasema ni kwa sababu ya upungufu wa imani, ni kwa sababu ya upungufu, upungufu wa imani. Kuna mateso yanaweza kuendelea kwa mtu kwa sababu ya upungufu wa imani. hey. mm. mm. imani <laughs> au kutokuamini. hey. au kutokuamini. hey. hey. mara mtu anaweza kawa kanisani, mm. anaombewa, anafundishwa neno ila haamini, mm. ile mateso lazima yaendelee. Mimi nimeona pale kanisani aliamini ile eh. neno. Nimeona pale kanisani kwangu kuna shida mimi ni mchungaji, ni senior pastor mm. lakini kuna mchungaji msaidizi mm. Sasa watu waga wanakuja wananitafuta mimi mm. wakimkuta mm. mchungaji msaidizi mm. wanauliza mchungaji Kanunu ameenda wapi? mm. wanasema hayupo, yuko safari, maana nina ziara nyingi za hapa basi, ah, na pale basi, tulikuwa tunamtafuta yeye mm. akiwauliza mna shida gani? wanasema ah, Tulikuja kuombewa mm, uh, lakini kwa sababu hayupo, akiwaambia kwamba mimi naweza kuwaombea tu, maana Yesu ni hiyo hiyo, wanaombewa hawawezi kupona kwa sababu wanasema pungufu wa imani. Wakifika nyumbani, wanasema tulikukuta haupo, lakini tunaendelea mgongo bado mm, unanisumbua sana, kama tungekukuta. Kwa hiyo ule ni upungufu, upungufu, wa upungufu wa imani, sio kwamba hana oh, uwezo wa kuponya, uh, wala sio kwamba ataomba kwa, kwa sababu anayeponya ni Yesu wala sio Mchungaji Tamina. Kwa hiyo ni upungufu wa imani, amen. Msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, naelewa umesikia vizuri mno. Tafakari vyema, fanya maamuzi mazuri, kama Mfalme Daudi alivyochukua hatua. Lakini pia uelewe kwamba kuna mengine katika maisha tunapitia kwa ajili tu kwamba kazi ya Mungu iweze kutendeka, mapenzi yake, lakini pia shetani anafanya kazi. Lakini cha msingi zaidi, haya yote, simama na Mungu, mwamini Yesu leo awe Bwana na mwokozi wako. Natamani nikakuombe ili ya kwamba Mungu akusaidie kuchukua maamuzi mazuri kama mfalme Daudi, ili ya kwamba na wewe uwe na uhalali wa kupambanua haya mambo kupitia mateso unayopitia. Funika macho, nikuombee. Ninakushukuru Mungu wangu mwema, kwa sababu ni mwaminifu. Umetufundisha sababu hasa ambazo zinaweza kuwa sababu watu kuteseka. Mungu wetu mwema, umesema dhambi, lakini pia umesema shetani yeye yeah, anaweza kuwa sababu kwa ajili ya kututesa lakini, mengine Mungu naye aruhusu katika maisha yetu, lengo tukukamilisha, na kingine umesema upungufu wa imani. Mungu wangu mwema, kaonekane kwa ajili ya msikilizaji huyu, kaweze kumgusa, unalijua hitaji lake. Pokea heshima na utukufu, kwa sababu umetenda juu yake, katika jina la Yesu amen, amen, amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri