Karibu katika kipindi cha neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, nini maana ya kujikana? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe, mpendo msikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Amen. Amen. Ni siku nyingine ambayo Bwana ametupa kibali tena kuweza kuwepo katika meza yetu hii kwa na wachungaji ambao wako mahali hapa, lakini na amani kabisa hata wewe mahali ulipo u mzima wa afya. Leo tuko mahali hapa tena kwa ajili ya kukuletea somo ambayo inaweza kukufundisha kutoa mahali kupeleka sehemu nyingine. Na mimi kabla sijaendelea, niwakaribishe wachungaji wajitambulishe majina yao. Karibuni sana wachungaji. Naitwa mchungaji Gerad Jonas Mayoli, kanisa la Baptist Center, niko mkoa wa Tabora, Uliankuru, Tabora, uliankuru, Tabora, mm -hmm, Tanzania. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, niko eh, kanisa la Jerusalemu, Baptisti, Tabola, Tanzania. Majina naitwa mchungaji anaitwa mchungajili toka kanisa la Baptisti kaliwa mjini mkoa Tabora. Asante, hao ndio wachungaji. Basi kabla tujaendelea na mada, ni kuombee. Baba katika jina la Yesu wabariki wachungaji ambao wako katika meza hii, wabariki wasikilizaji wetu ambao wanatusikiliza kupitia ipindi cha Neno Uzima tunapoendea katika mada ya Bwana, uwe msada wetu, tusaidie kufungua masikio yetu ya kiroho tukapata kujifunza vyema, katika jina la Yesu Kristo ali hai. Ene, ene. Ene. Wachungaji wangu, leo nataka tujifunze neno moja hivi. Nini maana ya kujikana? Ah, haleluya! Nini maana ya kujikana? Nini maana ya kujikana? Nataka tuzungumze mahali hapo leo, tujaribu kidogo kuwasikizisha ndugu wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima mahali walipo. mm -hmm. Bibilia inapozungumzia swala la kujikana au nini maana ya kujikana mm -hmm. Bibilia inamaanisha katika fasili rahisi kujihatarisha, kwa sababu ya kujihatarisha, kwa sababu ya mm -hmm. au kwa imani ya kumwamini Yesu au kwa kutetea familia yako au kwa kulinda nchi yako, lakini swala la kujikana limezungumziwa mara tatu katika Biblia. mm -hmm. katika injili hiyo ya Luka, katika injili ya Matayo na katika injili ya Marko. mm -hmm. Sasa mimi nitasoma injili ya Matayo mm -hmm. ile kumi na sita mstari wa thelathini na mm -hmm. nne. Wakati huo Yesu akawaambia wanafunzi wake mm -hmm. mtu yeyote akitaka kunifuata na ajikane mwenyewe mm -hmm. ajitwike msalaba wake anifuate. Rudia tena, wakati huo Yesu akawaambia wanafunzi wake mm -hmm. mtu yeyote akitaka kunifuata mm -hmm. na ajikane mwenyewe mm -hmm. ajituke msalaba wake anifuate. ishirini na mm -hmm. tano: kwa kuwa mtu atakaye kuiokoa nafsi yake ataipoteza, na mtu atakaepoteza nafsi yake kwa ajili yangu ataiona. Kwa hiyo Yesu ametafasiri pale kwamba maana kujikana ni kujihatarisha, ni kujihatarisha. Hata ile Luka 17:33 anasema mtu yeyote atakaye kuiponya nafsi yake ataiangamiza, na yeyote atakayeiangamiza ataiponya. Alikana maanisha hiyo hiyo kwamba atakayejitoa kwa Yesu kwa kujihatarisha, asipoogopa kujihatarisha atakuwa mzima, ila asipojitoa Akisema asijihatarishe kwa sababu ya Yesu, tuakaliana kazi za shetani, inaonekana yataangamia. Kwa hiyo maana rahisi ni kujihatarisha. Kwa hiyo watu wengi sana wameshindwa kujihatarisha na kuilinda imani na kumfata Yesu, wameludi, wamevutwa na kufata ushawishi wa shetani, ili tu waendelee kufanikiwa au la kufaidi vitu fulani au, au la kwa tamaa fulani au la kwa kutoonekana kwamba wao labda watapoteza vitu. Kwa hiyo hao wote Yesu anawakataa. Kwa hiyo maana halisi ya kujikana ni kujihatarisha na hasa tunazungumzia habari ya kumwamini Yesu. Sante. Kwa hiyo ni mwamini anakuwa amejihatarisha. Asante sana mm -hmm. Wakati Yesu anazungumza habari ya kujikana mm -hmm. Nyakati zile kwa sababu kulikuwa na utawala wa kidini mm -hmm. Watu wengi waliokuwa wakimwamini Yesu au wakiamini wokovu walipitia mambo magumu sana mm -hmm wengine waliuwaliwa, wengine walifanyiwa mateso mengi sana, naweza kuona hata mitume walivyochinjwa wengine. mm. Wakina Yohana walifungwa wakatupiwa kwenye kisiwa cha Patmo. mm. Kwa ina maana nyakati zile mtu akisema kwamba ninamkiri Yesu akamkiri Yesu alikuwa najihatarisha, maana yake. Ndio maana Yesu alisema kwamba anayetaka kumfuata kwamba ajikane alitumia maneno mawili kujikana na kubeba msalaba. Kubeba msalaba, msalaba alikuwa ni alama ya mateso, kama ambavyo Yesu alipata mateso vile vile, kwamba anayetaka kumfuata ajikane na abebe msalaba amfuate. Kwa, kwa lugha nyingine neno kujikana ni kuamua lolote liwaro naliwe nari kwa ajili ya Bwana. Nikuwa na angalia katika kitabu cha Waebrania hii sura ya kumi na moja inazungumza habari ya watu ambao walijikana kwa ajili ya Mungu, waliosimama katika imani ya Mungu na kuisimamia. Watu ambao walikuwa wameitwa na Bwana walipita katika mazingira magumu, lakini wakasimama mm -hmm. Nikawa naangalia hii Waibrania kumi na moja kuanzia mstari wa nane kwamba kwa imani Ibrahimu alipoitwa aliitika atoke aende mahali mahali pale atakapo pataka kuwa urithi wa urithi, akatoka asijue aendako. Kwa imani alikaa ugenini katika ile nchi ya ahadi, kama katika nchi isiyo yake, akakaa katika hema pamoja na Isaka na Yakobo, warithi pamoja naye wa ahadi ile ile. Maana alikuwa akiutazamia mji wenye misingi ambayo mwe, mwenye kuibuni kuyi, kuyi, na kuijenga ni Mungu. Unaweza kuendelea kusoma, anasema kwamba waliishi wali, wali katika mashimo wali, wakati mwingine kutana na hatari, wengine ya kuchinjwa, wengine ya kunyongwa. Kwa ina maana ni watu waliohatarisha maisha, watu waliojikana, waliobeba msalaba kwa ajili ya kazi ya Bwana. Asante mchungaji Jerade, baba mchungaji Mayunga. Naam, baba, nami ni changia kujikana. Asante sana. Eh, watumishi wa Mungu wamechangia ni vyema kabisa walivyochangia. Mm -hmm. Na naungana nao. Nami niongezee tu hapo kwenye pointi ambayo mtumishi wa Mungu Elia alisema kwamba kujikana ni kuhatarisha maisha. Na mimi niongezee kidogo hapo, naweza kusema kujikana ni kama kujikata. Ni kama kujikata kwa ajili ya Mungu. Kwa ajili ya Mungu liwalo na liwe ila huyu Yesu simuachi. Simuachi. Mfano mzuri. Isoma katika Injili ya Luka sura ya ishirini na tatu ule msari wa ishirini na sita Biblia inasema hivi, na walipokuwa wakimwondoa, walimkamata mtu mmoja Simoni Mkirene, mm, mm, mm, aliyekuwa ametoka shamba, wakamtwika msalaba, uchukue nyuma yake Yesu mm, mkutano mkubwa wa watu wakamfata na wanawake waliokuwa wakijipigapiga vifua na kumwombolezea mm. Yesu akawageukia akasema, enyi binti za Yerusalemu musinililie mm. mimi mm. bali jililieni nafsi zenu na watoto wenu. Kwa hiyo hapa Yesu maana yake kwamba wahawa mama waliokuwa wakilia wao walikuwa namhurumia Yesu mm. wakati Yesu yeye alikuwa amejitoa kwa ajili yao yeye hakukuwa na sababu kwamba wao wamuhurumie. Ndio maana sasa Yesu akajaribu kuambia kwamba ni lazima wao wajione kwanza, wajiangalie wow. wenyewe watoe maisha yao kwa ajili yao wenyewe, hata faida ya watoto pia, kwa sababu neno jema linapokaa ndani ya mtu lina matunda, lina matokeo. Ndio maana kuna kipindi Mungu akasema na Musa aandike habari ya kwamba kila kila nyumba, kila mzazi ajaribu kufundisha watoto wa kwake, kwa sababu hiyo unayowafundisha watoto, kile unafundisha watoto, maana kitadumu mpaka vizazi na vizazi. Mtoto unapomfundisha, kile unachomfundisha hawezi kukiacha, na ndicho ambacho Yesu anakirudia anakisema hapa kwamba nyie, binti za Yerusalemu, msinililie mimi jililieni ninyi nafsi zenu na watoto wenu. Kwa maana kwamba ni ile hali ya kujiona kwamba mimi simwachi huyu Mungu, ni lazima utafakari kwa ndani kwamba huyu Yesu nini kilichomfanya ateseke hivi. Kwa sababu ukisoma hapo juu katika Injili ya Luka, watu walipaza sauti asulubiwe, asulubiwe, asulubiwe, na mwisho wa siku huyu Yesu mshowasku wakamkataa, akachagua mhalifu anaitwa Balaba kwa hiyo mpendwa, anayetusikiliza ni lazima aelewe hivyo kwamba kujikana ni kujikataa. Msikilizaji ataendelea kusoma katika kitabu kile cha Ruka sura ya nane ataendelea, lakini some vifungu hivi katika Marko sura ile ya nane mtari wa thelathini na nne, na utasoma Luka ile sura ya tisa mtari wa ishirini na tatu, utasoma Matai kumi na sita ishirini na nne utaendelea na vifungu vingine, lakini kifungu kinasema, Marko sura ile ya nane mstari 34, akawaita mkutano pamoja na wanafunzi wake, akawaita mkutano pamoja na wanafunzi wake, akawaambia mtu yoyote ajitaka kunifata, na ajikane mwenyewe, ajitwike msalaba wake, anifate 35 kwa kuwa mtu atakaye kuiponya nafsi yake ataiangamiza, na mtu atakaye iangamiza nafsi yake kwa ajili yangu na kwa ajili ya Injili, huyu ataisalimisha. Kwa kuwa itamfaidia mtu nini kupata, itamsaidia mtu nini kuupata ulimwengu wote, akaipoteza akaipata raha nafsi mwake. Okay. Kwa njambo inataka niseme unapomfata Yesu, mti wenye matunda ndio unaopigwa mawe. Wenye matunda, wenye matunda ndi unaopigwa mawe kwao. Unapomfata Yesu, haidhalishi utakutana na milima kiasi gani haidhalishi utakataliwa na watu wa nyumbani mwako. Nimesikia watu wanasema, "Mchungaji, mimi nyumbani wamesema watanitenga mchungaji, wamesema mimi nisisali tena mchungaji, wametishiwa maisha." Lakini anasema atakayetaka kunifata ajikane, ajituke msalaba wake faji, anifate naye. Anasema kwa kuwa mtu atakaye kuiponya nafsi yake ataiangamiza. Mungu ninajua atakuacha Nataankombee Baba katika jina la Yesu. Watoto wako wengi wamekana tamaa, wengi wamerudi nyuma, kakutishiwa maisha, yakuachwa, yakupigwa, yakuawa. atakaye atakaekufata abebe msalaba akufate na watoto wao kwanzia sasa, kwa neno kwaneno, libana ikawainue kwa wa likawaponye utukufu na heshima ivya kwako. taomba na kuamini haya katika jina la Baba na la Mwana na la Mtakatifu. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.