Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema: Je, Mungu katupa kanuni za kuishi? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Elias Sizia. Karibuni pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Kisha ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, mahali popote ulipo, tunakuletea ujumbe huu unaosema, je, Mungu katupa kanuni za kuishi? Ambaye ninaongoza ujumbe huu, ninaitwa Mchungaji Elias Sizia kutoka kanisa la Baptist Beroya, mji wa Kaliwa, mkoa wa Tabora, nchini Tanzania. Hapa siko peke yangu, niko na wachungaji baada ya kumshukuru Mungu watajitambulisha. Tuombe. Baba, tunakushukuru tena kwa neema hii uliotupa neno lako tupate kujifunza pamoja na wasikilizaji. Naomba Mungu wetu sasa uungane nasi kupitia Roho yako Mtakatifu katika kuwasilisha ujumbe huu. Baba, ambao umetupa kanuni za kuishi, naomba neema na rehema kwa wote watakaoendelea kusikia, wakajue jinsi ambavyo Mungu anavyotaka waishi ili wapate uzima wa milele katika jina la Yesu, Amen. Amen. Amen. Kwa hiyo ujumbe wetu unazungumza, mada yetu inazungumza kwamba, Je, Mungu katupa kanuni za kuishi? Unaongozwa na kifungu cha Bibilia kutoka waraka kwa Wakolosai ule mlango wa tatu na mstari wa kwanza hadi wa kumi na saba, tutakuwa hapo. Karibu sana watu wa Mungu, mweze kujitambulisha. Mi naitwa Mchungaji Cosmas Bunzari kanunu A, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Efeso mkoani Tabora. Mimi naitwa mchungaji Gerald Jonas Mayoli kanisa la Center Baptist niko Uliankuru, mkoa wa Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji Tumaini Simon Mialalo nikiwa kanisa la Efeso pale Tabora mjini. Inaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Tabora Tanzania. Basi karibuni wapendwa, katika kuchangia, najua wasikilizaji wa kipindi hiki wako tanatusikiliza wapate kujua, je, kuna kanuni ambazo Mungu ametupa si tupate kuishi? Labda nianze kusema kwamba mi nayechangia kwa mara ya kwanza, mchungaji, kanunu hii inasema hivi: ukisoma Wakorosai tatu ukaanza na mstari wa kwanza mpaka wa kumi na saba utaona pale kuna kanuni ambazo Mungu bibilia imeweka wazi, kanuni za mtu kuishi kwa sababu ukiendelea mpaka mistari ya 20 mpaka 25, mpaka inazungumzia ndoa. Kwa hiyo mm, ukisoma msikilizaji wetu wa kipindi cha Neno Uzima wa Kolosai tatu, utashangaa. Hebu ngoja ni nisome kama ilivyoandikwa: basi mkiwa mmefufuliwa pamoja na Kristo, yatafuteni yaliyo juu, Kristo aliko keti mkono wa kuume wa Mungu. Yafikirini yaliyo juu, sio yaliyo katika nchi, kwa maana mlikufa, na uhai wenu umefichwa pamoja na Kristo katika Mungu kiu atakapofunuliwa, aliye uhai wetu ndipo na ninyi mtafunuliwa pamoja naye katika utukufu. Basi vivisheni viungo vyenu vilivyo katika nchi, uasherati, uchafu, tamaa mbaya, mawazo mabaya, na kutamani, ndiko ibada ya sanamu. Kwa ajili ya hayo huja gadhabu ya Mungu katika hayo, ninyi nanyi, mlitembea zamani, mlipoishi katika hayo. Lakini sasa yawekeni mbali hayo yote, hasira, gadhabu, uovu, matukano matuzi, vinywani mwenu msiambiane msiyambiane uongo, kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake, mkivaa utu upya uliofanywa upya mpate kuyafahamu sawasawa mfano wake yeye aliyewaumba. Hapo hapana Myunani wala Myahudi, kutahiriwa wala kutokutahiriwa, mgeni wala mshenzi, mtumwa wala muungwana, bali Kristo ni yote katika yote. Basi kwa kuwa mmekuwa wateule wa Mungu watakatifu, wapendo, jivikeni moyo wa rehema, utuwema, unyenyekevu, upole, uvumilivu, mkichukuliana na kusameana, mtu akiwa na sababu ya kumlaumu mwenzake, kama Bwana alivyowasamehe ninyi, hivyo hivyo na ninyi. Zaidi ya yote jivikeni upendo, ndio kifungo cha ukamilifu. Na amani ya Kristo yamuhe mioyoni mwenu, ndiyo mlioitiwa katika mwili mmoja, tena iweni watu wa shukurani. Neno la Kristo nalikae kwa wingi ndani yenu katika hekima yote mkifundishana na kuonyana kwa Zaburi na nyimbo na tenzi za rohoni, huku mkimwimbia Mungu kwa neema mioyoni mwenu. Na kila mfanyaro iwe kwa neno au kwa tendo, fanyeni yote katika jina la Bwana wetu, mkimshukuru Mungu Baba kwa yeye. Amen. Ukisoma mafungu haya yote utaona hizo zote ni kanuni za kuishi hata tukidadafua moja kwa moja hatutazimaliza kwa kweli, lakini mimi najua msingi wa maisha ya mafanikio ya Mkristo na kanuni za Mungu za kuishi zimejaa mahali pale. Nichukue moja tu kwamba kila mfanyalo iwe kwa maneno, iwe kwa matendo, fanyeni kwa ajili ya kumwinua Kristo. Amen. haya maneno ni mazito mno. Je, Wakristo mnaonisikiliza kila unaolifanya linamwinua Kristo? Haya ndio maswali ya kujiuliza kwa wasikilizaji, kwa wasikilizaji. Je, kila unalotenda linamwinua Kristo? Je, kila unaotamka linamwinua Kristo? Kwa hiyo ni maswali ambayo unahitaji kujihoji unapotusikiliza. Kama ukiona kwamba halimwinui Kristo, basi maana yake huishi sawasawa na Mungu alivyowasikiliza kuishi. Kwa hiyo maana yake inje, uko nje ya na kanuni alizoziweka Mungu, Mungu. Ah, sana, sana karibuni dakika mimi ni, ni kaze mm -hmm. Ule mstari wa kumi na nne ambayo katika yote ambayo ameyaeleza, lakini ule mstari wa n kumi na nne umemaliza ume yote zaidi ya hayo yote mm -hmm. Chivikeni upendo ndiyo kifungo cha ukamilifu na amani ya kiso mm. yamue mioyoni mwenu ndiyo mlioitiwa eh. katika miili moja tena iwe ni watu wa shukurani, shukurani, hayo yote mm. yaliyotajwa yanafungashwa katika mstari wa kumi na nne na wa kumi na tano. Ndio maana nasema zaidi ya, ya yote, yote, jivikeni Upendo, upendo ndiyo kifungo cha ambao wanatakiwa. Niongezee tu hapo kidogo ule mstari wa kumi na tano mm -hmm. Hii wa Kolosai imejaa mm -hmm. sifa ketekete kete za ambazo zimetoa yes. kanuni ya maisha ya watu wa Mungu mstari wa kumi na tano na amani ya Kristo ndio iamue mioyoni mwenu ndiyo mlioitiwa katika mwili mmoja, tena iweni watu wa shukurani. Ule msali wa kumi na sita neno la Kristo nalikae kwa wingi ndani yenu katika hekima yote, mkifundishana na kuonyana kwa zaburi na nyimbo na tenzi za rohoni huku mkimwimbia Mungu kwa neema mioyoni mwenu. Amen. Karibu sana mimi, niongeze ile kumi, anasema mkivaa utu mpya unaofanywa upya upate ufahamu sawasawa na mfano wake yeye aliyeumba. Hapo hapana myahudi mm. wala hapa hapana myunani wala muyahudi kwa kutahiriwa wala wakutokutahiriwa mgeni wala msenzi mtumwa wala muungwana bali Kristo ni yote katika yote. Ukisoma kifungu hiki unagundua, unagundua nini? maisha ya mtu kanuni ya yote pa Mungu hakuna ubaguzi hakuna ubaguzi hakuna ukabila, hakuna fitina. Hmm. hakuna muyunani hakuna Myahudi mm. Hakuna mtu kumwona ni mshenzi mm. wala kumwona ni mpumbavu. Ni kanuni ya kuishi mm. yes. Yeye ni yote, katika katika yote, yote. yote. Kwa hiyo wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima, kwa hiyo wanapaswa kujua ya kwamba kuna kanuni tuliopewa na Mungu kuishi yeah. Ili Mungu aonekane yuko ndani yetu, lazima tuishi kama anavyotaka yeye, lakini pia kuna kitu kingine mstari mm. wa tisa, msiambiane uongo, msiambiane uongo Unajua watu sasa hivi mm. kama Wongo. ni kuhukumiwa, watu watahukumiwa kwa uongo. Hata Ufunuo 21, naona hii, kwa sababu wango, watu wamekuwa waongo sana mm. Mungu anakataa mtu aliyeokoka aliyempokea Yesu Kristo kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yake hatakiwi kusema uongo. Wongo. ni kanuni ya mtu kuishi, lakini mm. leo ah. tuna kudanganya kabisa waziwazi -wazi. Kwa hiyo hao wote watendao hayo hawatopata wa uzima milele, si ndivyo? Yeah. Mm. Amina. Msali wa pili amen mm, unasema yafikirini yaliyo ya juu juu, sio sio yaliyo katika nchi. Sasa watu wanafikiria utajiri <laughs> wanafikiria magari, hawafikiri habari za mbinguni, wanajua watu mm, wala uzima wa milele na wala uzima wa milele hawafikiri watu, wow. Kila kunapoitwa leo wanatafuta magari, wanatafuta nyumba, wanatafuta gari, wanatafuta, gali, pesa, wanatafuta nini pesa? wanafikiri yaliyo chini, chini tu. Hiyo sio kanuni ya Kimungu, sio ya Kimungu, ni ya kibinadamu hiyo. Haleluya! Sasa ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, tukaa tuwetea ujumbe, je, kuna kanuni alizotuwekea Mungu tuishi? Tunaona watumishi wa Mungu wote hawa kutoka mahali mku ambapo wamepotoka kukuletea ujumbe huu wote. Tumeshirikiana ujumbe huu ili uweze kuelewa. Kama ulikuwa ukiishi maisha ambayo si ya kanuni za kimungu, acha, kwa sababu usipoacha utakwenda jehanamu. Mstari wa tano anasema, basi vifisheni viungo vyenu vilivyo katika nchi, uasherati, uchafu, tamaa mbaya, mawazo mabaya na kutamani. Tena amesema hiyo ndio ibada ya yes. sanamu kwa kuna watu wanajua kwamba labda kuabudu sanamu ni mpaka labda usujudie limti li nini, mm. Kumbe maisha yako aliyo kinyuma neno la Mungu tu wewe ni mwabudu sanamu yeah. Inamana ukiwa mwasherati mwabudu sanamu, ukiwa mwenye kutamani tamani vitu vya watu, kutamani dhambi, kutamani uovu, we unafanya ibada yeah, ya, sanamu, sanamu. Na maandiko anasema wabuduo sanamu sehemu yao ni, ni ziwa la nini la moto. Basi Mungu akubariki sana ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, ujumbe ni huu ili kukusaidia upate kujua kanuni za kimungu na uishi ili upate uzima wa milele usiyokajuta ile siku ya mwisho. Fanya maamuzi leo, geuka, acha, mwambie Mungu akusaidie. Nikuombee maombi haya ya msaada. Kwa Mungu Baba, katika jina la Yesu, waangalie, wakumbuke watu wako wanaosikia kipindi hiki mahali popote walipo, cha neno uzima. Ninajua kuna mambo yameshindikana kuwa mazuri katika maisha yao, lakini wakiamua leo kubadilika, wakiamua leo kugeuka, wakiamua leo kuacha Baba, kila chochote ambacho si kanuni zako Baba, na kukuelekea wewe na kushika kanuni zako watakuwa ni watu wazuri ambao utajivunia. Eh, Bwana, naomba utusaidie, kwa sababu ni wengi wamepotea kwa sababu ya uongo, uasherati, uzinzi, tamaa mbaya, na mambo kadha wa kadha, wizi, utapeli na vitu vyote, na we unasema msiambeni uongo, na we, Mungu umetuitia matakatifu na wala si machafu. Ninaliombea Mungu kusanyiko lote ambalo baba alipokaa awe mmoja wewe wawili wawe watatu iwe familia, wanaposikia ujumbe huu Baba, watengeneze wakurejea wewe, katika jina la Yesu amen, amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu, kwa heri