Msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema njia zipi zinaweza kukusaidia kusikia sauti ya Mungu. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, mahali popote ulipo, ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Cheyo, Tabora, Tanzania. Niko na wachungaji hapa, na kabla sijaendelea, naomba niombe kwa ajili ya kipindi hiki. Tuombe. Baba, ninakushukuru kwa nafasi nyingine. Tunahitaji Mungu uwe mwalimu wetu na hata msikilizaji mahali alipo Mungu wetu mwema Roho Mtakatifu kaweze kuonekana na kujifunua zaidi katika hiki ambacho Mungu tunakileta kwa ajili ya msikilizaji wetu katika jina la Yesu amina. Amen, amen. Basi moja kwa moja ni wakaribishe wachungaji waweze kujitambulisha. Nianze nianze na baba hapa mchungaji. Naitwa mchungaji Tumaini Simoni Mihalalo kutokea Paita Bora mjini. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli kanisa la Center Baptist Uliankuru, Tabora. Naitwa mchungaji Kosmas Muzari Kanunu, niko Tabora, Tanzania, hapa hapa, uh, katika kanisa la Baptist Efeso. Naitwa mchungaji Alia Sizia kutoka kanisa la Beloya Baptist mji wa Kaliwa mkoa wa Tabora nchini Tanzania. Asante sana, mada iliyo mezani nasema ni njia zipi zinazoweza kukusaidia kuisikia sauti ya Mungu? Kwa hiyo wachungaji wako hapa, nawe msikilizaji, popote ulipo basi, hata kama ulikuwa hauna daftari, anda na peni yako, hii itakusaidia kwa sababu unapoweka kumbukumbu hivi ambavyo unajifunza hapa, vinaweza kukusaidia baadaye. Karibisha watumishi wa Mungu hapa. Mada yetu inasema ni njia zipi ambazo zinaweza kukusaidia kuisikia sauti ya Mungu. Pastor Elia. Amen. Asante. Ndugu msikilizaji wa kipindi cha Uzima, mahali popote ulipo, ni somo la muhimu sana. Najua kuna watu wengi wanatusikiliza, kwa hiyo tunajua kuna njia nyingi ambazo unaweza kuzitumia, lakini yamkini zikawa sio sahihi, na sisi tumekuletea somo hili, pata wakati mwingine kuzichunguza njia ili uchague njia iliyo ili ili sahihi ya kuweza kusikia sauti ya Mungu, hmm. kutokana na kitabu cha Ibrania ile sura ya kwanza mstari wa kwanza na wa pili na wa tatu na wa nne Neno la Mungu linasema Mungu ambaye alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi mm, mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana mm, aliyemweka kuwa mrithi wa yote, tena kwa yeye aliufanya ulimwengu mm. Ntaurudia mstari wa pili. Mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana aliyemweka kuwa mrithi wa yote tena kwa yeye aliufanya ulimwengu. Ndio yeye, kwa kuwa ni mng'ao wa utukufu wake na chapa ya nafsi yake, akivichukua vyote kwa amri ya uweza wake, akisha, kuyafa, akisha kufanya utakaso wa dhambi, aliketi mkono wa kuume wa ukuu huko juu. Amefanyika bora kupita malaika kwa kadiri jina alilolirithi lilivyo tukufu kuliko lao. Tasema tu kwa ufupi, ili msikilizaji apate kuangalia ni njia zipi ambazo yeye amekuwa akishughulika nazo kuisikia sauti ya Mungu. mm -hmm. Najua leo kuna watu wanajiita manabii, wanasema kwa niaba ya Mungu bila kufungua Bibilia hii ambayo tunaisoma ambayo ndio neno la nani? La Mungu. Kwa mujibu wa Bibilia tunaona maelekezo ya mafundisho ya kanisa ndani ya Agano Jipya. At, mitume na wagano jipya waliopewa hili neno kutujulisha jinsi gani tunavyoweza kusaidiwa kuisikia sauti ya Mungu mm. Anatofautisha zamani na sasa kwao, kwa sasa anasema Mungu anasema na sisi kupitia mwana wake ambaye ni Yesu Kristo mm. kutokana na kile kilichozungumzwa na Yohana Mbatizaji mm. wakati Aliposema katika Injili ya Yohana moja, sawa mm. Nafikiri ni Yohana mwanafunzi wa Yesu, sio Yohana Mbatizaji, akisema hapo mwanzo kulikuwako neno naye neno alikuwako kwa Mungu naye neno alikuwa Mungu mm -hmm. Mstari wa kumi na nne anasema naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu, nasi tukauona utukufu wake, utukufu kama mwana pekee atokae kwa Baba, amejaa neema na kweli mm. Kwa hiyo mimi ninafikiri njia nzuri kumsikiliza Yesu. Mm. Na Yesu huyo ni neno la Mungu mm. Na alifanyika mwili na tukamuona kama anavyozungumzia Yohana kwamba wao kama wanafunzi wake walikula naye, wakanywa naye, waliuona utukufu wa Mwana kwa ile ajisi alivyoishi maisha matakatifu. Kwa kweli yeye ndio alituma kusema na sisi, na yuko mbinguni, lakini neno lake ndio hili tunalihubiri sasa mm. na kulifundisha naye naye, sikia saizi, ina maana anamsikiliza Mungu. Ndio, ndio, amen, amina, amina. Amin. Baba mchungaji Amin. Ah, labda niseme unajua, njia ya kusikia sauti ya Mungu ni nyingi mm. Ukisoma agano la kale mm. Mungu alikuwa akiongea na watu moja kwa moja direct ndiyo. Kwa mfano Abrahamu alisikia sauti ya Mungu akiwa bustani mm. ikimwita Adamu, uko wapi? Lakini pia Musa alisikia sauti ya Mungu mm. ikimwambia, vua viatu vyako mm. Manabii walisikia sauti ya Mungu mm, lakini ukija pia Agano Jipya utasikia Yohana alisikia sauti ya Mungu mm, ikisema huyu ndiye mwanangu mpendwa nimependezwa naye, msikie ni yeye. Kwa hiyo ina maana sauti ya Mungu inasikika mm, lakini swali, inasikika kwa njia gani mm? Nafikiri hiyo ndiyo tunaliangalia tuna sasa mm. mm, kwamba inasikia kwa njia gani mm, wakati Yesu amepaa Uh, ukisoma kitabu cha Matendo ya Mitume utaona pia Petro alisimama pamoja na wale kumi na mmoja akapaza sauti yake akisema watu, Petro alisimama akapaza sauti yake akisema yaani, alichoeleza ni kwamba kati ya wale kumi na mmoja akawambia, enyi watu wa Uyahudi na nyinyi nyote mkao Yerusalemu, lijueni jambo hili ya kwamba kile mlicho kisikia mm, tangu mwanzo ana nukuu mm, ambaye ni neno la uzima ndicho mm, mnachotaka kuwaeleza mm. Akaeleza enyi mlimkataa Yesu mwenye uzima hamkusikia sauti yake. Unaona anavyoeleza mm. Ina maana wakati Yesu alikuwepo alikuwa akizungumza nao wanaisikia sauti mm, lakini baada ya Yesu kufufuka maana yake kwamba neno la uzima ni sauti ya Mungu. Sauti ya Mungu. Neno la uzima ni sauti. Na neno la uzima liko wapi? Ni Biblia. Ni Biblia. Kwa sababu hatuna neno lingine lililoandikwa wakati iyo, wa zamani watu neno likuwa jaandikwa walikuwa nasikia moja kwa moja. Lakini sasa ukisoma neno maana yake unasikia sauti ya nani? Ya Mungu. Kwa hiyo ya Mungu. Kwa mujibu wa kifungu hicho, mchungaji, ina maana kumbe sauti ya Mungu inaweza ikasikia kupitia watumishi wake sahia wanaolisoma neno la Mungu. Yes. Petro aliposimama akapaza sauti yes, akifundisha neno la Mungu kifundisha walipo neno la Mungu neno walipo lisikia neno la Mungu, wakajua hii ni sauti ya Mungu, wakatubu zambi zao. Amen, hata ukisoma Matendo ile nne wanasema nao walipo lisikia mm. Unaona sasa, walipolisikia wa neno la Mungu likachoma mioyo yao. Likachoma mioyo yao, yao. Mm. Wakamwambia tutendeje? Petro anasema tubuni, mkabatizwe. Walisikia sauti ya Petro, hapana. Mm walipolisikia neno la Mungu ambalo ni sauti ya Mungu mm, wakachomwa mioyo yao, wakauliza njia ya kufanya, ni kutubu zambi. Biblia inasema wakabatizwa, sasa, kwa jina la nani? La Yesu. Unaona, kwa hiyo hii ni njia kubwa sana. Sasa hivi kuna mafundisho potofu mm, mm, yameenea, sauti nyingi, sauti nyingi wengine wana sauti za manabii, mitume na watu mbalimbali mbali, lakini mm. wanasema kwamba wamesikia sauti mm. hata msiku mmoja nisikia mtu anasema leo nina neno jipya, sio lile lililoandikwa mm. katika neno, mm. mtu anasema hivyo nina neno jipya, sio lililoandikwa katika Biblia maana mm. sauti ya Mungu imenijia moja kwa moja mm. akasema hivi. hata ushuhuda ni, ni mbaya sana, akasema Mungu ameniambia ya kwamba ndani ya kanisa humu kuna mke wangu. <laughs> <laughs> <laughs> Asa, watu wakawa wanatazamana. mm. kwa maana mtume anasema mm. lakini baadaye, sipendi kueleza sana, lakini baadaye alipatikana mm. lakini je, ilikuwa ni neno la Mungu kweli? mm. Hapana, hapana, yalikuwa ni mawazo yake. mm. neno la Mungu linasemaje? Ndio mm. sauti ya Mungu mm. kwa maneno mafupi, mimi nikomee pale. Asante, baba, kwa kweli Bwana libarikiwe sana Amina. Yani, mchungaji ameingia ndani kabisa kaweka msingi wote. Mi nimekuwa nikitafakari kwa habari ya kusikia sauti mm. ya Mungu mm. njia za kusikia sauti ya Mungu, ya Mungu. Hata mi nimejaribu kutafakari mengi, lakini mengine meshakuusia mchungaji mm. mimi nimeona kama njia nne mm. kama njia nne. Njia ya kwanza, huyu mtu ili aweze kusikia sauti ya Mungu kwanza au ameokoka Mm. lakini pia awe mtu wa ibada mm, ahudhurie katika kanisa naohubiri kweli mm, ya Mungu. Lakini jambo la pili awe ni mtu anayefundishwa neno la Mungu mm, au anasoma Bibilia mm. Lakini jambo la tatu awe ni mtu wa maombi mm, awe ni mtu wa maombi. Lakini njia ya nne awe anapata muda mm, wa kutafakari mm, yale yaliyojifunza, lakini pia awe na muda wa kulitafakari neno la mungu, mungu. Mm. akitumia muda mwingi kutafakari neno la mungu atamsikia mungu atasema amina Am, asante sana pasta karibu baba mchungaji tumaini nichangie tu kwenye kitabu cha ufunuo sura ile ya pili mstari wa saba anayesema ufunuo mbili mstari wa saba yeye aliye na sikio na aisikie neno hili ambayo roho ayaambia makanisa yeye ashindae nitampa kura matunda ya mti wa uzima ulio katika bustani ya Mungu. Anakuja kwenye Waebrania ya tano mstari wa waku kumi na moja, ambaye tuna maneno mengi ya kunena katika habari zake na ni shida kuyaeleza, mm. kwa kuwa mmekuwa mm. wavivu mm. rabuana, wa kuyasikia neno la Bwana. Kila siku wachungaji na hubiri mm. lakini wamekuwa wavivu kusikia. Kusikia. Mungu awabariki. Asante sana wachungaji, mimi hapa tu ni kama ni, ni, ni, nimalizia tu toka kusema kwamba msikilizaji wa kipindi cha neno uzima umesikia kwamba njia sahihi ya kuisikia sauti ya Mungu ni kusoma neno la Mungu ndio mm. njia sahihi. Msikilizaji wangu popote ulipo naomba nikuombee na zaidi kuanzia leo uwe msomaji wa neno la Mungu. Funika macho nikuombee. Baba ninakushukuru kwa ajili ya msikilizaji wa kipindi cha neno uzima mahali popote alipo. Mpe shauku sasa ya kusoma neno lako kwa sababu utasema nao kwa njia ya neno lako na kwa maongozi ya Roho Mtakatifu. Pokea sifa na heshima na utukufu katika jina la Yesu. Amen, Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.