Karibu katika kipindi cha Neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, Je, kuna watu walioandaliwa kuingia mbinguni? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Gerard Mayoli. Karibu wa pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Ndugu msikilizaji wetu wa kipindi cha neno uzima, leo tunaendelea tena na somo letu linaloendelea. Kwa awamu iliyopita, tulikuwa tunajiuliza kwamba mumiliki wa mbingu ni nani, lakini leo tuna kichwa kingine cha somo ambacho kinasema, je, watu gani walioandaliwa kuingia mbinguni? Mimi ninayewakilisha mada hii ninaitwa Mchungaji Gerard Jonas Mayoli wa kanisa la Senta Baptisti Uliankuru, Tabora. Niko na wachungaji wengine hapa ambao tunashirikiana nao katika kuweka mada hii vizuri. Em, niombe mchungaji kwanza, karibu mchungaji tambulishe uh, aliye mbele yako. Au nasikia sauti hii, ni mchungaji Tumaini Simoni Mialalo kutokea pale Tabora mjini, kanisa la Efeso, kituo cha maisha mapya. Sante. E, naitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu Baptist Cheyo Tabora Tanzania. Majina, naitwa mchungaji Eliasizia kutoka kanisa la Baptist Beroya mjini Kaliwa Tabora Tanzania. Karibu mchungaji. mimi naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu niko Tabora mjini kanisa la Baptist Efeso. Karibu sana katika kipindi cha neno uzima. Asante sana, mada iliyoko mbele yetu Inakuwa na habari inayosema je, ni watu gani walioandaliwa kuingia mbinguni? Je, ni watu gani walioandaliwa kuingia mbinguni? Bibilia iko wazi, inaeleza kwamba kila mwanadamu mwenye mwili ameandaliwa kuingia mbinguni, isipokuwa tu yule mwenyewe atakayekataa, kwa sababu mwanadamu ana uhiara ambao amepewa na Mungu wa maamuzi ya kuamua kuchagua mema au mabaya lakini mbingu imewekwa mbele ya mwanadamu. Aliyekataliwa ambaye hawezi kuingia mbinguni ni Shetani, huyo yeye alishahukumiwa kabisa. Lakini mwanadamu yeyote, mwanadamu yeyote akimwamini Yesu, mlango uko wazi kuingia mbinguni. Karibu sana, Mchungaji Mayunga. Asante sana, Mchungaji Gerard, na ni, ni, ni mada nzuri kwa sababu ni vyema tuelewe kwamba Mungu wetu anao watu na hao watu pia kuna sifa ambazo zinaweza kuwafanya waingie mbinguni. Mimi niseme katika injili ya Matayo sura ya tano, hayo mahubiri ya Bwana wetu kiwa mlimani. Biblia inasema kuanzia msari wa kwanza e, e, e, Mathayo tano. Naye alipowaona makutano, alipanda mlimani, na alipokwisha kuketi, wanafunzi wake walimjia. Akafumbua kinywa chake, akawafundisha akisema, Hedi walio maskini wa roho, maana ufalme wa mbinguni ni wao. Heri wenye huzuni, maana hao watafarijika. Heri wenye upole maana hao watairisi nchi. Heri wenye njaa na kiu ya haki maana hao watashibishwa. Heri wenye rehema maana hao watapata rehema. Heri wenye moyo safi maana hao watamwona Mungu. Heri wapatanishi maana hao wataitwa wana wa Mungu. Heri wenye kuuziwa kwa ajili ya haki maana ufalme wa mbinguni ni wao. Heri ninyi watakao washutumu na kuwauzi na kuwanenea kila neno baya kwa uongo kwa ajili yangu, furahini na kushangilia, kwa kuwa thawabu yenu ni kubwa mbinguni, kwa maana ndivyo walivyo wauzi manabii waliokuwa kabla yenu. Amen. Kwa hiyo hapa maneno yamesema kwamba wale ambao wana sifa ya kwenda mbinguni ni wale ambao wana Sula, yani wana, wana max Yesu namna ambavyo alivyo, kwa sababu kimsoma Yesu Bwana wetu. Haya yote tuliyasoma katika hii Injili ya Matayo, alipitia kuuziwa, mwisho wa siku alikuwa maskini kwa kumwangalia, lakini yeye ni tajiri. Lakini tunaona namna ambavyo alipitia mateso, alinenewa maneno ya uongo, lakini bado alisimama na kwa kustahimili kupitia hayo, tunaona ile wa Filipi sura ya pili. Biblia inasema kwamba namna ambavyo huyu Mungu alijinyekesha, ikafika wakati akakirimiwa jina lipitalo majina yote, kwa sababu ndiyo hasa sababu ya Yesu kupaa kwenda mbinguni alikotoka. Kwa hiyo hata sisi katika maisha haya tunayoishi, yako mengi ambayo tutapitia. Hata msikilizaji anaye tusikiliza sahii huenda huko katika magumu mengi, ulishasemewa mambo mengi magumu, mengine ni ya uongo. Lakini cha msingi hiyo isiwe sababu ya kumwacha Mungu, kwa sababu unapostahimili hayo, hiyo pia ni sifa ya wewe kwenda mbinguni. Tumeona watu wengi wanalipiza visasi, hiyo wanalipiza visasi. pia inaweza kukaribia sifa ya kwenda mbinguni na Mungu anasema ni heli wenye moyo safi. Najua Daudi mfalme alifika wakati akasema anamwomba Mungu amuumbie moyo safi. Kwa hiyo unapokuwa na moyo safi, maana yake utakuwa ni mtu wa msamaha, hautakuwa mtu wa visasi. Wewe utakuwa ni mtu tu akusema kwamba kwa, kwa sababu Mungu siku zote anampenda mtu yule ambaye ananyenyekea. Kuna wakati mahala fulani, Yakobo anasema kwamba ndugu zangu, hesabuni kwamba ni furaha tupu mnapoangukia katika majaribu mbalimbali mbali. Hmm. Maana kupitia majaribu ni daraja pia la kuvusha kiwango. Kwa hiyo ni CV. Kwa hiyo ni lazima tuelewe kwamba sifa mojawapo ya mtu kufika mbinguni ni kuwa na haya ambayo Yesu aliyasema. Aliyasema haya mambo, alikuwa ameona mbali sana Yesu. Hmm. Kwa sababu alijua kwamba hawa watu watapitia katika haya, katika hili, katika hili. Kwa hiyo niseme hivyo, mtumishi wa Mungu. Mungu nakubariki sana. Na mimi ndugu msikilizaji wa kipindi henu zima, naomba nichangie kwamba nane anayestahili kuingia katika ufalme wa Mungu au kwenda mbinguni, Biblia iko wazi, hasa katika agano jipya. Nikuwa naangalia kitabu kile cha ufunuo ile sura ya ishirini na moja, sawa kwamba anayestahili ni ambaye anamwamini Yesu, anamwamini Yesu. Kwa nini? Kwa sababu Yesu alipotangaza hukumu katika Ufunuo sura ya ishirini na moja mstari wa nane anasema: bali waoga na wasioamini na wachukizao na wauaji na wazinzi na wachawi na hao wabuduo sanamu na waongo wote, sehemu yao ni katika ziwa liwakalo moto na kiberiti. Hii ndio mauti ya nini? Ya pili. Sasa kinyume chake, kwamba wanaoamini, majasiri, wanaopambania imani, wasioua, wasiofanya maovu lakini wanailinda imani ilio katika Kristo Yesu, hawa wana sifa ya kwenda mbinguni. Amen. Asante sana mchungaji. Niseme kidogo Mchungaji Kanono. Uh, wameeleza vizuri kabisa. Amen. Danieli Mayunga ameeleza maneno ya Yesu, watu wanao walioandaliwa yani ambao ni watu wa aina gani walioandaliwa kuingia katika, katika mbingu. Sisi amesema uh, <laughs> ni waliomwamini Yesu Kristo, lakini pamoja na kumwamini Yesu Kristo, kwenda mbinguni ni maamuzi ya mtu mwenyewe, kwa sababu ukisoma Ufunuo sura ile ya ishirini na mbili kuna maneno haya, ngoja ni yasome, alafu wasikilizaji wetu wa kipindi cha Neno Uzima waweze kuelewa kabisa. Ukisoma Ufunuo ishirini na mbili uh, mstari ule wa kumi na moja kuna maneno haya, yanasema hivi, mwenye kudhulumu na azidi kuzulumu mm -hmm. Mwenye uchafu na azidi kuwa mchafu, na mwenye haki azidi kufanya haki, na mtakatifu azidi kutakaswa. Anaendelea mm -hmm. Tazama naja upesi na ujira wangu umikononi kumlipa kila mtu sawasawa na matendo yake au na kazi yake. Kwa hiyo tunapoangalia habari za mbinguni Ina maana ni maamuzi ya mtu kutenda mema. Kumwamini Yesu ni tendo moja wapo jema. Mchungaji Mayoga amesema kujitenga na uovu na dhambi ni matendo mema. Kwa hiyo Yesu aliyowaandalia mbingu ni wale ambao wamemwamini Yesu Kristo na wanaishi sawa sawa na neno la Mungu. Ukisoma pia Ufunuo 14, kuna maneno niseme kama kifungu changu cha mwisho, Ufunuo 14 mstari wa 13. Utasoma maneno haya yafuatayo, nasema hivi: nikasikia sauti kutoka mbinguni ikisema, andika, heri wafu wafao katika Bwana tangu sasa. Naam, asema Bwana, wapate kupumuzika baada ya taabu zao, kwa kuwa matendo yao yafatana nao, nao. Sante sana wachungaji, watumishi wa Bwana, katika mada yetu Lengo kubwa tulikuwa tunalilenga katika kipengele hiki au tuseme katika somo letu kwamba je, ni, wakita, ni, wak, ni, watu gani walioandaliwa kuingia mbinguni? Wapo watu wengi wamejibagua, wanasema labda mbingu kuna walio kusudiwa. Kuna wengine wanasema kwamba unajua, mambo ya mbingu naliyependelewa na Mungu, Mungu ana upendeleo. Wengi wanaweza kusema kwamba mbingu kuna watu walishaandaliwa walishaga chaguliwa zamani, kwa hiyo unakuta mtu anafanya dhambi totoro hata ukimwambia leo kwamba mwamini Yesu, anaona kwamba yeye mbingu sio ya kwake. Kwa hiyo hata anaona mambo ya kumwamini Yesu kama vile hayamhusu. Kwa hiyo ndio maana mada yetu hapa inasema watu wote wameandaliwa na Mungu waingie mbinguni, isipokuwa Shetani, yeye hana mbingu. Ila tunapokuja kwenye masharti, lazima umwamini Yesu. Ndio maana Bibilia inasema katika Ufunuo ile tatu mstari ule wa Shire. tatu mstari wa ishirini hmm ma kwamba tazama nasimama mlangoni na bisha, nasema pale. Anasema kwamba pale Ufunuo tatu mstari wa ishirini tazama nasimama mlangoni na bisha, mtu akisikia sauti yangu na kufungua mlango nitaingia kwake, nami nitakula pamoja naye na yeye pamoja na mimi kwao. Hapa kuna mambo mawili makubwa. Jambo la kwanza akisikia sauti ya Yesu Yesu anasema anasimama mlangoni. Mlango gani? Ni kwenye moyo wa mtu. Anasema nagonga, mtu akisikia sauti yake, anasema ataingia kwake na atafanya makao pamoja na yeye. Lakini jambo la pili ni kuchukua hatua ya kumpokea Yesu. Amen, unachukua hatua ya kumpokea Yesu. Hii kazi huwezi kufanyiwa na mtu mwingine, ni mwanadamu kama yeye, inatakiwa afungue mlango wa kumpokea Yesu ili Yesu awe Bwana na Mwokozi. Niongeze kitu pale. Anasema yule mstari wa ishirini na moja. Yeye ashindaye nitampa kuketi pamoja na mimi katika kiti changu cha enzi. Yeye ashindaye. Amina. Kwa hiyo ndugu yangu msikilizaji wetu naye tusikiliza katika kipindi chote cha neno uzima ninakupa mwaliko. Mbingu iko mbele yako. Na acha kujibagua, acha kujiweka pembeni kwamba wewe hujakusudiwa kuingia mbinguni. Mbingu imeandaliwa kwa ajili yako maadamu wewe ni mwanadamu. Kinachotakiwa ni mapema, kabla hujafa umwamini Yesu na umpokee Yesu. Kama uko tayari, niko tayari kukuongoza sada ya toba ili uokoke kabisa, uwe na sifa ya kuingia mbinguni. Nyosha mkono wako juu, sema: Bwana Yesu, mimi ni mwenye dhambi, ninaomba Bwana Yesu unisamehe dhambi zangu zote. Ninatubu kabisa kwa kumaanisha kuziacha dhambi zangu. E Bwana Yesu, naomba ufute jina langu kwenye kitabu cha hukumu, uniandike kwenye kitabu cha uzima. Kuanzia leo ninakukiri wewe ya kuwa wewe ni Bwana na Mwokozi wa maisha yangu. Ulikufa msalabani, ukazikwa siku ya kwanza na siku ya pili, siku ya tatu ukafufuka. Ninakuomba Bwana Yesu ufufue maisha yangu leo na uniokoe kabisa, kwa jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.