Msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, Tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema je, adui ni kitu gani? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe. Wachungaji kutoka sehemu mbalimbali wako mahali hapa katika kipindi cha neno uzima. Naamini kabisa, mpendo msikilizaji, popote ulipo, unaendea kutufuatilia katika kipindi hiki cha neno uzima, nami unayesikia sauti hii si mwingine, ni mchungaji Tumaini Simon Mialalo kutokea pale Tabora mjini, kanisa Baptisti. Nina wachungaji ambao ninao mahali hapa watajitambulisha majina yao. Tuanze na mchungaji aliye karibu. Mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kutoka kanisa la Center Baptist Uliankuru, Tabora. Mchungaji Kosi Masavunzari Kanunu, niko Tabora mjini, Tanzania eh, katika kanisa la Baptist inaitwa Efeso. Karibu sana msikilizaji wa neno uzima. Kwa majina naitwa mchungaji Elia Sizia, natoka wilaya ya Kaliwa, kanisa la Baptist Beloya karibu sana ndugu msikilizaji, dumskizawa kipind ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, ninatokea kanisa la Jerusalemu e Baptist e Tabola, Tanzania. Karibuni sana wachungaji kipindi hiki cha neno Uzima. Basi mada iliyoko yetu wachungaji, hivi adui ni kitu gani? Nimesikia adui adui adui adui, huwa ni kitu cha aje au ni cha namna gani? Maana wengi wamejiuliza maswali, wengi nimesikia wanasema. Sasa, kwa sababu wachungaji, tuko mali hapa, hebu tunataka tuelewe, hebu tusaidiane. Hivi tunaposema adui, je, ni kitu cha namna gani? Karibu sana mchungaji Cosmas Kanunu Bunzari. Ah, labda tuseme kwa kifupi tu kwamba adui ni mtu au ni kitu chochote kilicho kinyume na mawazo yako. Ni kitu chochote kilicho kinyume na mawazo yako ndicho kinaitwa adui. Adui kwa sababu unaweza kuwa umepanga kitu fulani kukifanya, mm -hmm. lakini akatokea mtu au kitu chochote kikawa kinyume na mawazo uliyoyapanga, kikaharibu mpango wako. Kwa mfano, uh, ukisoma katika Biblia utaona Musa Alikuwa na msemaji aliyekuwa anaitwa Haruni mm -hmm. Wakati wanatoka utumwani Misri. Sasa wakati Musa ameenda kuongea na Mungu mm -hmm. Haruni alibaki na wale watu wana wa, lakini ndani ya kundi la wana wa Israeli mm -hmm, palikuwemo na maadui wa Musa, walikuwa kinyume kabisa na Musa, na Musa. Kwa hiyo alipokawia tu kidogo wakamwambia, bwana, sasa Musa, hatujui mambo yaliyompata huko mulimani. Huko mulimani tutengeneze Mungu, anaambiwa Haruni sasa, anaambiwa Haruni sasa. Tutengeneze Mungu atakaye kwenda pamoja nasi. Haruni bila kujua kwamba hawa wako kinyume kwanza na mpango wa Mungu wako kinyume na mpango wa Musa, akawakubalia wakatengeneza ndama. Eh, eh, wakaanza kuiabudu. Musa aliporudi Po tunasoma kuta. Sasa yale maneno sasa kwamba akakuta watu wameanza kuabudu miungu wanacheza, ndipo alipomwambia Haruni kwanini, umekubaliana na wale walio kinyume na mimi hata mkatengeneza ndama sanamu? Unaona, kwa hiyo akawa adui sasa. Ina maana Haruni sasa akaenda kinyume na, kinyume mpango, na mpango wa Musa, lakini pia kinyume na mpango wa Mungu. Kwa hiyo alifanyika kuwa adui wa Musa na adui wa Mungu, kwa adui ni mtu yote anaenda kinyume na mpango ya, wa, wa Mungu au wa upanga. Kutoka mchungaji kutoka huyu alikuwa ni mchungaji Kaliwa tumsikilize. Amina, amina. amina. nimeshajitambulisha Nitaenda kwenye mada moja kwa moja, adui ni nani? mm -hmm. E, kibiblia adui ni kitu chochote ambacho kinapinga au kinapingana na kingine katika jambo lolote mm. lenye faida kwa anayepingwa au kwa anayepinga ndio. Kwa hiyo na mfano mzuri tunaona katika kitabu kile cha Mwanzo, adui wa kwanza kabisa tunaona kupingana na maelekezo ya Mungu mm -hmm, alikuwa ni shetani kupitia nyoka. mm -hmm. Sawa, maandiko mm -hmm. yanasema, basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwituni, aliwafanya Bwana Mungu akamwambia mwanamke, ati hivi ndivyo alivyosema Mungu, msile matunda ya miti yote ya bustani. mm -hmm. Mona huyu adui alivyokuja, yani anajua kabisa hawa walisambiwa wale lakini mti mmoja wasile, lakini anasema miti yote ya bustani Mabotakura. Sasa mwanamke akasema, aka, aka akamwambia nyoka, matunda ya miti ya bustani twaweza kula, lakini matunda ya mti ulio katikati ya bustani Mungu amesema msiale wala msiyaguse msije mkafanyaje. Angalia adui alichofanya, sawa menelewe mm -hmm. nyoka akamwambia Mwanamke, hakika hamta kufa, kufa. Mm-hmm. Anahakikishia hawatakufa wakati walielezwa na Mungu, siku e, mtakufa e, mkira kwa Mwanzo wa kumi na mbili mstari ule wa saba Mungu alisema walakini matunda ya mti wa uzima wa mema na mabaya usile, kwa maana siku utakayokula matunda ya mti huo utakufa hakika. Adui kaja kuondoa hakika yeye akamwambia mwanamke hakika hamta kufa, kufa. Mungu akasema mtakufa hakika. Alifunga Mungu na hakika, Shetani akafunga na neno hamtakufa. Kwa hiyo huyu alipinga kile alichosema Mungu, akaweka cha kwake kwa maslahi yake, lakini kwa kuharibu mpango wa Mungu. Kwa hiyo akafanyika kuwa adui wa Mungu mpaka leo. Kwa hiyo unaungana kanunu sasa kuwa ni mtu yoyote anayeenda kinyume kinyume na mpango wa mwenzake ambao labda anapinga kwa kumtia hasara au kwa kujipatia faida. Asante Mungu akubariki. Mchungaji kutoka pale Cheo. E, asante sana. Yerusalemu. Asante sana. Tabora mjini. Karibu sana. Amen. E, na mimi siko mbali na wachungaji walivyosema, e, habari ya adui kwamba ni kitu gani? Ndio. Ni kweli walivyosema kwamba adui ni yule anayepinga jambo la mtu mwingine mm. Kwa kuangalia masilahi yake mwenyewe mm. Kwa hiyo tuna na tunaangalia uadui, na juu ulianzia mbinguni mm. Uadui ulianzia mbinguni, shetani akajiinua kwamba awe, ndiye yeye ndiye mtawala mm. Badala ya Mungu, badala ya Mungu. Mm -hmm. Na pili nazungumza kwamba vita vilivyofanyika huko mbinguni, shetani akatupwa duniani mm na na malaika zake wote mm. na ndipo tunaona sasa hapa habari ya Adamu pamoja na mke wake Eva mm. na ukisoma okay, katika eh, Mwanzo sura ya tatu ule mstari wa kumi na tano mm. Mungu mwenyewe anaweka uadui kati ya nyoka na mwanamke na uzao wake wote mm. Mungu anasema kwamba uzao wa mwanamke kazi yake ni kumponda kichwa nyoka, nyoka na kazi ya nyoka ni kumgonga kisigino mwanamke, anaambiwa hivyo. Kwa hiyo tunaona kwamba Mungu, kumbe, na yeye anaweza kuwa adui wa shetani na watu wake shetani mm. na yeye ni adui wa Mungu pamoja na watu wake mm. Kwa sababu Mungu kila leo anawaza jema, ila shetani anawaza mabaya kila siku. Na ukisoma katika Kutoka ile sura ya ishirini na tatu mstari wa ishirini na mbili mm. tunaona kile Mungu anasema kwamba watu wangu mkinisikiliza vizuri mm. na kufanya kila ninachowaambia mm -hmm. mimi nitakuwa adui Wadui. wa adui zenu, zenu. Kutoka Kutoka ishirini na tatu ishirini na mbili mm. na nitakuwa mtesi wa hao wawatesao. Kwa hiyo adui ni tuseme hivyo kwamba adui ni aliye kinyume na matakwa yako yeah. Chungaji kutoka pale Udiangu Center, Baptist. Nikuwa na tafakari kwa habari ya neno adui ndio. Nilikuwa na tafakari habari ya Kaini mm -hmm. na Habili, hawa watu wanazaliwa tumbo moja, mkubwa na mdogo, lakini unaona waenda kwenye ibada mm -hmm. wakatoa sadaka mm -hmm. Kaini akatoa sadaka na Habili akatoa sadaka mm -hmm. Tunaiona sadaka ya Habiri inapokelewa uh -huh. na Mungu vizuri uh -huh. Lakini sadaka ya Kaini haikupokelewa uh -huh. Tunamwona Kaini anaghadhabika anatengeneza wivu uh -huh. kwa ndugu yake uh -huh. Akaanza kutengeneza uadui wa ndani katika moyo wake uh -huh. Uadui mbaya uh -huh. Lakini Habiri hakujua mapema, hakujua uh -huh. Na hata namdaangaira, kwakwambia ambo nisindikize uwandani. Mhm. Kwani nisindikize shambani kule. Mm-hmm. Kuna kazi nataka kunisaidie. Kumbe hakujua ana uadui wa ndani, wakitoka kumfanyia mabaya. Ila kitabu kile cha mwanzo ile sura ya nne mstari wa nane. Mhm. Mm Biblia inasema kwamba Kaini akamwambia Habiri, nduguye, twende uwandani. Ikawa alipokuwapo uwandani, Kaini akamuinukia Habiri nduguye, akamuua. Unaona, akamuua no, kumbe. mm. Neno adui ni mtu ambaye anakuwa na jambo baya la kumtendea baya mtu mwingine, wakati mnaweza kawa amerificha hata ndani ya moyo wake. Sante Mungu mm. Akubariki mchungaji, na umewasikia wachungaji kuchangia mada. Hebu tuangalie kitabu cha maombolezo, kitabu cha maombolezo sura ile ya tatu na mstari ule wa hamsini na mbili Kitabu cha maombolezo sura ile ya tatu na mstari ule wa hamsini na mbili Kama umefika chungaji sisi, hebu tusomee: walio adui zangu, walio adui zangu bila sababu, mm, bila sababu. wameniwinda sana kama ndege. Ndge mm. wameukatilia mbali uhai wangu gerezani mm -hmm. na kutupa jiwe juu yangu. Kwa hiyo mpendwa walio adui zangu bila sababu. Adui wachungaji wa Mwenyezi Mungu, ni mtu yote aliye kinyume na mpango wako, ni mtu anayetaka kurudisha maendeleo yako au mipango yako nyuma, na bila sababu yeyote, lengo lake ni kutaka wewe kufanyaje? Kukukwamisha usiendelee katika mipango yako usiendereke kazi yako, usiendee kwa kile ambacho unajifanya. Kwa hiyo unapozungumza adui, adui ni mtu awaye yote au ni kitu chochote ambacho hakikubaliani na mpango wako, hakikubaliani na jinsi ambavyo unataka. Na ndio maana sasa unaona nasema, walio adui zangu bila sababu, wamefanyaje? Wameukatia, wameukatilia mbali uhai wangu. Wapi? Gerezani. kwa nini? Wana sababu gani za kukurudisha nyuma? Wana sababu gani za kuharibu mpango yako? Wana sababu gani za kutaka kukuua? Kwa hiyo mtu ayote ambaye ni adui, aidha ni ndugu yako au ni jirani yako au ni mtu yoyote ambayo hakutakii yaliyo mema, mema. Naamini kabla, mpendo msikilizaji, mlisikia kwa hiyo naomba Mungu aendelee kukulinda endelee kusoma hiyo Zaburi ya hamsini mm -hmm. na sita, utaona Mungu atakuwa upande wako. Mm -hmm. sante sana Baba, katika jina la Yesu. Wewe ni Mungu mwenye uweza, mamlaka, utukufu na heshima ni vya kwako. Asante kwa sababu kila adui aliyo upande wetu, e Mungu akapigwe katika jina la Yesu, tukawone mkono wako ukitutendea yaliyo makuu, katika jina la Baba na la Mwana la Mtakatifu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.