Msiwe na na uokole wa kichinga, jamani. Tunasema hivi Yesu na tunasema hivi kichwani, mtu wewe ukiokoka unakuwa na nini na akili, sema akili, ukiokoka ili nasema unakuwa na nini na akili, ila Yesu tunasema kichwani akili, moyoni Yesu, halafu mfukoni hela. Yesu asifiwe. Wala Yesu asifiwe. Kuna watu wanakuja na nishauri, wananiambia tumishi wa Mungu. Mimi bwana nimechumbia kama mara sita. Sipati kila mwanamke naye nimechumbia na nikataa. Mimi siwaambia nenda kaombe na mbele katafute hela. Amen. Ukiwa na hela eti mabinti utakataa. Amen. Amen. <laughs> mbadala ambayo mteja anayeweza kuitumia badala ya kwako. Bwana Yesu asifiwe. Kwa mfano unaanzisha duka la madawa. Kwa hiyo anakuja kushindani, yeye anaanzisha dawa za lishe pale duka la dawa, dawa lishe, si ndio, mnaelewa zile dawa mbadala. Kwa hiyo wewe duka lako la dawa za kawaida, lakini anakuja mwingine pale pale anaweka duka la dawa, lakini sio kama za kwako, lakini labda akawa na zile za lishe kwa hiyo huyo naye ni mshindani, kwa sababu wewe unauza chloroquine unauza panadol hapa, lakini yeye pale anauza tu labda unga wa lishe, kwamba ukiwa na homa kunywa maziwa, ukiwa na nini fanya hivyo. Wewe unamwambia chukua pana, ukiwa na mwaka kitu mwingine anakwambia anamwambia, ukiwa ukikoroga huku na ukikoroga uji huku ukanywa, mara tatu unapona. Au kila matunda haya, hii ni dawa ya matunda siku, ni ukinywa mara ngapi utasikia homa tena. Kwa hiyo anaacha kununua mseto wako, ananunua vile. Bwana Yesu asifiwe, amen. Lakini kuna mambo nianguke kwamba nije mshindani mwingine, kuna mshindani mpya katika soko, yaani mtu anayeingia kwenye soko la bidhaa zako. Kwa mfano, wewe unauza luoza wa anakuja mwingine anafungua duka zuri zalazani za wale. ni nai mshidani. Bwana Yesu, hata kwenye makanisa unajenga hapa kanisa, kama si ndio, baada ya miezi michate kanisa pale bora kuliko, lakini huyu huyu sasa kusema lakiiyesu ah, yule tofauti lakini Yesu yule. Haleluya! watumisho wa Mungu, Bwana Yesu asifiwe. Kuna wachungaji mundani wao, wachungaji hawajaja kwa sababu wao wanajua sio biashara. Una watu, una watu, wanakuuliza maswali kwamba ninaweza nikatangaje kwamba biashara yangu mimi ni hii? Wewe si unajiuliza hata nini? Kwamba hivi mimi nafaa kufanya biashara gani si biashara gani si ndio? Sasa, kuna watu wanarukia tu biashara anawenza anza maikauli mimi maaikauli kwa, kwa, lakini hujawahi kujiuliza Umemwona mtu kaanza biashara ya ndizi na wewe unaanza biashara ya nini? Ya ndizi. Lakini hujawahi kujiuliza hivi mimi nafaa kuuza ndizi? Ndio maana watu wanasema hebu niangalie, mimi ninafaa kweli kuuza ndizi? Sasa nikupe ambayo unaweza kutambua biashara yako. Ukitaka kutambua kwamba wewe unafaa kwa biashara gani? Mwana Yesu asifiwe. Jitambua wewe mwenyewe, tambua tabia yako, halafu na misimamo, ndio nayo. Sijui kama unanielewa, unanielewa? Cha kwanza, ukitaka kujua biashara nayotakiwa kuifanya, jitambua wewe mwenyewe na tabia yako, kwa sababu mimi tabia yao ikoje? Ii e, kuna mtu hajui tabia yake na misimamo yake sikuyamoja anajifahamu, mimi kwamba mimi msimamo yangu ni hii na tabia yangu ni hii, sipendi hii, napenda hiki. Sasa hiyo tu inakupelekea kwenda kujua unaweza kufanya biashara gani. Hilo la kwanza. Kwa mfano ni wape we, kama unapenda, kuna watu tabia yake hatani nyumbani, yaani saa kumi na mbili alishafika kwenye majirani watatu kajua kwamba naweza nikafanya biashara gani. Kuna mwingine kuamka saa kumi na mbili ni shida, yaani kifika saa kumi na mbili ndiyo wanavuta shuka, lakini kuna mwingine saa kumi na mbili haimwonani mwili unawasha, si ndiyo, anyanyuke. Lakini kuna mwingine ndiyo unavuta nini. Hawa watu hawawezi kufanya biashara moja kwa hiyo, tambua tabia yako, una msimamo gani? Amen. Kuna yaani, tabia zako zikoje? Kwamba hivi vile wana tabia gani? Kuna watu wengine akizunguka, tuna watu wanne anajisikia kama kusuka, anaondoka ile eneo kwa sababu ah, kuna, kuna wengine anataka kae tu na mtu mmoja, lakini mkiwa tu wanane tisa hivi anajisikia ah, mimi sitaki kuwa hapa, anaondoka zake, naenda ndani. Kuna mwingine hatoki ndani tangu asubuhi mpaka jioni. Kuna mwingine haongagi mpaka usiku. Kuna mwingine Ataoga asubuhi, ataoga mchana, ataoga na jioni. Kwa hiyo hizo ni tabia zinakufanya ukatambua biashara yako. <coughs> Kinachofuata tuenda tu mpaka tutaipata biashara, taanza kujitambua kwamba mi tafanya biashara gani. Yawezekana ulionayo ishaukia sio ya kwa mimi hapa, si leo, si mimi sikufundishi kutengeneza sabuni, sikufundishi kutengeneza batiki fundishi kutengeneza hereni, fundishi kutengeneza mabangili na kufundisha njia, ili kama utajua mimi kumbe, utaenda kutengeneza. Sawa jamani, mimi nakufundisha njia za kujitambua. Na hapo ndipo, kuna ugonjwa unakuta kanisa, kwa mfano, sio kama ndafika, lakini unakuta watu wote kanisani, wote wanakopa hivi, kila mmoja anazaliwa huko.