Bwana Yesu asifiwe tena, mtazamaji wetu wa Life Wedi, Online TV, ninakushukuru kwamba umeendelea kuwa pamoja na mimi, lakini nikuombe usisahau kusubscribe kwenye hiyo chaneli yetu ili kwamba uendelee kutazama zaidi mafundisho yetu, lakini kingine, nikuombe sana, kuna namba zangu hapo, kama utapenda tuwasiliane kwa jambo lolote kuhusu mafundisho yetu kuhusu huduma zetu, kuhusu wito wetu, usisite kutuandikia na Mungu akubariki sana. Ninalo somo siku ya leo, linasema kiongozi mwenye maono na malengo, ambalo linatoka Mithali 29 mstari wa kumi na nane. Biblia yangu inasema hivi: Pasipo maono watu huacha kujizuia bali anaheri mtu yule aishikaye sheria. Pasipo maono watu huacha kujizuia, inamaanisha nini basi? Kwamba kiongozi usipokuwa na maono, kuna vitu unashindwa kufanya. Kiongozi lazima uwe na maono. Kiongozi lazima uwe, ujue tofauti iliyopo kati ya maono na malengo. Na kuna tofauti kubwa sana kati ya maono na malengo, kwa sababu maono yana kazi yake na malengo yana kazi yake. Tuanze na maono na malengo na ma, tuanze na maono. Maono ni ule uwezo wa kupata picha au ndoto au dira au ufunuo wa mambo ya siku za mbele, ambapo malengo ni ile namna ya kuyatekeleza sasa hayo maono. Kwa hiyo maono unaona, ukishaona, hasa baada ya kutoka kwenye maono, kuna wengine wanaona kwa ndoto, kuna wengine wanaongea na Mungu mwenyewe, unatakiwa upange sasa namna ya kuyafikia maono. Na kiongozi, viongozi wengi sana tunaona, lakini tunashindwa kupanga kufika kwenye hayo maono. Kwa hiyo unapoona, jitahidi kupanga. Nitaomba ah, Roho Mtakatifu ataletea? Hapana, Roho Mtakatifu akishakuonesha kwamba unaro kanisa kubwa, kwamba unao waumini wengi, kwamba unazo huduma kubwa, baada ya hapo sasa, panga. Kwani unafikiri hata kununua vifaa vya muziki kwa ajili ya huduma yako Mungu atavishusha? Hawezi kushusha kutoka kwenye bati pa mpaka chini akaleta kibodi, akaleta kinanda ha, unahitaji kupanga, unahitaji kupanga. Kwa hiyo ni kufanya safari kutoka kuto, kuto, kwa unayoyaona sasa, unayaweka katika hali ya uhalisi zaidi. Watu wengi wanakwama, kwani wanadhani kitu cha muhimu ni fedha. Hapana, cha kwanza ni kuwa na maono. Pesa ije ingie kwenye maono hayo. Pesa bila maono inapukutika yote. Reje habari ya Yusufu, aliingia Misri kama mtumwa, hana kitu, lakini alikuja kuwa mtawala kwa sababu alikuwa na maono. Unakumbuka habari ya Yusufu? Yusufu alipoitafasiri ile ndoto, mfalme akamtoa Farao. Kilichofanyika kwa Yusufu ni kupanga namna ya kutekeleza ile ndoto. Ndio maana wakakusanya chakula, maana walijua kuna shibe inakuja kwa miaka saba. Ile miaka saba ilikuwa ni ya mkakati ya, ku, ya kutafuta na kuweka chakula kwa ajili ya miaka saba mingine. Kwa hiyo waliona Yusufu, akatafasiri ndoto, wakapata uhalisia, baadaye wakapanga. Sasa watumishi wengi tunaferi, tuna feri, tunashindwa kutembea kwa sababu hatupangi kuwa mtu wa mpango, mtumishi wa Mungu. Hata ukitaka kununua usafiri kwa ajili ya huduma yako, kuwa na mpango. Mfano, Nuhu aliona mapema garika juu ya uso wa nchi, akaonya watu wake, lakini wakapanga, wakaanza kupanga namna ya kutengeneza safina. Yusufu aliona miaka saba ya njaa kabla ya kutokea, na baadaye wakapanga namna ya kupata chakula. Musa aliona nchi ya hadi baadaye wakapanga namna ya kuifikia na, na Yeremia aliona Yerusalemu mpya, baadaye ukawekwa mkakati wa kuifikia. Paulo aliona Makedonia inahitaji Injili, Matendo sita mstari wa tisa mpaka wa kumi na nane baadaye wakapanga. Swali langu, je, wewe una maono gani juu ya kanisa na familia yako, na kadhalika na kadhalika, kwa sababu bila kupanga na sisemi kwamba kuomba, kuomba ni kitu kingine, kupanga ni kitu kingine, kuona ni kitu kingine na maombi ni kitu kingine. Vyote hivi vinategemeana. Unaweza ukaona na ukaomba, lakini bila kupanga huwezi kuambua, huwezi kupata kitu chochote. Mtu mwenye maono siku zote hufuatwa na kutafutwa na watu bali mtu asiye na maono siku zote huwa mtu wa kufuata na kutafuta watu. Soma Mwanzo, sura ya 45, wa 3, wa Mwanzo sura ya 45 mstari wa tatu mpaka wa kumi Mwanzo sura ya hamsini mstari wa ishirini mpaka wa ishirini na moja Jitahidi sana kuwa mtu wa maono na kupanga namna ya kuyatekeleza. Masomo yangu ni fupi tu kwa siku ya leo kama hivyo. Mungu akubariki. Kila siku ninakuletea Somo kila wiki, nakuletea somo angalau rahisi sana, huchukui muda kulitazama. Mungu akubariki sana na asante sana.