Msikilizaji karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo ya yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, na katika kipindi chetu cha leo Kutakuwa na mada inayosema je, hata sasa Mungu anawapenda wanadamu? Kiongozi wa mjadala huu ni mchungaji Cosmas Kanunu. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Wa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Aa, mimi niko hapa kukuletea neno la Mungu naitwa mchungaji Cosmas Punzari Kanunu. Niko Tabora, Tanzania. Kanisa la Baptist, Efeso. Nikukaribisha sana katika kipindi cha neno uzima, lakini hapa siko peke yangu ninao wachungaji ambao wako mahali hapa ambao tunataka tushirikiane nao leo katika neno la Mungu. Ebu mchungaji jina lako ni nani? E, jina langu ninaitwa Daniel Mayunga, ni mchungaji wa kanisa la Yerusalemu Baptisti Tabola Tanzania. Asante sana, ni mchungaji. Ha, kwa jina mimi naitwa mchungaji Joseph Silibeti, ni mkanisa, mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi. Asante sana, karibu baba. Ha, na mimi kwa jina naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Beloya Baptisti pale mjini Kaliwa. Sante, karibu mchungaji. Majina yangu naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, Kanisa la Senta Baptisti Uliyankuru. Asante sana, karibuni sana wachungaji na Mungu awabariki. Amen. Asante sana. Uh, leo tunataka tuzungumuze, uh, na wasikilizaji wetu kuhusu neno la Mungu. Kama wanatufuatilia katika kipindi kile cha kwanza, tuzungumuza kwa nini Mungu alimpenda mwanadamu mwenye dhambi. Leo nataka nizungumuze je, hata sasa Mungu bado anawapenda wanadamu kwa sababu gani? Nimejaribu kufikiri mawazo ya watu wanavyozungumza, wanavyowaza, mimi Mungu hanipendi, mimi Mungu sio ameniona nini, Mungu mimi ameniacha mimi, Mungu hanikumbuki, nimeomba lakini Mungu amenyamaza kimya. Kwa watu wako kwenye kilio kikubwa sana, na, na nyinyi ni mashahidi kabisa, hata makanisani watu sasa hivi hata maombi yamebadilika Imekuwa ni kulio, ni kilio, ni kulia, ni kulia, ni kulia. Lakini ukiongea naye katika uzoefu wangu wa kufanya kazi kwa muda mrefu sasa, anakuambia unajua, mimi mchungaji, nina shida sana. Yaani mimi Mungu anipendi ani kabisa, nina mateso makubwa, Mungu ameshaniacha. Je, ni kweli Mungu ameshawaacha wanadamu? Je, je, lakini tunajifunza je, Mungu anawapenda wanadamu hata sasa? Hili ndio somo ambalo tunapenda kwenda kuliangalia leo. Na nianza na mchungaji eh, Daniel Mayunga unasemaje baba? Hivi Mungu sa... bado anawapenda wanadamu hata sasa? Asante sana mchungaji. Uh -huh. Niseme ni, ni tu kwamba ni kweli watu wengi inafika wakati wanachanganyikiwa. Yeah. Wanaona ni kama Mungu amewaacha kwamba upendo wake ni kama una kikomo fulani. Yeah. Wakati sio kweli. Uh -huh. Upendo wa Mungu ni wa milele kabisa. Yeah ni wa milele kabisa, yeah. Na kile Mungu sana nataka uh, akiangalie kwetu ni, ni ile hali ya sisi sisi, sisi wenyewe shida, yeah. Iko kwetu sisi ndio yeah. Maana pale tunapokuwa, tume, tume tumeacha njia ya Mungu hiyo uh -huh. Ndio sababu hasa ya sisi kuona kwamba Mungu ametuacha uh -huh. Lakini Mungu bado anatupenda kwa sababu ninasoma katika Yeremia mm -hmm, sura ya 31 ule msari wa tatu. Mhm, mm, Biblia inasema Bwana alinitokezea zamani akisema mm -hmm, na nimekupenda kwa upendo wa milele. Hebu e, rudia tena, kwa sababu dhie ni neno zito kabisa mm -hmm. alimtokea Zamani, zamani, zamani tokea akisema, akamwambia Yeremia haya maneno ehe, nimekupenda kwa upendo wa milele, ndiyo maana nimekuvuta kwa fadhili zangu. Amen, amen. tokea zamani ya yeah. kwa hiyo upendo wa Mungu unaanza hata kabla mtu hajazaliwa, hata wale watoto ambao hawajazaliwa sasa. amen. Mungu anawapenda amen na huu upendo utakuja kuzihirika pale watakapozaliwa. Kwa hiyo mimi niseme tu kwamba Mungu a, bado anatupenda ana, ana, ana mpaka sasa. Nafikiri msikilizaji wangu, kulingana na kifungu hiki cha Yeremia, unahitaji kujua kwamba Mungu alikupenda upendo wa milele, na upendo wa milele maana yake usioisha, usioisha. Usioisha. Maana, usio na mwisho, usio na kikomo mm. Eh, mchungejela dunasemaje baba, <laughs> unajua wa Mungu mm -hmm. alipokuwa anaumba viumbe vyote duniani yeah. mwanadamu alimtofautisha na viumbe wengine wote, ndio yeah. maana mwanadamu alipewa akili, ufahamu, akakabidhiwa utawala wa kutawala vitu vyote vya dunia. Kwa hiyo maana yake Mungu amewekeza kwa mwanadamu, na ndio maana Mungu anampenda mwanadamu kuliko kiumbe chochote yeah. na ndio maana upendo wa Mungu yeah. hauna kikomo. Ni wa milele kabisa, ndio maana maandiko anasema katika Yohana ya mm -hmm. Yohana Yo. 15 yeah. ule mstari wa tisa, mm -hmm. kama vile Baba alivyonipenda mm -hmm. mimi mm -hmm. nami, nami nilivyowapenda ninyi mm -hmm. kaeni katika pendo langu mm -hmm. mkizishika amri zangu mtakaa mm -hmm. katika pendo langu yeah. kama vile mimi nilivyozishika amri za Baba yangu na kukaa katika pendo lake kwao. Maana yake wanaojichanganya ni wanadamu yeah. wanaoharibu ule upendo wa Mungu ni ha watu ha, hawakai. hawakai katika zile amri za Mungu. Amen. Kwa unapoacha kukaa kwenye amri za Mungu mm -hmm. ukaanza kufanya dhambi mm -hmm. umeharibu ule upendo lakini yeah. bado Mungu ni wa upendo yeah. Diyo. yeah. asante sana e, karibu mchungaji Sizia. Amina, amina. Napenda kumwambia tu msikilizaji wa kipindi kichaneno uzima kutokana na ile Rumi tano mstari ule wa nane na wa tisa Mtume mm -hmm. Paulo anasema, bali Mungu aonyesha pendo lake yeye mwenyewe kwetu sisi mm -hmm. kwa kuwa Kristo alikufa kwa ajili yetu mm -hmm. tulipokuwa tungali wenye dhambi, basi zaidi sana tukiisha kuhesabiwa haki mm -hmm. katika damu yake mm -hmm. tutaokolewa na ghadhabu kwa yeye. mm -hmm. Kwa hiyo tunaona hapa neno la Mungu linasema ya kwamba yani hata leo, hata wakati uliopita na hata wakati ujao, Mungu bado anaonyesha pendo lake yeye mwenyewe, yani na maana. mm -hmm. Mungu yuko wazi kwa mm -hmm. watu wake mm -hmm, kwamba anawapenda, anawajali mm -hmm. Sababu tu ya watu kutokujua kama wanapendwa na Mungu ni kutokulitii neno la Mungu au kutokumkubali Yesu kama Bwana na Mwokozi wa maisha yao. Kwa kweli wachungaji, kama walivyoweza kuzungumuza, nilikuwa nikisoma kitabu cha Waraka wa Kwanza wa Yohana mm -hmm. ile sura ya nne mstari ule wa saba mpaka mm -hmm. ule mstari wa kumi mm -hmm maneno niliyokuwa nayapata pale, kwanza niliona kwamba Mungu ni pendo. mm -hmm. mm -hmm. nilipokuwa naangalia maneno hayo niliona kwamba shida ya watu asipomjua ya kwamba Mungu yeye asiyependa hakumjua, maana Mungu, kwa maana Mungu ni pendo. mm -hmm. ina maana shida ni kutokumjua Mungu, lakini mtu akitambua Mungu ni, ni nani? Kwa sababu pendo ni chombo cha Mungu au ni hali ya Mungu. mm -hmm. Sasa mtu asipopenda bado hajamjua Mungu yeah. Labda tusome, hebu soma hapo mchungaji. um, kosimasi Yohan... hatuwanze, tuna mstari ule Yohan... Yohan... wa nane eh, okay. Waraka wa kwanza wa Yohana sura ya nne. Waraka wa kwanza wa Yohana ile sura ya nne, msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, mstari tusome wangapi? aganze twata na wanane, nisome misome wanane, kama unatusikiliza. yeye asiyependa hakumjua Mungu, kwa maana Mungu ni pendo, ni upendo. Katika hili pendo la Mungu linaonekana kwetu, kwamba Mungu alimtuma mwanaye pekee ulimwenguni, ili tupate uzima kwa yeye. Kwa hiyo, Mungu ni asili yake na anatuhitaji sisi tuwe na asili hiyo. Ndiyo maana ubaguzi au kufika sehemu za ukomo wa kumpenda mtu, uh, umekosea. Maana Mungu hataweza kutuacha kutupenda. Ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, nataka nikuambie, Mungu anaendelea kumpenda mwanadamu, na shida iko wapi? Uh, Mchungaji Jedade amesema kwamba shida iko kwetu. Sisi ndiyo tunaona kama Mungu hatupendi. Lakini ukisoma Yohana uh, sura ile ya sita ukasoma ule mstari wa thelathini na saba Biblia inasema mneno hayafuatayo, wote anipao baba watakuja kwangu wala yeyote ajaye kwangu sitamtupa kamwe. Okay, ukisikiliza neno hili, kila anayekwenda kwa Mungu hata mtupa. Awe anaumwa Mungu hawezi kumtupa, awe amekuwa tasa Mungu hawezi kumtupa, awe ana magonjwa ya muda mrefu Mungu hawezi kumtupa kwa sababu neno la Mungu linasema kila anayeenda kwa Mungu hata mtupa. Ila tatizo liko wapi sasa? Katika kitabu cha Waebrania sura ile ya kumi na moja, hapo ndipo, wasikilizaji wa Neno Uzima, tunahitaji kuangalia vizuri kabisa mstari ule wa sita. Biblia inasema pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu, kwa maana mtu amwendeye Mungu lazima aamini ya kwamba yeye yupo na kwamba huwapa thawabu wale wa mtafutao. Tatizo liko hapa, tatizo liko katika imani. Unamwendea Mungu kwa imani ipi? Msikilizaji wangu, yawezekana una magonjwa, yawezekana una tatizo kubwa, yawezekana umefika mahali, umekata umekata tamaa, uchumi hauendi vizuri, ndoa imeharibika. Leo nakualika uende kwa kwa Yesu. Amen. Yeye amesema kila anayeenda kwake hawezi kumtupa kamwe. Kwa hiyo, mpaka sasa Mungu bado anampenda mwanadamu Minu. na anayekimbilia kwake hawezi kumtupa. Mungu akubariki, Mungu akuinue. Napenda ni kuombee. Hebu nyosha mkono wako mahali popote ulipo, halafu kama unaumwa, weka mkono wako kwenye kichwa au kwenye kifua, ili ni kuombee Baba, katika jina la Yesu Hebu waangalie watu wote ambao ni wasikilizaji wa Neno Uzima, katika jina la Yesu Kristo. Naomba Mungu, ukahusike wewe, ukajidhihirishe wewe, ukawe Bwana wewe, ukawe Mwokozi wewe, ukawe Mungu mkuu. Asante kwa sababu utatenda mambo makuu. Nenda kuponya, nenda kuinua, nenda kuisha, nenda kuondoa kila aina ya tatizo, kwa sababu wewe bado unatupenda. Wape mahitaji yao, bariki ndoa ambazo zimefarakanika, wewe kazirudishe Mungu. Zisifarakanike tena katika jina la Yesu Kristo, na kwenda kinyume na magonjwa, na kwenda kinyume na nguvu za giza. Nami naomba na kuamini kwa kwamba utatenda, kwa sababu unasema, kila aliye na hakika kwamba utaweza kumponya, wewe utatenda, katika jina la Yesu Kristo, naomba na kushukuru, amen. Mungu akubariki sana, na msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, amen. amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe Juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.