Wa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, na katika kipindi cha leo kutakuwa na mada inayosema, kwa nini Mungu aliamua kumpenda mwenye dhambi. Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Cosmas Kanum. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wa Neno Uzima ni kukaribisha tena katika kipindi hiki. Kipindi ambacho kwa kweli kimekuwa kizuri kila wakati unapokisikiliza. Mimi ninayekuletea neno la Mungu leo naitwa Mchungaji Cosmas Munzali Kanunu niko Tabora, Tanzania, uh, kanisa la Baptist Efeso. Kwa hiyo neno la leo, kabla hatujaanza, nataka tuombe kwa dakika chache alafu tuingie katika neno. Baba, katika jina la Yesu Kristo, sande kutupa nafasi hii nzuri ya kusikiliza neno lako. Wewe ni Mungu, wewe ni Mwokozi. Sante kwa wasikilizaji wangu wote wa Neno Uzima, endelea kuwa pamoja nao. Kwa wakati huu tunapofungua kipindi hiki, naomba na kuamini katika jina la Yesu Kristo, Amen. Amen. Amen. Ndugu msikilizaji, na wachungaji hapa ambao tutashirikiana nao kuliangalia somo letu la leo, linasema kwa nini Mungu aliamua kumpenda mtu mwenye dhambi? Ninao wachungaji hapa kwanza, niwape nafasi wajitambushe. Karibu mchungaji. Sante. Kwa majina naitwa Mchungaji Elia HCC kutoka kanisa la Beloya Baptisti mjini Kaliwa, mkoa wa Tabora. Sante sana, karibu mwingine. Ni naitwa Mchungaji Daniel Mayunga, ninatokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Tabora, Tanzania. Sante, karibu baba. Mimi kwa jina naitwa Mchungaji Joseph Silibeti, natoka kanisa la Baptisti Kigwa, kanisa la ushindi. Karibu mchungaji. Majina yangu naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli natoka kanisa la Baptisti Center Uliankuru. Asante sana, msikilizaji wa kipindi hiki, ndio sababu ninao wachungaji hapa. Tunataka kwenda kujadili, tuangalie kwa nini Mungu akaamua kumpenda mwanadamu ambaye ni mwenye dhambi aliyemwasi akamwacha akavunja maagizo yake, lakini ukisoma Biblia hasa katika kitabu kile cha injili ya Yohana uh, kina neno ambalo mimi huwa nimekuwa nalo wachungaji, kwa nikifikiri sana, kwa sababu Biblia katika kitabu hicho Uh, inasema ya kwamba kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanaye pekee ili kila mtu amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Sasa mi najiuliza swali, mwanadamu huyu aliyekuwa measi akamwacha Mungu akapenda mambo yake akaamua kufanya mambo yake, kwanini Mungu akamtafute? Kwanini ampende? maana hata nimefikiri sana wachungaji, kibinadamu kumpenda mtu ambaye a, hana mahusiano na wewe, amekukataa, amekuasi, ni vigumu sana. Lakini kwa nini Mungu aliamua kumpenda mwanadamu akamtafuta mwanadamu aliyemwasi? Eh, tuanze na, na mchungaji Siza. Kulingana na kitabu hiki cha Yohana tatu mstari wa kumi na sita kwa nini unafikiri? Karibu. E, nafikiri ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima tunaweza kuliwasilisha neno hili la Mungu ambalo linasema ni kwa nini Mungu akampenda mwana, akamtafuta mwanadamu mwenye dhambi. Kama tulivyoona kitu cha kwanza hapa ni upendo. Kwa hiyo upendo ndio ambao umeweza kufanikisha hiki ambacho leo hii tunaona kinatokea katika maisha ya watu wenye dhambi waliotafutwa na Mungu kupitia mwanaye Yesu Kristo, kwao wanapomwamini wanarudi kwake. kwa hiyo kutokana na kitabu kile cha Mwanzo, ile su sura ya ishirini, sura, sura kwanza msara wa ishirini mm -hmm. na saba, Mungu akaumba mtu kwa mfano wake na kwa mfano wa Mungu alimuumba mwanamume na mwanamke aliwaumba. mm -hmm. Sasa ina maana kuna kitu cha thamani ambacho Mungu alimpa mwanadamu kwa sababu alimuumba yeah. kwa mfano wake. Okay. Asante sana mchungaji Mayunga. E, asante sana. ni niungane na mchungaji Elia kwamba kitu cha kwanza tumeona ni upendo. Upendo, eh upendo ndio uliomsukuma Mungu kumtafuta yeye aliyepotea. Nami nitaka kuongezea jambo la pili eh. Okay, sawa kabisa. kwa hiyo unataka kuniambia kwamba upendo ndio ni kitu ambacho ni cha maana sana kwa mtu eh? Ni kitu cha maana sana sana. Kwa hiyo sasa nilitaka kuongezea hapo, uh -huh. mchungaji. uh -huh. Pointi ya pili kama, uh -huh. tumeona kwamba upendo hasa ndio uliomsukuma Mungu kumtafuta mwanadamu aliyepotea, yeah lakini kitu cha pili nilichojifunza hapa kwamba unajua kile unachokitafuta. mm -hmm. Ni lazima kiwe ni cha thamani. Okay. Kwa hiyo Okay. jambo la pili aliyekuwa anatafuta Okay. ni wa thamani. Okay, sawa kabisa. Ni kitu cha thamani, kitu cha thamani. Kwa hiyo kitu cha thamani uwezi kukipoteza. Huwezi kukipoteza; lazima ukitafute. Una neno la kutoa la kuambia wasikilizaji e, wetu wa kipindi hiki e? Ndio, nina neno katika Injili ya Luka mm -hmm. Ile sura ya kumi na tisa ukisoma mstari wa tisa mpaka wa kumi unasema hivi. Naam. Yesu akawambia, leo wokovu umefika nyumbani humu mm. kwa sababu huyu naye ni mwana mua, wa Ibrahimu mm. kumi kwa kuwa mwana wa Adamu alikuja kutafuta na kuokoa kile kilichopotea yeah. Kwa kitu cha samani kumbe, kinaweza kukusukumuka, acha vingine vyote ila utafute tu kile kilichopotea nini, kwa sababu ni cha samani. Asante sana Mchungaji Sibeti, mimi mwanajiuliza kwa nini sasa hivi? Uh, katika makanisa mengi uh, wanaonekana wenye dhambi kutengwa, kufukuzwa, hawana thamani. Mtu akitenda dhambi anaonekana hana faida kabisa, lakini watumishi wa Mungu wamesema kwamba Mungu aliamua kutafuta, kumtafuta mwanadamu mwenye dhambi aliyepotea kwa sababu ni kitu cha thamani. Kwa nini sasa hivi watu hawaoni uthamani wa mwanadamu kama ametenda dhambi? asilimia kubwa mwanadamu waganachukulia tamaa yake kutenda, okay. Sio kuangalia kwamba Mungu anasema nini okay. Kwa sababu tunge wangejua kwamba kwa nini walipotenda zambi aliamua kumtuma Yesu, wangejua uh -huh. hakuna uh -huh. sababu uh -huh. ya mtu kumfanyia hivyo uh -huh. bali ni kumkabizi Bwana atengeneze kwa sababu Uh, ukisoma hapo na ukatia kitabu cha waraka wa Petero wa pili, waraka wa pili wa, wa Petero e, anazungumuza maneno mazuri sana. Sura ya ngapi? Sura ya kwanza, mstari ule wa tatu mm -hmm, hadi wa nne unasema hivi kwa kuwa uweza wake wa uungu umetukirimia ume vitu vyote vitupasavyo uzima utaua kwa kumjua yeye aliyetuita, hmm. kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe. nne. Tena kwa hayo ametukirimia ahadi kubwa mno za samani, ili kwamba kwa hizo mpate kuwa washirika wa tabia ya uungu, mkiokolewa na uharibifu uliomo duniani kwa sababu ya tamaa. Aha, kwa hiyo <laughs> anayetusafisha kutuokoa kutoka katika hatari yeah. Sio mawazo yetu, ni yeye, na yeye ametuumba, ametuweka kwa faida yake, sio kwa faida ya mwanadamu mwingine. Asante sana mchungaji Sibeti. Uh, mchungaji Gerald, unafikiri sasa hivi, je, tunatenda sawasawa, tuna upendo wa kimungu katika makanisa au tumeuacha ule upendo wa kimungu? Jambo la pili ambalo Daniel Mayunga amelisema, uh, ya kwamba je, tuna makanisa sasa tunaona thamani ya mwanadamu au tumeshaiacha kuiona thamani ya mwanadamu? Uh, ni makanisa yamegawanyika. okay. kuna makanisa mengine yana ule upendo wa Mungu. yeah. na kuna makanisa mengine yanatafuta fedha. okay. kwa hiyo hata mtu anapokuja kusali, lengo tu wachume hela yake ndio maana hata leo unakuta mtu anamwombea analipa hela, uh -huh. Ndipo anamwombea uh -huh. Asipolipa hamwombei. Kuna miujiza imepangiliwa gharama za fedha uh -huh. Kwamba ukitaka muujiza huu uh lipa -huh. hela kadhaa, uh -huh. kwa ule upendo wa Mungu haupo ni haupo. Haupo. Haupo. Okay. Kama vile thamani ya mwanadamu uh -huh. tumeiweka mbali, lakini kawaida Mungu alichokuwa nakitaka ule upendo tangu wa kwanza yeah. Uendelee. asante sana asante sana. Asante sana sana wa wachungaji, nafikiri msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima tumekuwa tukiliangalia hii, kama ulivyo wasikiliza wachungaji, Mungu aliamua kumpenda mwanadamu mwenye dhambi. Kitu cha kwanza ni kwa sababu Mungu ana upendo, hii ili wameongea karibu wachungaji wote, lakini kitu cha pili mwanadamu ni mtu wa thamani mwanadamu ni mtu wa thamani sana. Turudi katika kitabu cha Mwanzo tukajifunze mambo machache katika kile kitabu cha Mwanzo sura ya kwanza, ule mstari wa ishirini na sita Biblia inasema hivi, alisoma Asizia mchungaji Asizia, inasema hivi, Mungu akasema, natufanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama wa nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambacho juu ya nchi. Mungu akaumba mtu kwa mfano wake, kwa mfano wa Mungu alimuumba, mwanaume na mwanamke aliwaumba. Msikilizaji wetu, ukisoma vifungu hivi, kitu cha kwanza, Mungu ni kama, na hapa anasema nifanye mtu Yaani, nitengeneze mtu kwa mfano wangu. Maana yake mwanadamu ni mfano wa Mungu duniani. Yes. mm -hmm. Yani, hili haliwezi kupingika. Ina maana mwanadamu anapokuwepo duniani anamwakilisha Mungu. Yeah. Okay. Hiki ni kitu cha kwanza, lakini cha pili, anasema akatawale Ina maana hakuna kitu kingine duniani kilichopewa mamlaka ya kutawala yes. Ila ni mwanadamu peke yake, kwa hiyo. Lakini kitu kingine ambacho kinasemwa hapa uh, anasema hivi uh, pia aliumba mwanaume na mwanamke, wote ni mfano wa Mungu. Haya mambo mawili, kwamba ni mwanadamu ni mfano wa Mungu, ni mtawala duniani. Maana yake kama Mungu asinge mtafuta mwanadamu haya mambo yangekuwa yamepotea mm. Yange ya yangekuwa yamepotea kwa sababu nani angetawala? Nani angewakilisha sura ya Mungu duniani? Kwa mwanadamu, hata kama ana madhaifu mm. bado Mungu anampenda kwa sababu ni sura yake mm. Amen. Bwana Yesu asifiwe. Amen. Kwa hiyo hata watu tunapofundisha lazima wajue kwamba mwanadamu ni sura ya Mungu duniani mm. lakini pia ni mamlaka ya Mungu. Dio sababu tulipewa. Ukisoma vifungu vingine vinasema kwamba nendeni duniani mkahubiri, mtaweka mikono juu ya wagonjwa nao watapata afya, toweni pepo, barikini wagonjwa. kwa sababu gani? Tumepewa mamlaka ya kubariki, tumepewa mamlaka ya kutawala, tumepewa mamlaka ya kumwakilisha Mungu duniani. Kwa hiyo, wasikilizaji wa Neno Uzima lazima wajue, hata tujifunze kwamba mtu mwenye dhambi bado anapendwa na Mungu na ndio sababu ukisoma Wagalatia ngoja tuione Waebrania sura ile ya pili mstari wa sita. Mstari ule wa sita, msikilizaji wangu kama una Biblia yako, Waebrania sura ya pili ule mstari wa sita unasema hivi mwanadamu, ni nini hata umkumbuke, ama mwana au, mwana wa binadamu hata umwangalie mstari mm -hmm. wa saba unasema hebu tuusome, na wasaba mm -hmm. Umemfanya punde kuliko malaika, umemvika taji ya utukufu na heshima, umemtawaza juu ya kazi za yaku mikono yake. Ina maana mwanadamu amewe, ametawazwa yani, amewekwa amewekwa kuwa juu ya mamlaka yote kwa hiyo mimi nataka niseme hivi katika somo hili, wapenda mwanadamu ni wa thamani, na mimi napenda kusema kwamba hata kama mtu atakuwa analo tatizo, atakuwa ana shida, atakuwa amepungukiwa, bado tunahitaji kuomba neema ya Mungu imfunike Amen. Msamaha ni kitu cha maana sana Amen. Amen. Kama Mungu alivyotusamehe sisi, tunahitaji na sisi tujifunze msamaha, kwa sababu ndipo tunapoonyesha upendo kwa watu wenye dhambi, kama alivyosema Gerard. Sasa hivi watu hata miujiza imekuwa na migawanyiko mm -hmm, wengine wanalipa fedha. E, Mungu alilipo wapi? Hii ni kukosa upendo, ni kukosa kujua thamani ya mwanadamu. Mungu awabariki Mungu awape wa neema lakini, ujue kwamba unayenisikiliza wewe ni mtu wa thamani. Hata kama umetenda dhambi, bado Mungu anakupenda. Unahitaji kurudi kwa Bwana na kutubu dhambi zako, na kumpokea Yesu awe Bwana na Mwokozi wa maisha yako, bado atakusamehe. Na tuombe. Baba, katika jina la Yesu, sante Mungu wetu na Baba yetu wa mbinguni Somo hili hebu kila mmoja yawezekana, kuna watu wengine wamekata tamaa kabisa, ni wenye dhambi, lakini leo umeturudisha kwako, bado unatutafuta, bado unatupenda, bado unatuheshimu. Baba, tunarudi kwako. Asante kwa sababu utakuwa pamoja na watu wako. Asante kwa sababu utawabariki. Nami nawaachilia mikononi mwako, katika jina la Yesu Kristo naomba na kushukuru, amen. Mungu awabariki sana, amina. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.