Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu je, kifo cha Yesu kinatufanya kuwa familia ya Mungu? Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu, je, kifo cha Yesu kinatufanya kuwa familia ya Mungu? Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu, na Mungu akubariki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, leo tena tunaendelea na kipindi hiki cha neno uzima. Napenda nikukaribishe ili wewe usiwe mbali sana na redio yako, na mimi ninafuatilia vipindi vyetu mimi naye kuletea kipindi hiki. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo, lakini hapa ninao watumishi wa Mungu ambao tuko pamoja katika kipindi hiki. Hebu niwape nafasi wajitambulishe. Karibu mchungaji. naitwa mchungaji Gerard Jonas Mwango, kanisa la Senta Baptisti liko Uliankuru Kaliua, Tabora Tanzania. Asante, karibu. kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, ni mchungaji niko Kigwa, kanisa la Baptisti Ushindi. hmm. majina naitwa mchungaji Elia, Sizia, kanisa la Baptisti Kaliwa mjini kwa Tabora hapa, hapa, Tanzania. Karibu, baba. Aa, na mimi naitwa mchungaji Daniel Mayunga Kashike kutoka kanisa la Jerusalem Baptist Cheyo, e, Tabora mjini nchini Tanzania. Asante sana. Natumaini umesikia wachungaji wakijitambulisha na mimi umenisikia, ambaye sasa ninakuletea kipindi hiki cha neno uzima leo. Mada yetu ya leo tunasema, je, kifo cha Yesu kinditu kinatufanya kuwa familia ya Mungu. Sasa tusome maandiko matakatifu tuone yanatueleza nini katika ile sura ya kwanza ya Injili ya Yohana. Injili ya Yohana ile sura ya kwanza mstari wa 12 mpaka 13. Maandiko yanasema hmm, bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa Mungu hmm. Ndio wale waliaminio jina lake hmm, waliozaliwa si kwa damu wala si kwa mapenzi ya mwili wala si kwa mapenzi ya mtu bali kwa Mungu. Asante sana. Kama ulivyosikia, maandiko haya yanatuambia kabisa kwamba ni namna gani tulifanyika kuwa watoto wa Mungu kupitia hiyo sadaka au kifo chake. Ndio maana umeona katika kitabu kile kinaeleza kwamba bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa Mungu ndio wale waliaminio jina lake. Kumi na tatu, waliozaliwa si kwa damu wala si kwa mapenzi ya mwili wala si kwa mapenzi ya mtu bali kwa Mungu. Kwa hiyo niwakaribishe wachungaji, nafikiri mmeona hapa kwamba ni kweli kabisa, kifo chake Yesu kilitufanya kuwa familia ya Mungu. Karibu sana watumishi wa Mungu. Asante sana mchungaji, kwa kweli mada yetu ni nzuri sana inayosema je, kifo cha Yesu Kristo kilitufanya kuwa familia ya Mungu? Yaani, nakubaliana kabisa, ni kweli kama maandiko yanavyosema kile Injili ya Yohana injili ya Yohana ile sura ya tatu ile sura ya tatu na mstari wa kumi na sita kwamba kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwana wa pekee Yesu kila mtu amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Na kwa hiyo inamaana kwamba kifo cha Yesu Kristo kimetufanya kuwa familia ya Mungu, maanake kimetuunganisha wote kuwa katika ile familia ya ufalme wa Mungu. Asante. Asante. Nani mwingine? Karibu. Kwa hiyo asante sana, maana somo linasema kwamba je, kifo cha Yesu kinatuwezesha au kutufanya sisi familia ya Mungu? Jibu ni ndio. Japo kuna dini nyingi duniani hazikubaliani kwamba Mungu ana watoto. Sawa? Lakini katika mafundisho ya Yesu na hata mafundisho ya Agano la Kale ya Musa yanathibitisha wale wote walio na mahusiano na Mungu wa mbinguni ni familia yake. Hata Mtume Paulo wakati analiambia kanisa la Galatia juu sawa, ya kufanyika kwao watoto wa Mungu alisema hivi katika Galatia tatu mstari wa 26 hadi 28. Anasema, kwa kuwa ninyi nyote mmekuwa wana wa Mungu kwa njia ya imani katika Yesu Kristo. Maana ninyi nyote mliobatizwa katika Kristo mmemvaa Kristo. Hapana Myahudi wala Muyunani, hapana mtumwa wala mtu huru hapana mtu mume wala mtu mke, maana ninyi nyote mmekuwa mmoja katika Kristo Yesu. Kwa hiyo Biblia inathibitisha ya kwamba hiki ambacho tunajifunza hapa, kwamba kupitia mauti ya Yesu ambayo ndio upatanisho wetu sisi tumetufanya kuwa familia ya Mungu, hilo halina shaka. Na mtu yeyote anayetaka kuungana na Mungu, kuwa familia ya Mungu ni lazima amwamini Yesu aliyekufa, akazikwa na kufuka siku ya tatu, na kupaa mbinguni. Na Biblia imeahidi kwamba atarudi kuhukumu ulimwengu wote, ambao ataweka imani kwake hawezi kuwa familia ya Mungu kwa njia ya shortcut nazokasema sema kwamba hawawezi kuulisi uzima wa milele Amen. Au Kiswahili fasaha kuiona pepo mm. bila kuwa familia ya Mungu katika Yesu Amina. Uh, wachungaji wanaendelea kupitapita kuhusu jambo hili, lakini mimi nilikuwa naangalia kwenye kitabu cha Petro. Uh, yani Yesu ni muhimu kwa kuwahusisha kupata maisha mazuri. Nilikuwa nasoma kwenye mstari ule wa watatu, anasema ahimidiwe Mungu Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo ambaye kwa rehema zake nyingi alituzaa mara ya pili, ili tupate tumaini lenye uzima kwa kufufuka kwake Yesu Kristo katika wafu, tupate na ulisi usioharibika. Kwa hiyo Yesu Kristo alitufanya tuwe watoto wa Mungu, ni hakika kabisa. Yeah. Kwanza kila mtu angeweza kuelewa maneno kama haya angekuja nakimbia kwa sababu ni raha kabisa kupona. mm. Mungu ambaye Petro ngapi? Irudie hiyo Petro. Petro ngapi? Petro moja. mm -hmm. amstari ule wa tatu mpaka wa nne. Okay sawa so. Mm. Asante sana mtumishi wa Mungu. Karibu baba. Eh, asante sana mtumishi wa Mungu. Na mimi niungane na wachungaji Ea, kwa hiki ambacho kiko mezani hapa. Ni kweli kifo cha Yesu, kifo cha Yesu kinatufanya kuwa familia ya Mungu. Kwa nini? Usibitisho wa maandiko ndio ambao unatufanya tuamini hivyo. Ukisoma Waibrania sura ya pili ule mstari wa tisa hadi kumi na tatu maandiko yanasema, ila twamwona yeye aliyefanywa mdogo punde kuliko malaika, yaani Yesu kwa sababu ya maumivu ya mauti, amevikwa taji ya utukufu na heshima, ili kwa neema ya Mungu aionje mauti kwa ajili ya kila mtu. Kwa kuwa ilimpasa yeye ambaye kwa ajili yake na kwa njia yake vitu vyote vimekuwepo, akileta wana wengi wa ufikirie utukufu, kumkamilisha kiongozi mkuu wa wokovu wao kwa njia ya mateso. Maana yeye atakasaye na hao wanaotakaswa wote pia watoka kwa mmoja, kwa ajili hii kwa haoni haya kuwaita ndugu zake akisema, nitalihubiri jina lako kwa ndugu zangu, katikati ya kanisa nitakuimbia sifa. Na tena nitakuwa nimemtumainia yeye. Na tena tazama, mimi nipo hapa na watoto niliopewa na Mungu. Amen. Huyu ni nani? Huyu ni mwandishi ambaye anajaribu kututhibitishia kwamba kifo cha Yesu msarabani maana yake kilitufanya kuwa familia ya Mungu Amina. Kama ambavyo mtumishi wa Mungu mchungaji Andrea alivyosema mwanzoni mwa kipindi, akasema Yohana 1:12 Biblia inasema wote waliompokea, hmm, Yesu Kristo wamefanyika kuwa wa, wana, wa, Mungu, watoto wa Mungu. Kwa hiyo hata we msikilizaji, ni raha ilioje kufanyika kuwa familia ya Mungu, kwa sababu kiwa mmoja wa familia ya Mungu kila utachokihitaji baba yako lazima akuhudumie kwa kila shida, uhitaji lolote lile. Ni vyema ukubali kuwa familia ya Mungu Amen. Amen. Amen. Asante msikilizaji, kama ulivyosikia watumishi wa Mungu kweli wanathibitisha kutokana na maandiko, sio maneno yao, kama tulivyowaona hapa kwamba kwamba tulifanywa anasema kwamba si yani kwamba si kwa mkuzaliwa katika mapenzi ya nani ya yeah, mwili. Mm. Kwa hiyo neno kufanywa ni kuchukuliwa kutoka mahali fulani, kama tulivyosoma haya maandiko kwamba unamchukua mtoto wa fulani. Ukiangalia mazingira yetu zamani, walikuwa wanachukuana, wanachanjana damu kisha wanakuwa familia moja. Kwa hiyo nikusihi ni sana katika kipindi hiki kwamba wewe kama hujamwamini Yesu, ujue kwamba wewe sio familia ya Mungu. Amen. Na kama una nafasi sasa, ndio maana unapewa nafasi unaposikia ujumbe kama huu. Je, uko tayari kuingia katika familia ya Mungu? Njia ni rahisi sana, kukubali kumwamini Yesu, kukubali kwamba kifo chake kinatosha kabisa, alilipa deni. Kwa hiyo alimwaga damu kwa ajili yako, ni kualike upate kujitoa kwake, na we utapata amani na kisha utaingia katika familia ya Mungu. Kwa hiyo lolote, maana yake kwamba wewe sasa utakuwa umesamehewa dhambi zako na utakuwa huru na utatembea kifua mbele. Mungu akubariki sana. Tuombe. Katika jina la Yesu Kristo, na waombea wasikilizaji hawa, ikiwa kuna mmoja wapo ambaye hajaamini, haja kwako, hajafanyika kuwa familia ya Mungu. Bwana ninaomba ukapate kumvuta katika jina la Mungu Baba, na Mwana na Roho Mtakatifu. Amin. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kwa nambari ifuatayo: alama ya kujumlisha 255 752 234601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.