Redio Hai FM inakuletea wasaa wa maombi ya usiku, wasaa maalum kwa wote kwa ajili ya kushiriki katika maombi ya mahitaji mbalimbali. Ninaomba kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania, naarika ulinzi na baraka zako, E Bwana, sikasinakusaidia u usiku na mchana. Nam, ni kipindi cha maombi ya usiku wa manane kinachosikika kila siku kuanzia saa nane kamili usiku hadi saa tisa na marudio yake ni saa kumi hadi saa kumi na moja alfajiri. Ungana na watumishi mbalimbali mbali wa Mungu katika maombi haya ya usiku kila siku, ili kuharibu mipango ya shetani. Wachawi, sasa nawaamuru mwachane hiyo habari, mwokoke. Ondokeni, baridi inapiga sana, mwisho mtaugua nimonia. Kila siku anawaambia okokeni, badilikeni usiku wa leo, katika jina la Yesu. Kumbuka katika maombi haya kila mahitaji ya mtu mmoja mmoja yatapelekwa mbele za Mungu kwa ajili ya maombi. Haijalishi umeugua kwa muda gani, peleka mahitaji yako kwa Yesu. Usiwaze kwenda bali popote pale, nami nakueleza hivi, niko spidi zaidi ya mia moja ishirini kwa ajili ya kusiharibu kazi zote za Ibilisi, na mi natangaza kiama katika mkoa wa Tabora. Hao wote wanaosimama kuchafua hali ya hewa katika mkoa wa Tabora ni lazima wakubali tu, wasipokubali shingo zao zitavunjika vunjika, maana ndivyo Bwana anasema ya kwamba jiwe ambalo litawadondokea watakuwa tikitiki. Usikosi, mwambie na mwingine kwamba tukutane usiku Mpendwa msikilizaji wangu wa 94.1 Redio Uhai Sauti ya Tumaini, nianze kwa kujitambulisha kwako. Majina yangu ninaitwa mtumishi wa Mungu Mchungaji Danieli Mayunga Kashike, wengi wanapenda kuniita mzee wa spidi zaidi ya 120. Ni mchungaji wa kanisa la Jerusalemu ebaptisti Cheyobi mjini Tabora nchini Tanzania namba yangu ya simu ni 0, 7, 5, 5, ishirini na tisa, sitini na moja, themanini na moja. Kama uko nje ya nchi, basi unaanza na alama ya kujumlisha 255. Ni namshukuru Mungu kwa nafasi hii ya kipekee ambayo Mungu ametupatia ah, mimi na wewe tuweze kusikia nini Mungu anataka tusikie. Na somo la leo linasema kilichoandikwa kimeandikwa. Wafanye wanavyoweza, lakini kilichoandikwa kimeandikwa. Ili jambo, mpendo wangu, lisije sahaulika moyoni mwako. Kilicho andikwa kimeandikwa, ndio ndio somo la leo. Fungua pamoja na mimi injili ya Yohana sura ya kumi na tisa injili ya Yohana kumi na tisa kumi na tisa hadi ishirini na mbili kumi na tisa kumi na tisa hadi ishirini Biblia inasema naye Pilato akaandika anwani Akaiweka juu ya msalaba, imeandikwa, Yesu Mnazareti mfalme wa Wayahudi. Basi anwani hiyo waliisoma wengi katika Wayahudi, maana mahali pale aliposulubiwa Yesu palikuwa karibu na mji, nayo iliandikwa kwa Kiebrania na Kirumi na Kiyunani. Basi wakuwa makuhani na Wayahudi wakamwambia Pilato, usiandike mfalme wa Wayahudi, bali ya kwamba yule alisema mimi ni mfalme wa Wayahudi. Pilato akajibu, niliyoandika nimeandika. Kwa hiyo kilichoandikwa kimeandikwa, hakuna mwenye kuweza kukibadilisha kilichoandikwa kimefanyaje? Kimeandikwa, ndiyo. Unajua historia fupi ya huyu ndugu Aa, a Pilato, ukitafuta sana habari ya huyu Pilato, ni moja ya watawala vijana sana kupata kutokea katika ulimwengu huu, ndiyo. Na huyu kijana alikuwa ni msomi, alikuwa anaelewa Kialamu, Kiebrania na Kigiriki, lugha ambazo zilitumiwa na wasomi wengi wa nyakati ya karne ya kwanza, na mtu huyu inazaniwa ya kwamba alikuwa ni mtu wa tofauti sana. Kuna waandishi wengi na wasomi wengi wanajaribu kumwelezea huyu Pilato. Biblia inazungumza ya kwamba alikuwa ni liwali wa kilumi katika nchi ya Israeli kati ya mwaka 26 hadi 36, wakati wa Yesu Kristo. Ndiyo, na huyu Pilato anajulikana kutokana na vyanzo mbalimbali mbali sana. Ukisoma vitabu vya Injili vinamtaja huyu mtu kama hakimu aliyempeleka Yesu kuuawa msalabani, na historia yake inaonyesha kwamba alipewa utawala akiwa kijana mdogo sana. Kwa nini? Kwa sababu inasemekana alizaliwa mwaka wa kumi na mbili baada ya Yesu. Kwa hivyo wakati wa hukumu ya Yesu, yeye alikuwa na umri wa miaka ishirini na moja ndiyo Injili zinaeleza. Lakini pia hata nje ya Injili, huyu mtu alikuwa ni mtu maarufu sana Ukisoma Matendo ya Mitume ile sula ya tatu musali wa kumi na tatu Biblia inasema Mungu wa Iburahimu na wa Isaka na wa Yakobo, Mungu wa baba zetu amemtukuza mtumishi wake Yesu ambaye ninyi mlimsaliti na kumkana mbele ya Pilato alipokuwa ametoa hukumu yake afunguliwe. Utaweza kuona nini hapo? Ukisoma sula ya nne Matendo ya Mitume ishirini na saba Biblia inasema maana ni kweli, Herode na Pilato pamoja na mataifa na watu wa Israeli walikusanyika katika mji huu juu ya mtumishi wako mtakatifu Yesu uliyemtia mafuta ili wafanye yote ambayo mkono wako na mashauri yako yamekusudia tangu zamani atokee, yamekusudia tokea zamani atokee. Ukisoma sura ya tatu matendo ya mitume Ukisoma Matendo ya Mitume sura ya kumi na tatu na ule mstari wa ishirini na nane. Biblia inasema na ijapokuwa hawakuona sababu ya kumfisha wakamwomba Pilato auawe wa. Lakini pia Paulo mtume anaendelea kusema katika kitabu cha Timoteo wa kwanza sita kumi na tatu anamwagiza Timoteo na kuagiza mbele ya Mungu anevifazi hai vitu vyote na mbele za Kristo Yesu aliye yaungama maungamo mazuri yale mbele ya Pontio Pilato. Nini, unaweza kuona namna ya mtawala huyu anavyotajwa katika maandiko. Maana yake nini? Maana yake alikuwa ni mtu maarufu ambaye wahubiri wa nyakati za kanisa la kwanza hawakuweza kumsahau, na kwa karine nyingi Pilato ame, amekuwa mtu asiyeweza kusahaulika. Pilato anatajwa pia katika ukiri wa imani, hata kwenye imani ya Nikea. Nakwambia hivi, jaribu kuwa unasoma vitabu, itakusaidia ukisoma. Kwenye imani ya Nikea utamkuta Pilato, Pontio Pilato, hata ukisoma imani ya mitume au ile sala ya, ya nasadiki kwamba zamani za Pontio Pilato aliteswa. Kwa hiyo huyu Pilato maisha yake ya awali hayajulikani, japokuwa vyanzo vinajaribu kueleza kwamba alikuwa ni mtoto aliyezaliwa nje ya ndoa ya mfalme wa Tilo, ambaye alimtuma kwenda Rumi kama mudumu na huko huyo mfalme wa Tilo aliyemchagua huyu mtoto Pontio Pilato inasemekana ni kama aliua mtu, na huyu Pilato alitumwa pia akapelekwa hesi ya ndogo kwa, kwa makusudi ya kuwashughulikia watu korofi kwa kutokana na ukorofi wake. Huyu Pilato mkubwa alipata kibali kwa Warumi, alipewa zawadi nyingi, na moja ya zawadi ambazo alipewa Pilato ni kutawala kama gavana wa jimbo la Uyahudi kule Judea, na akawa mtawala wa Tibelio kwa ajili ya kuwashughulikia Wayahudi ambao waliasi. Kwa hiyo alikuwa ni mtawala katili sana, aliyeamuru kuuawa na kusulubiwa kwa Wayahudi wengi na inasemekana aliwauzi Wayahudi sana kwa kuleta desturi za Kilumi na hata kuleta habari za miungu mingine kwenye hekalu. Na wakati mwingine tunasoma historia yake ya kwamba aliweza hata kuchukua kodi za hekaruni na kuzitumia kama kwa matumizi yake yasiyofaa. Na huyo mtu alikuwa ni muuaji, ni mtu aliyekuwa aliyeweza wa kuwaua Wayahudi vibaya na moja ya habari za ukatili wake zilienea wakati wa Yesu. Kwa nini? ukisoma Luka 13:1, ukisoma Luka 13:1 inasema, na wakati huo huo walikuwa walikuwapo watu waliompasha habari ya wagalilaya wale ambao Pilato alichanganya damu yao na dhabihu zao. Hakuna kitu mpendo wangu ambacho kinaweza kushindikana mbele za Bwana. E, kila jambo kwa Mungu linawezekana. Kama naona kwamba kuna tabia fulani ya kwamba huyo mtu imeshindikana kubadilika, wewe, hebu mkabidhi kwa Mungu huyo. Mungu ashindwi kubadilisha? Haijarishi huyo mtu unamwona yuko namna gani, unachopaswa wewe mwamini Mungu. Mungu ana uwezo wa kubadilisha hata wale walioshindikana kwa Mungu. Mpendo wangu, hakuna mahali ambapo mkono wa Mungu unaweza ukashindwa. Kila mahali, mpendo wangu, mkono wa Mungu kiruhusiwa unaweza ndio ko nini, kilichoandikwa kimeandikwa. Kwa hiyo tunasoma maneno ambayo Pilato anayatamka, usiofikiri alitamka tu, kuna nguvu iliyokuwa imemkamata. Naona wote wanaokunyanyasa mpendo wangu, kuna nguvu yaenda kuwakamata, watakuwa upande wako. Wale adui zako wote wanaokusagia meno, naona wakiwa upande wako, watakutetea kila ambacho napaswa tu. Mpendo wangu, simama na Mungu ale hai Uone kile ambacho Bwana atakifanya. Sikiliza, unajua wakati ninasoma historia ya huyu mm, Pilato, inazaniwa makazi yake makuu ya Pilato yalikuwa ni Kaisaria, na huyo Pilato alikuwa na desturi ya kuja Yerusalemu siku za sikukuu kwa ajili ya kutuliza ghasia. Kwa ajili ya kuwadhibiti Wayahudi na wakati wa kukamatwa kwa Yesu alikwepo, kwani kwa sababu yalikuwa ya ni majira ya Pasaka, kwa hiyo Pilato alikuweko Yerusalemu. Wakuu wa makuhani walipokwisha kumhukumu Yesu kwa mila na desturi zao waliona ni vema kwamba kumpeleka kwa Pilato. Kwa nini? Kwa sababu walifahamu tabia zake. Kwa hiyo walijua kwamba kwa, kwa ukatili aliokuwa nao, hakuna myahudi ambaye alisimama mbele ya Pilato kwa ghasia yoyote ile, Pilato mahali popote alipopelekwa. Maana yake tungeweza kusema kwamba alikuwa ni yuu fanya fujo uone Kwa hiyo hakuna ambaye alipelekwa kwa Pilato ya kwamba amefanya vurugu mara fulani, na mwisho wa siku, kama alipelekwa kwa Pilato hakuna aliyenusurika hata mmoja. Maana yake alikuwa na maamuzi magumu, alikuwa ni katili, alikuwa angali usoni. Na we mimi nakwambia, mpendo wangu, nakwambia mtegemee Bwana wa majeshi, kama ambavyo nilikwambia ile siku ya kwamba jifunze kumtegemea Mungu huyo Mungu wa mbinguni ana uwezo. Hakuna katili yeyote atakayesimama kukuangamiza mpendo wangu. Kwa nini? Kwa sababu Mungu ndiye ambaye ana uwezo wa kushughulika na makatili. Unajua moja ya muujiza mkubwa sana ambao haujawahi kutokea ni kwa jamaa huyu Pilato muuaji katili, kuonekana akinawa mikono mpaka inapelekea kugoma kumpeleka Yesu msalabani. Nini ambacho alikutana nacho? Hicho hicho alichokutana nacho Pilato, hicho hicho ndicho ambacho kikakutane na adui zako, bila kujali wako wapi, wanapanga mikakati gani. Naiona nguvu ya Mungu inaenda huko. Nakwambia mpendo wangu, kile ambacho Bwana amekukusudia katika maisha kwako lazima kitimie. Zile baraka zako mpendo wangu, ambazo umeandikiwa na Mungu. Mungu anazungumza, anasema ya kwamba kilichoandikwa kimeandikwa. Nakwambia mpendo wangu, naona kijana, we ni mtu wa juu, sio wa chini. Naona ukiwa kwenye nafasi ya juu. Kwa nini? Kwa sababu huo ndio mpango wa Mungu. Kwa nini? Kwa nini? sababu Mungu siku ya leo aenda kutuma nguvu sio ya kawaida, juu ya adui zako, yale mabaya ambayo walikuwa nayapanga. Naona kigugumizi, mpendo wangu, kikiwakamata. Wanakuja kuanga kwenye nyumba yako, na jizoeshe kuwa msafi tu kwenye nyumba yako una uh, jitahidi tu mpendo wangu kuweka mambo yako vizuri, ili wakifika pale unapoachilia maombi. Naposema kufanya usafi, maana yake maombi unapofanya maombi, unashangaa adui walikuja kwa ajili ya kukuangamiza, wanakutana na nguvu ya Mungu. Wanapofika kwenye uwanja wako, kwenye viwanja vyako, badala ya kukuangamiza, wanaanza kupanga mikakati ya kukulinda. Yale mabaya ambayo walikuwa wameyapanga yakupate, kibao kinabadilika. Wanajikuta wanalogana wenyewe, wanajikuta wanapigana wenyewe. Kwa nini? Kwa sababu wakiangalia, wanauona moto uliokuzunguka wanaona na mazala yaliyo mbele yao. Na mwisho wa siku, katikati yao anatokea anawapasha habari ya kwamba hebu msifanye jambo kwa huyu mtu, kwani kwa sababu kuna mambo nimeaona katika ulimwengu wa roho. Nakwambia mwana wa Mungu, Mungu akuinulia watu hata kwa maadui zako, waone kwa njia ya ndoto yale ambayo mabaya atawapata wao wenyewe, kama wadadiriki kukufanyia uovu, kama wadadiriki kukuharibia kazini, kama wadadiriki kwa ajili ya kukusababishia magonjwa. Mungu wa mbinguni aruhusu waone mambo ya ajabu kwa njia ya ndoto, kwani kwa sababu ndicho ambacho kilifanyika kwa huyu mtu. Ndio, sikiliza kwao, muujiza ambao haukuwahi kutokea kwa kipindi cha Pilato ni huu, muuaji mkuu Katiri. Kuonekana akinawa mikono anagoma kumpeleka Yesu msalabani. Nini alibaini? Kwanza mwenyewe anaona Yesu hana hatia yeyote. Mwisho wa siku, ndani ya moyo wake akaona Wayahudi wamemleta kwake kwa sababu ya husuda. Kwa hiyo hili lilikuwa ni jambo la kushangaza, kwani kwa sababu huyu jamaa, unajua, alikuwa hacheleweshi kesi, alikuwa hana huruma, alikuwa hana ya kusitasita katika kumhukumu mtu. Lakini tunaona nini kwa Bwana Yesu? Tabia mpya na ya ajabu inawastabisha Wayahudi, kwani kwa sababu wao walijua kwamba wamempeleka penyewe, lakini nini? Mungu anatumia mwanafamilia wa Pilato kupeleka ujumbe, na si mwingine aliyetumiwa ni mke wake, na Pilato anatumwa kwenda kumtahadharisha kuhusu hukumu ya siku ile. Kwa hiyo tunasoma ya kwamba Pilato alifanya kila linalowezekana kwa ajili ya kumwokoa Yesu, lakini kwa sababu ilikuwa imeandikwa, mpendo wangu, isinge kuwa imeandikwa huyu mtu alikuwa tayari kumtetea Bwana Yesu. Nami nakwambia leo, mpendo wangu, naona Mungu wa mbinguni akikutetea kwa namna ya ajabu. Kila ambacho mpendo wangu unachopaswa, tuendelea kusimama. Mpendo wangu, Mungu alijua tu utapitia hayo. Mpendo wangu, kwa sababu Mungu alijua utapitia hayo, na kwa sababu Mungu alijua utapitia hayo, Mungu anajua ya kwamba utatoka salama, bila kujali wako wangapi wale ambao wamepanga mikakati kwa ajili ya kukuangamiza, wamepanga mikakati kwa ajili ya kukuharibia, wamepanga mikakati ili ya kwamba uugue, wamepanga mkakati ufe kwa ajali. Nakwambia mpendo wangu, wao kwa wao mpendo wangu, naona wakipigana wenyewe, naona wao kwa wenyewe mpendo wangu wakigombana wenyewe, kwani kwa sababu huo ndio mpango wa Mungu. Nini ambacho kilifanyika ukisoma okay, katika injili ya Mathayo? Walikuwa na kawaida, walikuwa na kawaida ya ya kumfungulia mharifu mmoja kila mwaka kila kipindi cha Pasaka. Kwa... nini ambacho kilifanyika, wakashangaa. Kwa hiyo ni lazima ifika wakati tuseme asante Mungu. Ninakushukuru Mungu uliye hai, wewe peke yako ndiye tumaini letu, wewe peke yako ndiye ngome yetu. Ninasema asante mfalme, wewe peke yako ndiye unayeweza. Hakuna mwingine anayeweza, ni wewe peke yako, Mungu mkuu. Nina kushukuru Mungu kwa sababu Yesu Kristo wenda kuwafunulia adui zetu, ya kwamba waione nguvu yako ambaye ina tamaraki kwa ajili yetu, ya kwamba uone ukoo ukuu wako e juu ya mama huyu, e juu ya baba huyu. Ndicho ambacho natamani mpendo wangu, tumwambie mfalme baba asante kwa ajili ya wema wako adui zetu waione nguvu yako kwa hiyo katika injili ya Mathayo ishirini na saba katika injili ya Mathayo ishirini na saba kulikuwa na kawaida hiyo kulikuwa na kawaida ya kumfungulia mmoja ukisoma ishirini na saba kumi na sita naomba na kusoma hii sura yote itakusaidia itakusaidia na itakusaidia kupita kawaida. Ukisoma 27 mstari wa 19. 27, 19. 27, 16 hadi 19. 16 hadi 19. Biblia inasema basi palikuwa na mfungwa mashuhuri siku zile aitwaye Baraba. Basi walipokutanika, Pilato akawaambia, mnataka niwafungulie yupi? Yule Baraba au Yesu aitwaye Kristo? Kwa maana alijua ya kuwa wamemtoa kwa husuda. Na alipokuwa ameketi juu ya kiti cha hukumu, mkewe alimpelekea mjumbe kumwambia, usiwe na neno na yule mwenye haki, kwa sababu nimeteswa mengi leo katika ndoto kwa ajili yake, kwa sababu nimeteswa mengi leo katika ndoto kwa ajili yake. Wakateswe kwa njia ya ndoto kwa ajili yako, ili uwe salama. Sema amina. Wachawi wote walio kwa makaburini, katikati yao awepo akateswe kwa ndoto, awe mtetezi wako katika jina la Yesu. Wale adui waliopanga uangamie, Mungu wainue mtu katikati yao Ateswe kwa ndoto kwa ajili yako katika jina la Yesu. Kwa nini? Kwa sababu kilichoandikwa, mpendo wangu, kimeandikwa. Naona umri mrefu juu ya maisha yako, mwana wa Mungu. Walisema ya kwamba utakufa kabla ya wakati, hayo ni maneno yao. Walisema hautafika kule ambako natamani kufika, hayo ni maneno yao. Walisema hautafaulu, mwana wa Mungu, hayo ni maneno yao. Walisema hautajifungua salama, hayo ni maneno yao. Walisema ya kwamba mpendo wangu hautafaulu, hayo ni maneno yao. Walisema ya kwamba hautapanda cheo, hayo ni maneno yao. Kwa nini? Kwa sababu kilichoandikwa kimeandikwa, ndicho ambacho Bwana anatamani ujue leo, ya kwamba amepanga mikakati ya kwamba mpendo wangu haribikiwe. Haribikiwe mpendo wangu isingekuwa imeandikwa hivyo, nakuambia mpendo wangu, Pilato angefanya kila unowezekana kuhakikisha ya kwamba huyu mwokozi aendi msalabani. Kwa nini? Kwa sababu mke wa Pilato aliteswa mengi kwa ajili ya Yesu. Na mimi mpendo wangu, naona wakiteswa mengi kwa ajili yako, e, kwa njia ya ndoto wao wenyewe wasielewane kwa jina la Yesu. Mipango yote mibaya wanayoipanga ikupate wewe na familia yako, hiyo mipango haitakupata mwana wa Mungu. Kwa nini? Kwa sababu wao wao kwa wao hawataelewana. Kwa nini? Kwa hiyo Pilato alikuwa ni mtu pekee aliyeweza kupata nafasi ya kuzungumza na Yesu, na ni mtu pekee ambaye alipata kujua kusudi la kuwepo kwa Yesu duniani, na ni mtu pekee aliyemuelewa wazi Yesu kwamba amekuja kuishuhudia kweli. Pilato na yeye mwenyewe alijua kabisa kwamba Yesu ndiyo kweli, na yewezekana alitambua wazi kupitia Yesu kwamba mamlaka aliyonayo yeye imetoka juu, imetoka kwa Mungu. Na huyu Pilato alipata nafasi ya kujua na kuelewa kwamba Yesu alikuwa mfalme kweli na alitambua ya kwamba huyu Yesu ufalme wake haukuwa wa ulimwengu huu. Soma Yohana 18 33 hadi 38 mwishoni utaona anamwambia Pilato, anasema kweli ni nini? Sikiliza. Unajua mpaka wakati Pilato anakuja kutoa hukumu kupitia mashinikizo ya kisiasa kutoka kwa Wayahudi tayari kulikuwa na kitu fulani kilikuwa kimejengeka moyoni mwake kuhusu Yesu Kristo, na kama isingalikuwa maandiko yatimizwe, ni wazi kwamba Pilato angemwachia Yesu huru, angemwachia huru. Kwa nini? Kilichoandikwa, mpendo wangu, kimeandikwa. Hakuna mwenye kuweza kutangua kile kilichoandikwa na Mungu. Kwa nini? Hapa tunaona wazi kwamba maadui wa Yesu Kristo, wao walikuwa wanategemea kwamba kwa sababu wamemleta Yesu kwa Pilato hawezi kusalimika, lakini hawakujua ya kwamba Mungu aliandaa kitu katika moyo wa Pilato na hawakujua kwamba Pilato alikuwa anaujua wivu wao na, wow, na akaandaa aibu kubwa sana ya uzalilishaji ambao ungeupata kuhusu ubaya wao huo. Unajua, aibu hii yalikuwa ni yale maneno yaliyowekwa na Pilato juu ya msalaba wa Yesu. Hiyo ndio aibu ambao Pilato alikuwa ameiandaa kwa ajili yao. Maana yake yale maandiko yangewahukumu, na mwisho wa siku wangepata haya ya uso. Kwani kwa sababu kila wanayoyasema, mioyo yao inahukumiwa. Na ndio sababu, mpendo wangu, nakwambia, iko siku moja, mpendo wangu, ule ubaya wanaokufanyia, ile aibu wanayokutengenezea, hiyo aibu itabadilika kwao. Kwani kwa sababu siku umefanikiwa, watashangaa. Kwani kwa sababu kilichoandikwa na Mungu, hakuna mwenye kuweza kukifuta, mpendo wangu. Wao wenyewe watakuwa mashahidi kwa kila ambacho Bwana anaenda kukifanya juu yako, bila kujali leo ya kwamba wanakuita nani. Kila ambacho kimeandikwa na Mungu juu yako, kila ambacho unapaswa mpendo wangu tu usikate tamaa e, juu ya ya mme wako au juu ya mke wako au au juu juu ya watoto wako, bila kujali wanapitia nini. Kila ambacho najua mimi ya kwamba Mungu ana kanuni ya kukuza historia, ana e, kanuni ya kutujengea historia juu ya maisha yetu, ya kwamba tuwe na ushuhuda wa kusema baadaye. Kwa hiyo Mungu aliandaa kitu katika moyo wa Pilato. Na kuwa hawakujua kuwa Pilato alikuwa anaujua wivu wao. Na mwisho wa siku kwa sababu aliujua wivu wao, akaandaa aibu kubwa sana. Na uzalilishaji ambao wangeupata kuhusu ubaya wao huo. Na aibu hii yalikuwa ni maneno yaliyowekwa na Pilato juu ya msalaba wa Yesu. Na Pilato aliandika maneno hayo na kuyaweka katika msalaba wa Yesu. Yalikuwa ameandikwaje? Yesu wa Nazareti, mfalme wa Wayahudi. Kwa Biblia inasema ya kwamba Wayahudi wengi sana waliyasoma maneno haya. Nini? Kwa sababu mahali aliposulubiwa Yesu palikuwa ni karibu na lango la jiji la Yerusalemu, na ilikuwa ni mahali ambapo kila mtu alipita, na maneno hayo yaliandikwa kwa lugha kubwa tatu: Kiaramu, Kilatini na Kiunani kwa hiyo yaliweza kusoma na watu wote hata wageni waliokuja kutoka sehemu mbalimbali duniani kwa ajili ya sikukuu ya Pasaka. Wakuu wa makuhani kwa hiyo hawakuyafurahia hayo maneno hata kidogo, maneno yale kwa, kwa sababu i, Pilato aliandika akijua ya kwamba haya ndio ambaye tawasuta kwenye mioyo yao, kwa Biblia inasema walimwendea Pilato na kumwambia, usiandike mfalme wa Wayahudi baadi andika, ya kwamba yule alisema mimi ni mfalme wa Wayahudi. Pilato alisema nini, niliyoandika nimeandika. Unajua, hii ilikuwa ni desturi kwa kila mharifu anayehukumiwa kusulubiwa na Warumi kwa kipindi hicho, walikuwa wanawekewa mashtaka juu ya msalaba, ili kwamba kila anayepita aweze kuona ili liwe fundisho kwake. Najua pale hukumu inapotolewa, hata sheria yetu ya nchi nasema kwamba mtu anapofanya kosa ni lazima aadhibiwe, ili liwe fundisho kwa wengine. Kwa hiyo yale mashtaka ya mhalifu yanapowekwa juu ya msalaba ilikuwa ni kwamba wale wanaopita hii akiona ajifunze kitu, lakini kwa Kristo ilikuwa ni kitu cha kushangaza sana, kwani kwa sababu hayakuwa mashtaka tena, bali lilikuwa ni tangazo halisi kwa ufunuo halisi kwa Yesu. Tunavyosoma hakuonekana na hatia, alikuwa amehukumiwa kwa sababu ya wivu wa Wayahudi. Na huyu Pilato alifahamu kwamba Wayahudi walikuwa wamechukizwa naye kwa sababu yeye alisema kwamba ni mwana wa Mungu na kwamba yeye ndiye mrithi halali wa kiti cha ufalme wa Daudi baba yake. Kwa pamoja na hayo, miujiza mikubwa aliyoitenda na umati mkubwa uliomfuata na kumkubali, kwa hiyo ulisababisha Wayahudi kupoteza umaarufu wao wa kidini kwa watu walikuwa wamemkubali Yesu kwamba ndiye masihi wao. Kwa Wayahudi na viongozi wa kidini walijua kwamba kwa makosa aya isingeweza kumshawishi Pilato kutoa hukumu kali, ingeweza kumshawishi walijua hivyo kwamba hukumu zote na maneno yote yaliyosemwa, walikuwa wanajua kwa ukatili wa Pilato ya kwamba lazima yale yote ambayo yalikuwa anasema yangemshawishi tu kutoa hukumu kali kwa sababu ya kumwasi Kaisari kwa kujiita mfalme. Lakini Pilato mpendo wangu alielewa ukweli kwamba Yesu ni mfalme wa namna gani, na kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao viongozi wa dini. Kwa hiyo hakukuwa na mashtaka zaidi hayo, kwa hiyo kila ambaye angeona mashtaka hayo angeweza kueneza habari kwamba yuko mfungwa amesulubishwa msalabani na ni mfalme wa Wayahudi hana makosa, ni mfalme wa Wayahudi. Kwa hiyo habari zingeenea Rumi yote na Uyahudi na kila mahali walikotumia lugha zile zilizokuwa zimeandikwa hapo na Pilato. Unajua, halikuwa kosa la uandishi, halikuwa kosa la kibinadamu, wala Pilato hakuwa amekosea katika kila alichoandika. Ilikuwa ni dhahili kwamba Pilato alikuwa na ufunuo sahihi kwamba Yesu alikuwa mfalme wa kiloho kwa watu wote. Kwa hiyo walipomwambia ya kwamba yaondoe yale maneno, Pilato aliju, alijibu kwa kiyunani kwamba nilichoandika nimeandika. Nini alimaanisha Pilato? Pilato alimaanisha ujuzi wake kuhusu Yesu. Hakuna mtu wa aina yoyote anaweza kuubadilisha. Kwa hiyo, huo ulikuwa ni ukweli ambao Pilato alikuwa ameubaini, na yeye alikuwa anatamani watu wote wautambue. Kila mmoja leo, mpendo wangu, unapaswa kukubali na kutambua kwamba Yesu ni Masihi. Yeye ndiye aliyekusudiwa kwa Wayahudi, yeye ndiye aliyekusudiwa kwa ulimwengu. Kwa hiyo litakuwa ni jambo la ajabu kwa mtu katili kama Pilato kubaini ukweli na kujua kwamba Yesu ni mfalme wa Wayahudi, na akaandika kwa lugha tatu kuu za wakati ule, akitaka kila mtu, akitaka kila lugha, akitaka kila taifa wajue Yesu wa Nazareti huyu ndiyo mfalme wa Wayahudi. Kwa hiyo viongozi wa dini walimsia yaondoe yale maneno lakini jambo lingine la kushangaza, aligoma akasema, nilichokiandika nimekiandika. Kwa lugha nyingine, Pilato alikuwa anasema, amethibitisha, ana uhakika. Kwa hiyo alichokithibitisha hawezi kukitengua. Kwa hiyo, oh, Pilato alikuwa ni gavana. Pilato alikuwa ni liwali. Pilato alikuwa ni kiongozi mkubwa. Pilato alikuwa ni katili. Pilato alikuwa ni muwaji. Pilato alikuwa na mamlaka kubwa, aliweza kuhukumu kesi nyingi mpaka hii ya Yesu. Alikuwa ni kijana, alikuwa na akili, lakini alikuwa ni katili, lakini alikiri kwa maandiko, tena hazarani ya kwamba Yesu ni mfalme wa Wayahudi. Manake nini? Alikuwa anakubali wazi kwamba Yesu ni Bwana Alikuwa ameifahamu kweli, na swali lake kubwa kwa Yesu, anamuuliza kweli ni nini? Kweli ni nini? Lazima uijue kweli kama unatamani ufanikiwe. Mpendo wangu, ijue kweli ya kwamba kweli ni nini. Lazima ujue hili jambo litakusaidia mpendo wangu. Ukijua kweli, mpendo wangu, hautahangaika, hautakuwa na hofu juu ya vita ulionayo, hautakuwa na hofu juu ya kile unachoumwa, hautakuwa na hofu juu ya mapito unayopitia. Kwani kwa sababu ukijua kweli, mpendo wangu, hautaogopa habari ya nani amesema. Kwa nini? Kwa sababu huyu Pilato alikuwa ni katiri, lakini nini kilichosimama kwa ajili ya kumbadili ni neno la Mungu mpendo wangu. Maombi yako yatakuwa sababu ya kubadili tabia za watu, hata wale walioshindikana. Mpendo wangu, naposimama na Mungu, Mungu ashindwi na jambo lolote. Alichokiandika Mungu lazima ujue, Mungu amekiandika, hakuna mwenye kuweza kukibadirisha mpendo wangu. Kila ambacho anawaza kwa ajili yako, Mungu anawaza mema. Kama wanakuazia mabaya, Mungu anakuazia mema. Kila ambacho napaswa kukielewa leo ya kwamba mkili huyo mwokozi wa ulimwengu awe mwokozi wako, yeye ni Bwana na mkombozi wako yako ya yuko tayari kukusaidia eh, katika mambo yako, katika mipango yako, katika matatizo yako. Umelia miaka mingi, Mungu wa mbinguni ameona moyo wako, ameiona huzuni yako, ameona kila ambacho kinakufanya unaogopa. Lakini kwa sababu Mungu ni mwaminifu, wanasema utafika, Mungu anasema utafika. Kwa nini? Kwa sababu alichoandika Mungu na kweli amekiandika. Kila ambacho Bwana anatamani akione kwako ni ule uelekevu wa moyo. Sijui unapitia nini, na kutia moyo leo, mpendo wangu bila kujali una vita kubwa kiasi gani, nachojua mimi mtazame Bwana wa majeshi. Bila kujali waliopanga vita na wewe, ya kwamba wana elimu kubwa kiasi gani, ninachokijua mimi simama na Mungu wa mbinguni, endelea kumsi Mungu. Wale wale unaoona ya kwamba wanaweza kwa maisha yako, Mungu ana uwezo wa kubadili mitazamo yao, kama ambavyo Mungu alisema kubadili mitazamo yao, ndiye huyo Mungu naye mhubiri siku ya leo. Hakuna sababu, mpendwa wangu, yale maneno yanayosema juu yako, kila ambacho unapaswa mwangalie Bwana kama Mungu wa majeshi alisimama kukutana na huyo Pilato, mtu katili, mtu ambaye hakupendelea kuiacha sheria yake. Sikiza, unajua ndio maana kuna kanisa moja huko Ethiopia wanamtambua Pilato kama mtakatifu mwenye heli, wakiamini kwamba alimkubali Yesu kwa kuokoka. Kwa hiyo ni kama mtu anaheshimika, ndio maana anatajwa katika ukiri wa imani ya mitume. Alisema, nilichokiandika nimekiandika. Kuna mimi nakutia moyo leo mpendo wangu, ya kwamba yuko baba wa mbinguni anatamani aache historia isiyo ya kawaida juu ya yule ambaye unamuona ni kama alikuwa ameshindikana. Kwa Mungu hakuna ambaye anaweza kufurukuta kutoka kwenye mkono wake. E, kila jambo kwa Mungu linawezekana, mpendo wangu. Kila ambacho nataka nikwambie ni wasiwasi wako tu, ni hofu yako tu. Hakuna jambo ambalo linamshinda Mungu, mpendo wangu. Acha wakucheke, acha waicheke familia, acha wakucheke, mwana wa Mungu. Kila ambacho najua mimi, inawezekana. Mpendo wangu nakwambia, eti umri umeenda, huwezi ukaolewa tena eti umri umeenda ya kwamba uwezi kupata mtoto tena, eti umri umeenda uwezi ukainuliwa, eti umri umeenda na mambo mbalimbali wanayokuambia mbali, eti umeugua sana hautapona. Hayo ni maneno yao, mpendwa wangu, yuko Mungu mwenye nguvu, uwezo na mamlaka. Kama Mungu wa mbinguni aliachilia jambo lisilo la kawaida kwa Pilato, ndani ya moyo wake akamtambua Mwokozi ya kwamba ni Mungu mkuu. Huyu katili mkubwa mbaya hakuwa na huruma na mtu yoyote, kwani kwa sababu kwa kipindi hicho mtu akipelekwa kwa, kwa Pilato, mpendwa wangu, ni lazima ujue ya kwamba hata sarimika yeyote yule aliyepelekwa hapo tena aliangikwa kwenye msalaba na yakaandikwa na mashtaka yake, ya kwamba liwe na fundisho kwa wengine, ya kwamba watakaposoma kila ambacho kimemfanya atundikwe kwenye msalaba, ya kwamba wajifunze e kwa ajili ya kila ambacho kimeandikwa. Lakini tunaona kitu, kitu cha ajabu, Mungu wa mbinguni anamtumia mke wake huyu Pilato, akaonyeshwa kwa njia ya ndoto. Mpendwa wangu, naona wakiteswa kwa ajili yako e kwa njia ya ndoto, ndani yao yezekane kwenye familia zao wakite kuteseka kwa njia ndoto, ili kwa ajili yako ya kwamba uwe salama. Ndicho ambacho Bwana ameniambia leo. Sielewi mpendo wangu napitia nini, nachojua mimi, endelea kumtazama Bwana wa majeshi. Funika macho yako, ni mshukuru Mungu. Mungu, ninakushukuru. We ni mwema sana katika maisha yetu. Niombe kwa ajili ya mwalimu Elizabeth Masanja, mtumishi wako, ameinua macho yake kwako, mme wake pamoja na watoto wake mme wake Kapingu na watoto wake Gudo la Kichari na Ebeneza ni niwasogeze madhabani pako Mungu, kaonekane mfalume. Kwa ajili ya Filipo Mgila, nimweke mkononi mwako. Fortunatus Aporinari Matemu, niombe kwa ajili ya mtumishi wako Los Lazalo Lukasi kutoka Kigwa Yei. Niombe kwa ajili ya mtumishi wako Ana Emanuel Mkaji, mme wake Marimjoji, mtoto wao Giradnesi, wadogo zao Neema Emmanuel Mgaji, Elizabeth Emmanuel Mgaji. Wote niwasogeze mikononi mwako e Bwana. Wapiganie watumishi wako kwa damu ya thamani. Niombe kwa ajili ya mtumishi wako mwalimu William Shewele. Lucy William Siwete na familia yake yote. Martin Mbogo kutoka Dar es Salaam. Niombe kwa ajili yake mtoto wako. Niombe kwa ajili ya Joyce Samsoni Mbaula kutoka Usoke Mission. Nimsogeze mikononi mwako e Bwana. Sala kwa ajili ya Mwalimu Victoria, John pamoja na mume wake na watoto wao. Bwana Mwiria Matiko na mume wake rudi alasta na watoto wao. Karimu Rumata na mke wa Judah Sabiti. Niombe kwa ajili ya mtumishi wako Edward Chasi pamoja na mke wake Mwalimu Elizabeth Sebastian ni kamata na watoto wao. Loveness God bless pamoja na Gladness. Niombe kwa ajili ya watumishi wako wa wote ni wasogeze madhabone pa kwa Mungu wapiganie watumishi wako na alika uweza wako Mungu, kwa ajili ya Magreti Muliasi, mama wa Yela Dibitisi na Gredina, niweke mikononi mwako Mungu. Mwalimu Father Bernard, mume wake mtumishi wako, Martin Polini Mashashua, pamoja na watoto wao, ni wasogeze mikononi mwako Mungu. Niombe kwa ajili ya Noelea, Pascal pamoja na Danieli, wafunike na damu ya thamani baba mweme kananema. Eh, kwa ajili ya watoto wako, na tamka baraka kwa ajili yao, na tamka baraka kwa ajili yao, na tamka baraka kwa ajili yao natamka na tamka baraka kwa ajili yao, natamka baraka kwa ajili yao, natamka baraka kwa ajili yao kwa mara ya saba kwa ukamilifu, natamka baraka kwa ajili yao kwa mamlaka ya jina la Yesu, ukasimama uwasaidie watoto wangu wa kila mmoja mmoja, kaonekane mfarme, nione damu ya thamani baba mwe mekana neme mema kwa ajili yao. Asante mfarme, kwa sababu natosha kwasai, na nituma neno la sahii sahi likajidhihirisha na kuonekana kwa ajili ya majina ya yote, nyarete mikono ni mwako ewe Bwana. Niombe kwa jia rea au mama Filipo Nyangeta Musa, Maria Arufonsi, Mama Imanueli wa Ipuli, Abigaili Huseni wa Morogoro, Daudi Ndunga kutoka Kigwa, Evu Matani Sukali, Betha Gadi kutoka chuo cha Arisi, nimweke. Raheli Mariko, Arozi Peter Mlela, nimweke. Salome Edwardi, Mama Paulina kutoka Cheyo Bii. Asante kwa jana Nasolo, mme wake na watoto wake, Husi na Gabrieli Yohana, Erisha Sanford Kapaya. Dorcas Bakaza, Jafari Haruna Kahongo, wajione. Niombe kwa Jaridi ya Kakili, Liliani Ariki wa Sikonge. Lucy Karuzi, Nema Emanueli, nimweke mkononi mwako. Esther Mabula. Mchungaji Matayo, Mchungaji Samson Makala. Mchungaji Kiarusi. Mchungaji Mboto. Wote niwalete walete mikononi mwako e Bwana. Sande kwa ajili ya mtumishi Koraima Salum. Priscilla Ernest Pan Pendo Matiasi. Peter Jarala Tikiti, Magdalena na wakari yako, Rudina Gerardi kutoka Kombo Masai, Lidia Nelfonsi, Magdalena na Miraji, Agnes Charles Mashauli, Mbani Vigitankana, Nasazia Joji. Asante kwa ajili ya witness ya damu leo padi, Katheri Danieli wa Mambali, Flora Msafiri wa Kadinya, Mama Elia wa Kingwa, Martini Samson Ngelela, Sebio Johnny Makangula, Martini Vareti, Nweke Vareti Kasanka, familia yote ni sogeza mikononi mwako Mungu. Asante kwa Rose Peter Mlela, Monica Robati, William Godfrey Chimpai Fribert, John Dickson kutoka kata ya Mbugani, Lea Mahende Kashindi, name wake mtumishi wako Paulo Masule. Asante kwa Jafar Furaharuna Laurenti Shao, kutoka Nkumba Sekondali, Michael Tendawema, Manasa Andrea, Grace Gresi Wistoni, Mchungaji Piusi Buganga Wangua, Monika Bosco, Clemencia Boroshigwa, Matrida, nimlete Matrida Mbogo mikononi mwako, e Bwana. Imanueli Rusangija, Mel Laurenti, Hirida Dismasi, Yunge Sendgwejo, Renadi Matayo wa Misole, Yohana Jemsi Rubinza, Asanweji Josefu Mahugi, Peter Nandi, nimlete mikononi mwako Saruma Fautini Madasha, Gaudes Chami, nimweke mikononi mwako Mat, sanduka ya Matias Mtei, mke wake Noela, William Lobati wa Shilago, Baraka Frederiki wa Sikonge, Flora Nzelu, Mama Nei, Marta Yohana, Anasibu Huseni, Kisa Maikenda, Jacqueline Danieli, Baba Rivini kutoka Nachingwea, Nelson Tebesigwa, Ridia Silvanus, Flora Waipuli Asargwa, Emasiliveta Kapufi, James Samola, Waibili Evgelad Batuze, Vareti Johni Kamwelu, Vareti Mwarabu, uh, Vart Henley, Emmanuel Lusangija, mama wawili nimweka Agnesi Francis, Margaret Paulo Wakigwa Aguduraki Mate, Mama Emanueli, Daudi Kagili, Kilesi Laubeni, Kachunga, Ivo Paulo Kasubi, Isilei Waskonge, Odessa Steveni, Monica Bosco, Katarina Laurent, Neema Juma, Neema Thomas Mkuki, kutoka Manyoni, Monica William, Yona Isai, Matias Paulo, Tumaini Edisoni, David Dan, Joyce Samike, Amos Magese, Julieti Simoni, Sara Mgonja, kutoka Chuo cha Nyuki, Mwalimu Mgamaya, Odessa Francis, Akayo Paulo Kashinde, Efra Patriki, niwombe kwa Jemanueli, Je Paulo Misigalo Astelia, Yohana, Kadhamaso, Sosipeter Jakisoni, Elizabeth Naftali, Veronika Mpinga, Ana Makwale, Epriska Manungu, Paulo Lukasi Kagusa Asante uh, kwa japendwa Matias Floranzelu Mari Musa Osea Monica Danieli Mari Vegeta Nkana Elizabeth Kisina Mchungaji Kikungula Wangua Nimweke John Mrila eh, mtumishi wako eh, Mchungaji Franco Emanueli kutoka Kashishi Wili Manumbu Neema William Samueli Uhuru Monica Kaeza Wazunguni Katharini Gabrieli Esabie kutoka Bomba Mzinga Pieda Seda Oktavia Jaksoni nimelete mkononi mwako Grace Thomas Salvatori Bahele Moses Lufunga kutoka Nseneki John Nyambo eh, Pasto Samueli Nimweke Mchungaji Samueli Thomas mikononi, um, mwako Daud Charles, Kashinde Hirida, Juma E, pamoja na familia yake yote kutoka hapo Mlimani City, Amadi, eh, Msado Kimwarembe, Masiria Sebastiani, Akinesi Wilia Matiku, Magreti Samsoni, Sofia Msabila, Esa Justini Sae Msizia kutoka Mpombwe, Joakimu Eriasi Nicolas Jacobo, mke wake ni Magreti Sanislaus Ndosi. Hawa wote ni walete mikononi mwako Mungu. Watesi wote wanaowatesa watoto wako, Mungu kawatete nao kwa njia ya ndoto kama ambavyo ilikuwa kwa Pilato, namna ambavyo Bwana ulimtumia mke wake, eh, ukamtesa kwa njia ya ndoto ni mwisho wa siku Mungu ukampata azari. Na huyu mtumishi wako mtetee Bwana, wote wanaopambana naye, Mungu kapambane nawe Bwana mwangere. Mtu Mungu, ameria mda mrefu nayo marazi. Mungu wangu mwema, ukamgusa ukamponye hiyo shida ya magonjwa. E, kwanzia leo akapokea afya njema. Huyu mtu ameria mda mrefu. E, juu huko kazini kwake ana vita kali, ukampiganie Bwana. E, juu ya watoto wake, pigana na adui zake wote wanaopigana naye, ukaonekane baba mwema. Huyu mtu ameria mda mrefu, ana roho ya ukataliwa, hiyo roho ya ukataliwa na ikataa siku hii leo, akapokea uzima na afya njema juu ya maisha kwake. Mungu, kila mikakati na mipango yote iliyo mibaya, siku ya leo, na ikataa, e kwa neno lako Mungu, ukashuku, msaidie, na nituma neno lako sahi likashuke kwa msaidia mtoto wako. ni wewe Mungu ndiye tumaini letu, hakuna mwingine, na nituma neno lako Mungu, huyo mtu Mungu ana roho ya utasa na ikataa hiyo roho ya utasa, huyu mama, tazama Bwana, e, siku za kujifungua baba mwema zimepitiliza, akajifungua salama, baba mwema, na kataro ya karibu mimba Kaonekana mfarme kwa ajili ya mtoto huyu Yesu ukamfunika na damu ya yes, zamani huyu mtu kazini kwake, ukaonekana ofisini kwake, huyu mfanyabiashara huko kwenye biashara zake, nilituma neno lako Mungu, likasema ikumsaidia kaonekana kwa wanafunzi huyu shuleni, Bwana ukamsimambia mfarme, pigana na wote unaopigana na watoto wako. Kaonekana mfarme, nione damu yako ya ushindi, baba mwema, nene mema nchi yetu ya Tanzania, na iweka mkononi mwako, rais wa nchi na walio chini yake wote naweka mkononi mwako, mwako Mungu, kaonekane Uh, kile ambacho Mungu amepanga kwa ajili yako, kwa ajili ya maombi au ushauri, naelewa liko jambo Mungu atafanya, kama ambavyo Mungu amekuwa akifanya kwa wengi, pia tumia zilo sabatano, tano, ishirini na tisa, sitini na moja, themanini na moja. Ni nikukaribisha, mpendo wangu, tukutane kwa siku nyingine, kwa mara nyingine. Amen. Hata wewe ambao hujasikia majina yako, nao umda wa kuombea majina yenu. Mungu akubariki sana