Redio Hai FM inakuletea wasaa wa maombi ya usiku, wasaa maalum kwa wote kwa ajili ya kushiriki katika maombi ya mahitaji mbalimbali. Ninaomba kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania naarika ulinzi na baraka zako, ewe Bwana sikasina kusaidia u usiku na mchana. Nam ni kipindi cha maombi ya usiku wa manane kinachosikika kila siku kuanzia saa nane kamili usiku hadi saa tisa na marudio yake ni saa kumi hadi saa kumi na moja alfajiri. Ungana na watumishi mbalimbali mbali wa Mungu katika maombi haya ya usiku kila siku, ili kuharibu mipango ya shetani. Wachawi, sasa nawaamuru mwachane hiyo habari, mwokoke. Ondokeni, baridi inapika sana, mwisho mtaugua nimonia. Kila siku anawaambia: okokeni, badilikeni usiku wa leo, katika jina la Yesu. Kumbuka katika maombi haya kila mahitaji ya mtu mmoja mmoja yatapelekwa mbele za Mungu kwa ajili ya maombi. Haijalishi umeugua kwa muda gani, peleka mahitaji yako kwa Yesu. Usiwaze kwenda bare popote pale, nami nakueleza hivi, niko sipindi zaidi ya mia moja ishirini kwa ajili ya kusiharibu kazi zote za Ibilisi, na mi natangaza kiama katika mkoa wa Tabora. Hao wote wanaosimama kuchafua hali ya hewa katika mkoa wa Tabora ni lazima wakubali tu, wasipokubali shingo zao zitavunjika vunjika, maana ndivyo Bwana anasema ya kwamba jiwe ambalo litawadondokea watakuwa tikitiki. Usikose, mwambie na mwingine kwamba tukutane usiku Msikilizaji wangu wa 94.1 Redio Hai, Sauti ya Tumaini. Inaitwa Mchungaji Daniel Mayunga Kashike. Wengi wanapenda kuniita muzee wa spidi zaidi ya 120. Ni mchungaji wa kanisa la Jerusalemu Baptist Job. Kwa mawasiliano ni zilo 755296181 na kama huko nje ya nchi unaanza na alama ya kujumlisha 255. Mpendwa wangu, Jumapili ibada yetu ninakukaribisha, huwa inaanza saa tatu kamili hadi saa sita na nusu. Jumatano ni siku ya maombi na maombezi na ushauri, na kuwepo kanisani kwa ajili ya kukutana na watu mbalimbali -mbali. Piga simu yako halafu nitakupangia ni muda gani ufike. Kwa hiyo ninamshukuru Mungu siku ya leo tena Uh, Mungu ametupa nafasi ili ya kwamba tuweze kutafakari na kuangalia nini Mungu amekusudia tena siku ya leo. Mkristo ni mleta habari njema. Mkristo ni mleta habari njema. Kwa unaposikia Mkristo manake ni mtoa taarifa. Yale mema yote ambayo Mungu anatamani jamii isikie, ndiyo kazi yake. Kona mimi ni mleta habari. Mkristo ni mleta habari njema. Tusome Injili ya Luka. Ni habari gani ambazo mpendwa wangu natoa kwenye jamii? ni taarifa gani ambazo mpendwa wangu nafikisha kwa watu? Au taarifa zako zimekuwa sababu ya watu kufarakana? Habari zako mpendwa wangu, yawezekana zimekuwa sababu ya ndugu na ndugu kutengana. Habari zako mpendwa wangu zimekuwa sababu ya watu mpendwa wangu eh, kuchukiana. Ninataka nikwambie leo mpendwa wangu, Mkristo nimleta habari njema. Injili ya Luka ile sura ya kumi na tatu ule msari wa kwanza hadi wa tano Biblia inasema na wakati huo huo walikuwapo watu waliompasha habari ya wagalilaya wale ambao Pilato alichanganya damu yao na dhabihu zao Akawajibu akawambia, Je, mwazani ya kwamba Wagalilaya hao walikuwa wenye zambi kuliko Wagalilaya wote, hata wakapatwa na mambo hayo? Nawaambia sivyo, lakini msipotubu, ninyi nyote mtaangamia vivyo hivyo. Au wale kumi na wanane walioangukiwa na mlala huko Siloamu ukawaua, mwazani ya kwamba wao walikuwa wakosaji kuliko watu wote waliokaa Yerusalemu? Na wambia sivyo, lakini msipotubu ninyi nyote mtaangamia vivyo hivyo. Mkristo ni mleta habari njema. Unajua tuko katika wakati wa utandawazi, ndiyo. Kwa hiyo huu wakati wa utandawazi lazima tujue namna na ya kuitumia mitandao ya kijamii ndiyo. Unajua, taarifa au habari ni moja ya nyenzo yenye thamani kubwa sana, ambayo imebeba maana zinazoweza kujenga au kubomoa jamii. ko lazima ili jambo lielewe, mpendo wangu, simu yako hiyo itumie vizuri, ipereke habari njema. Kompyuta yako hiyo itumie vizuri, kinywa chako hicho kitumie vizuri. Kwa nini? Unajua taarifa zina nguvu, zina nguvu zote mbili, taarifa za kujenga au kubomoa. Na Mungu ndiye mwanzirishi wa taarifa. Mungu kwa nini? Kwa sababu Mungu alipomuumba tu mwanadamu alimpa taarifa ya namna jinsi ya kuutawala ulimwengu, na alimweleza mwanadamu yeye ni mtu huru anaweza kusimama na kuutumia ulimwengu, na Mungu alimwelekeza mwanadamu namna nzuri ya kuutumia ulimwengu, lakini pia alimwonya kwamba kama utautumia ulimwengu vibaya, angeweza kuleta madhara makubwa kwa maisha yake na jamii yake. Ndiyo, na ndicho ambacho tutakiona kutoka kwa wazee wetu Adamu pamoja na Eva, kwani kwa sababu walipewa huo uhuru wa wao namna ambavyo wanapaswa kutumia kinywa chao kutoa taarifa. Tunasoma habari ya Eva, namna ambavyo alitoa taarifa yake na mwisho wa siku ikasababisha madhara, na ndicho ambacho Mungu anatamani tujifunze siku ya leo. Kwa nini? Kwa sababu tuko katika ulimwengu wa utandawazi. Lazima mpendo wangu, ili jambo lielewe, unajua taarifa inaweza kuwa ndogo, lakini kama itatumika vibaya inaweza kuleta madhara makubwa kwa jamii, kama ambavyo ilivyo njiti ya kiberiti inavyoweza kuchoma msitu mkubwa. Kwa mpendo wangu, Mungu akaniambia nikuambia, hili jambo litakusaidia Kwayo ni muhimu kufahamu kwamba nyakati za Biblia kulikuwa na namna ambavyo watu waliweza kupokea na kutoa taarifa, kama ambavyo tumesoma katika injili ya Luka. Labda hukuielewa vizuri, nirudie. Injili ya Luka 13:15 ngoja nirudie, Biblia inasema na wakati huo huo walikuwapo watu waliompasha habari ya Wagalilaya wale, ambao Pilato alichanganya damu yao na dhabihu zao. Akawajibu akawambia, Je, mwazani ya kwamba Wagalilaya hao walikuwa wenye zambi kuliko Wagalilaya wote hata wakapatwa na mambo hayo? Nawambia sivyo, lakini msipotubu ninyi nyote mtaangamia vivyo hivyo. Au wale kumi na wanane walioangukiwa na mlala huko Siloamu ukawaua, mwazani ya kwamba wao walikuwa wakosaji kuliko watu wote waliokaa Yerusalemu? Na wambia sivyo, lakini msipotubu ninyi nyote mtaangamia vivyo hivyo. Kwa nini? familia nyingi mpendo wangu, hazina amani. Kwani kwa sababu ya taarifa zilizokuwa rasmi, mpendo wangu, lazima upime kila ambacho unakiongea juu ya watoto wako, kila ambacho unakiongea juu ya majirani zako, kila ambacho unakiongea juu ya marafiki zako, lazima mpendo wangu ukipime. Kwanini? Kwa sababu kila unachokiongea mpendo wangu kinaweza kujenga au kubomoa. Nami nakwambia leo mpendo wangu, kama unatamani uwe na ndoa nzuri, lazima upime yale ya kuongea. Mpendo wangu, kuna mambo ya kuongea, lakini kuna mambo sio ya kuongea. Kwanini? Kwa sababu yuko Yesu Kristo aliyetabiriwa kupitia nabii Isaya ya kwamba atakuja kuwa sababu ya kutusaidia e, sisi, kuongezeka. E, sisi kutembea vizuri sisi kuwa na furaha sisi kuweza kuwa na amani nini, kwa sababu ya kusikia kila ambacho yeye alikileta. Unajua, kwa mujibu wa vifungu hivi, Yesu alikuwa amepokea taarifa, Yesu alikuwa amepokea habari kuhusu wa Galilaya walio uawa vibaya na Pilato na baada ya kupokea hiyo taarifa, tunaona namna na Yesu alivyozitumia zitumia taarifa hizo, hiyo taarifa ikafanyika kuwa mafundisho, kuwafundisha watu wake somo kuhusu toba, akiunganisha na taarifa nyingine ya watu kumi walioangukiwa na mnala huko, uko Siloamu nini. Kumbe kutoa na kupokea taarifa ni haki ya kila jamii. Na Yesu alitumia taarifa hii kwa sababu wenda aliamini kwamba kulikuwa na namna ya uthibitisho kuwa chanzo cha taarifa alichokipokea kilikuwa ni chanzo cha kuaminika, na kwa sababu hiyo taarifa alizozipokea zilikuwa na ukweli na hivyo alizitumia kufundisha kama mfano kwa jamii iliyomzunguka. Kwa hiyo, unapochunguza kwa kina mafundisho ya Yesu Kristo utaweza kuona ya kwamba alikuwa ni mfano na alikuwa na mifano mingi sana, na alikuwa na stori nyingi sana, na alikuwa na hadithi nyingi lakini, mambo yote aliyatumia katika kuielimisha jamii kuijenga jamii kama jinsi Mungu anavyotaka. Kwa hiyo, taarifa zako mpendo wangu, ambazo wewe unazipokea wewe, unazitumia vipi? Unapokea tu meseji bila kuitafakari vizuri na kuifanya kazi? Sikiza nikwambie, hata kama ni ukweli unaambiwa, lazima uupime, uangalie, je, unafaa kuufikisha kwa wakati gani, kwa muda gani? Huu jumbe unajua Kutokana na kupanuka kwa teknolojia kumekuweko na vyanzo vingi sana vya kupokea na kutoa habari. Lakini nikijaribu kuangalia sana mpendo wangu, ni jambo la kusikitisha sana kwamba jamii ya leo haizingatii uadilifu katika swala la, katika swala zima la kupokea na kutoa taarifa. Ndio kwa hiyo ninataka kukuambia leo, unajua kile ambacho natamani kukuonyesha hapa, ukisoma Wakolosai sura ya tatu ule msali wa kumi na saba, Biblia inasema, na kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo fanyeni yote katika jina la Bwana Yesu mkimshukuru Mungu Baba kwa yeye. Swali kubwa ambalo kila mwanajamii anapaswa kujiuliza swali kubwa ambalo kila mwanajamii anapaswa kujihoji ni hili: hivi, Yesu angekuwepo duniani leo, ni habari gani angeikubali na ni habari gani angeikataa? Na je, angeitumiaje mitandao ya kijamii kama Yesu angekuwepo leo? Kama tumesoma habari ya kile ambacho walikileta wale ambao walimletea habari Yesu Kristo, namna ambavyo alipokea hii habari, na mwisho wa siku ile habari Yesu Kristo, badala ya kuichukua kama ilivyo, Yesu Kristo akaitumia ya kuwa mfano wa kufundishia, ya kwamba watu waweze kujichunguza, wayajue maisha yao. Kwa nini? Kwa sababu yawezekana wao walijihesabu ni kama wenye haki. Tunasoma habari ya Mafarisayo, namna ambavyo alimkamata mwanamke mmoja, wale waandishi walimkamata mwanamke ambaye alikuwa kizini, na mwishowe wakampeleka kwa Yesu nini ambacho kilifanyika kwa hao? Kwa nini? Kwa sababu wale watu walijiona ya kwamba wao walikuwa perfect mbele za Bwana, lakini hawakujua ya kwamba na wao walikuwa ni wakosefu. Mwisho wa siku, nini Yesu Kristo anajaribu kuwafundisha kwa ule mfano na ile habari aliyoipokea Yesu kwa habari ya Wagalilaya na kwa habari ya wale walioangukiwa na mnara. Yesu anawauliza swali: je, mnafikiri nyinyi ni wema kuliko hao walioangamia? Ni lazima ifika wakati mfanye tafakari juu ya maisha yenu. Kwa swali langu ni hilo, kwamba Yesu Kristo angekuwepo duniani leo, ni habari gani angeikubali na ni habari gani angeikataa? Na kama Yesu angekuwepo, kwa mfano, angeitumiaje mitandao ya kijamii? Kwa mimi na wewe lazima tujiulize leo kwamba, mpendo wangu unapopata habari ambazo hazina uhakika, ambazo haziko sahihi ambazo hazina utu, ambazo zina mitazamo hasi, ambazo zina upendeleo, wenda ni za uongo, wanaozitoa hazina kiasi, ziko kinyume na uadilifu. Je, mpendo wangu huwa unajisikiaje? Ndio swali langu, huwa unajisikiaje? huwa unajisikiaje? Sikiza ni kuambie, mpendo wangu, unajua, kuna kanuni kama tano muhimu ambazo kila mtoa habari anapaswa kuzifuata. Kanuni ya kwanza ni taarifa zilizohakikishwa. Maanake mpendo wangu, wewe kama Mkristo mtoa habari njema, mpokee habari, mtawanya habari, mtawanya taarifa, unapaswa kuhakikisha kwamba taarifa unayoitoa ina ukweli, na ujua hili jambo litakusaidia. Unajua ni kama tahadhari. Unajua habari inaweza kuwa ya ukweli. Habari inaweza kuwa imehakikishwa, lakini swali, je, ni wakati mwafaka kuitoa hiyo habari? Tumeona watu wengi, mpendo wangu wamekuwa sababu ya kuachanisha ndoa za watu. Kwa nini? Kwa sababu ni kwa, yawezekana umemkuta mwanaume yuko mahala fulani anaongea na mtu fulani. Ni kweli ulimkuta anaongea na mtu fulani, lakini nini ambacho mpendo wangu ulipata kwenye moyo wako? Ulifikiri nini? Uliwaza nini? Uliwaza nini kwa ajili ya kuwasaidia ya kwamba waendelee kuishi na maisha yao kama wanandoa? Lakini baada ya kumkuta yule baba au yule mama yuko huko na mtu, ni kweli ulimkuta Je, ulisaidia kitu gani? Au ndio ulikuwa wa kwanza kielele kupeleka kwa mke wako au kwa mme wake? Dada nimemwona mke wako e. Dada nimemwona mme wako ha, yuko mahala fulani e, anakidada fulani hivi. Mke wako ana ana kikaka fulani hivi tena, walikuwa wameshikana mabega kabisa. Ni kweli umeona, lakini umeifanyia kazi hiyo taarifa yako. Kwa nini? Kwa sababu lazima utumie hekima ya kimbingu. Kama Yesu Kristo mwokozi wa ulimwengu alikuwa na taarifa nyingi mara zote, kila alichokisikia mwokozi wa ulimwengu alikuwa na kanuni ya kuzichuja kwanza, ya kwamba hakikishe, ya kwamba kinazaliwa kitu ambacho kitasababisha amani na furaha. Mpendo wangu, uwe msababisha amani he katika taifa lako, uwe msababisha amani he katika mkoa wako, uwe msababisha amani he katika familia yako, uwe msababisha amani he katika jamii unayoishi uwe msababisha mema katika majirani yako, ya kwamba uwe sababu ya watu kujivunia wewe. Mpendo wangu, lazima upime kila unachokiongea ndio. Mpendo wangu, habari inaweza kuwa ya ukweli na ni ya uhakika, lakini swali, je, ni wakati mwafaka kuitoa? Kwa nini? Kwa sababu inaweza kuwa kweli, lakini wakati ukawa hauruhusu kuisema au mazingira yakawa hayar, hayaruhusu kusema. Unajua, kwa mfano tunapohubiri Injili huwa hatuleti maneno ya kushawishi watu kwamba waamini habari ambazo tumezileta kwao kile ambacho najua ya kwamba yuko Roho wa Mungu ndiye ambaye anafanya kazi juu yao. Kwa nini? Kwa sababu kuhubiri kwetu haku katika habari ya kuwashawishi watu akili zao, na hiki ndicho ambacho Paulo Mtume alikijua. Na mimi nakutangazia mpendo wangu, ninakuletea habari njema na kile ambacho Mungu anatamani ujue, ya kwamba Mungu wetu siku zote huwa harazimishi. Kile ambacho Mungu huwa anakiachilia kwetu ni chaguo letu. Kila ambacho Mungu huwa anakituma kwetu ni nguvu za Roho Mtakatifu, ndizo ambazo zinazosaidia sisi kuamua ndizo ambazo zinamsukuma mtu apate kuamini na kuokolewa. Ukisoma Isaya 53, ukisoma Isaya 53 mstari wa kwanza, Biblia inasema ni nani aliyesatiki habari tuliyoileta na mkono wa Bwana amefunuliwa nani? Ndiyo kwa kumbe, kuhubiri kwetu sio kwa ufundi wetu wa kibinadamu pale tunapopeleka habari njema, tunapeleka habari ambazo ni za kweli, habari ambazo zimethibitishwa na Roho Mtakatifu. Kwa ile nguvu ya ukweli pekee, ina uwezo wa kufanyaje? Ya kuwaweka watu huru, kuiponya jamii. Na nyakati za Bibilia, watu wali, waliwahi kueneza habari za uongo kwa ajili ya faida zao na ikafikiriwa kwamba Yesu aliibiwa hakufufuka. Wapi? Injili ya Matayo 28, Injili ya Matayo sura ya inasema Biblia, wakakusanyika pamoja na wazee, wakafanya shauri, wakawapa askari fedha nyingi, wakisema, semeni ya kwamba wanafunzi wake walikuja usiku wakamwiba sisi tulipokuwa tumelala. Na neno hili likasikilikana kwa liwali, sisi tutasema naye nanyi tutawaondolea wasiwasi. Basi wakazitwaa zile feza, wakafanya kama walivyofundishwa, na neno hilo likaenea kati ya Wayahudi hata leo. ndio kwa lazima mpendo wangu uthibitishe kile unachokiongea mpendo wangu, lazima kuna nguvu ambayo inaitwa roho Mtakatifu akusaidie kuelewa. Kwa nini? Kwa sababu kama mtoa habari njema, nami nakuletea habari njema za Yesu Kristo. We ambaye umekuwa na kawaida ya kugombanisha watu, kuanzia leo, mpendo wangu, taarifa zako, hebu mpendo wangu, huu unazipima kwa nini? Kwa sababu kuna watu wameifanya jamii mwisho wa siku haielewani. Kwa nini? Kwa sababu ya maneno yao. Kwa nini mpendo wangu uwe sababu ya watu kufarakana badala ya kuwapatanisha? Mungu ametuweka ya kwamba tu wapatanishi. Mimi na wewe mpendo wangu ni wapatanishi, tuhubiri habari ya upatanisho. Ndugu na ndugu ambao walikuwa hawaelewani, ni lazima mpendo wangu tuhubiri habari ya kupatana kwao, na mimi naona watu wakipatana. Kwani? kwa sababu ya hii habari ambayo Yesu amenituma nikuletee. Kwani? kwa sababu mimi nimlete habari njema. Ukisoma kumbukumbu la la Torati 18:22 Biblia inasema atakaponena nabii kwa jina la Bwana lisifuate jambo lile wala kutimia, hilo ndilo neno alilolisema Bwana kwa kujikinai amelinena, huyo nabii usimwogope. Kwa hiyo inajaribu kuwatia moyo watu namna ambavyo kipindi cha Agano la Kale, namna ambavyo Bibilia iliagiza kwamba kama nabii atatia taarifa na akadai taarifa hiyo imetoka kwa Mungu na kumbe sio, na haikutimia, yaani haina ukweli, huyo huyo nabii asiogopwe, maana yake achukuliwe hatua. Kwa nini? Kumbe kama watu wanaotoa habari na habari zao zikawa sio za uhakika Torati inashauri wachukuliwe hatua. Katika Agano la Kale waliuawa. Katika Agano Jipya wanapaswa kuchukuliwa hatua. Unajua, Yesu angelikuwepo leo kwa maana ya kimwili, hangeweza kukubaliana na habari ambayo haijathibitishwa, habari ambayo haina ukweli, habari ambayo haijahakikishwa. Habari zisizo za kweli zinazoumiza mioyo ya watu, zinazobadili mitazamo ya watu, habari za uongo zinazosumbua na kuumiza jamii. Yakobo alilia na kuomboleza kwa miaka mingi sana. Wapi? Baada ya kuletewa habari kwamba Yusufu mwanaye amekufa. Uzushi. Biblia inakataza, mpendo wangu. Kwa nini uwe sababu ya watu kulia machozi? Kwa sababu yako, uongo wako, mpendo wangu. Kwa nini mpendo wangu uwe sababu ya kuwagombanisha watu? Kwa nini uwe sababu mpendo wangu kuifanya jamii sielewane? Kwa nini uwe sababu mpendo wangu ya kukosesha amani, e, jamii inayokuzunguka? Ukisoma Mwanzo 37 31 35 utaona habari ya ndugu zake, watoto zake watoto wake na Yakobo, namna ambavyo walimsingizia Yusufu kama amekufa. Hata sasa hivi kuna watu wanazusha tu mambo ya ajabu. Watu wanaweza kukunenea hata umekufa. Shetani ana maajenti wake. Ukisoma Mwanzo 37, 31, 35. Biblia inasema wakaitwa kanzu ya Yusufu, wakachinja mwana mbuzi na kuichovya kanzu katika damu, wakaenda nayo ile kanzu ndefu, wakamletea baba yao, wakasema tumeona hii, basi utambue kama kanzu hii ni ya mwanao ama siyo. Akaitambua akasema ndiyo, kanzu ya mwanangu, mnyama mkali amemla, bila shaka Yusufu amelaluliwa. Yakobo akalalua mavazi yake, akajivika gunia viunoni na kumlilia mwanaye siku nyingi Wanawe wote na binti zake wote wakaondoka wamtulize, lakini akakataa kutulizwa, akasema la, tamchukia mwanangu nikisikitika hata kuzimu. Baba yake akamlilia. Unajua, Yusufu mpendo wangu hakuwa amekufa, lakini wana wa Yakobo, wana wa Israeli walimdanganya baba yao, na baba yao akaamini kwamba mwanaye Yusufu amefanyaje, amekufa. Lakini kumbe habari hii haikuwa sahihi. Kwa Yakobo aliishi kwa huzuni kwa miaka kumi na tatu akiwa na mtazamo kwamba mwanaye alishakufa. Ni mpaka watoto wake tena walipomletea habari kwamba mwanaye Yusufu yuko hai, ndipo roho ya Yakobo ilipofufuka kwa, kwa furaha ile. Mwanzo wa arobaini na tano ishirini na tano ishirini na nane. Kumbe nini tunaweza kuelewa hili jambo kwamba habari inaweza kuhuhisha Habari inaweza kuua. Na kwa msingi huu, ni vema mpendo wangu, mkristo mwenzangu uwe makini katika kutoa na kupeleka taarifa. Kwa nini? Kwa sababu taarifa ina uwezo wa kuua. Habari inaweza kuwa ya ukweli, lakini lazima pia uiangalie namna utakavyoipeleka, kwani. Kwa sababu ina nguvu inaweza kuua au inaweza kupoteza maisha ya mtu. Kwa nini? Ukisoma Samweli wa kwanza watu wengi mpendo wangu, wanaugua presha kwa ajili ya mpendo wangu, mshituko. Mtu anaambiwa maneno yasiyo ya kweli, na mwisho wa siku yetu anaambia nilikuwa nakutania. Ah, acha hayo mambo. Mpendo wangu, lazima upime kila ulicho ukiongea. Mpendo wangu, Mungu anasema iko siku moja utahukumiwa kwa kila ambacho unakitolea taarifa. Lazima mpendo wangu utatoa taarifa kwa kila ambacho unakiongea. Umekuwa sababu ya magonjwa mengi. Kuna watu mpendo wangu, leo wanasumbuka na magonjwa kwa sababu ya taarifa zako za ajabu ajabu ajabu. Tunasoma habari ya mtumishi wa Mungu Yakobo Israeli namna ambavyo aliletewa taarifa pamoja na watoto wake, taarifa za uongo, wanamsingizia Yusufu eti amekufa, kumbe yu hai. Nini ambacho Biblia inasema? Huyu baba alinyong'onyea, mwisho wa siku alikuwa ni mfu, pamoja na kwamba alikuwa hai. Ukisoma Samuel wa kwanza ile sura ya nne ule mstari wa kumi hadi kumi na saba Biblia inasema wafilisti wakapigana nao, Israeli wakapigwa, wakakimbia kila mtu hemani kwake, wakauwa watu wengi sana, maana katika Israeli walianguka watu 30,000 wenye kwenda vitani kwa miguu, hilo sanduku la Mungu likatwaliwa, na Hofini na Fihenesi, wale wana wawili wa Eli, wakauawa. Basi mtu mmoja wa Benyamini akapiga mbio kutoka mle jeshini, akafika Shilo siku ile ile, hali nguo zake zimelaruliwa na mavumbini na mavumbi kichwani mwake. Alipofika tazama, Eli alikuwa ameketi kitini pake kando ya njia akingojea, maana moyo wake ulitetemeka kwa ajili ya sanduku la Mungu. Na yule mtu alipoingia mjini akatoa habari, mji wote ukalia. Naye Eli aliposikia kelele za kile kilio akasema, maana yake nini? Kelele za kishindo hiki? Yule mtu akafanya haraka akaenda akamwambia Eli. Basi Eli umri wake umepata miaka tisini na minane, na macho yake yamepofuka hata asiweze kuona. Yule mtu akamwambia Eli, mimi ndimi niliyetoka jeshini, nami leo hivi nimekimbia toka jeshini. Naye akasema yalikwendaje, mwanangu? Yeye aliyeleta habari akajibu ya akasema, Israeli wamekimbia mbele ya Wafilisti, tena watu wengi sana wameuawa, hata wana wako wawili Hofini na Fihenesi wamekufa, pia na sanduku la Mungu limetwaliwa. Kwa hiyo mpendo wangu lazima upime, na ndio maana mpendo wangu, hata kama ukisoma kwa wale ambao wanajua habari ya psychology ya mwanadamu, hata kama kumetokea kitu ambacho ni cha ukweli, lazima upime, uangalie mazingira ya namna utakavyofikisha ujumbe. Ndio kwa nini mpendo wangu lazima ujue hili jambo. Taarifa mpendo wangu, nimekwambia ya kwamba ina kanuni kuna kanuni kama tano ambazo unapaswa kuzizingatia kama Mkristo wa kweli. Lazima mpendo wangu hiyo eh, taarifa isibitishwe na Roho Mtakatifu, na huyo Roho Mtakatifu ndiye ambaye atakupa msukumo. Hata kama umeona jambo ni la kweli mpendo wangu, huyo Roho Mtakatifu atakusaidia kwa ajili ya kujenga, sio kubomoa, kwa sababu naweze ukawa ni ukweli unaopeleka kwa mtu, lakini mwisho wa siku ukasababisha eh, shida katika familia, eh, shida katika jamii, eh, shida katika kanisa, eh, shida katika maeneo mbalimbali. Lakini mpendo wangu, Roho Mtakatifu anapokuwa ndani yako, Mungu anasema ya kwamba utakuwa na breki na mwisho wa siku Mungu atakusaidia namna ya kufikisha ile taarifa. Kanuni ya pili. Taarifa lazima isiwe na upendeleo. Kwa kila mpendo wangu kila mtoa habari kama Mkristo wewe mtoa habari njema. Kila mtoa habari, kila mpokea habari anapaswa kuwa na mtazamo wa haki, hapaswi kuwa mwenye kupendelea upande fulani. Ndio lazima uelewe hili jambo. Ukisoma Yakobo mbili moja inasema, ndugu zangu, imani ya Bwana wetu Yesu Kristo, Bwana wa utukufu, msiwe nayo kwa upendeleo wa kupendelea watu. Kwa kumbe Yesu angelikuwepo leo kwa hali ya kimwili, hangeweza kupokea au kutoa habari inayomkandamiza mtu fulani, haki ingesimama. Wako watu ambao mpendo wangu wanaweza kutoa taarifa, lakini kwa ajili ya maslahi yao. Kwa hiyo kanuni za Mkristo kama mtoa habari njema zinataka mpendo wangu usipeleke taarifa kwa ajili ya faida yako binafsi. Yuda moja kumi na sita inasema watu hawa ni wenye kunung'unika, wenye kulalamika, waendao kwa tamaa zao na vinywa vyao vyanena maneno makuu mno ya kiburi, wakipendelea watu wenye cheo kwa ajili ya faida. Kwa nini mkristo kama mpokea habari, mkristo kama mtuma habari hupaswi kuwa na upendeleo? Unapaswa kutenda haki kama hakimu. Mambo ya Walawi 19:15 Biblia inasema, msitende yasiyo haki katika hukumu, msimpendelee mtu maskini wala kumstahi mwenye nguvu bali utamhukumu jirani yako kwa haki. Kwa kumbe, maandiko yananitaka mimi na wewe kutenda haki, kuhukumu kwa haki. Na agizo hili mpendwa wangu sio kwa mahakimu pekee, kwa wote wanaotoa taarifa na kupokea taarifa na kusambaza taarifa. Na ukisoma katika kumbukumbu la Torati ile sura ya kwanza 16:17 Biblia inasema nikawaagiza, wakati ule waamuzi wenu nikawambia sikizeni, ninyi maneno kati ya ndugu zenu, mkaamue kwa haki kati ya mtu na nduguye na mgeni aliye pamoja naye. Musitazame nafsi za watu katika hukumu, mwasikize wadogo na wakubwa sawa sawa, msiche uso wa mtu awaye yote, kwa kuwa hukumu ni ya Mungu, na lile neno liwashindalo muniletee mimi, nami nitasikiliza. Huyu ni Mungu. Kwa Mungu anatamani tamani vila ambavyo yeye hana upendeleo, kama ambavyo alisema kwa Kolonelio ya kwamba Mungu hakika hana upendeleo. Petro mtume anazungumza ya kwamba najua hakika Mungu hana upendeleo. Kwa nini? Kwa sababu Mungu wetu angalii kama ambavyo tunaweza kuangalia eh, sisi wanadamu. Sisi wanadamu tunaweza kuangalia habari ya sura ya mtu, tunaweza kuangalia habari ya mtu alivyovaa, tunaweza kuangalia habari ya mtu vila alivyo navyo, lakini sio Mungu. Mungu hana upendeleo. Mungu kila mtu ana mhesabu ni wa thamani ko mpendo wangu, hata wewe unapaswa uwe wa samani. E, kama mleta habari njema umwambie mwenye zambi aache zambi zake, hakika atakufa kama akiendelea kutenda zambi, wala hakuna sababu ya kumbembeleza. Wewe sema ukweli, na mwisho wa siku huo ukweli utaamua ndani ya moyo wake. Kwa nini? Kwa sababu anayebadilisha ni Mungu. Kazi yako ni kupiga kelele na kuambia watu habari njema ambazo zinaweza kuleta wokovu. Kwa nini? Kwa sababu habari ya Yesu Kristo alikuja hapa duniani kwa ajili ya kuhubiri habari ya watu Mpendo wangu, je, unafanya nini? Inawezekana unawapendelea wale wenye mali. Uwaambie habari ya maovu yao wanayoyafanya. Lazima mpendo wangu uwaambie watu ukweli wao, ya kwamba we ni mtoa habari njema. Yesu Kristo mwokozi alipozaliwa maraika walitangaza ya kwamba mjini mwa Daudi amezaliwa mwokozi ambaye ndio Kristo Bwana. Yeye peke yake ndiye atakayewachunga watu wake pamoja na kuwasamehe na zambi zao. Huyo ndiye Yesu Kristo, alikuja kwa kila mtu e, kwa kila mmoja mmoja huyo Mungu angali mwenye navyo au mwenye ambaye hana. Ninataka kuambia mpendo wangu, hiyo ni kanuni ya pili. Mpendo wangu usiwe na upendeleo. Tumeona hata kwenye familia baba au mama watoto alishawagawa makundi. Mpendo wangu hata kama na tabia ya aje, huyo ni mwanao, unapaswa umpende kama vile unavyowapenda wengine. Sio kwamba unapenda ile tabia, kwa namna utakavyomsamini na kumpenda itakuwa sababu ya wewe kusababisha abadilike. Ndiyo kwa kama mleta habari njema anayeokoa mpendo wangu ni mmoja tu, Baba yetu wa mbinguni. Wee uwezi ukambadilisha yule baba, we uwezi ukambadilisha yule mama, lakini kila ambacho unapaswa mpendo wangu, unapeleka habari gani kwake? Lazima mpendo wangu utumie huu moyo wa Mungu, Mungu mkuu, yeye aliyeupenda ulimwengu akamtoa mwanaye. Huyu Yesu Kristo alikuja kwa ajili ya watu wote. Kwa hiyo mimi na wewe mpendo wangu, niwaleta habari, niwaleta taarifa njema e kwa ajili ya jamii inayotuzunguka. Kanuni ya tatu ya wewe kama mleta habari njema kama mtoa habari, mpokea habari, habari yako mpendo wangu isiwe, usiwe na masilahi nayo. Isaya kumi na moja mstari wa kwanza hadi wa tano. Habari unayoitoa isiwe kwa sababu na masilahi nayo binafsi, sio kwa faida ya wengine. Isaya kumi na moja, moja tano inasema: basi litatoka chipukizi katika shina la Yese, na tawi litakalotoka katika mizizi yake litazaa matunda, na roho ya Bwana atakaa juu yake, roho ya hekima na ufahamu, roho ya shauri na uweza, roho ya maarifa na ya kumcha Bwana. Na furaha yake itakuwa katika kumcha Bwana, wala hatahukumu kwa kuyafuata ayaonayo kwa macho yake, wala hataonya kwa kuyafuata ayasikiayo kwa masikio yake, bali kwa haki atawahukumu masikini, naye atawaonya wanyenyekevu wa dunia kwa adili, naye ataipiga dunia kwa fimbo ya kinywa chake, na kwa pumzi ya midomo yake atawaua wabaya. Na haki itakuwa mshipi wa viuno vyake, na uaminifu mshipi wa kujifungia. Kwa nini? Kumbe mtoa habari kama Mkristo, mtoa habari kama Mkristo, mpoke habari anapaswa kuwa mwaminifu, anapaswa kuwa mtu wa haki. Na wakati mwingine kwa sababu ya mitazamo fulani ambaye inaweza kuwa sababu ya wewe kumkosea Mungu, lazima uwe makini, usitoe habari kwa maslahi ya upande fulani, kwa sababu yawezekana umeleta jambo fulani na Mungu anasema hapendezwi na utaratibu huo, na ndio maana hatua kali sana zinapaswa kuchukuliwa endapo itabainika kwamba wewe kama mtoa habari umekuwa sababu ya kufanya hivyo kwa ajili ya maslahi yako mwenyewe, au umepewa kidogo ili usihubiri habari ya mabaya wanayoyafanya watu. Unajua, nyakati za kanisa la kwanza tunasoma habari ya Stefano. Stefano aliuawa kwa sababu ya maslahi ya watu, na sio kwa sababu alisema uongo. Hapana, soma matendo ya mitume ile sura ya sita ule mstari wa tisa hadi 15. Stefano mpendo wangu alihukumiwa na kuuawa nini? Kwa sababu ya taarifa za uongo kwa masilahi ya watu wa dini. Kwa nini? Kwa sababu hawakutaka kuambiwa ukweli. Kwa nini? Kama Mkristo, mpokea taarifa, mtuma taarifa Unapaswa, mpendo wangu, kuhakikisha kwamba unatoa taarifa yenye kujenga jamii na siyo kuua, au kwa sababu una masilahi nayo. Ndiyo walimwendea mtumishi wa Mungu Stefano, wakampeleka mbele ya baraza wakamsimamisha, na mashahidi wa uongo waliosema ya kwamba mtu huyu haachi kusema maneno ya kufuru e, juu ya mahali hapa patakatifu juu ya Torati, maana tumesikia akisema kwamba Yesu huyo Mnazareti, ya kwamba tabaharibu mahali hapa na kuzibadili desturi tulizopewa na Musa. Watu wote walioketi katika ile baraza wakamkazia macho yao, wakamwona uso wake kuwa kama uso wa malaika. Mpendo wangu, simama na Mungu simamia kweli. Huyu Mungu hawezi kukuacha. Pamoja na kwamba Stefano mtumishi wa Mungu walimkazia macho yao, wakapiga mishare yao, wakampiga kwa mawe yao, lakini mtumishi wa Mungu hakuacha kusema ukweli, pamoja na kwamba walipindisha ukweli, wakasema uongo, lengo kwa masilahi yao wenyewe. Kwa nini? Kwa sababu walisimamia habari ya dini. Na mimi sihubiri ya dini, habari ya dini yako, na hubiri habari za mtu mmoja Yesu Kristo aliyeleta ukweli, na ukweli ndio ambao unaweza kutuweka huru hakuna kitu chochote ambacho kinaweza kukuweka huru, ni neno la Mungu pekee. Mpendo wangu, simamia ukweli, useme ukweli. Kama amekosea sema ukweli asiku, na mwisho wa siku Mungu atakusaidia na huo ukweli. Useme kwa wakati ambao Roho Mtakatifu amekuongoza. Kwa nini? Kwa sababu hata ukweli, mpendo wangu, huwa unapimwa. Lazima uangalie ni wakati gani unausema huo ukweli. Kwa ukweli mpendo wangu, kama Roho Mtakatifu amethibitisha useme hata kama ni mazingira gani useme, yuko Mungu atakutetea. Yesu alipita katikati yao, Petro alipata ujasiri akasimama katikati yao. Kwani? Kwa sababu Roho Mtakatifu alimhakikishia ya kwamba ukweli waenda kufungua watu na miongoni mwao kuna watu waenda kumjua Mungu kupita kawaida, na mwisho wa siku Petro alikuwa na ujasiri. Roho Mtakatifu yuko ndani yake. Nami nakwambia mpendo wangu, kama natamani mambo yako yakae sawasawa, hebu mruhusu Roho Mtakatifu, hiyo ndio kazi yake. Kuna watu wamebomoa familia zao eti wakizani ya kwamba wanasema ukweli, lakini kumbe Roho Mtakatifu wakuwaongoza wafanye hivyo eh, kwa wakati huo, lakini kumbe wamege, wangetulia mwisho wa siku Roho Mtakatifu angewasaidia kuusema ukweli na ukweli nguvu ya Mungu ingesimama kudhibitisha ndani yao, hata kama wangeumia kwa muda huo, lakini roho mtakatifu angewasaidia. Kwa nini? Kwa sababu ndio kazi ya roho mtakatifu. Kanuni ya nne, taarifa yako au habari yako, mpendwa wangu, ni lazima ujue, iwe yenye kujari utu, iwe yenye kujari utu. Unajua Biblia inasema usiue. Unajua kuua kuko kwa namna nyingi sana. Unaweza kuua kwa kutumia maneno, unaweza kumharibia mtu, unaweza kumchafua mtu, huku ni kuua. Kwa hiyo kama Mkristo ambaye nimleta habari njema, mtoa habari njema, unapaswa kuhakikisha kwamba unajali utu. Kwa hiyo, mpendo wangu, ni dhambi kuandika taarifa ambazo sio za kweli, kupokea au kutoa habari ambazo sio za kweli, zenye kuharibu binadamu wa mtu, zenye kumvunjia mtu heshima. Ndio kwa mpendo wangu, lazima usiwe na picha yenye kuharibu maisha ya wengine, kudhalilisha watu wengine, watu wasiojua mambo haya. Unajua hata hiyo simu yako, hiyo simu yako mpendo wangu, ichunge sana hiyo simu inaweza kuharibu maisha yako, hiyo simu. Tumeona watu wengine mpaka anapiga picha hata watu waliopata ajali mbaya, mpaka wanazisambaza hata kwenye mitandao ya kijamii unajua. Katika sehemu nyingine mbalimbali mbali kwenye nchi mbalimbali zizoendelea, unajua, mwili wa marehemu mara nyingi sio vizuri hata kupigwa picha picha tu ya marehemu inayoruhusiwa kuonekana ni ile ambayo wanafamilia wataiweka juu ya jeneza kwa ajili ya kumbukumbu -kumbu yake. Lakini unakuta watu wengine, mpendwa wangu, wanapiga picha za kutisha za ajabu wanarusha kwenye mitandao ya kijamii hivi ulishawahi kujiuliza, hivi kwa nini kwa mfano mtu akipata ajali au akapoteza maisha? Ulishawahi kujiuliza kwa nini watu hutoa nguo zao na kufunika mwili wa marehemu? Ni kwa ajili ya kujali utu. Kwa hiyo Mungu hawezi kukubali mpendwa wangu na kufurahia utu wa mtu udhalilishwe. Kwa msingi huo, kila mtoa mpendwa wangu habari na mpokea habari, mpendwa wangu, lazima ujue hili jambo. Kama Mkristo, lazima mpendwa wangu tusimame kumwambia Bwana wa majeshi ifungue jamii ya kwamba iweze kuelewa jambo hili ni la msingi sana. Watu wameharibikiwa, kwa nini? Kwa kwa sababu ya kutumia vibaya hii mitandao ya kijamii. Lazima mpendwa wangu tusimame, he kukemea kama watu wa Mungu, kama mleta habari njema, nami nakuletea habari njema e siku ya leo. Kwa nini? kwa sababu natamani ufunguliwe, natamani upone, natamani uinuliwe, natamani Bwana ajisifie kupitia wewe. Lakini nini? Ni lazima mpendo wangu mimi na wewe tubadirike, ya kwamba tusimame kuitazama habari ya nini. Mungu anasema Mungu hapendezwi hata siku moja ya kwamba udharirike. Kwa nini wewe uwadharirishe wengine? Umekuwa sababu ya kuwadharirisha wengine, umekuwa sababu ya kuwachafuria majina watu, umekuwa sababu ya kuwanenea tabia ambazo sio za kwao, umekuwa sababu ya kutengeneza sikendo kwa wengine, umekuwa sababu sababu ya kuachafua majina yao. Kwa nini waendelee kufanya hivyo, mpendwa wangu? Kwa nini? Injili ya Matayo sura ya kwanza ule msari wa 18 hadi 19, Biblia inasema kuzaliwa kwake Yesu Kristo kulikuwa hivi: Mariamu mama yake alipokuwa ameposwa na Yusufu kabla hawajakaribiana, alionekana na mimba kwa uwezo wa Roho Mtakatifu. Na Yusufu mmewe kwa vile alivyokuwa mtu wa haki, asitake kumwaibisha, aliazimu kumwacha kwa siri. Kwa nini? Kumbe mtu wa haki huwa hafanyi mambo kwa kusudi la kumwaibisha mtu, hata kama mtu huyo ni kweli amefanya jambo baya. Kwa kumbe Yesu angekuwepo leo hangekubali kupokea au kutoa taarifa zinazozaririsha utu wa mwanadamu, ambao ni uumbaji wake. Kwa nini umekuwa sababu ya kuzaririsha wengine. Lazima mpendo wangu ujirudi leo, ubadilike leo. Umekuwa sababu, huyo mtu leo amekuwa kituko huko kwenye jamii anayoishi kwa sababu yako. Mtu huyo ame hari, tabia yake imeharibika kwa sababu yako. Mungu apendezwi, na ndiyo maana akanituma ya kwamba ni lazima ujituni kuanzia leo, ya kwamba ubadilike, ufanye kweli, usimamie kweli, na mwisho wa siku Mungu atakusaidia katika mambo mengi. Kanuni ya mwisho ya wewe kama mtu wa Mungu mtoa taarifa, ni lazima ukubali kuwajibika, kile unacho ukitolea taarifa, kuwajibika. Kwa hiyo kama mpendwa wangu utaacha kusema habari njema ambayo inaweza kuleta amani, na ukawa sababu ya kuleta habari na ikasababisha madhara, hata isiposababisha madhara, ufahamu kwamba unatakiwa kuwa tayari kuijibia, kuitolea maelezo, kuomba razi. We mpendo wangu ambaye umemsingizia mtu, lazima mpendo wangu uende ukaombe radhi. Kwa nini? Kwa sababu hiyo ndio kanuni, uwajibike. Mpendo wangu lazima ulijue hili jambo, Mwokozi wa ulimwengu hapendezwi na hayo mambo. Mungu wa mbinguni ameona namna ambavyo mama unaha, unahangaika kwa ajili ya taarifa ambazo sio za kweli, namna ambavyo baba unavyohangaika kwa sababu ya tabia ambazo umepakaziwa sio za kweli, namna ambavyo jina lako limeharibika kwa ajili ya skendo zilizotengenezwa kwa ajili yako na baadhi ya watu. Mungu wa mbinguni ameona hiki kileo na Mungu amenituma ya kwamba usimame kumwambia Mungu. Soma Samweli wa pili sura ya kwanza msari wa pili hadi kumi na tano. Muda wangu wa utoshi, soma Samweli wa pili sura ya kwanza, msari ya kwanza mstari wa pili hadi kumi na tano. Usome habari ya mtu mmoja aliyeitwa mwana mgeni mwa mareki namna ambavyo aliwajibishwa, namna ambavyo maisha yake aliharibika. Kwa kumbe kila habari unayoitoa itakugarimu, itakugarimu. Kwa nini? Kwa sababu Matayo 12:36-37 inasema, basi nawambia, kila neno lisilo maana watakalo linena wanadamu, watatoa hesabu ya neno hilo siku ya hukumu, kwa kuwa kwa maneno yako utahesabiwa haki na kwa maneno yako utahukumiwa. Kwa kumbe, Yesu atakapokuja atawahukumu wazushi wote, kwani hapa aliwonya kwamba watu waliokuwa wakitoa habari zisizo sahihi kuhusu utendaji wa Yesu Kristo siku hiyo watawajibishwa. Kwa mpendo wangu, naamini kuna kitu ambacho umejifunza hapa. Kwa sisi kama Wakristo ndio chumvi ya ulimwengu, na ninapenda kila mmoja wetu akubali jambo hili. Kwa nini? Kwa sababu tumewekwa kutoa taarifa njema, tumepewa kupokea taarifa njema. Zile mbaya lazima tuzichuke. Kwa nini? Nataka kuambia leo, sielewi mpendo wangu, nini ambacho kimekufikisha hapo ulipo. Yawezekana ni taarifa. Kwa nini leo tunahitaji kumwambia Mungu asante? Kwa sababu umetufundisha jambo hili. Mimi ni mtoa habari njema. Isaya akasema: Piga kelele mwanangu. Paza sauti kama tarumbeta. Waambie watu makosa yao. Hakuna sababu ya kuwa na upendeleo Baba. Ninakushukuru Mungu mwema kwa ajili ya watumishi wako hawa, kwa majina yao kila moja moja, mda wangu usingetosha lakini niseme asante kwa ajili yao, maana umewafundisha siku ya leo ya, ya kwamba kwa sababu wamegukiliwa wewe kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yao. Mungu wangu mwema, umewafanya kwa watu wa taarifa njema, e, kwa ajili ya jamii ambayo Mungu inawazunguka na siku ya leo, mwangalie huyo moto Mungu Yesu Kristo na asema habari njema kwa ajili yake Mwokozi wa ulimwengu niwe peke kuandika kwa Mungu wa moko unayeponya na kufungua na alituma neno la kwa Mungu kwa ajili ya mama huyu, kwa ajili ya baba huyu, na mlete habari njema ya uponyaji juu ya shida yake. Lakini kwa sababu tu Mungu nasema na yeye ya kwamba ageuke aache njia zake mbaya, na mwisho asiku kwa Mungu, kuna mambo makubwa ambayo dayatenda kwa ajili ya maisha yake yeye, ni wasamani macho ni pa kwa Mungu kaonekane Mungu kwa ajili ya maisha yao, kwa majina yao, kwa kila mmoja mmoja Mungu na tamka ushindi kwa ajili ya maisha yao, watoto wako wasaidie kuelewa hili jambo Mungu wa mbinguni liwasaidie kuelewa ya kwamba wao ni watu wa habari njema ambazo Mungu moko ulikuja kwa ajili ya kutuwekea ndani yetu, na unasema ole wetu tusipohubiri njiri. Na siku ya leo Mungu umenituma niwaambie watu waache uzushi. Na siku ya leo konekane baba mwema ya kwamba Mungu Yesu Kristo, familia zipone ya kwamba ndoa ipone, ya kwamba maisha ya watoto wako yawe sawa sawasawa, uchumi upone. Ni lazima Mungu watu waujue ukweli, na ukweli siku zote unasimama kwa neno la yako na jamii ya kwamba iendelee kuishi maisha amani, lazima Mungu wa mbinguni, kama Wakristo, lazima tusimame e, kwa ajili ya kukemea yote mabaya e, kwa ajili ya mitandao ya kijamii tuitumie vizuri. Mungu kaonekane, Mungu kwa ajili ya huyu mtu, tazama anasumbuka na magonjwa, kamguse sego leo, akapokee uzima na afya njema na akatayoro ya magonjwa inaomsumbua e, katika maisha yake na atabiri uzima leo, na atabiri uzima leo, na atabiri uzima leo, na atabiri uzima leo, na atabiri uzima leo natabiri uzima leo. Kwa mamlaka ya jina la Yesu natamka ushindi kwa ajili yake, natamka ushindi kwa ajili yake, natamka ushindi kwa ajili yake, natamka ushindi kwa ajili yake, natamka ushindi kwa ajili yake, yake ni wewe Mungu, hakuna mwingine anaweza kutusaidia. Kanyoshe mkono wako, nikazione baraka zako, nikaone uweza wako, nikaone ukuu wako, ukasema kwa ajili yao. Ni wewe Mungu, kwa sababu naweza barika nchi yetu na uchaguzi ulio mbele yetu. Asante Baba mwema kwa ajili ya tisini na nne nukta moja Redio Uhai, sauti ya Tumaini. Barikia mkurugenzi na mtendaji mkuu pamoja na mwasibu mkuu. Asante kwa jamaa manager wa Redio Uhai, mhariri mkuu, waandishi na watangazaji wote, hapo iwe nuru dispensary. Barikia madaktari na manesi na wahudumu wote. Asante kwa jamaa IT. Mungu nimweke mkononi mwako, na mimi mtumwa wako ninapoondoka hapa. Mungu umetufundisha sisi ni watoa habari njema, tusiwe sababu Mungu kusababisha shida kwenye familia au kwenye jamii. Baba mwema, ukaonekane. Yesu tusaidie, neno hili liishi ndani yetu, ya kwamba Mungu tukawe msaada. Baba mwema, kwenye jamii inayotuzunguka tukawe chumvi ya ulimwengu. Asante Mungu kwa sababu na tosha. Katika jina la Yesu Mwokozi wetu, amen. Mpendwa wangu, muda wangu nanilimiti kuendelea. Nilitamani nani, nitaje majina lakini niseme hivyo kwamba ninakuombea, hata usiposikia majina yako, ninakuombea kwa mpendo wangu, kwa mawasiliano tumia zilo 755 296181. Tukutane kwa siku nyingine, kwa mara nyingine. Amen.