Mpendo wa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini Yesu anatuhamasisha tuwapende na kuwaombea adui zetu. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio. Yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini Yesu anatuhamasisha tuwapende na kuwaombea adui zetu. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Ruben Tiaga. Karibu na Mungu akubariki. Mpendwa msikilizaji wangu, ni wakati mzuri tena wa kipindi chetu cha neno uzima. Uh, mahali popote ulipo, ninakukaribisha uweze kusogea kwenye kipindi chetu pendwa, kipindi ambacho kinafungua ufahamu wa akili zetu ili kulijua neno la Mungu wetu aliye mbinguni. Karibu mahali popote ulipo, uwe uh, ni wa dini aina yoyote, wewe sogea tu maana neno la Mungu alizuiliwi kwa mwanadamu awaye yote, madamu kila mmoja ameumbwa na Mungu. Karibu na Mungu akubariki. E, ofisini kwangu hapa nao wageni ambao wamenitembelea, nipende kuwakaribisha kwa haraka haraka, wajitambulishe mahali walikotoka. E, ili siku moja ya mkinu ukatembelea huko, basi ukamtafuta mahali alipo. Karibu na Mungu awabariki ninaitwa Mchungaji Daniel Mayunga, ninatokea kanisa la Jerusalem Baptist loko Cheyo a Tabora, Tanzania. Naitwa Mchungaji Jeradi Jonasi Mayori, kanisa la Saint Baptisi liko Uliankuru, Tabora, Tanzania. Naitwa Mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo, Tabora. Kwa majina ni Joseph Silibet, ni mchungaji wa kanisa liko Kigwa. Mimi mwenyeji wao ninaitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptist wilaya ya Igunga, mwenye namba 0752602330. Um, ninaikuletea somo lisemalo, kwa nini neno la Mungu linatuhamasisha kuwapenda adui zetu na kuwaombea. Kuwapenda adui zetu na kuwaombea, neno la Mungu lipo kwenye kitabu kile cha Mathayo sura ile ya tano mstari wa arobaini na tatu mpaka hapo arobaini na saba. Naamini itakuwa imetosha kwa kusoma hapo. Maneno ya Mungu yanasema hivi, mmesikia kwamba imenenwa umpende jirani yako na umchukie adui yako nne Lakini mimi nawambia, huyo ni Yesu. Lakini mimi nawambia, wapendeni adui zenu, waombeeni wanao waudhi, ili mpate kuwa wana wa Baba yenu aliye mbinguni. Maana yeye huangazia jua lake waovu na wema, huwanyeshea mvua wenye haki na wasio haki. Maana mkiwapenda wanaowapenda ninyi mwapata thawabu gani? Hata watoza ushuru, je, nao hawafanyi hayo hayo? arobana saba. Tena mkiwamkia ndugu zenu tu, mnatenda tendo gani la ziada? Hata watu wa mataifa, je, nao hawafanyi kama hayo? Karibuni wageni wangu na Mungu awabariki kwa mada hii nzuri. Na ni kweli dunia imechafuka, wengi tunawapenda wale wanaotusaidia, wengi tunawapenda wale wanaotupenda. Kwa dunia ilipofikia, kuna ukakasi wa kumpenda adui, lakini kumbe neno linatuhamasisha tuwapende maadui natuwaombee. Karibuni na Mungu awabariki. Naam, karibu. Kwanza ifahamike kwamba Neno upendo ni amri, hiyo ni amri mm. Na katika maandiko kitabu kile cha Kutoka chakutoka niko na kiangalia hapa ile sura ya ishirini na tatu kuanzia kuanzia ule msali wa nne inasema, ukimwona ng'ombe wa adui wako au punda wake amepotea, shariti mrudishie. Mm. mwenyewe tena Mfali mm -hmm, wa tano, ukimwona punda wake huyo akuchukulia, akuchukuliae ha, akuchukulia hai hali ameanguka chini ya mzigo wake. Ndio. Nawe ungejizuia usimsaidie? Lazima umsaidie kwa upendo, ni amli. Na Yesu anasema kwamba ikiwa sisi tunamcha Mungu, tutawapenda wale marafiki zetu wakati watu wa dunia hata wao wanapendana. Jisiso, mm, mm, tunamcha Mungu, kimchukia adui yako, basi itakuwa kumcha Mungu kwetu hakupo, itakuwa ni bure, kwa maana hii amri inatuagiza kuwapenda wote. eh, eh, awe ni mtu ambaye ana uhusiano wa karibu, awe ni adui, lazima umpende. Amen. Amen. Ebu, ni nimkaribishe ni, ni mchungaji Silibeti kutoka Kigwa, naye aweze kusema jambo hapo. E, jambo hili kama kama tunavyosoma maandiko. Nilikuwa ni wakati anaongea mtumishi wa Mungu, nilikuwa naangalia kitabu cha Wakorinto kumi na tatu na mstari ule wa nne ambao unasema, upendo huvumilia, ufadhili, upendo hauhusudu, upendo hautakabali, haujivuni Upendo ni silaha kikubwa katika maisha ya mwanadamu, kwa sababu upendo hauwezi kufanya ukamdharau mtu au ukamchukia. Upendo kama ni ufunuo pekee wa Mungu kwa maisha yetu. Kwa hiyo, kama inavyosema kwamba huwezi hata amekufanyia jambo lolote kuweza upendo ukiwepo kumwazia vibaya okay. Mungu akubariki sana amen. Basi mpendo wa msikilizaji wangu, kwa sababu muda wetu mara nyingi huwa si rafiki, nipende ni ni kuwasitisha wageni wengine waliopo, wa hutawasikiliza kile watakachokichangia, ili nieleze ni, ni kidogo faida ya kuwapenda adui zetu na kuwaombea adui zetu faida ya kumpenda adui yako na kumwombea adui yako, faida namba moja kabisa, maana yake unapompenda au kumwombea unakuwa umekubali wewe uitwe mwana wa Mungu mm. Amen. Ukisoma hapo kwenye Matayo hiyo unakuwa umekubali wewe uitwe mwana wa nani? Wa mwana, mwana wa Mungu, maana mwana wa Mungu pia aliwasamehe adui zake wote Akasema, Baba, wasamehe kwa sababu hawajui walitendalo. Mm. Kwaona wewe ukikubali kumwombea adui yako na kumsamehe ya, eh, na kumpenda, maana yake tayari umekubali kuitwa mwana wa Mungu. Mm. Lakini jambo la pili ambalo linakupa faida tena ni hili hapa kwenye kitabu cha Misali ya Sulemani, sura ile ya 25, Misali sura ile ya 25 mstari wa 21 mpaka 22, anasema hivi: adui yako akiwa ana njaa mpe chakula, tena akiwa na kiu mpe maji ya kunywa. ishirini na mbili anasema hivi, maana utatia makaa ya moto kichwani pake na Bwana atakupa thawabu. Maana yake atakupa taji Amen, fulani atakupa Amen, kitu fulani ambacho wewe utakivaa, hmm. kwa nini? Maana yake ni kama umekaa sehemu ya mwana wake, yaani umekubali kujitoa kwa ajili ya adui yako, umekubali Yani, umejitoa mhanga kwa ajili ya adui yako, hukuangalia ubaya wake, hukuangalia chochote kibaya kwake, isipokuwa umeangalia namna ya kumwondoa kwenye ubaya, kumleta kwenye uzuri, mm. kama mwana wake Mungu alivyoangalia uzuri ulioko ndani yetu ili atupeleke kwenye uzuri wake mm. Kwa hiyo, mpendwa msikilizaji wangu, mahali popote ulipo, ninaamini neno hili limekutia nguvu limekufariji. Hata kama ulikuwa na adui msiyesemeshana naye, endelea kumwombea, endelea kumbariki, endelea kumtia moyo, naendelea kumwinua, itwapo kila itwapo leo, ili Mungu wa mbinguni akufanye kuwa mwana wake, ili Mungu wa mbinguni akupatie thawabu wa hapa duniani na mbinguni pia. Basi sina mengi zaidi ya hapo, ningependa niombe pamoja nawe, ili Mungu akutie nguvu katika neno hili na kumpenda adui na kumuombea adui na kumsaidia adui. Mungu wetu na baba yetu, mbariki msikilizaji wangu mahali popote alipo. Mtie nguvu, mwinue, mwimarishe na umjenge katika jina la Yesu Kristo. Amen. Amen. Amen. Namba ya simu nilitangulia kuitaja pale mwanzoni, ninarudia tena 0752 60 23 Tela, si, asante na Mungu akubariki. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo, anza na alama ifuatayo, anza na alama ya kujumlisha 255 752 Mbili, tatu, nne, sita, sifuri, moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya LifeWord kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.