Bwana Yesu asifiwe, mtu wa Mungu, na kukaribisha tena katika chaneli yetu ya Life Way Tanzania kwa ajili ya masomo ya uongozi, na ni kuahidi tu kwamba katika mfululizo wa masomo yetu tutaanza kuleta masomo ya fedha pamoja na madeni ambayo yamekuwa ni mwiba sana kwa watu, na wewe cha kufanya subscribe kwenye chaneli yetu na uendelee kutufuatilia. Siku ya leo naendelea na, na mfululizo wa somo letu la uongozi wa kitumishi. Lakini leo tutaangalia habari ya dhana ya kiongozi mtumishi. Dhana ya kiongozi mtumishi. Katika aina mbalimbali za uongozi tunazozifahamu, hakuna aina ya uongozi iliyo na msingi mzuri kama ya kiongozi mtumishi. Unajua aina mbalimbali za, za, za, za staili au staili za uongozi nimezitaja katika moja ya video zangu hapa, unaweza ukaangalia aina za kiongozi au staili mbalimbali za kuongoza. Kwa hiyo uta, utazipata, lakini hii hi, moja ya aina za uongozi unajua, kuna uongozi wa kiimla, kuna uongozi wa kidemokrasia, lakini kuna uongozi wa kitumishi. Uongozi wa kitumishi, uongozi wa kitumishi una msingi mzuri, kwa sababu gani? Umesemwa katika Biblia na umetajwa kwamba ni uongozi ambao ni bora. Tusome, tusome Mathayo ishirini na tatu mstari wa kumi na moja Mathayo ishirini na tatu mstari wa kumi na moja. Hii nasema naye, aliye mkubwa wenu atakuwa mtumishi wenu. Maanake kwamba aliye mkubwa wenu anatakiwa awe mtumishi wenu, kwamba hii dhana, maanake kwamba yule ambaye anataka kuwa mkubwa ni lazima awe mtumishi wenu, lakini kwenye, kwenye, kwenye aina zingine mtu anapokuwa mtumishi au anapokuwa mkubwa anatam, anatumikiwa, maana anakuwa natu, na watumishi chini yake, na ndio maana sasa uko, unaweza un, ukakuta zamani huko tulikuwa na watemi watemi, walikuwa na watumishi wadogo wadogo, wengine walikuwa nawaita watumwa, lakini wengine walikuwa nawaita wanavyoweza kusema lakini maana yake kwamba walikuwa wanamtumikia nani bwana, walikuwa wanamtumikia nani boss. Na hata katika dunia ya leo kuna umba, aina ya uongozi unakuwa na watu wanakutumikia wewe. Wengine ukifika wanakufuta viatu, wengine ukifika wanakubebea mikoba, wengine ukifika yani una, una, una andai, yani unakuwa kana kwamba yani eh, mtemi fulani hiyo ni aina ya uongozi. Lakini sasa Biblia Yesu akasema ile kumi na moja kwamba na aliye mkubwa wenu atakuwa mtumishi wenu. Ndio maana yeye akaonesha mfano siku moja alipokuwa ana wanafunzi wake, akaleta maji, akaleta taulo Hawa, ha, ha, akawa nawafutia sio ta akawa anawafutia na leso yake ana anawafuta miguu wale wanafunzi wake. Maana yake kwamba ingekuwa uongozi mwingine, hapana, ina maana kwamba yeye ndiyo angefanya nini, angeoshwa miguu na angefutwa, lakini Yesu ndio akawa anawaosha miguu akawa an, anawaosha miguu anawafuta. Kwa hiyo ni, ni, ni, ni, kama, ni kama kinyume hivi cha, cha, cha, cha ubwana mkubwa kwamba ukitaka kuwa kiongozi sasa, a, dhana ya kiongozi mtumishi ndio iko hapo, kwamba ni lazima tuwe wanyenyekevu, ni lazima tuwajue tunaowaongoza, ni lazima tuwatumikie tunaowaongoza, ni lazima tuwe na passion au tuwe na wito au tu, yaani wawale tunaowaongoza. Lakini Biblia ikaendelea kusema huu, ukisoma Luka tusome na Luka Luka sura ya ishirini na mbili mstari wa ishirini na sita inasema hivi, lakini kwenu ninyi sivyo, bali aliye mkubwa kwenu na awe kama aliye mdogo na mwenye kuongoza kama yule atumikiaye <laughs> nasikia lakini kwenu ninyi sivyo, lakini kwenu ninyi sivyo, bali aliye mkubwa kwenu na awe kama aliye mdogo, na mwenye kuongoza kama yule atumikaye. Anayetaka kuwa mkubwa kwenu awatumikie watu. Kwa hiyo Kristo unaweza kwenye dunia hii usieleweke sana. Lakini Kristo anatambua kwamba anayetaka kuwa mkubwa au anayetaka kuwa kiongozi mtumishi lazima awatumikie wale anaowaongoza. Kitu ambacho tofauti sana. Na tunavyofanya tunavyo sasa kwenye makanisa yetu, kwenye huduma zetu, kwenye taasisi zetu ni tofauti sana. Kwa hiyo video hii ina lengo la kukukumbusha namna ya kuwa kiongozi mtumishi. Kiongozi mtumishi anaanza na utumishi kwanza. Anaanza na kujisikia kwamba nataka kuwa mtumishi. Unaanzia ndani. Utumishi, kiongozi mtumishi sio ajira. Unaanzia ndani. Unajisikia kutumika, unajisikia wito. Unataka kuwa mtumishi, unaanza na kutumika kwanza. Neno mtumishi lina maana ya mtu anayetumika au anayefanya huduma kwa kujitolea au kwa wito, kwa kujitolea au kwa wito, na ndiyo maana kuna baadhi ya makanisa watumishi hawalipo. Mtumishi hana mshahara, hana mshahara. Kwa sababu gani? Anatumika kwa ajili ya watu, Mungu ndiye anamtengenezea namna ya kuishi. Kuna baadhi ya taasisi kama hizi za dini, kama kanisani, hakuna mahali ambapo mchungaji anakwenda kudai mshahara, hapapo kwa sababu gani? Wanafundisha au wanafundishwa namna ya kuwa kiongozi mtumishi. Sio kiongozi wa mshahara. Ukitaka kuwa kiongozi mtumishi, utumishi unaanzia ndani, sio mtu anakwambia ah, wewe utumike, wewe tukuajiri. Hapana, unaanzia ndani, na ukianzia ndani unaanza kutumika kama kwa kujitolea, halafu Mungu yeye mwenyewe anatengeneza njia ya kukufanya kuishi. Mungu akubariki sana, Mungu akutie nguvu sana. Tutaendelea na masomo yetu, na nikubariki sana, mtu wa Mungu. Kama una swali, kuna namba inapita hapo, uniulize na mimi nitakujibu kwa uaminifu. Asante sana na Mungu akubariki.