Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo ilikuwa linahusu nini? Maana ya kutakaswa. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu nini, maana ya kutakaswa. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki ndugu. Mpendwa msikilizaji wa kipindi pendwa cha neno uzima, mahali popote ulipo, ninakusalimia ya jina la Yesu. Mimi unayenisikiliza sasa hivi, ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, ninatokea kanisa la Jerusalemu Baptist Cheyo B Tabora, Tanzania, lakini siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu. Kabla sijaweka mada yetu mezani, ni vyema sasa wajitambulishe kwanza, alafu e, utasikia mada ya leo ni nini. Karibu mtumishi wa Mungu. Asante, ah, asante na kushukuru. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga mjini pale, karibu na National Housing. Ah, majina naitwa eh, Elia Sizia ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Kaliwa Beloya nyuma ya sheri mpya. Karibu sana. Na naitwa mchungaji Andrea Nangi mchungaji wa kanisa la Urambo mjini. naitwa mchungaji Cosmas Bunzali Kanunu mchungaji wa kanisa la Baptisti Efeso kituo cha maisha mapya Tabora mjini hapa hapa Tanzania Amen. Amen. Wachungaji, karibuni sana, Asante sana sana baba. Ya tuweze kutatavua sasa kuna maada iko mezani hapa inasema e, nini maana ya kutakaswa? Eh, watu wengi wamekuwa na maswali hivi, kutakaswa ni nini maana yake? Kwa hiyo wachungaji, tujaribu kuwasaidia watu wenda wana swali hili eh, hawana majibu na Mungu imempendeza sisi tuweze kuwasaidia. Kwa hiyo wachungaji, tujaribu kuangalia eh, kile ambacho neno linasema, na nilitamani nisome eh, kitabu cha cha Walumi, hmm, sura ya sita na hmm, ule msari wa kumi hadi kumi na moja. Eneno la Mungu linasema, maana kwa kule kufa kwake aliifia zambi mara moja tu, lakini kwa kule kuishi kwake alimwishia Mungu vivyo hivyo, nanyi ninyi nanyi, jihesabuni kuwa wafu kwa zambi na walio hai kwa Mungu katika Kristo Yesu Bwana. Sasa hapa tuangalie, e, kile ambacho Paulo alikuwa anamaanisha, e, habari ya kumwishia Mungu, e, na sisi anataka sasa kwamba tujihesabu, e, kama wafu kwa dhambi, kwa sababu yuko mmoja aliyekufa, e, kwa ajili yetu sisi. Wachungaji, hebu tuangalie hili neno kutakaswa. nini maana yake kutakaswa? maana yake ni kufanywa upya. Kutakaswa maana yake ni kufanywa upya. mm, Paulo anaeleza anasema, anasema hivi mm -hmm. wala msifuatishe namna ya dunia hii, wala msifuatishe namna ya dunia hii bali mm, mgeuzwe Bali mgeuzwe kwa kufanywa upya nia zenu, kwa kufanywa upya nia zenu, mpate kujua kwa hakika mapenzi ya Mungu mm -hmm. mm, yaliyo mema mm -hmm. ya kupendeza mm -hmm. na mkae wakamilifu. Maana yake kutakaswa, maana yake unatengenezwa, unageuzwa. Kama ulikuwa mwasherati, mwizi, mwenye dhambi, mlevi mm -hmm. unaondolewa huko, unageuzwa. Yale matendo mabaya unayaacha. Ndiyo maana ya kutakaswa. Neno kutakaswa mm. limetokana na neno kufanywa safi. Kufanywa safi. Safi. Yani, unapompokea Yesu, maana yake ile damu yako ile damu ya Yesu Kristo inakufanya uwe safi mbele za Mungu mm. unatakaswa mm. unatakasika mm. unafanywa upya, unaanza kutenda mapenzi ya Mungu. naungana na, na mchungaji hapo. Ndio. hata ukiangalia Wathesalonike wa kwanza walaka Wathesalonike wa kwanza sura 4 wa wa mm -hmm. mstari wa 3 ndio Anasema maana haya ndio mapenzi ya Mungu, maana haya ndio mapenzi ya Mungu kutakaswa, mm -hmm. kwenu, kutakaswa mm -hmm. kwenu, muepukane mm -hmm. na, na muepukane na uashelati. Petro wa pili moja tisa mm -hmm. maana yeye asiyekuwa na hayo ni kipofu, mm -hmm. hawezi kuona vitu vilivyo mbaya. mm -hmm. mm -hmm. amesahau kule kutakaswa zambi zake mm -hmm. za zamani Zaman. asiyekuwa na hayo yeah. Yani, amehesabiwa kuwa yani wewe ni kipofu kwamba as, mtu asipokuwa na maarifa kwamba mimi sistahili kuishi maisha ya dhambi, basi amepotea, ni sawa na kipofu ambaye hajui njia Amen. Lakini kutakaswa kimujibu wa Biblia ni kuondolewa dhambi mm. Amen. Kama kusamehewa dhambi Amen. Amen. Kuwekwa mbali na dhambi Amen. kutengwa mbali Amen. na dhambi ili uweze <coughs> <coughs> kutumika pamoja na Mungu aliyemtaka tifu ndio mm. Hicho ndicho kilichojaa ndani ya mafundisho ya kanisa katika Agano Jipya, ndio kama Ndiyo. Hivi ukiangalia kitabu cha waraka wa kwanza wa Petro mm -hmm. sura ile ya kwanza Ndiyo. tukisoma ule mstari ule wa pili mm. unasema kama vile Mungu Baba alivyotangulia kuwajua katika kutakaswa mm. na Roho hata mkapata kutii na kunyunyizwa damu ya Yesu Kristo. mm. neema na amani na ziongezwe kwenu. mm. ina maana sasa kutakaswa ni, ku, ni kazi ya damu ya Yesu inayofanya mm. kazi, mm. mm. kazi katika maisha yetu damu ya Yesu hiyo inayofanya kazi katika maisha yetu kututakasa kwa hiyo kutakaswa ni kuoshwa, kusafishwa mm. na damu ya Yesu, siyo maji. Mahali kwingine ikasema mm. mtakaswe kwa hiyo kweli, mtakaswe kwa hiyo kweli ambayo ni neno lake mm. mm. unajua, katika Agano la Kale Waisraeli walipowatenda dhambi walikuwa wanapeleka sadaka mm. na kama kulikuwa na sadaka ya dhambi mm ambayo mtu aliipeleka akaisemea mm. Alafu ikapelekwa huko akaambiwa, sasa umesamehewa, nini akaambiwa, ili kuondolewa ule uchafu mm. Na kama mtu aliua alifanya hivi hiyo mm. Hiyo ibada namna hiyo mm. ilikwepo mm. Kwa hiyo watu walienda kujitakasa mm -hmm. Lakini katika agano jipya leo tunakwenda kwa Yesu mmoja kwa mmoja mm. Mmoja kwa mmoja damu yake mm na tunapomkaribia tunasema nisamehe, basi inaondolewa, kwa sababu mm. tayari alishatoa hiyo sadaka mm. mm. eh, ndio maana asema kwamba mtakaswe na dhambi zenu mm. kupitia jina la Yesu. Lakini mm. pia mchungaji sizia hapo alis, alitumia kwamba uasherati, kuacha uasherati, uasherati. Kwa sababu uasherati ni nini na uzinzi ni nini, basi kibiblia uesherati una maana mbili, mm -hmm. kuna uesherati wa kukutana mwanamke na mwanaume wakafanya jambo la chukizo kinyume na sheria ya neno la Mungu, mm -hmm. Lakini kuna uesherati wa mtu kuwa, anasema anamwabudu Mungu wa mbinguni, huko anatambika mizimu na ibada za sanamu, mm -hmm. Kwa hiyo uesherati ni kitu chochote ambacho kiko kinyume na na Mungu, mm -hmm. matakwa ya neno la Mungu na kukifanya, mm -hmm. wakati wewe ni mtu wa Mungu, unaonekana kwake, ni hiyo uesherati. Kwa hiyo achokuwa anazungumza hapa Paulo kuhusu ku, kuacha kuhusu kuepukana na uasherati ni kwamba inaonekana wale watu wa Tesalonike katika historia ya Biblia kwamba wa Tesalonike ilikuwa ni nchi ya ilikuwa ni mji wa kimataifa wa mataifa mbalimbali. Kwa hiyo miungu ya pale ilikuwa inawatia najisi wa Kristo ambao walikuwa wanaambatana na ile miungu, kwa sababu wezi kamaabudu Mungu wa mbinguni alafu ukatumikia miungu mengine. Kwa hiyo ndio maana waliitwa kwamba hao wanatumikia miungu zaidi ya mmoja, kwa hiyo ina maana waliitwa waasherati. Kwa hiyo Wakristo wa wa waliotengwa na kutakaswa kwa damu ya Yesu, si ndio? wanasema waepukane na uo washerati wa kuamini vitu vingine, maana wao ni wa safi, hawapasi kushirikiana na vitu vya ajabu. Lakini pia washerati ni kufanya tendo la ndoa kabla hujaoa au kuolewa. Ndiyo nimesema kwamba ina maana mbili mm... kwamba unapokutana mm... Ki, kimwili kufanya tendo la ndoa mm. sawa na mtu sio mke wako kwa hiyo ina maana huo pia ni uasherati. Ndio maana nasema kwamba una maana ngapi? Mbili, kuna kiroho na kimwili, yote au ni chukizo kwao. Kwa aliyetakaswa kwa damu ya Yesu, basi yuko huru mm. Asante sana Amen. Ah, wachungaji, Mungu awabariki sana kwa msaada huu mkubwa sana mmeutoa kwa ajili ya wasikilizaji wetu, kwa sababu wengi wana maswali juu ya jambo hili, na nami ninaamini kabisa kwamba Mungu ah, ametenda jambo kwa ajili yao. Nikisoma katika Wathesalonike wa pili sura ya pili mstari wa 13 Mungu wetu anaendelea kusema kama ambavyo watumishi wa Mungu mmechangia Yes. Mungu amewachagua tangu mwanzo mm. mpate wokovu katika kutakaswa na Roho. Unajua, kutakaswa ndugu msikilizaji, ni kazi ya roho wa Mungu, ambapo anatuhuhisha katika utu wetu mm. eh, ili kuwa na sura ya Mungu kutakaswa mm. unakuwa na sura ya Mungu unawezeshwa zaidi na zaidi ili ya kwamba kuweza kupata nguvu ya kuifia dhambi ndiyo, mm. eh, maana ya kutakaso. Kwa hiyo ndugu msikilizaji, ni vizuri utambue jambo hili na utakaso unakuja kwa njia ya kuchukua hatua mm. eh, kama unatamani upate badiliko la kweli, kama Mungu anasema amekuchagua hata kabla ujaumbwa, maana yake kwamba wewe ni wa thamani sana. E, Mungu anakuona ni wasamani sana na anatamani sana upate badiliko la kweli mm, mm, ili kwamba uweze kutimiza kusudi la Mungu. Kwa sababu wokovu ambao unatangazwa na Mungu e, ambao anasema leo, kama utakubali na kutii na kukubali kabisa Roho Mtakatifu aweze kukugeuza e, katika siku ya leo eh, ndio, e, maana hasa ya utakaso, mm. Kwa hiyo usipende sana kuchanganya mambo, mm. Wako wetu wengi sana wanachanganya mambo na inafika wakati wanasema eti Mungu hajibu. Ah, ah. Shida ni wewe mwenyewe kwa sababu unajichanganya. yes, okay. E, Mungu anatamani kabisa kwamba kama wewe Mungu amekuchagua kabla hata hujazaliwa, mm, mm. E, liko kusudi jema mm. Na katika siku ya leo hii namna ambavyo umesikia ya maneno ya Mungu, yawezekano una mahitaji mbalimbali e, unahitaji Mungu akutendee jambo lakini Mungu anatamani sana kwa sababu Mungu wetu hana ushirika na dhambi. Mm kwe. hata siku moja. Naam. No. Na yeye anatamani tu, alikuwa anakusubiri tu pate badiliko la kweli la kwamba Mungu atakapotenda yeye atukuzwe. Amen. Na mimi katika e, muda huu ninatamani ni kuombee mpendo wangu, yawezekana ni kweli sasa umeamua kumkiri Yesu awe Bwana na Mwokozi mm. wako ili mm. upate utakaso wa kweli. Kwa hiyo hapo ulipo, ninaomba nikuombe. Baba Mtakatifu, ninakushukuru kwa ajili ya msikilizaji wangu mahali hapo alipo, na Mungu amekubali neno lako eye, eh, Bwana, liweze kubadili maisha yake, na amekiri kabisa kwamba wewe ndiye Mungu mkuu, na amekubali ya kwamba uwe mwokozi wake katika jina la Yesu, amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri.