Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu je, neno la Mungu ni moto? Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu Je, neno la Mungu ni moto? Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu, na Mungu akubariki, mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima. Najua ya kwamba unaendelea kutufuatilia katika kipindi hiki. Mungu akubariki sana, usiwe mbali na redio yako, toa muda mchache tena, ili tuweze kushirikiana. Ninakuletea kipindi, naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Ulambo, lakini mahali hapa ninao watumishi wa Mungu ambao tunashirikiana nao tunapokuletea somo hili. Acha niwape nafasi wajitambulishe. Karibu mchungaji. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu, niko Tabora, Tanzania, katika kanisa la Baptist Efeso, kituo cha maisha mapya. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la mm -hmm. mm -hmm. Jerusalemu Baptist Loko, Tabora, Tanzania. Mchungaji Ruben James Ntiyaga, kanisa la Baptist Igunga mimi kwa jina ni mchungaji Joseph, Silibet mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi. Karibu. kwa majina naitwa Eliya Sizia, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Kaliwa mjini mkoa wa Tabora nchini Tanzania. Asante msikilizaji, na natumaini umewasikia watumishi wa Mungu e, katika siku ya leo, nataka tuangalie ni kweli neno la Mungu ni moto Moto tunaujua una kazi gani? Kupika, kuchoma takataka, kuondoa kila kitu. Na mahali popote unapoona Mungu anatokea kama moto, maana yake anakusudia kuchoma kila kitu ambacho hakifai, na hata Biblia inasema mwishoni, tunaona kabisa kwamba uh, vitu vyote viovu ambavyo havifai vitachomwa moto, na huo ni ukweli hata kama ni mwanadamu atamkataa Yesu mwisho wake ni kuchomwa moto. Petro naye ameeleza katika waraka wake, anasema mbingu za sasa na nchi ya sasa zimewekwa akiba kwa ajili ya moto. Sikia, kwa unaposikia kwamba neno la Mungu ni moto, naomba utege sikio usije ukachomwa moto. Basi mahali hapa acha tuulizane maswali haya tupate majibu kupitia maandiko. Karibu watumishi wa Mungu. Asante, ili tuweze kusema Uh, mimi inaitwa mchungaji Ruben James Tiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti pale Igunga. Nina, nina sehemu mbili ambazo nahitaji niweze kuthibitisha somo hili kuwa kweli Mungu ni moto na hasemi uongo. Huyu anayesema anasema ukweli. Kwenye Kumbukumbu la Torati ukianza sura ile ya 4 na mstari wa 24 anasema hivi kwa kuwa Bwana Mungu wenu ni moto ulao, Mungu mwenye wivu. Ukija kwenye kitabu cha Waebrania pia ile sura ya 12 na mstari ule wa 29 anasema hivi, 12 mstari wa 29 anasema hivi, maana Mungu wetu ni moto Ulao. Mm. Kwa hiyo agano la kale na agano jipya vinathibitisha kuwa Mungu ni moto moto. Mm. Kwa hiyo neno lake ni moto, moto. Lakini pia Mchungaji Nangi na wachungaji wengine tulisema kwamba neno la Mungu linaongoza, si ndio? Mm. Okay, linawaongoza watu. Mm. Ukisoma habari za kitabu cha kutoka sura ile ya 21. Biblia inasema Bwana naye akawatangulia mchana ndani ya wingu kwa mfano wa nguzo, mm. ili awaongoze, na usiku akawatangulia kwa moto ili awaongoze mm kwa, kwa nguzo ya moto. Kwa hiyo Mungu mwenyewe, kama Mungu ni moto mm. na neno la Mungu ni moto. Kwa hiyo kilichokuwa kinawatangulia mbele ni Mungu mwenyewe, ni moto, na kama ni moto, basi neno la Mungu ni moto, kwa sababu Yesu Kristo ni neno la Mungu na ni Mungu. Kwa hiyo ni moto unaotikiteza yes, una unaongoza labda tuwaongezee wasikilizaji wa, wa, wa, eh, eh, mm, wa, wa kipindi cha nino uzima. Yeah. baba yetu Adamu na mama yetu Eva katika ile Mwanzo sura ya tatu mstari wa 23 na 24, maandiko yanasema kwa hiyo Bwana Mungu akamtoa katika bustani ya Edeni. Ni nani huyo? Ni baba na mama, si ndio? ailime ardhi ambayo katika hiyo alitwaliwa. Kwa nini? Unajua kwamba ni mwanadamu aliumbwa kupitia nini? Ardhi. Basi akamfukuza huyo mtu, akaweka makerubi upande wa mashariki mwa bustani ya Edeni, na upanga wa moto uliogeuka huko na huko, kuilinda njia ya mti wa uzima. Kumbuka, upanga wa moto uliogeuka huko na huko, kuilinda njia ya mti wa uzima. Kwa tunaona kipindi kilichopita mchungaji Andrea Nange alifundisha juu ya upanga. Je, neno la Mungu ni upanga? tukathibitisha kwamba neno la Mungu ni nini? Ni upanga. Sasa hapa tunaona kwamba hapa upanga wa moto. Kwa hiyo neno la Mungu ni zaidi ya upanga, ni upanga wa nini? Wa moto. hmm. kwa hiyo tunaona kwamba kilichofanyika hapa na chakina mziua Adamu na Eva ni upanga wa moto ambao ni neno la Mungu, kwamba usifike hapa usikanyage hapa, usifike hapa, usikanyage hapa, usingie hapa, usingie hapa. Kwa hiyo tunaona ulikuwa ukizunguka pande zote, kulinda mti wa uzima. Kwa hiyo kwa mujibu wa kimaandiko, kwa kweli Mungu ni moto na neno lake ni moto. Yeah. Amen. Asante sana. Nilitaka ku, kukazia hapo mm -hmm. Ukisoma kitabu cha Mathayo sura ya tatu mstari wa kumi na moja unasema hivi. Ali, unasema: kweli mimi nawabatiza kwa maji kwa ajili ya toba, bali yeye ajaye nyuma yangu ana nguvu kuliko mimi. mm -hmm. Wala sistahili hata kuvichukua viatu vyake. Yeye atawabatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa, na kwa moto, moto. <laughs> ina maana ni moto kwa Roho Mtakatifu, na atawatiza moto wa neno. Ina maana hakuna shaka, neno la Mungu ni moto, na mimi niongezee. Ufalme wa kwanza 18 na tuanzie tu msari wa thelathini na sita maneno ya mtumishi wa Mungu wa Elia. Biblia inasema hivi: ikawa wakati wa kutoa dhabihu ya jioni, Elia nabii akakaribia, akasema Eh, Bwana Mungu wa Ibrahim na wa Isaka na wa Israeli, mm. na naijulikane leo yakuwa wewe ndiwe Mungu katika Israeli, mm. na yakuwa mimi ni mtumishi wako na yakuwa nimefanya mambo haya yote kwa neno lako, mm. unisikie eh, Bwana unisikie, ili watu hawa jua yakuwa wewe Bwana ndiwe Mungu na yakuwa wewe umewageuza moyo wa kurudie. Ndipo moto wa Bwana ukashuka, mm. ukaiteketeza sadaka ya kuteketezwa na kuni na mawe na mavumbi ukayalamba, yale maji yaliyokuoma katika mfereji. Moto wa Bwana mm. moto wa Bwana maana yake kwamba neno la Mungu ni moto eh? Ni sahihi kabisa kwamba neno la Mungu ni moto mm. na kama ni moto, maana yake linao uwezo wa kuharibu chochote so. ambacho kiko kinyume na utaratibu wa Mungu mm. Amen. Amen. Amen. Basi natumaini ndada mchungaji, kanuni utaka kusema chochote. Ah, mimi nitaka kusema tu kwamba neno la Mungu ni moto, kwa sababu hata tunapotamka kwamba ukitamka tu pepo toka, unaona pepo analia mm. mm. unanichoma moto, mnanichoma moto, mnaniunguza kwa hiyo neno la Mungu ni moto mm. na maneno, na kwa sababu neno la Mungu linakaa ndani yetu tunapotamka, ndio maana mapepo yanaona kama wanachomwa moto mm, kwa sababu neno la Mungu ni moto ulao. Amen mm. Eh, basi tuna tunashukuru sana. Umesikia watumishi wa Mungu wakieleza kwamba neno la Mungu ni moto na hata umeona watu wa gano la kale walitumia kuchoma zile dhabihu zao mm. kwa hiyo maana yake walipochoma dhabihu zao, tunaona kabisa kwamba hata maombi yao yalisikiwa na moshi ukapanda kwenda juu mm. Kwa hiyo ndugu msikilizaji, tunaamini kwamba hebu tunakusihi kwamba ufuatilie vipindi hivi na ujue kwamba vitakuwa msaada kwako, na tumeona kabisa kwamba moto umetumiwa na Mungu, na huu moto pia tunaona kwamba utatumiwa na Mungu mwishoni kwa sababu mm, hata shetani atatupwa katika ziwa liwakalo mm, moto mm. mm. Kwa hiyo moto wa Mungu lakini, mm, sio moto wa mwingine mm, na hilo neno ndio litakalo wahukumu mm. mm. Kwa hiyo, mpendo wa msikilizaji, naomba sana unapotufuatilia ujue kabisa kwamba neno la Mungu ni moto mm. Na kama unalikubali leo basi utaepuka moto mm. Na kama unakataa basi jitayarishe kwenda wapi? Motoni mm. yeah. mm. Kwa hiyo sante sana. Ninakushukuru sana kwa kuwa pamoja nasi siku ya leo. Naomba Mungu akubariki. Hebu sasa tafadhali likubali neno la Mungu uweze kukwepa moto. Baba wa mbingu na nchi, ninakushukuru sana kwa kuwa pamoja nasi katika kipindi cha leo, mbariki mtumishi wako huyu, wasaidie Bwana watoto wako kuepuka moto, ni kwa jina la Yesu Kristo Mwokozi wetu amen, amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 234 601 Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.