Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu je, ni kweli neno la Mungu lina nguvu? Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu hii leo inayohusu: Je, ni kweli neno la Mungu lina nguvu? Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu na Mungu akubariki, msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima. Bado tunaendelea na kipindi chetu, natumaini siku tena ya leo, endelea kutusikiliza. Tunaendelea na somo letu e, siku ya leo nataka tueleze, tupate kuelewa kwamba je, neno la Mungu lina nguvu au halina nguvu, kwa sababu watu wengi wanafikiri kwamba, tunataka tuthibitishe kwamba lina nguvu au halina nguvu. Kaa karibu na redio yako upate kutufuatilia. Utaona, mimi nayekuletea kipindi hiki naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo. Hapa mbele yangu nao wachungaji wa watumishi wa Mungu ambao tuko pamoja nao katika kipindi hiki, acha niwape nafasi waweze kujitambulisha. Karibu sana mchungaji. Anaitwa mchungaji Cosmas Vunzari Kanunu, niko Tabora nchini Tanzania katika kanisa la Baptist Efeso, kituo cha maisha mapya. Karibu sana ukifika Tabora Wala usipate shida tunafundisha neno la Mungu. Amina. Asante. Karibu. Daniel Mayunga ni mchungaji kutoka kanisa la Yerusalemu Baptisti iliyoko Tabora nchini Tanzania. Asante. Karibu mtume. Mchungaji Ruben ni James Ntiyaga mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga mjini pale. Karibu. Mchungaji Joseph Silibeti mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa mjini. Mm -hmm. Kwa majina naitwa mchungaji Elia Sizia. Atoka kanisa la Baptist Iberoya, pale mjini mkoa wa Tabora, Tanzania. Asante watumishi wa Mungu. Natumaini msikilizaji mwewasikia watumishi wa Mungu akijitambulisha kwako, basi fuatilia kipindi chetu kama kawaida. Hebu moja kwa moja sasa twende tukaangalie ni kweli neno la Mungu lina nguvu. Ndio. kama lina nguvu, lina nguvu gani? Kwa sababu kuna watu wanasema halina nguvu neno. Karibu neno la Mungu, nguvu. Uh, kwanza katika kitabu cha Waebrania anasema kwamba uh, neno la Mungu ni upanga. Alafu lakini mimi ninapotaka kwenda kusoma ni katika kitabu cha Matendo ya Mitume. Mm -hmm. Sura ile ya tatu. Mm -hmm. Ukisoma utaona kwamba kama msikilizaji wa kipindi cha neno uzima alikuwa pamoja nasi. Tulikubaliana kabisa kwamba neno la Mungu ni Yesu. Mm -hmm. Kama unatufuatilia vizuri, neno la Mungu ni Yesu. Sasa hmm. Petro na Yohana walikuwa wakikwenda kwenda hekaruni kwenda kuabudu, na pale kwenye mlango wa hekaru alikwepo mtu aliyekuwa amepoza hmm. ameparalyze kabisa, hawezi hata kuinuka mtu huyu. Mstari wa tatu nasema, alipoona Petro na Yohana wakiingia hekaruni akaomba apewe sadaka, akawaangalia akitarajia kupata hizo sadaka. Mstari wa sita unasema, lakini Petro akasema mimi sina fedha wala dhahabu, lakini nilicho nacho ndicho nikupacho. Kwa jina la Yesu Kristo wa Nazareti, simama na uwende. Okay, akamushika mkono akamwinua, mara nyayo zake na vifundo vya miguu yake vikatiwa nguvu, akaondoka upesi, akasimama, akaanza kutembea akaingia hekaluni. Hiyo haikuwa nguvu ya kawaida. Kwa hiyo neno lilipotamkwa na Petero kwamba kwa jina la Yesu ambaye ni neno la Mungu, simama, akasimama mtu. Kwa neno la Mungu lina nguvu. Hata ile Yohana moja mm -hmm. Msari wa kwanza hadi msari wa tano Biblia inasema hapo mwanzo kulikuwako neno mm -hmm naye neno alikuwako kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu. Huyo mwanzo alikuwako kwa Mungu. Vyote vilifanyika kwa huyo, wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika. Yes, ndani ya neno tunasema alina nguvu. Kwa nini? Ndani ya neno kuna uzima, ndani kuna uzima. Hmm. ya neno kuna nuru ndani mm -hmm. ya neno inafanya giza likimbie mm -hmm, mm -hmm neno lina nguvu. Ukirudi mwanzo, ile sura ya kwanza ule msali wa pili na kuendelea, kila alichokitamka Mungu kilifanyika. hmm. Mungu akasema, na iwe nuru, ikawa, ikawa nuru. Neno ndio lina nguvu ya kuumba, neno ndio lina nguvu ya kuumba. hmm. Kwa hiyo hata tukitamka hapa kwamba we mgonjo, naye umwa, uwe mzima. hmm. neno lina nguvu kumfanya huyo mtu awe mzima anayetusikiliza. Sasa hii. Naam na, na, na. Ana utasa ni miaka mingi hajapata mtoto. Mm -hmm. Neno ndilo ambalo lilimpa sala mtoto. Mm. -hmm. Kwa sababu aliyotamka hao nguvu ya Mungu ilifanya kazi. Majira mwakani kama haya mm. -hmm. takuwa na mtoto. Neno alilotumia hana kupata mtoto. Ni, mm -hmm, neno la Mungu ndilo ambalo lilitenda kazi. Kwa neno la Mungu lina nguvu. Amen. Asante. na mimi ku, ku, ku, ku, kuweka kitu fulani pale. Yohana huyo huyo alipoliandikia kanisa waraka huu wa kwanza, ile sura ya pili, sura ya kumi na nne, waraka wa kwanza wa Yohana 2:14 anasema, nimewaandikia ninyi akina baba kwa sababu mmemjua yeye aliye tangu mwanzo. Nao amesema Yohana moja moja, hapo mwanzo kulikuwako neno. Kwa hiyo alikuwa kwa mwanzo ni nani neno? Sasa anasema hivi, nimewaandikia ninyi vijana kwa sababu mna nguvu mm na neno la Mungu linakaa ndani yenu nanyi mmemshinda yule muovu. Pia linamsaidia Mkristo kuwa mm. na nguvu ya kumshinda shetani mm. kwa neno la Mungu lina nguvu, watu waliamini tu neno la Mungu lakini pia nilitaka kuongezea kitabu cha Mathayo sura ile ya ya nne alilitumia Yesu akiwa jangwani na kwa sababu kitu hiki ni, ni muhimu sana. Anasema hivi katika ile sura ya nne mstari wa kwanza na wa pili: Kisha Yesu alipandishwa na Roho nyikani ili ajaribiwe na Ibilisi. mm -hmm. akafunga siku arobaini mchana na usiku, mwisho akaona njaa. Mjaribu akamwijia akamwambia, ukiwa ndiwe mwana wa Mungu amuru kwamba mawe haya yawe mkate naye akajibu akasema, imeandikwa mtu hataishi kwa mikate tu. Ina maana hata Yesu alilitumia halitakuwa na mwisho lile neno. Kwa hiyo hili ni muhimu kutambua kwamba hili neno ni hai na halitabadilika kabisa, kabisa, kabisa, kabisa, kabisa. Hata ukisoma hiyo hmm, Matayo nne hiyo uh, Yesu wakati anajaribiwa alikuwa na mamlaka mm, alimwambia hivi, ondoka hapa shetani we, mm, maana imeandikwa usimjaribu Bwana Mungu wako. Shetani alibaki, ah, alichapa vimlaba, aliondoka saa hiyo hiyo, yeah, kwa sababu neno limetamkwa. Kwa hiyo mimi kwa wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima lazima waliamini neno mm. Tokea hapo hata aliyepoanza kuhubiri kwa sababu shetani amesha shindwa. Yesu alikuwa na nguvu ya kutamka na kitu kinatokea mm. Hata mitume Paulo ameingia pale Filipi akakutana na, na, na, na, na, na, na mtu aliyekuwa na punga mapepo akamwambia, fumba kinywa chako mm. mtoke mtu huyu mm. Lile neno likafanya kazi Mm. -hmm. Pepo akatoka mm. Kwa hiyo neno lina nguvu hata Yesu hapo kaburini kwa Lazaro alitumia nini kumwita Lazaro kutoka kaburini? Neno alisema neno. Toka njo hapa nje. Akaja ye, maiti mm, aliyekuwa na siku nne katoka. Maana ali, alitamka ni neno mwenyewe. Neno mwenyewe ni Yesu mwenyewe mm. Eh, hey. wow. Maiti siku nne inanuka mm. Kapata uzima. Ukisoma ile Yeremia ile sura ya tano na mstari wa kumi na nne mm -hmm. ili tuone kuwa kweli kabisa neno la Mungu lina nguvu na li hai. Yeremia sura ya tano mstari wa 14 anasema hivi: kwa sababu hiyo Bwana Mungu wa majeshi asema hivi, kwa sababu mnasema neno hili, tazama, nitafanya maneno yangu katika kinywa chako kuwa moto yeah. Na watu hawa kuwa kuni nao moto utawala mm-hmm. Kwa maneno ya Mungu kwa neno la kwa Mungu lina nguvu. Wale wanaosema halina nguvu. Yani, ona hivi mvivu, hata kama mvua ikinyesha atakuambia haijakolea chini. Na bado upagumu. Asante hmm, sana hey, mtumishi wa Mungu, ninawashukuru sana kwa mchango yenu, na wasikilizaji nafikiri wamepata kitu ambacho kitawasaidia, na tumeona pia kwamba kumbe hata Yesu alimshinda shetani kwa neno la nani? Kwa neno la Mungu. Sasa ikiwa Yesu alitumia neno kumdhibiti shetani hmm, we unatumia maneno yako Mitume tunaona kwamba walikuwa na neno la Mungu mm. Manabii wa Agano la Kale walikuwa na neno la Mungu maana mm. Mungu alikuwa anatamka kwao, halafu wao wanalipereka. yeah. Sasa kuna watu leo wanakuja na maneno yao badala ya neno la nani? yeah. La Mungu. Kwa hiyo maana yake ni kwamba tafadhali sana, jihadhari, sikiliza neno la Mungu, liamini neno la Mungu mm. Lina nguvu, lina uwezo, litakupatia kila kitu. Mpendwa msikilizaji, na tumaini kwamba umekuwa nasi katika kipindi hiki. Siku ya leo tulikuwa tukiangazia kwa nini neno la Mungu lina nguvu. Tumeona kwamba ni kweli, kama unataka muujiza ni neno la Mungu mm. kila kitu unachokihitaji, pia neno la Mungu litakutia nguvu mm. kwa sababu lina nini? Lina nguvu mm -hmm. Kwa hiyo Mungu akubariki sana kwa kutusikiliza na kuwa pamoja na sisi, acha ni kuombee. Ni kukabidhi mbele za Mungu ili neno la Mungu uliamini katika maisha yako. Amen. Sante Bwana Yesu. Ninakushukuru kwa kuwa nasi. Wabariki wasikilizaji na kuanzia leo wala wale ambao walifikiri neno lako halina nguvu wajue ya kwamba kila kitu kinawezekana kupitia neno wa Mungu. Sante kwa jina la Yesu. Amen, amen. Amen mpendwa msikilizaji ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni maswali au ushauri tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo anza na alama kujumlisha 255 752 234 601 Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.