Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini neno la Mungu ni muhimu. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini neno la Mungu ni muhimu. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Andrea Nangi. Karibu na Mungu akubariki. Uh, mpendwa msikilizaji wa kipindi cha neno Uzima, naomba nikukaribishe tena katika kipindi hiki siku ya leo. Tunapoendelea ninaamini ya kwamba, karibia sana redio yako ili uweze kusikiliza, tuende pamoja na kipindi chetu cha leo. Mimi ninayekuletea kipindi cha leo ninaitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Ulambo. Nambari yangu ya simu ni sifuri Sabini, nane. na natumaini unatusikiliza vizuri, na hapa mbele yangu ninao wachungaji ambao tuko pamoja nao katika kipindi hiki. Acha niwape nafasi wajitambulishe, nikianza na mtumishi wa Mungu hapa. Karibu sana asante. Mimi kwa majina, ndugu msikilizaji, naitwa Elia H. Cizia, kanisa la Baptisti Kaliwa Peloya pale wilayani ndani ya mkoa huu wa Tabora. Karibu sana. Kwa majina anaitwa mchungaji Joseph Silbert, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi. Mchungaji Ruben, mm James Sintiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti Gunga mjini pale. Mm, mchungaji -hmm. Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptisti Loko Tabola Tanzania. Karibu mchungaji. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Vunzali Kanunu, niko Tabora Kanisa la Baptist, Efeso, nchini Tanzania. Asante, msikilizaji, natumaini umewasikia wachungaji wakijitambulisha kwako. Hebu sasa tuingie moja kwa moja katika somo letu. Aa, leo tunakwenda kusikiliza somo kwa ujumla linalosema kwamba kwa nini neno la Mungu ni muhimu. Kwa maana kuna watu wengine leo wanaona neno la Mungu sio kama la muhimu sana. Na ninaomba sasa tushirikiane Mchungaji mmoja atusomee Yohana moja mstari wa kwanza mpaka wa nne. Yohana moja mstari wa kwanza mpaka wa nne. Hapo mwanzo kulikuwako neno. Mm -hmm. Naye neno alikuwa kwa Mungu naye neno alikuwa Mungu. Huyo mwanzo alikuwa kwa Mungu vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakufanyika chochote kilichofanyika. Ndani yake ndimo ulikuwa uzima, nao ule uzima ulikuwa nuru ya watu Amen. Amen. Na Tumaini, umesikia hapa e, kama ambavyo tumesoma katika Injili ya Yohana sura ya kwanza mstari wa kwanza mpaka wa nne, ukisoma vizuri unaposikia hapo mwanzo kulikuwako neno ambatanisha pia na kitabu cha Mwanzo, ile sura ya kwanza inatuonyesha kwamba neno la Mungu, unapoona viumbe vyote, unapoona wanadamu, kila chochote unachokiona kimetokana na neno la Mungu. Na unaposikia neno la Mungu, maana yake ni kwamba Mungu alikuwa akitamka neno lake, vitu vinafanyika mm. au vinatokea mm-hmm. Sasa we unapofikiri kwamba E, kwa, kwa mfano wanasayansi wanaanza na vitu, lakini Mungu anaanza na neno lake yeah. Kwa mfano wakifika mahali wanaeleza, labda wanaanza labda kumweleza mwanadamu, anasema anatokana sijui na nyani, alafu baadaye anabadilika. Sasa neno la Mungu linatuambia kwamba Mungu alikuwa akitamka neno lake, ndio maana unatakiwa kuliamini siku zote hapa. Hebu ni jaribu kuwapatia nafasi watumishi wa Mungu hapa waweze kutuonyesha kwa nini neno la Mungu ni muhimu. Kwanza Biblia, mimi mchungaji Cosmas Munzari Kanunu kwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, ukisoma katika kitabu cha Methali sura ile ya 30 mstari ule wa tano, mm. Biblia anasema kila neno la Mungu limehakikishwa, ni ngao kwa waaminio. Na, neno la Mungu limehakikishwa ni ngao kwa waaminio. Halafu ukisoma Isaya arobaini mstari ule wa nane Biblia inasema majani yatakauka na maua yatanyauka, bali neno la Mungu wetu litasimama milele. Amen. Ukisoma maandiko haya yote unaona neno la Mungu ni kama ulinzi, lakini halitaisha yo sababu sasa unavyosema sasa kwamba mm -hmm, kwa, kwa, neno, kwa nini neno la Mungu ni muhimu? Ni kitu cha milele ambacho hakitaisha, na kitu ambacho hakitaisha maana yake ni muhimu zaidi ya vile vitu vinavyoisha mm. Mwandishi ametumia maua yatakauka mm, miti itakauka, lakini neno la Mungu litadumu hata milele. Alafu inasema mshin, neno la Mungu ni ngao kwa waaminio mm ndio sababu ni muhimu, lakini pia ukilinganisha na Timotheo wa Pili sura ya tatu mstari wa 16 17, anazungumza kwamba neno la Mungu ni pumzi yake mwenyewe Mungu. Kwa hiyo yeah, nama ni uhai wa Mungu yeah. Kama neno la Mungu ni pumzi ya Mungu, maana ni uhai wa nani? Wa Mungu, Mungu. Na Mungu ni wa milele. Kwa wale wote watakaoishi kwa kulifuata neno la Mungu wanatokaishi milele. Imeandikwa kila andiko lenye pumzi ya Mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa kuwaadibisha katika haki kumi na saba ili mtu wa Mungu awe kamili, amekamilishwa apate kutenda kila tendo chema. kwa neno la Mungu linatusaidia sisi kutenda matendo mema kama tutalifuata, sawa so, sawa so, <coughs> Ibrania sura ya nne ule msari wa kumi na mbili eh, inajibu swali e, ya kwamba kwa nini neno la Mungu ni la muhimu mm. E, neno la Mungu ni la muhimu kwa sababu lihai hai Mm. Waebrania sura nne mstari wa kumi na mbili. Mm. Maana neno la Mungu li mm hai -hmm. Tena lina nguvu tena lina ukali kuliko upanga uwao wote ukatao kuwili, mm -hmm. tena la choma hata kuzigawanya nafsi na roho na viungo na mafuta yaliyomo ndani yake. Mm. Tena lije pesi kuyatambua mawazo na makusudi ya moyo. mm -hmm. Neno la Mungu ni kweli kabisa. na mimi nataka niungane na, na wewe awew mm ni watu tu huwa tujui au huwa hawajui kwamba umuhimu wa neno kwenye maisha yetu ni nini? Neno mm. umuhimu wake hi, umuhimu wake uko hapa kwa tusome, ndio ukisoma Injili ya Yohana mtakatifu mm. ile sura ya kumi na mbili ile sura ya kumi na mbili mm. na mstari ule wa 48 ngoja uone umuhimu wa neno. Yeye anikataye mimi hmm. asiyakubali maneno yangu hmm. anaye amhukumuye yeah. Neno hilo lilo nenwa ndilo litakalo muhukumu siku ya mwisho hmm. neno ni kitu muhimu. Kwa hiyo Adamu na Hawa walikataa maneno ya Mungu. Walikataa. Wakakubali maneno ya Mungu. Wakahukumiwa. Ndio maana wakahukumiwa. Walikataa kutokana na andiko hilo lisomo. Eh. Kwa hiyo hata leo watu hivyo hivyo. Hivyo hivyo. Watahukumiwa. Watahukumiwa kwa kulikataa neno. Kwa sababu wanaona ni upuzi. Ni upuzi. Yaani ni kama wanalinawachelewesha kufanya mambo yao. Asante sana. Lakini pia uki ukiangalia hata kitabu cha kutoka ile sura ile ya ishirini ukija kuangalia kumi na mbili na ukishuka kumi na tatu unaona kwamba inasema waheshimu baba yako na mama yako. Pia neno la Mungu linatuelekeza maadili ya kuishi mm -hmm, hata, hata kuheiana yeah, hata na wazazi mm -hmm, lakini pia ndiyo linalotuonyesha kwamba usiue. mm -hmm. neno la Mungu neno la Mungu mm, linasema usizini, yani lina mambo mengi. Ina maana mtu yoyote, kwa sababu kuna watu wanataja na kujaribu kuhisi, na ndiyo maana kuna watu wanajua kweli kuzini ni, anaweza mke wake asizini, lakini anaweza kwenda kwa mwingine akazini tu akamzini mke wa mwingine mm, kwa sababu hawajayajulia umuhimu kama yametoka kwa Mungu. Mm. Mm. Asante sana. Kwa hiyo tunaposema kwamba neno la Mungu ni la muhimu sana, maana yake tunasema, neno ni nani? neno si ni Yesu. mm -hmm. na kama Yesu ni neno, maana yake kila mmoja anamhitaji Yesu. mm -hmm. na maana yake mtu anapokuwa na Yesu, maana yake ana neno la nani? la Mungu, Mungu mwenyewe. Kwa hiyo kama msikilizaji unatufuatilia, mm -hmm. kitu cha kwanza katika maisha yako unahitaji neno la Mungu, kwa sababu neno la Mungu ndio dira, mm -hmm. inakuelekeza namna ya kuishi mm -hmm namna ya kupata mambo yote. Unataka mali, unataka watoto, unataka kila kitu, vinatokana na neno la nani? La Mungu, la Mungu. Basi mpendo wa msikilizaji, ninakushukuru sana kwa kuwa pamoja nasi. Kama kuna mahali pengine umedanganywa au umefikiri neno la Mungu ni kama sio kitu cha muhimu, tambua sasa, kuanzia leo neno la Mungu liwe mbele yako. Uh, katika kitabu cha Kumbukumbu kumbu la Torati sura ya sita inasema kwamba neno la Mungu anasema kwamba liwe utepe mbele yako mm -hmm. Tena akasema liandikwe juu ya miimo ya milango mm -hmm. Unapotembea liwe limetangulia mbele yako. Unalituma likutangulie. Kwa hiyo, mpendo wa msikilizaji, utakuwa na baraka nyingi. Neno la Mungu pia ni muhimu sana ufundishe watoto wako ili nao wafundishe watoto wao mm -hmm kwa hiyo ni vizazi na vizazi, kwa sababu kuna mchungaji Poasumasikanunu alisema kwamba vitu vyote vitapita, lakini Yesu akasema kwamba hata nukta moja ya neno lake halitapita yes. Naam. Kwa hiyo nakushukuru sana kwa kutusikiliza, naomba Mungu akubariki sana. Ulijali neno la Mungu, ulione lenye thamani mm. Kuliko nguo zako unazonunua elfu hamsini au laki moja mm. Mm. Kuliko chochote unachohitaji mm. Maana kila kitu kinapatikana kutoka na neno la Mungu mm. Asante, ninapokuacha nataka nikuombee. Bwana Yesu, ninaomba wabariki wasikilizaji wote wa kipindi hiki katika siku ya leo. Mungu wetu, neno lako naliacha kwao, likawafunike wakawe salama, wanapotembea na kufanya kazi chochote katika maisha yao, kwa jina la Yesu Kristo. Amen. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo, anza na alama kujumlisha 255752234601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.