Msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, sababu zipi zinasababisha mateso kwa wanadamu? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Msikilizaji wa kipindi cha neno uzima mahali popote ulipo ninakusalimia katika jina la Yesu. Majina yangu ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu Baptist Cheyo Tabora Tanzania. E, kabla sijaendelea sana na kipindi hiki niombe nimshukuru Mungu. Na kisha baada ya kumshukuru Mungu niko pamoja na wachungaji hapa wajad, watajitambulisha. Tuombe. Bwana Yesu, ninakushukuru kwa nafasi nyingine ya pekee. Bariki kipindi hichi, bariki neno lako, bariki msikilizaji mahali popote alipo. Saidi Mungu katufundishe, mwenyewe nasi tunakubali uwe mwalimu wetu katika jina la Yesu. Roho Mtakatifu uwe pamoja nasi Amen. Amen. Amen. Watumishi wa Mungu, Bwana Yesu asifiwe Amen. Amen. Amen. Basi niwakaribishe e, ili ya kwamba e, muweze kujitambulisha kwa msikilizaji wetu Yanze. Mimi ni mchungaji, mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Center Baptist, niko Liankuru, mkoa wa Tabora, Tanzania. Amen. Mm -hmm. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Mumzari kanunu, niko Tabora Tanzania, kanisa la Baptist. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo Asante sana wachungaji. Basi tuko hapa na kipindi chetu hiki cha Neno Uzima, na msikilizaji wetu huko aliko, yawezekana ameandaa daftari na peni, kwa ni vizuri. Sasa tuendelee na mada yetu inayosema ni sababu zipi hasa ambazo zinasababisha mateso yeah, kwa wanadamu. Posema mateso ni neno pana sana mm. Kwa hiyo nilitamani wachungaji, tujaribu kuiangalia hii mada, wezekana msikilizaji, naweza kumsaidia, huenda alishashindwa kuelewa kwamba nini hasa mateso haya. Wachungaji karibuni. Hebu ah, nianze kusema hivi, mada hii ni nzuri sana msikilizaji wa Neno Uzima. Hebu fungua Zaburi thelathini na nane, tuangalie sababu mojawapo inayoweza kuleta mateso Yawezekana labda matesu lionao ni kwa sababu hiyo. Bibilia inaeleza ukisoma katika mstari ule wa, na, wa saba na wa nane, anaeleza maana, viuno vyangu vimejaa homa wala hamuna uzima katika mwili nimedhofika na kuchubuka sana, nimeugua kwa fadha ya moyo. Lakini sasa kwa nini anasema ana homa? Kwa nini anasema amedhoofika? Ukirudi katika mstari ule wa wanne, maana zambi zangu zimenifunika. Okay. Kumbe hana amani, ana mateso, ana magonjwa, amedhoofika. Daudi anaeleza ni kwa sababu ya dhambi, mm. Kwa sababu ya dhambi. Dhambi, na tunaposema dhambi maana yake ni uasi, na wasomi wengi wanaelewa dhambi kubwa ya Daudi ni pale alipozini na mke wa mm. Uria, halafu mm. akamuua Uria akamuoa mke wake, mm. Hii dhambi Daudi ilimtesa sana, mm. alipokuwa mfalme. Ndio maana anasema amedhoofika, ana homa hana amani. Sasa hapa anamdilia Mungu amsamehe, anasema kwa sababu ya dhambi zangu. mm. kwa hiyo kitu cha kwanza ambacho mimi nakiona kinachowatesa watu mm. wana mateso ni dhambi. Maana kuna wazinzi mm. wanapata mwisho wa ukimwi mm. kuna watu ambao wanakunywa pombe mm. maini yanaugua mm. anapata TB mm. anapata kansa kuna watu ambao wamejijengea wameji mazingira ya kufanya dhambi sana mm -hmm, na mateso ni makubwa. Kwa hiyo dhambi inaleta mateso, dhambi inaleta mateso, kweli kabisa. Hata mimi nimekuwa nikiendelea kufuatilia na kutafakari mm -hmm, ikawa naangalia mjadala mmoja huu, wanafunzi walikuwa naongea na Yesu mm -hmm. Yesu alipita sehemu moja akamkuta kipofu mmoja mm hiyo -hmm. Kipofu wale wanafunzi wakawa wanamuuliza, Bwana, hebu tuambie Huyu kipofu maana alizaliwa ni kipofu, je, ni wakina nani walitenda dhambi? Je, ni wazazi wake walikuwa wametenda dhambi, mm -hmm. au ni nani alitenda dhambi? Yesu alizungumza maneno haya katika mstari wa tatu ile Yohana injili e, tisa mstari wa tatu, injili ya Yohana tisa kuanzia mstari wa tatu, tatu. Yesu akajibu, huyu hakutenda dhambi wala wazazi wake wala wazazi wake, bali kazi za Mungu zidhihirishwe ndani yake. Naona anasema ili kazi za Mungu zidhihirishwe ndani yake hmm. Kuna kitu kimoja nimejifunza hapa hmm. Ni kweli anarejea neno dhambi hmm. kwamba hakutenda dhambi ina maana hmm. kwamba hata wanafunzi wake walikuwa wamesema walitenda dhambi wazazi wake hmm. Kama ambavyo mchungaji Kanuna amesema kwamba dhambi huwa ni mlango mkubwa hmm. unaoweza kupelekea wanadamu wengi kujikuta wa kwenye mateso hmm. Dhambi ni mlango mkubwa lakini Yesu anakazia tena jambo lingine, anasema kwamba kuna mambo mengine mm. yanaweza kumpata mtu, sio kwa sababu ya dhambi Mwajia. Ila Mungu anataka jidhihirishe na kujitukuza yes. katika kazi hiyo yes. Kwao anasema kwamba kwamba ili kazi za Mungu zidhihirishwe ndani yake. Kumbe hapa anafunua kwamba huyu kipofu alizaliwa ni kipofu, wala si kwamba kwa, kwa sababu ya dhambi, ila kazi za Mungu zifanye nini sipate kutimia. Ndio maana mwishoni alimponya Unaweza kuona mm -hmm. kwa hiyo no, maana yake ziko njia nyingi za sababisha mateso mengi. Kuna mengine ni dhambi mm -hmm. na dhambi tuseme kwamba dhambi ni mlango mkubwa mm -hmm. yaani chanzo, dhambi ni chanzo kikubwa kwa mateso mengi, lakini mm -hmm. kuna mengine anawapata watu kwa ajili ya, ya, ya kazi ya Mungu na wengi wanaponywa mm -hmm. mtu anaugua muda mrefu yeah. Yeah. Mm -hmm. E, kumbe sio kwamba amefanya dhambi Dhambi ni sehemu. Mm. Dhambi sehemu ni sehemu tu. Ndiyo. Lakini pia na, na kazi ya Mungu iweze kutimilika, kwa hiyo mtu sasa anapougua. Daudi, ukisoma alipo tubu alisamehewa dhambi na akaendelea vizuri sana mpaka mm. mtoto wake Sulemani akawa mtawala mm. lakini huyu yeye aliponywa moja kwa moja moja tu, kwa moja, na watu wengi wakaokoka. Kwa hiyo magonjwa mengine ni kwa sababu ya watu waweze kuokoka mm. eh, kazi ya Mungu iweze kudhihirishwa. Kwa hiyo ni sababu hizo mbalimbali mbali. Sababu ya kwanza kuu, mchungaji umesema, dhambi. mm. jambo la pili, mapenzi ya Mungu, kazi mm. ya Mungu izifike kupitia hilo tatizo, baba mchungaji. Uh, kwa kweli ndio maana wale ndugu wanamuuliza sana Yesu. mm. Unaona wana, wanataja wazazi, wanamtaja yeye mm. kwa sababu akimaanisha kwamba kile ninachokifanya mimi kitawapata na watoto Mm -hmm. Oh, yeah. Na watoto watoto wa Mungu. Yeah. Mm. Yeah. -hmm. Sasa unaporudi, hawa si kwamba hawakuelewa ufahamu wa neno la Mungu. Walijua mm -hmm. kabisa kwamba mm -hmm. tangu Adamu alipokosea ndio maana tuko hivi. Yeah. Kwa hiyo shetani akatuvamia sasa. Ndio mm maana -hmm. Yesu akasema kwamba sasa msiangalie hayo kwa sababu mimi nimekuja nataka niwatoe kwenye shida hii. Mm. -hmm. Amen. Kwa hiyo ndio maana majibu yake yalikuwa ni tofauti na mtazamo wao. Wow. Kwa sababu tayari shetani anakuwa ameshavamia na ameonea. Mm -hmm. Kwa sababu hata hiyo dhambi ni, shetani. ni shetani ya ya ya. Mm. Kwa kazi yake sasa ni kumtoa Amen. Kwa hiyo ndio maana nazungumza hii unaliona mm. E, ile hoja yake wanatazama kabisa kwamba haiwezekani. mmm, walielewa kabisa kwamba kuna zile dhambi ambazo mtu akifanya mwenyewe lazima matokeo yaone mm. Lakini kuna mengine wazazi wakifanya matokeo yanaonekana. umesema Pasta Nangi kwamba kuna hali pia kuonewa na shetani, hebu yeah. tusomee kifungu hicho hapo. Uh, nimesoma hmm, hapa kwenye kifungu hiki kwenye Matendo ya Mitume hmm, Matendo ya Mitume kabisa inasema okay. hmm. Uh, ngoja nikisome hiki Matendo ya Mitume ile sura ya kumi hmm. mstari wa thelathini na nane ndio hmm, umeeleza hiyo na yenyewe inaweza kuwa sababu ya watu kuteseka, yeah. hmm. uh -huh. kifungu hiki cha thelathini na nane kinasema hmm. Habari za Yesu wa Nazareti, mm-hmm. jinsi Mungu alivyomtia mafuta kwa Roho Mtakatifu na nguvu, naye akazunguka huko na huko akitenda kazi njema na kuponya wote walionewa na Ibilisi, kwa maana Mungu alikuwa pamoja naye. Amina. Kwa hiyo wengine wameonewa na Ibilisi, ndio maana yake anasema nimekuja sasa kuwatoa wote wote walioonewa na ibilisi. Asante sana. Amen. Wachungaji ya niseme tu kwamba msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, mahali popote ulipo, umesikia kwamba sababu hasa ambazo zinaweza kupelekea mtu akaingia kwenye mateso, Pastor Cosmas Kanunu amesema shida ya kwanza kabisa ni dhambi. Ndiyo hmm. Shida ya kwanza kabisa. Kwa hiyo ni lazima uchukue maamuzi sahihi muda huu, kwa sababu yako mateso. We mwenyewe unajijua, maisha unayoishi unajijua, kwa nini lazima uchukue hatua, kwa sababu Biblia imezungumza kabisa kwamba Daudi mfalme alielewa, lakini kuna sababu nyingine pia, kuna sababu nyingine pia uh, ukisoma Mathayo mm -hmm. kumi na saba kumi na saba Yesu akamkemea pepo mm -hmm. pepo akatoka mm wanafunzi wakamuuliza, kwa nini sisi tulishindwa kumtoa. mm. Yesu akasema, ni kwa sababu ya upungufu wa imani, ni kwa sababu ya upungufu wa imani. Kuna mateso yanaweza kuendelea kwa mtu kwa sababu ya upungufu wa imani e. Hey. Mm. Mm. Upungufu wa imani <laughs> au kutokuamini hey. au kutokuamini hey. hey. mara mtu anaweza kawa kanisani, mm. anaombewa, anafundishwa neno ila haamini, mm. ile mateso lazima yaendelee. Mimi nimeona pale, eh. kanisani hey. kwangu neno mm. nimeona pale kanisani kwangu kuna shida mimi ni mchungaji ni senior pastor mm. lakini kuna mchungaji msaidizi mm, sasa watu waga wanakuja wananitafuta mimi mm. wakimkuta mm. mchungaji msaidizi mm, wanauliza mchungaji Kanunu ameenda wapi mm? wanasema hayupo, yuko safari, maana nina ziara nyingi za hapa basi, ah, na pale basi, tulikuwa tunamtafuta yeye mm, akiwauliza mna shida gani, wanasema ah, tulikuja kuombewa. mm. uh, lakini kwa sababu hayupo, akiwaambia kwamba mimi naweza kuwaombea tu, maana Yesu ni hiyo, wanaombewa hawawezi kupona, kwa sababu wanasema pungufu wa imani. Wakifika nyumbani wanasema tulikukuta haupo, lakini tunaendelea mgongo bado mm. unanisumbua sana, kama tungekukuta. Kwa hiyo ule ni upungufu, upungufu, wa upungufu wa imani, sio kwamba hana oh, uwezo wa kuponya uh, wala sio kwamba ataomba kwa, kwa sababu anayeponya ni Yesu wala sio mchungaji Amina. Kwa hiyo ni upungufu wa imani amen. Msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, naelewa umesikia vizuri mno. Tafakari vyema, fanya maamuzi mazuri, kama Mfalme Daudi alivyochukua hatua. Lakini pia uelewe kwamba kuna mengine katika maisha tunapitia kwa ajili tu kwamba kazi ya Mungu iweze kutendeka, mapenzi yake, lakini pia shetani anafanya kazi. Lakini cha msingi zaidi, haya yote simama na Mungu, mwamini Yesu leo awe Bwana na mwokozi wako na mi natamani nikakuombe ili ya kwamba Mungu akusaidie kuchukua maamuzi mazuri kama mfalme Daudi, ili ya kwamba na wewe uwe na uhalali wa kupambanua haya mambo kupitia mateso unayopitia. Funika macho, nikuombee. Ninakushukuru Mungu wangu mwema, kwa sababu ni mwaminifu. Umetufundisha sababu hasa ambazo zinaweza kuwa sababu watu kuteseka. Mungu wetu mwema, umesema dhambi, lakini pia umesema shetani yeye yeah, anaweza kuwa sababu kwa ajili ya kututesa, lakini mengine Mungu naye aruhusu katika maisha yetu, lengo tukukamilisha. Na kingine umesema upungufu wa imani. Mungu wangu mwema, kaonekane kwa ajili ya msikilizaji huyu, kaweze kumgusa, unalijua hitaji lake. Pokea heshima na utukufu, kwa sababu umetenda juu yake, katika jina la Yesu, amen. amen. amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeway kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.