Msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema nguvu na uwezo wa neno la Mungu. Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Daniel Mayunga. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, mahali popote ulipo sauti hii, ni mimi mchungaji Danieli Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Tabola, Tanzania. Niko hapa na wachungaji watumishi wa Mungu, basi niweze kuwakaribisha. Kabla hatujaendelea sana, ya kwamba waweze kujitambulisha, nianze na baba mchungaji hapa. Asante mchungaji. Wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima, mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo. Mi naitwa mchungaji Cosmas Unzai Kanunu, niko Tabora hapa hapa Tanzania, katika kanisa la Baptisti Efeso. Naitwa mchungaji Gerald Jonas Mayoli, kanisa la Baptist Center, niko Uliankuru mkoa wa Tabora Tanzania. Asante sana wachungaji. Mada yetu iliyo mezani ni nguvu na uweza wa neno la Mungu. Kwa hiyo, hata msikilizaji unayetusikiliza basi, vyema chukua daftari na kalamu wako. Watumishi wa Mungu hapa, naelewa tachukua kitu. Swali langu juu ya mada hii, kwa nini neno la Mungu lina nguvu na uweza. Yawezekana msikilizaji kapata shida sana kuelewa. Wengine wanashindwa kumwamini Yesu ni kwa sababu yumkini, huenda hawajui uweza ulio katika neno la Mungu. Na leo hapa tunajaribu kwamba tuwashauri wamwamini huyu Mungu, lakini hii itawasaidia pale watakapoelewa um, uweza wa neno la Mungu na nguvu zilizo katika Mungu. Ni kwa nini tunatumia kwamba neno la Mungu lina nguvu na uweza? Watumishi wa Mungu, ulipokuwa naongea habari ya uweza na nguvu zilizomo katika neno la Mungu na nilirudi katika uumbaji mm, nikaona jinsi ambavyo Mungu alipokuwa naumba vitu vyote duniani mm, alitamka neno vikawa, mm, kili unachokiona duniani vitu vikubwa mm, ardhi mm, anga Nyota, mwezi, jua, Mungu akatamka neno vikawa. Mungu akatamka neno, maana yake ni pumzi mm. wa Mungu, neno maana yake ni roho wa Mungu mm. katika kitabu cha Mwanzo pale, ile moja, mkuanzia moja pale, bila kwamba hapo mwanzo Mungu aliziumba mbingu na nchi, nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu, na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji Roho wa Mungu akatulia juu ya uso wa maji. Mungu akasema iwe nuru, ikawa nuru. Mungu akaiona nuru ya kuwa ni njema. Mungu akatamka, Mungu akatenga nuru na giza. Mungu akaka, akaka, akaita nuru mchana na giza akaliita usiku. Ikawa jioni, ikawa asubuhi, siku moja. Kwa unaweza kuona vitu vyote, ukiendelea kufuatilia mtiririko wote, Mungu alikuwa natamka neno vinatokea alikuwa vnatokealikua anatamkanatamka neno. neno vinatokea kwao. Ndani ya neno kuna uwezo mkubwa sana wa Mungu, uweza ni mkubwa na kuna nguvu kubwa sana ila, kinachotakiwa tu yale maneno tunayoyatamka lazima yawe yameambatana na uwezo wa Mungu. Maanake tumwachilie Mungu yale maneno tunapoyatamka, Mungu ayavuvie mm, yawe roho, ili asababishe jambo litokee Lazima lile neno tunalolitamka liwe roho wa Mungu. Kwa hiyo kwa lugha nyingine, kabla neno hujalitamka ni vizuri liwe limeachiliwa na Mungu mm. Mungu amelithibitisha mm. ili lete matokeo. Asante sana Pasta Jelad. Asante baba mchungaji. Uh, tunapozungumza uwezo wa mneno la Mungu, Mungu tayari alishaliachilia neno Amen. kazi yetu ni kulipokea, kulikubali, halafu litatenda sasa shida yetu ni kwamba hatuamini kwamba kupitia neno ndio linafanya hayo mambo. Amen. Na tunaposema neno maana yake ni Yesu. Amen. Kwa sababu kwenye Yohana anasema kwamba pasipo yeye ndio hakikufanyika chochote. -cho -cho. cho -cho -cho -cho. Maana yake mtu nataka kufanya chochote -cho lazima ulikubali neno hmm. Na Mungu alisema alipoliachilia likafanya hmm. Anasema kwamba iwe hivi na ikawa hivyo, kwa hiyo neno halishindwi. Amen. Sasa watu wengine wanafikiri kwamba uh, kuna mahali fulani nilikuta mtu anazungumza kwamba lazima neno la Mungu ulifanye liwe hai. Mungu anasema alipo aliachilia, anasema kwamba <laughs> tena alilipulizia pumzi ya uhai, kwa hiyo mm. Kazi yetu ni kulikubali kwamba ndio linaweza kufanya hivyo mm. Kwa sababu lilifanya. Amen. Amen. Aiko hivi ugizungumza kitu, kitu chochote mm. kilicho na uhai mm, kina nguvu mm, kina nguvu. Kitu chochote mm, kilicho hai kina nguvu. Mwanadamu ana nguvu, kwa sababu ni mtu, uhai ndio mm, maana anatawala, anamiliki, anafanya, anaufanye kila kitu, anatengeneza ndege, anatengeneza kila kitu mm, kwa sababu gani? Ni kiumbe kilicho hai. Hai. Sasa nilikuwa nikiangalia Waebrania nne kumi na mbili inasema hivi maana neno la Mungu li hai hai. Hai. Tena lina nguvu si ndio? mm -hmm. Tena lina ukali mm -hmm. kuliko upanga ukatao kuwili tena la choma mm -hmm. hata kuzigawana nafsi na roho mm -hmm. na viungo na mafuta yaliyomo ndani yake tena Neno la Mungu ni jepesi kuyatambua mawazo na, hm. na makusudi na ya moyo. Kwa hiyo e, kwa hiyo, neno neno la Mungu li hai. Amen. Mimi wanawaza. Biblia iliandikwa lini? Lakini kila siku ni mpya. Kwa sababu ni kitu kilicho hai hai. Sasa ndio sababu nina nguvu. Eh. Ndio sababu tunasema kwamba neno la Mungu lina nguvu na uwezo wa kufanya kitu kwa nini kwa sababu ni kitu kilicho hai, hai mm. mimi maneno yangu ni hatu mafupi Asante sana wachungaji na, na mimi tu niungane na wachungaji eh, kama ambavyo wamejaribu kuchangia kwamba neno la Mungu ndilo ambalo liliumba kila kitu mchungaji Gerard amesema hivyo amen vyote unavyoviona ni neno la Mungu ndilo aliliumba mchungaji Andrea Nangi amezungumza akasema kwamba hakikufanyika chochote Amen. Ila ni kwa neno la Mungu. Na hapa amemalizia mtumishi wa Mungu, mchungaji Cosmas amesema kwamba neno la Mungu lina nguvu, ni kwa sababu li hai mm. Na nitaka kuongezea kwa kwamba kwa nini neno la Mungu lina nguvu na uweza. Yohana moja moja inasema kwamba neno la Mungu ni Mungu mwenyewe. Amen. Ndio maana lina nguvu na uwezo na nikajaribu kufuatilia sana kwamba Mungu katika maombi yetu yote cha kwanza tunapomwomba anaangalia neno ndani yetu. Amen. Kwa sababu Mungu anasema katika e, ile e, Zaburi ya mia moja na saba mstari wa ishirini, huwa analituma neno Mungu huwa analituma neno. Kwa hiyo kwamba Mungu kumbe anapokuja kujibu cha kwanza anaangalia neno ndani ya mtu, anaangalia neno na anapoangalia neno, nini anataka huyu Mungu liweze kutimiza? Amen. Kile ambacho kimemfanya akalituma hilo neno. Na zaidi ukiangalia katika Yeremia moja kumi na mbili na ile Isaya hamsini na tano msari wa kumi hadi kumi na moja kwamba Mungu anapolituma neno linakuja kutimiza mapenzi ya Mungu, na mapenzi ya Mungu katika Yeremia 29:11 kumi, Mungu anasema kwamba ni mazuri siku zote kwa sababu so Mungu anasema kila leo anawaza mema, hajawahi kuwaza baya kwa sababu so Mungu anasema kwamba mawazo ninayowawazia ni mema kila siku, kwa hiyo napofuatilia sasa hapo, naposoma kama kwamba neno la Mungu lina uwezo katika maisha yetu. Maana yake neno la Mungu ndilo ambalo Mungu anataka sana lituongoze katika maisha yetu. Kwa hiyo, msikilizaji wangu, ni vyema uelewe jambo hili kwamba Mungu anataka sana tulielewe neno la Mungu ndilo lililo na uwezo wa kutuongoza. Ina uwezo wa kutuongoza katika njia sahihi neno la Mungu. Lakini sio hivyo tu mchungaji. Na, Ukisoma pia Petro ya kwanza, mm. Sura ile ya kwanza mstari wa 25 nasema neno la Bwana ladumu hata milele Amen. Neno la Bwana ladumu hata milele na neno hilo ndio uwezo. Na neno hilo ndio uwezo. Amen. Waraka wa kwanza wa Petro sura ya kwanza mstari wa ishirini na tatu. Kwa hiyo unaposoma maneno unapolisoma neno la Mungu, maana yake unasoma uwezo wa Mungu mm na katika Yeremia anasema hivi, ili atimize jambo mm huwa -hmm, analiangalia neno, neno. Mm -hmm. Eh, ukiangalia apa hapa anasema kwamba, anasema kwamba pale Yeremia pale moja ile kumi na moja tena neno la Bwana likanijia kusema, Yeremia waona nini? Nikasema naona ufito wa mlozi. Ndipo mm -hmm, Bwana akaniambia, umeona vema, kwa maana ninaliangalia neno langu ili nilitimize. Yes. Kwa hiyo Mungu analiangalia neno lake ili atimize, mm. Unaona, kwa hiyo mm. Mtu anaweza kawa ameona jambo, wataka tende jambo, lakini Mungu huaga naangalia, je, ni neno langu? mm. Mungu akishaona neno lake Mungu analifuatilia, anaachilia uweza. Sio maneno, sio maneno, sio maneno. Neno la Mungu, neno lake, kuliangalia neno lake. Sio maneno. Kwa hiyo msikilizaji mpendo wa Amen. kipindi cha neno Uzima, tujaribu sana kukusihi kwamba mwamini Bwana Yesu, yeye Bwana Yesu ni neno Amen. Na kama Bwana Yesu ni neno, kwa hiyo ukiwa na neno ndani ya maisha yako, chochote utakachoomba Mungu atatenda. Hata kama ni magonjwa, Mungu anasema yeye ndiye anayetuponya, neno lake ndilo ambalo inatuponya katika Zaburi ya mia moja na saba kumi na tisa hadi ishirini. Kwa hiyo hakuna njia nyingine Mungu aliposema na Yoshua, aliambiwa kitabu cha torati kisiondoke kinywani mwake, na Mungu angekuwa mbele yake. Na ndiyo siri ya kufanikiwa, kwa ni kuombe katika siku ya leo. Msikilizaji wangu, huenda hujamwamini Bwana Yesu, mwamini leo, kwa sababu huyu Yesu ni neno na cha msingi sana. Naomba nikuombe. Baba, ninakushukuru kwa ajili ya msikilizaji mahali popote alipo, na neno hili, Mungu umelituma, kama ambavyo umesema neno lako lina uwezo sasa Mungu wangu mwema, kawonekane kwa watumishi wako, ili kwamba kajizirishe katika maisha yao. Nawe Mungu nasema unaliangalia neno, kawonekane Mungu, kabadishe maisha yao Mungu wetu mwema, kwa sababu natosha, niache mikononi mwako katika jina la Yesu, amen, amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeway kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.