Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema sifa za Roho Mtakatifu. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Msikilizaji um, wa kipindi cha Neno Uzima mahali popote ulipo, ninakusalimia katika jina la Yesu. Sauti hii ni mimi, mtumishi wa Mungu mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Cheyo Tabora Tanzania, lakini siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu. Lakini kabla ya yote, acha niombe. Baba, ninakushukuru kwa muda huu na wakati huu. Roho Mtakatifu, tunakukaribisha wewe, ndiye uwe mwalimu tufundishe watumishi wako na hata msikilizaji mali alipo, tuone wema na uweza wako katika jina la Yesu. Amina. Wachungaji niwakaribishe, mjitambulishe ili kwa ya kwamba msikilizaji aweze kutufahamu. Karibu baba mchungaji. Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Center Baptisti, niko Uliankuru, mkoa wa Tabora, Tanzania. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Mzali Kanunu, niko Tabora mjini, kanisa la Baptisti Efeso naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo. Asante sana e, mezani iko mada inayosema Roho Mtakatifu ana sifa zipi? Sifa za Roho Mtakatifu, wachungaji wengi huenda hawamwelewi huyu Roho Mtakatifu kwamba ana sifa zipi, na ni vema kwa sababu tuko hapa tapendeza sana kama tutajaribu kuangalia sifa za Roho Mtakatifu, itamsaidia hata msikilizaji kuweza kuamua vema katika maisha yake. Kwa hiyo wachungaji ni wakaribishe Pastor Cosmas. Hey baba. Ni wakaribishe ili kwamba jaribu kutatavua imada. Asante sana mchungaji, ukisoma ile Injili ya Yohana sura ile ya kumi na nne Yesu alikuwa akiwafundisha watu, alikuwa akifundisha kwamba mkiomba neno lolote kwa jina langu mimi nitalifanya. Mkiomba mm. neno lolote kwa jina langu nitalifanya. mm. Alafu alipofika mstari wa kumi na tano anasema mkinipenda, mtazishika amri zangu. mm. mm. Alafu anasema ukifanya yale yote sasa, Yesu anasema nami nitamwomba Baba naye atawapa msaidizi naye atawapa msaidizi yeah. mm. Kwa maana nyingine ni kwamba sifa na kazi ya kwanza ya Roho Mtakatifu ni kutusaidia, ni kunisaidia mimi, ni kumsaidia hata yule anayenisikiliza. mm. kwa sababu ni msaidizi, anasema ili akae, mm. pamoja nanyi maana, mm. yake ni kwamba kazi ya Roho Mtakatifu ni kutusaidia sisi, na anakaa na sisi muda wote. Hiyo ni sifa yake kubwa sana, ni msaidizi mm -hmm. kwa mwanadamu. Na kama ni msaidizi, huwezi kwenda kinyume na mapenzi ya Mungu, kwa sababu ukitaka kwenda kinyume, maana yake anakurudisha mm -hmm. anakushauri, anakuambia, hapana, hili ni kosa, anakusaidia hadi. Ukiingia katika neno gumu, shida ngumu, anakusaidia. Hiyo ndiyo sifa kubwa ya Roho Mtakatifu. Amen, asante sana chungaji, chungaji, kwa kweli roho mtakatifu ana sifa nyingi sana mm. nyingi sana acha nisome kitabu kile cha isaya ile sura ya kumi na moja na mstari wa pili biblia nasema kwamba na roho wa bwana atakuwa juu yake mm. roho wa hekima mm. roho wa ufahamu mm. roho wa shauri mm. roho wa uweza mm. roho wa maarifa mm. naona weza kona hizi zote ni sifa kuna roho wa hekima Roho Mtakatifu akiwa juu ya mtu anampaga hekima anam, anam, anam. Roho Mtakatifu akiwa ndani ya mtu anampa ufahamu mm-hmm. Roho Mtakatifu akiwa ndani ya mtu anamshauri, maanake roho ya shauri, anamshauri. Lakini Roho Mtakatifu akiwa ndani ya mtu analeta uweza uweza, lakini pia analeta maarifa, unaona, lakini pia analeta roho ya kumcha Bwana Roho Mtakatifu akiwa ndani ya mtu ana sifa nyingi sana ekima, maarifa mm, kumcha Mungu. Unaweza kuona labda ndani ya mchungaji nangi. Karibu baba. Aa, ni kweli e, mojawapo ya kazi au tunaona katika injili ya Yohana ule mstari wa ishirini na sita mchungaji kanunu alisema kwamba huyo mtakatifu ni msaidizi. Kwa hiyo katika kifungu hiki cha ishirini na sita anasema lakini ajapo huyo msaidizi, maana mm -hmm. yake atatusaidia. mm -hmm. lakini pia huyu msaidizi, kuna mawazo ya watu wanafikiri kwamba Roho Mtakatifu anapelekwa na nani? mm -hmm. anasema kwamba nitakaye wapelekea tena anasema, maana yake inaonyesha kwamba huyu Roho Mtakatifu anapelekwa na nani? Na Yesu mwenyewe Amen. Anasema kutoka kwa Baba. Maana yake atamutoka, atamutoka kwa Baba, Baba, mm. atamtoka, bado anaeleza, anasema kazi, sifa yake nyingine atakuwa ni roho wa kweli. Maana yake ujue kwamba kuna roho ambazo sio za kweli. Tena anasema kwamba anarudia tena neno, anakaza kwamba huyo roho atatoka kwa Baba sio kwa nangi, sio kwa mtu yeyote maana mm, kuna watu wanasema njoni hapa sasa, tuwapatie roho Mtakatifu. Hii tunaita ni sarakasi <coughs> ni uongo. Lakini sifa nyingine anasema ni kumshuhudia Kristo. Anaposema ni kumshuhudia, ni kumthibitisha ndani ya kila mmoja, amina, kwamba wewe unaye au hauna. Mm, umefanya kosa, basi rekebisha hivi umeona hapo, sifa zimeelezwa kuonyesha dhambi dhambi dhambi. Dhambi zake. He, Asante sana na Mungu akubariki. Asante sana. E, nafikiri msikilizaji, umesikia namna uh, ambavyo wachungaji wamejaribu kuchangia imada lakini, oh, mimi wachungaji, kuna kitu hapa kinanipa shida kidogo. Unaweza ukakutana na mtu anakwambia, baba, mimi sijui kabisa kuomba, naweza kuniandikia hata maombi na mimi niwe naomba, maana sijui kabisa kuomba Hivi Roho Mtakatifu anazungumzaje hapa juu ya kuomba? Hebu Mchungaji Cosmas tusomee ile Warumi sura ya nane mstari wa ishirini na sita, Warumi ile sura ya nane. mm. ukisoma ule mstari wa ishirini na sita, mm. unasema hivi: uh, kadhalika, mm. Roho naye hutusaidia udhaifu wetu, mm. Mm kwa maana hatujui kuomba jinsi ipasavyo, mm. lakini Roho mwenyewe hutuombea kwa kuugua kusikoweza kutamkwa. Amen. Hapo ina maana kwamba bila Roho Mtakatifu hatujui kuomba, hatujui mm. Ukiwa huna Roho Mtakatifu maana mm. yake huwezi kuomba vizuri, huwezi kuomba vizuri mm ila kama alivyosema nangi, tatizo la watu sasa, wana roho mtakatifu, wanampokea lini? mm. na anakuwa ndani yao lini? mm. watu wanafikiri kuna wakati wa kupokea roho mtakatifu mm. yani, kuna wakati wa kuokoka na wakati wa kupokea roho mtakatifu mm. wakati biblia inasema, amesema nangi kwamba ukimpokea Yesu huyo roho anatumwa. mm. kwa nini anatumwa haraka, anaingia ndani? kwa nini ili akusaidie madhaifu yako, mmoja wapo kwa sababu hujui kuomba mm, ili akufundishe kuomba, amen. Hasa anayesema hajui kuomba, mimi nashaka, nashaka, unashaka, una mashaka naye eh, kwamba na Roho Mtakatifu kweli au hana, itakuwa ukovu wake, una mashaka makubwa e. Labda hajampokea Yesu kamili, hajampokea Yesu, na kuna vurugu sasa hivi makanisani. Halafu wengine wanasema akufundishe kuomba lakini wanasema mpaka akufundishe kunena mm. Kunena ndio kunaonekana kwamba ni Roho Mtakatifu. Kwa hiyo sasa, watu wanachofanyiwa sasa, wanafundishwa kunena, sema rabaka, anasema rabaka. Hebu ongeza tena rabaka, anasema rabaka, anawangoza. Hebu sema bakando, bakando. Hebu sema haraka sasa, anasema rabakando Heya, tayari una Roho Mtakatifu mm. Sio kweli mm. <laughs> Ni, ni kitu ambacho watu wanajaribu ku, lakini Roho Mtakatifu ni Yesu mwenyewe mm. Anapokuja anakusaidia kuomba, maana yake anakusaidia kuomba kitu chema kwa Mungu mm. ili unachokihitaji, anakuambia wewe bado unahitaji nguvu mm. Wewe omba kwa Mungu, omba na kitu hiki mm. omba uzima, omba kitu hiki. Kwa hiyo wewe unatiridika tu, kwa sababu Roho wa Mungu yumo ndani mm. Asante sana mchungaji, ni kweli. Msikilizaji, ni vizuri sana utambua ya mambo ni ya muhimu sana na ya msingi kweli, kweli. kwa sababu tumeona watu wengi wamechanganyikiwa sana kwa habari ya maombi na vitu vingine, lakini cha msingi hapa tunapaswa kuelewa kwamba Roho Mtakatifu, watumishi hapa wamejaribu sana kugusia kwamba sifa mojawapo, wengine wamesema ni mfariji, wengine wamesema kwamba ni mshauri. Huyu Roho Mtakatifu sifa yake ni roho wa hekima, lakini pia amezungumzwa kwamba yeye ndiye anayetusaidia kuomba hatujui. Na mojawapo ya sifa za Roho Mtakatifu, yeye ni mwalimu. yeah. Amen. Yeye ni mwalimu anatufundisha. anatufundisha hii kama utapata kui, utataka kuifahamu msikilizaji, ni Yohana sura ya kumi na nne mstari wa ishirini. Roho Mtakatifu ni mwalimu na Wakorinto wa Kwanza sura ya pili mstari wa kumi na tatu, lakini pia Roho Mtakatifu ni shahidi Warumi nane kumi na sita. Kwa hiyo mpendwa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima sifa hizi chache ziko sifa nyingi sana. hata kama tungezungumza kutwa nzima kwa sababu Roho Mtakatifu kwanza ni lazima uelewe kwamba ni Mungu. Roho Mtakatifu ni Mungu. Kwa hiyo ana sifa zote za kiungu. Kwa hiyo ni lazima cha msingi kitu cha kwanza kama natamani Roho Mtakatifu awe ndani yako ni vyema mkili Yesu leo. Awe Bwana na mwokozi wa maisha yako Unajua Roho Mtakatifu hawezi kuongoza vizuri kama hauna Yesu. Kazi ya Roho Mtakatifu, ndio maana leo tunasema na wewe, kwa sababu kazi ya Roho Mtakatifu ni kukuonyesha udhaifu wako, ili ya kwamba uchukue hatua, kwa sababu ndio mojawapo ya sifa za Roho Mtakatifu. Na mimi katika siku ya leo na muda huu nitamani sana nikuombee. Yumkini ujawahi kumwamini Yesu, mwamini Yesu leo ya kwamba afanyike kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yako na Roho Mtakatifu uwe na uhalali e kumtumia, naye atakuongoza. Funika macho ni kuombe. Ninakushukuru Mungu wa mbinguni, umesema na mioyo ya watumishi wako na zaidi umesema nao ya kwamba wajue sifa zako, wewe Mungu mkuu, Mungu Mwana, Mungu Baba, Mungu Roho Mtakatifu. Kawasaidie Mungu, kuna wengi wana mahitaji yao tukaone mkono na uweza wako, kwa sababu ni mwema katika maisha yetu siku zote, katika jina la Yesu mwokozi wa maisha yetu. Amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri