Msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, Tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema, zipi ni tabia za watoto wa Mungu? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, nataka tushirikiane na wewe sasa katika somo hili la leo. E, Mungu ametupa siku njema sana, naamini wewe ni mzima. Kaa karibu na redio yako wewe unayetufuatilia masomo haya. Mimi ninayekuletea neno hili naitwa mchungaji Andrea Nangi, lakini pia nao watumishi wa Mungu hapa ambao wameshiriki pamoja nasi katika somo hili. Hebu niwapatie nafasi waweze kujitambulisha, msikilizaji, ili upate kuwaelewa nikianza na mchungaji hapa. Karibu. Asante, nashukuru kunipa nafasi ya kujitambulisha. Uh, mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga wa kanisa la Baptisti, niko pale Igunga mjini. <coughs> Mm, karibu mchungaji. Mimi kwa majina aitwa mm. Joseph Silbeti, mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Asante, msikilizaji, kama ambavyo umewasikia watumishi wa Mungu wakijitambulisha na mimi mwenyewe nikijitambulisha <coughs> mimi niko kule Urambo, lakini basi e, somo letu katika siku ya leo, hebu acha tuombe sasa na kisha baadaye tuweze kuendelea. Baba wa mbingu na nchi kipekee litukuzwe jina lako kwa kutupa uzima leo na tuko salama na watoto wako wanametega masikio ili kusikiliza neno lako. Ninaomba Bwana uwabariki wanaposhirikiana nasi katika neno hili. Ni kwa Yesu Kristo mwokozi wetu. Amen, amen. Somo letu ambalo tunaliangalia ni kama ambavyo umesikia, tunataka tuangalie tabia za watoto wa Mungu, na tunayo mistari hapo na mingine ipo mingi katika Bibilia. Watu wanajiuliza uh, watu wa Mungu, je, wanatabia gani? Yesu alifundisha katika injili yake, uh, hasa katika Matayo anatueleza katika ile sura ya tano, anataja ziko pale sifa au tabia kwamba wanatabia gani. Kwa kawaida katika miongoni mwetu tuna watoto, unapozaa watoto utagundua kwamba ukiwa na watoto watano watatu wanaweza kuwa na tabia nzuri, lakini wawili wanaweza kuwa na tabia mbaya. Kwa hiyo dunia kwa ujumla ina sehemu kuu mbili, kuna watoto wa Mungu na kuna watu ambao wakidunia hii wana tabia zao. Kwa hiyo mimi nataka tuangalie tu hasa watoto wa Mungu. Ninaamini wewe msikilizaji, mahali ulipo, kama ni mtoto wa Mungu, unapofuatilia somo hili basi ni vizuri wewe ukapata kujielewa, na moja ya fundisho kubwa la Yesu Kristo alianza na ule mstari wa tatu. Anasema watoto wa Mungu wana tabia ya umaskini wa rohoni. Hebu kulingana na somo hili, ninao watumishi wa Mungu hapa, niwapatie nafasi. mnaelewaje kwamba tabia za watoto wa Mungu zikoje kulingana na maandiko nikianza na wachungaji unasemaje bila mm, asante nilikuwa najaribu kuangalia maandiko hapa uh, kwanza kabisa mtoto wa Mungu kwamba yukoje au tabia yake ikoje mimi nikaona tu kwamba hebu ngoja tusome mstari hapa ambao ni mzuri kabisa, wenye Kiswahili cha kueleweka kwako na kwangu, ili tuweze kujifunza kwamba mtoto wa Mungu anaonekanaje nje na ndani au yukoje kitabia na kadhalika. Ukisoma ile Yohana Injili, sio waraka, Injili Yohana sura ile ya ishirini na mstari ule wa ishirini pia anasema naye akiisha kusema hayo, akawaonyesha mikono yake na ubavu wake, basi wale wanafunzi wakafurahi walipomwona Bwana. Kwa hiyo jambo la kwanza la mtoto wa Mungu ni kufurahi kwa tendo lolote ambalo Baba au Mungu wake amemtendea, kwamba walifurahi walipoona ule ubavu, pamoja kwamba umeumia, kuna nini? Kuna lakini, bado walifurahi. Kumbe mtoto wa Mungu kazi yake ni kufurahi, sio kuhuzunika. Huzunika kwa mtoto wa Mungu, kazi yake ni furaha, anapomwona Baba, anapomsikia Baba baba anaposema neno, yaani chochote ambacho baba atakifanya, maana yake mtoto kazi yake ni kufurahi. Kwa hiyo kwa somo lako hili ni kweli kabisa. Ndio maana anasema hivi, kaeni ndani yangu na mimi ndani yenu, naombeni lolote mitafanyaje mta, nitalitenda. Kwa nini? Maana yake baba hufurahia watoto, watoto humfurahia nani? Baba. Kwa hiyo asante kwa neno hili ambalo umetushirikisha. Kwa kweli, mimi tabia ya kwanza ya mtoto wa Mungu nimeiona hiyo. Karibu mtumishi wa. Asante sana, nashukuru sana. Kama mlivyoweza kumsikiliza mtumishi wa Bwana mchungaji Ruben Ntiaga. Lakini hata mimi pia napenda kuchangia kutoka kwenye kitabu cha Waraka wa Pili wa Petero. Petro alizungumza vizuri mno kulingana na tabia za wana wa Mungu. Nasema u, u, ile sura ya kwanza na mstari ule, ule wa tatu hadi ule wa nne. Maandiko yanasema kwa kuwa uweza wake wa Mungu ametukirimia vitu vyote vipasavyo uzima na utaua kwa kumjua yeye aliye tuita kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe tena. Kwa hiyo ametukirimia ahadi kubwa mno za samani, ili kwamba kwa hizo mpate kuwa washirika wa tabia ya uungu, mkiokolewa na uharibifu uliomo duniani kwa sababu ya tamaa. Kwa hiyo napenda kusema kwamba, uh, tabia ya watu wa Mungu kwanza moja wana vita kubwa sana kutawaliwa na tamaa. Hiyo ni tabia. Lakini pia wana wa Mungu au watu wa Mungu wana, wa, wao tabia yao ni kusimama sana kwenye utaua na pia wanajitahidi kumjua Mungu, ni tabia yao kwa sababu wao wako pamoja na Mungu kila wakati, imani yao ni kuongea na Mungu. Kwa hiyo napenda kusema tu kwamba mtu wa Mungu, ni jambo zuri sana kujipanga na kujiweka tayari kuingia katika tabia hiyo ambayo ameizungumza, ambayo ni mada ya leo kuwa na tabia, kujua tabia yako iko wapi. Lakini kwa wana wa Mungu, wanajitahidi sana tabia zao kufanana na Mungu, ndio maana wanapenda sana kujua nini Mungu anataka ili watembee pamoja naye. Mungu akubariki. Asante, kama ulivyosikia watumishi wa Mungu wakieleza na kutufafanulia somo letu hili linalozungumza kuhusu tabia ya watoto wa Mungu. Aa, neno tabia linamaanisha hasa kwamba ni mwenendo wa kila siku katika maisha. Lakini ukiangalia hapa kwenye kitabu hiki cha Injili ya, ya Matayo unaona kabisa kwamba alisema kwamba wana tabia, tabia yao ya rohoni ni kuona kwamba wamepungukiwa na ufalme wa Mungu. Ndio maana hapa anaeleza kwamba wanajiona kuwa maskini, maana yake wenye uhitaji, kwamba vitu vya kiroho vinatolewa na nani? Na Mungu. Lakini pia unaona hapo anaeleza tena, anasema kwamba akasema kitu kingine kwamba wan, wenye huzuni wanapo, nini maana ya huzuni? Wanapoona mambo mabaya yanafanyika wanakuwa na huzuni. Sio uh, watu wengine kwa kawaida wa tabia za ulimwengu au za kishetani wanapoona mambo mabaya wenyewe hufurahia, hawana huzuni. Na utaona pia wana tabia ya upole, ni wapole, ni wataratibu, sio wakafiri au wakatili. Lakini lingine, wanasema wananjana kiu ya haki, wanataka kuona mambo mema yanatendeka. Ila watu kutendewa mabaya. Jambo lingine ni wenye rehema, utaona kabisa Mungu anaturehemu anatuhurumia. Lakini tabia nyingine, anasema kwamba ni wenye moyo safi, wasiotaka kuwatendea wengine wa mabaya. Na anaeleza anasema, moja wapo ya tabia hiyo nyingine, anasema kwamba ni wapatanishi, pale anapoona watu wengine E, unajua Mungu anasimama katikati yetu ili kutupatanisha na Mungu mm. k lazima wana tabia ya kupatanisha, mm. La mwisho pale, kuna mambo amesema kwamba, lakini hata watu wa Mungu wana tabia ya kuudhiwa, yani kukerwa. Anasema lakini pamoja na hayo, anasema lazima wafurahi, kwa sababu hatupaswi kuwa watu wa kuwaudhi wengine, na kwa hiyo moja kwa moja Anaendea anaende, tena sema kwamba haishii hapo tu, anasema kwamba wanashutumiwa sana, si kwa sababu wamefanya mabaya, bali kwa sababu wamefanya mazuri katika macho ya Mungu. Kwa hiyo hizo ndizo tabia. Ukiwaona watu mahali fulani, utamtambuaje huyo ana tabia hizi, huyu ni mtu wa Mungu? Unaenda unasoma hapo, unaona tabia za watoto wa Mungu. Ukimwona mtu mgomvi kumwona mtu hana huruma, hataki kuwasaidia watu, wanawambia watakoma, hata wakilana na njaa, wakikosa mavazi, yani yeye hajali hata ukimwambia kaa tulie na Mungu hana hitaji, anafikiri tu kwamba vitu vipo ili mradi. Tabia za watoto wa Mungu, maana yake ni habari ya mwenendo mwema. Pendwa msikilizaji, ni kusihi sana, una tabia gani? Kama wewe ni mtoto wa Mungu, jua tabia za Mungu. Jua Mungu alivyo, jua mwelekeo wa Mungu, utakuwa umebarikiwa sana. Nakushukuru sana kwa kutusikiliza katika kipindi chetu. Tumekuwa na somo hili, unajua tabia zako kama ni za Mungu, unajua mwenendo wako, unajua unavyowatendea watu. Lakini nikupatie nafasi hii ili uweze kujitafakari na ujiulize. Nakushukuru sana na kutakia baraka wewe unayetufuatilia katika kipindi hiki. Acha niombe kwa ajili yako wewe, ambayo tabia zako zimekuwa ni mbaya lakini sasa uko tayari kumpa Yesu maisha yako na unataka Mungu akupe tabia zake. Na kushukuru Baba kwa ajili ya upendo wako. Mbariki msikilizaji wetu. Useme naye Bwana, umsaidie ili abadilishe tabia zake zifanane na watoto wako. Kwa sababu wewe Bwana ni wa amani. Sante Yesu kwa jina lako. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu, kwa heri