Wa msikilizaji karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema je, chanzo cha uzima wa milele ni nini? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Elia Sizia. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Karibu sana ndugu wasikilizaji wa, wa kipindi cha Neno Uzima, mahali popote mlipo. Huu ni wasaa ambao wa tunakuletea mafundisho ya neno la Mungu. Mimi ambaye nasimamia huduma hii kwa muda huu naitwa Mchungaji Elia Sizia kutoka Kanisa la Baptisti Beloya mjini Kaliwa, mkoa wa Tabora, nchini Tanzania. Na hapa siko peke yangu, ni pamoja na watumishi wa Mungu, wachungaji, wataitambua majina yao baada ya kumshukuru Mungu. Tuombe. Baba, katika jina la Yesu tunakushukuru tena kwa ajili ya kipindi hiki cha neno uzima. Tunaomba wabariki wote ambao Bwana wako online kwa ajili ya kusikiliza neno lako, lakini pia wabariki watumishi wako ambayo, Baba, tunashirikiana kuwasilisha ujumbe huu wa somo letu linaosema chanzo cha uzima wa milele ni nini. Najua tutapitia vifungu vya Biblia na Biblia itajibu au ni nini kilicho chanzo cha uzima. Ninaomba utubariki sote na neno lako libariki katika jina la Yesu. Amen. Amen. Basi karibuni wachungaji, mjitambulishe kila moja mahali alikotoka na kanisa lako, wasikilizaji waweze kukufahamu vizuri. Mimi kwa wasikilizaji wangu nasema, ni mchungaji Cosmas Funzari Kanunu inatokea nchini in Tanzania mkoa wa Tabora katika kanisa la Baptisti linaloitwa Efeso Mungu. Mimi naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli kanisa la senta baptisti niko mkoa wa Tabora eneo la Uliankuru nchini Tanzania. Naitwa mchungaji Tumaini Saimoni Mehalalu kutokea mkoa wa Tabora kanisa la Baptisti. Inaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Kibaptisti Tabora, Tanzania, kanisa linaloitwa Jerusalemu. Basi mi imeshajitambulisha. Naitwa Elia Sizia. Sasa karibuni watumishi wa Mungu katika mada yetu ya chanzo cha uzima milele ni nini? Ah, tunapozungumza chanzo cha uzima wa milele, maana yake tunatafuta kujua mwanzo wa kupata uzima wa milele mm -hmm. Sasa ukisoma kitabu cha Timoteo wa pili sura ya tatu ukaanza na mstari ule wa kumi na nne ukasoma kama mistari mitatu hivi, Biblia inasema, bali wewe ukae katika mambo yale uliyofundishwa na kuhakikishwa, kwa maana unajua ni akina nani ambao ulijifunza kwao. Kumi na tano. Na ya kuwa tangu utoto umeyajua maandiko matakatifu ambayo yaweza kukuhekimisha hata upate wokovu kwa imani iliyo katika Kristo Yesu. Kila andiko lenye pumzi ya Mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kuwaadibisha katika hakweli mm -hmm, au katika haki. Ukisoma maneno haya, ukirudi katika mstari ule wa kumi na tano, Biblia inasema kwamba maandiko matakatifu ambayo yaweza kukuhekimisha hata ukapata wokovu. Inamaana tunapojifunza chanzo cha uzima wa milele kwanza ili upate uzima wa milele kitu ambacho unahitaji kukijua kutokana na mafungu haya ni maandiko matakatifu, matakatifu yatakuhekimisha hata upate kuokoka kabisa na kupata uzima wa milele. Asante sana. Asante sana, karibu watumishi wa Mungu. Mada ni nzuri, mada ni nzuri sana. Mada iliyoko mbele yetu inasema kwa nini chanzo, chanzo cha uzima wa milele nini Kini katika Biblia fasiri ya aliposoma mchungaji, wokovu wokovu, maana bila wokovu hakuna uzima wa milele. Sasa chanzo chake ni nini? yeah. Jambo la kwanza chanzo cha wokovu inapatikana kwenye kitabu kile cha Warumi sura ile ya kumi mstari ule wa tisa. mm. ndipo chanzo kinachopatikana Walumi kumi mstari wa tisa kwa sababu ukimkiri Yesu kwa kinywa chako ya kuwa ni Bwana na kuamini moyoni mwako ya kuwa Mungu alimfufua katika wafu, utaokoka. Unanisikia mchungaji, mstari wa kumi nasema kwa maana kwa moyo mtu huamini hata kupata haki, na kwa kinywa hukiri hata kupata wokovu bila haya mafungu bado, bila kumkiri Yesu huwezi kupata wokovu. Jambo la kwanza ni kumwamini Yesu. Ukishamwamini ndipo haya mambo yanafata. Mungu akubariki. Chanzo cha uzima wa milele ni Yesu kizo mm. ni kumkiri Yesu kizo ni niongezee neno moja hapa, katika injili ya Yohana kumi na nne msali wa sita Yesu akawaambia mimi ndimi njia na kweli na uzima kuona, mimi ndimi njia na kweli na uzima. O, maana yake niseme, chanjo cha uzima ndani ya mtu ni kumfuata Yesu, ni neno la Mungu ko, maana yake tuseme, unapomwamini Yesu neno lake. Nami niongezee ni Yohana kumi na saba ule msali wa pili na wa tatu Biblia inasema kama vile ulivyompa mamlaka juu ya wote wenye mwili mm. ili kwamba wote uliompa awape uzima wa milele mm. na uzima wa milele ndio huu mm. wakujue wewe Mungu wa pekee na Yesu wa kweli, na Yesu, Yesu Kristo uliyemtuma kwa hiyo uzima wa milele una Yesu mwenyewe. Kwa hiyo mda wote, kama unahitaji kitu ni lazima uende e, kwa yule mchungaji. Kirudie kifungu hicho maana, wasikilizaji wetu, ni kifungu cha maana sana katika uzima wa milele Yohana, yeah, kumi yeah. yeah. na saba, ule msali wa pili na wa tatu mm -hmm. kama vile ulivyompa mamlaka juu ya wote Yesu wenye mwili, amepewa mamlaka juu ya wote wenye mwili ili kwamba wote uliompa, mm-hmm. awape, awape uzima wa milele. Kwa hiyo chanzo cha uzima wa milele, nani anayetoa? Yesu Kristo. Kwa hiyo kama mtu ana tamani kwamba kweli alisi uzima wa milele, ni Yesu ndiye anayetoa. Kwa hiyo na njia nzuri ya kupata uzima wa milele ni kumwamini Bwana Yesu, maana ule mstari wa tatu anasema na uzima wa milele ndio huu wakujue wewe Mungu wa pekee wa wa wa kweli na Yesu Kristo uliye mtuma. Sasa swali langu kwa wachungaji, najua ndugu wasikilizaji wanawasikiliza, sawa mm -hmm. watu wanatofautisha unaposema neno au Yesu, wanaviweka vitu tofauti, ila mafundisho ya Agano Jipya au mafundisho ya Kibibilia, hivi neno na Yesu unaweza ukawatenganisha? Hapana, hapana. Kwa sababu neno ni, ukisoma Injili ya Yohana sura ya kwanza, Yesu, Yesu ni neno. Kwa nini anaitwa neno? Kwa sababu Yesu Mungu alisema ni mtume nani? Unaona, bile ilikuwa ni neno. Yesu akasema ni mtume mimi. Kwa hiyo Yesu alikuja kwa ajili ya okay, neno la Mungu, hakuja kwa njia nyingine. Ndio maana ukisoma Injili ya Yohana inasema, hapo mwanzo alikuweko Mungu, naye Mungu alikuweko kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu katika yeye vitu vyote vilifanyika. Kwa hiyo Yesu ni neno hmm. Kwa hiyo Paulo anapomwambia Timotheo katika ile sura ya tatu ya Timotheo wa pili mstari wa kumi na tano hmm. anaposema ya kwamba na ya kuwa tangu utoto umeyajua maandiko matakatifu ambayo yaweza kukuhekimisha hmm. hata upate wokovu kwa imani iliyo katika Yesu Kristo hmm. Kwa hiyo alikuwa anawasilisha Yesu Kristo kama neno, kwa sababu yeye yes. ndio fundisho letu yes. ndiyo mtu wa kuigwa katika yes. maisha yetu. Na Paulo alifundishwa tangu utoto kumjua Yesu ambaye ni neno. Au tuisome tu hiyo Yohana, ili msikilizaji aisikie. Yohana yes. sura ya kwanza mm -hmm. kuanzia mstari wa kwanza. Hapo mwanzo kulikuwako neno uh -huh. naye neno alikuwako kwa Mungu mm -hmm naye neno alikuwa Mungu. Huyo mwanzo alikuwako kwa Mungu. Vyote vilifanyika kwa huyo neno neno, wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika. Ndani yake ndimo ulimo kuwa uzima, na ule uzima ulikuwa nuru ya watu, nayo nuru ya ng'ara gizani, wala giza halikuiweza. Ukishuka chini Ule mstari wa nane ule mstari wa tisa bi nasema, Yohana sasa naeleza hapo, kulikuwako mm -hmm. nuru halisi amtiaye nuru kila mtu akija katika ulimwengu. Alikuwako mm -hmm. ulimwenguni, hata kwa yeye ulimwengu ulipata ulimwengu kuwako. Kuwako wala ulimwengu haukumtambua. Alikuja kwake, wala walio wake hawakumpokea, bali wote walio mpo aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa Mungu ndio wale waliaminio jina lake. Kwa hiyo wote wanamwamini Yesu wanapata uzima, ndio uzima, uzima. uzima. uzima. uzima. uzima. ambaye ndio neno la Mungu mwenyewe. Basi ndugu, tutaka ujaribu kujua au kifahamu chanzo mm -hmm. cha uzima wa milele ni nini? Sio dini yako ile ambayo unaipenda, sio jengo lako zuri la kasa unalipenda sio mazingira yako ya bado unayoyapenda ni Yesu ambaye neno la Mungu na Mungu mwenyewe. Maandiko yanasema alikuwa ndani ya Kristo kupatanisha ulimwengu na nafsi yake. Kwa hiyo tunapozungumzia neno, tunamsema Mungu mwenyewe. Kwa hiyo ninajua kuna wengi sana mmebana katika dini, ninajua kwamba mtapata uzima, hakuna uko katika Bwana kama inavyosema ile Walumi kumi na mbili mstari wa pili, wala msifatishe namna ya dunia. ya dunia hii Bali mgeuzwe kwa kufanywa upya nia that... zenu mpate kujua hakika mapenzi yeah, ya Mungu yaliyo mema ya kumpendeza na ukamilifu. Kwa hiyo chanzo cha uzima pia ni kujua mapenzi ya Mungu mm. Na mapenzi ya Mungu yako kwa Yesu Kristo mm. Yeye atupendaye. Kwa hiyo Mungu akubariki sana mm. Kama umejaribu kuelewa ujumbe huu, basi kama utapata hitaji lolote, unaweza kutupigia simu kwa namba hii ya 0787 kumi kumi na tatu hamsini Utanipata mahali popote, unaweza kuniuliza swali na nikakujibu vizuri kuhusu haya yote yanayoendelea hapa. Nami naomba sasa nikuombee. Kama ulikuwa hujui chanzo cha uzima na umekijua leo, rudi kwenye neno, achana na mapokeo ya wa wanadamu, mafundisho ya wanadamu. Yesu alileta chachu ya Mafarisayo, kwamba wanafundisha yaliyo wanadamu, hawezi kuwaokoa watu. Naomba nikuombee sasa na Mungu akusaidie Baba, katika jina la Yesu. Inakushukuru kwa neema hii ya ujumbe huu mzuri, naomba sasa ukaubariki na waliosikia Baba, wakageuke wakatafute chanzo cha uzima, maana ni wewe Yesu wa msalaba uliyekufa na kuzikwa na siku ya tatu ukafufuka na uko hai. Katika jina la Yesu naomba nikishukuru. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.