Bwana Yesu asifiwe. Asante sana mtazamaji wangu kuendelea kututazama. Asante kuendelea ku, kutazama chaneli yetu ya mafundisho ya uongozi. Kwenye klipu iliyopita nilifundisha habari ya sura ya kiongozi mtumishi au ya sura ya, ya, ya mtumishi kiongozi, na leo tena nina, nina nataka tuendelee sasa sura ya, ya ya mchungaji au sura ya uchungaji. Ile ilikuwa ni, ni, ni, ni mtumishi kiongozi, lakini sasa sura ya mchungaji au sura ya kichungaji ikoje? Ukimwona mtu katika mfumo gani unajua huyu ni mchungaji, na hata unaweza kumbaini hata kanisani kwako kwamba huyu ni mchungaji. Kwa hiyo leo nataka nikuonyeshe tabia fulani fulani za, za wachungaji ambazo lazima awe nazo mchungaji au kiongozi wa kiroho lazima awe nazo, utaziona utajua, kwa kweli huyu ni mchungaji. Uh, kwanza tu, tu, tu, tuangalie kiini cha uchungaji. Neno mchungaji lilitumika sawa na, mchunga, wa, na mchungaji wa kondoo ng'ombe, au mifugo mingine kwenye Yeremia tatu, kwenye Yeremia sita mstari wa tatu. Kwa hiyo lilitumika na, na, na, na Mathayo nane mstari wa thelathini na tatu. Kwa hiyo ni, ma, ni, ni, ni, ni maneno yalitumika, ndio maana likaja mpaka leo tunatumia neno mchungaji. Kwa sababu gani? Mchungaji hukaa na kondoo na kazi yake muhimu ni kuwa na kondoo hizo, wale washibe. Chukulia mchungaji wa mbuzi, ni lazima mbuzi awapeleke kwenye malisho, wale washibe. Chukulia kama ni mchungaji wa ng'ombe sidhani kama mchungaji wa ng'ombe anaweza akapeleka ng'ombe zake mahali ambapo hakuna malisho Kwayo, hiyo kwa hiyo ilitumia hiyo kwamba e, mchungaji ni mtu ambaye anakaa na kondoo na kazi yake muhimu ni kuwa na kondoo hizo na kuwatunza <coughs> na kuwatunza jambo um, la muhimu hapa, kondoo ndio wanampa kazi ya kuwa mchungaji. Kondoo ndio wanampa kazi ya kuwa mchungaji. Kwa hiyo huwezi ukawa mchungaji kama huna mfugo, huwezi ukawa mchungaji kama huna kondoo. Kwa hiyo hivyo, mchungaji ni mtumishi wa kondoo kwenye kanisa. Sasa kondoo ni watu, na yeye ni mtumishi wa watu wasipo kuwepo wale watu hana sifa ya kuwa mchungaji. Sijui kama unanielewa vizuri. Kwa hiyo ukiwatoa kondoo, hana sifa ya kuwa mchungaji. Lakini leo unasikia mtu anakuambia mimi ni mchungaji nisiye na kondoo, yaani anakuwa sijui anachunga upepo, sijui anachunga kitu gani. Unapokuwa mtu anaitwa huyu ni mchungaji, ana mifugo, ana kondoo. Kwa hiyo ukitaka kuitwa mchungaji, ni lazima utuambie kwamba ni kundi lipi unalichunga. Mwingine anaambia saa hizi mimi ni frilensa. Yani uh, frilensa? Mchungaji anakuwa kama mwandishi wa habari ambaye ni frilensa, hana mahali? Hapana, ni lazima uwe na kondoo. Nani unamchunga mchunga, ukiwa naye huyo, ni unakuwa wewe ni mchungaji. Sasa sifa ya mchungaji ni ipi? Kwanza anawajua kondoo wake kwa majina, anawajua kondoo wake kwa majina, sawa na Haruni juu ya wana wa Izei. Ukisoma Kutoka ishirini na nane mstari wa tisa, wa kumi, wa kumi na mbili na wa ishirini na tisa aliwajua ikiwezekana kwa majina. Kwa hiyo unapokuwa mchungaji, sifa ya kwanza, wajue kondoo kwanza, tabia zao. Najua mchungaji wa ng'ombe anajua ng'ombe zake, nani ni mlafi, nani naweza, ng'ombe gani naweza kwenda kula mazao ya, ya watu, mbuzi gani ya hana tabia nzuri, mpaka nawaita majina. Kwa hiyo jambo la muhimu sana kwamba ni vizuri ukajua kondoo wako vizuri, hata unapomhudumia unamjua tabia yake. Siku moja nilitembelea mahali Mchungaji alikuwa getini, wakati tunaingia kanisani, anamsalimia kila mtu, anaongea na kila mtu, anajaribu angalau kwamba kanisa ni kubwa, angalau kwa kiasi fulani awajue kondoo uzake kwa hiyo unajitahidi sana kuwafahamu hata basi, kwa sababu ni wengi, huwajui majina, lakini jitahidi basi hata ukalili hata kidogo kwa sura, kwamba mimi nilimuona wapi. Na ndio maana wale wenye makanisa madogo wanatembelea nyumba kwa nyumba, lakini wale wenye makanisa makubwa, mega churches, ni lazima uwe na mfumo wa kuwafahamu waumini wako, wa kuwafahamu kondoo wako ili uweze kujua namna ya kuwahudumia, hata unapotunga mafundisho, na unajua natunga mafundisho, na kwa sababu ni watu wa levu hizi. Kwa hiyo ni muhimu sana. Sifa moja ya mchungaji ni kuwafahamu kondoo kwa majina, kondoo zake. Sifa ya pili, yuko pamoja na kondoo na anapatikana na ni rahisi kuingilika. Yani, unapatikana na ni rahisi kuingilika, ili uweze kutatua shida za kondoo. Usijiwe wigo na kujilinda. Ni vizuri kwa mchungaji, lakini ni lazima uwe na, na, na munda au uwe na mfumo wa washirika kukuona, sio tu ah, nenda kwa mchungaji msaidizi, nenda kwa mwinjilisti, nenda kwa wazee wa kanisa. Hapana, kuna wakati kweli wataenda, lakini mchungaji, una umuhimu wako kuna wakati hawa waumini wanataka, hata akikushika mkono tu kwake ni faraja. Hata akiongea na wewe ye anafurahi, anasema ah, leo nimeongea na, mba, na baba mchungaji. Leo nimeongea na mzee wangu wa kanisa. Kwa hiyo unaingilika, hata basi, hata kwa simu. Leo nimeongea na na ndugu wangu, hata kwa simu nimeongea na mchungaji wangu. Kwa hiyo Mkristo au hawa kondoo wanajisikia vizuri. Lakini jambo lingine, anatangulia mbele kuwaonyesha kondoo njia, mahali pa malisho, majani na maji. Anawapeleka kondoo kwenye malisho, mahali pazuri na maji wanakunywa. Ndio maana tumesema mmoja pia ya sifa ya kiongozi awe anajua kufundisha wale kondoo hawa washibe, wanywe na maji. Ni jasiri na yuko tayari kujitoa kwa ajili ya kondoo. Jasiri anaweza kujitoa kwa ajili ya kondoo, kwamba yuko tayari. Yesu alikufa kwa ajili yetu, na mchungaji ana sifa ya ujasiri kwamba yuko tayari kusimama kwa ajili ya kondoo. Hii imetajwa katika Yohana kumi mstari wa kumi mpaka wa kumi na tatu. Hmm. hebu tuangalie Yohana kumi Yohana kumi mstari, Yohana kumi mstari wa kumi mpaka wa kumi na tatu kumi kumi mpaka kumi na tatu. Mwivi haji ili aibe na kuchinja na kuharibu mimi nalikuja ili wawe na uzima kisha wawe nao tele. Mimi ndimi mchungaji mwema. Nasikia Yesu anavyosema mchungaji mwema hutoa uhai wake kwa ajili ya kondoo. Mtu wa mshahara wala si mchungaji, mtu wa mshahara wala si mchungaji ambaye kondoo si mali yake, humuona mbwa mwitu anakuja akawacha kondoo na kukimbia na mbwa mwitu huwakamata na, na kuwatawanya hao kondoo. Ukikuta mtu amefuata ajira kanisani, hata uchungaji wake ni kwa sababu ya ajira, akimwona mbwa mwitu anawaacha kondoo, anakimbia. Halafu mbwa mwitu anawauma wale kondoo, wengine anawaua, wengine wanakimbia, wanatawanyika wanatawanyika yule. Hukimbia kwa kuwa ni mtu wa mshahara, wala mambo ya kondoo si kitu kwake. Yule anakuwa ni mtu wa mshahara, kwa hiyo wala mambo ya kondoo si kitu kwake. Kwa hiyo kwa ni jasiri, yuko tayari kujitoa kwa ajili ya kondoo zake, anawaongoza na kuwaelekeza kwa upole, kwa fimbo ya kichungaji. Ndio maana kuna kitabu kimeandikwa, fimbo ya mchungaji Ikoje? Inachapa, inachapaje? Inaleaje? Sio fimbo ya shetani, wala fimbo ya mchungaji wa mshahara. Fimbo ya mchungaji, kwa hiyo ni sura ya kichungaji. Kwa hiyo sifa hizo unamuona nazo mchungaji ambaye sio wa mshahara. Kwa hiyo hizo ni sifa ambazo unatakiwa kumwona nazo mchungaji ili yani, kutimiza wajibu wake kwa kondoo au washirika wa kanisa, kiongozi wa sura ya mchungaji anapaswa kujua mambo makuu matatu, nayo ni kwamba ameitwa na Mungu, Yohana 15 mstari wa 16. Kufahamu chanzo cha nguvu zake, chanzo cha nguvu zake. Lazima ufahamu, mimi ni mchungaji, nguvu hizi chanzo chake ni wapi? Lazima ufahamu hiyo ni, ni, ni, ni Korosai moja mstari wa kumi na moja na ishirini na tisa na Zekaria mstari wa nne mstari wa sita. Kufahamu mambo aliyoitiwa kufanya na hata jinsi ya kuyapatia vipaumbele Yohana kumi mstari wa nne. Mambo hayo humfanya mchungaji kuwa na maono, malengo na mipango mizuri katika uongozi au kazi yake au huduma yake. Kolosai moja mstari wa kumi Efeso nne mstari wa kwanza. Mchungaji anapaswa kuhakikisha kuwa kundi lake linaongezeka kiidadi. Fikiria mchungaji wa ng'ombe anachunga ng'ombe miaka miwili mitatu, hawazai hawazai, isipokuwa wanakufa, maanake atajisikia vibaya. Hakikisha kundi lako linaongezeka. Kama hata serikali inaajiri kila mwaka, inaongeza watumishi, we, kwa nini kanisa lako lisiongezeke? Ukiona kanisa lako haliongezeki, yawezekana ni kanisa tasa. Kuna sifa za kanisa tasa na kuna sifa za wachungaji tasa. Labda Mungu akinijalia huko mbele, nitakwenda kufundisha lakini tuendelee. Ninakuwa kiroho watu wanakuwa kiroho, sio wanakuwa sio wachanga muda wote. Mtu namkuta naabudu katika kanisa fulani, anakuwa mchanga miaka kumi, hajui Biblia, hana mafundisho ya wa kufundisha watu Biblia. Na haya sio kwamba nayasema. Kwa mfano, ishu ya yalikuongezeka kiidadi ni Matendo mbili ya arobaini na saba na matendo ya arobaini na moja mstari wa sita mpaka wa saba kanisa la kwanza liliongezeka tena siku moja ikatokea kuongezeka watu wa elfu tatu wanawake hawajahesabiwa kwa hiyo ni jambo la, ku, la, ku, la, la, la, la kuangalia sana wanakuwa kiroho hiyo matendo mbili mstari wa arobaini na mbili korinto wa pili mstari wa pili na mstari sura ya pili mstari wa kumi na nne na korosai moja mstari wa kumi lina mwabudu mungu katika roho na kweli lina abudu Mungu katika roho na kweli, linahifadhi umoja wa roho na ushirika katika mwili wa Kristo, linahifadhi umoja wa roho na ushirika katika mwili wa Kristo, linahifadhi umoja kanisa lazima liwe umoja wa roho na ushirika katika mwili wa Kristo wa Filipi moja mstari wa ishirini na saba pamoja na Waefeso nne ya mstari wa kwanza mpaka wa sita. Linashuhudia ulimwengu habari njema na kuwaleta watu kwa Kristo. Linatoka kuna makanisa ni changamoto kidogo, na mimi niwape changamoto hii. Kanisa linaanza linakuwa moja tu nchi nzima, yaani wanajitengenezea ufarume. Mtapigwa. Someni bibilia vizuri. Mitume walikaa sana Yerusalemu, unajua kilichowatokea? Walipigwa wakatawanyika, kwa sababu walitaka kujijengea uze, kujijengea ufalme, wakae pale, hakuna kushuhudia, hawaendi kuhubiri, hawafanyi nini, wao wanakaa tu pale kusubiri e, zaka na sadaka na wanavyotolewa na watu, walikuwa wanatoa sana, wakasema tukae hapa, wakakaa pale, hawakutaka kwenda kuhubiri. Kilichowatokea sura Biblia, walipigwa wakatawanyika Likainuka jamaa moja linaitwa lisauli likawa linawakamata linawafunga linawaua, wakatawanyika. Walipoenda kule, wakaenda kuhubiri. Kwa hiyo ni vizuri sana kanisa kuangalia hata kanisa lako, una unatanyi hata moja, una makundi hata ya kujifunza Biblia, una makanisa hata ya nyumbani, kwa sababu pia ukiwa kiongozi wa mishahara utakuwa utanaambia mgeni tu wanakuwa kuja sehemu moja, ili kwamba sadaka na, na, na, na sadaka na, na zaka ziongezeke, ili labda mweze ku, kunufaika viongozi. Hapana, kazi ya kanisa ni kwenda. Kwa hiyo kila kanisa linatakiwa litengeneze mfumo wa kuwapeleka watu waende. Matendo tano arobaini na mbili na, na Matendo sita mstari wa saba. Matayo ishirini mstari wa kumi na nane mpaka wa ishirini. Kingine mchungaji anapaswa kuhakikisha kundi lake linapata ulinzi, usalama na amani. Matendo ishirini mstari wa ishirini na nane mpaka thelathini na moja. Mtoe tahadhari ya mchungaji kiongozi kama kuhani wa Mungu ni kuona kuwa asiwe sababisho la kundi kutawanyika. Katika uongozi wake, siwe sababisho la kundi kutawanyika, hapotoshi mafundisho ya kweli ya Mungu, yaani hafundishi kwa nia ya kudanganya kundi kwa manufaa yake binafsi, na vifungu navyo vingi tu hapa. Hapotoshi mafundisho ya kweli ya Mungu, yani hafundishi kwa nia ya kudanganya watu. Lakini leo tuna wachungaji tuna manabii tuna mitume wengine, wanafundisha kwa ajili ya kudanganya watu. Wale bibi nasema wameshapata, wameshapata yani yaani tayari adhabu ya zao wameshapata, hukumu zao wameshapata. Kazi ya, ya, ya, ya, ya, ya tahadhari ya mchungaji katika ku, ku, ku, kuhani wa Mungu ni kuona kuwa asiwe sababishwa kundi kutawanyika uongozi wake hapotoshi mafundisho ya kweli ya Mungu, yaani kufundisha kwa nia ya kudanganya kundi kwa manufaa yake binafsi, na anatoa ana malisho kwa kundi kama anavyokusudia na kwa wakati unaokubalika. Kumbuka, kwa kuyafanikisha haya, mchungaji lazima azingatie yafuatayo: maombi na kusoma neno la Mungu na kulitafakari kila wakati. Somo: Mathayo sura ya kumi na saba mstari wa ishirini mpaka wa ishirini na moja na Yohana kumi na tano mstari wa saba. Kuna vifungu vingi hapa. Nakushukuru sana mtazamaji wangu wa masomo ya uongozi, na niombe tu kwamba kama na jambo lolote kwenye hii chaneli, kuna namba zetu tuandikie e, au kama yani, hata kama unataka tuje tushirikiane kufundisha tuandikie, tunapatikana kwa hiyo namba yetu iko hapo chini, lakini usiache kusubscribe hapo chini kwenye chaneli yetu, ili kila somo linapowekwa usilikose, ulipate, ili uweze kukua kiroho. Na haya ni mafundisho ya uongozi, maanake ni semina hizi. Fuatilia masomo yetu, utakuwa kiroho na utakuwa kiongozi mzuri. Mungu akubariki sana.