Bwana Yesu asifiwe. Karibu tena mtazamaji wangu kwenye kipindi cha Uongozi, kipindi ambacho kimekuwa baraka kubwa. Ninakushukuru kuendelea kutazama kuwa pamoja nasi. Ni kuombe usiache kusubscribe kwenye chaneli yetu ya YouTube, ili kwamba masomo yetu uweze kuyapata kwa kwa, kwa mfululizo. Lakini pia tuna namba yetu hapo kwenye chaneli yetu, kama una jambo lolote, usisite kuwasiliana nasi. Mungu akubariki sana. Nina nilikuwa nina, nina, naendelea na, na, na, na somo la, la sura ya kiongozi. Sasa nilitaja habari ya sura ya kichungaji, habari ya sura ya kiongozi mtumishi na leo ninataka nikufundishe habari ya sura ya uwakili. Kiongozi lazima uwe na sura ya uwakili. Kwa nini? Uwakili, uwakili Ukisema tu neno wakili ni kama mtu ambaye uh, anamwakilisha mtu kwenye kesi, huyo ni wakili. Lakini pia yaani, mtu anafanya kazi kwa niaba ya mtu eh, kwa niaba ya, ya mtu. Kwa hiyo sasa unakuwa sio wewe, lakini kuna mtu ambaye amekupa ile kazi uifanye kwa ajili yake, na kwa kipindi hicho yule anakuwa ni mkuu wako au bosi wako. Kwa hiyo ni lazima uwe na sura ya uwakili. Kiongozi lazima awe na sura ya uwakili. E, tusome mm, Mathayo sura ya ishirini na tano Mathayo sura ya ishirini na tano ishirini na tano mstari matao sura a mstari wa 14, 25, mstari wa 14. Na maana ni mfano wa mtu anataka kusafiri, aliwaita watumwa wake, akaweka kwao mali zake, naona akaweka kwao mali zake, wakakaa nazo. Ni alikuwa ali, ali, ni mfano. Ukisoma hii habari utaona walikuja kutoa hesabu. Kwa hiyo nawee kiongozi unaetazama utakuja kutoa hesabu ya mali za Mungu ulizokuwa nazo pamoja na watu hao unaowalea, kondoo wale, kondoo, wale unaowaongoza, kama ni askofu wale unaowaongoza utakuja kutoa hesabu zake. Wakili ni mtu yoyote anayepewa uwezo wa mtu mwingine ili kusimamia mambo yake. Wakili ni mtu anayemtetea mtu mwingine mahakamani. Katika Agano Jipya, wakili ni mtu aliyeaminiwa na bwana wake na hivyo alipewa mafao na mamlaka, na pia alikuwa na wajibu wa uwajibikaji kwa, wa kwa kazi yake kwa bosi wake Ukisuru. tusome pia Luka labda tu, tu, tu, tusome, usiseme labda kwamba ninayatunga nina, nina, nina haya Luka kumi na mbili, usoma Luka kumi na mbili mstari wa arobaini na mbili wa robana mbili bibi nasema kuwa Bwana akasema, ni nani basi aliye wakili mwaminifu mwenye busara, ambaye bwana wake atamweka juu ya utumishi wake wote, awape watu posho kwa wakati wake? Heri mtumwa yule ambaye bwana wake ajapo atamkuta anafanya hivyo. Ni mfano wa uwakili kwa hiyo kiongozi lazima uwe na sura ya kiwakili, maana yake kwamba unakaa na kitu ambacho sio chako. Ukimwona kiongozi hana sura ya uwakili, ujue yule sio kiongozi, maana yake kwamba ana pretend kuwa kiongozi, lakini sio kiongozi, anajifanya kuwa kiongozi. Kwa hiyo kwenye Agano Jipya sisi tumeaminiwa. Tuna mali za Mungu, tunachunga makanisa ya Mungu, tunachunga watu wa Mungu ambao ndio tunawaita kondoo. Kwa hiyo tusiwe sababu ya kuwafanya kondoo hao wakapotea, kwa sababu tutakuja kuulizwa. Tusiwe sababu ya kufanya kondoo hao wakatenda dhambi kwa sababu sisi tume, tumepewa, tunafanya tu kwa niaba ya mwenye kundi ambaye ni Yesu Kristo. Kwa hiyo kiongozi, unayemtazama ulijue hilo. Wajibu wa wakili ni upi? Kuangalia vipawa katika maisha ya wale anaoongoza ili avitumie vizuri na kuzalisha. Unaangalia wale unaoongoza kuna wainjilisti wazuri kuna wahubiri wazuri kuna watendakazi wazuri kazi yako sasa ni kuviangalia vile vipawa ukavitumia sio kazi ya kiongozi kudidimiza huduma za watu sio kazi ya kiongozi kufukuza watu mtu anayekuwa mhubiri mzuri mzuri unamuonea wivu na namfukuza hapana kazi ya, ya, ya, ya, ya. Ya, ya wajibu wa wawakili ni kuangalia vipawa katika maisha ya wale anaowaongoza ili avitumie vizuri na kuzalisha. Timotheo wa pili mstari wa, eh, sura ya kwanza mstari wa kumi na nne. Kwa hiyo ni jambo la muhimu sana unaimtazama kwamba sisi ni mawakili, kazi yetu ni hiyo, kazi yetu ni hiyo, kuhesabu rasilimali zote alizo nazo, kama vile watu, fedha, vifaa, kwa neema ya kuwa mkweli, yani honest, mwenye msimamo, mwenye mwema, mwadilifu, integrity, na muwazi transparent. Leo kanisani hakuna honest, hakuna mwaminifu, hakuna mwadirifu integrity, lakini pia hakuna transparent, hakuna uwazi. Kanisa ni tofauti sana na serikali. Kanisa tunaongozwa na Mungu, tofauti sana nitaja huko. Kwa hiyo ni lazima tuwe tofauti pia. Lakini wajibu wa wakili ni kuwa mwaminifu na mwenye kupandishwa daraja kwa sababu ya uaminifu wake. Jambo la muhimu sana ukisoma Mathayo, mstari Mathayo Mathayo, Mathayo uh, sura ya 25 mstari wa 21, 25 mstari wa 21 Bwana wake akamwambia, vema, mtumwa mwema na mwaminifu, ulikuwa mwaminifu kwa machache, nitakuweka juu ya mengi, ingia katika furaha ya bwana wako. Kwamba kuwa mwaminifu, yaani faithful, na mwenye kupandishwa daraja kwa sababu ya uaminifu wake. Usijipandishe daraja we mwenyewe, pandishwa kwa sababu ya uaminifu wako. Nakushukuru sana kwa somo hili Mungu, akubariki endelea kusikiliza masomo yetu na endelea kukuletea masomo yetu. Kwa hiyo usiache kukomenti pale hapo chini unapoangalia, usiache kukomenti na kusubscribe tafadhali, ili kwamba masomo yetu endelee kuyapata, lakini pia tuna namba zetu hapo, wasiliana nasi. Mungu akubariki sana, asante.