Bwana Yesu asifiwe, mtazamaji wetu wa LifeWed Tanzania. Ninakushukuru sana kwa kuendelea kuwa pamoja nasi katika kipindi chetu cha masomo ya uongozi na fedha. Ni mimi ninayeendelea kukuletea masomo haya, ninaitwa Dr. Deusdedit Cosmas Kanunu. Ni mwalimu wako, ninakupenda. Nikuombe tu kwamba hebu endelea kusubscribe kwenye hiyo channel yetu, lakini pia kuna namba yangu mahali pale. Ukitaka tuwasiliane kwa jambo lolote, wasiliana na mimi uh, kwa namba iliyoko hapo chini au niandikie email kwa namba iliyoko hapo chini. Nakushukuru sana kuendelea kuwa pamoja nasi. Kwa hiyo usisahau kusubscribe pamoja na kulike video zetu, mtazamaji uh, wangu. Uh, nimekuwa nikiendelea na haya masomo Leo nina somo linasema: mafao au faida na thawabu au gharama na anasa za uongozi au kiongozi wa kiroho. Nimekuwa nikiulizwa sana na hata wangu, watu wengi wamekuwa wakiuliza kwamba hivi unapokuwa kiongozi unapata faida gani? Watu wanatafuta faida, na ndio maana siku moja Petro alimfuata Yesu, naye alimuuliza swali hili hili, akamuliza: Bwana, sisi tulioacha wake watoto, mashamba, mali zetu, tutapata nini basi? Eh, tutapata nini basi? Yesu alimjibu, na mimi leo nataka ni kujibu kwamba unapokuwa kiongozi kuna faida nyingi tu. Kuna kuna kuna, kuna, kuna thawabu pia zipo za kimungu. Kwa hiyo usiogope kuwa kiongozi, kwa maana ya kwamba unasema ni kazi ya, ya kujitolea, hulipwi chochote. Hapana, kuna thawabu nyingi, sema tu kwamba uongozi una mafao, una thawabu, una gharama na una anasa zake. Anasa ni pamoja na vikwazo vilivyomo, vipo. Sasa kwa siku ya leo, nianze na kitu kimoja, mafao au faida za uongozi. Nikupe vifungu takwenda kuvisoma, lakini mimi nitakuwa nikitaja, utasoma uh, Watesalonike wa kwanza sura ya tano mstari wa kumi na mbili mpaka wa kumi na tatu. Utasoma Waibrania sura ya kumi na tatu mstari wa kumi na saba. Utasoma Petro wa kwanza sura ya tano mstari wa pili mpaka wa nne, na Wakorinto wa kwanza sura ya tisa mstari wa kumi. Lakini hebu nikupe mafao Fao la kwanza kwa kiongozi wa kanisa wa kiroho, mchungaji, mwinjilisti, mzee wa kanisa ni heshima katika jamii. Ni heshima katika jamii. Wachungaji wanaheshimika katika jamii, na ndio maana tunawasisitiza, nilifundisha habari ya maadili, kuwa na maadili mazuri, kwa sababu wewe una heshima kwenye jamii. Unaaminika, mdomo wako ukizungumza unaaminika. Kile utakachokifanya watu wanakiangalia, wanataka wengine wakiige. Kwa hiyo ni, ni, ni vizuri sana kuwa na na na, na, na heshima katika jamii. Kwa hiyo hiyo ni thawabu ya kwanza. Ndio maana kuna viongozi unakaa kiti cha mbele Hmm? Mahali popote unaambia karibu, unakalishwa kiti cha mbele, hata wakileta chakula viongozi mnakuwa wa kwanza kugawiwa, ni heshima. Hmm? Lakini kutambuliwa na kueleweka, recognition and positioning hmm? Unatambuliwa na kueleweka, watu wanakutambua, na ndio maana mchungaji anaweza akakaa mmoja kwenye mtaa fulani, lakini mtaa mzima wanaweza wasifahamiane lakini mchungaji lazima wamfahamu watu, kwa sababu watu wanakutambua, na unapofanya jambo unaeleweka, ukiongea unaeleweka. Kwa hiyo hiyo ni faida ya pili, lakini kuna mapato material gain. Huwa nikifundisha viongozi nawambia kuna viongozi una, unaenda mahali utalala vizuri, lakini kuna, kuna watu wana, wana, anaweza wanakuzawadia gari Unaweza ukapata kitu fulani, unaweza watu wakakujengea nyumba, unaweza unakatiwa, uh, una, una tiketi labda tikiti, eh, kwa Kiingereza ndo tiketi, lakini kwa Kiswahili ni tikiti. Kwa hiyo unakatiwa una, una, una labda kutoka hapa kwenda Dar es Salaam na kurudi, lakini bado unapewa na nanii za kula njiani. Kwa maana hiyo, mapato material gain, una gain, una gain zaka zile, kwa hiyo watu wanakushika mkono, hiyo ni, ni, ni faida. Lakini mamlaka power and authority unakuwa nayo, unakuwa na mamlaka ya kuelekeza, unakuwa na mamlaka ya kusema, unakuwa. Hizo ndio faida eh? Hayo ndio mafao ya kwako. Lakini kuwa na mvuto kwa watu, unakuwa na mvuto influence kwa watu, hiyo ni, ni jambo lingine. Lakini kuna mafao ya kiroho spiritual benefits, unazipata hmm? uzima wa milele Petro akajibu akaambiwa kwamba kwanza mtapata hapa duniani mara mia, lakini pia mtaurisi uzima wa milele, vitu vya kiroho. Baada ya kufa, baada ya kuondoka hapa duniani, wewe kiongozi utakuwa na sehemu yako mbinguni, taji ya utukufu eh, glorious crown ambayo iko kwenye Danieli 12 mstari, mstari wa tatu na Wakorinto wa kwanza mstari wa 15 mpaka 45. Kingine kupata kibali kwa Mungu na kwa wanadamu. God is Mithali tatu mstari wa tatu mpaka wanne. Unajua, ngoja ngoja nikwambie, unapokuwa kiongozi unakuwa na feva, na ndio maana huwa tunawaambia hata waumini wa Kristo, washirika kanisani, wamheshimu mchungaji, msipite hata kwenye madhabahu ovyo ovyo. ile madhabahu imewekwa wakfu eh? Imewe, yani unakuta muumini au mtu yeyote anapita tu kwenye madhabahu That is God is favor. Katika hiyo madhabahu kuna mtumishi wa Mungu anakaa mahali pale. Lazima kuiheshimu. Unapokuwa tu mchungaji, ukiwekewa mikono au ukasema huyu ni mchungaji, tayari unapata kibali cha Mungu, unakuwa ni mtu tofauti, sio kama yule hmm. kwa hiyo ni, ni, ni, ni, ni jambo la muhimu sana lakini la pili bii yake sasa, kwenye mafao yale kuongoza vizuri mafao au na faida ya kiongozi kwenye kuongoza vizuri mafao na faida ya kuongoza ya kiongozi ni jambo la msingi na la kuzingatiwa sana kwa kila kiongozi aliyepata kibali cha kuongoza kufanya haya. Uone uongozi kama dhamana kwamba kuna siku moja utatoka, uone kama dhamana uongozi, na sio kwamba umepewa wewe moja kwa moja. Fikiria kwenye hiyo nafasi uliyopo, alikuwepo mwingine. Fikiria kwenye cheo hicho ulichokuwepo, alikuwepo mwingine, lakini ni kama dhamana wewe unapewa kwa kipindi hicho, lakini uwe na nia ya utumishi, watumikie watu. Mimi wanasikitika sana, mtu anasema mi napenda kuwa mchungaji hata mbele, ha, ha, ha, hataki hata kuwaona watu ambao wanawachunga wa Mungu, anaendelea na mambo yake tu. Kwa nini uliamua kuwa mchungaji? Kwa nini uliamua kuwa mwinjilisti? Kwa nini uliamua kuwa, kuwa mzee wa kanisa? Basi rudisha vitabu, acha, kwa sababu Mungu amekupa feva, Mungu amekupa kibali kuwatumikia hao wajali. Unasafiri tu hata hujui kanisa linabakije. Mtu anasafiri huyu mwezi mzima, unafikiri utapata baraka? Na ndio maana wakati mwingine watumishi tunapata lana, kwa sababu Mungu anakupa watu, hata kama ni thelathini, arobaini, hutaki kuwacha. Hivi hivi unatakiwa uwache, katika mfumo wa kimungu. Unasafiri, wawekee nani? Utawakuta wakiendeleaje mm? Jifunze kutofautisha kati yako, kati ya mambo yako binafsi na cheo chako. Wanapenda sana kunifundisha hili somo, nasema kwamba lazima utofautishe malengo ya familia na malengo ya taasisi unayoiongoza. You have to differentiate kwamba family goals should be different or should not affect, eh, Organization is goals. Lazima haya mambo uyajue kama kiongozi. Lazima uyajue kabisa kabisa kabisa uyajue. Bwana Yesu asifiwe. Kwa hiyo jambo lingine hapo ni kuandaa kiongozi au viongozi wa kurithi watakaoendeleza mbio za uongozi wako hata kama wewe hutakuwepo. Hilo kanisa, siku ukiondoka nani atakuwa kiongozi? Nani atakuwa mchungaji? au atajijua, kuna kufa, kuna kumaliza kazi yako, Mungu akakuita. Ni lazima utengeneze matimoteo kanisani, wape kazi watu kama una we we ibada, wengine wanambia wewe utakuwa unasimamia ibada za Jumatano, wewe utakuwa unasimamia ibada za Alhamisi, wewe ni mchungaji wa watoto, wewe ni mchungaji wa vijana, wewe we utasimamia kwa kina mama. We utafanya we kazi yako kupata ili kwamba uweze kujenga watu wengine zaidi huko. Lakini leo na baadhi ya viongozi, sio wote, anataka fanye kila kitu yeye mwenyewe, anataka akwe mwalimu wa wazee wa kanisa yeye mwenyewe anataka awe eh, kwa wababa afundishe. Yeye mwenyewe akafundishe kwa kina mama, yeye mwenyewe akafundishe vijana. Utaweza hata? Huko duniani kuna specialization you have to, una, una, una, kwamba huyu mimi nitafanya mpaka hapa, atakuja mwingine atafanya hapa. Hata wewe kanisa dipange kanisa ipange taasisi yako, sema wewe utashughulikia hiki. Wewe utakuwa kiongozi wa, wa, wa, wa ibada ya Jumatano. Wewe utakuwa kiongozi wa ibada ya Ijumaa. Wewe ni mchungaji labda wa, wa vijana. Wewe ni mchungaji wa watoto unawapa. Kwa hiyo lazima uandae Matimoteo, ni muhimu sana. Mfano Elia, kabla ya kuondoka, alimwandaa Elisha. Sijui kama unaifahamu hii habari, lakini Musa alimwandaa Joshua. Paulo alimwandaa Timoteo. Mwamini Mungu katika nafasi ulionayo, Mungu atakusaidia sana, na Kristo akusaidie uweze kufanya sawa sana mapenzi ya Mungu. Mungu akubariki sana siku ya leo. Nimekomea hapo, nilikuwa nafundisha habari ya mafao au faida za, na, au thawabu za kiongozi. Sante sana, usisahau kusubscribe kwenye chaneli yetu. Mungu akubariki sana. Hii ni, ni, ni, ni mafundisho tunakuletea kutoka chaneli yetu ya Lifewed Tanzania. Asante sana.