Karibu sana mtazamaji wetu wa chaneli yetu ya Lifeway Tanzania. Kwanza nikupongeze na nikushukuru sana kwa kuendelea kuwa mdau wetu, umekuwa mdau wetu. Tunapoona uh, wadau kama nyinyi mnatazama chaneli yetu, tunatiwa moyo sana na tunaamini kwamba kuna watu ambao tunatembea nao katika masomo yetu. Uh, siku ya leo ninalo somo jingine, nilikufundisha habari ya gharama za uongozi. Lakini siku ya leo ninataka sasa tuingie katika siri ya mafanikio ya kiongozi wa kiroho. Unajua kuna mafanikio ya kiongozi wa kiroho. Pamoja na kuwa na maadili bora, mambo yafuatayo ni muhimu sana kiongozi awe nayo na ili aweze kufanikiwa. Jambo la kwanza ni kumpenda Mungu. Kiongozi ni lazima umpende Mungu. Biblia inasema mpende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote, kwa roho yako yote, kwa moyo wako wote na kwa nguvu zako zote. Kwa hiyo kumpenda Mungu ni, ni, ni, ni, ni hatua au ni daraja linalokupa kuwa karibu na Mungu. Ukimpenda Mungu, naye anakupenda na mkisha kuwa pamoja sasa na Mungu, maana yake kwamba anakusaidia sana katika kufanikiwa kwako, maana unakuwa sio peke yako, pia unakuwa pamoja na yeye. Kwa mfano uh, tukisoma Yohana 14, Yohana 14 mstari wa kwanza inasema hivi: msifadhaike mioyoni mwenu. Mnamwamini Mungu, niaminini na mimi. Kwa hiyo hiyo ni moja ya agizo la Yesu kwamba hautakiwi kufadhaika kama kiongozi, kama unamwamini Mungu, kama unamwamini Yesu. Kama unamwamini Mungu, mwamini na Yesu. Kwa hiyo ni jambo la muhimu kumwamini Mungu, lakini jambo la pili, kufanya mapenzi ya Mungu. Mapenzi ya Mungu ni yapi? Tusome Mathayo saba Matayo saba, mstari wa Matayo saba mstari wa 21. Biblia inasema hivi, kwa kuwa hazina yako ilipo ndipo utakapokuwa na moyo wako. Unaona, msijiwekee hazina duniani, nondo na kutu viharibu viharibupo na wevi huvunja na kuiba, bali jiwekeni hazina mbinguni kusiko haribika kitu kwa nondo wala kutu wala walevi hawavunji wala hawaibi, kwa maana kuwa hazina yako ilipo ndipo utakapokuwepo na moyo wako. Hii tu kwamba unatakiwa kufanya yale mapenzi ya Mungu. Hebu tusome Waefeso, inaweze ikafafanua vizuri Waefeso, Waefeso sura ya tano mstari wa kumi inasema inasema hivi mkihakiki ni nini impendezayo Bwana, ni nini kinachompendeza Bwana? Hayo ndio mapenzi ya Mungu. Lakini kuwa mtu wa maombi ni mafanikio kwa kiongozi, kuwa na mipango mizuri, watumishi wa Mungu wanaolea makanisa na wachungaji viongozi wa makanisa, wakati mwingine unaweza ukalisingizia kanisa, lakini jambo la kujiuliza kwamba una mipango mizuri. Nimekutana katika semina zangu na watumishi wa Mungu wengi, kuna wengine wanasema ah, daktari, mimi nashindwa, kanisa langu linashindwa kuendelea kwa sababu hawa washirika ni wabaya, hawa hawa washirika hawanitunzi, hawa washirika hawa hawaoni hata mchungaji, hawa washirika hawaanga. Lakini jambo la kujiuliza ni hili kanisa lisipokuwa na mipango hayo yote hayawezi kutokea. Je, ume, pamepangwa? kwa sababu wewe ndio mtu wa kuonesha namna, we ni kiongozi unaonesha njia. Tulijifunza maana ya uongozi, unaonesha njia. Kwa hiyo hata kupanga, kama watu hawajafundishwa wataweza kupanga? kwa sababu Wakristo au wanaokufuata au wanaohudhuria kanisani kwako wanategemea sana kwamba wewe unawafundisha nini. Kwa hiyo kama una matokeo ya kutokutunzwa na kanisa, maana yake ni wewe. Kama unaona zaka haitolewi, maana yake kwamba mtu wa kwanza kulaumiwa ni wewe. Kama unaona kanisa halikutunzi, maana yake kwamba mtu wa kwanza kupata lawama ni wewe. Kwa hiyo kulaumu hakukusaidii, kwa sababu ulitakiwa kuwa na mipango mizuri. Wapangie watu, waoneshe namna ya kupanga, kisha wao wakishajua watapanga na unaweza kusoma Luka 14 mstari wa 28 e mpaka 32, na Timoteo wa kwanza sura ya tatu mstari wa kumi na tano. Lakini jari rasilimali ulizo nazo pamoja na muda na watu. Mtumishi wa Mungu, ngoja nikwambie jambo hili, rasilimali tulizo nazo kwenye kanisa, cha kwanza ni afya za watu lakini cha pili ni watu wenyewe. Watu ni rasilimali, bila kukimbilia kwenye fedha, majengo na mambo mengine, mitambo. Lakini hizi ni rasilimali kwamba cha kwanza unahitaji kuzijali, zilishe kiroho. Kuna wachungaji kuanzia Januari mpaka Disemba hakai kanisa, wakati huo huo anaomba atunzwe na kanisa. Kanisa litakutunzaje? Haliwezi kukutunza kwa sababu hujapalilia, umepanda tu Hujapalilia, hujamwagilizia, hujapiga dawa. Je, kama dawa, je, kama kuna wadudu wanakula? Maana watu wale ni rasilimali, unatakiwa uwalinde, jali rasilimali eh? Pamoja na muda na watu, kaa na watu, pata muda wa kukaa na watu e, tangu Januari mpaka Disemba umo kwenye kuzurura tu. Nani anafundisha kanisani? Nani anapanga kanisani? Nani anawasaidia wazee wa kanisa? Nani anafanya hivi? Kwa hiyo wakati mwingine wachungaji tuna raumu, kumbe sisi ndio chanzo. Kwa hiyo jitahidi sana, soma Kutoka kumi mstari wa ishirini na nne mpaka wa ishirini na sita unaona itakwambia na Luka 22 mstari wa 35 mpaka wa 36 na Waefeso 5 mstari wa 15 mpaka wa 16. Halafu kingine, mahusiano bora na wengine wanaokuzunguka. Wewe kama mchungaji au kama kiongozi, ni vizuri ukawa na mahusiano bora na viongozi wenzako wa makanisa mengine e, makanisa jirani. Lakini leo sio hivi unakuta kiongozi unawasema wachungaji wenzako vibaya. Kama wewe Mungu amekupaka mafuta kwa ajili ya jambo fulani, kuna mwingine amempaka mafuta kwa ajili ya jambo fulani. Huwezi ukapakwa mafuta kwa mambo yote, haiwezekani. Haiwezekani, ni lazima Mungu awe Mungu. Sisi tatizo la sisi viongozi tunamng'ang'aniza Mungu awe sisi. Hapana, Mungu anakupa wewe labda uponyaji mwingine atakupa kufundisha mwingine atampa neno la maarifa mwingine atampa hiki mwingine atampa kile. Hauwezi ukawa nazo huduma zote kwaje? Tujifunze sana mahusiano mazuri, na hiyo naweza kusoma Waebrania 12 mstari wa 14 mpaka wa 15 na Yohana 13 mstari wa 34 mpaka wa 35. Lakini kingine, usiridhike na ulicho nacho. Tamani kujifunza kutoka kwa wengine Tamani kujifunza madhabahu zingine zikoje. Tamani kujifunza kwa wachungaji wengine na kuwaje. Tamani kujifunza mipango mingine kwenye makanisa mengine ikoje. Tamani kujifunza. Kuna wengine wame, wamefunga ufahamu wa kujifunza. Hata hii tu clip hataki kuiona, anajua labda ah, Dr. Kanunu labda ah, anafanya ana, ana, ana, ana, ana, ana, ana kwa sababu yake binafsi na, labda na kwa kanisa lake. Hapana, mimi Mungu amesema na mimi tufundishane, tukumbushane, yawezekana unayafahamu, na kukumbusha tu ili kwamba uweze kujua kwamba ha, kumbe ninahitaji kutokuridhika na idadi ya Wakristo waliopo kanisani, ninatakiwa kutokuridhika na, na maendeleo nionayo katika huduma, natakiwa niende mbele zaidi. Hata mimi natamani niende mbele zaidi kuliko hapa nilipo. Kwa hiyo Mungu akutie nguvu sana. ni kuacha na Mithali mbili Mithali mbili mstari wa tatu mpaka wa sita inasema hivi: namu ukiita uki busara na kupaza sauti yako upate ufahamu, ukiutafuta kama fedha na ku, na kutafutia kama hazina iliyostirika, ndipo utakapofahamu kumcha Bwana na kupata kumjua Mungu, kwa kuwa Bwana huwapa watu hekima. Kwa hiyo usiridhike, endelea kutafuta kama fedha, endelea kujitahidi. Mungu atakutia nguvu na Mungu atakulinda. Mungu akubariki sana. Tukutane tena katika somo letu linalofuata. Sante sana.