Bwana Yesu asifiwe, mtazamaji wa kipindi chetu cha masomo ya uongozi. Karibu sana tena kwenye kipindi chetu. Tuombe Mungu kabla ya kuingia kwenye kipindi chetu. Baba, tunapokwenda kujifunza masomo haya, ili kwamba yaendelee kutukuza kiroho na katika huduma zetu, katika jina la Yesu Kristo, nikiomba na kushukuru, amen. Leo nakuletea somo linalosema kiongozi anayefaa kuigwa na watu wengine. Kuna, kion, kuna viongozi maana yake kama, kama hapa nimesema anayefaa kuigwa na watu wengine, maanake kuna kiongozi ambaye hatakiwi kuigwa. Zifatazo ni baadhi ya vigezo au sifa za kiongozi anayetakiwa kuigwa na watu wengine. Watu huvutiwa na kumfuata kiongozi aliye na mambo yafatayo. Kwanza, kiongozi mwenye maono huwa naigwa. Kiongozi asiye na maono hafai. Mungu humtumia mtu mwenye maono na mipango safi, mfano Musa, Joshua na kadhalika. Hivyo kiongozi lazima ujue unakwenda wapi na Mungu anataka ufanye nini. Mithali 29:18. Lakini jambo la pili kiongozi anaigwa ni yule kielelezo ambaye anapatikana kwenye Timoteo nne mstari wa kumi na moja mpaka wa kumi na mbili na Wakorinto wa pili tatu mstari wa pili mpaka wa tatu Sifa za yule kiongozi huyo, ndo kiongozi anafaa kuigwa. Kwa hiyo kiongozi unavyomwona hayuko katika hizo Timoteo nne Timoteo wa kwanza 4:11 mpaka kumi na mbili huyo hutaki kumuiga, hafai kuigwa, maana sio kielelezo. Kuna watu wanafundisha, anasema fanyeni hivi, fanyeni hivi, fanyeni hivi, lakini yeye hafanyi. Anafundisha kuhusu sadaka, yeye anasema amejitoa moyo wake, au amejitoa mwili wake, amekuwa dhabihu hasa. Kwani Wakristo hawajajitoa? Tunaachana katika ofisi za kutenda kazi tu, lakini mambo mengine yote hata wale wamejitoa, hata mkristo wa kawaida amejitoa, kila mmoja amejitoa kwa ajili ya huduma ya Mungu. Hakuna ambaye hajajitoa, lakini jambo la kujifunza ni kwamba kuacha kushindwa kuongoza kwa mfano mwema ndio kuzaliwa hadithi za kale. Utasikia mtu anasema, enzi zetu, wakati wetu, miaka yetu ile, tulifanya hiki na kile, lakini leo hawezi. Hiyo tayari ni tatizo, Umeshindwa kuwa kielelezo kizuri. Lakini kingine ni uadilifu. Kiongozi mwadilifu huwa anaigwa. Uadilifu ni swala linalohusiana na moyo wa mtu mwenye tabia yake, tunataf yani sasa hivi dunia inatafuta sana viongozi waadilifu. Wakristo wanatafuta sana viongozi waadilifu. Mtu akitaka kuokoka anatafuta sana mchungaji mwadilifu. Anatafuta sana mwinjilisti mwadilifu na anatafuta sana wazee wa wazee wa kanisa waadilifu. Kuna wazee wa kanisa sio waadilifu na kuna wachungaji sio waadilifu, hasa inapofikia sehemu ya fedha. Kuna wachungaji sasa hivi wanatapeli hata Wakristo wao, waumini wao. Kuna wazee wa kanisa matapeli akienda kuhesabu sadaka, wanaiba. Watu walishajipangia kabisa, kila Jumapili anajua na mshahara wake, maana akienda kuhesabu hesabu sadaka ni lazima atatoka na posho. Sio uadilifu, sio uadilifu. Wewe sio wakili mzuri wa Mungu, wewe sio kiongozi wa kuigwa. Kuna Wakristo, kuna wachungaji au viongozi, anapewa kitu cha mtu kukifikisha Yani, unakuta mtu anapewa hata gari, mpelekee mtu fulani amekwenda ulaya huko, ameambia hii gari nimemnunulia fulani. Anafika huko hamwambii. Sio uadilifu. Samueli wa kwanza, tusome bibilia kidogo. Samueli wa kwanza sura ya kumi na sita Mstari wa saba unasema hivi: lakini Bwana akamwambia Samueli, usimtazame uso wake wala urefu wa kimo chake, kwa maana mimi nimemkataa. Bwana haangalii katika, haangalii kama binadamu angaliavyo, maana wanadamu huitazama sura ya nje, bali Bwana hutazama moyo. Anatazama moyo wa uadilifu. Kanisa linahitaji waadilifu, limepungukiwa viongozi waadilifu, limepungukiwa wazee wa kanisa waadilifu, limepungukiwa wamama waadilifu, limepungukiwa vijana waadilifu. Sasa hivi dhambi makanisani ni, ni kama kawaida tu. Ni sawa sawa tuna huko nje. Sasa hivi kusengenyana kanisani ni afadhali hata huko nje, kusemana, kuonekana ufai, kutengenezeana hila kuchimbiana mashimo. Lakini Mungu anaangalia watu walio wadilifu. Jambo la muhimu, unapopoteza una, una uadilifu, umepoteza uthamani, una ubora, kibali cha uongozi wako. Uadilifu unajengwa kupitia kufanya, kutenda na kutekeleza ahadi na kujitoa kikamilifu lakini sifa zingine ni msoma neno la Mungu. Kiongozi anayesoma neno la Mungu anafaa kuigwa na vifungu vingi, lakini kupe tu cha Matendo sita mstari wa pili na cha Waebrania nne mstari wa kumi na mbili. Viongozi ni wasomi wa neno kwa sababu mtumishi wa Mungu hutegemea neno la Mungu kumwongoza Zaburi 119, mstari wa 105 na, na kumpa nguvu chakula. Je, unafanya nini kujirisha neno la Mungu? Unafanya nini katika kuhakikisha wengine wanakula neno la Mungu? Lakini ni mtu wa maombi, Matendo sita mstari wa nne Luka, msita, Luka tano mstari wa 16. Kiongozi lazima ujitoe kulihudumia neno lakini ajae roho mtakatifu matendo sita tatu yohana kumi na tano tano sisi viongozi bila roho mtakatifu hatuwezi kufanya kitu chochote popote palipo na kiongozi aliyejaa roho mtakatifu uelewa kuwa nyuma yake yupo mungu wakorinto wa pili tatu mstari wa tano mpaka wa sita lakini kiongozi huyu ni lazima awe mwenye bidii ya kazi kiongozi bora mtumishi lazima awe na bidii ya kazi za mikono na huduma, ili watu wamkubali. Kwa hiyo ndio maana unaona Paulo akasema katika nyaraka zake, akasema hataki kuwaelemea watu akaanzisha ile huduma ya kushona mahema, kwamba alikuwa ni mshona mahema, ili anapouza anapata fedha ya kujikimu katika huduma zake. Leo hivi tu, viongozi tumefikia sehemu tumekuwa mzigo kwa Wakristo, toa zaka, usipotoa unalana siu nini na nini, mpaka tumeanzisha na vitu ambavyo havipo. Ndio maana mnaona vitu hivi vinazuka, watu wanauza chumvi, watu wanauza vitambaa, watu wanauza mafuta, watu sijui, mpaka watu wanakanyaga mafuta. Hata kwenye Biblia haipo. Unajua kama ishu ya kukanyaga mafuta, Mungu alisema kuchovya kwa kidole, lakini sasa watu wanakanyaga. Na tunakoelekea watakuwa wanayanywa kabisa, na sio kunywa tu, watakuwa wengine wanaoga Biblia ali, Mungu alielekeza habari ya kuchovya aliwaelekeza wachovye kwenye kidole chake cha dole gumba. Lakini watu wanakanyaga mafuta. Na ngoja nikwambie, kitu chochote ukikifanya kinyume cha Mungu, majibu utapata. Lakini sio kwamba majibu Mungu, ah, utakuwa kuna nguvu nyingine iliyojibu. Yaani hakuna kitu utakifanya hata kama kiko kinyume cha, cha Biblia kitaacha kuleta majibu, kitaleta. Lakini yale majibu Yatakuwa ya kimungu wewe. Mungu aliwaambia wale wa, wa, wa, watu wa, wachovye kwa kidole gumba, wewe unawambia watu wakanyage mafuta. Watakanyaga na watapokea kwa sababu shetani haachi kujihudhurisha. Maana yake pale shetani ataachiwa nafasi, atafanya na sasa tunakoelekea, wataanza kuyanywa wengi wana, wakimaliza kunywa wataanza kuwa wanaoga, anaweka ndoo ya lita 10 anakwenda kuoga mafuta lakini hii yote ni kwa sababu tu ya nini? Kwa sababu watu hawa tunashindwa kupata Roho Mtakatifu na uendeshaji wa kimungu, badala yake tunaingia katika hati, a, a, habari za kibinadamu ili tuweze kukubalika na watu, kitu ambacho sio kizuri. Kwa hiyo lazima ajae Roho Mtakatifu, na mwenye bidii ya kazi, mwenye imani, mwenye imani. Imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la maarifa, Biblia. Mwanafalsafa mmoja alisema ni bora kuwa na simba mmoja anayewaongoza kondoo elfu moja kuliko kondoo mmoja kuongoza simba elfu moja. Kiongozi bora lazima awajibike kuwaongoza watu katika kumwamini Mungu na kumtegemea yeye Mungu lakini sifa nyingine ya kiongozi anayeigwa ni yule anayeongezeka mwenye kujifunza. Lakini kingine, namba kumi, maisha safi ya nyumbani. Kuna baadhi ya viongozi hawana ndoa, zilishafeli zilishakufa, lakini bado anajaribu kuwaaminisha watu na kuwafundisha watu habari ya ndoa. Watafundishaje ndoa wakati wameacha mke mazingira ambayo wala ukiwaeleza watu hayakamatiki haya, yani hawakuelewi. Kwani lazima kuwa na mazingira safi. Hiyo hiyo hiyo, Timotheo wa kwanza 4, mstari wa 12 mpaka wa 16. Mtu mmoja alisema ikiwa asiuze, mtu mmoja alisema ikiwa hafai nyumbani, huyu mtu Je, nje ukishindwa kusimamia nyumba yako, yaani mke na mme na watoto tayari, umeshindwa kuwa kiongozi bora wa kiroho. Uongozi unaanzia at home, unaanzia nyumbani. Leadership, leadership status at home. Kuna watu wanatamani sana kuwa viongozi lakini hawezi kuongoza familia zao. Ufai kuwa kiongozi. Hizi sifa kumi ndio za kiongozi ambaye anafaa kuigwa, lakini ya kumi ni ya muhimu zaidi, kwamba maisha safi ya nyumbani, mahusiano mazuri na mke wako. Watu wanapigana nyumbani, wanapiga wake zao, halafu anakwenda kufundisha upendo kanisani, wakati nyumbani amemjeruhi mke wake, amemjeruhi mme wake, amemjeruhi. Yani, kuna wachungaji ni mabondia kuna viongozi wazee wa kanisa ni mabondia, lakini akitoka pale, akivaa suti na mkoti wake, anaonekana bonge la mtumishi. Na Bwana Yesu asifiwe nyingi. Tunabadilisha mpaka sauti, tunaleta sijui za kitume, yaani mpaka inaonekana kwamba kuna sauti fulani, ukiizungumza inaonekana wee ni mtakatifu. Hapana, Mungu wetu ni Mungu wa utaratibu. Mungu akubariki sana. Tuendelea kujifunza kupitia chaneli yetu. Ukiwa na jambo lolote, namba yangu inapatikana hapo na email yangu inapatikana hapo. Tuwasiliane tuweze kuongea. Mtu wa Mungu, ubarikiwe sana.