Haleluya mtumishi wa Mungu, ninakusalimu katika jina la Yesu Kristo. Karibu katika masomo yetu ya uongozi katika chaneli yetu. Na nabarikiwa sana ninapozungumza na wewe msikilizaji wangu au mtazamaji wangu. Ni jambo la kumshukuru Mungu sana kwa sababu Mungu wetu ni Mungu wa neema kila ninapoitwa leo. Uh, leo tutaendelea na somo letu, lakini kabla ya kuendelea na somo letu nilikuwa naomba tumuombe Mungu. Tuombe. Bwana Yesu ninakushukuru kwa kuwa pamoja nami na pamoja na mtazamaji wangu sasa, tunapoendelea kujifunza habari ya masomo ya uongozi, ukaweze kuwa pamoja nasi ukitubariki na kutulinda na kumsaidia kuweza kuelewa haya, hata anapolihudumia kanisa lake au anapohudumia kundi lake, katika jina la Yesu Kristo, tukiomba na kushukuru Amen. Mtaza, mtazamaji wangu Nili, ninaendelea na somo langu. Katika kipindi kilichopita nilifundisha sana habari ya msingi kuhusu kuweka malengo. Na leo, nikupe faida ya kuweka malengo pamoja na mipango. Unajua, kila jambo lina faida eh, lina faida kwa sababu unapoweka malengo au mipango ina faida yake na faida hiyo na kufanya uweze kufikia kile unachokihitaji. Kazi ya kwanza au faida ya kwanza ya kuweka malengo au mipango ni kuwezesha kuwa na mwelekeo mzuri wa mambo au kazi katika huduma yako. Ni lazima ujipangie kwamba kama wewe unaongoza kanisa, unaongoza kundi, unaongoza jamii, aina yoyote, ni lazima uwe na mpango kwamba unapanga kufika wapi? Vision yako inakwenda wapi? Unataka kufanya vitu gani? Watu wote wasio na malengo hawafiki popote. Mtumishi wangu, malengo na mipango hufanya maisha yawe ya maana sana, na huweka mwongozo wa maisha. Nilikuwa nafundisha masomo ya mafanikio, wanawaambia kama hujaweka mipango, mafanikio unayasahau. Lakini hata katika somo la uongozi, kama usipoweka mipango Mafanikio ya sahau. Kama hujui unakokwenda, njia yoyote itakufikisha huko usikokujua. Hivyo kukosa malengo na mipango ni upofu na shimo, lazima shimoni utatumbukia. Ukisoma Methali kumi, Mathayo kumi na tano mstari wa kumi na nne Mathayo 15 mstari wa 14, inasema hivi, wacheni hao, ni viongozi vipofu wa vipofu, na hao ni viongozi vipofu wa vipofu, na kipofu kipofu akimwongoza kipofu mwenzake watatumbukia shimoni wote wawili. Kwa hiyo unapokuwa kwenye kanisa kila siku, huwa na jaribu kufundisha, nasema watu walioko pale kanisani wameletwa pale kwa ajili ya kutumika. Wachungaji wasaidizi lazima uwape mpango, lazima watembee kwenye maono yako. Wainjilisti lazima uwape majukumu, kama unao wanne, kila mmoja ajue kuna majukumu ya kufanya. Kama unao watano, kila mmoja ajue. Wazee wa kanisa wajue, mashemasi wajue, kila aina ya kundi, mwenyekiti wa akina mama ajue, vijana eh, wajue kwamba watafanya kitu gani. Hiyo ndio kuweka malengo vizuri, ili kila eneo liweze kufanya kazi kwa ajili ya kujenga mwili wa Kristo. Ngoja nikwambie, ukilenga hewa utafanikiwa kupiga shabaha hiyo, na hakuna anayelenga hewa alishawahi kukosa hewa, maana ukilenga hewa lazima utaipiga. Lakini target ni muhimu sana kwenye maisha. Target ni muhimu sana kwenye huduma. Ni lazima ujipange, mwaka huu utafanya kitu gani? Kila mwaka unapotoka ni lazima upange Wamama wafanye nini, vijana wafanye nini, wazee wafanye nini eh? Halafu na wewe ufanye nini, wasaidiza wako wafanye nini? Utakuwa na mikutano mingapi? Utakuwa na semina ngapi? Kwa hiyo ni lazima uweze kuweka malengo ya kuweza kufanya huduma yako ipande. Jambo la pili, huhamasisha mambo kufanyika unapoweka mpango, maana unajua sijatimiza hapa Viongozi walio of, wali faulu wengi, wanakiri kuwa walihamasika na malengo yao waliokuwa nayo na kujiona wakitembea kuelekea katika malengo hayo. Ni malengo yanayomwelekeza mtu afike wapi. Hata kama ni kilimo ni lazima ujue. Hata Yesu alikuwa na malengo, maana Yesu ndio kila kitu katika Ukristo wetu. Yesu ndio mfano alikuwa anajaribu kuona hata shida zilizokuwepo kwenye jamii. Sio, hakuna muujiza Yesu ambao alifanya haukuwa na malengo. Kila muujiza aliyofanya Yesu, hata harusi ya Kana ulikuwa na malengo yake, yule kipofu alikuwa na malengo yake, yule mama aliyekuwa anatokwa na damu kwa miaka kumi na miwili alikuwa na malengo yake. Kwa hiyo kila mahali Yesu alipofanya alifanya kwa malengo. Jambo la tatu, malengo mfanya mtu kuwa na tabia au shauku ya kutaka kuona matokeo Malengo ni mpango humfanya kiongozi awe na hamu shauku ya kuona matokeo ya kazi anayoifanya. Malengo yanamfanya mtu kuweka mkazo katika matokeo badala ya shughuli zinazofanyika. Malengo na mipango humsaidia kiongozi kupima utendaji una shughuli huduma yake, kujua amekwenda umbali gani, anapiga hatua gani, kutathmini kazi mara kwa mara ili kuboresha utendaji wake. Utaisoma hiyo wa Galatia 6 mstari wa nne mpaka wa tano. Lakini kumbuka, viongozi waliofaulu ni watu ambao wana malengo kwa siku za mbele. Miaka kumi kanisa lako unataka ufike wapi? Miaka ishirini unataka ufanye nini? Ni lazima uweke malengo na ujaribu kuona kwamba unayafikia. Unaona, kwa hiyo viongozi waliofaulu wana maono yaliyo wazi. Weka mipango, weka ratiba, timiza maono. Unaona, wajibika na na huduma hiyo kila siku. Nasema huduma hiyo itakulipa. Yesu Kristo hawezi kukupa huduma ambayo haitakulipa. Kuna watu ni wachungaji watumishi wa Mungu, lakini wana kazi nyingi mpaka muda wa huduma unakosekana. Anafanya biashara ya mitumba, siyo anaf, mwingine anafanya nini? Anaendesha bodaboda, siyo ana, sasa hizo huduma zote ana, anazifanya mpaka ile huduma ya Kristo inasahaulika. Lakini kweli Mungu ameshindwa kukulipa kupitia huduma, au hujaipangilia huduma yako vizuri? Kuna makanisa unalikuta linafungwa kuanzia Jumapili mpaka Jumapili ndio linafunguliwa. Lakini ukisoma Biblia, watu walihudumiwa kwenye kanisa la kwanza, matendo ya mitume, walihudumiwa kila siku, kwa sababu ile ni huduma, walihudumiwa kila siku, sio kwamba ukikaa kanisani. Kuna wengine atakwambia nitakula nini? Sio kweli, wale watu naowahudumia, Mungu atawaonyesha kwamba huyu ni mtumishi wake, utapata chakula. Mungu atakulisha kwa njia nyingine, Mungu atakulisha kwa mpango wake, lakini kinachotakiwa uweze kuwahudumia watu. Mungu akubariki sana katika kipengele hicho, na unifuatilie tena katika somo linalofuata. Asante sana.