Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu usikate tamaa, zungumza na nafsi yako. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu usikate tamaa, zungumza na nafsi yako. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki. Ndugu mpendwa msikilizaji wa kipindi cha neno Uzima, mahali popote ulipo, nianze kwa kusema majina yangu. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga Kashike, ni mchungaji kutoka kanisa la Jerusalemu Baptist Cheyo uh, mjini Tabora nchini Tanzania. Siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu hapa, tumekusanyika kwa ajili ya kukuletea habari njema. Kwa hiyo watumishi wa Mungu niombe wajitambulishe kwako uwafahamu. Na kisha tuendelee na mada iliyo mezani. Nianze na mtumishi wa Mungu. Asante. Mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Bunzali Kanunu, ni mchungaji wa kanisa la Baptist Efeso Tabora mjini nchini Tanzania. Me, na mimi kwa majina naitwa mchungaji Elia Sizia, ni mchungaji wa kanisa la Beroya Baptist Kaliwa mjini kwa Tabora huu nchini Tanzania. Karibu Mungu, kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa liko Kigwa Baptisti Ushindi. Naita mchungaji Gerard Joa Mwang, kanisa Lant Baptist liko Uliankuru, Tabora, Tanzania. Amen. Karibuni sana watumishi wa Mungu. Amen. Mm. Amen. Ni natamani tuzungumze na msikilizaji wetu mahali popote alipo na mada iliyoko mezani ujumbe unasema usikate tamaa zungumuza na nafsi yako usikate tamaa zungumuza na nafsi yako ukisoma zaburi ya mia moja na tatu mtumishi wa Mungu naomba utusomee zaburi ya mia moja na tatu ule mstari wa kwanza hadi wa sita Ma, Biblia, Biblia inasema Biblia inasema Eh nafsi yangu umuhimidi Bwana, naam, vyote vilivyo ndani yangu vilihimidi jina lake takatifu. mm. E nafsi yangu umhimidi Bwana, wala usizisahau fadhili zake zote. Akusamehe maovu yako yote, akuponya magonjwa yako yote, aukomboa uhai wako na kaburi, akutia taji ya fadhili na rehema, aushibisha wema uzee wako na ujana wako kajishwa kama tai Bwana ndiye afanyaye mambo ya haki na hukumu kwa wote wanaoonewa. Daudi anazungumza na nafsi, anajaribu kuikumbusha nafsi bali ya matendo makuu ya Mungu. Unajua, nafsi ndiyo iliyobeba akili, hisia na maamuzi. hmm. Nafsi, kwa nini? Kwa sababu mtu akili inapochoka kuna kitu kinaitwa hisia inazaliwa, hisia ya huzuni, na mwisho kinachofata ni maamuzi. Utashangaa mtu anapochukua maamuzi fulani kutokana na kile ambacho alikuwa anapitia. Nini nafsi? Watumishi wa Mungu, hebu tujaribu kutadavua hii mada kwa ajili ya faida ya msikilizaji wetu. Kwa nini Daudi anazungumza na nafsi? Kuna nini kiko hapo? Mchungaji Cosmas. Nafsi, nafsi niseme ni kama ndio chombo kilichowekwa na Mungu kwa mwanadamu kinachoweza kumpa amani au kumnyima amani, mm. Kwa sababu nafsi, nafsi ndiyo inayoamua mm, cha kufanya. Mm na huwa anasoma sana kile kitabu cha Mwanzo. Mm. Nyoka alipomwendea Eva, akamwambia ati hivi ndivyo Mungu alivyosema kwamba usile matunda yote ya bustani nini, Adamu na Eva akasema kwamba hapana, Mungu amesema matunda yote ya, ya bustani twaweza kula isipokuwa mti wa ujuzi wa mema na mabaya. Biblia inasema shetani akamwambia kwamba ah, Mungu anajua siku mtakayokula matunda ya mti huo mtakuwa kama Mungu. Biblia inasema alipoona, alipoona hiyo ni nafsi. Mm. alipoona yakuwa ule mti wafaa kwa chakula, wapendeza macho, nao ni mti wa kutamanika kwa maarifa, akachuma katika matunda yake, akala, akampa na mmewe naye akala alipoona ile ile, ni nafsi. Ile ni nafsi kwa nafsi, kwa sababu nafsi ina maamuzi mm. Kwa maneno mengine tukesema alipoamua mm. Kwa hiyo ndio maana nafsi ni kitu ambacho ni muhimu sana ukiisemesha vibaya mm. inafanya vibaya ndio, ukiisemesha vizuri mm. inafanya vizuri ndio, ndio maana Daudi anasema e, nafsi yangu umuhimidi Bwana. Bwana maana yake hataki ihimidi kitu kingine ndio. Kwa hiyo mimi nataka kusema kwamba katika kuokoka kwetu na katika kuishi kwetu tunahitaji kusemesha nafsi zetu katika mambo yaliyo mema mm, na hasa tuelekeze nafsi zetu kumsemesha Bwana. Mm. Amina, mtumishi wa Mungu. Taongezea taongezea katika Mathayo ile 11, Mathayo 11. Mhm. Mm-hmm. Sura 29, kuna kitu pale ambacho Yesu alizungumza mm, kikifanyika kwa mtu, nafsi yake inapata raha. Mm. Kwa hiyo tunaona na anasema jitieni nila yangu, mjifunze kwangu, kwa kuwa mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo, nanyi mtapata raha nafsini mwenu. Ndio. Kwa hiyo tunaamini ya kwamba nafsi ni ya muhimu sana kuwa tunaisemesha tunaizungumzisha lakini tunaisemesha kwa, kwa njia ipi? Hata Zaburi yenyewe inazungumzia lazima tuisemeshe kupitia neno la nani, la Mungu, la Mungu. Mm. Tuisemeshe kupitia mahusia ya nani, ya Mungu ili tupate kusamehewa, tuwe na usafi ndani. Kwa hiyo hata Yesu anasema hapo ndipo naweza tukapata raha katika nafsi zetu mm. kwamba kumbe kuna wakati nafsi zikawa zimejaa huzuni, hofu na mashaka hatimaye hata zikateketea jehanamu. Mm. Kwa nini nafsi inaonekana kwamba wakati mwingine inapoteza furaha inapata huzuni? Hata Paulo mwenyewe wakati anawaambia ana, ana, ana, ana, ana, ana, ana Wakorinto wakati alipotamani sana aonane na Tito. Sawa? lakini hakupata nafasi ya kumwona Tito, anasema Paulo hakuona raha nafsini. Kwa hiyo nafsi ni muhimu mm. sana itafutiwe vitu vya msingi ili iweze kuwa na kibali mbele za Mungu. Amen. Hebu nisome kifungu hiki. Ndiyo, karibu. Katika mambo ya Walawi, Haruni alitoa sadaka kwa ajili ya nafsi yake mm. Mambo ya Walawi sura ya kumi na sita mstari wa kumi na moja, wasikilizaji wetu wanahitaji kujua. Na Haruni akamso akamsogeza ng'ombe wa sadaka ya dhambi aliye kwa ajili ya nafsi yake mm. na kufanya upatanisho kwa ajili ya nafsi yake mwenyewe na kwa ajili ya nyumba yake, naye akamchinja huyu yule ng'ombe wa sadaka kwa ajili ya dhambi na kwa ajili ya nafsi yake mm. kwa hiyo huyu alikuwa anashughulika kuilinda nini, nafsi. Nafs mpaka akaitolea sadaka ili iwe hai nini nafsi, nafsi. Tumishi wa Mungu, uh, mimi nadhani kwamba ni kweli kama walivyosema kwamba ni lazima kuisemesha nafsi, kwa sababu ndio inayoamua na, na ndio maana nadhani Samueli alizungumza nafsi inajuta hmm. kwa kile kilichokuwa kimeamua anasema na kwamba najuta hata Mungu hapa alisema kwamba kwa, kwa sababu Mungu ni nafsi mm, nasema najuta kwa sababu nilimuumba nani, mwanadamu Wanada. Mm. Kwa hiyo anaona wanafanya mabaya mpaka anajuta. Kwa nini? Kwa hiyo hata sisi tunatakiwa kuangalia sana nafsi zetu ili tuweze kukaa vizuri. Asante, amen, mchungaji. Ah, ni kwa naangalia neno moja hapa ah, katika Bibilia wa Galatia 5 ile mstari wa kumi na mbili kwamba wanaowatia mashaka wangelijikataa nafsi zao, kwamba laiti hao wanaowatia mashaka wangejikataa nafsi zao. Hasa ukiangalia kwamba hapa uisemeshe nafsi yako, yako. Mm. Kwa msikate tamaa, uisemeshe nafsi yako, yako, kwa sababu ndani ya mtu nafsi maanake ndio imebeba kila kitu. Amina. mm. Na. Kwa hiyo unaweza kuona kwamba nafsi inaweza ikakatisha tamaa mtu mm. kavunja moyo mtu mm. Kwa hiyo kuisemesha ni jambo la muhimu sana Amen. Na nimekumbuka point moja Yesu alipokuwa anazungumza, anasema kwamba ikiwa mtu anataka kuja kwangu, akamtaja baba, sijui na nane na nane, mwisho akasema na nafsi yako mm -hmm. Unaona hiyo kitu mm. kwamba ukiona nafsi yako kwamba ni bora kuliko Yesu, maana yako utakuwa umepotea mm. Ndio anasema hivyo kwa, kwa wale wapelelezi mm. kumi mm. kulitokana na, na, na nafsi zao walijiona kama mapanzi. Kwa sababu wanasema nafsi zetu tukajiona kama mapanzi mm. na ndivyo walivyotuona na sisi. Kwa hiyo nafsi zao wafe. Amen. Ndugu msikilizaji, anataka kifungu hiki ni Hesabu kumi na Uh, msikilizaji wangu, Daudi anatusihi sana, kama yeye alivyofanya. Daudi anaisemesha nafsi kuhusu matendo makuu ya Mungu. Hata wewe unenisikiliza, jizoeshe kuisemesha nafsi, isemeshe akili yako, iambie ikubaliane na ripoti ya neno la Mungu, zisemeshe hisia zako, ziambie neno linasema na si kile milango mitano ya fahamu inasema. Kwa nini? Kwa sababu Daudi wakati anazungumza hapa ni kama tayari kwa alishai control nafsi yake, ilishakubaliana na neno la Mungu. Kwa hiyo hata wewe kupitia jaribu lako, kile ambacho Mungu anatamani ukijue, isemeshe nafsi kila siku, iambie ukuu wa Mungu, kama ambavyo Yohana wa kwanza nne nne inavyosema kwamba aliye ndani yenu ni mkuu kuliko aliyeko duniani. Yaambie nafsi yako yale Mungu alishawahi kukutendea. Tuombe. Mungu, ninakubariki, ninakushukuru kwa matendo yako makuu. Huyu mtu amekata tamaa sasa, Mungu wetu mwema, umesema naye kwamba azungumze na nafsi yake, ili kwamba nafsi yake iwe upande wake badala ya kuwa nafsi iwe upande wa jaribu. Simamu, msaidie, na neno lako likaonekane kwa ajili yake katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kwa nambari ifuatayo. Alama ya kujumlisha 255752 234601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.