Redio Hai FM inakuletea wasaa wa maombi ya usiku, wasaa maalum kwa wote kwa ajili ya kushiriki katika maombi ya mahitaji mbalimbali. Ninaomba kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania, naarika urinzi na baraka zako e Bwana sikasiuna kusaidia u usiku na mchana nam ni kipindi cha maombi ya usiku wa manane kinachosikika kila siku kuanzia saa nane kamili usiku hadi saa 9 na marudio yake ni saa kumi hadi saa kumi na moja alfajiri. Ungana na watumishi mbalimbali mbali wa Mungu katika maombi haya ya usiku kila siku ili kuharibu mipango ya shetani wachawi. Sasa nawaamuru mwachane hiyo habari, mwokoke. Ondokeni, baridi inapika sana, mwisho mtaugua nimonia. Kila siku anawaambia okokeni, badilikeni usiku wa leo katika jina la Yesu. Kumbuka katika maombi haya kila mahitaji ya mtu mmoja mmoja yatapelekwa mbele za Mungu kwa ajili ya maombi. Haijalishi umeugua kwa muda gani, peleka mahitaji yako kwa Yesu. Usiwaze kwenda bare popote pale, nami nakueleza hivi, niko spidi zaidi ya mia moja ishirini kwa ajili ya kusiharibu kazi zote za Ibilisi, na mi natangaza kiama katika mkoa wa Tabora. Hao wote wanaosimama kuchafua hali ya hewa katika mkoa wa Tabora ni lazima wakubali tu, wasipokubali shingo zao zitavunjika vunjika, maana ndivyo Bwana anasema ya kwamba jiwe ambalo litawadondokea watakuwa tikitiki. Usikose, mwambie na mwingine kwamba tukutane usiku popote ulipo, ninakusalimia kupitia jina la Yesu Kristo. Ni mimi mjoli wa Yesu, mchungaji Danieli Mayunga Kashike, mtumishi wa Mungu katika kanisa la Jerusalemu Baptist Church mjini Tabora nchini Tanzania. Kwa mawasiliano zaidi tumia namba 0755 2961 81 na kama uko nje ya Tanzania unaanza na alama ya kujumlisha mbili tano tano. Nikukaribishe kwenye ibada zetu Jumapili kila wiki. Ibada yetu inaanza saa tatu kamili hadi saa sita na nusu. Katikati ya wiki, Jumatano ni siku ya maombi na maombezi, lakini pia nakutana na watu mmoja mmoja kwa ajili ya ushauri na vitu kama hivyo maombi kwa hiyo kabla ujaja, unaweza ukapiga inamba ambayo nimetangulia kuisema ili nikupangie ni muda gani ufike na kuwepo kanisani kuanzia asubuhi mpaka jioni. Tulijifunza habari ya baraka ni nini, na tukaangalia msingi wa baraka ni nini. Tukajifunza kwamba baraka ni nguvu itokayo kwa Mungu ambayo inamfanya mtu afanikiwe kwa hiyo baraka ndio ambayo inatakiwa kutangulia. Ndio maana mtu alikuwa hana kitu, anatamkiwa baraka, na mwisho wa siku, baada ya hapo, anakuwa na utele. Nami nakutamkia baraka, bila kujali uko katika mazingira gani. Ukapokee furaha ya moyo wako kabla mwaka ujaisha, Bwana akakufungulia mlango wa mafanikio. Na tuliangalia kanuni ya baraka itokayo kwa Mungu ni neno la Mungu. Na leo ninatamani nikuonyeshe dalili za baraka e, juu yako. Ili itakusaidia. Pale unapoziona hizi dalili maana yake ujue kwamba hizo ni baraka za Mungu. Kwa hiyo natamani nikutazamisha habari ya dalili za baraka na sana leo ndajikita katika kumbukumbu la kumbu torati. Kumbukumbu la Torati sura ya 28. Natamani tuangalie dalili zinazopatikana katika kumbukumbu la kumbu torati ile sura ya 28 mstari wa kwanza hadi wa 14, na ukisoma vizuri yo mistari tutaisoma, kuna masharti ya kusikia sauti ya Bwana Mungu wako kwa bidii, kutunza kuyafanya maagizo yake aliyokuagiza kushika maagizo ya Bwana kutembea katika njia zake kutokengeuka katika maneno aliyokuamuru Bwana. Maana ile siku ni tuliangalia habari ya Ibrahimu, Ibrahimu, Ibrahimu bila bila kujali kujali umri aliyokuwa nao. Ibrahimu alikuwa na nyumba nzuri kiasi gani hapo Ulu ya Wakaridayo, lakini tunasoma alitii, akakubali kuondoka na ile kukubali kuondoka ndiyo ilikuwa sababu ya Mungu kuachilia nguvu itende kazi juu ya mahitaji aliyokuwa nayo. Ndiyo kwa hiyo, kumbe, tunahitaji kujifunza dalili, na hizi dalili zinatokana na utii wa kuisikiliza kwa bidii sauti ya Mungu na kuyafanya maagizo anayokuagiza Mungu leo. Kwa kumbe yale maagizo ndiyo ufunguo wa kubarikiwa leo na kesho. Ile kuisikiliza sauti ya Mungu kwa bidii ndiyo ufunguo. Na ile kutunza kuyafanya maagizo ya Bwana ndiyo ufunguo. Ile kushika maagizo ya Bwana ndiyo ufunguo. Ile kutembea katika njia zake ufunguo. Ile kufanya maagizo na Mungu anasema usigeuke katika maneno anayo, anayo kwenda mkono wa kuume wala wa kuchoto ndio. Hebu tusome sasa kumbukumbu la Kumbu torati sura ya ishi nane ule msari wa kwanza ali wa kumi nanne ni misari mingi kidogo lakini itatusaidia Kumbukumbu la ishirini na nane ule msari wa kwanza ali wa kumi nanne Biblia inasema itakuwa utakapoisikia sauti ya Bwana Mungu wako kwa bidii kutunza kuyafanya maagizo yake yote ni kuagizayo leo, ndipo Bwana Mungu wako atakapokutukuza juu ya mataifa yote ya duniani. Na baraka hizi zote za kujilia na kukupata uisikiapo sauti ya Bwana Mungu wako. Utabarikiwa mjini, utabarikiwa na mashambani, utabarikiwa uzao wa tumbo lako na uzao wa nchi yako na uzao wa wanyama wako wa mifugo na maongeo ya ng'ombe wako na wadogo wa kondoo zako. Litabarikiwa kapu lako na chombo chako cha kukandia unga. Utabarikiwa uingiapo, utabarikiwa na utokapo. Bwana atawafanya adui zako wainukao juu yako kupigwa mbele yako. Watakutokea kwa njia moja, lakini watakimbia mbele yako kwa njia saba. Bwana ataiamuru baraka ije juu yako katika gara zako na mambo yote utakayotia mkono wako, naye atakubarikia katika nchi ya kupayo Bwana Mungu wako. Bwana atakwenda atakuweka uwe taifa takatifu kwake kama alivyokuapia, utakapoishika maagizo ya Bwana Mungu wako na kutembea katika njia zake. Na mataifa yote ya duniani watakuona umeitwa kwa jina la Bwana na watakuwa na hofu kwako. Bwana atakufanya uwe na wingi wa uheri katika uzao wa tumbo lako na uzao wa wanyama wako wa mifugo na uzao wa nchi yako katika nchi Bwana aliyowapia baba zako kwamba atakupa. Atakufunulia Bwana hazina yake nzuri nayo ni mbingu kwa kutoa mvua ya nchi yako kwa wakati wake, na kwa kubariki kazi yote ya mkono wako, nawe utakopesha mataifa mengi wala hutakopa wewe. Bwana atakufanya kuwa kichwa wala si mkia, na utakuwa juu tu wala huwi chini, utakapoyasikiliza maagizo ya, ya Bwana Mungu wako ni kuagizayo hivi leo kuyaangalia na kuyafanya. Ule mstari wa kumi na nne, msipokengeuka katika maneno ni wamruyo leo kwa lolote kwenda mkono wa kuume wala wa kushoto kwa kuifuata miungu mingine na kuitumikia. Mungu alibariki neno lake. Ninamshukuru Mungu kwa nafasi ya pekee ambayo Mungu ametupatia siku ya leo. Tena liko kusudi, na nilitamani kukuonyesha dalili za baraka kwa mujibu wa kumbukumbu kumbu la Torati ishina nane moja kumi na nne. Na hii naelewa mpendo wangu itakusaidia mno mno mno katika maisha yako. Ndugu yangu Fredi Georgi Pumuti, amka tuombe. Mwalimu Lidia Mwampamba kutoka Tabora Gerosi, ni mkuu wa shule hapo. Amka tuombe. Mwalimu Lydia Mwampamba pamoja na familia yako tumwite Bwana wa majeshi. Mwalimu Dafroza Bernardi Mwampondere na mume wako mtumishi wa Mungu Martin Paulini Mashashua. Wanenu kina Noelia Pascal pamoja na Danieli ni mkuu wa shule hapo Kazima Sekondari. Amka tuombe. Mwalimu Vicky Tankana. Amka tuombe Mungu. Tugu yangu baba Arvini kutoka na Chingwa Rindi. Fili Bodiba Rugahale kutoka Ponzega na familia yako tumwite baba yetu ali hai. Fortunatus Polinari Matemu, tumwite baba yetu ali hai Judisi Elia, amka amka, tuombe Mungu. Samuel Butene, Erinesi Magaziko, Efu Matani Sukari, amka tuombe Mungu. Dariri za baraka kwako. Dalili ya kwanza kwa mujibu wa kumbukumbu kumbu la Torati hii itakusaidia kuelewa mpendo wangu, kwamba hii ni baraka itokayo juu. Dalili ya kwanza, kutukuzwa juu ya mataifa yote ya duniani, kutukuzwa juu ya mataifa yote ya duniani. Kwa nini? Ule mstari wa kwanza umesema itakuwa utakaposikia sauti ya Bwana Mungu wako kwa bidii kutunza kuyafanya maagizo yake yote nikuagizayo leo, ndipo Bwana Mungu wako atakapo kutukuza juu ya mataifa yote ya duniani. Hivyo unajua maana ya kutukuzwa? Kutukuzwa ni kuinuliwa, ni kuwekwa kwenye nafasi ya juu, ni kupewa usamani Manake kutukuzwa ni kufanywa uwe na sifa bora, iwe ni katika uchumi, kwenye maisha, kwenye nyanja mbalimbali mbali. Kutukuzwa kwa utashangaa, mpendo wangu, simu zinapopigwa, mpendo wangu badala ya kukupa uzuni unafurahi kupita kawaida. Unajua kuna taarifa ambazo zinaweza kukutoa hata katika uwepo wa Mungu, kwani kwa sababu ya kutokusimama vizuri na Mungu. Na siku zote unaposimama na Mungu, yeye ni mwaminifu siku zote, yeye atasimama kwa ajili ya kukuachilia mema yaje kwenye maisha yako. Kwa hiyo, hii ni dalili ya kwanza. Unashangaa ya kwamba hata watu waliokuwa mbali na wewe, unashangaa wanakuwa karibu na wewe. Hata wale maadui ambao yawezekana, mpendwa wangu, ulikuwa na waogopo, na shangaa hao hao ndio wanafanyika kuwa baraka kwako. Kwa nini? Kwa, kwa sababu ukitukuzwa na Mungu hakuna atakayesimama. Unashangaa hata wale ambao walikuwa kukusalimia wanaanza kukusalimia. Unashangaa wale ambao walikuwa hawahitaji msaada wako. Unajua ukitukuzwa na Mungu mpendwa wangu, ni raha mno. Kwa sababu wale waliokusukuma sana waanguke siku moja wanakukuta na wewe ndio mtoa msaada. Waliokuzalau, siku hiyo ndio wanakuja kwako kuomba msaada. Si utajisikiaje tajisikiaje? Wale wale waliokuwa na kubeza wanakuona ufai, una shangaa ko usiinue mabega, mtukuze Mungu, sema asante Bwana wa majeshi. Kwa hiyo ni dalili ya kwanza. Kwa nini simama na Mungu wa mbinguni aliyemwaminifu mwaminifu Mpendo wangu, heshima huwa haitafutwi, heshima inakuja yenyewe. E, kama nabisha, kamuulize Yusufu, namna ambavyo aliuzwa na ndugu zake. Walikuwa wamepanga wamuuwe, lakini mwisho wa siku Mungu akasimama. Mpendo wangu, hakuna anayeweza kuua kusudi la Mungu kwako. Huyo huyo walimuuza huko Misri, huyo huyo wanaenda akawa msada. Hata wewe mpendo wangu, nakutangazia katika jina la Yesu wenda wanakuona ufai kwenye familia, ndugu na jamaa wanakuona ufai kwenye vikao vya familia, wala hawakusemeshi kwenye mambo ya msingi, hawakusemeshi, wanakusemesha kwa mambo ya ajabu. Wala usipate shida, simama na Mungu. Dalili ya kwanza, wale wale ambao hawako karibu na wewe, utashangaa watajileta wenyewe, kwani heshima huwa haitafutwi. Mpendo wangu, heshima huwa inakuja yenyewe na uzuri wa heshima ya Mungu waipingwi. Kwa hiyo, ni dalili ya kwanza. Dalili ya pili, kufanikiwa popote unapoishi. Popote utakapokwenda, utafanikiwa, na wewe utakuwa baraka. Mahali popote utakapokwenda, watajivunia wewe mwisho wa siku unaposema unaondoka, wanashikwa na huzuni. Kwa nini? Kwa sababu wanafanikiwa kupitia wewe. Kwa hiyo hili jambo, mpendwa wangu, lielewe. Hii ni dalili. Nenda mahali unakuwa mtu wa kusababisha amani. Wasipokuona wewe, wanawaza si atakuja saa ngapi? Kwa nini? Kwa sababu siku zote, hili jambo lielewe, mpendwa wangu, kufanikiwa popote unapoishi. Ni ule msari wa tatu, Kumbukumbu la Torati utabarikiwa mjini, utabarikiwa na mashambani, haijalishi uko wapi mpendo wangu baraka zitakufata tu huko uliko kwani kwa sababu kuna wengi wanapenda mahali pa kuishi lakini mpendo wangu unapokuwa na baraka za Bwana mahali popote unapokwenda kazi yoyote unayoifanya mpendo wangu hiyo hiyo inakusababishia mpendo wangu uinuliwe ufanikiwe kwani kwa sababu ya baraka za Bwana kwa mpendo wangu unapokuwa na baraka za Mungu kwa mujibu na wa kumbukumbu kumbu la Torati 28 unapoisikiliza sauti ya Bwana Mungu na nakufata yale maelekezo yote ambayo anakuagiza Mungu Mungu anasema popote lazima utabariki kwa tunasoma habari ya Ibrahim. Ibrahim mtumishi wa Mungu alikuwa amezipazoea hapo Uru ya Wakaridayo, alipoachwa na baba yake mzee Tera, pia nasema ya kwamba alipoondoka hajui anakokwenda, lakini baraka zilimfata. Hata wewe mpendwa wangu, popote unapokuwepo, hizo baraka lazima zitakuwa pamoja na wewe, zitakufuata popote unapoketi. Mahali unapoketi, baraka zitakuwa pamoja na wewe kila mahali unapokanyaga, na kuambia mpendwa wangu, baraka zitakufuata. Kwa nini? Kwa sababu Musa anawaambia wana wa Israeli ya kwamba mtabarikiwa mjini hata mashambani. Pia hakuna sababu mpendwa, ya kuogopa kuno na kuna nakoishi. Yawezekana unaishi vijiji vya mbali, hebu jiataji na Mungu, baraka za kufata huko huko kijijini. We unaishi mjini, baraka za kufata huko huko mjini. Ndio, haijalishi huko wapi, Mungu anatamani ubarikiwe na ufanikiwe. Hii ni dalili ya pili kwa ndio faida ya kuwa na Mungu. Dalili ya tatu, kuzaa watoto, ule msari wa nne Kumbukumbu la Torati tuliyoisoma. Unalia mama, ni muda mrefu, yawezekana ni mwaka wa nane au wa tano, sielewi muda uliokaa kwenye ndoa yako. Wenda mawifi pamoja na mashemeji wamekuwa kusemea maneno ya ajabu ya ukatisha tamaa, umekuwa na masimangu, upita kawaida mara unajaza choo sijui, mara vitu gani. Ngoja nikutie moyo leo, hebu ambatana na Mungu wa mbinguni aliye mwaminifu. Hakuna sababu ya kukata tamaa, kamuulize Sara ambaye tumbo lake lilikuwa lilishakufa. Mungu huyu hangalii umri ulio nao, anachoangalia ni nini? Unasimama na Mungu. Mungu wetu ni mwaminifu. Kwanini? Kwa sababu Mungu sio mpango wake usiwe na watoto o, ni mpango wa adui shetani, iwe ni roho za kurithi au roho za ukoo, hizo haziwezi kuzuia mpango wa Mungu kila ambacho Bwana natamani tu ukitazame umtazame Bwana wa majeshi aliye Mungu mkuu kuzaa watoto. Kumbukumbu la Torati ishirini na nane mstari wa nne inasema utabarikiwa uzao wa tumbo lako, Bwana atakufanya uwe na wingi wa uheri katika uzao wa tumbo lako. Kwa nini? Kumbe sio mpango wa Mungu kwamba siwe na watoto. Kwa nini? kwa sababu hiyo hali ya utasa sifi na mimba kuharibika sio mpango wa Mungu. Kuzaa ni mpango wa Mungu, na ni neno lake linalosema na bahati nzuri mpendo wangu neno la Mungu halibadiliki. Mungu akisema jambo amesema, ni mwanadamu tu ambaye huwa anabadilika. Mwanadamu anaweza kukupa ahadi kedekede na mwisho wa siku akabadilika. Mungu sio mwanadamu, mpendo wangu. Mungu akisema anakupenda na kweli Mungu anakupenda. Mungu akisema, mwanangu, nifate, nitakutegemeza na kweli Bwana atakutegemeza. Kama Bwana anasema, kama mtati na kufanya yale anayokuambia Mungu, kama anasema kweli utapata, eh, lazima utapata watoto maana yeye mwenyewe anasema E, katika Kutoka anazungumza ya kwamba katika Israeli hakuna aliyetasa wala mwenye kuharibu mimba, hata mwenye kuzaa mapoza. Kwa nini? Hilo ni neno la Mungu, na siku zote, Mungu unapokuwa kwenye maombi, huwa angalia maneno unayotamka. Mungu anaposhuka kuangalia, huwa anakuja kuangalia neno lako, haangalia hata staili unayotumia kuomba, mpendwa wangu. Hata kama uombi kwa kupaza sauti, kila ambacho Bwana anaangalia ni neno alilokanda ndani yako, maana Mungu anasema neno lako nime Moyoni mwangu. Kwa hiyo neno la Mungu linapokuwa ndani ya moyo wako, Mungu anaposhuka kukujibu anaangalia neno unapomwambia Bwana na unamkumbusha kwa neno lake, ya kwamba Bwana mwenyewe unasema ya kwamba utanibarikia, utanifanya niwe na wingi wa uheri pamoja na uzao wa tumbo langu. Hili ni neno lako, linasema kwa kwa nini sina mtoto? Ninakulilia Bwana wa majeshi. Akija kuangalia, Mungu Mungu neno limekaa kwa wingi ndani ya moyo wako, lazima Mungu ajibu. Mpendo wangu, umelia mda mrefu tokea umeolewa na mpendo wangu, unaona aibu, hata unapoona watu pale wanapoongea unahisi wanakusema wewe. Kwa nini? Kwa sababu ya maisha unayoishi. Ngoja nikwambie leo, mpendo wangu, umefika wakati sasa. Kwa nini? Kwa sababu Mhubiri anasema kila jambo lina wakati wake. Huu ndio wakati wa kujiriwa kwako. Nakutia moyo leo ya kwamba mtazame Bwana wa majeshi, Mungu mwenye enzi na mamlaka, yeye ambaye huwa atazami umri wanadamu, anatazama umri wanadamu, anatazama sura wanadamu, anatazama vile ulivyo, lakini sio Mungu. Mungu anaangalia moyo wakwako, namna ambavyo unamwazimisha huyu Mungu. Mungu wa mbinguni anamwambia Musa awatangazie wana wa Israeli siri ya mafanikio yao, nami nakutangazia siri ya mafanikio yako, mpendo wangu yako katika Mungu. Mpendo wangu usijisumbue kwa jambo lolote, kwani kwa sababu naweza kujisumbua. Ile Wafilipi sura ya nne inasema msijisumbue kwa neno lolote, bali kwa kila jambo kwa kusali na kuomba. Mpendo wangu haja zako zijulikane na Mungu. Haja zako mpendo wangu sisijulikane na watu. Hakikisha Mungu ana taarifa na mambo yako. Wanadamu wengi mpendo wangu, wakipatwa na shida au wakupitia changamoto, wanakimbilia kwa wanadamu kuwapasha habari zao, na hao hao wanaowapasha habari zao, mwisho wa siku wanaongezea mizigo. Kwani kwa sababu, mwisho ulimshirikisha mtu ukifikiri ni siri, mwisho wa siku huyo huyo anaanza kukutangaza. Lakini nini nakutaka kuambia mpendo wangu, lakini Mungu wako anapokuwa wa kwanza kuipokea taarifa yako, ile changamoto yako, unapohakikisha umempa Mungu Mungu taarifa zako, na nakwambia huyo Mungu atakuongoza mahali sahihi pa kupeleka au kuomba ushauri. Kwani kwa sababu tumeona watu wengi wamevuruga maisha yao kwa kushindwa kumtegemea Mungu. Na nami nakwambia, kuanzia leo hebu shikamana na Mungu, weka konekshen yako na Mungu uone kile Mungu ambacho atakifanya kwa maisha ya kwako. Kwa nini? Kwa sababu Mungu hawezi kukuacha uaibike, kama ambavyo neno la Mungu linasema, kwa kinywa cha mtumishi wa Mungu Daudi anasema, nimekukimbilia wewe Bwana ya kwamba nisiaibike Kilele mpendo wangu, unaweza ukawakimbilia wanadamu na mwisho wa siku ukaishia kuaibika, ukaishia kutangazwa. Es ilikuwa siri, mwisho wa siku inakuwa sio siri tena, kwani kwa sababu hao ni wanadamu, wana kigeugeu, lakini sio Mungu. Mungu hana kigeugeu. Mungu anasema, akisema jambo amesema kwa. Mpendo wangu, ahadi ya kuwa na watoto Mungu anasema ni ahadi ya kwake. Mkimbilie Mungu, mama yangu, mtegemee Mungu, baba yangu. Hakuna sababu ya kuachana we, kati yako mme na mke wako, msiachane eti sababu ni muda mrefu amjapata mtoto, yuko Bwana wa majeshi anasema, ye ni Mungu anayejibu tena, anajibu kwa moto. Hiyo ni dalili ya tatu kuwa na watoto. Ahadi ya nne, ahadi ya nne, ahadi ya nne, we kama ni mfugaji unajua. Uh, vijijini huko kuna watu wanafuga, wanafuga ng'ombe, wanafuga mbuzi, wanafuga kondoo, wanafuga si kuku na vitu kama hivyo Mungu anasema ahadi nyingine ya nne, wanyama wako na mifugo kuzaa kwa wingi. Ndiyo, kwa hiyo ni ahadi ya uzazi kwa wanadamu na wanyama pia. Ule mstari wa nne unasema, utabarikiwa uzao wa tumbo lako na uzao wa nchi yako na uzao wa wanyama wako wa mifugo, maongeo ya ng'ombe wako na wadogo wa kondoo zako. Ule msari wa 11, Bwana atakufanya uwe na wingi wa uheli katika uzao wa tumbo lako na uzao wa wanyama wako wa mifugo na uzao wa nchi yako katika nchi Bwana aliyowaapia baba zako kwamba atakupa. Kwa nini Mungu anataka wajama wako wa mifugo wazae kwa wingi, iwe ni ng'ombe, si nguruwe, si kondoo, si mbuzi, si sungura, si kuku, bata na kadhalika? Mungu anatamani wazae hakuna cha kuzaa, cha kuzaa mapoza. Kuna wafugaji wengine mifugo yao inapobeba mimba, mwisho wa siku inazaa mapoza. Hakuna mapoza, mpendo wangu, hata kama wale vijicho ambao wana kawaida ya kuharibu e, mifugo ya watu, nakwambia mpendo wangu, hakutakuepo na hiyo hali. Kwa nini? Kwa sababu Mungu akiweka mkono wake mahali popote, mambo yako yako salama. Ahadi ya tano, andika ahadi ya tano kwenye mujibu wa Kumbukumbu la Torati ile sura ya ishirini na nane ahadi ya tano. Vyombo vyako vya nyumbani, lile kapu lako la unga. Nishawaisema siku moja kwamba zamani, mimi kabla sijampa Yesu maisha niliteseka sana, nguvu za giza. Mnasaga unga debe zima, familia ya watu watatu, mnakula hata wiki aishi, chakula kinapigwa kingi Mama anajitahidi, anapika chakula kingi, lakini mnakula hamshibi. Ndio maana Ufunuo tatu ishirini nasema, tazama nasimama mlangoni na bisha, mtu akiisikia sauti yangu na kufungua moyo wake, nitaingia ndani yake, nitakula pamoja na yeye. Hautakula na mapepo na majini. Kuna watu wanakula na mapepo na majini, na kwa sababu hao, katika ulimwengu wa roho, huwezi kuwaona kwa macho ya nyama. Kwa unapokuwa na Mungu mpendo wangu, hakuna atakaye sogea e, kwenye vyanzo vyako na vipato vyako, kwenye vyakula vyako, hakuna atakaye sogea. kwenye kapu lako la unga, hakuna atakaye sogea. Hakuna cha majini wala vinyama kela hakuna cha maimuna wala makata wala subiani, kwani kwa sababu unakuwa unalindwa na nguvu za Mungu. Kumbukumbu la kumbu, Torati 28:5, litabarikiwa kapu lako na chombo chako cha ukandia unga. Kama we ni mfanyabiashara hakuna cha chuma ulete ndio, hata wewe mama unayeuza mandazi na chapati, vitumbua na mikate, Mungu atakuinua kupitia hayo Kwani kwa sababu kile kidogo anakibariki. Hivyo nasoma nini, habari ya Yesu kulisha watu zaidi ya elfu tano kwa mikate mitano na samaki wawili. Nini maana yake? Chochote kilichobarikiwa na Mungu, mpendo wangu, utashangaa. Una mshahara mdogo, lakini wewe ndio utakuwa na maendeleo kupita yule mwenye mshahara mkubwa. Kuna watu wana mshahara mkubwa, mpendo wangu, lakini hawaoni kile ambacho wanakifanya. Kwani kwa sababu mifuko yao, Biblia inasema katika Malaki imetoboka toboka. Kwani kwa sababu hawamjui Mungu siku zote, mpendo wangu. Unapomjua Mungu, hela yako unayoipata, pesa yako unayoipata, ina ulinzi wa Mungu. Kwani kwa sababu utakuwa na kawaida ya kuitolea zaka. Kuna unapotoa zaka maana yako unaitisha ulinzi. Yani mtu yeyote anayemjua Mungu mpendwa wangu anaelewa kanuni za mafanikio. Na kama wewe una kanuni ya kutoa zaka kuanzia leo jifunze kutoa zaka. Zaka ni ulinzi. Au jasoma ile Malaki tatu kumi. Kuna watu mpendwa wangu wana mishahara mikubwa lakini wanaishi maisha ya taabu. Ataweka mipango yake kabla hajapata hiyo pesa. Lakini akishaipata hiyo pesa subiria. Mara magonjwa, mara si nini, si nani yako amekamatwa, si vitu gani vinaenda kumtukuza shetani huko. Ni kweli unasaidia, lakini sio mpango wa Mungu. Ulikuwa umepanga ununue kiwanja, miaka inasonga inasonga. Lakini mtu yeyote anayemtumikia Mungu, kile kidogo cha mtumishi anayemtumikia Mungu, anafikia malengo. Unashangaa huyo huyo anajenga nyumba, huyo huyo ana gari, huyo huyo ana mambo makubwa, lakini wewe uliya na cheo kikubwa una nafasi kubwa, kwa sababu ya kushindwa kumtumikia Mungu maisha ni shida, tabu haziishi, magonjwa kila mwisho wa mwezi, kila mwandamo wa mwezi, magonjwa hayapiti haya, haya, haya kwenye nyumba yako. Kila kila gonjwa gonjwa lazima lazima lipite, hayapitilizi kwenye nyumba yako, kila gonjwa lazima lipite. Ahadi ya sita, ahadi ya sita, kibali unapoingia na kutoka, kibali unapoingia na kutoka Ule msari wa sita ule msari wa sita, Biblia linasema utabarikiwa uingiapo, utabarikiwa utokapo. ishirini na nane msari wa sita. Kwa hiyo ukokote unakokwenda Mpendo wangu, Bwana atakuwa pamoja na wewe, ili ya kwamba ufanikiwe, ili ya kwamba ubarikiwe mahali utakokwenda. Mpendo wangu, Bwana atakuwa pamoja na wewe. Ofisi yoyote ukienda, Mungu atakuwa pamoja na wewe. Hata kama, mpendo wangu, yawezekana CV zako ziko chini, unashangaa kwa nini? Kwa sababu Mungu yuko pamoja na wewe. Unashangaa wale wenye CV zinazojitoshereza unawapiga chini, wewe unakuwa juu. Kwa nini? Kwa sababu unapokuwa na Mungu, mpendo wangu, mambo yako yako sawia unabarikiwa wingi hapo, unabarikiwa utokapo. Mpendo wangu, hautatembea mguu mbaya. Kuna watu wanakawaida kutembea mguu mbaya, fika mahali unaambia una mguu mbaya, nawe unakubali. Kwani uwe na mguu mbaya? Mtu yeyote mpendo wangu aliyeshikamana na Mungu hana mguu mbaya Unapotoka baraka zinakufuata unapoingia. Mpendo wangu, familia inashangilia, wazazi wanashangilia, hata wewe una furaha. Kwa nini? Kwa sababu ulitoka, yawezekana kwa machozi, unarudi kwa kelele za furaha. Kwa nini? Kwa sababu naye Bwana ndivyo ambavyo Biblia inazungumza. Daudi mfalme anasema ya kwamba wapandao kwa machozi, iko siku watavuna kwa kelele za furaha. Kwa nini? Kwa sababu yeyote anayeambatana na Bwana, Bwana atakuwa pamoja na yeye siku zote. Mimi mpendo wangu, nimeexperience hivi, Mungu anaheshimu sana machozi. Yetu. Ogopa sana mtu anayemlilia Mungu kwa machozi kwa nini? Kwa sababu Zaburi inasema machozi yetu Mungu huyabeba, anayapeleka kwenye chupa yake huko mbinguni, alafu kisha mwisho wa siku anaandika hata kila ambacho kilikufanya ukalia. Kama kuna mtu alisababisha ukalia, maanake Mungu anakuwa na kawaida ya kushughulika na huyo mtu. Kwa nini? Mungu anasema utabarikiwa uingiapo hata utokapo, kokote unakokwenda Bwana anakuwa pamoja na wewe. Hiyo ni ahadi ya sita. Ahadi ya saba: ushindi mkamilifu juu ya adui zako. Swali ni kuulize mpendo wangu, nie nisikiliza sahii hivi, na maadui wangapi unaweza ukanijibu? Huna, lakini mpendo wangu ujui. Kwani? Kwa sababu wa Efeso sura ya sita inasema, vaeni saa zote za Mungu ili mpate kushindana siku ya ovu. Kwani? Kwa sababu yuko mshtaki wetu Ibilisi, yeni kama simba ngurumaye akitafuta mtu ammeze. Kuna watu wanafuatilia maisha yako, mpendo wangu, yawezekana hujui. Kuna watu walibeba mpaka nyayo zako, kuna watu walibeba mpaka nguo zako za ndani, kuna watu walibeba nguo yako, kuna watu mpendo wangu walibeba mate yako, kuna watu walibeba nywele zako bila wekujua. Mpendo wangu, nini cha kufanya? Mungu wa binguni anazungumza. Yeye atakuwa adui wa adui zako unaposhikamana na Mungu, mpendo wangu, yeye anasema chochote kilichoibiwa, mpendo wangu, hakitakuwa wa na nguvu kwani kwa sababu yeyote aliyebeba yale aliyobeba kwa ajili yako, lengo lake sio zuri, lengo lake ni baya. Wanakaa makaburini, wanakujadili, wanapanga mikakati mibaya, wawezekana wanakuchorea raketi, wanaandaa na magonjwa bandia ya kwamba yakupate. Mpendo wangu, magonjwa yote ni roho, lazima ulijua hili jambo. Wanapanga mkakati ya kwamba ufe kwa ajali. Nini kwa kwa sababu hao ni maadui. Unajua, unaposikia adui maanake ni mtu anayekuazia mabaya, wako huko kwenye mapango, huko milimani, kwenye vivuli vya miti mikubwa, huko kwenye mapanda njia, eh, kila leo anakujadili. Kwa nini? Kwa sababu ya sura yako nzuri eti, kwa sababu ya mali ulizo nazo eti, kwa sababu ya kwamba mpango ulio nao, kwa sababu lengo lao na ni kwamba uharibiki. Unajua mpango wa Shetani, kila leo anatamani ya kuona umejishika tama, ndio furaha ya kwake, ndio kwa Mungu anasema ahadi yake ya saba kwa mujibu wa Kumbukumbu la Torati, ushindi juu ya adui zako. Ule mstari wa saba unasema, Bwana atawafanya adui zako wainukao juu yako kupigwa mbele yako. Watakutokea kwa njia moja, lakini watakimbia mbele yako kwa njia saba. Kwa Mungu anasema kitu ambacho anamaanisha, sio kwamba Bwana amesema ili ya kwamba akufurahishe. Mungu wetu ni mwaminifu, akisema jambo, maana yake anayajua maisha yako, hata adui zako anawajua, wale ambao anakuwazia mabaya. Una mipango mingi ambayo ni mizuri, lakini mpendo wangu, kuna watu wanafanya kila nawezekana ili kuhakikisha ufikii kwenye malengo yako. Ndio sababu mambo mengi ya kwako kwa yanaishia ya njiani. Ni mambo mangapi mpendo wangu ambayo fikia kwenye marengo, lazima ujue huo ni mpango wa adui shetani, na siku zote adui shetani anakuwazia mabaya, hajawahi kuwaza mabem, mazuri hata siku moja. Na mpango wa Mungu ni kwamba ufikie marengo ya kwako. Bwana anasema ya kwamba watashindana na wewe lakini hawatakushinda, watapigana na wewe, Mungu atapigana nao, watakuchimbia mashimo, mashimo hayo hayo watatumbukia wenyewe, watakutegea mitego, hiyo mitego itawanasa wenyewe, wanakutengenezea zikendo, wanajaribu hata kuharibu sifa zako Jaribu kuharibu tabia yako. Ngoja nikwambie, hiyo kazi siyo ya kwako, ni ya Bwana. Mtwike fadhaa zako, Mungu ye ni mwaminifu. Kwa nini? Kwa sababu unapomtegemea Bwana, yeye atapigana na adui zako wa karibu na wa mbali. Kuna adui wengine huwajui, ambao furaha yao ni kukuona kila leo unalia, furaha yao ni kukuona ya kwamba unashindwa kula, si kwamba hauna chakula, kwa sababu ya mapito nayopitia. Kuna watu eti, mpendwa wangu, unaweza ukamwona amependeza barabarani, ah, ukatamani nami ningekuwa kama mama fulani, au ningekuwa kama baba fulani, au ningekuwa kama fulani, lakini ni siri yake moyoni, analia machozi kwani? Kwa sababu ya mapito anayopitia, lakini Bwana wa majeshi anazungumza ya kwamba Bwana atawafanya adui zako ainukao juu yako kupigwa mbele yako. Wataingia kwa njia moja, lakini Bwana atawachomoa kwa njia saba, kwani kwa sababu neno la Mungu ni ukamilifu. Na mimi siku ya leo, mpendo wangu, ninakutia moyo, hakuna sababu ya ukata tamaa. Hebu weka tumaini lako katika Mungu, bila kujali unapitia nini, bila kujali adui zako ni wangapi. Kawaulize wana wa Israeli, wakati wanaongozwa na mtumishi wa Mungu Musa, wamefika mbele ya bahari, nyuma kuna maadui wanakuja. Bi nasema nini? Wana wa Israeli wakaanza gutamani ya kwamba bora wangefia Misri. Mungu wa mbinguni ni mwaminifu siku zote. Musa alipomlilia Bwana Mungu akamwambia Musa, kwa nini kunililia mimi? Waambie wana wa Israeli waendelee mbele, nitakuwa pamoja na wao. Una nini mkononi, Musa mtumishi wangu? Akasema Musa, nayo fimbo. Inua fimbo, yapige maji. Bi nasema ya kwamba alipokubali tukuyapiga maji, bahari ya Shamu iligawika, majeshi ya Israeli yakapita nchi kavu. Kwa hiyo nikwambie mpendo wangu, adui yako hawezi akapita ya kwenye njia unayopita. Hili jambo lazima ulielewe, hawezi akapita kwenye njia anayopita mtumishi wa Mungu. Kawaulize, majeshi yote ya Farao walijaribu kuwafuatia wana wa Israeli, bibi nasemaje? Walipoingia kwenye ile bahari, kwenye kumi na nane za Mungu, ule upepo ulioigawa bahari ndio ambao ulikuwa sababu ya kuyarudisha maji kwa nguvu, wakafia wote baharini. Nini? Kwa sababu, nani aliyefanya hayo? Ni Mungu kwa hakuna sababu ya kuogopa juu ya adui zako, we unachopaswa mtegemee Mungu wa mbinguni, hautawaona wale ambao wanatesa maisha ya kwa kwako, yeye pekee ndiye atakayepigana nao. Hakuna sababu ya kulipiza kisasi. Kwa nini? Kwa sababu kisasi ni cha Mungu. Wote wanaokuzurumu, wote wanaokutukana, wote wanaokuaibisha, unachopaswa, inua mikono, useme Baba, asante, we ndiye unayejua kunipigania mimi, sitakuacha wewe, we ni mchungaji wangu. Useme kama Daudi mfalme alivyokuwa anajua. Mfalme Daudi akasema ya kwamba Bwana ni mchungaji wangu, sitapungukiwa na kitu chochote. Katika majani mabichi huyo Mungu unilaza. Hata nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti, siwezi kuogopa. Kwa nini? Kwa sababu wema na fadhili zako zitanifata siku zote za maisha yangu. Kwa nini? Kwa sababu Daudi alikuwa anajua ya kwamba huyo Mungu ana uwezo wa kuandaa meza hata mbele ya maadui. Kwa nini? Kwa sababu Daudi alikumbuka wakati akiwa huko porini akichunga kondoo za baba yake mzee Yese, dubu na simba walipokuja, Mungu mbinguni alimtumia kupita kawaida, aliwachana chana kwa mikono hivi. Ulishawahi kuua simba bila kitu chochote? E, Daudi mfalme aliwaua simba na dubu kwa mikono. Nani aliyemwezesha kufanya hivyo? Ni Mungu kwao. Vita hiyo, mpendo wangu, sio ya kwako, ni ya Mungu. Huyu Daudi mfalme ndiye ambaye alimpiga Goliati. Goliati aliyekuwa na silaha e, za kivita, lakini nini? Mungu wa mbinguni alimtumia kupita kawaida. Na mimi nakutia moyo, hii ni hadi ya ngapi? Hii ni hadi ya saba. Bwana atawafanya adui zako wainukao juu yako kupigwa mbele yako. Watakutokea kwa njia moja, lakini watakimbia mbele yako kwa njia saba. Wanasema hautaoa wala hautaolewa, wanatengeneza mambo ili ya kwamba usifikie malengo. Yuko Baba yako wa mbingoni, yeye ni mwaminifu. Kwa nini? Nilikwambia ile siku kwamba wakiziba mashariki, Mungu anafungua njia magharibi. Wakiziba, mpendo wangu, kusini, Mungu anafungua kaskazini. Kwa nini? Mungu ana njia nyingi za kuusaidia lakini kila ambacho mungu anatamani tu. Hiyo vita yako mungu mpe hiyo vita yako, mwambie Bwana, hii vita siwezi, hii vita ni wewe peke yako ndio saizi. Sikiliza ahadi ya nane. Ahadi ya nane. Baraka zitakufata kila wendako, ule msari wa nane, Bwana ataiamuru baraka ije juu yako katika gara zako na mambo yote utakayotia mkono wako naye atakubarikia katika nchi ya kupayo Bwana Mungu wako. Ahadi ya tisa, kuwa na gara, kuwa na gara. Unaelewa maana ya kuwa na gara? Ule msari wa nane, Bwana ataiamuru baraka ije juu yako katika gara zako, katika gara zako. maanake ni akiba. Hauna akaunti, utashangaa kwanza, sasa utakuwa na akaunti kwa nini? Kwa sababu ndicho ambacho Mungu anasema, tupa chakula chako juu ya maji utakikuta mbeleni. Kuna watu hawana kawaida ya kuweka akiba, kwa Mungu wa mbinguni anasema, utashangaa utapata wazo zuri. Mungu wa mbinguni alidu yaachilia kwa ajili yako kile kile kidogo, utajifunza kuweka akiba, kuwa na gara, maana yake hayo ni mawazo ya kimungu. Kwa nini? Kwa sababu iko siku moja hayo nayo yaweka akiba yatakusaidia. Ahadi ya kumi, kufanikiwa katika shughuli unazofanya kufanikiwa katika shughuli unazofanya. Ule mstari wa nane, Bwana ataiamuru baraka ije juu yako katika gara zako na mambo yote utakayotia mkono wako, naye atakubarikia katika nchi akupayo Bwana Mungu wako. Unajua jambo hili sio kwa baadhi ya mambo unayoyafanya, bali Mungu anachosema ni mambo yote utakayotia mkono wako kuyafanya. Kwa hiyo hakuna maono ya kushindwa katika shughuli zako. Kwa kushindwa na kutokufanikiwa lazima kuondoke katika msamiati wako, kwani kwa sababu na msamiati, msamiati utakuwa mpya. Msamiati wako mpya utakuwa ikufanikiwa katika mambo yote unayafanya, haijarishi yana ugumu kiasi gani. Mungu aliyeko atakuwa pamoja na wewe. Ahadi ya kumi na moja, Mungu atakutofautisha na watu wengine katika mambo yote unayoyafanya utakuwa watofauti. Kurugenzi wa tofauti, mkurugenzi wa redio wayo wa anasema na kipindi kinachoitwa fikiri tofauti ufanye kitu kwa, utakuwa ni watofauti, unatofautishwa na watu wengine katika mambo unayoyafanya. Unashangaa kile kile anachokifanya yule, ukikifanya wewe kinakuwa ni bora zaidi. Yawezekana mpendo wangu, natamani kuanza biashara kama ambavyo wale wanafanya biashara kama ulionayo lakini ya inakuwa bora zaidi. Hivyo jawahi kuona huyu ana biashara yake na huyu ana biashara yake, anabiyashara na biashara zinafanana, ni zile zile, lakini watu wa wateja wanapita kwa kwa huyu, wanakuja kununua kwa huyu, kunakuwa wa tofauti. Ule msari wa tisa, Biblia inasema Bwana atakuweka uwe taifa takatifu kwake kama alivyokuapia utakaposhika maagizo ya Bwana Mungu wako na kutembea katika njia zake. Nini maana ya utakatifu? Ni kutengwa kutoka katika vitu vichafu vya dhambi, kutengwa kwa ajili ya matumizi maalum ya kumpendeza Mungu. Ahadi ya 12 kwa sababu ya muda wangu. Ahadi ya 12. Watu wengine watakuwa mashahidi wa kufanikiwa na kubarikiwa kwako. Wale wale walio kusukuma, wale wale walio kuzalau, mpendo wangu usiache kuwapa kadi. Siku umeolewa, siku ya harusi yako usiache kuwapa kadi. Kwa nini? Kwa sababu waje kushuhudia. Na ndio maana Bwana anasema ya kwamba ombea adui zako. Ya kwamba siku umeinuliwa, washuhudie baraka ambazo Bwana amekubarikia. Huo ule wimbo huo unanibariki sana, ya kwamba ombea rafiki zako, ombea adui zako. Bibi nazungumza na yenyewe, nasema ya kwamba usimlani bali mbariki, kwani kwa sababu unapofanya hivyo unampalia makaa kichwani. Ndio kwa nini watu wengine watakuwa mashahidi wa kufanikiwa na kubarikiwa kwako. Ule mstari wa tisa hadi wa kumi, Bwana atakuweka uwe taifa takatifu kwake kama alivyokuwapia, utakaposhika maagizo ya Bwana Mungu wako na kutembea katika njia zake, na mataifa yote ya duniani watakuona umeitwa kwa jina la Bwana, nao watakuwa na hofu kwako. Adui anakuwa na hofu hawatakuzoeazoea zoea. Kwa nini? Kwa sababu mpendo wangu unapozungukwa na wingu la Roho Mtakatifu na Mungu Mkuu anapokuwa pamoja na wewe, nakwambia hata maneno yako yanakuwa na upako usio wa kawaida. Unachokiongea mpendo wangu kimekuwa kimekorea munyu. Kwa nini? Kwa sababu kimechangamanikana na neno la Mungu. Neno la Mungu ndio Mungu mwenyewe, Yesu Kristo. Mpendo wangu, yeye peke yake ndio utisho, unakuwa na utisho usio wa kawaida mpendo wangu. Nakwambia ili jambo lielewe, hakuna sababu mpendo wangu ya kuweka imani yako kwa watu, weka imani yako katika Mungu nini kumbe, unapoanza kubarikiwa watu wanaokuzunguka wataanza kuwa na hofu na wewe. Kwa hatuna budi mpendo wangu kuelewa kwamba baraka kama unajua na kuziona wewe peke yako bado zinakuwa hazijafikia mahali panapotakiwa. Lazima wengine wazione. Unavaa ili watu wengine wakuone umevaa, umependeza. Hauvai kwa ajili yako unaposema natamani nunue kiatu kingine kipya, si kwa ajili yako, ni kwa ajili ya watu wakuone. Kona Mungu anatamani hili jambo washuhudie, wale wale waliosema hautafika mbali waone umefika mbali, ndicho ambacho Bwana anatamani ujue. Unajua, hata huduma ulioitiwa haitoshi kuijua wewe peke yako, inabidi watu wengine waone huduma kwamba ni ya namna gani. Kwa Mungu alipoanza kumbariki Isaka, Wafilisti ambao walikuwa majirani zake walikuwa mashahidi. Hii ndio sababu walianza kumwonea wivu. Kwa hiyo hata kuonewa wivu, mpendo wangu, zipate shida, umewazidi wote, ndio maana wanakuonea wivu. Ukiona wanakusemasema ujue, aha, chumvi ilishakolea. Kwa nini? Kwa sababu bila kuwazidi, mpendo wangu, aweze kukusema na kukusema. Kwao mpendo wangu, ndio sababu ya wewe kukufanya uendelee kumtazama Mungu na kumtegemea Mungu. Ukisoma Mwanzo ishirini na sita kumi na nne nafikiri nilikushirikisha nil, huu nil, mstari nil, kwa, nil, kwa eh, kipindi kilichopita. Akawa na mali na kondoo na mali ya ng'ombe na watumwa wengi, hawa wafilisti wakamhusudu, wakamwonea wivu. Ahadi ya kumi na tatu: kufanikiwa katika kazi zako zote za mikono, ule mstari wa kumi na mbili. Ahadi ya kumi na tano: kukopesha, hautakopa ndivyo ambavyo Bwana anasema, na ili nipokee katika jina la Yesu pokea katika jina la Yesu, ukakopeshe sio kukopa tena, we ndio uanze kuwadai. Kwani kwa sababu hilo ndio neno la Bwana. Bwana anaahidi kwani kwa sababu lengo la Mungu na mpango wa Mungu ni kukopesha mataifa, na Mungu anatamani ukopeshe, sio kukopa tena. Mungu wa mbinguni anataka ujue hili jambo, nami sisemi waache kukopa, kwa sababu kukopa pia ni mpango, lakini kukopa kwako kuongozwa na neno la Mungu la kwamba kutokana na na kile unachokifanya kikazae matunda, ili siku moja we ndio ukopeshe sio kukopa tena, katika jina la Yesu. hadi ya kumi na tano, kutokukopa; hadi ya kumi na sita, kuwa kichwa; hadi ya kumi na nane, kuwa juu katika maisha yako. Funika macho yako, ni mshukuru Mungu, kuwa juu wewe, sio wa chini, wewe ni kichwa nasema na mwanafunzi ambao mekuwa na kawaida ya kukusema we ni mbumbumbu, ni mawazo yao na kutabiria siku ya leo ya kwamba, simama katika neno hili ambalo Bwana anatamani ya kwamba ushikamane naye uyasikilize maneno ya kwake na utembee katika maagizo ya kwake. Bwana anasema ya kwamba utakuwa juu, wewe ni kichwa, sio mkia, wewe ni wa juu, sio wa chini. Ndicho ambacho Bwana anatamani ujue ya kwamba utabarikiwa popote unapokwenda. Baba, ninakushukuru Mungu wangu, wewe peke yako, tumaini langu, ninakubariki mfano kwa ajili ya watoto wako kwa kila mmoja mmoja, e Bwana e, kwa majina yao, ni walete mbele za kwa Mungu, kwa sababu umetuambia ahadi za kwa Mungu e juu ya kubarikiwa kwetu, e kwa mujibu wa kumbukumbu la Torati ile sura ya ishirini na nane umesema na maisha kwetu. Mungu kaonekane kwa mama yule, e kaonekane kwa baba yule, e kaonekane kwa binti yule, e kaonekane kwa kijana yule, ni mweke mwalimu, ili amushewele baba alivini kutoka na chingwa ya rindi, Matirida Mbogo, ni mweke njo. Mariusi enezi magadiko, Sara Marambo Samuel Butenisi, Monierieza, Edebora Sumani, Asante, ni mweke mikononi mwako. Margaret Maritini, Marko Bonifazi, ni mweke mikononi mwako. Maimuna Ali Mushami, ni mweke mikononi mwako. Mama Kelvin Florence Zulu, ni mweke mikononi mwako. Kate Agustini, Suzanne Gregory kutoka Goweko, Mary Laurenti, ni mweke Nancy Magazi kwa Johanna Irisha, F. Matani Sukali, F. Philip Mgila Lozi Lazalo, ni mweke Marita Johanna, ni mikononi mwako, ni mweke mikononi mwako. Asante kwa ajili yake mtoto wako. Scholastica Felix Malangale, Paul Msumeno Sarumu, ni nimweke mkononi mwako. Judith Elia Jasbini Seba, nimweke mkononi mwako. Hassan kwa Janet Gisoni kutoka kata ya Mbugani, Abneri Sekwao, Emma Silvesta Kapufi, anajua Defu Masaga, Neema Danieli, nimweke mkononi mwako. Mwalimu Kazembe kutoka Ruguvu Gerez, nimweke mkononi mwako. Neema Mkandi, Efu Paulo Kasubinge Nule, nimweke Flora Msafiri kutoka hapo Kadinya, Halima Bakari, Grace Withoni, Samuel Rashidi Waitobela, Hassan kwa Jamtungu, mchungaji Thomas Ngarama, Hassan kwa ajili ya Ririani pamoja mbingoni neno lako linavyosema, na likaheshima kwa ajili yake, na likaheshima kwa ajili yake, na mvua hiyo sura aliyovikwa mfalme Yesu Kristo. Mfalme ukaonekane, Yesu, umheshimishe mtoto wako, hata kama alivikwa sura ya ukatali wa siku hii, na mvua kwa neno lako, na mvua kwa neno lako, na mvua hiyo sura kwa neno lako, na mvua hiyo sura kuanzia leo, katika jina la Yesu. Yawezekana walibeba walibeba vitu ambavyo Mungu, vikawa sababu ya ukatali wa siku hii, na ikatai roho kwa mamlaka ya jina la Yesu, huyu mtu kawaida baba mwema ya kwaribu mimba siku ya leo, na ikata hiyo roho roho ya utasa, na ikata isiwe sehemu ya maisha yako. Na atamka ushindi leo, na atamka ushindi leo, na atamka ushindi leo, na atamka ushindi leo kwa ajili ya majina yao. E, kila mmoja mmoja, Mungu ukoonekane, mfarme nione uweza wako Yesu, ukatamaraki kwa ajili yao, na atamka ushindi kwa ajili yao, na atamka ushindi kwa ajili yao Yesu. Kwezo kamfanye kwa, kwa kichwa huyo mtu amekulia muda mrefu. Naomba kwa ajili ya mwanafunzi huyu anasoma, Mungu amengone, Yesu kwezo aweze hawelewi eponya ufahamu wake, ya magonjwa ambayo inamfanya hatashindwe kusoma siku ya leo. Naipiga hiyo roho kwa sababu umesema, Mungu wetu mwema, utakuwa adui adui zetu yeye atanafaia, anayesababisha mabaya kwa ajili ya huyo mtu siku ya leo. Na alikaweza wako Yesu, ukatamaraki kwa ajili yake, na alikaweza na nguvu za kwa Mungu zikatamaraki kwa ajili yao, zikatamaraki kwa ajili yao, zikatamaraki kwa ajili yao, zikatamaraki kwa ajili yao, na alikaweza wako Mungu, kila nguvu zote za giza. Huyo mtu amekuwa na kawaida ya kuota narishwa vitu E katika ndoto, ndoto. Siku ya leo, hayo mabaya anayofanya kwa batiri, amekuwa amekuwa na kawaida ya kuota anakimbizwa, amekuwa na kawaida ya kuota amelala na wanaume na wanawake, baba mwema, kwa njia ya ndoto. Siku ya leo, baba mwema, una kawaida ya kubadili mabaya na kuyafanya kwa mema. Yesu Kristo, hayo mabaya yote siku ya leo ukaonekane, Mungu. Roho ya uharibifu, nayo mfuatilia roho ya magonjwa, mambo yote ya kurisi, Yesu Kristo, siku ya leo nasimama kinyume e, kwa mamlaka ya jina la Yesu, nikitamka ushindi kwa ajili yake. Nguvu za mapepo, toka ndani yake, toka ndani yake, toka ndani yake, mwache kuanzia leo, akawe free kwa mamlaka ya ja jina la Yesu, akawe na uzima na afya njema e, kuanzia leo natamka ushindi, natamka baraka, natamka kuinuliwa. Hey Yesu Kristo, kaonekane ni wewe peke yako ndiye Mungu, hakuna mwingine. Mwangalie mtu amelala kitanda ni muda mrefu Yesu amekuwa na udhaifu, na alituma neno lako Mungu, likamguze saa yakapoke uzima huyo mtoto. Kila inapofika usiku analia bila, eh, sababu yoyote. Siku ya leo, chochote ambacho anakiona, iwe ni roho ya mawenge, na ifunga siku ya leo, ukaonekane mfalme, nione utukufu wako Mungu, ukamzingira mtoto wako na atamka ushindi leo, na atamka ushindi leo, na atamka ushindi leo, na atamka ushindi leo, na atamka ushindi leo, na akataa mabaya kila aina. Tunaombea amani eh, katika nchi yetu, roho ya waji na ikataa siku ya leo, roho ya leo, roho ya ushirikina na ikataa siku ya leo, wapiga ramli chonganishi Mungu wangu mwema, ukapigane nao. Yesu Kristo ukaonekane, tunadai amani e katika taifa letu e, tunadai furaha e katika taifa letu e, kaonekane mfalme, na kataro ya mauaji, na kataro ya mauaji, na kataro ya mauaji, ukaonekane mfalme kwa ajili ya mama yule ofisini kwake. Baba mwema ukambarikie, baba mwema, kwa ajili ya mfanya biashara huyu e, kwenye biashara zake, kaonekane kwa mwanafunzi huyu e, shuleni nitume ni, ni, ni neno lako Mungu, ukajidhihirisha na kuonekana na utukufu, na we mfalme na mimi mtumwa wako napo ondoka katika madhabahu hii na atamka ulinzi na baraka. Ofisi mkurugenzi mtendaji mkuu mtumishi wako Deus Kosmos Kanunu pamoja na mhasibu mkuu mtumishi wako Ezena, hapo uwe nuru. Dispensari barikia madaktari na manesi pamoja na wahudumu wote. YTV online mtumishi wako Denis IT wa redio hai, mbarikia mtumishi wako sana kwa ajili ya redio uhai. Meneja wa redio uhai mtumishi kwa Pines Pananjo. Niombe kwa ajili ya mwalimu mkuu mtumishi kwa Diana Katabalwa. Niombe kwa ajili ya MK Magesa, Mikubi Andrea, Dennis Mateo, Robinson Brighton. Nimweke mkononi mwako Juliana Jeremia. Sana kwa ajili ya Silvia na wengine wote kwa majina yao. Sana kwa ajili ya kina Kantala, kina Elia. Wote niwasogeze mikononi mwako hapo ana. Kaonekane mfalme na kata mabaju yao na tamka baraka. Baba, umeamka kawabarikia na kuinua watoto wako Asante mfano kwa ajili ya Edina a mudumu wa redio hii. Kila mmoja moja, moja, hata wale ambao sijasema majina yao unatosha. Ni katika jina la Yesu mwokozi wa maisha yetu. Mtu wa Mungu sema amina kubwa. Barikiwe sana mtu wa Mungu kwa kushiriki pamoja na mimi muda wangu na nilimiti. Kuna mambo mengi mazuri yanapaswa yendelee kupitia mawimbi haya. Kwao ni kutakie mpendo wangu uh, baraka za Mungu na kesho yako iwe njema ya baraka, na tukutane tena kwa siku nyingine, kwa wakati mwingine amen. Kwa mawasiliano zaidi tumia zilo saba tano tano 9 lakini nitoe shukrani kwako mpendo wangu, wewe uliyeachilia sadaka yako kwa ajili ya huduma hii. Niseme Mungu akubariki na akuzidishie maradufu. Ni nakuombea, Bwana awe baraka kwa kila jambo liifanyalo katika jina la Yesu, amina.