Redio Hai FM inakuletea wasaa wa maombi ya usiku, wasaa maalum kwa wote kwa ajili ya kushiriki katika maombi ya mahitaji mbalimbali. Ninaomba kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania, naarika ulinzi na baraka zako ewe Bwana, sikasinakusaidia u usiku na mchana. Naam, ni kipindi cha maombi ya usiku wa manane kinachosikika kila siku kuanzia saa nane kamili usiku hadi saa tisa na marudio yake ni saa kumi hadi saa kumi na moja alfajiri. Ungana na watumishi mbalimbali mbali wa Mungu katika maombi haya ya usiku kila siku, ili kuharibu mipango ya shetani, wachawi. Sasa nawaamuru mwachane hiyo habari, mwokoke. Ondokeni, baridi inapika sana, mwisho mtaugua nimonia. Kila siku anawaambia okokeni, badilikeni usiku wa leo, katika jina la Yesu. Kumbuka katika maombi haya, kila mahitaji ya mtu mmoja mmoja yatapelekwa mbele za Mungu kwa ajili ya maombi. Haijalishi umeugua kwa muda gani, peleka mahitaji yako kwa Yesu. Usiwaze kwenda bari popote pale, nami nakueleza hivi niko sipindi zaidi ya mia moja ishirini kwa ajili ya kusiharibu kazi zote za Ibilisi na mi natangaza kiama katika mkoa wa Tabora. Hao wote wanaosimama kuchafua hali ya hewa katika mkoa wa Tabora ni lazima wakubali tu, wasipokubali shingo zao zitavunjika vunjika, maana ndivyo Bwana anasema ya kwamba jiwe ambalo litawadondokea watakuwa tikitiki. Usikosi, mwambie na mwingine kwamba tukutane Msikilizaji wa 94.1 redio Uhai, sauti ya Tumaini, nayekuletea kipindi hiki cha maombi ni mimi mchungaji Daniel Mayunga Kashike. Ni mchungaji wa kanisa la Jerusalem Baptist Cheyo B mjini Tabora, nchini Tanzania. Namba yangu ya simu ni zilo 0755 296181. nina ninamshukuru Mungu kwa nafasi ya pekee ambayo Mungu wetu ametupatia mimi na wewe tuweze kushiriki pamoja kuangalia kile ambacho Mungu amekiandaa kwa ajili yako na kwa ajili yangu. Kwa hiyo, mwana wa Mungu, ni kuombe utenge huu muda ili ya kwamba uwe sababu ya Mungu kusema na wewe. Amka tuombe Fred George Mpumuti kutoka hapo Madafu. Amka tuombe Ana Emmanuel Mgaji kutoka hapo Malolo, Nema Emmanuel Mgaji, Elizabeth Emmanuel Mgaji Mtumishi wa Mungu Mwalimu George baba wa Gladness pamoja na watoto wenu, amka tuombe. Mwalimu Dafroza Bernard Mwampondele, mme wako mtumishi wa Mungu Martin Pori ni mashashua wanenu Noelia Pascali na Danieli, amka tuombe. Luthi Williamu Siwiti, amka tuombe. Mtumishi wa Mungu Eliudi Alasto na mkeo Bwame William Atiku na wanenu Gudroni Goodness, Sala Glory na Baraka, Edward Chasi na mkeo mwalimu Elizabeti Sebastian kamata na watoto wenu kina Ravnes god bless pamoja na Gladness Mwalimu Elizabeti Masanja Meo Kapingu na wanenu Gina Goodluck Chariti na Ebeneza, amka tuombe. Judith Elia pamoja na wanao wote, tumwite baba yetu aliye mwaminifu, akasimame kwa ajili ya kina Kolini na ndugu zake, amka tuombe. Fortunatus ya porinari Matemu na mkeo Liliani pamoja na wanenu kinaguduraki pamoja na Gabrieli, amkatuombe. Margaret Nyangasi pamoja na familia yako, ana Josefu Masaga, amkatuombe. ana Nasolo, amkatuombe. Lozi Lazalo Lukasi kutoka Kigwa A, mtumishi wa Mungu John Mlila, amkatuombe Mungu Samueli Butene, Simon Erieza, Erinesi Magaziko, Evu Matani Sukali, mchungaji Matayo, mchungaji Samsoni Makara, mchungaji Butu, mchungaji Thomas Mihambo, ninakuamsha tuombe Mungu. Mchungaji Ronje kutoka IEGT, hapo kona nne, amka amka tuombe, mtumishi wa Mungu mwalimu Wiri Amushewele Magdara na Abrahamu na wanenu wote, Kinaesta na Rusia Daniel Nyembo, amka tuombe mtumishi wa Mungu. Nilitamani nisome majina yote. Ana Boniface, amka tumombe Mungu. Ferista Rahumbiza Rino kutoka Canada, Baba Rivini kutoka Nachingua Rindi, Sara Marambo kutoka Mtwala, ninakuamsha tuombe Mungu. Leo ninatamani tujifunze baraka ni nini na chanzo cha baraka ni nini kwayo, nilitamani tuangalie ujumbe wa leo unaosema baraka ni nini na baraka zetu zinapatikana wapi. Sikiliza, unajua unaposikia neno baraka, baraka ni nguvu kutoka kwa Mungu. Na kwa sababu mimi ninazungumzia baraka za kimungu, unaposikia baraka, maana yake ni nguvu kutoka kwa Mungu ambazo zinaweza kumsaidia mtu kufanikiwa na kuzaa matunda. Kwa kama baraka ni nguvu, maana yake inaweza kuwa sababu ya wewe kukilimiwa zawadi za kiloo na kimwili. Na baraka siku zote, mpendo wangu, huwa inampata mtu bila kujali mazingira aliyopo, namna anapitia maana yake baraka inaweza katamkwa kwa mtu ambaye hana kitu, na baraka inapoingia kwa mtu ndio inakuwa sababu ya huyo mtu kuwa na vitu. Kwa baraka huyu inatangulia kabla ya utajiri, kabla ya afya, kabla ya mafanikio, baraka inatamkwa kwanza, bila kujali anayetamkiwa ana umri gani, anayetamkiwa anaumwa nini, anayetamkiwa yuko katika mazingira gani, ila baraka inapotamkwa juu yake inakuwa sababu ya kuanzisha mambo katika maisha ya mtu. Ndiyo, kwa kumbe, mtu anapokutamkia baraka, maanake unapewa nguvu za kuzaa matunda na kuongezeka. Ndiyo, hebu tusome Mwanzo, labda utanielewa. Soma Mwanzo ile sula ya Mwanzo, Mwanzo ile sura, Mwanzo sura ya ishirini na sita Mwanzo sura ya ishirini na sita Mwanzo ishirini na sita Tusome ule msali wa kwanza alafu tunaruka tunasoma msari wa kwanza alafu tunaruka tunasoma msari wa kumi na mbili hadi kumi na nne biblia inasema ikawa njaa katika nchi hiyo mbali na njaa ile ya kwanza iliyokuwa siku za ibrahimu isaka akamwenda abimeleki mfalme wa wafilisti huko gerari Hebu tuongeze na mstari wa pili. Bwana akamtokea akasema, usishuke kwenda Misri, kaa katika nchi nitakayokuambia. Ule mstari wa kumi na mbili, Isaka akapanda mbegu katika nchi ile, akapata mwaka ule vipimo mia kwa kimoja. Bwana akambariki na mtu huyu akawa mkuu, akaziti kustawi hata akawa mkuu sana akawa na mali ya kondoo na mali ya ng'ombe na watumwa wengi, hawo wafilisti wakamuhusudu. Hawo wafilisti wakamuhusudu. Umeona nini hapo? Umeona nini hapo? Kwa mujibu wa Bibilia na maneno tuliyasoma, kabla ya Isaka kuanza kufanikiwa tunasoma kwamba Bwana akambariki. Kwa maneno mengine, utamjua mtu aliyebarikiwa na Mungu jinsi anavyoanza kufanikiwa katika mambo yote. Kwa nini? Kwa sababu ule mstari wa kwanza tuliousoma, kipindi ambacho Isaka alianza kubarikiwa kilikuwa cha njaa. Maana yake tunaweza kusema kwamba Isaya alikuwa na hali mbaya, maana yake tunaweza kusema kwamba Isaya, Isaka alikuwa na hali ngumu ya uchumi. Ule mstari wa kwanza, ikawa njaa katika nchi hiyo, mbali na njaa ile ya kwanza iliyokuwa siku za Ibrahimu. Hii maana yake nini? Kumbe unaweza kubarikiwa hata katika hali ngumu ya uchumi unaopitia kwa kipindi hicho, ndio unajua. Labda ngoja nikuambie hivi, labda utanielewa. Unajua, baraka zetu zipo kwenye neno la Mungu, baraka zetu zipo katika neno la Mungu. Kwa nini? Ukisoma Mathayo nne nne Biblia inasema mtu hataishi kwa mkate tu bali kwa kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu. Unajua kila mtu anatamani baraka. Lakini ni muhimu sana kufahamu msingi wa baraka. Kwamba unapatikana wapi? Kwa nini? Kwa sababu tunasoma habari za mababa walio tutangulia katika Biblia kwamba walipata baraka kupitia nini? Tumemsoma Isaka kona. Mimi ninakutia moyo, mwana wa Mungu, usivunjike moyo wala kukata tamaa, bila kujali una hali gani. Kila ambacho tu Mungu anatamani kutoka kwako ni kufungua moyo, usikie maneno ya Mungu ambayo Mungu anatamani kukubariki siku ya leo, bila kujali unaumwa nini, bila kujali umasikini ni wa muda gani. Kila ambacho Mungu anatamani kukiona kutoka kwako ni kuliamini neno la Mungu. Kwa nini? Kwa sababu baraka zetu zote ziko ziko katika neno la Mungu, na jambo hili lazima ulielewe, mpendo wangu, rafiki yangu, mwana wa Mungu. Kuna tofauti kati ya kufanikiwa na kubarikiwa kuna tofauti o. Kama tumejifunza kwamba baraka ni nguvu inayotoka kwa Mungu inayomsaidia mtu kuzaa matunda, maana yake lazima ujue ya kwamba baraka ni tofauti na mafanikio. Kwa nini ninasema ni tofauti, kwamba kufanikiwa na kubarikiwa ni vitu viwili tofauti? Unajua Mafanikio ni matokeo ya mwilini. bari baraka huwa inaanzia rohoni na mwisho kuonekana mwilini. Kwa nini? Mtu aliyefanikiwa anaweza akawa na pesa, akawa na magari, akawa na majumba ya kifahari, hayo ni matokeo ya nje, lakini akawa hana amani hana furaha ya kimungu na upendo wa kimungu ndani yake, na unakuta mtu anaishi kwa masharti mazito, anaishi kwa hofu juu ya utajiri alio nao. Hivi mpendwa wangu, jawahi kuwa nao. Kwa hiyo, hii siyo baraka bali ni mafanikio. Kwa nini? Baraka ni matokeo ya rohoni inayobeba furaha, amani na upendo wa Kimungu. Unakuta mtu mpendo wangu amelala njaa, lakini bado anayo furaha. Kwa nini? Kwa sababu tegemeo lake liko kwa Mungu aliye hai, anaelewa neno la Mungu haliwezi likasema uongo, na siku zote alichoahidi Mungu. Huyu mtu anaelewa ya kwamba ahadi za Mungu ni za kweli. Ngoja nikwambie, mpendo wangu, ukisoma kwa habari ya vijana kina Danieli, kina Meshaki, eh, kina Shadrach pamoja na kina Abednego, utaona namna ambavyo maisha walikuwa naishi, walikuwa wanaishi katika makundi ya aina mbili. Kina Meshaki pamoja na ndugu zake walikuwa wakiishi kwa kula mtama tu, lakini kuna wengine walikuwa wakiishi kwa kula vinono lakini Biblia inasema nini? Wale ambao walikuwa na kula mtama walifanikiwa. Kwa nini? Kwa sababu walikuwa na baraka. Ndio kwa hiyo baraka huwa inaanzia rohoni, baraka ndipo inakuja kudhihirika mwilini, kama vile labda utajili fedha, si nyumba, magari na vitu kama hivyo. Unajua, ninakuombea mpendo wangu, upokee baraka, upokee nguvu kutoka kwa Mungu ale hai. Kwa nini? Kwa sababu unaweza kupata vitu mpendo wangu unavyovihitaji vile vya mwilini, lakini mpendo wangu, ukikosa amani, lazima utakuwa mtu wa huzuni, ndio msongo wa mawazo, pamoja na kwamba ana kila kitu. Kwaiyo mpendo wangu, ukipungukiwa na baraka, ukipungukiwa na vitu vya ndani, vitu vya rohoni vitakavyoweza kukupa amani, hayo mafanikio mpendo wangu uweze ukayafurahia. Kwani kwa sababu, hivyo jawahi kuona mtu wa Mungu, wale wa mataifa. Wewe sio wewe nayesema juu ya hao, sio wewe kwa sababu wewe hauna tabia hiyo. Nasema kwa wale ambao yawezekano unawafahamu, ana vyote hivyo, ana pesa za kutosha, ana kazi nzuri, ana majumba, ana magari, lakini unamkuta huyo mtu anaacha vyote hivyo, anaenda kulala kwa mganga, anaenda kwa mpunga pepo katika mazingira machafu yasiyoendana na yeye. Shida nini? Hofu aliyo nayo nini? Anatafuta amani, hana amani, pande zote amesongwa na huzuni na na stresi. Unajua mwana wa Mungu, maisha yetu, kuishi kwetu, kula yetu, vaa yetu, baraka zetu zimebebwa katika neno la Mungu. Na hii ndiyo maana ya kusema tunaishi kupitia neno analosema Mungu, ile Mathayo 4:4. Pia ukisoma Waebrania 10:38, ukisoma wa Hebrania 10:38 Waebrania 10:38 Biblia inasema, Lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani, naye akisitasita, roho yangu haina furaha naye. Ndiyo. Mwenye haki wa Mungu ataishi kwa imani, ataishi kwa imani. Unajua, inapoongelewa imani, maana yake nini? Ni kusikia neno la Kristo. Ndio maana Warumi kumi kumi na saba inasema kwamba imani chanzo chake ni kusikia. Kwa hiyo, kumbe mafanikio yetu yamebebwa na neno la Mungu. Neno la Mungu humjengea mtu imani humjenga mtu katika imani, na mwisho wa siku hii imani inasababisha baraka zote za rohoni na za mwilini. Ndiyo, na watu wengi, nimejaribu kutafiti, uh, mara nyingi sana wanapenda na wanatamani, wanatamani kubarikiwa, wanatamani kuinuliwa ila hawataki kufata kanuni, hawaendi kukutana na mtu wa baraka kwa kisingizio, wana kazi nyingi. Kwa hiyo ni vigumu mpendo wangu kupata baraka za Mungu, kwani kwa sababu baraka huja kupitia neno la Mungu. Kwa hiyo unapolisikia neno la Mungu na kulitendea kazi neno la Mungu, kwa hiyo ndiyo inakuwa sababu ya mtu kuinuliwa. Na baraka siku zote inaanzia rohoni ndipo inazirika mwilini. Kwa nini? Kwa sababu kwa mujibu wa waraka wa tatu wa Yohana wa Biblia inasema, mpenzi, naomba ufanikiwe katika mambo yote na kuwa na afya njema kama vile roho yako ifanikiwavyo. Maanake nini? Baraka zote zinaanzia rohoni, ndipo zinazirika mwilini. Ngoja nikupe mifano ya watu ambao walibarikiwa kupitia neno la Mungu. Mtu wa kwanza ukimsoma Ibrahimu, ambaye anajulikana kama baba wa imani, ile Mwanzo kumi na mbili moja tatu Biblia inazungumza ya kwamba Ibrahimu aliambiwa neno la Mungu kwamba atoke katika nchi ya Ulu ili aende katika nchi ambayo Mungu alikuwa amemwandalia na muda huo mpendo wangu, wakati Mungu anamsemesha Ibrahimu, yawezekana Ibrahimu hakuwa na chochote kwenye hali ya kawaida na uhitaji aliokuwa nao. Unajua, Mungu siku zote huwa anaanza na ziro na mwisho wa siku mpendo wangu unakuwa na uteletele. Kwa nini? Kwa sababu Mungu aanzi na vitu, huwa anaanza na baraka ya kwake, na baraka siku zote mpendo wangu ni nguvu inayotoka kwake. Wakati Mungu anazungumza na Ibrahimu, Ibrahimu alikuwa na uhitaji wa kumpata mtoto, yeye pamoja na mke wake Sara. Tokea ujana wao hawakubatika kuwa na mtoto lakini Bwana wa majeshi, kwa sababu anajua ya kwamba baraka zote zimebebwa katika neno la Mungu, Mungu akamwambia Ibrahimu ya kwamba aishi katika kanuni za kuliamini neno la Mungu na kulifanyia kazi neno la Mungu na kuwa mtii kutokana na kila ambacho Mungu amekisema juu yake. Tunasoma habari ya Ibrahimu, namna ambavyo alisikia sauti ya Mungu inazungumza pamoja na yeye. Ndicho ambacho Mungu hata siku ya leo anatamani usikie sauti ya kwake, ya kwamba inasema nini juu ya hitaji ulilo nalo. Yawezekana wewe ni mgonjwa, yawezekana unahitaji juu ya maisha yako. Ngoja nikwambie, kila ambacho kinaweza kusimama kukutimizia haja ya moyo wako ni nguvu itokayo juu siku zote. Ili jambo, mpendo wangu, lazima ulielewe, na nitakusaidia ukilielewa. Ili jambo litakusaidia ukisoma katika Mwanzo ile sura ya kumi na mbili Mwanzo, ile ule msali wa kwanza ukisoma hadi msali wa tatu, Biblia inasema: Bwana akamwambia Abrahamu, toka wewe katika nchi yako na jamaa zako na nyumba ya baba yako, wende mpaka nchi nitakayokuonyesha yokuonyesha, nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa, na kukubariki na kulikuza jina lako, nawe uwe baraka, nami nitawabariki wa kubarikio, naye akulaniye nitamulani na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa. Mungu alibariki neno lake. Huyu ni Ibrahimu, anaambiwa na Mungu atoke aende katika nchi ambayo aliandaliwa na Mungu, juu ya baraka ambazo Mungu alikuwa ameziandaa kwa ajili yake. Kwa hiyo kwa, kwa mujibu wa maandiko haya, maana yake baraka kwa Ibrahimu zilianza pale tu Ibrahimu alipotii neno la Mungu agizo na akatekeleza kila ambacho aliambiwa na Mungu kwenye mstari wa nne ile mwanzo kumi na mbili tunasoma kwamba Ibrahimu alitekeleza, alikubali kutoka. Alipokubali tu kutoka, baraka zilimfuata. Pendwa wangu, ukiwa mwaminifu na ukawa mtii, baraka zitakufata mahali popote unapokwenda, kwani kwa sababu Ibrahimu alipotii tu, baraka zilimfuata kama neno lilivyomwambia, pamoja na kwamba alipitia mitihani mingi lakini ushindo ushindi wa mwisho kwa Ibrahim ulikuwa mkuu, ulikuwa mkuu, na matokeo yalikuwa ni makubwa kwa Ibrahim kwani, kwa sababu situnaona habari ya matokeo ya taifa la Israeli. Hili taifa la Israeli, mpendo wangu, linatokana na utii wa Ibrahimu. Kwa nini? Ishi kwa neno na kutii kama Ibrahimu, utaziona baraka kwako na familia yako na hata kizazi chako chote. Ndiyo. Ibrahim mpendwa wangu, wakati anatoka uli ya Wakaridayo, yawezekana hakuwa na amani ya kawaida katika moyo wake, kwani kwa sababu alikuwa na mapito mengi. Alikuwa amezoea kuabudu miungu ile ambayo baba yake mzee Tela alikuwa anaiabudu. Lakini kwa sababu Mungu anajua ya kwamba Bwana hawezi kukubariki wakati ukiwa unatumikia miungu, lazima ukubali kwanza kuiacha miungu, lazima ukubali kwanza kuacha uchawi, lazima ukubali kwanza kuacha ushirikina, lazima ukubali kuacha kwanza, kwanza uongo, lazima ukubali kwanza kuachana na yote ambayo yanaweza kuwa chukizo mbele za Bwana. Kwa hiyo Mungu alipomtazama Ibrahim akiwa hapo huru ya Wakaridayo akasema, aa, mimi ni mtakatifu. Sina ushirika na dhambi. Lazima kwanza akubali kuondoka ndipo niweze kutembea pamoja na yeye. Kwa nini? Kwa sababu ana uhitaji, yeye pamoja na mke wake, ili kwamba niweze kuwabariki, lazima kwanza akubali kuondoka. Na mimi nakwambia mpendo wangu, sijui uko katika mazingira gani, Bwana Yesu anatamani uondoke. Uondoe katika asili ya ukoo wenu, uondoe katika mazoea kuabudu uondoke katika hali ya dharau, kwa ondoke, ondoke katika hali ile ambayo yake, aondoke katika hali ya mazoea, namna ambavyo mzee Tera baba yake ya kuabudu miungu. Katika ya ya kwamba jifunze kumtegemea Mungu. Na Mungu siku zote za maisha ya kwako, hakika utamwona Mungu kupita kawaida. Yawezekana mpendo wangu nalia ya kwamba maisha ni magumu, ni kwa sababu tu mpendo wangu ni ya kushindwa kuwa na uelekevu mbele za Bwana. Bwana natamani aachilie nguvu kwa ajili yako. Unajua, tunasoma katika injili ya Matayo sura ya saba na ule mstari wa saba Biblia inasema ya kwamba, ombeni nanyi mtapewa, e, tafuteni nanyi mtaona, ya kwamba bisheni nanyi mtafunguliwa, maana kila ombaye na kila atafutaye lazima ataona na kila abishaye lazima atafunguliwa na Mungu wa mbinguni. Yesu Kristo akauliza swali, ni yupi kwenu aliye na watoto watoto, akaomba kila wanatamani wapewe, wakapewa kinyume? Kama ninyi mwezi kuwapa kinyume na kila ambacho watoto wenu wameomba, baba yenu ni zaidi. Kwa nini? Kwa sababu baba yetu wa mbinguni anaweza asikupe kile unaomba, lakini Mungu anachokifanya kwako, anakupa nguvu ya kuweza kusaimili kile ambacho utakipokea baadaye, kiweze kuwa salama kwenye maisha kwako. Yawezekana mpendo wangu, natamani kupata mtaji. Kila ambacho Mungu anakiachilia kwako, cha kwanza ni nguvu itakayosimama kwa ajili ya kuulinda ule mtaji, ili ya kwamba yeye alaye asiwezi kuingilia kati. Yawezekana unaomba ya kwamba upate mme au mke. Ngoja nikuambie, mpendo wangu, kila ambacho Bwana nakiachilia kwako, anakupa nguvu ya kwamba isimame kwa ajili ya kukufikisha kuna ambako natamani kufika. Kwani kwa sababu tumeona watu wengi wanaanza vizuri, lakini wanaishia njiani kwani kwa sababu hawana nguvu ile ya kuwasaidia kuwalinda kile ambacho wamemwomba Mungu. Kwa hiyo kile ambacho Mungu anaachilia kwetu kwanza ni nguvu ya kutusaidia. Unajua nguvu ya Mungu ndiyo baraka tofautisha kati ya nguvu ya Mungu, tofautisha kati ya baraka na mafanikio. Ni wangapi wamefanikiwa, wana majumba, wana pesa, wana mali za kila aina, lakini nini? mwisho wa siku nasikia amekunywa sumu, amejinyonga. Lakini ukiangalia, ana pesa za kutosha, ana account kila mahali, lakini kwa nini ajiue? Tumesikia mamiri, ma, mabilionia wengi wanajiua, matajiri wengi wanajiua. Tumesikia matajiri wengi wanajiua. Kwa nini? Kwa sababu, mpendo wangu, hiyo sio baraka, hayo ni mafanikio. Tofautisha kati ya baraka baraka na mafanikio. Baraka siku zote mpendo wangu. Kwa nini? Kwa sababu Mungu anasema baraka ya Mungu ndio ambayo inamtajirisha mtu, na baraka ya Mungu huwa haina majuto siku zote. Hili jambo lielewe. Kwa hiyo tumemsoma Ibrahim, akakubali kuondoka, akatii neno la Mungu. Mpendo wangu, ni kitu gani ambacho kimekuwa sababu ya Mungu kutojibu maombi yako? Kuna tabia tabia fulani hujakubali kuziacha, na ndio maana hauna amani na furaha. Baraka za Mungu siku zote zinaambatana na amani na furaha. Baraka za Bwana, hata kama mtu hana anajisikia faraja. Kwa nini? Kwa sababu anajua ya kwamba usiku waendelea, lakini asubuhi iko karibu, hata kama amelala njaa leo. Mtu aliyebarikiwa, mpendo wangu, hana majuto, hawezi kupita shortcut. Tumeona watu wengi wanakimbilia utajiri, wanatoa watu makafara, wanawaua ndugu zao wapate utajiri. Mpendwa wangu, hiyo sio baraka, hiyo ni laana. Utafanikiwa, utapata hiyo pesa nyingi, lakini mpendwa wangu, itakuwa na majuto. Na siku zote, mshahara wa dhambi ni mauti. Mpendwa wangu, ili jambo lielewe. Na mara nyingine, huo mshahara unaweza ukaanzia hapa duniani. Tumeona watu wengi wakihukumiwa miaka e, eh, kukaa jela, wengine wanahukumiwa kunyongwa. Kwani kwa sababu ya kile walichokifanya siku zote Mungu mpendo wangu hawezi kufurahishwa na kile unachokifanya. Na mimi siku ya leo ninakutangazia habari ya baraka kubwa ambayo ni neno la Mungu. Baraka zetu mpendo wangu zimebebwa katika neno la Mungu. Ngoja nikuonyeshe mtu wa pili, nabii Eliya, labda itakupa msukumo wa kumtegemea Mungu kwa kila jambo. Hautafanya haraka bila kujali, umeomba leo ni mwaka wa pili Siku zote mpendo wangu, baraka ya kweli inakupa kusaimili, kuvumilia. Kwa nini? Kwa sababu kila wakati unaposikia sauti inakwambia, mwanangu, acha kumkosea Mungu, maanake hiyo ni baraka, inakutunza ili ya kwamba muujiza wako ukija, maanake ukupe furaha timilifu. Ukisoma habari ya nabii Eliya, ukisoma kwenye Wafalme ile sura ya kumi na saba ile Wafarume wa kwanza, tusome. Wafarume wa kwanza, Wafarume wa kwanza, ile sura ya kumi na saba. Wafarume wa kwanza, ile sura ya kumi na saba, ile sura ya kumi na saba, ule msari wa kwanza ule msari wa kwanza ni misari mingi kidogo, lakini nitaenda speed kidogo. Ule msari wa kwanza hadi wa kumi na sita. Biblia inasema basi Elia mtishibi wa wageni wa Jeradi akamwambia Ahabu, kama Bwana Mungu wa Israeli aishivyo, ambaye ninasimama mbele zake, hakutakuwa na umande wala mvua miaka hii, ila kwa neno langu. Neno la Bwana likamjia kusema Ondoka hapa, geuka, uende upande wa mashariki, uh, ujifiche karibu na kijito cha Kerisi kinachokabiri kabili Yordan. Itakuwa utakunywa maji ya kile kijito, nami nimewaamuru kunguru wakulishe huko. Basi akaenda akafanya kama alivyosema Bwana, kwa kuwa akaenda akakaa karibu na kijito cha Kerisi kinachokabiri kabili Yordani. Kunguru akamletea mkate na nyama asubuhi na mkate na nyama jioni, akanywa maji ya kile kijito. Ikawa baada ya siku kupita kile kijito kikakatika kwa sababu mvua haikunyesha katika nchi. Neno la Bwana ikamjia kusema, ondoka, uende Selepta ulio mchi wa Sidoni, ukaye huko. Tazama, nimemwagiza mwanamke mjane wa huko akulishe. Basi akaondoka akaenda Selepta. Hata alipofika langoni pa mji, kumbe mwanamke mjane alikuwako akiokota kuni. Akamwita akamwambia, niletee na kuomba maji kidogo chomboni nipate kunywa Alipokwa akienda kuleta, akamwita akasema, niletee na kuomba kipande cha mkate mkononi mwako. Naye akasema, kama Bwana Mungu wako aishivyo, sina mkate, ila konzi ya unga katika pipa na mafuta kidogo katika chupa, nami ninaokota kuni mbili, ili niingie nijilipize nafsi nafsi yangu na mwanangu, tule tukafwe. Eliya akamwambia usiogope, nenda ukafanye kama ulivyosema, lakini unifanyie kwanza mkate mdogo ukaniletee, kisha ujifanyie nafsi yako na mwanao, kwa kuwa Bwana Mungu wa Israeli asema hivi, lile pipa la unga halitapunguka wala ile chupa ya mafuta haitaisha hata siku ile Bwana atakapoleta mvua juu ya nchi. Basi akaenda akafanya kama alivyosema Eliya, na yeye mwenyewe na Eliya na nyumba yake wakala siku nyingi, lile pipa la unga halikupunguka wala ile chupa ya mafuta haikuisha, sawasawa na neno la Bwana alilonena kwa kinywa cha Eliya. Mungu alibariki neno lake. Haya ni maisha aliyoishi Eliya baada ya kutokea njaa iliyosababishwa na maombi yake mwenyewe. Baada ya kuzuia mvua, kulikuwa na ukame na njaa kubwa katika mji wa Israeli, na wakati wa mgumu, watu wengi walisumbuka wakajaribu kutafuta chakula, lakini Elia kwake maisha hayakuwa magumu. Kwa nini? Kwa sababu yeye aliishi kwa neno la Mungu. Kwa nini? Kwa sababu ukisoma msari wa pili hadi wa saba, Biblia nazungumza kwamba neno limjia Elia aende katika kijito cha Kerisi na Biblia nasema alipotii kwenda huko, Mungu alikuwa amemwandalia kunguru wamlishe. Ndiyo, kwa wakati mgumu kama huo nili kwa sababu, mpendo wangu unachua kutii ni bora kuliko sadaka. Hili jambo lazima ulielewe mpendwa wangu. Mtu yoyote anayekuwa mtii, kile ambacho Mungu anakuambia kufanya, hebu fanya, kwani kwa sababu utii wako mpendwa wangu utakuwa sababu ya wewe kuzaa matunda. Tunasoma habari ya Isaka, nimeanzia kile kifungu cha msingi wa somo hili la leo, tukasoma ile Mwanzo ishirini na sita, habari ya Isaka, namna ambavyo Bwana alimbarikia hata kabla ya baraka hazijazirika bado mwilini. Tunaona kile tu ambacho Isaka alitii, lakini pia tumesoma habari ya baba yake mzee Ibrahimu, namna ambavyo alitii na mwisho wa siku, baada ya kutii kile ambacho Bwana alikifanya kwa ajili yake. Tumesoma habari ya Eria, mtumishi wa Mungu, namna ambavyo alitii. Ameambiwa aondoke, wala kujitetea na kusema, baba, nimechoka kwa sababu ya njaa, sijala jana, inawezekana hata juzi sijala, inawezekana hata leo sijala, baba, sina nguvu za kutembea. Kile ambacho Eria alielewa ni neno la Mungu. Mungu pekee ndiye anayesema kwa lazima, achikokote bila kujali ya kwamba yukoje. Aliendelea kama ambavyo neno limesema. Sikiza nikuambie mpendo wangu, itakusaidia kunguru walimlisha katika kile kijito. Elia haukumusumbua huo, huo muda wa magumu aliyokuwa anapitia, kwani kwa sababu yeye alikuwa analiti neno la Mungu, aliweza kuishi kwa neno la Mungu. Kwa hiyo hali ngumu za maisha, iwe ni kukosa pesa, mpendo wangu ni muda mrefu meria ya kwamba upate furaha ya moyo wako, isiwe sababu ya ukata tamaa. Kwani kwa sababu tukiamini neno la Mungu, Mungu atafungua njia. Kumbuka neno la Mungu linasema dunia na vyote vijazavyo ni mali ya Bwana, ile Zaburi ya 24 mstari wa kwanza. Na pia Mungu anatupa ahadi kwamba tukimuomba yeye atatupa sawasawa na sisi tulivyoomba, kwani kwa sababu sisi ni watoto wake kama ambavyo nimetangulia kusema katika injili ya Mathayo 7:7 ndio unajua, katika msali wa nane hadi kumi na sita katika Wafalme wa Kwanza ile kumi na saba tumeona kijito kilikauka kutokana na hali ya ukame, lakini hilo halikumtisha Elia. Baadi alisikiliza maelekezo ya neno ndipo neno likamwongoza kwenda kwa mwanamke mjane hapo Selepta. Nabii nasema kwamba Mungu akafanya muujiza mkubwa kupitia mafuta kidogo katika chupa na unga kidogo, na muujiza mkubwa ukafanyika. Kwa hiyo Eliya hakutishwa na mabadiliko ya hali ya hewa, bali aliyamini neno la Mungu. Kwa mpendo wangu, hakuna sababu ya kuangalia umri, ya kwamba eti umri umekwenda. Nakwambia mpendo wangu, hayo ni mawazo ya kwako, bila kujali wao wanasema nini kwa ajili yako. Unachopaswa mpendo wangu, hebu liamini neno la Mungu. Wanasema ya kwamba hautafika mbali, hayo ni maneno yao. Mpendo wangu, wanasema ya kwamba hautafanikiwa katika maisha ya kwako, nakwambia hayo ni maneno yao. Wanasema ya kwamba hautaoa au kuolewa, hayo ni maneno yao. Wanasema ya kwamba hautazaa, hayo ni maneno yao. Mawazo ya Mungu ni mazuri kila leo, maana yeye anasema He, katika Yeremia 29, ule msari wa 11 ya kwamba yeye anakuanzia mema. Adui anakuanzia mabaya, lakini Mungu anakuanzia mazuri, ndicho ambacho anatamani kutazamisha siku ya leo. Wanasema mpendo wangu ya kwamba wewe ni wa hivyo, nakwambia hayo ni mawazo yao. Wanasema ya kwamba wewe ni wa chini, hayo ni mawazo yao. Bwana anakuona wewe ni wa juu. Wanasema wewe ni wa mavumbini, Bwana anakuja kukushika mkono, anatamani akuketishe pamoja na wakuu. Kwa nini? Kwa sababu hiyo ndio kanuni ya Mungu. Mungu wainua walio wanyonge na kuwa cha pamoja na wakuu. Ndicho ambacho Bwana natamani ujue, mpendo wangu, tamani baraka usikimbilie kukimbilia ku mafanikio. Kwa nini? Kwa sababu tumeona watu wengi wamekimbilia mafanikio, mawazo yao wanapogonga mwamba, ndipo unasikia mauaji. Tumesikia sijui Singida, sijui Dodoma, mama anadiriki kumtoa mwanae anaenda kumchimbia akiwa hai. Unyama wa namna gani huo? Lazima mimi na wewe tusimame, mpendo wangu, kuielimisha jamii, kuiambia jamii ya kwamba baraka zetu ziko katika mkono wa Mungu. Kwa nini? Kwa sababu mwanadamu hataishi kwa mkate tu, bali kwa neno litokalo kinywani mwa Mungu. Siku zote, mpendo wangu, unapoishi kwa kumfuata Mungu, mpendo wangu, hata hicho kidogo unapokipata, mpendo wangu, kinakupa furaha na amani na ushindi. Huo mtaji mdogo ulionao, mpendo wangu, kama unaongozwa na neno la Mungu, utakuwa na furaha na ushindi na amani sio ya kawaida. Kwa nini? Kwa sababu najua ni Mungu aliyekupatia. Lakini mpendo wangu, wote walio Toa makafala, hawana amani, hawalali. Ndio, sikiza nikuambie mpendo wangu, ni kitu gani kinakufanya uwe na hofu ya maisha? Je, ni kukosa kazi? Je, ni mabadiliko ya uchumi? Je, ni kukataliwa na ndugu au na jamaa? Sikiza nikuambie mpendo wangu, hivyo vyote visiwe sababu ya kumacha Mungu. Kwa nini hivyo vyote? hata kama umekuwa na kukataliwa, mpendwa wangu, kukataliwa kwako kwa hakuwezi kuwa sababu ya kuzuia baraka za Mungu zilizoandikwa kwa ajili yako. Kwa nini? Kwa sababu kila ambacho Mungu amekuandikia hakuna mwanadamu wa kuweza kuzuia. Kwa nini? Adui shetani kazi yake ni kucherewesha, lakini hana uwezo wa kuzuia riziki yako. Ndiyo. Mpendwa wangu, lazima ulijue hili jambo, hatuishi kwa bahati, hatubahatishi maisha bali maisha yetu yanaongozwa na neno, kwa mujibu wa Mathayo nne nne. Kwa ukumbe watu ambao hawamjui Mungu ndio hawa wanaishi kwa kubahatisha, ndio maana wanaishi kwa wasiwasi wasi. Na unakuta wengine wanasema eti bahati hairudii mara mbili. Kwa nini? Kwa sababu si wanabahatisha, wana hofu ya kufirisika. Kwani kwa sababu wanajua bahati haifanyaje? Hairudi mara mbili. Nani alikuambia? Sisi hatuishi kwa kubahatisha. Ibrahimu hakuishi kwa kubahatisha alikuwa na uhakika kwa nini? Ile Waibrania 11:1 inasema imani ni kuwa na uhakika ya kwamba kila ambacho Bwana amesema kwa ajili yako hakuna mwenye kuweza kuzuia. Na kuambia mpendo wangu wajipange, hata kama wakiwa makumi elfu, unachopaswa elewa ya kwamba utapita katikati yao, wala ambao wamekutengenezea sikonde ili ya kwamba waibike, wataibika wao. Kwa nini? Kwa sababu tunasoma habari ya Daudi, alisema mwenyewe ya kwamba Mungu, ninakutegemea wewe, pigana nao wote wanaopigana nami, teta nao wote wanaoteta nami, wewe ni Mungu wa kwa nini? Kwa sababu na kawaida ya kupigana kwa niaba yetu, ndicho ambacho Daudi alikuwa anakijua. Hata wewe mpendwa wangu, nakutia moyo, una vita kubwa kazini. Kile ambacho nataka kukuambia mpendwa wangu, hebu mtumainie Mungu, mtii Mungu kila anachosema Mungu, fanya kama anasema Mungu, mtolee na kweli mtolee Mungu. Kama anasema Bwana wa majeshi juu yako kwamba amka uombe, amka uombe. Kama Mungu anasema huzuria ibada, usiache huzuria ibada, wone kile ambacho Bwana atakifanya. Kwa nini? Kwa sababu Mungu hawezi kusema uongo, ndio. Kwa hiyo hili jambo lielewe, kwa sisi tu, tu, tunaomjua Mungu tuliookolewa kwa neno tunaoishi kwa maongozi ya neno, baraka zetu ni nyingi, kwani kwa sababu, hata kama zikizuiliwa na shetani, hata kama zikizuiliwa na shetani, kwa vyovyote vile, hata watu wenye hila sehemu fulani mpendo wangu hawezi kusimama katika mpango wa Mungu, iwe ni kufukuzwa kazi, iwe ni kuzulumiwa, iwe ni kutendewa mabaya na watu, yawezekana uliowaamini wenda wamekugeuka, bado Mungu atafungua njia. Wakiziba mashariki Mungu anafungua magharibi. Wakiziba magharibi Mungu anafungua mashariki. Wakiziba kusini Mungu anafungua kaskazini. Wakifunga kaskazini Mungu anafungua kusini. Kwani? Kwa sababu Mungu wa mbinguni hapimi kwa namna ambavyo wanakufanyia Mungu wetu. Anachoangalia ni namna ambavyo umesimama kwa ajili ya kumtegemea. Amebarikiwa mtu yule anayemtegemea Mungu siku zote, utakuwa kama mti uliopandwa kando kando ya vijito vya maji, iwe ni kiangazi, iwe ni masika, na kwa litakuwa kwa nini? Kwa sababu mizizi imeenda kwenye maji. Na mimi nakwambia mpendo wangu, unaposikia maji ni neno la Mungu, hebu mtegemee Mungu wa majeshi. Yeye peke yake ndiye atakayesimama kwa ajili ya kukusaidia. Sikiliza, unajua Mungu atafungua njia nyingine. Kwa nini? Kwa sababu, mpendo wangu, ninakutangazia rafiki yangu, mwana wa Mungu, wewe na mimi ni wabarikiwa, na baraka ni kipawa tulichopewa kama Biblia inavyosema. Kwani? Kwa sababu Biblia inazungumuza ya kwamba kipawa tulichopewa ni kito cha thamani, na kila kigeukapo hufanikiwa. Maana yake nini? Maana ya kila kigeukapo, maana yake inamaanisha kila uendapo na kila ufanyacho utafanikiwa. Shetani japo alijaribu kugusa maisha ya Ayubu kwa magonjwa, kuua watoto na wake zake kumgeuka, na mifugo yake, mali zake kufilisika, bado alimtegemea Mungu na matokeo ya mwisho yalikuwa ni mazuri kuliko mwanzo, na Biblia inasema alipata utajiri mwingi kuliko mwanzo. Mpendwa wangu, hata kama shetani alichezea uchumi wako na ukakata tamaa na kutia moyo leo kwamba baraka yako bado ipo kwa nini kwa sababu baraka zetu sio za kubahatisha ndiyo kwa nini kwa sababu Yesu atakubariki kwa nini kwa sababu anazo baraka nyingi na baraka zetu zinatufata popote tunapoenda kama neno lisemavyo katika eh, katika Zaburi ya ishirini na tatu ule mstari wa sita: hakika wema na fadhili zitakufuata siku zote za maisha yako, ile Zaburi ya 23, 23, 26, mstari wa sita. Na baraka zetu mpendwa wangu anayetoa ni Mungu na ndiye anayetupa nguvu za kupata utajiri, kumbukumbu kumbu la Torati nane, kumi na saba, kumi na nane, na wala si uwezo wetu kwa nini tumtegemee Mungu ambaye ndiye neno, ile Yohana moja, moja ili atupe mahitaji yetu na vitu vyote. Ili jambo, mpendo wangu, na unapaswa ulielewe, vipo chini yake. Anatoa kwa kila mtu anayemcha na kumtii, ile mambo ya nyakati wa kwanza ishirini na tisa kumi na mbili Ushauli wangu kwako leo, mpe Yesu maisha yako utapata baraka za Bwana ambazo zinajumuishwa na furaha na amani na kisha utajiri wa yale unayoyahitaji, ndiyo bwana atakuzidishia. Na siku zote baraka ya Mungu inaenda hatua kwa hatua, kwa hiyo lazima utakuwa mvumilivu, kama baba yetu Ibrahimu alivyopitia wakati mgumu, lakini mwisho wake ulikuwa ni mzuri. Kwa nini usitake utajiri kwa haraka? Kwani kwa sababu dunia itakupoteza, Dunia itakupoteza. Tumeona watu wengi walitaka utajiri kwa haraka, maisha yao yako mashakani na wao hawakufaidi. Ndio kwa nini nataka kutia moyo leo. Kuna watu mpendwa wangu, walikimbilia shortcut na mwisho wa siku, baada ya kupata vile ambavyo tamani kupata leo, hawana amani wala furaha, hawalali mpendo wangu. Kwa nini? Kwa sababu walikimbilia mafanikio badala ya kuanza na Mungu. Na mimi siku ya leo mpendo wangu, kama hujampa Yesu maisha, nena sala ya toba hii. Inua mikono yako, piga magoti kama unaweza, sema Bwana Yesu, niko mbele zako, naomba msamaha, nisamehe dhambi zangu nazozikumbuka, hata zile sikumbuki, nifute jina langu katika kitabu cha hukumu, niandike jina langu katika, katika kitabu cha uzima, kuanzia leo nimeokoka katika jina la Yesu. Nahitaji nitamke baraka, itakupa amani na furaha. Unajua baraka za Bwana ndizo ambazo naweza kukupa furaha na amani. Funika macho yako, alafu weka mkono wako mahali unaumwa. Baba ninakushukuru Unahitaji kuombea biashara yako, unahitaji kuombea hitaji lako. Uh, yawezekana na hitaji lako binafsi, weka mkono wako kifuani. Mungu ninakushukuru kwa sawa, ni mwema ninatamka baraka katika wakati na mda huu kwa majina yote ambayo nimetangulia kuyasoma. Baba mema watumishi wako, mwangalie huyu mwanamke, mwangalie huyu binti, mwangalie huyu kijana, mwangalie huyu mtoto, angalie huyu baba. Baba mema weka mkono wake mali ambapo anauhitaji. Mungu unajua moyo wake, na alika uweza wako Mungu. Natuma baraka sahii, natuma baraka katika maisha yake, naituma baraka kwa sababu baraka ndio nguvu ya kwako ambayo inaweza kumsaidia kupata kile ambacho anakihitaji kitoke katika maisha yake. Tamka ushindi juu yake, yaliyoshindikana yakawezekane. Mungu, pigana na wote wanaozuia mafanikio yake, kwa sababu amekubali kukupokea mwokozi wa Yesu Kristo. Ndio baraka kubwa juu ya maisha yetu, maana Mungu mkuu, unapotawala maisha yetu, ndio baraka kubwa ambayo Yesu anaweza kutusaidia. Neno lako Mungu, ndio baraka yetu. Angalia moto wa Mungu amezunguka muda mrefu, angalia ameweka mkono wake kifuani, unajua moyo wake ya kwamba anahitaji ninu mtende na siku ya leo, na alikaweza wako wa Mungu ukashuka. Ni wewe peke yako Mungu. Mwenye uweza na mamlaka. Na mweka mkononi mwako mtumishi wako kwa jina lake, akaonekane baba mwema, kwa ajili ya majina yao: Magreti Mliasi mtumishi wako, mama wa Heradi Bitis na Gredina pamoja na watoto wao wote, nawaleta mbele zako kwa Mungu. Mwamda Froza Benadi Mwampondele pamoja na mke wake Baritini Porini Mashashua pamoja na watoto wao. Naweka mkononi mwako kina Noneli ya Paskari pamoja na Danieli wote. Nawaleta mbele zako kwa Mungu, wafunike na damu ya thamani. Samueli Butende mtumishi wako. Lusi Wilamusi mtumishi wako, na msogeza madhabahuni pako Anna Emmanuel Mgaji mikononi, mtumishi wako, na msogeza mikononi mwako Fortunato Apolinari Matemu, na mleta mikononi mwako, pamoja na mke wake Liliani na watoto wake, na Gudulaki pamoja na Gabrieli wote, na wanatembelea kwa Mungu. Lino kutoka Canada, na msogeza mikononi mwako. Mungu wafunike watoto wako kwa damu yako ya thamani. Rose Lazaro Lukas e, kutoka hapo Kigwae, na mleta mikononi mwako. Mungu mfunike kwa damu ya ushindi, baba mwema, kanena mema. Judith mtumishi wako na Namsogeza mikononi mwako Mungu, mama wa Korini. Namsogeza Badaone kwa Mungu, Gautesi Chami na mke wake na familia yake. Namsogeza mikononi mwako, Matias Mutei na mke wake Noela, wote Noela, tembera zao kwa Mungu, wafunike kwa damu ya thamani. Mwangalie huyu mwanamke amekudiria muda mrefu, angalia machozi yake anayokudiria usiku na mchana, ikampe haja ya moyo wake. Baba mwema yatosha hayo mateso na mapito anayopitia. Baba mwema kasimame, njia zifunguke. Baba mwema inua watu kwa ajili yake Yesu Kristo, kaonekane kwa wanafunzi. Huyu anasoma katika mazingira magumu na alikaweza wako Yesu Kristo, ukasimama msaidie. Yesu Kristo onekana na Mungu kwa ajili ya kufanya biashara huyu, na mweka mikono mwako baba mwema, na alituma neno lako, neno lenye nguvu na uwezo na mamlaka, na alikaweza wako Mungu, ukasimama kwa ajili yao. Ni wewe peke yako tumaini letu, ni wewe peke yako ngome yetu, hakuna mwingine mfalme, maana umesema baraka ni nguvu inaweza kutusaidia kufikia malengo. Na siku ya leo nafunga kazi zote za kuzimu zina sehemu kwa mamlaka ya jina la Yesu, na tabiri baraka na uzima uzima na ushindi juu ya maisha ya watoto wako Filipo Mgira mtumishi wako, Filipo Dibarugare mtumishi wako, na msogeza madamone pa kwa Mungu ukaonekane, Mungu wa mbinguni, wewe peke yako ndiye uliye mwema, hakuna mwingine, kwa ajili ya mtumishi wako Joyce Samsoni kutoka Usoke Misheni, na mleta mikononi mwako Bwana, kaonekane kwa Jaba Barvini kutoka na Chingwa Rindi, na msogeza mikononi mwako Mungu, kwa majina yote, na msogeza mikononi mwako Mungu, na kuna majina mengi mfalme zijasoma mbele zako kwa Mungu, yeyote aliyetuni 90.1, hemdana wakati wewe Bwana akasema na maisha kwake, na atamka ushindi kwa ajili yao. Asante kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania, weka mkononi mwako rais wetu wa nchi, na mweka mkononi mwako na wali chini yake wote. Asante kwa ajili ya 94.1, Radio Uhai, na weka mkononi mwako meneja wa Radio Uhai, mwalimu mkuu pamoja na waandishi na watangazaji wote, na wasogeza mikononi mwako kwa majina yao. wainue uwasaidie watoto wako asante kwa ajili yao. Hapo iwe nuru dispensary barikia madaktari na manesi na tamka ushini kwa ajili yao, na mimi mtumwa wako na pondoka katika madhabahu hii, Baba mwema najitukabidhi mikononi mwako, barikia mkurugenzi mtendaji mkuu pamoja na wasaidizi wakuu wote na wale tamba mbele zako Mungu, na tamka ushini kwa ajili yao, hata kesho yao wanaosafiri Mungu awe pamoja nao, barikia wanafunzi na walimu wao ukaonekane mfalme kwa wafanya kazi maofisini, uwainue watoto wako baraka ziambatane pamoja nao, Yesu Kristo kama Baba umesema siku ile leo ninakubariki mfalme kwa sawa ni mwema, heshima utukufu na mamlaka Mungu zangu zina wewe ninakubariki mfalme kwa sababu natosha, katika jina la Yesu mwokozi wa maisha yetu. Amina, barikiwe sana mwana wa Mungu kwa kushiriki pamoja na mimi, na kimsingi tuelewa maana ya baraka. Baraka ni tofauti na mafanikio. Baraka ni nguvu ya Mungu inayokusaidia wewe, hata unapokuwa una uhitaji unakuwa na amani na Mungu. Kwa mpendo wangu, kwa mawasiliano zaidi tumia zilo saba, tano, tano, 29 61 81. Hii namba mpendwa wangu, hata kama unahitaji nawe nikuombee, nikushauri, unahitaji uh, chochote kutoka kwangu kwa maana ya kiroho, basi tumia hii namba ya ziro 755 29 61 81. Tukutane kwa wakati mwingine, kwa mara nyingine, amen. Umefika wakati