Redio Hai FM inakuletea wasaa wa maombi ya usiku, wasaa maalum kwa wote kwa ajili ya kushiriki katika maombi ya mahitaji mbalimbali. Ninaomba kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania, naarika urinzi na baraka zako, E Bwana, sikasinakusaidia u usiku na mchana nam. Ni kipindi cha maombi ya usiku wa manane kinachosikika kila siku kuanzia saa nane kamili usiku hadi saa 9 na marudio yake ni saa kumi hadi saa kumi na moja alfajiri. Ungana na watumishi mbalimbali mbali wa Mungu katika maombi haya ya usiku kila siku, ili kuharibu mipango ya shetani. Wachawi, sasa nawaamuru mwachane hiyo habari, mwokoke. Ondokeni, baridi inapika sana, mwisho mtaugua nimonia. Kila siku anawaambia okokeni, badilikeni usiku wa leo, katika jina la Yesu. Kumbuka katika maombi haya kila mahitaji ya mtu mmoja mmoja yatapelekwa mbele za Mungu kwa ajili ya maombi. Haijalishi umeugua kwa muda gani, peleka mahitaji yako kwa Yesu. Usiwaze kwenda bali popote pale, nami nakueleza hivi, niko spidi zaidi ya mia moja ishirini kwa ajili ya kusiharibu kazi zote za Ibilisi, na mi natangaza kiama katika mkoa wa Tabora. Hao wote wanaosimama kuchafua hali ya hewa katika mkoa wa Tabora ni lazima wakubali tu, wasipokubali shingo zao zitavunjika vunjika, maana ndivyo Bwana anasema ya kwamba jiwe ambalo litawadondokea watakuwa tikitiki. Usikose, mwambie na mwingine kwamba tukutane usi Msikilizaji wangu wa 94.1 Radio Y sauti ya tumaini. Ninaitwa mtumishi wa Mungu Mchungaji Danieli Mayunga Kashike. Wengi wanapenda kuniita mzee wa spidi zaidi ya 120. Ni mchungaji wa kanisa la Jerusalem Baptist chob mjini Tabora nchini Tanzania. Kwa maelekezo zaidi, tumia namba 0755 ishirini na tisa, sitini na moja, themanini na moja. Na kama uko nje ya nchi unaanza na alama ya kujumulisha mbili, tano, tano. Niseme kwamba mpendo wangu, nikukaribishe kwenye ibada zetu hapo Jerusalemu kila wiki siku ya Jumatano. Katikati ya wiki ni siku maalumu ambayo Mungu ametoa kibali ili ya kwamba nikutane na watu mmoja mmoja kwa maana ya ushauri na maombi. Kwa hiyo nakuwepo kanisani siku ya Jumatano kuanzia asubuhi ya dijioni. Kwa ni kuombe wewe ambaye unatamani kuonana na mimi kwa ajili ya ushauri na maombi. Basi nipigie simu au uandike message meseji ili ya kwamba nikupangie muda wa ni kufika. Na Jumapili baada yetu inaanza saa tatu kamili hadi saa sita na nusu na pia nimekuwa na maombi ya watu mbalimbali. Wamekuwa wakiomba kwamba nifike kwenye maeneo waliko, kwa sababu Tabora ni kubwa. Walitamani nifanye huduma ya maombi huko waliko. Kuna watu wako tayari kujioganaizi, na waliomba kwamba niwapangie siku gani. Na mimi maombi yenu nayapokea, hata wale ambao mnatamani kujioganaizi, niwapangie siku ya kuwasogezea huduma ya maombi kwa kila wiki. Kwa hiyo mnaweza kuendelea kutuma hayo maombi. Na mimi kwa sababu hii kazi Mungu amenipatia, na mimi nitafanya hivyo. Nitapanga ni lini nifike maeneo uliopo, ili ya kwamba tumuite Mungu wetu kwa ajili ya shida na mahitaji ambayo mkini kwa namna moja au nyingine, umelia muda mrefu, umeteseka muda mrefu. Mungu ni mwaminifu, ndio maana yeye alikuja kwa ajili ya kutusaidia sisi tuweze kujua namna na ya kusimama na namna ya kupeleka hoja zetu mbele zake, kwao kama ambavyo imekuwa kwa wengi, mmekuwa mkiomba hivyo. Nami niseme pale Mungu atakapotoa kibali, naamini nitakutangazieni takutangazieni kwamba ni lini sangapi, na amini itampendeza Mungu. Somo la leo linasema ufanye nini juu ya madhabahu za giza. Ufanye nini juu ya madhabau za giza? Ndio ujumbe wa leo. Kwa hiyo tunahitaji tumruhusu Roho wa Mungu atufundishe njia ambayo inaweza kutusaidia sisi kuweza kujinasua kutoka katika madhabahu za giza. Huenda ziko kwenye mji wako, ziko kwenye mtaa wako, ziko kwenye kata yako, ziko maeneo unapokofanyia kazi, ziko shuleni. Unajua mpendo wangu, unaposikia madhabahu za giza, ziko mahali popote mpendo wangu, pale ambapo shetani amepanga ya kwamba pawe na uharibifu, iwe ni shuleni, iwe ni mahospitalini, iwe ni ofisini, iwe ni mahali popote pale, adui shetani anatamani aweke kambi. Lengo lake ni kusababisha uharibifu, lakini baba yetu ni mwema anatamani tujue namna ya kufanya juu ya madhabahu za giza. Amka tuombe, Flora Musafili kutoka hapo Kadinya, Kazaeli Danieli kutoka Mambali, Mwalimu William Mushewele, Erinesi Magaziko, Harima Bakali, Mchungaji Matayo kutoka hapo Nzubuka, amka tuombe, mtumishi wa Mungu, amka tumwite Baba wa mbingoni. Amka tuombe Lavunesi. Amka tuombe Ana Jozefu Masaga Simoni Elieza Samuel Butene. Ninakuamsha tuombe Rusi Karuzi Magreti Mliasi mama wa Yeladi Beatrice Nageredina. Amka tuombe mama Eliya wa Kinghwa Paulo Msumeno Zilipapraisoni Maritini Samson Ngelela. Amka tuombe Sebio Makangula mkeo pamoja na familia Maritini Josefu Sungeni na mkeo mama Glory, familia yote kutoka hapo Mwanza. Amka tuombe, mama yangu Rusi Wilya Musiwiti, tumwite baba yetu wa mbinguni aliye mwaminifu. Amka tuombe, Esther esta kutoka hapo Konani, Lozi Lazaro Lukasi kutoka Kigwa Kigwaeyi. Amka tuombe mama, mama Mozesi wapo Rwanzali, Alozi Peter Mlela, Monika Robati, Sara Marambo kutoka Mtwara. Besa Gadi kutoka Chuo cha Arizi, Edward Chasi na mkeo mar ma Elizabeth Sebastian Kamata, Amka tombe William Godefroy mar ma Elizabeth Masanja meo pamoja na familia yote chimpaye Philbert Janet Dickson kutoka Kata ya Mbugani, Enjo Marius Keti Agustini Juliasa Juliana Kiula Lilian Ariki Wasikonge Monica William Joyce Damson kutoka Usoke Mission, Philip Mgila Enes Kalimilo Enes Magaziko Grace Nduka kutoka Kuihala, Masaru John Ariki Dastani Mama Odelia Amka Tombe Mama Esa Wapo Ipuli Robson Amka Tombe Esa Mabula na kuamsha Tombe Marvin Victor Kana e Daudi Juma Muhamedi Mama Rusi wa Uzunguni amka tuombe Mwalimu Kazembe ninakwamsha tuombe tuombe Mungu Mama Sato Mchungaji Kiaruzi Mwalimu Hili Amshewele Joisi Kosimasi amka tuombe Lukasi Gagawi Evu Matani Mama Felista Ridia Kakili Daudi Marendeja Leya Mahende Kashinde pamoja na mmeo Paulo amka tuombe Mungu Prikiseda Juliasi Furaha Haruna amka tuombe Medisoni Churea Bakunda Laulendi Shao kutoka Nkumba Sekondari, Michael Tendawema Jafari Aruna Kahongo Wahapo Jione Manasandirea, Amkatombe Mtumishi wa Mungu Glesi Wistoni Mwarim Dafroza Bernard Meo Mtumishi wa Mungu Martini Pauli, ni mashashua na wanenu wote, amka tuombe. Uh, amka tuombe, mtumishi wa Mungu Kisa Maikenda, mchungaji Piusi Buganga wa Ngua, Daudi Ndunga kutoka Kigwa, Monica Bosco, Clemencia Boroshigwa, Lucas Moses, Neema Danieli, Joyce Tamsoni Mabura, amka tuombe, Lozi Bisuru kutoka Bomba Mzinga, amka tuombe, mtumishi wa Mungu uh, Matrida Mbogo, amka tuombe, ana Bonifasi. Amkatombe Mungu, Emmanuel Rusangija. Amkatombe Mary Laurenti, Hilda Dismasi Yunge. Amkatombe Reonadi Matayo, wapo Misole. Amkatombe Johanna James Rubinza. Amkatombe Nesi. Amkatombe Nawili Watukutuku, Salumu. Amka tuombe Fautini Madasha, Efu Zakayo, Riliani Arufonsi, Gaudensi Chami. Amka tuombe tumishwa Mungu William Robert wa Shilago, Baraka Frederiki wa Sikonge. Amka tuombe Florence Elu, Mama Emmanueli David Johnny. Amka tuombe Mama Nei, Marta Johanna, Karimu Rumata, Keo Yuda Sabiti, Nasibu Huseni, wapo Masagala, Marichela Marieta, Kakingilima. Amka tuombe Jacqueline Danieli, Baba Rivini kutoka na Chingwarindi, Mama Victoria Johnny, Nelsoni Tebe. Esa Jotefu Kaombwe, Evu Jelati Batunze, Rehema Salumu, Vareti Johnny Kamwelu, Vareti Amarabu, amka tuombe, Vareti Enili Priskarinesi, Emanuele Lusangija, Lodzi Lazaro Lukasi, Mama Wawili, amka tuombe, Agnesi, e Francis, amka tuombe, Wema Magrete Paulo Waikigwa, e Godraki Mate, Mama Emanuele Daudi Kagili, Grace Leobeni Kachunga, Elizabeth Mariko Izengo Makingi, Evu Paulo Kasubi Ngendule, Devoda Zedekia Israeli Wasko Onge Odesa Francis, amka tuombe Maria Alfonsi Mwari Mugamaya Lewa au Mama Filipo Odesa Francis, Zakayo Paulo Kashindie Fraa Haruna Emanueli Paulo Misigalo e Riudi Alaso na mkeo Bwame William Matiku na wanenu wote kina kud... Good morning Goodness Glory pamoja na Sara na Baraka uh, Prisca Manumbu, Paulo Lukasi, Kagusa Matiasi, Mutei na mkeo Noela, amka tuombe. Joseph Mahugi, Upendo Matiasi, amka tuombe. Mwalimu Musa Hosea, Magdana na Miraji, Monika Danieli, Elizabeth Kristiani, amka tuombe Mungu. Mchungaji Kikungula wapo Kaliua, John Mulila, Margret, Mchungaji Franco Emmanueli kutoka Kashishi, Willi Manumbu, Neema William, Samuel Uhuru, Monika Keaza wapo Uzunguni. E, Elizabeth, Musina, Mchungaji Lonje, Flora Mracha, Matrida Mbogo, Kimensia Inosenti, Mama Mwasi, Wapo Kiloleni, Salum Masudi, Madumira Kanari, Mustafa Matale, e, John Magunda kutoka kata ya Mpela, Hamka Tombe, Hamida Juma pamoja na William, Hamka Tombe Baraka, Mwalimu Sadoki Mwarembe, Masizdiria Sebastian, Agnesi, William Matiku, Margaret Samsoni, Rudina Cheradi kutoka Kombo Masai. Ninakushukuru Mungu kwa ajili ya majina yote. Baba mwema, tunapoenda kusikia ujumbe wa leo Baba mwema, Mungu watumishi wako wanahitaji kusikia nini unasema juu ya maisha yao. Na siku ya leo, Mungu umekusudia utufundishe namna ya kufanya juu ya madhabahu za giza. Watu wengi wanateswa na madhabahu za giza, huenda kutoa kwenye koo zao. Kuna madhabahu ambazo zilijengwa na waliowatangulia watangulia. Nini cha kufanya leo, Mungu? Hebu kasimame kwa kila mmoja mmoja, nikawone mkono wako Bwana, ukasimame katika jina la Yesu, Mwokozi wa maisha yetu. Mtumishi wa Mungu sema amina kubwa. Fungua pamoja na mimi katika Wafalme wa Pili, Wafalme wa Pili sura ya ishirini na moja, Wafalme wa Pili ile sura ya ishirini na moja. Wafalme wa Pili, fungua pamoja na mimi, Wafalme wa Pili Wafalme wa, wa pili na ile sura ya ishirini na moja msari wa kwanza hadi wa tatu Wafalme Wafalme wa, wa, wa, wa pili ile sura ya ishirini na moja ule msari wa kwanza hadi wa tatu Biblia inasema Manase alikuwa na umri wa miaka kumi na miwili alipoanza kutawala, akatawala miaka hamsini na mitano katika Yerusalemu na jina la mamaye aliitwa Hefiziba. Akafanya yaliyo mabaya machoni pa Bwana sawasawa na machukizo ya mataifa aliyowafukuza Bwana mbele ya wana wa Israeli, kwa maana akapajenga tena mahali pa juu, alipo haribu Ezekia baba yake Akamjengea Baali madhabahu, akafanya ashera, kama alivyofanya Ahabu mfalume wa Israeli. Akajinama mbele ya jeshi lote la mbinguni na kulitumikia. Akazijenga madhabahu ndani ya nyumba ya Bwana, napo ndipo alipo, mm, alipo panena Bwana katika Yerusalemu, nitaliweka jina langu. Akajenga madhabahu kwa ajili ya jeshi lote la mbinguni katika behewa mbili za nyumba ya Bwana. Akampitisha mwanawe motoni, akatazama bao, akafanya uganga, akajishughulisha na hao wenye pepo na watambuzi na wachawi, akafanya mabaya mengi machoni pa Bwana hata kumkasirisha. Mungu alibariki neno lake. Ufanye nini juu ya madhabahu za giza, ndio somo la leo, na mimi ninakukaribisha ya kwamba tuweze kujifunza. Ninamshukuru Roho Mtakatifu kwa ufunuo huu, na mimi ninatamani kila mmoja angemwaamsha mwingine. Piga simu kwa mwengine, ili ya kwamba tuungane pamoja usiku wa leo kwenda kumomba Mungu. Kwa nini? Kwa sababu ni somo muhimu sana, na leo ninatamani tujifunze hili neno la Mungu. Kwa nini? Kwa sababu Mungu anatutaka tufanye kuhusu madhabahu tufanye jambo kuhusu madhabahu za giza. Anatamani tujifunze kwamba tufanye nini juu ya madhabahu za giza. Unajua, zipo madhabahu za giza, zimejengwa na wanadamu wanaompenda shetani, zimejengwa na maajenti wa kuzimu. Mfano moja wapo ni huu ambao tumeusoma juu ya Manase. Manase tumesoma ya kwamba alikuwa na umri wa miaka kumi na miwili alipoanza kutawala, na Biblia imezungumuza ya kwamba akafanya yaliyo mabaya machoni pa Bwana, sawasawa na machukizo ya mataifa. Biblia inasema akamjengea shetani madhabahu akafanya ashera kama alivyofanya Ahabu mfalume wa Israeli. Na Biblia inasema akajiinama mbele ya jeshi lote la mbinguni na kulitumikia kama ambavyo tumesoma katika Wafalume wa Pili ile sura ya ishirini na moja ule mstari wa kwanza hadi wa sita Unajua neno madhabahu za giza lina maana zifatazo. Unaposikia madhabahu za giza, neno madhabahu za giza lina maana zifatazo. Hey, madhabahu za giza ni mahali ambapo vitu kutoka ulimwengu wa roho wa giza hupitia kabla ya kuja kwenye ulimwengu wa mwili. Mana yake unaposikia madhabahu za giza ni mahali ambapo vitu vibaya, iwe ni magonjwa, iwe ni lana, iwe ni mikosi, iwe ni aina ya mateso ya aina yoyote yale, maana yake ayoyote, uwa yanaanzia kwenye madhabahu na yoyote yanaanzia kwenye ulimwengu wa roho wa giza. Kwa hiyo yote mabaya yanapitia kwenye hiyo madhabahu ya giza na kisha mwisho wa siku yanadhirika katika ulimwengu wa mwili. Mpendo wangu, jambo lolote liwe jema au baya, huwa linaanzia kwenye ulimwengu wa roho kwa ndio maana natamani kutazamisha hili jambo, linaweza kukusaidia mwana wa Mungu. Na mwisho wa siku hata tunapoenda kuomba, tunamwambia Bwana wa majeshi ya kwamba aingilie kati juu ya madhabahu zisizosimama kwa ajili ya kusababisha mabaya. Kuna magonjwa, mpendo wangu, yanaingia kwenye nyumba yako. Kwa nini? Kwa sababu yalianzia kwenye ulimwengu wa roho, yakapitia kwenye madhabahu na mwisho wa siku yakapata uhalali wa kumwingia mtu. Ndio maana leo unateseka ninatamani nikutazamishe neno madhabahu za giza. Maana ya kwanza ni madhabahu za giza, ni mahali ambapo vitu kutoka ulimwengu wa roho wa giza hupitia kabla ya kuja kwenye ulimwengu wa mwili. B. madhabahu za giza ni mahali ambapo vitu vya kishetani hutengenezewa hapo ili ya kwamba viwaletee watu madhara. madhabahu za giza si, madhabahu za giza ni sehemu ambapo mawakala wa shetani hujiimanisha hapo, huabudu hapo, hujiimarisha hapo hupata nguvu zao hapo, nguvu za kipepo huzipata hapo, hufanye vikao vyao hapo, hupanga mipango yao ya kipepo hapo kwenye madhabahu za giza. Kwa nini? Kwa sababu hakuna shauli linaloweza kusimama bila kupitia madhabahuni. Na ndio maana nikasema ya kwamba wako watu mbalimbali sehemu mbalimbali wameomba ya kwamba niwasogezee huduma kwa ajili ya kumwita Bwana na kuharibu madhabahu ambazo zimekuwa sababu ya kusababisha changamoto juu ya familia zao. Kwa nini? Kwa sababu madhabahu siku zote na nguvu ya kusababisha mazuri au mabaya. Kwa mpendo wangu, naposema madhabahu za giza, maana yake ni eneo ambazo mikakati mibaya inapangwa. Mapepo hapo ndiko ambako yanatokea, majini hapo ndiko ambako yanatokea, hakuna mahali kwingine, ni kwenye madhabau ya giza d madhabau za giza ni mahali ambapo shetani au ujumbe wa shetani au maajenti wa shetani hukutana na wanadamu wanaompenda shetani ili lifanyike jambo la kishetani. Hiyo ndio maana ya madhabahu za giza. Kuna watu mpendo wangu, wanabebwa wakiwa wamelala, wanapelekwa kwenye madhabahu za giza. Kwa nini? Kwa sababu ya kujisahau, hawaombi, hawamwombi Mungu, hawana ulinzi. Mwisho wa siku unalala, unaota eti ya kwamba ulikuwa makaburini, na kumbe, mpendo wangu, hiyo huo ni uhalisia. Ulibebwa kweli katika ulimwengu wa roho, ukapelekwa huko, na mwisho wa siku wakafanya mambo yao. Ngoja nikwambie, mpendo wangu, wakapanga na tarehe yao, wakapanga, wakapanga na mwezi wao, wakapanga na mwaka wao, siku ya kuharibikiwa kwako, kumbe kinacho kwa kila unachokifanya. Kwa mpendo wangu, naposikia madhabau za giza ni mahali ambapo shetani na wajumbe wa shetani hukutana hapo na wanadamu wanaompenda shetani, ilia kwamba lifanyike jambo la kishetani. Hiyo ni maana ya nne ya neno madhabahu za giza i unaposikia, madhabahu madhabahu za giza, madhabahu za giza ni mahali ambapo wakuu wa giza au wanadamu wanao tumika kipepo wanadamu ambao wanatumika kijini, wanadamu ambao wanaabudu mizimu na kila mapepo mabaya. Madhabahu za giza ndio mahali ambapo hukaa kama kituo chao kikuu kabla ya kuwavamia wanadamu. Mpendo wangu, naposikia vishindo nje vinatembea mala watu wengine wanaitwa, lakini wakiangalia mtu anayewaita hawamwoni. Ngoja ni nikwambie mpendo wangu, hiyo si tu kwamba imeanzia hapo. Kuna kikao kwanza kilikaliwa huko kwenye madhabahu, na mwisho wa siku wakapanga mikakati, namna ambavyo watayaharibu maisha yako wakaona namna ambavyo wanaweza kuharibu ndoa yako, wakapanga. Wakaona namna ambavyo wanaweza kuharibu cheo chako, namna ambavyo wanaweza kuharibu watoto wako, wakapanga mikakati yao, na mwisho wa siku wakakubaliana ya kwamba njia rahisi ya kuweza kumharibu huyu mtu, lazima tumuite huku makaburini kwanza. Pada tunapomuita katika ulimwengu wa roho, ya kwamba siku moja tumuite, kwa maana akimwili aisikie sauti inaita, na mwisho wa siku akiitika tu kosa, maanake ya kwamba mambo yake yamefeli yote. Kwa mpendo wangu posikia neno hili, madhabahu za giza ni mahali ambapo wakuu wa giza wanaomtumikia shetani wanaotumika kipepo. Mahali hapo ndiko ambako majini yanaandaliwa na mizimu inaandaliwa, kila mapepo hukaa hapo kama kituo chao kikuu kabla ya kuwavamia wanadamu F maana ya madhabahu za giza Ninatamani nikufundishe hili jambo likusaidie. Madhabahu za giza ni mahali ambapo shetani huabudiwa. Kwa kama hauna kawaida kumwabudu Mungu, mpendo wangu, lazima itakuwa tu na mwabudu shetani. Kwa nini? Kwa sababu ndio kusudi la kwake. Ndio maana haupendi ibada. Kwa nini? Kwa sababu kuna ibada nyingine mahala fulani ambayo wewe kwa habari ya kawaida haujui. Lakini mpendo wangu unashiriki hiyo ibada. Ndio maana mpendo umekuwa na kawaida ya kupitia changamoto mbalimbali. Mbali. Inafika wakati hata wewe mwenyewe unajishangaa. Mara unanuka harufu sio ya kawaida, harufu ambayo sio ya kwako. Kwa ngoja nikwambie. Kwa nini? Kwa sababu huko kuna perfume vya kwao. Mpendo wangu, lazima ili jambo lazima ulijue. G madhabau za giza ni eneo linalojengwa na mawakala wa kuzimu kwa ajili ya kutolea kafara za kipepo au kufanyia kafara za kipepo madhabau za giza mfano ni huu fungua pamoja na mimi zaburi ya mia moja na sita zaburi ya mia moja na sita ule msali wa salasini na saba zaburi ya mia moja na sita ngoja nikupe mfano wa kimaandiko zaburi ya mia moja na sita na ule msali wa salasini na saba ule msali wa salasini therathini na saba biblia inasema na walitoa wana wao na binti zao kuwa dhabihu kwa mashetani, wakamwaga damu isiyo na hatia, damu ya wana wao na binti zao waliowatoa dhabihu kwa sanamu za Kanani. Ndivyo walivyotiwa uchafu kwa kazi zao, wakafanya uasherati kwa matendo yao. Hasira ya Bwana ikawaka juu ya watu wake, akauchukia urithi wake, akawatia mikononi mwa mataifa. Ule mstari wa 37 hadi 41. Mungu alibariki neno lake. Sikiliza kwa kumbe, madhabahu za giza ziko katika makundi mengi. Nikuonyeshe baadhi ya makundi hayo ili iweze kukusaidia. Tumeanza kusoma habari ya Manase namna ambavyo aliacha njia ya baba yake na mwisho wa siku akafata njia yake mwenyewe akapajenga mahali ambapo baba yake alipatengeneza, yeye akajenga madhabahu za giza, na mwisho wa siku akatoa kafara na sadaka kwa ajili ya kuabudu miungu. Nini ambacho kilifanyika, mpendo wangu? Kuna mambo mabaya mpendo wangu ambayo yanafanyika kupitia ibada za sanamu, na ndicho ambacho Mungu anatamani tujue leo, ili kwamba tuweze kusimama kumuita baba yetu wa mbinguni, ili kwamba aweze kuhusika na madhabahu hizo za kuzimu. Kuna madhabahu za, eh, za, za kuzimu zimeandaliwa kwa ajili ya ku mabaya magonjwa na mambo mbalimbali. Kwa hiyo nini? Mungu anatamani tujue, tujue aina za madhabahu za giza, na itatusaidia mpendo wangu kujua namna ya kutembea. Madhabahu za giza ziko katika makundi mengi, na baadhi ya makundi ni haya. Kundi la kwanza, kwa mujibu wa vifungu tulivyovisoma, kuanzia Wafalme wa, wa pili 1 moja hadi tatu na hii Zaburi ya mia moja na sita msari wa thelathini na saba hadi arobaini na moja Madhabau za giza za jamii. Hili ni kundi ambalo liko kwenye madhabau za giza, madhabau za giza za jamii, familia, ukoo au kabila Kumbe, kwenye ukoo mnaweza mkawa na madhabahu bila wewe kujua. Yawezekana ni kweli umeokoka, unamjua Yesu, lakini mpendo wangu kukawepo na madhabahu ambayo inasababisha changamoto na matatizo, mpaka inafika wakati we mwenyewe akili zinaferi. Kwa nini? Kwa sababu kijiuliza haya matatizo yanatoka wapi? ninamwomba Mungu kila kwetu hapo leo, lakini kwa nini? Ni kwa sababu jajua ya kwamba kwenye ukoo wenu au kwenye jamii unayoishi au kwenye familia yenu au kwenye kabila lenu, wezekana mpendwa wangu, kuna madhabahu kwa kama unatokea katika jamii hiyo kwanza unachopaswa lazima kujitenga na madhabau za giza za jamii hiyo, na hizi zinaweza kuhusisha kabila au ukoo. Kwa nini? Mawakala wa shetani wana mbinu nyingi sana za kufanya ili watu wa ukoo jamii ili kuhakikisha mawakala wanafanya kila inawezekana kuwaunganisha na madhabahu zao za giza. Na mojawapo ya njia za kuungamanishwa na madhabahu za giza ni kupitia nini? Vitovu wakati wa kuzaliwa, vitovu wakati wa kuzaliwa. Lazima tukiite kitovu chako, bila kujali kilipelekwa wapi, bila kujali kilinenewa nini. Yesu Kristu alipokufa, wakamzika, akaenda mpaka kuzimu. Lengo lake alikuwa anatufundisha ya kwamba tuna uwezo wa kutumia mamlaka kumnyang'anya adui vile vyetu ambavyo vinatuhusu kwa mpendo wangu. Kupitia kitovu inaweza kuwa sababu ya matatizo. Ukisoma Ezekieli, ile sura ya kumi na sita. Ezekieli sula ya kumi na sita. Ezekieli sula ya kumi na sita. Na ule msali wa tatu hadi wa tano. Biblia inasema useme, Bwana Mungu auambia Yerusalemu hivi: Asili yako na kuzaliwa kwako kwatoka katika nchi ya Mkanani. Mwamoli alikuwa baba yako na mama yako alikuwa Mhiti, na katika habari za kuzaliwa kwako, siku ile uliyozaliwa, kitovu chako hakikukatwa wala hukuoshwa kwa maji usafishwe, hukutiwa chumvi hata kidogo, wala hukutiwa katika nguo kabisa. Hapana jicho lililokuhurumia ili kukutendea lolote la mambo hayo kwa kukuhurumia, lakini ulitupwa nje uwandani, kwa kuwa nafsi yako ilichukiwa, katika siku ile uliozaliwa. Nami nilipopita karibu nawe, nikakuona ukigaagaa katika damu yako, nalikuambia ijapokuwa katika damu yako uwe hai, nam nalikwambia ujapokuwa katika damu yake yako uwe hai. Mungu alibariki neno lake. Sikiliza nikwambie, mwana wa Mungu, hii itakusaidia. Unajua yako makabila mbalimbali, ziko koo, ziko familia. Mtoto yeyote anapozaliwa, kitovu huchukuliwa na bibi kitovu chukuliwa au na babu, kwa ajili ya kufanyia ushirikina. Hata kama hawasemi hilo mbele ya wazazi wa mtoto, ila wanafanya hivyo kwa kumbe. Kuna njia nyingi zinaweza kuimarisha madhabau za giza lakini ashukuruwe Mungu wa mbinguni anasema kwa kinywa cha Ezekieli. Mungu anasema ya kwamba, mwanangu, nalikujua hata kabla ujazaliwa, hata siku ile, wakati unagaagaa katika damu yako, mimi nilitabiri uhai juu yako. Kwa nini? Kwa sababu siku moja utasikia ujumbe huu unazungumzwa na watumishi wangu, kama ambavyo leo nasema mtumishi wa Mungu kwa ajili yako, ya kwamba ikusaidie kuelewa ya kwamba uite kitovu chako, mahali kilichofichwa, haijarishi kimefichwa wapi, haijarishi walinuia dini bila kujali, walio ukichukua wapo au hawapo. Nini cha kufanya leo, mpendo wangu, lazima tuite kwa jina la Bwana wa majeshi. Kwa nini? Kwa sababu haukusafishwa kwa maji. Unaposikia ya maji, ni neno la Mungu. Ndio maana Yesu alikuja ila kwa ajili ya kusababisha ukombozi, na ndio maana Mungu amenituma leo ya kwamba nikutangazia habari ya ukombozi, bila kujali, mpendo wangu, walibeba nini, wakapeleka wapi, hata kama kitovu chako kilibebwa na nani, wakakipeleka wapi. Na ndio maana umekuwa na sababu ya matatizo na changamoto unazopitia, kumbe chanzo ni kitovu chako, lazima kwamba tumwambie Bwana wa majeshi, kama ambavyo alisema na Ezekieli, akamwambia ya kwamba mwanangu, nalikuona wakati wakati wa kitovu chako kukatwa, hakukisafishwa, walijanenewa mambo mabaya, na mimi nalikutakasa, nikakutabiria uhai, na ndicho ambacho Mungu anatamani akione kwa watoto wako. Watoto wako yawezekana, yumkini huko ma hospitalini uweze kujua. Kwa nini? Kwa sababu tunasoma habari ya wadharishaji hapo Israeli, namna ambavyo walikuwa makini e, kulikuwa na mpango ulikuwa kuandaliwa kwa ajili ya wana wa Israeli watoto wa kiume wote waliozaliwa. Mpango wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa mfalme ulikuwa umepangwa kwamba eh, kila anayezaliwa mtoto wa kiume lazima wawe eh, kabla hajatoka akakuliona. Eh, jua hili vizuri. Kwa hiyo nikwambie mpendo wangu, adui shetani kila mipango yake anayoipanga ni kuhakikisha ya kwamba kwa huyo mtoto anayezaliwa kuhakikisha afikii kusudi la Mungu. Uweze ukajua ulizalishwa na nani na nini kilifanyika? Kwa nini? Shetani, mpendo wangu, maajenti wake wako kila mahali, mahospitalini wapo, kwenye majumba yetu wapo, kwenye jamii tunayoishi wapo, kila mahali wapo, kwa mpendo wangu, hili ni jambo la msingi, ndio. Kwa kuna njia nyingi zinaweza kuimarisha madhabahu huu ya giza, na sio kitovu tu, ndio Ziko njia nyingi ambazo zinaweza kuwaunganisha watu na madhabahu za giza, ndio. Kwa hiyo hizi njia za kipepo zinatumiwa sana na adui kuwaunganisha watu na madhabahu za giza kupitia ukoo, kupitia kabila, ndio, ukeketaji, tohala ziko njia nyingi, kuchukuliwa nywele za kwanza za mtoto ndio. Kuna watu mpendwa wangu anaweza akachaguliwa akiwa mtoto mchanga, amezaliwa kwamba, huyu aje awe wakala wa shetani, ananuiziwa madawa na mambo mbalimbali wenda wamepaka mikononi. We unafikiri tu ni jambo la kawaida anaandaliwa, wakala kwamba wewe ndio utakuwa wa kwanza kum, kumbeba mtoto huyo ndiyo. Na wakati mwingine, mpendo wangu, imekuwa ni vigumu sana watu wa ukoo fulani kumpokea Yesu Kristo kama Mwokozi kwani kwa sababu ya mungu wa ukoo huo aliye na madhabau zake za giza katika ukoo huo. Kwao ni chakufanya, mpendo wangu, lazima tumwambie Mungu Hebu fikiri, hata kwenye ukoo wenu ni wangapi ambao wana sifa ambayo sio njema sana, na hata ukiwahubiria habari za Yesu wako tayari kukosana na wewe? Lazima ujue kuna nini kiko nyuma, lazima ujue kuna roho inayofuatilia hayo yote. Nini cha kufanya leo? Lazima tumwambie Mungu anayeokoa. Kwa nini? Kwa sababu mimi na wewe hatuwezi kuokoa, bali sisi tuwe tayari tu kusimama kwa dhamu kumwambia Mungu ahusike. Iwe ni mahospitalini, ahusike, kwa wazalishaji, ahusike, kwa manesi, ahusike maeneo yoyote, Mungu ahusike, majumbani kwetu ahusike, kwenye jamii zetu Mungu ahusike. Ndiyo kazi yetu, hakuna kazi nyingine. Kwa hiyo tumesoma, kundi la kwanza, la kwanza, madhabao za giza. Hili kundi ni madhabao za giza za jamii, familia, ukoo au kabila. Kundi la pili, kundi za giza madhabahu za giza za maeneo fulani mji au taifa ndiyo kwa kumbe. Kama unaishi eneo au mji au nchi, inakupasa sana mpendo wangu kujitenga mbali na madhabahu hizo za giza kwa njia maombi. Kwa mfano ukisoma Wafalme wa Kwanza ile sura ya kumi na moja Wafalme wa Kwanza sura ya kumi na moja Wafalme wa Kwanza sura ya kumi na moja ule msali wa 33, ule msali wa 33, Biblia inasema, kwa sababu wameniacha mimi wakaabudu Ashtoresi mungu mke wa Wasidoni na Kemoshi mungu wa, wa Moabi na Mikomu mungu wa wana wa Amoni wala hawakuenda katika njia zangu kutenda mema machoni pangu kuzishika sheria zangu na hukumu zangu kama Daudi baba yake, walakini sitauondoa ufalme wote katika mkono wake lakini nitamfanya awe mkuu siku zote za maisha yake kwa ajili ya mtumishi wangu Daudi niliyemchagua, kwa maana alizishika amri zangu na sheria zangu. Sikiliza, tunajifunza nini? Kwa mujibu wa vifungu hivi, tunajifunza jambo hili: nchi ya Sidoni, watu wake walikuwa wanatawaliwa na wakala wa Shetani kutoka kuzimu. Aliyeitwa Ashtoresi ambaye alijulikana kama Mungu mke wa Wasidoni. Kwayo huyu mkuu wa giza alitawala eneo la nchi ya Sidoni. Huyu mkuu wa giza aliwatawala kabila la Wasidoni. Sasa inawezekana mpendwa wangu, na wewe kuna jini amejigeuza mungu kwa miaka mingi katika nchi yako, au katika kabila lako, au katika ukoo wenu, au katika jamii unayoishi. Sasa umepata neema ya kuokolewa na Bwana Yesu. Hakika mpendwa wangu, unatakiwa nini? Ni lazima ukubali kujitenga mbali e, kwa njia ya maombi na kwa njia ya vitendo. Kwa nini? Kwa sababu huyo mungu yawezekana, wa kabila lenu, ndiyo anayesababisha mambo mabaya yanayofuatilia maisha ya kwako. Kwa hiyo nini cha kufanya leo? lazima kujitenga kwa njia maombi kwa hiyo unaposoma vizuri huyo aistoresi alikuwa amefunga watu wale na alikuwa na madhabahu zake za giza na makuhani wa madhabahu hizo za giza walikwepo kwa kumbe kwa mujibu wa maandiko haya wako watu wengi wamejiungamanisha na madhabahu zile na kumbe ni madhabahu ya Mungu mke aitwaye ya Istoreshi ambaye ni roho ya kuzimu. Kwa nini hata kila kipindi, mpendo wangu, hawakujua ya kwamba kulikuwa na Mungu katika eneo au katika nchi yao. Hawakujua ya kwamba walikuwa wamejiungamanisha na hiyo ma, madhabahu ma ma bila wao kujua, lakini Bwana alitamani ya kwamba awape ufahamu wa kuona waweze kujitenga na miungu ambayo inawazunguka katika jamii yao. Yawezekana walikuwa na abudu bila wao kujua, na yawezekana kulikuwa na matatizo mbalimbali katika jamii ambayo walikuwa naishi. Kwa Mungu amenituma nikuletee habari ikusaidie, mpendo wangu, nini ufanye juu ya madhabahu za giza. Sasa swali, hivi kwa mfano ikatokea kwenye kabila lenu kama kuna miungu, ufanye nini? Unatakiwa ujue namna ya kuharibu madhabahu hizo za giza. Kwa nini? Kwa sababu wewe leo, hata kama hujampa Yesu maisha, kama utakubali kumpa Yesu maisha, awe Mwokozi, tayari umenusurika. Unajua, wakati mwingine imekuwa ni vigumu sana watu fulani kuokoka, fatilia kama ambavyo nimetangulia kusema nini, kwa sababu tu ya Mungu wa kabila hilo, yeye ndiye madhabao za giza katika eneo hilo. Imekuwa ni vigumu sana watu wa kabila fulani kumpokea Yesu kama mwokozi, kwani kwa sababu tu ya Mungu wa kabila hilo aliye na madhabahu zake za giza katika kabila hilo. Na wakati mwingine imekuwa ni vigumu sana watu wa eneo fulani kuokoka, fuatilia tu, nini? Kwa sababu tu ya Mungu wa eneo hilo aliye na madhabahu zake za giza katika eneo eneo hilo, kwa kumbe unaweza kujikuta katika vita kubwa ya kiroho na kumbe ni madhabahu za giza zinajaribu kukumiliki. Kwa nini usikubali, ndugu yangu, hata siku moja, ambatana na Yesu Kristo mwenye ushindi, yeye atakushindia. Kwa nini? Kwa sababu kila muda ukimomba Mungu wa mbinguni kupitia Yesu Kristo lazima yafanye. Kwa nini? maandiko ambayo tumetangulia kuyasoma kuya yanaonyesha kwamba katika nchi ya Moabu alikwapo Mungu wa Moabu Aliyeitwa nani? Kemoshi. Mutu, hilo, hiyo mtu wa kutoka eneo hilo wa kutoka nchi hiyo kama ameokoka anatakiwa kujitenga mbali na madhabahu za giza za Kemoshi ambaye ni roho ya kuzimu. Na katika eneo la wana wa Amoni kulikuwa na mungu wao aitwaye Milkomu kama tulivyosoma katika Wafalme wa, wa, wa kwanza ile sura ya ishirini na moja. Unajua, ukiona neno Mungu loandikwa kwa herufi ndogo, ujue ni roho ya kuzimu, ujue ni shetani au wasaidizi wa shetani waliojigeuza ili ya kwamba waabudiwe. Hao ni maroho wa kuzimu, na siku zote hao wote wako kinyume na Mungu wa kweli ambaye ni Jehova Shama, aliyejifunua kupitia Yesu Kristo Mwokozi. Ukisoma Yohana moja kumi na nane ukisoma Yohana moja kumi na nane inasema hakuna mtu aliyemona Mungu wakati wowote, Mungu mwana pekee aliye katika kifua cha Baba huyu ndiye aliyemfunua. Ndiyo kundi la tatu la madhabahu, madhabahu za giza za kidini. Na mimi sisemi habari ya dini yako lakini nachotaka kukutazamisha tu, mpendo wangu, lazima ujue haya mambo. Kuna watu mpendo wangu, wanateseka eti kwa sababu ya dini zao. Unamwambia mtu anang'ang'ania dini yake bila kujua kuna nini nyuma ya dini yake. Na mimi nataka nikutazamishe mpendo wangu, mimi nilikuwa na dini yangu, na mimi sihubiri ya dini yako, sihubiri habari ya dhehebu lako, nachohubiri habari za mtu mmoja tu, Yesu Kristo, mkombozi wa ulimwengu. Yeye peke yake ndiye ambaye anatamani ya kwamba watu wamtambue ya kwamba yeye ndiyo njia ya kweli na uzima. sikirisa madhabahu kisa za kidini. Unajua, madhabahu hizi zinaweza kuhusisha dini yoyote, iwe ya Kikristo au zehebu ambalo viongozi wake ni mawakala wa shetani au kanisa la mahala lakini mchungaji wa wao mahali hapo ni wakala wa shetani na anaitumikia madhabahu ya shetani inayotenda kwa asili kupitia mgongo wa dini. Unajua mpendwa wangu, haya mambo lazima uyapokee kiroho. Wakati mwingine imekuwa ni vigumu sana watu wa dini fulani kumpokea Yesu Kristo kama mwokozi. Kwa nini? Kwa sababu tu ya Mungu wa dini hiyo wa kutoka kuzimu aliye na madhabahu zake za giza katika dini hizo. Kwa hiyo watumishi wa madhabahu za kidini, kwa hiyo watumishi wa madhabahu za kishetani Biblia inawazungumzia kama namna tofauti, inawazungumzia kwa namna tofauti. Ndiyo, unajua Biblia katika maandiko inaanza kwa kuwaita hao kuwa ni kama wanyama tu lakini hao kama wanyama wasio na akili ambao walizaliwa kama wanyama tu wa kukamatwa na kupotezwa, wakikufuru katika mambo wasiyoyajua, wataangamizwa katika maangamizo yao, wakipatikana na madhara ambayo ni ujira wa uzalimu wao. Wakizania kuwa ulevi wakati wa mchana ni anasa, wamekuwa na mawaa na aibu, wakifuata anasa zisizo kiasi katika karamu zao za upendo wafanyapo karamu pamoja nanyi, wenye macho yajaayo uzinzi, watu wasiokoma kutenda zambi, wenye kuwadaa rozi so imala wenye mioyo iliyozoezwa kutamani wa na walana, wakiiacha njia iliyonyoka wakapotea. Na Biblia inaendelea kusema hawa ni visima visivyo na maji, ni mawingu yachukuliwayo na tufani, ambao weusiwagiza ni akiba waliowekewa maana, wakinena maneno makuu mno ya kiburi, kwa tamaa za mwili na kwa ufisadi huwahadaa watu walioanza kuwakimbia wale wanaoenenda katika udanganyifu, wakiwaahidia wakiwa uhuru, nao wenyewe ni watumwa wa uharibifu. Maana mtu akishindwa na mtu, huwa mtumwa wa mtu yule. Kwa maana wale waliokwisha kuyakimbia machafu ya dunia kwa kumjua Bwana na Mwokozi Yesu Kristo, kama wakinaswa tena na kushindwa, na hali yao ya mwisho imekuwa mbaya kuliko ile ya kwanza. Soma waraka wa pili wa Petro, soma waraka wa pili wa Petro. Ndugu yangu mpendwa, madhabau za giza zipo ili kukuondolea haki zako za kiroho ili kukuzuia usifanikiwe kiroho na kimwili na madhabahu hizo mpendwa wangu zipo ili kukuzuia usiupate uzima wa milele kama mpendwa wangu mmesha okolewa na Yesu Kristo usikubali kamwe kuzifata madhabahu za giza wala kuzitii na ili uzishinde madhabahu za kishetani ni lazima mpendwa wangu muunganiko wa kipepo kati yao na hizo madhabahu za giza zivunjike. Madhabahu za giza ukiziruhusu maishani mwako, zinafuta uhusiano wote wewe na Mungu aliyeziumba mbingu na nchi. Madhabahu za giza, mpendo wangu, zinatakiwa kubomolewa. Lakini ndugu yangu, huwezi kuzibomoa madhabahu za giza kama hujajitakasa katika Kristo Yesu. Yesu, kwa nini? Mpokee Yesu kwanza leo kama hujampokea Yesu, tubu, acha dhambi, ndipo utaweza kuzibomoa na kuzivunja madhabahu za giza. Kwa nini? Kwa sababu Yohana 8:12 inasema, basi Yesu akawaambia tena akasema, mimi ndimi nuru ya ulimwengu, yeye anifuataye hata kwenda gizani kamwe, bali atakuwa nuru ya uzima. Kwa nini huwezi kuzibomoa madhabahu za kishetani kama bado na we uko ndani ya utawala wa kishetani? Kwa nini inakupasa kuanzia leo uhame kwanza kwa shetani? Ndipo utaweza kuziharibu madhabahu za giza. Kwa nini? Kwa sababu ukihama kwa shetani, sehemu salama ya kwenda, mpendwa wangu, ni kwa Yesu Kristo. Habari njema ni kwamba Bwana Yesu anapokuokoa, Mungu anakuhamisha kwenye utawala wa shetani, kama ambavyo Wakolosai moja kumi na tatu Naye alituokoa katika nguvu za giza akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake. Nini? Yeremia moja kumi inasema angalia, nimekuweka leo juu ya mataifa na juu ya falme, ili kung'oa na kubomoa na kuharibu na kuangamiza, ili kujenga na kupanda. Kwa nini? Kumbe ukiokolewa hakikisha unazingatia haya yafuatayo. Kumbukumbu la torati zambi usiende kwa waganga, usiloge, usiwe mpandisha mapepo, usiwe mchawi tena, usiwaombe wafu tena. Nini umkubali Mwokozi leo awe Mwokozi wa maisha yako. Nini ufanye juu ya madhabahu za giza, ni somo ambalo nitafundisha siku nyingine. Kwa ajili ya muda wangu, Mungu ninakushukuru kwa ajili ya mama huyu, kwa ajili ya baba huyu. Angalia Bwana anateswa na, na nguvu za giza, ni muda mrefu. Mfarme yezekana hizo nguvu za giza sio kwenye familia yao. Siku ya leo ninabomoa kila nguvu zote za giza ambazo Mungu zinateza maisha kwake. Kasimame kwa ajili yake, Mungu kaonekane kwa ajili yake. Mtoto wako anasumbuka na magonjwa, baba mwema, akapoke uzima na afya njema kuanzia leo, na kataira zote za kuzimu hazina nafasi tena juu ya maisha kwa yake natangaza ushindi juu yake, natangaza ushindi juu yake, natangaza ushindi juu yake, natangaza ushindi juu yake. Kaonekane baba mwema, kwa ajili ya majina yote hapa nimeyasoma mbele zako, Mungu wangu mwema, ukaonekane kwa kila moja moja, ukawatamia watoto wako. Baba mwema, umeahidi siku ya leo ya kwamba iko siku, baba wa mbinguni, utatufundisha ya kwamba tufanye nini e juu ya madhabahu za giza, na siku ya leo umetufundisha namna ya kutembea kufata mkono wako, Yesu. Watoto wako wanakutazama we mfarme kaonekane, baba mwema, nikaone mkono wako, nikazone nguvu zako. Nafunga nguvu za giza, za toka kwenye nyumba hiyo, toka kwenye nyumba hiyo, toka kwenye nyumba hiyo, toka kwa mama huyo, toka kwa baba huyo, nguvu za majini na mapepo, toka kwa binti huyo, toka kwa kijana huyo! Piga kelele uondoke, piga kelele uondoke, piga kelele uondoke, piga kelele uondoke kwa mamlaka ya jina la Yesu. Na tamka ushindi leo, na tamka ushindi leo, na tamka ushindi leo, na tamka baraka leo, na tamka na mbele zako, barikia nchi yetu na matukio iliyo mbele yetu barikia rais wetu baba mwema na walio chini yake sarigo ya Five Fish, mkurugenzi mtendaji mko kaonekana hapa, Iwe Nuru dispensary pamoja na White TV Online sarigo ya Radio Uhai pamoja na Uhai Zito sarigo ya manager wa Radio Uhai, mkuu wa vipindi na mwalimu mkuu, waandishi na watangazaji wote, na weka mikononi mwako Mungu na mimi mtumishi wako na katika jina la Yesu mwokozi wa maisha yetu. Amen. Mungu akubariki mpendo wangu, kwa sababu ya muda wangu niishie kusema tu kwamba ninakuombea hata majina ambayo siyataja hapo mwanzoni, niahidi tu kwamba ninakuombea mpendo wangu. Kwa mawasiliano zaidi tumia zilo 755 296181. Jumapili baada yetu inaanza saa tatu kamili hapo Jerusalem hadi saa 6:30 na Jumatano, ibada yetu ni kuanzia asubuhi ambayo ni siku nakutana na mtu mmoja mmoja kwa ajili ya ushauri na maombi. Kwa hiyo piga simu kwa namba niliyohitaja, alafu nitakupangia muda wa kuonana na mimi. Ni kutakia baraka za Mungu ziambatane na wewe. Tukutane kwa siku nyingine, kwa mara nyingine. Amen.