Redio Hai FM inakuletea wasaa wa maombi ya usiku, wasaa maalum kwa wote kwa ajili ya kushiriki katika maombi ya mahitaji mbalimbali. Ninaomba kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania naarika urinzi na baraka zako ewe Bwana sikasina kusaidia u usiku na mchana nam ni kipindi cha maombi ya usiku wa manane kinachosikika kila siku kuanzia saa nane kamili usiku hadi saa tisa na marudio yake ni saa kumi hadi saa kumi na moja alfajiri. Ungana na watumishi mbalimbali mbali wa Mungu katika maombi haya ya usiku, kila siku, ili kuharibu mipango ya shetani, wachawi. Sasa nawaamuru mwachane hiyo habari, mwokoke. Ondokeni, baridi inapika sana, mwisho mtaugua nimonia. Kila siku anawaambia okokeni, badilikeni usiku wa leo, katika jina la Yesu. Kumbuka katika maombi haya kila mahitaji ya mtu mmoja mmoja yatapelekwa mbele za Mungu kwa ajili ya maombi. Haijalishi umeugua kwa muda gani, peleka mahitaji yako kwa Yesu. Usiwaze kwenda bali popote pale, nami nakueleza hivi, niko sipindi zaidi ya mia moja ishirini kwa ajili ya kusiharibu kazi zote za ibirisi, na mi natangaza kiama katika mkoa wa Tabora. Hao wote wanaosimama kuchafua hali ya hewa katika mkoa wa Tabora ni lazima wakubari tu, wasipokubari shingo zao zitavunjika vunjika, maana ndivyo Bwana anasema ya kwamba jiwe ambalo itawadondokea watakuwa tikitiki. Usikosi, mwambie na mwingine kwamba tukutane usiku pendwa msikilizaji wangu wa 94 nukta moja redio Uhai, sauti ya Tumaini. Ninaitwa mchungaji Danieli mayunga Kashike, ni mchungaji wa kanisa la Jerusalemu baptisticheob mjini Tabora nchini Tanzania. Namba yangu ya simu ni 0755 296181. Nitarudia 0755 29, sitini na moja, themanini na moja. Na kama uko nje ya nchi unaanza na alama ya kujumlisha 255. Mungu akubariki mpendwa wangu, wewe uliyetuma sadaka yako kwa ajili ya huduma hii na kuwa hewani kwa ajili yako. Mungu akubariki sana sana sana mpendwa wangu. Kwa nini tuanze kujifunza kwanza neno na kisha baadaye tuombe lengo langu ni upate maarifa na ufahamu. watu wangu wanaangamizwa ukoso maarifa, Mungu anasema hivyo, lakini tunapojua maarifa inatusaidia sana. Somo la leo linasema simama kwa nafasi yako, simama kwenye nafasi yako. Ndio somo la leo. Watu wengi hawapokei yale ambayo wanatamani kupokea kutoka kwa baba wa mbinguni, ni kwa sababu ya kushindwa kujua nafasi zao. Mwanaume ukisimama kwa nafasi yako, Mungu atatukuzwa kupita kawaida. Mwanamke ukisimama kwa nafasi yako kwa mujibu wa maandiko na kuambia, lazima utamwona Mungu. Na mimi leo natamani nikupe maarifa mafupi uenda unayajua, lakini natamani kukuongezea kidogo, ili kusaidie, simama kwenye nafasi yako. Wababa wanashindwa kusimama kwenye nafasi nafasi yako wanashindwa kusimama zao, ndio maana unakuta mama inambidi asimame kwenye nafasi ya mwanaume. Kwa nini? Kwa sababu ya kushindwa kuelewa, mwanamke anashindwa kusimama kwenye nafasi yake, na mwisho wa siku mambo yanajikanganya. Kwa nini? Kwa sababu ya kulazimisha usimame kwenye nafasi ambayo sio yako hili jambo mpendo wangu lielewe. Nawe ni msomi mzuri, haya mambo nayoyasema sio kwamba ndiyo mara yako ya kwanza kuyasikia. Fungua Biblia yako katika Mwanzo sura ya tatu ule msari wa kumi na sita. Na kabla hatujasoma kifungu, nikukaribishe kwenye ibada zetu hapo kanisani Jumatano kila wiki. Ninakutana na mtu mmoja mmoja. Hata kama mko wawili, lakini mna jambo lenu la pamoja. Mungu amekuwa akitutumia sana na mke wangu Regina. Kwa nini? Kwa sababu Bwana anaonekana kupita kawaida. Kwa hiyo njoo hapo Yerusalemu na kuwepo kuanzia asubuhi mpaka jioni. Kwa mpendo wangu, unachotakiwa tu ni kupiga simu ili ya kwamba nikupangie kwamba ni muda gani uje, ili ya kwamba usifike labda na kukaa sana. Lakini Jumapili baada yetu inaanza saa tatu kamili hadi saa sita na nusu narudia somo letu la leo linasema simama kwenye nafasi yako fungua mwanzo tatu kumi na sita mwanzo sura ya tatu kumi na sita biblia inasema akamwambia mwanamke hakika nitakuzidishia uchungu wako na kuzaa kwako kwa utungu tazaa watoto na tamaa yako itakuwa kwa mmeo naye atakutawala mungu alibariki neno lake Unajua, shida sio maandiko, shida ni tafsiri. Ndicho ambacho kina isumbua dunia ni tafsiri. Watu anachukua maandiko, ananyofua hapa, anaitumia andiko kama yeye anavyotaka, sio kwamba vile Mungu anataka. Kwa na mimi natamani tujifunze jambo hili, litakusaidia na mara nyingi ninakushauri, ebu uwe msomaji wa vitabu vya watumishi mbalimbali, hii itakusaidia. Kwa nini? Unaposoma vitabu, unaongeza maarifa kwa nini hata unapookolewa pamoja na kwamba pa Mungu anaweza kuutumia hata kama hujasoma hata kama hujaenda chuoni, lakini kwa nini tunashauriwa tusome, tuende tukasome vyuoni? Minisoma miaka mitatu chuo cha bibilia. Kwa nini? Ili nipate kujua maarifa vizuri juu ya elimu ya Mungu. Ndiyo kwao, na wewe hebu uwe na kawaida kusoma vitabu vya watumishi wa Mungu mbalimbali itakusaidia. Soma vitabu vya wanasayansi vitakusaidia. Kwa nini? Unaposoma vitabu ndio inakuwa sababu ya we kuwa na uelewa mpana, kwamba hivi Biblia inasemaje kuhusu haya yanayosemwa? Inakusaidia, na kuna mambo ambayo yanaweza kuwa faida kwako. Mimi ni msomaji sana wa vitabu, nilisoma ni Uh, habari moja ambayo ilinisaidia sana na ndio iliyonisukuma mimi leo nikuletee ujumbe kwamba simama kwenye nafasi yako. Sikiliza, mnamo e, mwaka elfu moja mia tisa tisini na tano nafikiri, kwenye tarehe nne hadi kumi na tano mwezi wa tisa mwaka 1995 kulifanyika mkutano mkubwa wa nne wa dunia wa wanawake huko China, na mkutano huo ulipewa jina la haki sawa kwa maendeleo na amani. Ninakupa mfano kusaidie hata tunapoingia dipu kwenye somo uweze kung'amua na kuchagua na mwisho wa siku ujue nafasi yako. Na kongamano hili la wanawake lilipewa jina hilo na Umoja wa Mataifa kupitia wa mkutano mkubwa. Serikali za dunia zilikusanyika zikiwakilishwa na wanawake maarufu kutoka sehemu mbalimbali duniani zikiwa na wito wa kuitaka dunia kufikia malengo ya usawa yaliyokubaliwa na jukwaa hilo la wanawake, ndiyo ndiyo, kwa pamoja na masuala mbalimbali yaliyojadiliwa like, swala kubwa lilisisitizwa ni usawa katika uwakilishi, lakini kubwa zaidi ni haki za wanawake duniani na mkutano huo uliofanyika China ulitimiswa kwa kutoa tamko ambalo lilikuwa na maazimio kama 38 na mengi yakiwa na mkazo kuhusu haki za wanawake. Sijui unapata picha gani hapo? Kwa mujibu wa somo la leo namna ambavyo Biblia inasema, sijui unapata somo gani? Unaposoma habari za mikutano mikubwa kama hii, unaposikia habari ya maadhimio makubwa ya wanawake kama hii, hasa pale unapoona wanadai haki na haki hii ni usawa baina yao na wanaume, unajua kwa utafiti wangu mdogo na usiopingika, unajua katika jamii mwanamke amebaki nyuma kwa kiwango kikubwa, na sehemu kubwa sana uwezo wao haufanani na ule wa wanaume. Hata kuanzia kwenye malezi, kwenye ukuaji, kumekuwa na kipaumbele zaidi kwa watoto wa kiume, penginepo kuliko watoto wa kike Ndiyo, na mambo mbalimbali ya kijamii, mila na tamaduni, ni kama zimemwacha mwanamke nyuma kwa kiwango kikubwa. Na kwa sababu hiyo kuna uwezekano mkubwa kwamba labda Umoja wa Mataifa uliona hilo jambo, ndiyo maana ukaandaa na unaendelea kuandaa makongamano kaza yenye maazimio ya kumuinua mwanamke na mimi naelewa ya kwamba sina shaka kwamba huko ukweli ulio wazi kwamba mwanamke akisimama vizuri, jamii inaweza kuendelea, jamii inaweza kupiga hatua kwa kiwango kikubwa. Ndiyo kwa nini? Kwa sababu kuna msemo mmoja unasema ya kwamba ukimwelimisha mwanamke umeielimisha jamii. Kwa hiyo, wanawake kumbe wakiendelezwa, kumbe wanawake wakipewa fursa, maana yake sina shaka kwamba watakuwa msaada mkubwa katika jamii duniani. Lakini pamoja na haya yote ambayo nimejaribu mpendo wangu kuyasamalaizi ni muhimu kufahamu, ni muhimu kujiuliza kwamba kwa nini wanawake wamejikuta katika changamoto hizi, na kwa nini wanapigania haki na usawa pale inapokuja swala la ulinganifu na wanaume. Maana yake ni kama wanawake wanajaribu kujikomboa wanataka kuchikomboa kutoka katika kile ambacho maandiko yametamka. pedo wangu yawezekana usinielewe, na naomba unikoti vizuri, itakusaidia. Kwa nini? Kwa sababu Roho wa Mungu ni mzuri mno anatamani kutupa madini ambayo yanaweza kutusaidia kutembea vizuri katika ulimwengu huu, ulimwengu uliojaa shida na matatizo. Familia nyingi hazina amani. Kwa nini? Kwa sababu yawezekana maadamu tu mwanamke ameokoka, ameokoka na mwisho wa siku anatumia vibaya wokovu wake. Nini? Kwa sababu ya kujua kutoshindwa, kujua maandiko yanasema nini. Huenda alijua tofauti na vile ambavyo maandiko yanasema, na mwisho wa siku akasababisha taharuki kwenye familia, shida kwenye familia Matatizo na majanga kwenye familia. Ndiyo, unajua liko tatizo ambalo wala sio la mfumo dume, wala sio la mila na desturi, wala sio la kitamaduni. Mpendwa wangu, ni tatizo la kiroho, ni tatizo ambalo msingi wake na chanzo chake Kilisababishwa na mwanamke mwenyewe na hii mpendo wangu, si kwa matakwa yangu kwamba nimepata utashi tu wa kusema hili jambo. Mpendo wangu, ni kwa mujibu wa maandiko. Maandiko ndicho ambacho yanasema kwa mpendo wangu, hili jambo ukilipokea kiroho, mpendo wangu, litakusaidia utaponya hata watu wengine, na mwisho wa siku Mungu wa mbinguni atatukuzwa ya kupita kawaida, kwani kwa sababu kuna familia nyingi hazina amani, kwani kwa sababu ya kushindwa kuelewa kila ambacho maandiko yanazungumza. Lakini mpendo wangu, mimi na wewe tukifahamu vizuri hili jambo litasaidia familia nyingi, ndio liko tatizo ambalo sio la mila na desturi wala sio la kitamaduni. Ni tatizo la kiroho, ni tatizo la kiroho, ni tatizo ambalo msingi wake, ni tatizo ambalo chanzo chake kilisababishwa na wanawake wenyewe, na hii ni kwa mujibu wa maandiko matakatifu. Unajua, wakati mwingine wanawake mnapokuwa katika harakati zenu, kwamba na nyie mpate haki sawa sawa, msitamke kirahisi rahisi. Ndiyo, mnaweza kusema kwamba eti mila si na tamaduni labda si na mambo ya kidini si nini huenda si zinawakandamiza. Ngoja niwaambie leo, nataka itambulike wazi kwamba kiini cha tatizo kiko kiloho, kwamba mwanamke ili mwanamke aweze kuwa na ukombozi sahihi, mpendo wangu anapaswa kujua haki zake za msingi kama ambavyo lilivyotamkwa na maandiko matakatifu, kama vile ambavyo Mungu mwenyewe alivyotamka, ili ujue mipaka yako, ili ujue haki zako, ili ujue ukombozi unaopatikana kwa njia ya Mungu, ule ukombozi unaoupigania, mama yangu, dada yangu, shangazi yangu, Lazima ukae chini, uangalie Mungu alitamka nini, maandiko yanasema nini na Mungu mwenyewe anasema nini, ili ujue mipaka yako, ili uweze kujua haki zako, ili uweze kujua ukombozi unaoupigania kwa. Ukielewa hayo, utakuwa na amani ya kweli, utapata uhuru wa kweli. Ndiyo unajua chanzo cha tatizo. Ngoja nikuonyeshe kidogo pamoja na kwamba muda wangu ni mchache, sikiliza, neno la Mungu linaonesha wazi kwamba mwanamke na mwanaume waliumbwa wote wakiwa na haki sawa, labda hii ulijui, na wote wakiwa wakamilifu, na wote wakiwa wamepokea tamko la baraka za Mungu katika kuutawala ulimwengu. Ndiyo, wapi? Mwanzo moja ishirini na sita hadi thelathini na moja Biblia inasema tenda, spidi kidogo. Mwanzo moja ishirini na sita thelathini na moja Mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu, wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama wa nchi na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaacho juu ya nchi. Mungu akaumba mtu kwa mfano wake, kwa mfano wa Mungu alimuumba, mwanaume na mwanamke aliwaumba. Mungu akawabarikia, Mungu akawaambia zaeni, mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitisha, mkatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi. Mungu akasema, tazama, nimewapa kila mche utoao mbegu ulio juu ya uso wa nchi yote pia, na kila mti ambao matunda yake yana mbegu, vitakuwa ndivyo chakula chenu, na chakula cha kila mnyama wa nchi na cha kila ndege wa angani na cha kila kitu kitambacho juu ya nchi chenye uhai, majani yote ya miche ndiyo chakula chenu. Ikawa hivyo. Mungu akaona kila kitu alichokifanya, na tazama, ni chema sana. Ikawa jioni, ikawa asubuhi, siku ya sita. Si umeona nini kwenye maandiko haya? Maandiko mpendo wangu, baba yangu, mama yangu, maandiko yako wazi kwamba Mungu amewapa wanadamu, na maanisha mwanaume na mwanamke, wanaume na wanawake kwa pamoja wamepewa samani kubwa wote wawili, jinsia zote mbili, na wote hawa mwanaume na mwanamke wanatamkiwa baraka ya kuongezeka, wanatamkiwa baraka ya kuijaza nchi, wanatamkiwa baraka ya kuitisha, wanatamkiwa baraka ya kuitawala. Hawa wote mwanamke na mwanaume, wote walipewa mtaji sawa, utawala sawa, uhuru sawa. Na kwa msingi huo mwanamke na mwanaume walikuwa ni watawala wenza wenye usawa unaofanana, lakini wote pia walikuwa na jukumu la kumwabudu Mungu, walikuwa na jukumu la kumtii Mungu kwa usawa na kwa pamoja. Lakini bado tunasoma ya kwamba mwanamke alipaswa sio tu kumsikiliza Mungu, ndivyo ambavyo maandiko yanasema ya kwamba alipaswa pia kumsikiliza mumewe sawa sawa na kumsikiliza Mungu na agizo la kutokula matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya kimsingi lilitolewa kwa nani? Lilitolewa kwa Adamu peke yake. Na uenda labda mwanamke alisikia agizo hilo baadaye kutoka kwa, kwa mwanaume. Wapi? Ukisoma Mwanzo sura ya pili, ukisoma Mwanzo sura ya pili mstari wa 15 hadi 17, Biblia linasema, Bwana Mungu akamtoa huyo mtu akamweka katika bustani ya Edeni ailime na kuitunza. Bwana Mungu akamwagiza huyo mtu akisema, matunda ya kila mti wa bustani waweza kula, walakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile, kwa maana siku utakapokula matunda ya mti huo utakufa hakika. Kwa unaposoma maandiko haya yanayojaribu kuchanganua habari ya uumbaji, utaweza kuona kwamba agizo hili lilitolewa kwa nani? Kwa Adamu na kisha baadaye kwa nani? Kwa Eva. Kwa nini? Kwa sababu Eva alikuja kufanyika kwa maana ya kuonekana kwa hali ya kimwili pale Adamu alipolazwa usingizi. Kwa hiyo, kumbe, katazo la ule mti wa ujuzi wa mema na mabaya, Eva alilisikia kutoka kwa mume wake, na haki ya utawala iliwahusu wote, ile haki ya utawala hii, maana yake nini? Kwa sababu mwanaume aliumbwa kwanza na kisha mwanamke baadaye, na kwa kuwa mwanaume alipaswa kumfundisha mwanamke amri na maagizo ya Mungu, ni wazi nini? Ni wazi na haki, utakubaliana na mimi kwamba mwanaume alikuwa na majukumu yenye ngazi ya juu zaidi ya mwanamke, kutokana na kwamba aliumbwa kwanza. Lakini vile vile alikuwa ni mwalimu, alikuwa na amri ile alipewa yeye aliyopewa yeye, alikuwa ni msimamizi wa kazi ya uumbaji, alikuwa na maelekezo aliyopewa na Mungu kwa swala la kufundisha. Swala la kutawala lilikuwa jukumu kuu la mwanaume na swala la kusikiliza lilikuwa ni swala la mwanamke. Maanake kama Mungu angetoa maelekezo kwa Adamu, maanake Adamu angeleta ufafanuzi na maelekezo kwa mwanamke, naye pamoja na jamii wangetekeleza kile ambacho Mungu alichokusudia. Kwa hiyo, mpendo wangu, kwa itifaki, Mungu ni kichwa cha kila mwanaume na mwanaume ni kichwa cha mwanamke. Hapo ndipo itifaki ya uumbaji inapo inapokelewaje, inapokelewaje juu ya maagizo ya Mungu. Sikiliza kwa jambo hili mpendo wangu, lazima ulielewe. Ukisoma katika Wakorinto wa, Korinto, wa kwanza kumi na moja ile ule mstari wa tatu, Biblia inasema lakini inaataka mjue ya kuwa kichwa cha kila mwanaume ni Kristo, na kichwa cha mwanamke ni mwanaume, na kichwa cha Kristo ni Mungu kwao. Unaweza kuona kwamba kwa msingi huu, ili baraka za Mungu ziweze kutiririka, lazima itifaki ya kiungu izingatiwe na hili mpendo wangu lisipoeleweka ere, lisipo vyema, na hili mpendo wangu lisipozingatiwa, mambo mabaya sana yatatokea na uwepo wa Mungu utaondoka. Kwa nini? Kwa sababu Mungu ni Mungu wa utaratibu wala sio Mungu wa machafuko. Sasa nini nataka kukuambia? Unajua, jambo mojawapo kubwa na la kusikitisha ni kwamba mwanamke alikuwa ni kiumbe Mwenye udadisi mkubwa na akili za kuhoji na kutafiti kile kilichosemwa na Mungu. Kwa hiyo pamoja, kutokana na udadisi wake, huyu mwanamke akawa mwanadamu wa kwanza kuharibu utaratibu uliokusudiwa na Mungu. Nikuonyeshe maandiko Mwanzo tatu moja sita. Familia nyingi, mpendo wangu, hazina amani. Baba kwa heshima kubwa anamheshimu mkewe kwa kushindwa kuelewa nafasi yake mama kwenye familia, mambo mengi yanatokea mabaya, kwani kwa, kwa kushindwa kuelewa. Na Mungu akaniambia, hebu mwanangu, fundisha jambo hili liwasaidie. Mwanzo tatu moja sita inasema basi, nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwituni aliwafanya Bwana Mungu. Akamwambia mwanamke ati Hivi ndivyo alivyosema Mungu, msile matunda ya mti yote ya bustanini? Mwanamke akamwambia nyoka, matunda ya miti ya bustanini twaweza kula, lakini matunda ya mti ulio katikati ya bustani Mungu amesema, msiale wala msiaguse, msijemkafa. Nyoka akamwambia mwanamke, hakika hamtakufa, kwa maana Mungu anajua ya kwamba siku mtakayokula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho, nanyi mtakuwa kama Mungu, mkijua mema na mabaya. Mwanamke alipoona ya kuwa ule mti wafaa kwa chakula, wapendeza macho, nao ni mti wa kutamanika kwa maarifa, basi alitwaa katika matunda yake akala, akampa na mmewe naye akala. ko nini, mpendo wangu? Kumbe hiki ndicho chanzo cha tatizo. Mwanamke amekuwa mwanadamu wa kwanza kusababisha zambi na mauti kuingia ulimwenguni. Mwanamke ndiyo kiumbe wa kwanza kuharibu utaratibu. Mwanamke ndiye kiumbe wa kwanza kutokutaka kumsikiliza Mungu wala mmewe, alichagua kumsikiliza Ibilisi na mwisho kusababisha kuharibika kwa utaratibu na mpango kamili wa Mungu katika maisha ya mwanadamu. Paulo mtume alimwasa Timoteo katika waraka wake akimtaka Timoteo kukumbuka habari hizi na kuwaonya wanawake wawe katika utulivu, akimkumbusha kile kilichotokea bustanini na namna ya kuhakikisha kwamba utaratibu unafuatwa kanisani. Sasa tafsiri ndiyo inayosumbua, nimetangulia kusema tafsiri ndiyo inayosumbua. Unasikia neno limeandikwa, unalichukua kama lilivyo, badala ya kumruhusu Roho Mtakatifu akusaidia kufafanua Timotheo wa kwanza sura ya pili msari wa 12 hadi 14. Timoteo wa kwanza sura ya pili msari wa 12 hadi 14, Biblia inasema, simpi mwanamke ruhusa ya kufundisha wala kumtawala mwanaume, bali awe katika utulivu, kwa maana Adamu ndiye aliyeumbwa kwanza na Hawa baadaye, wala Adamu hakudanganywa, ila mwanamke alidanganywa kabisa kaingia katika hali ya kukosa ni. Nataka ufahamu hapa, ni muhimu, mpendo wangu, kufahamu kwamba katika kifungu hiki Paulo mtume hakumaanisha kwamba wanawake hawawezi kusimama na kufundisha kanisani. Hakumaanisha kwamba mwanamke hawezi kusimama kuhubiri mkutanoni hakumaanisha kwamba mwanamke haruhusiwi kusema neno la Mungu mahali popote pale, kwani kwa sababu mwanamke na mwanaume mpendo wangu ulao ni moja tu, kuhubiri habari njema za Yesu Kristo. Kwani kwa sababu ndia, naweza ukashangaa mwanamke ndiye anaweza akawa na kipaji cha ja kuhubiri injili hata kuliko mwanaume. Kila ambacho Mungu alikuwa anatamani ya kwamba Paulo mtume amfunulie Timotheo na kanisa la Mungu, ndicho ambacho Mungu hata leo anatamani. Mpendo wangu jua hili jambo, kuna watu mpendo wangu wametafsiri maandiko tofauti. Sikiliza. Paulo mtume hakumaanishi kwamba wanawake hawezi kusimama na kufundisha kanisani. Unajua nyakati za kanisa la kwanza wanawake walifanya kazi ya kuhubiri injili. Walifundisha neno la Mungu kwenye kanisa la kwanza. Na mfano mzuri soma habari ya Priscilla na mmewe akila wanaotajwa katika matendo ya mitume sula ya kumi na nane ule mstari wa ishirini na nne hadi ishirini na sita biblia inasema basi myahudi mmoja jina lake apolo mzaliwa wa iskandelea mtu wa elimu akafika efeso naye alikuwa hodali katika maandiko mtu huyo alikuwa amefundishwa njia ya bwana na kwa kuwa roho yake ilikuwa ikimwaka alianza kunena na kufundisha kwa usahihi habari za yesu naye alijua ubatizo wa Yohana tu, akaanza kunena kwa ujasiri katika sinagogi. Hata Prisila na Akila walipomsikia wakamchukua kwao, wakamweleza njia ya Bwana kwa usahihi zaidi. Prisila na nani? Na Akila. Lakini vilevile vile tunasoma habari za Fibi aliyekuwa na huduma katika kanisa la huko Krekenilia, Warumi kumi na sita, moja. Na namkabisi kwenu Fibi ndugu yetu aliye mhudumu wa kanisa liloko Kenklea. Ndio, ndiyo. Kwa hiyo lugha iliyotumika katika Timotheo wa kwanza ile sura ya pili msari wa kumi na mbili hadi kumi na nne kwamba simpi mwanamke nafasi ya kufundisha, sio inayotokana na neno la Kiyunani linalosema didaskaeni, dida didasko ambalo maana yake ni kufundisha, yaani kutoa maarifa, kutoa ujuzi, kuupeleka kwa wengine. Neno linalotumika pale simpi mwanamke nafasi ya kufundisha ni neno la Kiunani authentein, authentein, ambalo maana yake wanawake wasizishike wasiwaadibishe adabu wanaume wasiwatiishe wanaume wasiwaamuru wanaume kama wenye mamlaka. ko hii ndio rugha harisi ya Kibibilia, maana yake wasiwatawale, wasiwe na amri juu yao. Ndiyo maana ya Paulo mtume alikuwa amelenga sana kwa habari ya mke na mme. ya kwamba unakutana na mke ndiye anatamani kuwa mtawala badala ya mwanaume. Hili jambo mpendo wangu, lazima ujue ya kwamba lazima ujue ya kwamba Biblia inataka nini inatamka nini he, juu ya mwanaume Biblia inatamka nini he, juu ya mwanamke Biblia inatamka nini. Nini lazima mpendo wangu, ili jambo lielewe kwa hapa mpendo wangu, ni kama unapata picha kwamba Eva aliyekuwa wa kwanza kutamani na kujaribu kula matunda ya mti ule wa ujuzi wa mema na mabaya ambayo Mungu alikuwa amekataza, ni yeye aliyeweza kutumia ushawishi wake na mamlaka yake kumwamuru na kumkosesha mme wake Adamu, naye akala. Kwa hiyo ni sawa na kusema wazi kwamba zambi iliingia ulimwenguni kupitia nani? Amri ya mwanamke, na matokeo yake na asili zake zikawa nyingi ikiwemo kuvurugika kwa mpango kamili wa Mungu kwa mwanaume na mwanamke kama watawala wenza. Kwa hiyo dhambi ya mwanamke ilikuwa ni kujiamulia kula matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya, ya kuamuru mmewe naye ale, na hiyo ikasababisha yu, kuingiza mauti ulimwenguni. Sasa nini maana ya kifungu kinachosema meo, na tamaa yako itakuwa kwa mmeo naye atakutawala? Hapa ndipo ambapo nataka tuangalie vizuri. Unajua, Mungu ni mtakatifu na ni lazima aihukumu dhambi, iwe imefanyika kwa kusudi, hata kama imefanyika kwa bahati mbaya, lazima Mungu ataishughulikia. Kwa hiyo Mungu aliwahukumu wote na kuwaadhibu wote, mwanaume na mwanamke, kutokana na kosa walilolifanya, lakini kila mmoja kwa namna yake. Adamu alimlaumu Eva kwa kosa lake, Eva alimlaumu nyoka kwa kosa lake, na wote akiwemo nyoka, wote waliadhibiwa na Mungu kutokana na makosa yao. Kwa mimi na wewe, kumbe leo kila mtu ataadhibiwa mbele za Mungu kutokana na makosa yake bila kujali ni mazingira gani yamepelekea kufanya hiyo zambi. Kila ambacho Mungu anataka ujue ni lazima tukae na kukumbuka kwamba mshahara wa dhambi ni mauti, na kila dhambi ni lazima iadhibiwe, na kila dhambi lazima mtu ahukumiwe na Mungu mwenyewe mwenye haki. Hebu tuanze kwa nyoka, kwa kuwa nyoka ndiye aliyetumiwa na ibilisi moja kwa moja. Mungu alimlaani, na jambo gumu sana Mungu kutoa laana kwa kiumbe e chake chochote. Mpendwa wangu, Mungu anapenda kila alicho kiumba, lakini shetani, kwa sababu ya ujuzi aliyokuwa nao, pamoja na malaika serusi aliyoshuka nayo kutoka huko, yeye hakuwa na sababu ya kusema chochote. Kwa nini? Kwa sababu malaika ni viumbe vya kiloho, wao hawafi. Kwa hiyo yeye alistahili laana kwa sababu ya ushawishi wake, kwa sababu ya kumsababishia mwanadamu kuwa na mauti katika mwili wake. Kwa shetani kama mwanzilishi wa zambi alilaaniwa, na unyoka ambaye alikuwa kiumbe wa kawaida aliyetumiwa na shetani kuzungumza na mwanamke alilaaniwa kutembea kwa tumbo na kula mavumbi na pia kuwa adui wa mwanadamu. Kwa hiyo nyoka alitumiwa na shetani kuwashawishi wazazi wetu wa kwanza kufanya dhambi kwa kusudi na kwa nia ovu. Kwa hiyo alilaniwa bila mjadala na kupokea adhabu yake. Adhabu ya nje ilimhusu nyoka harisi, na adhabu ya ndani Yani, kiroho ilimhusu shetani na majeshi yake. Ndiyo ukisoma Mwanzo tatu kumi na nne Bwana Mungu akamwambia nyoka, kwa sababu umefanya hayo, umelaniwa wewe kuliko wanyama wote na kuliko hayawani wote walioko mwituni, kwa tumbo utakwenda na mavumbi utakula siku zote za maisha yako, nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzao wako na uzao wake, we utakuponda kichwa na we utamponda kisikino. Huyo ni nyoka, ni shetani. Kwa nje nyoka ndiye aliyebeba uhalisia, kwa ndani maanake kiroho, shetani ndiye ambaye analaaniwa. Haya, tuje kwa mwanamke. Eva alikuwa ni kiumbe wa pili kutamkiwa adhabu, japo wanadamu hawakulaniwa. Kwa hiyo, Eva alipokea kifurushi cha adhabu chenye mafungu matatu ikiwa ni pamoja na kuzaa kwa uchungu, tamaa yake itakuwa kwa mume wake, na mume wake kumtawala. Sijui unaona nini hapa. Sio mimi nayetamka mpendo wangu, ni Mungu ndiye anayetamka. Lazima ili jambo ulielewe mpendo wangu, lazima ili jambo ulijue, na mimi simaanishi ya kwamba mwanamke ya kwamba hapaswi kuwa kiongozi. Aa, a, a, lengo la Mungu anachotamani ya kwamba ujue kifamilia, Mungu anazungumza nini kuhusu familia. Lazima ili jambo ulielewe mpendo wangu, kwa habari ya uongozi, mimi sigusii huko. Kwa nini? Kwa sababu Mungu anaweza kumtumia mtu yoyote. Kwa nini? Kwa sababu wanadamu wote Mungu aliwaumba sawa sawa. Lakini nini, Mungu anataka hapa kutofautisha habari ya mme na mke Kwa huu haukuwa mpango wa Mungu katika mahusiano, lakini ni mpango uliotokana na kuharibika kwa mwanadamu kutokana na nini? Na kuingia kwa dhambi ulimwenguni. Kwa hiyo wanawake wote waliowahi kuzaa wanajua uchungu ambao wao wanapitia, wameonja uchungu huo, na uchungu huu unaendelea katika uhalisia wa maisha ya mwanadamu. Ile Mwanzo tatu kumi na sita inasema, akamwambia mwanamke, hakika nitakuzidishia uchungu wako na kuzaa kwako, kwa utungu utazaa watoto, na tamaa yako itakuwa kwa mmeo, naye atakutawala. Kwa hiyo, kumbe swala la tamaa yako itakuwa kwa mmeo, naye atakutawala, ndiyo mahali panapochanganya watu kwa miaka mingi na wasiweze kuelewa maana ya msemo huu. Unajua, ili kuweza kuelewa jambo hili, hatuna budi kuliangalia kwa jicho la kibibilia. Ndio, kwa jicho la kibibilia. Kumbuka, Mungu alikuwa anatamka adhabu kutokana na anguko la mwanadamu kwa kila mmoja kulingana na kukosea kwake. Kwa hiyo mwanamke hapa, kutokana na kuwa wa kwanza, kwa hiyo kwa neno hili, dhambi inaathiri uhusiano wa mwanamke na mwanaume katika ndoa, na laana moja wapo au adhabu moja wapo ya kudumu ambayo haiondoki hata kwa wokovu, ni hii, wanawake watatafuta watafuata wawe wanajua au hawajui, watatafuta kutawala wanaume na sio kuwatawala tu, hata kuwaondoa. Hata kama wanaume watawapenda vipi wake zao wao, badala ya kufurahia upendo na muungano huu ambao Mungu aliukusudia. Mungu hapa anatangaza mgogoro utakaokuwepo kati ya mwanaume na mwanamke, kutokana na madhara ya nini? Ya dhambi. Lakini Biblia inahitimisha kwa kusema, kuonyesha matokeo ya mgogoro huo. Hiki ndicho wanawake watakuwa wanakitafuta siku zote za maisha yao, hata kama watakuwa wameokoka. Jaribu kubwa la wanawake litakuwa hilo, na matokeo ya mgogoro huu ni wao ndio watakaotawalika. Lugha inayotumika hapo na mmeo atakutawala katika lugha ya Kiebrania linatumika neno mashali, linasomeka mashali. Maana yake nini? Kutawaliwa. Kwa hiyo kwa msingi huo, katika utaratibu mpya wa haki za utawala, mwanamke anapaswa kunyenyekeza chini ya utawala wa mmewe, ili aweze kuwa sawa na aweze kuwa na furaha na amani, japo jambo hili halitawafurahisha wengi kwa vile ninini? Ni nini, ni adhabu kutoka kwa Mungu. Unajua siku zote adhabu, mpendwa wangu, mtu anapotumikia adhabu siku zote sio kwamba anatumikia kwa hiari yake anatumikia tu kwa sababu amepewa adhabu, na kwa sababu likuwa ni tamko la Mungu kwa mwanamke, anajikuta ni kama adhabu, hafurahii. Kila anatumikia anatamani na yeye awe juu, lakini kwa nini? Kwa sababu ya kile ambacho Mungu alikitamka. Lazima mpendo wangu, lazima hicho ndicho ambacho utakiishi. Ukisoma Waefeso 5:22-25 labda utanielewa. Biblia inasema, enyi wake watiini waume zenu, kama kumtii Bwana wetu, kwa maana mume ni kichwa cha mkewe kama Kristo naye ni kichwa cha kanisa, naye ni mwokozi wa mwili. Lakini kama vile kanisa limtii hivyo Kristo, hivyo hivyo wake nao wawatii waume zao katika kila jambo. Enyi waume, wapendeni wake zenu kama Kristo naye alivyolipenda kanisa, akajitoa kwa ajili yake. Kwa hiyo, kumbe, kwa msingi huu ni muhimu kufahamu kwamba swala la wanawake kujitisha chini ya wanaume ni adhabu, na hivyo haliwezi kuleta furaha kwao. Wao ndio wa kwanza kuleta dhambi na mauti na wao ndio wa kwanza kutumia uwezo wao kushawishi na mwanaume akatii. Kwa adhabu yake ilikuwa awe mtii kwa mewe, japo hawatakuwa na furaha, kwa sababu watajiona kama wamekuwa duni, lakini vilevile vile heshima yao inapatikana kwa kuolewa na kupendwa. Unajua, siri kubwa ya mafanikio ya mwanamke, ili uweze kuishi kwa furaha ni kujinyenyekeza kwa bwana zao yaani waume zao. Kwa mwanamke mpendo wangu, hata uwe na fedha kiasi gani, hata uwe na mafanikio kwa kiwango gani, uwe na cheo kikubwa kiasi gani, jambo pekee linaloweza kukujengea heshima ni kuwa na mme na kujinyenyekeza kwa mme wako. Endapo mwanamke utakataa jambo hili heshima yako na furaha yako haiwezi kuwa kamili. Kama utalielewa hili jambo, itakusaidia sana. Ndio, kama wanawake hawatagundua siri hii, utaendelea kufanya mikutano mikubwa mingi, watapitisha maazimio mengi, lakini lazima tukumbuke kwamba mwanamume yeye alipewa nafasi aliyopewa. Kwa hiyo mwanamume lazima usimame kwenye nafasi yako, na sisemi ya kwamba uwe dikteta kwa ajili ya mke wako. Kila ambacho lazima Mungu anatama, anataka ukione, akione kwako, lazima usimame kama ambavyo Biblia inaagiza, na Biblia nasema ya kwamba unapotembea kama ambavyo Mungu anaagiza, na kwambia, mpendo wangu, familia zitatulia. Kwa nini? Kwa sababu mwanamke anaponyenyekea kwa mme wake, na kwambia itakuwa sababu ya kupendwa na mme wake, na ndio itakuwa sababu ya familia kutulia, hakutakuwepo na migogoro kwenye familia, watoto wat watatembea kwa furaha, watoto wataishi kwa furaha. Siku hizi watoto waona furaha. Kwa nini? Kwa sababu kwa ukifuatilia familia nyingi, baba na mama hawaelewani. Mama ndiye anatamani ya kwamba yeye ndiye awe mtawala wa familia, baba naye anatamani yeye ndiye anaonekane baba. Mwisho wa siku nini, mgogoro unainuka, na mwisho wa siku matatizo. Ukisoma habari ya mwanaume Mwanzo 3, 17, 18, nasema. Ukala matunda ya mti ambao nalikuagiza nikisema usiale, ardhi imelaniwa kwa ajili yako; kwa uchungu utakula mazao yake siku zote za maisha yako. Michongoma na miba itakuzalia, na utakula mboga za kondeni, na jasho la uso wako utakula chakula hata utakapoirudia ardhi ambao katika hiyo ulitwaliwa, kwa maana u mavumbi wewe, nawe mavumbini utarudi. Kiumbe wa mwisho kutamkiwa adhabu alikuwa mwanadamu na kwa mara ya kwanza Biblia ilimtaja kwa jina lake Adamu, maanake mwanaume. Kwa hiyo anahukumiwa kutokana na kosa la kumsikiliza mwanamke na kukubali ushawishi wake na kukubali ushauri wake kuliko kumsikiliza Mungu, akamsikiliza mwanamke. Biblia inasema katika Mithali 15:22-26 pasipo mashauri makusudi hubatilika bali kwa wingi wa mashauri huthibitika. Mtu ulifurahia jibu la kinywa chake, na neno linenwalo wakati wa kufaa ni jema kama nini! Kwa mtu mwenye akili, njia ya uhai huenda juu ili atoke katika kuzimu chini. Bwana ataing'oa nyumba ya mwenye kiburi, bali atauthibitisha mpaka wa mjane. Mashauri mabaya ni mchukizo kwa Bwana, bali maneno ya pendezayo ni safi. Konini kumbe, kuzungumza ukweli kwamba ni huyu mwanamke uliyenipa alinishawishi ni kala. Maana yake ni kama hakukuwa na msaada kwa Adamu, alikuwa amesikiliza ujinga, ikapelekea kufanya machukizo kwa Mungu. Hukumu yake inatolewa ili mwanaume apate riziki zake za kila siku, yaani kazi za mikono yake zitampa shida Adamu wakati mwanamke, familia itamtesa mwanaume, atapata tabu kazini, atakula mkate kwa shida. Kazi ambazo zingempa raha nafsini mwake zitampa tabu siku zote za maisha yake. Adhabu ya Eva inahusisha tabu za kifamilia na kuwa mtumwa wa mwanaume, lakini adhabu ya Adamu inahusisha kuwa mtumwa wa mazingira, kuishi kwa shida, kula kwa jasho. Lazima afanye kazi; bila kufanya kazi haruhusiwi kula, na ndio maana Biblia inasema asiyefanya kazi na asile. Najua aliyelengwa hapa ni mwanaume. Ko, ni nataka kukwambia mpendo wangu, adhabu zilizotajwa kama ambavyo nimetangulia kusema haziondoki kwa maombi na maombezi tu. Njia ya kweli, mpendo wangu, ya kufanikiwa ni kufanya kazi kwa bidii. Lazima ufanye kazi kwa bidii, mwanamke, si kwa maombi tu. kama unatamani kupendwa mti mmeo kwa nini unajua haki zinazozungumzwa hapa sivyo ambavyo unatafsiri, kwa sababu wengine mnakimbilia kusema kwamba mwanamke hajapewa ruhusa kuhubiri nakwambia sio kweli. Kile ambacho Paulo Mtume alikuwa amelenga ni habari ya familia, mpendo wangu. Mwanamke ni baraka kubwa, mwanaume ni baraka kubwa, na wote Mungu aliwabarikia. Lakini kile ambacho Mungu anatamani tujue leo kwenye familia zetu lazima ukubali kusimama kwenye nafasi yako. Mama simama kwenye nafasi yako baba, simama kwenye nafasi yako, utaona namna ambavyo familia itatulia, utaona namna ambavyo watu watatembea vizuri, utaona namna ambavyo Bwana atainuliwa na kutukuzwa pale mwanaume anaposimama kwa nafasi yake, pale mwanamke anaposimama kwa nafasi yake. Mungu wa mbinguni atatukuzwa, iwe ni kanisani, iwe ni kwenye familia, mahali popote, mpendo wangu, Mungu atatukuzwa kupita kawaida. Ndicho ambacho Mungu anatamani ujue leo ya kwamba haki za msingi mpendwa wangu utazipata tu kwa kufuata neno la Mungu linasemaje. Na siku ya leo, mpendwa wangu, Mungu hasemi ya kwamba mwanamke hapaswi kuwa kiongozi. Kila ambacho Mungu anatamani tujue tu ni Biblia inasema nini kwa habari ya kifamilia. Na siku ya leo Mungu akaniambia nikwambie, hii habari itakusaidia. Funika macho yako nimshukuru Mungu. Mungu, ninakushukuru kwa sababu wewe ni mwema, wewe ni mwaminifu, kila kwetu hapo leo, ninakubariki Mungu wangu mwema, kwa sababu unatosha Heshima, utukufu na mamlaka Mungu yana wewe. Nimweke Esther Masanilo kutoka Utawambogo mikononi mwako. Kaonekane baba mwema kwa ajili yake mtumishi wako. Nimsogeze madhabahu ni pa sahi, kwa sahihi. Asante kwa ajili ya majina ya yote, kila mmoja mmoja. Kaonekane baba mwema kwa ajili ya watumishi wako wote hawa. Niwasogeze katika madhabahu yako. Kasimame Mungu, wasaidie kila mmoja mmoja. Nione mkono wako Kristo Yesu. Asante kwa wema wako. Baraka zina wewe na ushindi Mungu natoka kwako. Sande kwa ajili ya Sebio Joni, nimweke mkononi mwako mtumishi wako Sebio Joni Makangula na mke wake na watoto waa na familia yake. Nitabili familia yenye baraka, nitabili ushindi mwingi. Lusi William Musiwiti, Lozi Lazaro, Elinesi Magaziko. Sande kwa ajili ya mtumishi wako mama Mozesi wa Rwanzali, nimweka Rozi Peter Mlela, Monica Robati, sala marambo Harima Bakari, Paulo Msumeno, Mbesa Gadi imweke mkononi mwako, ewe Bwana. Asante kwa ajili ya mtumishi kwa Edward Chas, William Godfrey, Chimpaye, Filibert, Janet Dikson kutoka kata Mbugani. Asante kwa ajili ya Samuel Buteni, Enjo Mariusi, Simon Yerieza Kete, Agostini Juliana Kiula. Asante kwa Monica William, Joyce Tamsoni Mabula kutoka Usoke Mission, Flola Msafiri, mwalimu William Shewele, Filipo Mgila, Enese Kalimilo. Asante kwa ajili ya mwalimu Dafroza Benardi, Agresi Nduka kutoka Kuihala. Sande kwa ajili ya Rusi William Sewete. Sande kwa ajili ya Ana Bonifasi, Matrida Mbogo, Masaru Joni, Erika Dasani, Mama Odelea. Sande kwa ajili ya Robison Brighton, Este Mabula, Mwani Vigi Tankana, Mama Rusi wa Uzunguni, ni mweke mkononi mwako. Mwani Mkazembe, Mama Sato, Mchungaji Kiruzi, Mchungaji Matayo, Mwalimu William Shewele. Sande kwa ajili ya Lukas Igagawi, Eva Matani Sukali, Lidia Kakiri, Daudi, uh, Marendeja, Mama Eria Wakinwa, Leya Mahende, lozi lazalo Lukasi kutoka Kigwaye. Baba mwema, tufanye kujua kusimama kila mmoja kwa nafasi yake. Weka mkono wako mari. Unaumwa wewe, unayeumwa niombe kwa ajili yako. Baba ninakushukuru kwa ajili ya mtu huyu. Tazama Yesu ana udhaifu wa mwili. Roho Mtakatifu umemuona. Namna ambavyo amehangaika usiku wa leo. Na alika uponyaji juu yake. Kamguse Bwana, kamguse Bwana, kamguse Bwana, kamguse Bwana, kamguse Bwana. Akapokea uzima na afya njema. Akapokea uzima na afya njema. Akapokea uzima na afya njema. Akapokea uzima na afya njema. Akapokea uzima na afya njema. Akapokea uzima na afya njema. Akapokea uzima na afya njema. Na, atamka uzima, na atamka uzima ndani yake. Na atamka uzima ndani yake na atamka uzima ndani yake, na atamka uzima ndani yake, na atamka uzima ndani yake, kwa mamlaka ya jina la Yesu, iwe na umwanini. Na atamka uzima ndani yake, magonjwa ya presha cha maisha yake, kisukari cha maisha yake, miguu kwa moto cha maisha yake, magonjwa ya matumbo cha maisha yake, katika jina la Yesu. Amesumbuka muda mrefu, na ajili ya uponyaji leo, na ajili ya uponyaji leo, na ajili ya uponyaji leo, na ajili ya uponyaji leo, ukaonekane Mungu, kwa sababu natosha heshima na utukufu Mungu zina wewe. Barikia taifa letu, nchi yetu, rais wa nchi na matukio yote yaliyo mbele yetu, naweka mkononi mwako ewe Bwana. Asante kwa ajili ya 94.1 Radio Hai, sauti ya tumaini. Mkurugenzi mtendaji mkuu pamoja na mhasibu mkuu. Asante kwa ajili ya meneja wa Radio Hai, mkuu wa vipindi na waandishi na watangazaji wote. Asante kwa ajili ya IT wa Radio Hai. Hapo iwe nuru dispensary, madaktari na manesi. Niombe kwa ajili ya kila mmoja mmoja. Nami mtumwa wako, napondoka hapa, uwe pamoja nami jina la Yesu Amen. Mpendo wangu, tumejifunza ya mambo yanaweza yawezekana, yamegusa ya ya maisha yako. Mpendo wangu, ebu yachukue, uyafanyie kazi itakuwa baraka sana kwenye maisha yako. Kwa nini? Kwa sababu watu wamejaribu sana kutafsiri sivyo ambavyo maandiko yanasema kwa habari ya mwanaume na mwanamke, tumepewa wajibu wa kila mmoja mwanamume amepewa wajibu wake, na mwanamke amepewa wajibu wake. Mwanamke amepewa wajibu wa kumtii mme wake. Kwa hiyo, mama, mtii mmeo, ndivyo utaona baraka za Mungu, namna ambavyo utakuwa na furaha ya kweli. Ukweli, mama yangu, unapatikana kwenye neno la Mungu. Ni kweli, serikali ipo na mihimili yote ipo kwa ajili ya kumsaidia mwanadamu, lakini kimsingi, ebu kaa chini ya neno la Mungu. Litakupa uhuru wa kweli, itakupa ukweli halisi. Kwa mpendo wangu, ikusaidia ikuelewa, mwanaume amepewa jukumu la kumpenda mke wake, itakuwa sababu ya kusababisha amani kwenye familia, amani kwenye jamii, amani kwenye taifa. Kwa mpendo wangu, Mungu wakubariki sana, na kwa maelekezo zaidi tumia namba zilo saba tano tano ishirini na tisa sitini na moja themanini na moja. Jumatano kila wiki Mpendo wangu, nakutana na watu mbalimbali mbali hapo kanisani, kuanzia asubuhi hadi jioni. Unachotakiwa tu ni kupiga simu ili tuweke appointment kwamba uje mda gani. Na jumapili baada yetu inaanza saa tatu kamili hadi saa sita na nusu. Kwa hiyo kama unahitaji maelekezo zaidi, tumia hiyo namba ya 0755296181 Mungu akubariki sana, mpendo wangu. Nao mda wa kuombea mahitaji yako, meseji nyingi ambazo naziona hapa ninaomda wa kuombea hayo majina, hata kama hujasikia jina lako, mpendo wangu, nalitaja. Yawani yeani amini, nina kuombea tane. Kwa siku nyingine, kwa mara nyingine. Amen, umefika wakati ame