Redio HIFM inakuletea wasaa wa maombi ya usiku, wasaa maalum kwa wote kwa ajili ya kushiriki katika maombi ya mahitaji mbalimbali. Ninaomba kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania, naarika ulinzi na baraka zako, E Bwana sikasina kusaidia u usiku na mchana nam ni kipindi cha maombi ya usiku wa manane kinachosikika kila siku kuanzia saa nane kamili usiku hadi saa tisa na marudio yake ni saa kumi hadi saa kumi na moja alfajiri. Ungana na watumishi mbalimbali mbali wa Mungu katika maombi haya ya usiku kila siku, ili kuharibu mipango ya shetani, wachawi. Sasa nawaamuru mwachane hiyo habari, mwokoke. Ondokeni, baridi inapika sana, mwisho mtaugua nimonia. Kila siku anawaambia okokeni, badilikeni usiku wa leo, katika jina la Yesu. Kumbuka katika maombi haya kila mahitaji ya mtu mmoja mmoja yatapelekwa mbele za Mungu kwa ajili ya maombi haijalishi umeugua kwa muda gani, peleka mahitaji yako kwa Yesu. Usiwaze kwenda bari popote pale, nami nakueleza hivi, niko sipindi zaidi ya mia moja ishirini kwa ajili ya kusiharibu kazi zote za ibirisi, na mi natangaza kiama katika mkoa wa Tabora. Hao wote wanaosimama kuchafua hali ya hewa katika mkoa wa Tabora ni lazima wakubali tu, wasipokubali shingo zao zitavunjika vunjika, maana ndivyo Bwana anasema ya kwamba jiwe ambalo litawadondokea watakuwa tikitiki. Usikose, mwambie na mwingine kwamba tukutane usiku Sikilizaji wa 94.1 Radio Uhai Sauti ya Tumaini ni kukaribisha tena siku ya leo, tuweze kuungana pamoja, tuweze kusema na baba yetu, yeye ni mwaminifu. yako mapito mbalimbali ambayo kwa namna moja au nyingine unapitia, mpendo wangu, lakini Mungu wetu wa upendo kila leo anatuma uh, ujumbe ambao unaweza kututoa mahali kutupeleka mahali ambapo tunaweza kuwa na furaha na amani naye, kuletea ujumbe wa leo. Ninaitwa mtumishi wa Mungu, Mchungaji Danieli Mayunga Kashike. Ni mchungaji wa kanisa la Jerusalemu Baptisti Cheyobi, mjini Tabora, nchini Tanzania. Namba yangu ya simu ni zilo saba tano tano Ishirini na tisa, sitini na moja, themanini na moja, na kama uko nje ya Tanzania unaanza na alama ya kujumrisha mbili, tano tano. Kwa hiyo ninamshukuru Mungu yeye aliye mwema, aliye mwaminifu, anatupenda ndiyo maana leo tuko hapa. Niukaribishe mpendo wangu uh, kwenye ibada zetu Jumatano, kama ambavyo nimekuwa nikisema kwamba ninapatikana hapo, uh, Jerusalem kanisa la Mungu, kwa ushauri maombi, na unahitaji maelekezo juu ya yale unapitia. Kwa hiyo tuwasiliane, halafu Jumatano ndio siku ambayo Mungu alinielekeza kwamba nikaribishe watu ambao wanahitaji msaada um, wa maombi au ushauri. Ninapatikana kuanzia asubuhi hiyo Jumatano mpaka jioni. Na Jumapili, Jumapili ibada yetu inaanza saa tatu kamili hadi saa sita na nusu. Kwa hiyo namba hii tuwasiliane, mpendo wangu, nitakuelekeza hata kama utapata shida ya kufika. Siku ya leo, ninahitaji tuangalie somo linaloitwa nguvu ya mikataba ya damu na kafala. Nguvu ya mikataba ya damu na kafala, ndio somo letu la leo. Fungua pamoja na mimi katika mambo ya Walawi, mambo ya Walawi, ile sura ya pili na ule msari wa kumi na mbili. Nguvu ya mikataba ya damu na kafala Mambo ya Walawi sura ya kumi na mbili, sura ya pili mstari wa kumi na mbili. Sole, Mambo ya Walawi sura ya pili mstari wa kumi na mbili. Biblia inasema vitu hivyo mtavisogeza kwa Bwana kuwa ni marimbuko, lakini visifike juu ya madhabahu kuwa ni harufu ya kupendeza. Mungu alibariki neno lake. Ukisoma hesabu sula ya tano, ukisoma hesabu sula ya tano ule msari wa kumi na saba, Biblia inasema kisha kuhani atatoa maji matakatifu katika chombo cha udongo kisha kuhani atatoa katika vumbi lililo pale chini ya maskani na kulitia katika hayo maji. Mungu alibariki neno lake. Skiriza, ningetamani, ni mpendo wangu, tuufuatilie vizuri mambo haya kuhusu mikataba ya damu na kafala, mazara yake lakini pia na faida zake, pale unaposimama kutambua kafala halali, kutambua damu halali, ziko faida lakini yako mazara. We ambaye yawezekana yumkini ulishaingia kwenye mikataba ya damu na kafala bila kujua, au hata kama ni kwa kujua. Nini Mungu anataka ujue juu ya jambo hili? Unajua kuna watu wengi wanafanya mambo bila ya kuelewa madhara yake katika maisha yao. Kwa nini watu wanatoa kafala? Kafala ina umuhimu gani juu ya maisha ya mtoaji kafala? Unajua, ukiangalia habari ya Nuhu, baada ya kutoka kwenye safina, Nuhu alimtolea Mungu sadaka, na ile harufu ya ile sadaka ilipofika kwa Mungu ikawa sababu ya Mungu kusema hata ilani nchi tena. Kumbe nini Kumbe ile harufu ya kafara ina maana sana kwenye ulimwengu wa roho kwa kumbe, mpendo wangu, hata wewe unayetoa kafara kwa mashetani, mpendo wangu, jua hili jambo, kuna harufu kiloo inafika kwa mashetani, na ile harufu ndiyo ambayo inampa shetani aweze kufanya na kutekeleza yale ambayo yawezekana, mpendwa wangu, yanatesa maisha ya watu wengi. Unakuta mtu anamtoa mwanaye, anamtoa nduguye, lengo lake atekelezewe yale ambayo anaona yanamfaa. Tumesoma mambo ya Walawi ile sura ya pili. Tumesoma Biblia, imesema ya kwamba vitu hivyo mtavisogeza kwa Bwana kuwa malimbuko, lakini visifike juu ya madhabahu kuwa ni harufu ya kupendeza. Kwa utajiuliza nini maana ya harufu, kuna mahusiano gani kati ya harufu na sadaka inayotolewa? Na tumesoma katika Hesabu habari ya sadaka ya vinywaji Mimi nilishawaishuhudia ni zamani kidogo, watu wanatambikia katika mila niliyotokea. Mtu anakunywa pombe alafu anabunda hiyo pombe mdomoni katika tambiko fulani, alafu anawapulizia watu. Kwa hiyo hii ndiyo inaitwa sadaka ya vinywaji inayotolewa. Kwa hiyo hii inapotolewa kwenye ulimwengu wa roho, yale mapepo na majini yanakuja mahali pale. Ukisoma Hesabu ile sura ya kumi na tano na ule mstari wa kumi utaona kwa nini kuwa makini na kafala zilizotolewa kwa mashetani. Kumbe shetani anaweza kutolewa kafala za aina mbalimbali Inaweza kuwa ya vinywaji, inaweza kuwa ya nafaka, inaweza kuwa ya harufu, inaweza ikawa ya watoto, inaweza ikawa ya watu wazima. Kwa kumbe lazima uwe makini, mpendo wangu, na mimi nakwambia ya mambo ya kusaidie. Kuna watu wa wanapenda tu kujihudhurisha kwenye sherehe, kila aina ya sherehe ili mradi tu amealikwa kwenye sherehe. Na mimi sisemi kwamba usiende kwenye sherehe, lakini kila ambacho nataka kukutazamisha mpendo wangu, lazima ujizoeshe kuachilia damu ya mwana kondoo kabla hujaenda kwenye sherehe yoyote ile. Kwa nini? Kwa sababu kuna sherehe zingine, mpendo wangu, zinaandaliwa kwa ajili ya kuandaa mipango yao. Wale walioandaa wa ndio wanajua sababu ya ile sherehe. Kwa mpendwa wangu, unaweza ukajikuta unaenda kubeba maroho yale ambao kustahili kuyabeba, na mwisho wa siku ukawa muhusika na wewe, bila kujali ulijua au haukujua. Mwisho wa siku, mpendwa wangu, kuna watu walibeba magonjwa bila wao kujua. Kuna watu walibeba mikosi na lana mbalimbali katika maisha yao bila wao kujua. Kwa nini? Kwa sababu ya kutoelewa mpango wa Mungu. Kila ambacho Bwana anasema ya kwamba kila mfanyalo lazima mlifanye kwa jina la Yesu Kristo. Kwa mpendo wangu lazima uelewe hili jambo, iwe ni kwa tendo, iwe ni kwa neno, lazima mpendo wangu jizoeshe kusema neno la Mungu. Unaweza mpendo wangu kujikuta unashiriki kafara na nguvu ya kafara ikakugusa na wewe. Unajua, nimeexperience kwamba kuna watu ambao matatizo yao mengi yameanzia baada ya kushiriki kwenye sherehe fulani, baada ya kushiriki chakula cha kafala. Kwa nini? Kwa sababu Biblia unajua imekataza jambo hili. Kwa nini? Kwa sababu ina madhara, lina madhara jambo hili. Ukisoma Ufunuo sura ya tano, ukisoma Ufunuo sura ya tano, Ufunuo sura ya tano ufunuo sura ya tano ule msari wa nane Biblia inasema hivi: hata alipokitwaa kile kitabu, hao wenye uhai wanne na wale wazee ishirini na wanne wakaanguka mbele za Mwana-Kondoo, kila mmoja wao ana kinubi na vitasa vya dhahabu vilivyojaa manukato, ambayo ni maombi ya watakatifu. Nao waimba wimbo mpya wakisema, wasaili wewe kukitwaa hicho kitabu na kuzifungua muhuri zake, kwa kuwa ulichinjwa ukamnunulia Mungu kwa damu yako watu wa kila kabila na lugha na jamaa na taifa. Ukisoma sura ya nane ule msari wa tatu sura ya nane ule msari wa tatu Biblia inasema na malaika mwingine akaja akasimama mbele ya madhabahu mwenye, mwenye chetezo cha dhahabu akapewa uvumba mwingi ili autie pamoja na maombi ya watakatifu wote juu ya madhabahu ya dhahabu iliyo mbele ya kiti cha enzi. Ndiyo, nini nataka kukuonyesha hapa? Unajua, Biblia inataja sadaka ya harufu maombi ya watakatifu walionunuliwa kwa damu ya thamani maombi yao, Biblia inasema ya kwamba unapoyapeleka mbele za Bwana yanafanyika kuwa harufu njema kitini pa Mungu. Na mwisho wa siku Mungu anashuka anavutiwa na hiyo harufu. Nini? Kwa sababu ya maombi. Lazima ulijua hili jambo. Kwa nini? Kwa sababu kafara Mungu aliyoitoa hapo msalabani, Yesu alipokubali tu kufa mara moja hapo Kalivana, kalifanyika kuwa harufu njema kitini pa Mungu, na ndio maana ikawa sababu ya maombi yetu kuwa harufu njema kuingia maketini pa Mungu. Ninataka kukwambia hapa, mpendo wangu, ndiyo maana jambo hili, hebu naomba ulichukulie sirias kiroho. Ndio maana nasema kila unalolifanya, mpendo wangu, lazima uombe. Hata kama unaenda gulioni, omba. Umepanga kwenda kununua nguo gulioni, omba. Umepanga kwenda kununua viatu kwenye duka, omba Nami sisemi usiende kuo, kukununua huko lazima uombe, na utashangaa nguvu ambayo itakutangulia sikiliza. Ndiyo maana ukienda kwenye maduka mengi utakuta wameweka vitu vinaitwa ubani. Hili jambo unalielewa? Ubani hii ni sadaka, hii ni kafara ya kuteketezwa kwa majini ndio. Ukisoma Isaya arobaini na tatu ukisoma Isaya arobaini na tatu Isaya arobaini na tatu Isaya arobaini na tatu ule msali wa ishirini na tatu ule msali wa ishirini na tatu Biblia inasema hivi Hukuniletea wanakondoo kuwa kafara zako, wala hukuniheshimu kwa dhabihu zako. Sikukutumikisha kwa matoleo, wala sikukuchosha kwa ubani wala sikukuchosha kwa nini? Kwa ubani. Ukisoma Yeremia 6:20, ukisoma Yeremia 6:20, ukisoma Yeremia 6:20. Yeremia sura ya sita Yeremia sura ya sita ule msali wa ishirini, Biblia inasema hivi: yafaa nini niletewe ubani kutoka Sheba na udi kutoka nchi iliyo mbali? Sadaka zenu za kuteketezwa hazikubaliwi, wala dhabihu zenu hazinilizii. Mungu alibariki neno lake. Tumeona ubani na udi. Ubani na udi ni sadaka ya kuteketezwa kwa mujibu wa Maandiko. Kwa kwa nini washirikina wanachoma udi? Kwa nini washirikina wanachoma ubani? Ni kwa sababu ile harufu ndiyo inayoifanya iitwe sadaka ya kuteketezwa. Kwa hiyo mtu unayemwona anachoma ubani, mtu unayemwona anachoma udi maana yake anatoa kafara ya ubani. Ndiyo, soma Nehemia sura ya kumi na tatu tisa. Nehemia sura ya kumi na tatu. Nehemia ile sura ya kumi na tatu. Nehemia ile sura ya kumi na tatu, ule mstari wa tisa. Nehemia sura ya, Nehemia sura ya kumi na tatu na ule mstari wa tisa, Biblia inasema kisha nikatoa amri, nao wakavisafisha vyumba, nami nikavirudisha humo vyombo vya nyumba na ya Mungu, pamoja na sadaka za unga na ubani. Umenielewa mpendo wangu? Kwa hiyo sadaka za unga na sadaka za ubani, nini nataka kukuambia? Unajua, kimsingi tuliookolewa huwa hatutoi sadaka za ubani. Kwa nini? Kwa sababu Biblia inasema maombi ya watakatifu ndiyo sadaka ya harufu kwa Mungu, Sio ubani wala sio udi. Lazima mpendo wangu, ili jambo ulishike. Kuna watu mpendo wangu, walijikuta wamenunua matatizo badala ya kununua baraka, walioendea dukani, mwisho wa siku kumbe wakanunua magonjwa. Kuna watu mpendo wangu, wamenunua rana bila wao kujua. Kwa nini? Kwa sababu hawakujua hili jambo. Nikwambie leo mpendo wangu, hii nguvu ya sadaka na kafara ya damu, mwisho wa siku Mungu anataka nini? Ile damu iliyomwagika hapo Kalivari ilikuwa sababu ya kutusaidia mimi na wewe tuweze kujua namna ya kusimama katika ulimwengu huu uliojaa shida na matatizo mengi. Washirikina na wachawi na waganga, lengo lao ni kubadilisha nia zetu, ili ya kwamba zimwelekea adui shetani. Lakini kwa nguvu ya Mungu, Mungu anatupa maarifa kila kitu hapo leo, ya kwamba tujue nguvu ya kutusaidia sisi, mpendwa wangu, kujinasua kutoka kwenye matatizo mbalimbali, bila kujali ya kwamba ulinunua nguo na mwisho wa siku hiyo nguo ikafanyika kuleta matatizo kwenye familia yako. Siku ya leo lazima uchukue hatua ya kutakasa kila jambo ambalo liliingiza ndani ya nyumba yako bila kumshirikisha Mungu. Mungu wetu anasema ya kwamba kila tunalolifanya lazima tulifanye kwa jina la Bwana wa majeshi. Ndio kumbe, unapoona mahali unapoingia kwenye duka ukakuta wanachoma udi, kimsingi ni kwamba wanaita mashetani ambayo yanawasaidia kuleta wateja. Kwa kama wewe umeenda hapo na ukanunua na ujafanya lolote kumshirikisha baba yako, nishawa ikukwambia ya kwamba kila unachokifanya lazima, mpendo wangu, hakikishe ya kwamba mungu wako anayo taarifa, na mwisho wa siku, kwa sababu mungu anayo taarifa, hakuna kibaya ambacho kinaweza kukupata. Nini unategemea mpendo wangu kama ujaomba? Umeenda hapo, ndugu yako huyo ulienda kununua hapo, ameweka sadaka ya ubani, lengo lake ni ya kwamba hayo hiyo harufu iite wateja Unategemea nini ambacho utakipata mpendwa wangu kwenye maisha yako? Ubani wao wanapochoma, wanaita mashetani ambaye wanawasaidia kuleta wateja, na ndiyo maana maduka mengi yana vitu hivi ambavyo ni kafala, sadaka ya harufu, ili ya kwamba majini yaite wateja. Nawe mpendwa wangu ambao hujaelewa jambo hili lielewe kwanza leo. Kabla mpendwa wangu hujafanya jambo lolote jizoeshe kuomba Mungu. Na kuomba Mungu mpendwa wangu sio lazima mpaka upaze sauti. Hata moyo wako mpendwa wangu unapomwadhimisha Mungu kwa sababu Mungu anaangalia mioyo ya kwetu, hata kama ukiwa kwenye hilo duka, inawezekana Mungu amekusudia uende hapo kwamba umwambie Bwana ya kwamba bidhaa nitakayoichukua hapa Mungu wangu wa mbinguni nahitaji ni itakasi ya kwamba ikawa harufu njema kwa ajili ya kusababisha hata huyu mwenye duka ambaye hajakujua kwa sababu watu wote ni wa thamani. Hata huyu mshirikina kwako ni wa thamani, lengo lako unatamani umwone siku moja ya kwamba amebadilika. Unaacha, unaachilia maombi kutoka moyoni, mwisho wa siku utashangaa na usipate shida. Hata kama ukifukuzwa kwenye duka, kwani kwa sababu nuru na giza hazipatani. Unaweza ukakuta mtu huyo, hiyo nguvu imemgusa na akakuona wewe sio mtu wa kawaida Mi nishawaifukuzwa kwenye duka fulani, nimefika hapo, nimeulizia kitu fulani ambacho nilienda kununua. Ubani ulikuwa umekolea vibaya, nami nikasema hapa hapa kamwambia Bwana wa majeshi, hapo umenileta kwa makusudi. Kimoyomoyo nahitaji Mungu kwa sababu watu wote ni wasamani, nahitaji Mungu wa mbinguni, nguo nitakayoinunua hapa, kitu nitakachonunua hapa kikawe mbegu kwa ajili ya kuachilia moto mahali hapa. Mungu wa kujua, we Mungu wa kweli. Nini kilifanyika? Nilishangaa tu, kiongozi wa duka lile ananifukuza, ondoka ondoka ondoka. Kwa nini unashangaa shangaa? Ondoka, toka. toka, toka! Nini nguvu? Ndio unajua watu wengi wenye majini wanapenda sana ubani. Kwa nini? Kwa sababu kile ndio chakula cha majini, kama ulikuwa ujui. Ngoja nikuonyeshe nguvu ya kafala. Unaweza ukajiuliza kwamba kafala inafanyaje kazi. Unajua kafala, kwa mfano ya vinywaji, kafala ya damu, au vyote ambavyo nimejaribu kushirikisha, iwe ni chakula na vyovyote vile ambavyo nimejaribu kukuambia kafala, ambavyo nimejaribu kukuhusia hapa, ni chakula cha mashetani kama ulikuwa ujui bali Mungu wetu chakula chake ni sifa ambazo tunampatia sifa na kuabudu na kumsifu Bwana, hicho ndio chakula cha Mungu. Pale mioyo yetu inapomtambua ya kwamba Mungu wetu ni mwaminifu, tunapoanza kumsifu Mungu, hicho ndicho chakula cha kwake. Lazima ulijua hili jambo. Lakini ubani pamoja na udi na kuambia, mpendo wangu, hiyo ni sadaka, ni chakula cha mashetani. Na kimsingi mashetani yapo katika ngazi mbalimbali mbali. Kuanzia kwenye majoka sijui mpaka kwenye majini, kuna sijui majini madogo. Kwa hiyo wachawi hao, washirikina, huwa wanaita mashetani kulingana na ukubwa wa kafara inayotolewa. Kwa hiyo ikitolewa kafara ya kuku, lazima kuna shetani wa ngazi ya kuku. Ikitolewa kafara kubwa maana yake shetani atakuja sawasawa na sadaka iliyotolewa. Kwa nini? Kwa sababu moyo wa mtoaji ndio ambao unajua kwa nini amekusudia kufanya jambo analolifanya. Kwa mpendo wangu, mpe Yesu maisha yako, kama hujampa Yesu maisha yako, unajua ni rahisi sana kutolewa sadaka kafala kama hujampa Yesu maisha, ndiyo. Kwa nini? Kwa sababu si hauna ulinzi? Ngoja nikuonyeshe tabia za damu katika Biblia, yule wana, wale wanaotoa kafara wanatoa mbuzi wala wanatoa wana, wengine wanatoa kuku, wanatoa njiwa, wanatoa mbuzi, wanatoa kondoo, wanatoa ng'ombe, wanatoa wanadamu. Nini? Kwa sababu wanajua nguvu iliyoko katika kutoa hizo kafara wanazozitoa ile damu wanayoimwaga, maanake wanajua kila ambacho kinafanyika katika ulimwengu wa roho, na mwisho wa siku, napojua hili jambo litakusaidia mpendwa wangu, lazima uijue kazi ya damu ya mwana kondoo Yesu Kristo, Mungu mkuu aliyekubali kwenda hapo msalabani. Lengo lake lilikuwa ni kufuta kila damu zote ambazo zilitolewa kwa ajili ya kuharibu maisha kwako. Walikutolea damu huko makaburini, huko kwenye mapango, huko milimani, yawezekana huko baharini, huko ziwani, yawezekana walitoa makafara yao kwenye vimvuri vya miti mikubwa, huko kwenye mapanda njia, lengo lao uharibikiwe, lakini hautaharibikiwa. Kwa nini? Kwa sababu tunajua ya kwamba kazi ya damu ya mwana kondoo iliyomwagika hapo msalabani ilikuwa ni kwa ajili ya kukusaidia mama, ilikuwa ni kwa ajili ya kukusaidia baba. Wamepanga ufuguzwe kazi na kuambia fukuzwe mtu hapa wata kufukuzwa wao, walipanga ya kwamba ufe, lakini nakwambia, watakufa wao, na lengo la Mungu anatamani ya kwamba wageuke. Wasipogeuka shingo zao zitavunjika vunjika, maana ndio mpango wa Mungu. Mungu afurahii mwenye dhambi hata mmoja afe. Lengo la Mungu ni kuwaona watu wanageuka, na hata siku ya leo nahubiri habari ya geuko. Hebu geuka, mama, achana na mambo hayo yaliyo mabaya unayoyafanya. Unaenda huko kwa wachawi na waganga kufanya ushirikina. Ngoja nikwambie, nakwambia mpendwa wangu, iko hatari, iko mbele yako usipogeuka. Leo kwa nini? Kwa sababu unajipanga kuharibu maisha maisha ya huyo mama, wala hana kosa lolote. Unajipanga kuharibu maisha maisha ya huyo baba, wala hana kosa lolote. Umejipanga kuharibu maisha maisha ya huyu kijana, wala hana kosa lolote. Kwa nini uharibu maisha yako yake? Nikwambie leo, geuka kwa Mungu wa mbinguni. Yeye anakupenda na anatamani leo umpe maisha yake, ili ya kwamba uwe salama wewe pamoja na nyumba yako. Kwa nini? Kwa sababu kuna uharibifu mkubwa ambao Mungu uandaa kwa ajili yako, na elewa, anasema ya kwamba kama utakubali na kutii itakuwa ni faida kwako. Ndio, sikiliza tabia za damu katika Bibilia. Ukisoma katika Mwanzo sura ya nne, ukisoma katika kitabu cha Mwanzo sura ya nne na ule msali wa kumi Biblia inasema akasema, huyo ni nani? Ni Mungu. Umefanya nini? sauti ya damu ya ndugu yako inanililia kutoka katika ardhi, inanililia kutoka katika ardhi. Huyu ni Mungu anamuuliza, nani anamuuliza? Kaini. Sikiliza, unajua Adamu alikuwa na watoto wawili, mmoja alitwa Kaini, wapili alitwa Abeli. Kaini alifanya uovu mbaya, akaamua kumtoa kafara ndugu yake, kumuua, kumwaga damu. Tumesoma Biblia imesema ya kwamba Mungu akamwambia Kaini, damu ya ndugu yako inanililia. Kumbe damu yaweza kulia, kumbe damu inaweza kuongea. Damu ya Yesu inanena mema, damu ya Yesu inazungumza mazuri kwa ajili yako ni kwa sababu tu haujajua, wa mpendwa wangu, ungejua hili jambo, bila kujali ya kwamba umemkosea Mungu kwa kiwango gani, bila kujali ya kwamba na dhambi nyingi kiasi gani, dhambi zako Mungu anasema hata kama zingekuwa nyekundu kama bendera. Mungu anasema ya kwamba damu ya mwana kondoo hiyo mwahika hapo Kalvari, ili mwahika ya kwamba iweze kuharibu kila damu na makafara ya kila aina yaliyotolewa. Yawezekana walikutolea dhabihu, yawezekana walikutolea makafara, yawezekana walimwaga damu, walimwaga damu ya njiwa, ya kwamba kwa kwamba upate furaha eh, katika maisha yako yote. Inawezekana ya walimwaga damu walimwaga damu ya kuku ya kwamba kuhakikisha ya kwamba upokee mtoto kee. Nikwambie leo iko damu ya mwana kondoo. Kumbe mpendo wangu, iko nguvu katika damu. Ndio kumbukumbu la Torati 12:23 Mungu anasema kwamba damu ni uhai. Kumbe damu ina uhai na kwa namna hiyo, kuna tabia kadhaa za damu. Tabia ya kwanza ya damu, kama ulikuwa ujui, wa ambao unapenda kumwaga damu za kuku na za mbuzi na za njiwa, bila kutafakari kwamba iko damu ilimwagika mara moja tu ya mwana kondoo. Mpendo wangu, hiyo damu nayo imwaga. Kuna tabia kadhaa kwenye hiyo damu. Tabia ya kwanza damu ina sauti. Tabia ya pili damu yaweza kulia. Tabia ya tatu ya damu, damu inaleta laana na ndiyo maana Mungu amekataza kula au kunywa damu. Kwa sababu gani? ni kwa sababu ya hizi sababu tatu. Ndiyo soma Kumbukumbu la Torati saba ishirini na saba soma mambo ya Walawi 17:10 na 12. Kwa kumbe, damu ina sauti, damu inanena ko damu iliyomwagika chini inaweza kunena mema au inaweza kunena mabaya. Na damu inenayo mema ni ya Yesu peke yake kwa mujibu wa Waebrania 12:24. Kwani kwa sababu Waebrania 12:24 inasema, na Yesu mjumbe wa agano jipya, na damu ya kunyunyizwa inenayo mema kuliko ile ya Abeli. Kumbe kuna damu inayonena mema ambayo ni damu ya Yesu Kristo na pia kuna damu inayonena mabaya kama vile damu ya wanyama, damu za ndege, damu za watu. Kwa damu inaweza kuongea mabaya juu ya mtu. Kwa hiyo damu ikimwagika unena na ndio maana hata nchi yaweza kuingia kwenye matatizo kwani, kwa sababu ya damu inenayo iliyomwagika mahali hapo. Lazima mpendo wangu ujue hili jambo. Lazima tumwambie Bwana wa majeshi, kafara za kila aina ambazo zilimwagikwa, yawezekana walitoa kafara hao waliotutangulia. Lazima tumwambie Bwana wa majeshi ya kwamba damu ambazo zilimwagwa, damu ambazo zilimwagika kwa njia ya yoyote ile ambayo ilifanywa na waliotutangulia, Mungu aingilie wa kati kwa njia damu yake mwanaye Yesu Kristo, damu iliyomwagika moja hapo Galigota, ndiyo ukisoma mambo ya Walawi 19:26. Biblia inasema msile kitu chochote pamoja na damu yake, wala msifanye kuloga, wala kutumia utambuzi. Kwa Mungu amekataza kula nini? Kula nyama pamoja na damu. Kwa nini? Kwa sababu damu ni uhai, damu ina sauti. Na ukiangalia katika Biblia kila mahali ambapo damu imekatazwa lazima uchawi umehusishwa hapo umetajwa. Kwa maana hiyo tunajifunza nini? Tunajifunza uchawi upo na una ushirikiano wa karibu na matumizi ya damu. Uchawi kuna kitu kinaitwa mafundo ya kichawi, ukisoma Ayubu ukisoma ayubu 15, 26. ayubu 15, 26 Biblia inasema humshambulia na shingo ngumu kwa mafundo makubwa ya ngao zake. Kwa hiyo mafumbo yapo, na ndiyo maana wachawi wanatumia kuloga watu kwa njia ya mafundo. Mafundo, mpendo wangu, yanafungwa. Kwa hiyo wachawi wanaweza kuloga katika kufunga mafundo, kwa hivi ni vifundo vya kichawi ambavyo hutumia kudumisha maisha ya watu, ya kwamba wazidi kuwa katika matatizo, wadumu kuwa katika matatizo ile Kumbukumbu la Torati 18 11, wala mtu alogaye kwa kupiga mafundo, wala mtu apandishaye pepo, wala mchawi, wala mtu awaombaye wafu. Kwa kumbe, kuna mafundo ya aina mbalimbali, na moja wapo ni mafundo ya maamuzi. Ndio maana hauna maamuzi kwenye mambo mazuri umekuwa mgumu wa kuamua mambo, mtu anashindwa kuwa na maamuzi. Watu wengi wanashindwa kupiga hatua kwenye maisha. Kwa nini? Kwa sababu wamefungwa katika maamuzi. Kwa kumbe wachawi wanaweza kutumia mafundo haya kufunga matumbo ya kina mama ili wasipate watoto. Wanachanganya na damu, wanamwaga kafara, wanamwaga damu kwa njia ya kafara damu za kuku, damu za ndege, damu za njiwa, damu za mbuzi, damu za ng'ombe, damu za watu. Ndiyo ukisoma injili ya Mathayo, Biblia inasema ile kumi na nane, kumi na nane: amini nawaambieni yoyote mtakayoyafunga duniani yatakuwa yamefungwa mbinguni, na yoyote mtakayoyafungua duniani yatakuwa yamefunguliwa wapi? Mbinguni. Kwa kumbe kwenye ulimwengu wa wa mwili Mtu anaweza akaonekana anaumwa, mtu anaweza akaonekana na matatizo, lakini kwenye ulimwengu wa roho amefungwa. Sio hali ya kawaida, sio hali ya kawaida. Ukisoma katika injili ya Luka kumi na tatu ule mstari wa kumi na sita utakutana na mwanamke ambaye alikuwa amepindana miaka zaidi ya kumi na miwili amepindana huyu mwanamke akiwa anahangaika na, na, na, na, na mateso. Alionekana amepoza. Kumbe alikuwa amefungwa. Kumbe alikuwa amefungwa. Ashukuriwa Mungu wa Mbengone yariye ya mwamini fariye ya pita eneo hilo akamkuta huyu mwanamke anateseka. Wezekana alikuwa anasema ya kwamba ni mapenzi ya Mungu, lakini kumba alikuwa amefungwa. Watu walimtolea kafara, watu walimtolea kafara. Wezekana kafara za mbuzi, damu za kondoo zilimwagika, damu za kuku zilimwagwa, na mwisho wa siku akaona matatizo. Lakini Mungu wa Mbengone akaona ya kwamba yeni mwenye huruma, akasema ya kwamba siwezi kumwacha ateseke huyu mwanamke. Ngoja nikuonyeshe damu inavyotenda kazi. Sasa kwa kujua kwamba kila damu iliyomwagika ina uwezo wa kusema, wachawi hutumia tabia hiyo ya damu kufunga maisha ya watu. Kwa nini? Wanachofanya wachawi, wanachofanya waganga ni kuchukua mnyama iwe ni ndege iwe ni mnyama. Na kumchinja. Wakishamchinja wana nuizia ile damu inene tatizo lako. Kwa hiyo, hii damu iliyomwagwa ndiyo inayoitwa madhabahu ya tatizo lako, damu iliyomwagwa. Na ndiyo maana waganga, ukienda kwa mganga, lazima atakwambia peleka, upeleke kuku, upeleke mbuzi, upeleke ng'ombe nami nakwambia leo, kwa nini upeleke kwa waganga? Ebulete kanisani, mpendo wangu. We miongoni mwa wale ambao wanatoa ng'ombe, wanatoa mbuzi, wanatoa e kondoo kwa ajili ya Bwana, Mungu awabariki sana, ambao mmefunuliwa jambo ile kwamba hata mifugo yenu kumbi nahusika kumtolea Mungu. Mungu azidi kuwabariki sana. Kwa hiyo waganga wanapo akiza ya kwamba upeleke kuku sisu, upeleke mbuzi si, upeleke ng'ombe, ile ni kwa ajili ya kumwaga damu. Ili ya kwamba ile damu inayomwagwa inene mabaya juu yako, inene mabaya juu yako. Kwa nini? Kwa sababu damu iliyomwagwa huwa inatoa sauti katika ulimwengu wa roho, na ni sauti kubwa, ili ya kwamba kuhakikisha yule mutu adumu katika tatizo. Na kinachotokea pale, damu inaponena mashetani husikia rohoni na kwa njia hiyo mashetani anapata mlango wa kuingia kwenye maisha ya mtu. Kwa hiyo mashetani huja ili kutekeleza sauti ya ile damu iliyonena, na kwa njia hiyo shetani amefunga watu wengi sana kwa njia hii, na mtu anafungwa kulingana na wingi wa damu iliyomwagika. Kwa nini cha kufanya? Mpendo wangu, lazima tuikubali damu ya mwana kondoo. Hebu mpokee Yesu Kristo mwokozi wa ulimwengu. Yeye anasema katika Ufunuo sura tatu ule mstari wa ishirini ya kwamba, tazama nasimama mlangoni na abisha; mtu akifungua mlango wa moyo wake nitaingia ndani yake, nitakula pamoja na yeye. Kila mahali anakokwenda nitakuwa pamoja na yeye, nitasafiri pamoja na yeye, nitatembea pamoja na yeye, nitakula pamoja na yeye. Kila mahali anapokuwa nitakuwa pamoja na yeye, kwenye duka lake nitakuwa pamoja na yeye kwenye biashara zake nitakuwa pamoja na yeye e, kwenye sh shuleni kwake nitakuwa pamoja na yeye, huko ofisini kwake nitakuwa pamoja na yeye. Kwa hiyo nini cha kufanya leo, mpendwa wangu, mkubali mwokozi wa ulimwengu yeye peke yake. Kwa damu yake ya thamani, ina uwezo wa kuzima kila damu iliyomwagika, iwe ni damu ya ndege, iwe ni damu ya nyama, iwe ni damu ya kondoo, iwe ni damu ya kuku iwa au ya mbuzi, na kwambia hiyo damu haitazungumza mabaya juu yako kwa nini? kwa sababu hiyo damu inapoikubali damu ya mwana kondoo, damu hiyo mpendwa wangu ina kazi ya kuzimisha kila damu Ndio, kwa hiyo nakuonyesha damu inavyotenda kazi. Kwa mfano, damu inayotokana na kuchanjwa chale, mpendo wangu, kama na chale kwenye mwili wako, chikomboe, hayo ni matatizo mefuka, matatizo ujui, una bomu. Kwa nini? Kwa sababu jajua, mpendo wangu, ruhusu damu ya mwanakondoo kusafishe, mwambie Bwana, uovu wote ulioachiliwa kwa ajili ya maisha yangu kupitia waganga Baba na atakasa mwili wangu kuanzia sasa. Chochote kilicho ndani ya mwili wangu ninakifisha kwa mamlaka ya jina la Yesu. Kwa nini? Kwa sababu mapepo yanakuja kwako kwa nini? Kwa sababu yana uhalali. Yale machale ulionayo, kwa sababu jachukua hatua ya kuruhusu damu ya Yesu iweze kutakasa. Mpendwa wangu, hayo mapepo yana uhalali na ndio maana kila leo yanatoka, yanarudi, yanatoka, yanarudi. Kwa nini? Kwa sababu ya hizo chale. Lazima mwambie Bwana wa majeshi ya kwamba najitakasa kwako. Mungu wa mbinguni uliye mwaminifu, maana wewe peke yako ndiye unayesema ya kwamba turuhusu wewe peke yako utawale maisha na mwisho siku unapotawala maisha, maana yake hakuna chochote ambacho kinaweza kusimama tena kuwa kama tatizo katika maisha kwangu, na mwisho wa siku Mungu ataingilia kate. Damu inayotokana na kuchanjwa chale. Unajua, Biblia iko wazi sana kuhusu kuchanja chale kwenye miili ya watu. Ukisoma Mambo ya Walawi sura ya 19:28, Biblia inasema, msichanje chale yoyote katika nyama ya miili yenu kwa ajili ya wafu, wala msiandike alama milini mwenu. Mimi ndimi Bwana Mambo ya Walawi 21:25 soma. Soma Yeremia 48:37. Unajua, sio kwamba huyo mtu imemwagwa damu ya mnyama kwa ajili yake, bali amechanjwa chale mwenyewe kwenye mwili na ameitoa damu yake mwenyewe. Wakati unachanjwa chale, kuna damu ilitoka na mganga anapokuwa anachanja chale, huwa anaongea maneno ambayo huwezi kuyaelewa, na yale maneno ndiyo sauti ya ile damu yako iliyomwagika. Kutajiuliza, kwa nini Mungu anakataza watu kupigwa chale? Kwa nini? Kwa sababu damu inayomwagika ni uhai wako, na kwa lugha rahisi, kwamba unapochanjwa chale, maana yake unahusika kuuwacha uhai wako kwa mganga kwa hiyo mganga anaweza kukuona, mganga anaweza kukufuatilia kirahisi, na akiamua kukufanya urudi kwake, anaweza kukurudisha kirahisi, kwa sababu uhai wako umeuacha kwake. Ndiyo anaweza ukontrol maisha, maanayake ni kama ulishaacha remote control ya maisha yako kwa mganga. Nini nataka kukuambia leo? Damu ya Yesu Kristo, unajua unaweza ukajifunza, kwa nini Yesu alipokuja duniani asingekufa tu kwa kuumwa au na malaria au kwa njia nyingine yoyote ile ambayo isingekuwa sababu ya kumwaga damu. Ulishawahi kujiuliza ile swali kwamba kama kigezo ni kufwa, kwa nini Yesu hakuja afe tu kwa njia labda ya kuruhusu hata ugonjwa umpige, iwe ni kisukari au chochote? Kwa nini alikubali kumwaga damu. Unajua siri kuu ya kuja Yesu duniani ni kwa ajili yetu, ili ya kwamba mimi na wewe tufunguliwe, ili ya kwamba mimi na wewe tutoke kwenye vifungo vya damu kupitia damu ya Yesu iliyomwagika, damu ya Yesu ambayo inanena mema. Mungu alipoamua kumkomboa mwanadamu, ikamlazimu kuvaa mwili, ili aje kukukomboa, ili aje kuukomboa ulimwengu, na ndiyo maana anaitwa Emanueli ambaye ni Mungu pamoja na wewe. Naye alipokuja duniani Biblia inasema ya kwamba alikubali kwenda msalabani ili ya kwamba atengeneze madhabahu yake kwa njia ya kumwaga damu. Na nguvu ya damu ya Yesu, mpendo wangu, hakutenda zambi. kwa damu yake ni nguvu zidi ya madhabahu zote za giza. Unajua wakati wao wanaitia damu za mafahali na mbuzi, sisi tunanena damu ya Yesu inayonena mema. Kwa kutumia damu ya Yesu, mpendo wangu, hiyo damu ya Yesu inao uwezo wa kunyamazisha damu nyingine za giza zozote zile. Kwa nini? Bomoa madhabahu kwa kutumia jina la Yesu Kristo. Hili jina, mpendo wangu, linaharibu kila madhabahu za kishetani. Lazima uambie Mungu, ninabomoa madhabahu zinazoleta vifungo kwenye maisha yangu. Tamka ya maneno, sema, katika jina la Yesu, Ninabomoa madhabahu zinazoleta vifungo kwenye maisha yangu, madhabahu za magonjwa, madhabahu za mikosi, madhabahu za lana, ninazibomoa leo, ninazasambaratisha leo, ninateketeza madhabahu zote katika jina la Yesu. Nyamazisha hiyo damu, nyamazisha damu zote iliyomwagwa inayonena mabaya kwa ajili ya maisha yako. Nyamazisha hiyo damu, mwambie Bwana, nanyamazisha damu zote zinazonena mabaya juu yangu. Mwambie Bwana wa majeshi ya kwamba nanyamazisha damu, iwe ni damu za mbuzi, iwe ni damu zote za wanyama, e damu zote e ambazo zilimwagwa damu kwa ajili yangu. Natumia damu ya mwana kondoo, ninaamuru damu zote za wanyama kwa damu ya mwana kondoo, ninaamuru damu yoyote inayonena mabaya juu yangu iambie n kwani kwa sababu imeandikwa, damu ya Yesu inanena mema. Na wewe mwambie Mungu, kwa damu hiyo ninanyamazisha kila damu za mashetani kwa kutumia damu ya Yesu inanena mema. Funika macho yako, sema Bwana Yesu Weka mkono wako kifuani, sema Bwana Yesu, naachilia nguvu ya utakaso juu ya maisha yangu, bila kujali kuna manuio gani yalizungumzwa juu yangu. Kama una chale, hebu sema maneno haya kwa imani, nafuta na kila nguvu ya damu iliyomwagika kwa njia ya chale ambazo nilichanjwa na waganga kuanzia siku ileo. Baba mwema, ukaonekane Mungu na nyamazisha hiyo damu inayonena mabaya juu yangu, na nyamazisha kila damu, iwe ni damu za kuku, iwe ni damu za njiwa, iwe ni damu za wanyama Damu za watu kwa jina la Yesu Bwana, ya nyamazishe kila, e, kila, kila damu zote ambazo zitolewa kwa ajili yako, kila mikafala ambayo ilimwagwa damu kwa ajili yako kusababisha matatizo, mwambie Bwana wa majeshi wako na ajili ya damu ya ushindi kana na mema kaonekane, mfalme nione uweza wako wa Mungu, ukasimame kwa ajili yao watoto wako. Ni wewe peke yako uje tumeni na taraja letu kaonekane kwa ajili ya majina yote fondo na tusapori na rimatebu nimlete mikononi mwako Bwana. ana Emmanuel Mugaji na mme wake Mary Mujoji pamoja na wadogo zao niwalete mikononi mwako Bwana sana, kwa jina la Emmanuel Mugaji, Elizabeth Emmanuel Mugaji pamoja na watoto wao, na waleta mikononi mwako Mungu karimu. Matana mke wa Judea thabiti pamoja na watoto wao, na waleta mikononi mwako Mungu. Wapiganie watumishi wako. Wapiganie watumishi wako. Wapiganie watumishi wako. Mwalimu Brother Bernard na mke wake Mare Telipori na Mashachua, pamoja na watoto wao, niwaeke Nori Noelia Paskari pamoja na Danieli, niwaeke mikoroni mwako Mungu, na iruhusu damu yako ya thamani. Baba mwema iwe pamoja na watoto wako. Baba mwema iwe pamoja na watoto wako. Na iruhusu damu yako ya thamani itamaraki kwa ajili ya maisha yao, na tamka ushindi kwa ajili yao. Asante kwa ajili ya mtumishi wako Eri Udala tuna mke wake, pamoja na watoto wao wote ni wale tena. Mtala Lukazi, eh, kutoka Kigwaye. Namleta mikononi mwako, mume wake na watoto wake. Mungu ifunike hii familia kwa damu ya thamani. Pigana na adui zao. Simoni Elieza, namweka mikononi mwako. Sana kwa ajili ya mwalimu William Mushewale, mke wake na watoto wake. Baba mwema Yesu Kristo kaonekane kwa ajili ya maisha yao. Sana kwa ajili ya Filipo Mngila, nimweka mikononi mwako, ewe Bwana. Sana kwa ajili ya Joyce Thompson kutoka hapo Usoka Mission, namweka mikononi mwako. Mungu mfunike kwa damu ya thamani. Sana kwa ajili ya Suzana Gologole kutoka Goweko, namleta mikononi mwako, ewe Bwana Bwana Samweli Mutende, mtoto wako Danieli nyimbo, mtumishi wako, nimlete mikononi mwako, e Bwana kwa kila moja moja. Sana kwa Jarino kutoka Canada, na msogeza mikononi mwako Baba Rivini kutoka na chingwa rende, na msogeza mikononi mwako Bwana Mwanameta Beti Masanja, mme wake Kapingu na watoto wao kina Gudura Kichari tena Ebeneza wote ndio wanatembeleza kwa Mungu kawafunike na damu yako ya tamani. Damu yako ya tamani ikanyamazishe kila mipango yote ya kuzimu, kila makafala ambayo ilitolewa kwa ajili ya, ya kusababisha mabaya bila kujali nani alitangu kuda kutoa hiyo mikafara siku ya leo, na inyamadhisha kimya, na inyamadhisha kimya, na inyamadhisha kimya kwa mamlaka ya jina la Yesu. Na tabiri ushindi leo, na tabiri ushindi leo, na tabiri ushindi leo, na tabiri ushindi leo, na tabiri ushindi leo, na tabiri ushindi leo kwa mamlaka ya jina la Yesu. Wewe ni Mungu katikati ya maisha yetu, na atamka baraka na ushindi katika maisha ya watoto wako. Ni wewe Mungu, hakuna mwingine, hakuna mwingine, hakuna mwingine. Kaonekane kwa ajili ya maisha yao, kaonekane kwa ajili ya maisha yao, kaonekane kwa ajili ya maisha yao. Niriani ya rikiwa wa Sikonge, Simoni ya rieze, Paulo Musumeno, ni mweke mikononi mwako. Sali kwa ajili ya Mama Esta Waipuri, Robinson Braitoni, Esta Mabula, Sala Malambo, ni mweke mikononi mwako Besa Gadi, kutoka cho cha Arizi, Mwalimu Figitankana, Mchungaji Kiaruzi, Mchungaji Mbutu, Mchungaji Matayo, Mchungaji Thomas Mihambo, wote wani walete mikononi mwako, kwa kila mmoja mmoja, nitamuka ushindi kwa ajili yao. Wewe peke yako Mungu ndiye tumaini letu na tarajia letu, na harika weza utamaraki na kutembea pamoja nao, na harika weza kwa Mungu ukasimame kuwasaidia watoto wako, ewe Bwana, niwe Mungu anayokutazama hakuna mwingine. Iwe ni damu za kuku, iwe ni damu za kondo, iwe ni damu za ngombe, iwe ni damu za watu, nazinyamazisha kimya kwa mamlaka ya jina la Yesu. Damu zote ambazo zilitolewa kwa ajili ya kusababisha magonjwa, damu yako ya thamani ikanyamazishe kila damu eh zote ambazo zilisababisha matatizo kwa maisha yake. Sande kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania, niombe kwa ajili ya Rais wa nchi na wasaidizi wake wote. Niweke mkononi mwako mfalme. Barikie Bwana wa majeshi na wote wanaomsaidia. Asante mfalme kwa ajili ya fifishi, Kurugenzi mtendaji mkuu Deusi, Cosmas Kanunu, masibu mkuu mtumishi kwa Zena, niombe kwa ajili ya iwe nuru dispensary. Barikia madaktari na manesi na wahudumu wote Radio Uhai FM. Barikia watumishi wako wote, meneja wa Radio Uhai, mkuu wa vipindi, mhariri mkuu mtumishi wako, waandishi na watangazaji wote kwa majina yao, IT wa Radio Uhai na wahudumu wote wa Radio Uhai. Baba, mwime wakahusike mwenyewe, niwone mkono wako, yote niache mbele zako Mungu. Nami mtumwa wako napondoka katika madhabahu hii, uwe pamoja nami katika jina la Yesu, Amen. Mpendo wangu nikukaribishe Jumapili ibada zetu zinaanza saa tatu kamili hadi saa sita na nusu. Tunamwona Mungu kwa namna ya kipekee sana, kwani nikukaribishe mpendwa wangu, kwa sababu yeye ni mwema. Uh, kunalo jambo ambalo Mungu atalifanya kwa ajili yako. Lakini Jumatano, mpendwa wangu, kila wiki ninakutana na watu mmoja mmoja kuanzia asubuhi mpaka jioni. Kwa hiyo unachopaswa tu nijulishe, ili nikupangie muda wa kuonana na mimi. Jumatano ndio siku maalum ya kuonana na watu mbalimbali, kuwashauri. Kuna watu wanateswa na mandoto, watu wanateswa na shida mbalimbali, wanahitaji mbali ushauri. Kwa hiyo mpendo wangu, hiyo ndio siku maalum kuanzia asubuhi mpaka, um, jioni. Kwa hiyo mpendo wangu, ni kutakia baraka za Mungu, tukutane kwa siku nyingine, kwa mara nyingine. Tumia namba 0755 296181