Mpendo wa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu faida za kujua neno la Mungu. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, katika mada yetu ya leo inayohusu faida za kujua neno la Mungu kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Joseph Sidibet karibu na Mungu akubariki Karibuni sana msikilizaji wangu tena mara nyingine. Aa, neno uzima. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, ni mchungaji wa kanisa liko pale Kigwa, Tabora, Tanzania. Napenda kukupa namba zangu za simu ambayo naweza kaamua kutafuta kuwasiliana na kukusaidia zaidi andika sifuri saba nane nne mbili saba moja mbili mbili sita sifuri saba nane nne mbili saba moja mbili mbili saba sita Kwa hiyo mtumishi, karibu sana. Kuna wachungaji ambao tuko nao hapa ambao watakusaidia kwa majadiliano, utawasikia na utaelewa vizuri. Karibu sana, wajitambulishe waelewe. Asante. Mimi ninaitwa Mchungaji Andrea Nangi, ni mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo, Tabora. Karibu. Naitwa Mchungaji Gerard e Jonas Mayoli, mchungaji wa kanisa la Center liko Uliankuru, Tabora, Tanzania. Daniel Mayunga, mchungaji wa kanisa la Jerusalemu Baptist iloko Tabora nchini Tanzania. Karibu baba. Mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptist wilaya ya Igunga. Uh, karibu sana msikilizaji wangu, sasa nitaileta mada hii ambayo utasikia wachungaji wakijadiliana. Uh, vipi faida ya faida ya kujua kusoma neno la Mungu au kulielewa neno la Mungu? Unasemaje mchungaji Nangi? Uh, kuna maandiko katika kitabu cha Zaburi 119 kwamba neno lako ni taa ya miguu yangu, lakini pia kuna mahali nasema kwamba jinsi gani kijana aisafishe njia yake, ni kwa kutii akilifuata neno la Bwana. Kwa neno la Mungu ni taa, neno la Mungu ndio linakufanya tuishi. Lakini bado Biblia inasema kwamba tuliumbwa kwa neno, tunaishi kwa ajili ya neno, tuliokolewa kwa ajili ya neno. Amen. Kwa haya mambo ni lazima kujua kwamba chochote tunachokiona kinaishi ni kwa sababu ya neno la Mungu. Amen. Tupo kwa sababu ya neno la Mungu. Kwa ndio maana ya faida ya kulijua. Kwa hiyo ukilijua utakuwa na faida kubwa sana. Kwa sababu hatuwezi kuishi bila kumjua Mungu. Asante. Amen. Unasemaje mtumishi wangu? Ah, mimi nisome kitabu kile cha Injili ya Yohana Injili ya Yohana ile sura ya kwanza mstari wa kwanza Biblia inasema kwamba hapo mwanzo kulikuwako neno, naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu. Manake Mungu alijifunua katika neno. Tunaposema neno, manake Biblia, neno la Mungu na Biblia huwezi kuifahamu kama hujaisoma, kama hujajifunza kwa. Manake kuna faida kubwa sana katika kulisoma neno la Mungu katika kujifunza neno la Mungu kuna faida nyingi sana Amen. tunaposoma neno la Mungu tunapata kumjua Mungu alivyoumba mbingu na nchi alivyotukomboa. Tunajifunza mambo mengi sana tupo duniani hapa kwa mpango wake, siku moja tutakwenda kuishi naye mbinguni. Haya yote tunayapata kupitia neno la Mungu. Kwa hiyo mm, mm, kwa kwa lugha nyingine neno la Mungu linamfunua Mungu na mapenzi yake anayoyataka situyatende, tunafunuliwa na neno la Mungu. mm. Kwa lugha nyingine neno la Mungu linaondoa giza. Amen. Linaleta nuru, neno la Mungu lina faida nyingi sana ukilielewa kwa sababu neno la Mungu linakusaidia hata kutofautisha le sauti ya Mungu na sauti ya shetani. Amen. Ya ukilielewa neno la Mungu, Injili ya Mathayo sura ya nne ule mstari wa kwanza na kuendelea mpaka mstari wa sita, ukisoma hapo utaona Yesu alikuwa nyikani akijaribiwa na shetani. Hapo ilikuwa ni ngumu sana kama hujui neno. Mm. ilikuwa ni haraka tu sana unaonyeshwa mali zote za hapa ulimwenguni. Mm. unaambiwa tu ukinisujudia vyote vinakuwa vyakwako. Mm. bila kuwa na neno, Yesu alikuwa anajibu kwa kutumia neno. Mm. imeandikwa, sujudie Bwana Mungu wako peke yake. Bala nyingine anaambiwa abadili jiwe kuwa mkate na kweli ana njaa eh? kuna mambo mengi eh, hapa duniani. Kuna sauti za aina nyingi sana. bila neno uh, ni, lazima tuelewe kwamba kuna kuangamia. Kwa hiyo neno la Mungu lina faida nyingi sana, ndio maana Yoshua akaambiwa kitabu cha Torati kisiondoke kinywani mwake Amen. Uh, nashukuru na mimi kwa kunipa niweze kuchangia. Mimi nilikuwa nataka nisome kabisa moja kwa moja kile kitabu cha Ayubu sura ya nane, kwa kuwa neno ni Mungu, neno ni Yesu Kristo, na umesema kuna faida ya kulijua neno la Mungu ambaye ni Mungu mwenyewe, maanake kuna faida ya kumjua Mungu mm. Kwa lugha nyepesi panasema hivi, sura ile ya nane, Ayubu mstari wa tano na wa sita, wewe ukimtafuta Mungu kwa bidii na kumsihi huyo Mwenyezi, ukiwa wewe usafi na uelekevu, hakika yeye sasa angeamuka kwa ajili yako na kuyafanya makazi ya haki yako kufanikiwa. Amen. Kwa hiyo faida ya neno Amen. inakupa kufanikiwa. Amen. Amen. Msikilizaji wangu umesikia wachungaji wakizungumza, lakini pia tutaangalia kitabu cha Waefeso Sura ile ya nane, sura ya, ya pili mstari wa nane unasema kwa maana mmeokolewa kwa neema kwa njia ya imani, ambayo hiyo haikutokana na nafisi zenu, ni kipawa cha Mungu. Kwa hiyo uh, faida ya kusoma neno la Mungu hujenga imani kwenye moyo wako au kwenye ufahamu wako kukufanya kuwa imara katika imani. Amen. Kwa sababu bila neno la Mungu hauwezi kuwa na imani, hauwezi kumtumaini Mungu kwa sababu Mungu hutamjua. Kwa hiyo kusoma neno la Mungu aina faida yake, imani yako inazidi kuwa kubwa Amen. unanyongeza labda nangi kuhusu jambo hili, kama ulivyosema, naungana na wewe kabisa kwamba kuna faida kubwa sana kulijua neno la Mungu, na mtu ambaye halijui neno la Mungu kwa ujumla tunasema na hasara mm, mm, tena kubwa. Kwa hiyo ni lazima kuwa makini sana mm. Sante. Karibu. Chelaji uongezee. Ah, neno la Mungu lina faida. Mimi ushauri wangu kila mtu ajifunze neno la Mungu, ukienda kanisani nenda na Biblia Ukifika kanisani tulia, ujifunze, msikilize mchungaji anapokuwa anahubiri. mm. Acha mambo ya kutoka toka nje kwenda kuweka vijiwe nje, au wakati mwingine kukalia mambo ya simu, mambo ya mitandao. Unakuta mtu kanisani anatoka nje, anakaa saa nzima, yuko nje, hata ukimuuliza umejifunza nini leo, hata hajui. Sawa kabisa, kwa unakuta washirika wetu leo wanakuwa ni wachanga tu kila siku, kwa sababu anaenda kanisani, lakini muda wa neno yeye yuko nje anachati. Lakini pia msikilizaji wetu, kama ulivyowasikia wachungaji, ukisoma ule wa Korosai sura ile ya pili mstari ule wa sita unasema na wa saba unasema kwamba basi, kama mlivyompokea Kristo Yesu Bwana, enendeni hivyo hivyo katika yeye, wenye shina na wenye kujengwa katika yeye mmefanywa imara kwa imani kama ilivyofundishwa, mzidi kutoa shukurani. Kwa hiyo bila neno la Mungu, imani yako haiwezi kukua na hauwezi kuwa mtu wa shukurani na hauwezi kusonga mbele, hauwezi kujengwa. Lakini neno la Mungu ukitulia, ukalitegemea, ukali neno la Mungu litakufanya imara, utajengwa utakuwa na shukurani kwa sababu utamjua Mungu. Nasemaje nti yake? mm, na mimi nakubaliana kabisa kwamba neno la Mungu likiwa ndani yako ukalijua, moja, litakujenga litakufanya ujue kupambanua jema na baya Amen. Amen. Mm, ishie hapo unasemaje, mzee Mayunga, mchungaji ya, mimi nilikuwa naangalia uh, Mwanzo kumi na tano msari wa kwanza. Yeah. Ibrahimu anatiwa moyo na neno la Mungu. Maandiko yanasema baada ya mambo hayo neno la Bwana likamwijia Abraham katika njozi likinena usiogope Abraham. Mimi ni ngao yako na sawabu yako kubwa sana. Mm, neno hilo mm, mm, mm. Amen. Yeah. Amen. Kama unavyowasikia wachungaji wakizungumuza, kwa sababu bila kulisikia neno la Mungu hauwezi kuwa na msimamo mzuri. Ukisoma katika kitabu cha Wakorinto wa kwanza kumi na tatu na ule mstari wa pili unasema tena, japokuwa na unabii na kujua siri zote na maarifa yote, ni japokuwa na imani timilifu. Ina maana maneno haya utayapata kwa kulisoma neno la Mungu, yanajenga kuwa na imani na ndipo utakapoweza kuwa mtu bora hata wa kuishi na mtu mwingine, kwa sababu utamwamini kila mtu na utakuwa na upendo na kila mtu, kwa sababu neno la Mungu unalisikiliza linakujenga kikamilifu. Kwa hiyo ndugu mpendwa, pale ulipo, napenda kukualika sasa kwamba maisha yako, ikiwa hujampa Yesu Kristo, ningekuhitaji umpe Yesu na kwa sasa unaweza kunifuata kwa maneno machache ya kusema, nifuate hivi: Bwana Yesu, naja kwako, mimi ni mwenye dhambi, nimejitawala peke yangu, na kwa sasa nakuhitaji Yesu, unisamehe kabisa. Nitakuwa chini ya kujifunza neno lako na neno lako litakuwa taa ya miguu yangu, nami naomba nikishukuru na niki kuamini umenisamehe kwa jina la Yesu kwa sasa umeokoka. Nikuombee. ni Baba Mungu, kutana naye huyu ndugu yangu, kutana na mwanao huyo, mwongoze kwa Roho yako Mtakatifu, mfanye kuwa imara, mfunulie asiyo yaweza. Naomba katika jina la Yesu Kristo Bwana wetu amen, amen. amen. Mpendo wa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa, baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255-752-234-601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya LifeWed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri mi. Ni usiku tena, usiniache gizani Bwana, wako hauko mimi, Yesu nilipeke yangu kana nami.