Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu ishi kwa kufuata mapenzi ya Mungu. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu ishi kwa kufuata mapenzi ya Mungu. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Joseph Siribet. Karibu na Mungu akubariki. Nakukaribisha tena msikilizaji wangu uh, kwenye neno uzima. Mimi kwa majina naitwa Joseph Silibeti, ambaye ni mchungaji wa kanisa liko kule Kigwa, Tabora, Tanzania. Napenda tu kukujulisha namba zangu mapema, kama mada hii tunaenda kujadili unaweza kujisikia kunipigia simu 0784271226 0784271226. Msikilizaji wangu, hapa nina watumishi wa Mungu ambao utawasikiliza wakijadili mada hii ambaye uh, mada inahusu uh, inahusu uishi kwa kufuata mapenzi ya Mungu, ambao ni endelezo la maandalizi ya kusoma Biblia. Kwa hiyo nitakaribisha, utawasikia wakijitambulisha kwa majina yao. Karibu sana. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo, Tabora. Naitwa mchungaji Gerard Jonasi Mayori mchungaji wa kanisa la Senta liko Ulyankuru Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji Danieli Mayunga, natokea kanisa la Jerusalem Baptisti Loko Cheyo, Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji Ruben James Tiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti wilaya ya Igunga. Msikilizaji wangu sasa, uh, tutasoma kidogo maandiko uh, kitabu cha Petero wa kwanza sura ile ya tatu kumi na saba na kisha wachungaji utawasikia wakichangia mada kwa ajili ya, ya mada hii. Aa, kitabu cha Petro wa kwanza sura ya tatu mstari ule wa kumi na saba unasema, maana ni afadhali kuteswa kwa kutenda mema ikiwa ndiyo mapenzi ya Mungu kuliko kwa kutenda mabaya. Kwa hiyo ni vizuri sana kufanya mapenzi ya Mungu. Wachungaji, karibu sana Mchungaji Nangi. Unasemaje habari ya kuishi kwa kufanya mapenzi ya Mungu? Ah, kwa kweli kama Petro anavyosema hapo kwamba hawa watu wakati anawaandikia waraka huu kanisa au Wakristo walikuwa kwenye mateso, na mateso yao sio kwamba kwa sababu walifanya dhambi, na mateso yao ni kwamba walikuwa wamemwamini Yesu. Amen. Ndio maana kaanza kuteswa. Sasa ndio maana naandika, anasema hivi: ni afadhali kuteswa kwa sababu ya kufanya mapenzi ya Mungu, sio uteswe kwa sababu umefanya dhambi. Ndio alikuwa anazungumza hapa. Lakini pia mara nyingi sana ni mtihani mkubwa sana kwa wanadamu kuishi kwa kufaya. Anaposema kufuata mapenzi ya Mungu kwamba ni kile Mungu anataka tufanye, au Mungu anapenda tufanye, hapo ndio mtihani. Kwa sababu kiangalia, mara nyingi sana tunashindwa kufanya kile Mungu anataka tufanye. Ndio maana Paulo anasema hivi, nataka sana kufanya vizuri, lakini najikuta nimefanya vibaya. Kwa hiyo hapo mara nyingi natakiwa hekima na busara. Unasemaje, mtumishi wa Bwana? Aa, kwa kweli ni mada moja nzuri sana kwa sababu aa, tunapokuwa tumekwisha okolewa, kinachotakiwa kifuata ni kuyafanya mapenzi ya Mungu. mm, mm, mm. mapenzi ya Mungu maana yake ni maagizo. Sawa kabisa. Maagizo ya Mungu. Biblia inazungumza katika Zaburi ya mia moja arobaini na tatu kuanzia ule mstari wa kumi, inasema unifundishe kuyatenda mapenzi yako, kwa maana ndiwe Mungu wangu, roho yako mwema aniongoze kwenye inchi. Sawa. Kwa hiyo kwa lugha nyingine, anayetuelekeza kuyafanya mapenzi ya Mungu ni Mungu mwenyewe, kwamba unifundishe kuyatenda mapenzi yako. Mungu akitufundisha tofanya mapenzi vizuri. Amen. Amen. Amen, na mimi niongezee hapo na sana umesema e, vizuri mchungaji Gerard. Na mimi tu hapo niungane na mchungaji anayeongoza mada hii, amesoma waraka wa kwanza wa Petro sura ya tatu ile ule msari wa kumi na saba amesoma e, nami naona hapo mfano mzuri sana wa Yesu Kristo ambaye aliteswa mara moja kwa ajili ya dhambi, yeye akiitwa ni mwenye haki kwa ajili yao wasio haki ili atulete kwa Mungu mm. mwili wake akauawa mm. ila roho yake akauhishwa kabisa. Kwa ni lazima tuige mfano huu wa Yesu Kristo bila kujali tunapitia katika nini mm. kuna kusingiziwa eh. kuna kusemewa eh, vibaya kabisa. ya eh, lakini tuamini katika Mungu ha. Yani, ni kweli nashukuru sana na mimi kunikaribisha. Unajua, watu wengi huwa wajui neno mapenzi ya Mungu, yani wao wanajua mapenzi ya Mungu ni kupata tu vitu vyenye starehe laha na nini, kumbe kuishi kwa mapenzi ya Mungu ni hata kuumia mm. E, kuumia kwa ajili mm. ya mapenzi ya Mungu nayo ni kitu ambacho kipo kwenye, kwenye maono ya Mungu. Kuna mstari mmoja unasema hivi kwenye walaka wa Petro wa kwanza sura ya nne mm. no, e, sura ya nne sawasawa sura ya nne sura ya nne waraka wa mtume Petro sura ya nne mstari mstali ule wa kumi na nne. Waraka wa kwanza wa mtume Petro sura ya nne mstari ule wa kumi na nne. Anasema hivi mkilaumiwa kwa ajili ya jina la Kristo, ni heri yenu, kwa kuwa Roho wa utukufu na wa Mungu anawakalia anawakaliao Amen. Amen. Ukilaumiwa kwa ajili ya utukufu wa Mungu, hayo ndiyo mapenzi ya Mungu sasa watafuta mapenzi ya Mungu sio kununua magari hmm. Ah, mapenzi ya Mungu ni pamoja na kuumia kwa ajili yake. Kwa hiyo mtumishi, msikilizaji wangu, umesikia wachungaji wakichangia, ambayo ni neno ishi kwa kufuata mapenzi ya Mungu. Umesikia wachungaji wakizungumza kuhusu mapenzi ya Mungu ambaye, hata tukiongezea kusoma katika kitabu cha Yohana waraka wake ambayo unaweza ukaona vizuri ile mstari wa, wa, wa kumi na saba inasema kwamba na dunia inapita pamoja na tamaa zake, bali yeye afanyaye mapenzi ya Mungu adumu hata milele. Kwa hiyo mtumishi, ambayo unayetusikiliza, ukitaka hata kwamba uelewe mambo ya Mungu, lazima ukubali kufuata mapenzi yake hata neno utalifahamu na, na hata unaweza ukafunguliwa ukaona mambo mengi sana kabisa, lakini bila kufata mapenzi ya Mungu kizama sana kwenye mambo ya dunia, yaani utapotea, wala hutaweza kuona kitu chema ambayo ni ufunuo wa Mungu. Lakini ukifata mapenzi ya Mungu, hata kusoma utaelewa, hata utaona neno la Mungu lina faida. Lakini bila kufanya hivyo, kwa kweli hautawezi. Unasemaje mtumishi wa Mungu nani? Mm, kwa kweli kufuata mapenzi ya Mungu ndio siri ya kufanikiwa. Ndio, kwa kila mmoja wetu, na kama tungejua hivyo kutokufata mapenzi maana yake kwamba ni kukwama katika maisha yako katika safari yako kabisa, yani hiyo ndiyo kweli, yani hatuna budi, lazima tufanye mapenzi ya Mungu. Unaongezeaje mtumishi wa Mungu Jeradi? yaani Mungu ametuweka kwa hilo tukicha kuwa na Mungu lazima tuyafanye mapenzi yake. Ndiyo. Msikilizaji, tunapenda kukuongezea mambo mengi ntiaka lau tunanyongeza, unawezaka nyongeza hapo, sina ili msikilizaji wetu azidi kuona. Uh, nachomwasa tu ni kwamba mapenzi ya Mungu ni kama hayo kwamba kuna kuumia, kuna kuteseka, kuna kuteseka kwa namna mbalimbali, kuna kutukanwa, kupigwa makofi kwa ajili ya nani? Kwa ajili ya Mungu. Ndio, hiyo ndiyo mapenzi ya nani? Ya Mungu, kwa sababu yeye ndiyo mwanzilishi. Mwanaye ndiyo aliyeleta hayo, na sisi tufuate nyayo zake. Sawa kabisa, mm. Kwa hiyo msikilizaji wetu tunakukaribisha sana kwenye kufahamu kitu hiki. Gusudi kubwa ni kwamba huwezi kufanikiwa hata kwa kufahamu neno la Mungu, lakini ukiishi kwa mapenzi ya Mungu ukatenda anayo yataka Mungu, ina maana utaona mambo mengi ambayo yatakuwa mazuri kwako. Tukisoma katika Wakorinto wa kwanza sura ile ya pili, sura ya pili mstari wa kwanza, mstari wa kwanza unasema, basi ndugu zangu, mimi nilipo nilipokuja kwenu sikuja niwahubiri siri ya Mungu kwa ufasaha wa maneno wala kwa hekima maana nali azimu nisijue ni neno la lolote kwenu ila Yesu Kristo naye amesulubiwa. Nami nalikuwako kwenu kwenu hali ya udhaifu na hofu na matetemeko mengi. Kwa hiyo nataka niseme tu, ndugu yangu, kwamba tunawona watumishi wa Mungu wengi walipata mateso, lakini kwa kutimiza mapenzi ya Mungu. Kwa hiyo ndugu yangu nataka nikwambiye, nawezekana mengi yanayokupata siyo mazuli, unapatwa na mengi mabaya, na kukalibisha sana kwamba usichoke kufanya mapenzi ya Mungu. Na kwa sasa napenda sana kukualika katika ombi hili, hepu nifate kwa maneno, asema Bwana Yesu, naja kwako, mimi ni mwenye dhambi nimekutenda dhambi, na tangu sasa narudi mbele yako, natamani niongoze, unifundishe, na kwa sasa, karibu moyoni mwangu. Nikuombea ndugu mpendwa, tayari tangu sasa umeokoka. Mbariki Baba mtumishi, wa, mtumishi wako ambaye tayari amekupokea na sasa mko pamoja naye, muongoze kwa shida zake zote, katika Yesu Kristo Bwana wetu amen, amen. Basi ndugu mpendwa, kwa kusikia maneno hayo na kuomba, usiliache neno la Mungu amen. Mpendwa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 Mbili, tatu, nne, sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya LifeWord kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwaheri.