Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini neno la Mungu linasema tukae na wake zetu kwa akili. Jambo hili limekuwa likititiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio Yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini neno la Mungu linasema tukae na wake zetu kwa akili. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Ruben Tiaga. Karibu, na Mungu akubariki. Bwana Yesu asifiwe sana Amen. Mpendwa msikilizaji wangu, mahali popote ulipo, ni wakati mzuri tena e, ninapokuletea kipindi chetu pendwa kiitwacho Neno Uzima. Sogea kwenye redio yako, karibu sana, ili tuweze kushirikiana neno la Mungu. Neno la Mungu huwa halibagui binadamu, wa aina yoyote anawiwa kulisikiliza Eh, anaweza kulisikiliza na kulipokea, kama akipendezwa, basi anapaswa kuishi katika neno hilo, na Mungu wetu anapenda kila moja aishi katika neno hilo, kwa sababu neno ni Mungu mwenyewe. Eh, hapa ofisini kwangu ninao ndugu zangu wapendwa, wenzangu watumishi wa Mungu ambao nimewaalika kuwepo pamoja nao. Wachungaji, karibuni na Mungu awabariki, muweze ku kujitambulisha majina yenu, kwa majina. Naitwa mchungaji Joseph Silibet, ni mchungaji wa kanisa liko Kigwa, Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti, Urambo, Tabora. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, mchungaji wa kanisa la Senta Baptisti liko Ulyankulu, mkoa wa Tabora, Tanzania. Daniel Mayunga, ni mchungaji wa kanisa la Jerusalem, Baptist liloko Cheyo, Tabora mjini, nchini Tanzania. Amen. Asanteni sana kwa kujitambulisha. Ndugu mpendwa, mahali popote ulipo, na mimi nimesikia majina yao e, mimi mwenyeji wao ninaitwa mchungaji Ruben James Ntiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti wilaya ya Igunga mwenye namba ya simu 0752 60 23 30 Aa, ninakuletea somo liitwalo kwa nini neno la Mungu linatuhimiza kukaa na wake zetu kwa akili, linatuhimiza kukaa na wake zetu kwa akili. Ni neno ambalo linapatikana kwenye waraka wa kwanza wa mtume Petro, sura ile ya tatu na mstari ule wa saba. Mpendwa wangu mahali popote ulipo, hii ndiyo mada itakayopanda juu leo. Sasa mahali popote ulipo, ili na uweze kuisikia. Ee, wakati wageni wangu wakichangia, basi na utakuwa unachangia huko huko, ukitafakari kwa kina zaidi. Neno la Mungu linasema hivi kwenye ile tatu saba, kadhalika ninyi waume kaeni na wake zenu kwa akili na kumpa mke heshima kama chombo kisicho na nguvu, na kama walisi pamoja wa neema ya uzima, kusudi kuomba kwenu kusizuiliwe. Karibuni wageni wangu, karibu ame sana sana. Kwa kweli ni, ni mada nzuri sana mm kwamba kwa nini Biblia imetuagiza kwamba tukae na wake zetu mm -hmm. kwa akili mm -hmm. na kumpa mke heshima mm -hmm. Kwanza tufahamu, neno mwanamke ndio mwanamke ametoka ndani ya mwanaume. Sawa, Biblia inasema kwamba mwanamke ni sehemu katika mwili au katika mfupa wa mwanaume, manake Mungu akachukua ubavu akamtengeneza mwanamke kwa maana mm -hmm. yake mwanamke ametoka ndani ya mwanaume kabisa na unaweza kuona maana yake, hawa watu wana mahusiano ya karibu sana, maana mmoja ametoka ndani ya mtu mwingine, ametoka mm, ndani mm, mm. kwa lugha nyingine, mwanamke ana uwezo mkubwa wa kuweza kumshawishi mwanaume. Wakati tulipokuwa tunaongea hapa, nikaanza kukumbuka habari za Sara, sawa sawa, namna ambavyo alimwambia Ibrahimu, akamwambia mm. Sasa unaona, Mungu amenifunga tumbo na hata nimezeeka sijapata mtoto mhm mm mwingilie sarai nani hajiri Nilikuwa naangalia kitabu cha Mwanzo mm -hmm. ile sura ya kumi na sita mm -hmm. Ule mstari wa pili. Sawa sawa. Mwanzo kumi na sita mstari wa pili mm. Sarai akamwambia Abrahamu basi sasa Bwana amenifunga tumbo nisizae umwingilie mjakazi wangu labda nitapata uzao kwa yeye Abrahamu akaisikiliza sauti ya Sarai naona akaisikiliza sauti ya Sarai akaisikiliza sauti akasahau mpaka ahadi za Mungu. Mungu alimwambia nitakupatia uzao kwa mwanamke huyu, lakini akasahau. Mwanamke ni mtu ambaye amejaa ushawishi na kubali. Na ukimkubalia kila jambo bila kulichuja unaweza kaingia hatari. ni kweli. Unaona, Ibrahimu akaingia mm. hatari, kaingia hatari. ni nabii kwamba akili akili manake ni ufahamu. amen. amen. <laughs> <laughs> Ehe, karibu mwingine hapo ya, na mimi niungane na mtumishi wa Mungu Alivyosema, uh, ni kweli, kwa sababu kikisoma vizuri hiki kifungu, kadhalika ninyi waume kaini na wake zenu kwa akili na kumpa mke heshima, kama mm -hmm. chombo kisicho na nguvu, lakini kina nguvu, yaani usipokuwa na akili, so mwandishi hapa ametumia hiyo lugha mm -hmm. ili kukuamsha mm -hmm. kwamba kwa ujue kwamba huyu mwanamke unayemuona yeye ye, mwenyewe kwako kwa anaonekana ni kama hana hana nguvu hana nguvu fulani, lakini eh, ni hatari sana najua. Na hata kwa habari tu ya kawaida kwa, kwa jamii yetu, kama nataka jambo lako liende, tumia wanawake mm. mm. taona namna ambavyo litaenda fasta, litanyoka vizuri litanyoka vizuri. Hata kama ni mwanasiasa tumia tu wamama, wone mm. namna ambavyo mambo yataenda mm. kwa hiyo Mungu hapa alitaka sana tujue namna ya kuishi nao hao watu wa mama hawa kwa sababu ukiingia ndani kabisa kwa neno hili mm. lazima likurudishe Edeni, sawa? yeah. Karibu Mchungaji Nangi. nilikuwa na jaribu kuangalia haya maneno ya, ya, ya, ya, ya Ibrahimu pamoja na Adamu, maswali yale Mungu anasema ni yale yale, mm -mm. Adamu aliambiwa kwa kume isikiliza sauti ya mke wako mm. yatakupata haya sasa Ibrahimu naye anasema kwamba akaisikiliza sauti ya mke wake. Kwao wanawake, mara nyingi wana sauti, wanaongea na maneno ambayo wanakushinikiza kwambi, usipofanya hivi, mimi sifanyi hivi. mm. Wengine nimekutana, wananyimwa tendo la ndoa. Kwa hiyo ndio wengi anasema kama huwezi kunipa hii, hata shida ya kulala na wewe haina shida kwa hiyo unakuta tayari magomvi yanaanza mm, mm. Sasa usipokuwa na akili utapata shida na mwanaume, kinyimwa tendo la ndoa akili na hama nahama. mm. Na pale mwanaume sasa anapoona kwamba amefikia kufanywa hivyo, anasema bora nikatafute mke mwingine huko nje. mm. Unaingia kwenye dhambi. Ninashukuru, ninashukuru kwa, kwa, kwa kuchangia kwenu. Ni kweli ndugu msikilizaji, mahali popote ulipo, tunawiwa kuishi na wake zetu kwa akili sana maana, wanawake si kwamba hawana akili, wana akili na wana nguvu, kama alivyosema Mchungaji Mayunga kwamba ukitaka ufaulu mambo yako mahali popote pale mm. watumie wamama e. Kwa lugha nyepesi unasema wamama, umoja wamama, na ndio maana kuna umoja wamama, hatuna umoja wa baba. Maana mm. yake ni watu wenye akili ya kipekee. Kwanza mwanamke anataka kusifiwa siku zote mm. anataka sifiwe, na usikatae mawazo yake aliyokupatia wewe, mume wake. Anahitaji mawazo yake yasapotiwe. Kumbuka, mwanamke ubongo wake unafanya kazi kila sehemu. mm -hmm. Sisi wanaume ubongo wetu unafanya kazi sehemu moja tu, lakini wao unafanya kazi sehemu zote. mm -hmm. na mwanamke ana akili ya ajabu, ana uwezo wa kufanya shughuli tano kwa wakati mmoja, kitu ambacho wewe mwanamume huwezi. mm -hmm. na ndio maana wakaonekana kana kwamba wana akili sana. Ni kweli, ni dhaifu. Udhaifu wao upo kwenye mwili tu, mm. haupo kwenye akili mm. wana akili huwa na hisi ya mkini, wana akili ya ajabu, niite hivyo, maanake kama naweza kakushawishi, ukadanganyika, uh, ukafanya kitu ambacho hakimpendezi Mungu, maana yake tayari anaonekana kuwa na akili zaidi ya wewe. Tunapaswa kuishi nao kwa akili, sio kuomba tu uh -uh. Unaweza ka ukawa unaomba kama huna akili ya kukaa naye, maombi yako si kitu. Maana yake ni sawasawa na mtu anayepiga ngoma mbele ya mbuzi akidhani mbuzi atapi, atacheza. Kwa hiyo mwanamke, ni lazima tuishi naye kwa akili, na akili ya kwanza ni lazima ukubali kumsifia kwanza. Msifie hata kama akisema neno baya msifie, alafu mshauri. Sasa msifie kwanza, mm. Alafu mshauri. E, yani, pokea wazo lake, halafu mshauri, mm. E, usilikatae kwamba ameleta neno baya. Ina ah, sema neno lako ni zuri kweli, lakini hili yawezekana, sio kwa wakati huu. Mm. E, mke wangu na mawazo mazuri, ila sio kwa wakati huu, unaonaje likifanyika kesho? Yaani mwanamke atajisikia kwamba ni kweli anasikilizwa na mwanamume mm. kwa hiyo ni kuwase nikuhimize nikushauri, mpendwa msikilizaji wangu, malipopote ulipo kaa na mke wako kwa akili, ili mnapokwenda mbele za Mungu, Mungu wetu asikilize maombi yako. Maana yake amesema kama hamtaelewana naye, kile kifungu kile cha si cha ule mstari wa saba kule chini kabisa, kwamba maana yake kuomba kwetu kutasikilizwa pale tunapokaa kwa amani na wake zetu, mm. Mungu hasikilizi maombi yetu kwenye familia kama hatuna amani na wake zetu mm -hmm. Kao lazima amani ipatikane kwa bidii mm -hmm. Mimi na mke wangu, mimi na mke wako. Na Mungu akubariki sana, kama neno hili takuwa limekufundisha kuanzia leo, linajuu kana mke wako kwa akili. Uh, hutapenda kumhalasi, hutapenda kumkatalia mawazo yake Utayakubali na utamshauri na utamsifia kwa jambo lolote atakalolifanya, lakini wewe, ninajua, utakuwa ni mshauri mzuri kwenye mawazo yake ya akili zake. Na Mungu akubariki kwa ajili ya neno hili, na mahali popote ulipo sasa. Nikuombee Mungu wetu na Baba yetu, ninajua kabisa ya kwamba ndoa nyingi zina shida, familia nyingi zina shida, chanzo chake ni cha mume na mke kutokuelewana, kwa sababu kila mmoja anataka kuonesha akili yake ni bora kuliko mwenzie. Mungu wetu, tutie nguvu katika hili, sisi sote pamoja na wasikilizaji wangu, tubariki kupitia jina la Yesu Kristo, Amen. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji wetu ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa, baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.